• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล ยูโร 2020 รอบคัดเลือก

  • FT
  • จอร์เจีย
  • 0 - 2
  • สวิตเซอร์แลนด์
  • FT
  • ยิบรอลตาร์
  • 0 - 1
  • ไอร์แลนด์
  • FT
  • มอลตา
  • 2 - 1
  • หมู่เกาะแฟโร
  • FT
  • สวีเดน
  • 2 - 1
  • โรมาเนีย
  • FT
  • สเปน
  • 2 - 1
  • นอร์เวย์
  • FT
  • อิตาลี
  • 2 - 0
  • ฟินแลนด์
  • FT
  • บอสเนียฯ
  • 2 - 1
  • อาร์เมเนีย
  • FT
  • ลิกเตนสไตน์
  • 0 - 2
  • กรีซ

ผลบอล กระชับมิตรทีมชาติ

  • FT
  • Guatemala
  • 1 - 0
  • คอสตา ริก้า
  • FT
  • เปรู
  • 1 - 0
  • ปารากวัย
  • FT
  • เม็กซิโก
  • 3 - 1
  • ชิลี
  • FT
  • บราซิล
  • 1 - 1
  • ปานามา

ผลบอล ไชน่า คัพ

  • FT
  • อุซเบกิสถาน
  • 0 - 3
  • อุรุกวัย

ผลบอล ยูโร 2020 รอบคัดเลือก

  • FT
  • บัลแกเรีย
  • 1 - 1
  • มอนเตเนโกร
  • FT
  • แอลเบเนีย
  • 0 - 2
  • ตุรกี
  • FT
  • มอลโดวา
  • 1 - 4
  • ฝรั่งเศส
  • FT
  • อังกฤษ
  • 5 - 0
  • สาธารณรัฐเช็ก
  • FT
  • ลักเซมเบิร์ก
  • 2 - 1
  • ลิทัวเนีย
  • FT
  • โปรตุเกส
  • 0 - 0
  • ยูเครน
  • FT
  • อันดอร์รา
  • 0 - 2
  • ไอซ์แลนด์

ผลบอล กระชับมิตรทีมชาติ

  • FT
  • สหรัฐฯ
  • 1 - 0
  • เอกวาดอร์
  • FT
  • ญี่ปุ่น
  • 0 - 1
  • โคลอมเบีย
  • FT
  • เกาหลีใต้
  • 1 - 0
  • โบลิเวีย
  • FT
  • อาร์เจนตินา
  • 1 - 3
  • เวเนซูเอล่า

ผลบอล ชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี

  • FT
  • เกาหลีใต้ ยู-23
  • 8 - 0
  • ไต้หวัน ยู-23
  • FT
  • ไทย ยู-23
  • 4 - 0
  • อินโดนีเซีย ยู-23
  • PPTV
  • 19:00
  • อุซเบกิสถาน ยู-23
  • vs
  • ปากีสถาน ยู-23
  • FT
  • เวียดนาม ยู-23
  • 6 - 0
  • บรูไน ยู-23
  • FT
  • ออสเตรเลีย ยู-23
  • 6 - 0
  • กัมพูชา ยู-23
  • FT
  • ซีเรีย ยู-23
  • 2 - 0
  • คีร์กีสถาน ยู-23
  • FT
  • ยูเออี ยู-23
  • 6 - 1
  • เลบานอน ยู-23
  • FT
  • กาตาร์ ยู-23
  • 2 - 0
  • อัฟกานิสถาน ยู-23

ผลบอล ดิวิชั่น 2 เบลเยียม

  • FT
  • ลอมเมล
  • 0 - 2
  • โอเอช ลูเวิน
  • ทรูสปอร์ต เอชดี 2

ผลมวย

ผลมวยศึกศิษย์หนุ่มน้อย

  • 18:00
  • เก้าพยัคฆ์ พีพีสุวรรณรัตน์ยิม
  • แพ้คะแนน
  • ลั่นนคร อึ่งอุบล
  • ลั่นนครต่อ 10-9
  • 18:00
  • สุดหล่อ เพชรบ้านป่า
  • ชนะคะแนน
  • แก่นตะวัน หนุ่มพรเทพ
  • เสมอแก่นตะวัน
  • 18:00
  • เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ
  • ชนะคะแนน
  • โฟร์วิล ศิษย์เจริญทรัพย์
  • เพชรจงรักษ์ต่อ 3-2
  • 18:00
  • คมเกียรติ ท.มโนธรรมรักษา
  • แพ้คะแนน
  • เด่นสยาม ศักดิวิเชียร
  • คมเกียรติต่อ 11-8
  • 18:00
  • ยอดมงคล ศิษย์ซ้อแอน
  • ชนะน็อก ยก 4
  • แก็บริน สิงห์ป่าตอง
  • เสมอยอดมงคล
  • 18:00
  • แสงเทียน ยุทธทุ่งลุง
  • ชนะคะแนน
  • แหลมโพธิ์ ศิษย์ครูวสันต์
  • เสมอแหลมโพธิ์
  • 18:00
  • เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง
  • ชนะน็อก ยก 2
  • เพชรพิชิต ร.ร.พนมรอกวิทยายิมส์
  • เพชรรุ่งเรืองต่อ 11-8
  • 18:00
  • เพชรอนุวัฒน์ น.อนุวัฒน์ยิม
  • คู่เอก
    ชนะน็อก ยก 3
  • เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  • เสมือนเทพต่อ 3-2

ผลมวยมวยมันส์ วันศุกร์

  • 18:00
  • เก้าพยัคฆ์ พีพีสุวรรณรัตน์ยิม
  • แพ้คะแนน
  • ลั่นนคร อึ่งอุบล
  • 18:00
  • สุดหล่อ เพชรบ้านป่า
  • ชนะคะแนน
  • แก่นตะวัน หนุ่มพรเทพ
  • 18:00
  • เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ
  • ชนะคะแนน
  • โฟร์วิล ศิษย์เจริญทรัพย์
  • 18:00
  • คมเกียรติ ท.มโนธรรมรักษา
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • เด่นสยาม ศักดิ์วิเชียร

ผลมวยศึกจ้าวมวยไทย

  • 12:15
  • สุขสวัสดิ์ แสงมรกต
  • แพ้น็อก ยกที่3
  • ฤทธิไอยรา ป.ศุกร์สันต์
  • 12:15
  • ปราบศึก สีโอปอล
  • แพ้คะแนน
  • คิงสตาร์ ร.ร.กีฬาโคราช
  • 12:15
  • ของฝาก ศิษย์เจริญทรัพย์
  • คู่เอก
    ชนะน็อก ยกที่2
  • ภูตะวัน ศิษย์บุญมี
  • 12:15
  • มานะชัย โอ๋บางนา
  • แพ้คะแนน
  • เพชรสมหวัง อ.ประเสริฐ

ผลมวยศึกมวยไทยลุมพินี TKO

  • 16:00
  • พลังพล ช.เรืองรัมย์
  • ชนะคะแนน
  • เพชรพลังชัย ส.พจน์กิจชัย
  • 16:00
  • เพชรมาลัย เพชรเจริญวิทย์
  • ชนะคะแนน
  • คมพยัคฆ์ ศิษย์กำนันจิรวัตร
  • 16:00
  • สามเหลี่ยม สามชัยวิเศษสุข
  • แพ้คะแนน
  • พฤหัสน้อย เจ๊รสบางแสน
  • สมอพฤหัสน้อย
  • 16:00
  • ลมหวล ศิษย์ลมหนาว
  • คู่เอก
    แพ้น็อก ยก 3
  • แก่นสวน ศศิประภายิม
  • แก่นสวนต่อ 5-4

ผลมวยศึกเกียรติเพชรซูเปอร์ไฟต์

  • 18:20
  • พลังพล ช.เรืองรัมย์พลอยขาว จ.ภัคจีรา
  • ชนะคะแนน
  • พยัคฆ์ลำซิ่ง ส.วงศ์ทอง
  • 18:20
  • กุหลาบดอย อ.ประเสริฐ
  • ชนะคะแนน
  • วันพิชิต เพชรเชิงชาย
  • เสมอกุหลาบดอย
  • 18:20
  • ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์
  • ชนะคะแนน
  • ดีเซลเล็ก ศูนย์กีฬา อบต.ชิงโค
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:20
  • มหาเดช พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  • คู่เอก
    แพ้น็อก ยก 4
  • ชาโด้ สวนอาหารปีกไม้
  • มหาเดชต่อ 5-4

ผลมวยมวยไทย 7 สี

  • 15:00
  • คุณหลวง ส.คงเดช
  • แพ้คะแนน
  • เพชรจริง ลูกบ้านใหม่
  • เสมอคุณหลวง
  • 15:00
  • คูโบต้า ลูกมะขามหวาน
  • แพ้น็อก ยก 4
  • ฉลามขาว นายกเอท่าศาลา
  • ฉลามขาวต่อ 3-2
  • 15:00
  • กริซเพชร รัตนภานุ
  • ชนะคะแนน
  • กาก้า แป๊ะมีนบุรี
  • กริชเพชรต่อ 10-9
  • 15:00
  • เพชร สวรรค์สร้างมัญจา
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • เพชรภูไท ศิษย์สารวัตรเสือ
  • เสมอเพชรภูไท

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 09:12 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ไมอามี่ โอเพ่น ที่รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 22.00 น.
      - นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น,มือ 1) พบ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม)
      - วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) พบ คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน,มือ 24)
      - รีเบคก้า ปีเตอร์สัน (สวีเดน) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ)
      - ออนส์ จาเบอร์ (ตูนีเซีย) พบ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ,มือ 4)
      - เทย์เลอร์ ทาวน์เซนด์ (สหรัฐฯ) พบ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 2)
      - วิทนีย์ โอสวิก (สหรัฐฯ) พบ ดาเนียล คอลลินส์ (สหรัฐฯ,มือ 25)
       

  • 09:18 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ไมอามี่ โอเพ่น ที่รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา  

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 22.00 น.
      - ดูซาน ลาโยวิซ (เซอร์เบีย) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 5)
      - บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย,มือ 11) พบ โรแบร์โต้ การ์บัลเลส แบน่า (สเปน)
      - โลเรนโซ่ โซเนโก้ (อิตาลี) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 7)
      - นิค คีร์จิออส (ออสเตรเลีย,มือ 27) พบ อเล็กซานเดอร์ บูบลิค (คาซัคสถาน)
      - โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 3) พบ อูแบร์ต อูร์แคก (โปแลนด์)
      - โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ เบอร์นาร์ด โตมิค (ออสเตรเลีย)
       

       

  • 09:12 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ไมอามี่ โอเพ่น ที่รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา 

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม เริ่มเวลา 22.00 น. 
      - เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 3) พบ ดอนน่า เวคิซ (โครเอเชีย,มือ 26)
      - นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น,มือ 1) พบ เซี๊ยะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน,มือ 27)
      - โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) พบ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 13)
      - วิคตอเรีย คุซโมว่า (สโลวะเกีย) พบ กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เบลเยียม,มือ 7)
      - อัจล่า ทอมล์ยาโนวิซ (ออสเตรเลีย) พบ เอเน็ตต์ คอนตาเวียต (เอสโตเนีย,มือ 21)
      - เบียนก้า อันเดรียสคู (แคนาดา) พบ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 8)
       

       

  • 09:18 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์ไมอามี่ โอเพ่น ที่รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา  

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 22.00 น. 
      - สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 30) พบ ฟิลิป ครายิโนวิซ (เซอร์เบีย)
      - เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 6) พบ ฆูเม่ มูนาร์ (สเปน)
      - กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 24) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน)
      - ราดู อัลบ็อต (มอลโดว่า) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 4)
      - สเตฟานอส ซิสซิปาส (กรีซ,มือ 8) พบ แมคเคนซี่ แมคโดนัลด์ (สหรัฐฯ)
      - ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน) พบ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 2)