• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล ยูโรปา ลีก

  • FT
  • เอฟซี ปอร์โต้
  • 1 - 3
  • ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
  • FT
    AET
  • อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์
  • 4 - 1
  • สปอร์ติ้ง ลิสบอน
  • FT
  • บาเซิ่ล
  • 1 - 0
  • อาโปเอล นิโคเซีย
  • FT
  • เอสปันญ่อล
  • 3 - 2
  • วูล์ฟแฮมป์ตัน
  • FT
  • เกนท์
  • 1 - 1
  • โรม่า
  • FT
  • แอลเอเอสเค ลินซ์
  • 2 - 0
  • อาแซ่ด อัลค์มาร์
  • FT
  • มัลโม่
  • 0 - 3
  • โวล์ฟสบวร์ก
  • FT
  • เซบีย่า
  • 0 - 0
  • ซีเอฟอาร์ คลูช
  • FT
    AET
  • อาร์เซน่อล
  • 1 - 2
  • โอลิมเปียกอส
  • FT
  • เซลติก
  • 1 - 3
  • โคเปนเฮเก้น
  • FT
  • แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
  • 5 - 0
  • คลับ บรูช
  • FT
  • เบนฟิก้า
  • 3 - 3
  • ชัคตาร์ โดเนตส์
  • FT
  • อาแจ็กซ์
  • 2 - 1
  • เกตาเฟ่
  • FT
  • อินเตอร์ มิลาน
  • 2 - 1
  • ลูโดโกเร็ตส์

ผลบอล ไทยลีก (1)

  • FT
  • เชียงราย ยูไนเต็ด
  • 3 - 0
  • ตราด เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  • FT
  • ชลบุรี เอฟซี
  • 3 - 1
  • นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 2
  • FT
  • สุพรรณบุรี เอฟซี
  • 1 - 0
  • พีที ประจวบ เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 5
  • FT
  • สุโขทัย เอฟซี
  • 1 - 2
  • การท่าเรือ เอฟซี
  • ทรูวิชั่นส์ 357
  • FT
  • บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
  • 3 - 0
  • โปลิศ เทโร เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 7
  • FT
  • ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
  • 4 - 3
  • บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
  • ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  • FT
  • ระยอง เอฟซี
  • 0 - 3
  • เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
  • ทรูสปอร์ต 2
  • FT
  • สมุทรปราการ ซิตี้
  • 1 - 2
  • ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
  • True4U

ผลบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก

  • FT
  • โอลิมปิก ลียง
  • 1 - 0
  • ยูเวนตุส
  • FT
  • เรอัล มาดริด
  • 1 - 2
  • แมนเชสเตอร์ ซิตี้

ผลบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

  • FT
  • มิดเดิ้ลสโบรช์
  • 0 - 1
  • ลีดส์ ยูไนเต็ด
  • FT
  • มิลล์วอลล์
  • 0 - 0
  • เบอร์มิงแฮม ซิตี้
  • FT
  • เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
  • 1 - 0
  • ชาร์ลตัน
  • FT
  • ฮัลล์ ซิตี้
  • 0 - 1
  • บาร์นสลี่ย์
  • FT
  • แบล็คเบิร์น
  • 0 - 0
  • สโต๊ค ซิตี้
  • FT
  • ฟูแล่ม
  • 1 - 0
  • สวอนซี ซิตี้
  • FT
  • เร้ดดิ้ง
  • 0 - 3
  • วีแกน

ผลมวย

ผลมวยศึกวันมิตรชัย

  • 18:30
  • ยอดเล็ก ทีบีเอ็มยิม
  • ชนะคะแนน
  • เพชรหนองคาย ผู้กองหยัดสืบอุดมสุข
  • 18:30
  • เพชรไทยแลนด์ รร.นาดีวิทยา
  • ชนะน็อก ยก 3
  • ขวัญมงคล เสถียรพงษ์มงคลมวย
  • 18:30
  • สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์
  • แพ้คะแนน
  • เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ
  • 18:30
  • ไอคิว เอราวัณ
  • แพ้คะแนน
  • พีรพัฒน์ มวยเด็ด 789
  • 18:30
  • ยอดกล้า พ.วิเศษยิม
  • ชนะคะแนน
  • ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้
  • 18:30
  • รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  • แพ้คะแนน
  • เจริญฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย
  • 18:30
  • รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่
  • คู่เอก
    ชนะคะแนน
  • ชนะเลิศ มีนะโยธิน

ผลมวยศึกจิตรเมืองนนท์

  • 18:30
  • คมเพชร ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  • แพ้คะแนน
  • ก้องมงคล ป.อ่าวทะเลบางสะเหร่
  • 18:30
  • พรพิทักษ์ สท.ถนอมศรีบางปู
  • แพ้คะแนน
  • เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง
  • 18:30
  • รักเต็มร้อย สจ.วิชิตแปดริ้ว
  • ชนะคะแนน
  • โอเล่ห์ ศิษย์พิทักษ์
  • 18:30
  • มาวิน ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  • ชนะคะแนน
  • เพชรแปดริ้ว สจ.วิชิตแปดริ้ว
  • 18:30
  • เพชรมณี จิตรเมืองนนท์
  • แพ้คะแนน
  • อภิวัฒน์ ส.สมนึก
  • 18:30
  • ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย
  • ชนะทีเคโอ ยก 3
  • ประจัญบาน สจ.วิชิตแปดริ้ว
  • 18:30
  • รถถัง จิตรเมืองนนท์
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • ก้าวหน้า สจ.โต้งปราจีน

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 12:00 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ดูไบ ดิวตี้ ฟรี เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ดูไบ ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ 

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 17.00 น.  
      - อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย,มือ 6) พบ ฟิลิป ครายิโนวิซ (เซอร์เบีย)
      - อเล็กซานเดอร์ บูบลิค (คาซัคสถาน) พบ สเตฟานอส ซิสซิปาส (กรีซ,มือ 2)
      - โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน)
      - กาแอง มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 3) พบ ยาซูตากะ อูชิยาม่า (ญี่ปุ่น)

       

      เทนนิสเอทีพี ทัวร์อเบียโต้ เม็กซิกาโน่ เทลเซล ที่เมืองอคาปูโก้ ประเทศเม็กซิโก

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 05.00 น. (เช้าวันพฤหัสฯ) 
      - ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร) พบ เฟลิกซ์ โอเช่ร์-อัลยาสซิม (แคนาดา,มือ 4)
      - ควอน ซูนวู (เกาหลีใต้) พบ ดูซาน ลาโยวิซ (เซอร์เบีย,มือ 8)
      - ทอมมี่ พอล (สหรัฐฯ) พบ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 2)
      - ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ ไมโอมีร์ เคชมาโนวิซ (เซอร์เบีย)
      - สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ เปโดร มาร์ติเนซ (สเปน)

       

      เทนนิสเอทีพี ทัวร์ชิลี โดฟ เมน+แคร์ โอเพ่น ที่ซาติอาโก้ ประเทศชิลี 

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 22.00 น. 
      - พาโบล คูวาส (อุรุกวัย,มือ 4) พบ เรนโซ่ โอลิโว่ (อาร์เจนตินา)
      - มาร์เซโล่ โทมัส บาร์ริออส เวร่า (ชิลี) พบ ฮูโก้ เดลเลียน (โบลิเวีย,มือ 6)
      - อเลฆานโดร ตาบิโล่ (ชิลี) พบ แคสเปอร์ รุด (นอร์เวย์,มือ 2)
       

       

  • 12:04 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์กาตาร์ โทเทิ่ล โอเพ่น 2020 ที่กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์ 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 18.00 น.  
      - เยเลน่า ออสตาเพนโก้ (ลัตเวีย) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 8)
      - อมานด้า อนิชิโมว่า (สหรัฐฯ) พบ สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย)
      - กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์,มือ 7) พบ จาง ใสใส (จีน)
      - ยูเลีย ปูตินเซว่า (คาซัคสถาน) พบ เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 4)
      - คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 3) พบ ออนส์ จาเบอร์ (ตูนีเซีย)
      - การ์บิเน่ มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 11) พบ ดายาน่า ยาสเตรมสก้า (ยูเครน)


       
      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์อเบียโต้ เม็กซิกาโน่ เทลเซล ที่เมืองอคาปูโก้ ประเทศเม็กซิโก 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 05.00 น. (เช้าวันพฤหัสฯ) 
      - ฮีตเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร,มือ 7) พบ คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน)
      - ซู่ หลิน (จีน,มือ 6) พบ เคที่ โบลเตอร์ (สโลวีเนีย)
      - ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี) พบ หวัง ซี่หยู (จีน)
      - เลย์ลาห์ เฟอร์นานเดซ (แคนาดา) พบ นาโอะ ฮิบิโนะ (ญี่ปุ่น,มือ 8)

       

  • 12:01 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ดูไบ ดิวตี้ ฟรี เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ดูไบ ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 18.00 น.   
      - อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย,มือ 6) พบ ดาเนียล อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร)
      - แยน-เลนนาร์ด สตรัฟฟ์ (เยอรมัน) พบ สเตฟานอส ซิสซิปาส (กรีซ,มือ 2)
      - โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย,มือ 7)
      - กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 3) พบ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส)
       

       

      เทนนิสเอทีพี ทัวร์อเบียโต้ เม็กซิกาโน่ เทลเซล ที่เมืองอคาปูโก้ ประเทศเม็กซิโก

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 06.00 น. (เช้าวันศุกร์)  
      - จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 5) พบ ทอมมี่ พอล (สหรัฐฯ)
      - เทย์เลอร์ ฟริตซ์ (สหรัฐฯ) พบ ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร)
      - สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย)
      - ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ ควอน ซูนวู (เกาหลีใต้) 

       

       

      เทนนิสเอทีพี ทัวร์ชิลี โดฟ เมน+แคร์ โอเพ่น ที่ซาติอาโก้ ประเทศชิลี 

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 23.00 น.  
      - ติเอโก้ มอนเตริโอ (บราซิล,มือ 8) พบ โรแบร์โต้ การ์บัลเลส แบนา (สเปน)
      - ติเอโก้ เซย์โบท ไวลด์ (บราซิล) พบ ฮวน อิ๊กนาซิโอ ลอนเดโร่ (อาร์เจนตินา,มือ 5)
      - ฮวน พาโบล บาริลาส (เปรู) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บีโนลาส (สเปน,มือ 3)
      - คริสเตียน การิน (ชิลี,มือ 1) พบ อเลฆานโดร ดาวิโดวิช โฟกิน่า (สเปน)
       

       

  • 12:05 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์กาตาร์ โทเทิ่ล โอเพ่น 2020 ที่กรุงโดฮา ประเทศกาตาร์ 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 19.30 น.   
      - จาง ใสใส (จีน) พบ อารีน่า ซาบาเลนก้า (เบลารุส,มือ 9)
      - สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) พบ เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 4)
      - ออนส์ จาเบอร์ (ตูนีเซีย) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 8)
      - แอชลี่ห์ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย,มือ 1) พบ การ์บิเน่ มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 11)


       
      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์อเบียโต้ เม็กซิกาโน่ เทลเซล ที่เมืองอคาปูโก้ ประเทศเม็กซิโก 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 06.00 น. (เช้าวันศุกร์)  
      - ซู่ หลิน (จีน,มือ 6) พบ หวัง ซี่ยู่ (จีน)
      - ฮีตเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร,มือ 7) พบ คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ)
      - เรนาต้า ซาราซัว (เม็กซิโก) พบ ทามาร่า ซิแดนเซ็ค (สโลวีเนีย)
      - อนาสตาเซีย โปตาโพว่า (รัสเซีย) พบ เลย์ลาห์ เฟอร์นานเดซ (แคนาดา)