• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล ยูโร 2020 รอบคัดเลือก

  • FT
  • คาซัคสถาน
  • 0 - 2
  • เบลเยียม
  • FT
  • ไซปรัส
  • 0 - 5
  • รัสเซีย
  • FT
  • สกอตแลนด์
  • 6 - 0
  • ซาน มาริโน่
  • FT
  • เบลารุส
  • 1 - 2
  • ฮอลแลนด์
  • FT
  • ฮังการี
  • 1 - 0
  • อาเซอร์ไบจัน
  • FT
  • โปแลนด์
  • 2 - 0
  • มาซิโดเนีย
  • FT
  • สโลวีเนีย
  • 0 - 1
  • ออสเตรีย
  • FT
  • เวลส์
  • 1 - 1
  • โครเอเชีย
  • FT
  • เอสโตเนีย
  • 0 - 3
  • เยอรมัน

ผลบอล กระชับมิตรทีมชาติ

  • FT
  • บราซิล
  • 1 - 1
  • ไนจีเรีย
  • FT
  • แอฟริกาใต้
  • 2 - 1
  • มาลี
  • FT
  • เคนยา
  • 0 - 1
  • โมซัมบิค
  • FT
  • อาร์เจนตินา
  • 6 - 1
  • เอกวาดอร์
  • FT
  • ไอวอรี่ โคสต์
  • 3 - 1
  • ดีอาร์ คองโก
  • FT
  • สโลวาเกีย
  • 1 - 1
  • ปารากวัย

ผลบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน

  • FT
  • มิรันเดส
  • 2 - 1
  • ฟวนลาบราด้า
  • FT
  • นูมานเซีย
  • 0 - 1
  • เรอัล ซาราโกซ่า
  • FT
  • อัลบาเซเต้
  • 1 - 2
  • เรอัล โอเบียโด้
  • FT
  • อ้วยส์ก้า
  • 1 - 1
  • ราซิง ซานตานเดร์
  • FT
  • ลาส ปัลมาส
  • 3 - 0
  • ลา กอรุนญ่า

ผลบอล ยูโร 2020 รอบคัดเลือก

  • FT
  • จอร์เจีย
  • 0 - 0
  • ไอร์แลนด์
  • FT
  • หมู่เกาะแฟโร
  • 0 - 3
  • โรมาเนีย
  • FT
  • เดนมาร์ก
  • 1 - 0
  • สวิตเซอร์แลนด์
  • FT
  • บอสเนียฯ
  • 4 - 1
  • ฟินแลนด์
  • FT
  • นอร์เวย์
  • 1 - 1
  • สเปน
  • FT
  • มอลตา
  • 0 - 4
  • สวีเดน
  • FT
  • อิตาลี
  • 2 - 0
  • กรีซ
  • FT
  • ลิกเตนสไตน์
  • 1 - 1
  • อาร์เมเนีย

ผลบอล กระชับมิตรทีมชาติ

  • FT
  • ตูนิเซีย
  • 0 - 0
  • แคเมอรูน
  • FT
  • โคลอมเบีย
  • 0 - 0
  • ชิลี

ผลบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน

  • FT
  • คิโรน่า
  • 0 - 2
  • เอลเช่
  • FT
  • อัลเมเรีย
  • 0 - 0
  • ลูโก้
  • FT
  • สปอร์ติ้ง กิฆอน
  • 1 - 3
  • อัลกอร์กอน
  • FT
  • เอ็กซ์เตรมาดูร่า
  • 1 - 1
  • ปอนเฟร์ราดิน่า
  • FT
  • มาลาก้า
  • 1 - 2
  • กาดิซ

ผลมวย

ผลมวยศึกเกียรติเพชร

  • 18:00
  • เพชรสวนจันทร์ ศ.ชัยเจริญ
  • ชนะคะแนน
  • เด่นหนองคาย ผู้กองหยัดสืบอุดมสุข
  • 18:00
  • เพชรรุ่ง ศิษย์ครูโนช
  • ชนะทีเคโอ ยก3
  • บัลลังค์เงิน อ.ยุทธชัย
  • 18:00
  • เอกมงคล น.อนุวัฒน์ยิมส์
  • เสมอ
  • เด่นสยาม ศักดิ์วิเชียร
  • 18:00
  • ไก่ป่า 13 เหรียญทาวเวอร์
  • คู่เอก
    ชนะคะแนน
  • ปานเพชร ไฟต์เตอร์มวยไทย
  • 18:00
  • แสนไกร ส.สละชีพ
  • ชนะคะแนน
  • ต้นกล้า เสือเก้ามวยไทย
  • 18:00
  • เสาร์ เพชรเกษม
  • ชนะคะแนน
  • เพชรน้ำเอก ต.หมอศรี
  • 18:00
  • สิงห์ดำ กาแฟโฟกัส
  • แพ้คะแนน
  • เพชร พรัญชัย
  • 18:00
  • สิงห์นคร สิงห์มาวิน
  • คู่เอก
    แพ้น็อก ยก3
  • ยอดพยัคฆ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์

ผลมวยศึกจ้าวมวยไทย

  • 12:15
  • เดชฝั่งโขง จอร์น.เอ.เอ็ม.เอ.
  • แพ้คะแนน
  • มานะชัย โอ๋บางนา
  • 12:15
  • เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  • ชนะคะแนน
  • เพชรนรินทร์ จิตรเมืองนนท์
  • 12:15
  • ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์
  • คู่เอก
    ชนะน็อก ยกที่3
  • เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที
  • 12:15
  • ศิริศักดิ์ ภารสมบูรณ์
  • ชนะคะแนน
  • ยอดเพชร ประเสริฐรัชพันธ์

ผลมวยศึกยอดมวยวันทรงชัย

  • 14:30
  • นิวเคลียร์ เกียรติทรงฤทธิ์
  • VS
  • พันมงคล ศิษย์ศรีพนมยิมส์
  • 14:30
  • จ้าวนรา รัตนภานุ
  • VS
  • ศักดิ์หน่อย ซูจีบะหมี่เกี๊ยว
  • 14:30
  • สิงห์ดำ รถบ้านสมเกียรติตรัง
  • VS
  • ทวนทอง เฮียพงษ์เมืองเลย
  • 14:30
  • โอเล่ย์เล็ก ส.แก่นใจ
  • คู่เอก
    VS
  • ยอดดวงใจ สจ.มนตรี

ผลมวยศึกมวยไทยลุมพินี TKO

  • 18:00
  • ฟ้าเพชร อีมิเน้นท์แอร์
  • VS
  • เพชรสังวาล ส.สมานการ์เม้นท์
  • 18:00
  • อนุรักษ์เล็ก ศักดิ์ชัยวัฒน์
  • VS
  • ศิลาดำ ลูกบ้านใหม่
  • 18:00
  • โผน พรัญชัย
  • VS
  • พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์
  • 18:00
  • ยอดอีที ปตท.ทองทวี
  • คู่เอก
    VS
  • แก่นสวน ศศิประภายิม

ผลมวยศึกเกียรติเพชรซูเปอร์ไฟต์

  • 18:00
  • หนึ่งโนนคูณ ดาบรันสารคาม
  • VS
  • ตะขาบเพชร เกียรติชัชนันท์
  • 18:00
  • ประดู่เงิน ศิษย์นายกทวีปตะพง
  • VS
  • เพชรอ่าวไทย พิทักษ์ทางหลวง
  • 18:00
  • ยางดำ พุ่มพันธุ์ม่วง
  • VS
  • เพชรมงคล อ.ปิติศักดิ์
  • 18:00
  • ดาร์กี้ ลูกมะขามหวาน
  • คู่เอก
    VS
  • มาเทียส เซเว่นมวยไทย

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 16:00 น.
    • - รักบี้ฟุตบอล
    • รักบี้ 15 คน ชิงชนะเลิศประเทศไทย ประเภทสโมสร รอบชิงชนะเลิศ ที่ศูนย์กีฬาบางบอน เวลา 16.00 น.

  • 08:38 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน 

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.30 น.
      - สเตฟานอส ซิสซิปาส (กรีซ,มือ 6) พบ ดานิล เม็ดเวเดฟ (รัสเซีย,มือ 3) 
      - มัตเตโอ เบอร์เร็ตตินี่ (อิตาลี) พบ อเล็กซานเดอรื ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 5)  
       

  • 08:43 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ออสเตรีย เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 19.00 น.
      - โครี่ กอฟฟ์ (สหรัฐฯ) พบ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) 
      - เอคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย,มือ 8) พบ เยเลน่า ออสตาเพนโก้ (ลัตเวีย) 
        

       


      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เทียนจิน โอเพ่น ที่เมืองเทียนจิน ประเทศจีน 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.  

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ 
      - ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร,มือ 7) ชนะ เวโรนิก้า คูเดอร์เมโตว่า (รัสเซีย) 6-1,6-4 
      - รีเบคก้า ปีเตอร์สัน (สวีเดน) ชนะ ออนส์ จาเบอร์ (ตูนีเซีย) 0-6,6-4,7-5
       
          

  • 08:39 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน 

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.30 น.
      - ดานิล เม็ดเวเดฟ (รัสเซีย,มือ 3) พบ อเล็กซานเดอรื ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 5)  
       

  • 08:44 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ออสเตรีย เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 19.00 น.
      - โครี่ กอฟฟ์ (สหรัฐฯ) พบ เยเลน่า ออสตาเพนโก้ (ลัตเวีย) 
        


      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เทียนจิน โอเพ่น ที่เมืองเทียนจิน ประเทศจีน 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 12.30 น.  
      - รีเบคก้า ปีเตอร์สัน (สวีเดน) พบ ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร,มือ 7)