• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลบอลสด ผลบอลเมื่อคืน ผลบอลล่าสุด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลกีฬา ผลมวย ผลบอลสด

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล เจ ลีก ญี่ปุ่น

  • FT
  • คอนซาโดเล่ ซัปโปโร
  • 0 - 2
  • กัมบะ โอซาก้า
  • YouTube Siamsport

ผลบอล ฟุตบอลหญิงโอลิมปิก

  • FT
    Pen.
  • แคนาดา
  • 1 - 0
  • บราซิล
  • FT
    AET
  • สหราชอาณาจักร
  • 3 - 4
  • ออสเตรเลีย
  • AIS Play
  • FT
  • สวีเดน
  • 3 - 1
  • ญี่ปุ่น
  • AIS Play
  • FT
    Pen.
  • ฮอลแลนด์
  • 2 - 3
  • สหรัฐฯ

ผลบอล บุนเดสลีกา 2 เยอรมัน

  • FT
  • คาร์ลสรูห์
  • 3 - 0
  • ดาร์มสตัดท์
  • FT
  • พาเดอร์บอร์น
  • 2 - 2
  • เนิร์นแบร์ก

ผลบอล คอนคาเคฟ โกลด์ คัพ

  • FT
  • เม็กซิโก
  • 2 - 1
  • แคนาดา
  • beIN Sports2

ผลบอล กระชับมิตรสโมสร

  • 22:00
  • ซามพ์โดเรีย
  • vs
  • สเปเซีย
  • FT
  • โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์
  • 3 - 0
  • โบโลญญ่า
  • FT
  • เอสปันญ่อล
  • 0 - 2
  • กาดิซ
  • 00:00
  • เรอัล บายาโดลิด
  • vs
  • โอซาซูน่า
  • FT
  • เรอัล ซาราโกซ่า
  • 1 - 1
  • อโตรมิตอส
  • FT
  • บาเลนเซีย
  • 1 - 0
  • เลบันเต้
  • FT
  • ฟวนลาบราด้า
  • 0 - 1
  • เกตาเฟ่
  • FT
  • เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
  • 0 - 2
  • นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด

ผลบอล คอนคาเคฟ โกลด์ คัพ

  • FT
  • กาตาร์
  • 0 - 1
  • สหรัฐฯ
  • beIN Sports2

ผลบอล กระชับมิตรสโมสร

  • FT
  • วิเทสส์
  • 1 - 2
  • โบคุ่ม
  • FT
  • เฮลลาส เวโรน่า
  • 3 - 2
  • โมเดน่า
  • FT
  • แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
  • 4 - 3
  • ลิเวอร์พูล

ผลมวย

ผลมวยศึกจ้าวมวยไทย

  • 12:15
  • กานต์ชัย จิตรเมืองนนท์
  • ชนะคะแนน
  • เพชรนำชัย น.ธณาณัติ
  • 12:15
  • นนทชัย จิตรเมืองนนท์
  • ชนะคะแนน
  • ชาติมังกร ช.ห้าพยัคฆ์
  • 12:15
  • หนึ่งอุบล ศิษย์เชฟบุญธรรม
  • คู่เอก
    ชนะคะแนน
  • สายฟ้าน้อย หมวดวิทิศเชียงใหม่
  • 12:15
  • แสนเอก หนุ่มบางกระดี่
  • ชนะคะแนน
  • ฉลามดำ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่

ผลมวยศึกจ้าวมวยไทย

  • 12:15
  • เพชรแสนแสบ พี.เค.แสนชัยมวยจไทยยิม
  • ชนะน็อก ยกที่3
  • หยกเพชร เดชเพชรสีทอง
  • 12:15
  • ด่วน 99 สจ.โต้งปราจีน
  • แพ้คะแนน
  • เพชรต่วนเป๋ ช.ห้าพยัคฆ์
  • 12:15
  • เพชรสมหวัง อ.ประเสริฐ
  • คู่เอก
    แพ้น็อก ยกที่ 2
  • ไชยชาญ ศิษย์แก้วประพล
  • 12:15
  • เหนือธรณี จิตรเมืองนนท์
  • แพ้คะแนน
  • บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชระชัย

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 05:30 น.
    • - กอล์ฟ
    • กอล์ฟ เริ่มเวลา 05.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - บุคคลชาย วันแรก
      1. (-8) 63 เซปป์ สตราก้า (ออสเตรีย) 
      2. (-7) 64 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 
      3. (-6) 65 โธมัส ปีเตอร์ส (เบลเยียม), การ์ลอส ออร์ติซ (เม็กซิโก)
      5. (-5) 66 โจอาคิม แฮนเซ่น (เดนมาร์ก), โจนาธาน เวกาส (เวเนซูเอล่า), จูวิค แพกันซาน (ฟิลิปปินส์)
      7. (-4) 67 เซบาสเตียน มูญอส (โคลอมเบีย),พอล เคซี่ย์ (สหราชอาณาจักร),อานิร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย),อเล็กซ์ โนเรน (สวีเดน)

      อันดับนักกอล์ฟอื่นๆที่น่าสนใจ
      12. (-3) 68 พาทริค รีด (สหรัฐฯ)
      20. (-2) 69 ฮิเดกิ มัตซึยาม่า (ญี่ปุ่น), รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย), รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์)
      31. (-1) 70 ทอมมี่ ฟลีตวูด (สหราชอาณาจักร)
      41. (E) 71 กัญจน์ เจริญกุล (ไทย), จัสติน โธมัส (สหรัฐฯ), คาเมรอน สมิธ (ออสเตรเลีย)

  • 06:30 น.
    • - เรือพาย
    • เรือพาย ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - ชายคู่ พายเดี่ยว

      เหรียญทอง โครเอเชีย 6.15.29 นาที  
      เหรียญเงิน โรมาเนีย 6.16.58 นาที
      เหรียญทองแดง เดนมาร์ก 6.19.88 นาที

      - หญิงคู่ พายเดี่ยว

      เหรียญทอง นิวซีแลนด์ 6.50.19 นาที 
      เหรียญเงิน นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ 6.51.45 นาที
      เหรียญทองแดง แคนาดา 6.52.10 นาที

      07.50 น. กรรเชียงชายพายคู่ รุ่นไลต์เวต

      เหรียญทอง ไอร์แลนด์ 6.06.43 นาที   
      เหรียญเงิน เยอรมัน 6.07.29 นาที
      เหรียญทองแดง อิตาลี 6.14.30 นาที


      08.10 น. กรรเชียงหญิงพายคู่ รุ่นไลต์เวต

      เหรียญทอง อิตาลี 6.47.54 นาที  
      เหรียญเงิน ฝรั่งเศส 6.47.68 นาที  
      เหรียญทองแดง เนเธอร์แลนด์ 6.48.03 นาที


      09.20 น. กรรเชียงชายพายคู่ รุ่นไลต์เวต จัดอันดับ 13-18

      - ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย อันดับที่ 6 ทำเวลา 6.56.13 นาที

  • 07:00 น.
    • - แบดมินตัน
    • แบดมินตัน ถ่ายทอดสด AISPLAY

      ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
      - หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) ชนะ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (21-23,21-15,21-14)
      - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) ชนะ ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง) 2-0 เกม (21-16,21-12)

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
      รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ เกรกอเรีย มาริสก้า ทันจัง (อินโดนีเชีย) 2-0 เกม21-12,21-19
      - เหอ บิงเจียว (จีน) ชนะ จาง ไบเหวิน (สหรัฐฯ) 14-21,9-7 (ไบเหวินขอยอมแพ้)
      บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ (ไทย) แพ้ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) 0-2 เกม (15-21,11-21)
      - โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ มิเชล ลี (แคนาดา) 2-0 เกม (21-9,21-7)
      - พี.วี.สินธุ (อินเดีย) ชนะ เมียร์ บลิทเฟลท์ (เดนมาร์ก) 2-0 เกม (21-15,21-13)
      - อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) ชนะ คิม กาอึน (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-17,21-18)

      ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

      - มาร์คัส เฟอร์นัลดี กีเดียน / เควิน ซานจาย่า (อินโดนีเซีย) แพ้ อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย) 0-2 เกม (14-21,17-21)
      - ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) ชนะ คิม แอสทรูป / แอนเดอร์ ราสมุสเซ่น (เดนมาร์ก) 2-1 เกม (12-21,21-14,21-19)
      - เคโกะ โซโนดะ / ทาเคชิ คามูระ (ญี่ปุ่น) แพ้ โมฮัมหมัด อาซาน / เฮนดร้า เซเตียวาน (อินโดนีเซีย) 1-2 เกม (14-21,21-16,9-21)
      - หวัง ชิ-หลิน / ลี ยัง (ไต้หวัน) ชนะ ยูตะ วาตานาเบะ / ฮิโรยูกิ เอ็นโดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-16,21-19)

      ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

      - คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) ชนะ  มายุ มัตสึโตโม / วากานะ นากาฮาระ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (14-21,21-14,28-26)
      - เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ ดู้ เยี่ย / หลี่ หลินฮุ้ย (จีน) 2-1 เกม (21-15,20-22,21-17)
      -  เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) ชนะ ยูกิ ฟูกูชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (18-21,21-10,21-10)
      -  ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) ชนะ เชอร์รีล ไซเน่น / เซเรน่า เพียค (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เกม (21-8,21-17)

      ชายเดี่ยวรอบ 16 คน สุดท้าย

      -  วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) ชนะ หวัง ซื่อเว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เกม (21-16,21-14) 
      -  อันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก) โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม (21-10,21-15) 
      - เคลวิน คอร์ดอน (กัวเตมาลา) ชนะ มาร์ค คัลโจว (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เกม (21-17,3-21,21-9)
      - แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) ชนะ คันตะ ทัตสึนิยะมะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-18,21-14)
      -.เฉิน หลง (จีน) ชนะ  ลี ซีเจี๋ย (มาเลเซีย) 2-1 เกม (8-21,21-19,21-5)  
      - ฉี ยู่ฉี (จีน) ชนะ  โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม (21-11,21-9)

  • 07:00 น.
    • - แฮนด์บอล
    • แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

      กลุ่มเอ 
      -เนเธอร์แลนด์ ชนะ แองโกล่า 37-28
      - ญี่ปุ่น แพ้ เกาหลีใต้ 24-27 
      - มอนเตรเนโกร แพ้ นอร์เวย์ 23-35 

      กลุ่มบี 
      -สเปน ชนะ บราซิล 27-23 

  • 07:00 น.
    • - ยิงปืน
    • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

      - ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือกรอบคัดเลือก 
      อันดับ 13 ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ 290 คะแนน
      อันดับ 30 ธันยพร พฤกษากร 287 คะแนน

      -แทร็ปบุคคลหญิง รอบคัดเลือก วันที่2
      -แทร็ปบุคคลชาย รอบคัดเลือก วันที่2
      อันดับ 17 เศวต เศรษฐาภรณ์ 121 คะแนน

      - แทร็ปบุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
      เหรียญทอง : ซูซาน่า เรฮัค สเตเฟเซโคว่า (สโลวาเกีย)
      เหรียญเงิน : คาย บราวนิ่ง (สหรัฐฯ)
      เหรียญทองแดง : อเลสซานดร้า เปริลลี่ (ซาน มาริโน่)

      - แทร็ปบุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
      เหรียญทอง : ยิรี่ ลิปตัค (สาธารณรัฐเช็ก)
      เหรียญเงิน : เดวิด คอสเตเลคกี้ (สาธารณรัฐเช็ก)
      เหรียญทองแดง : แม็ทธิว โควาร์ด ฮอลลีย์ (สหราชอาณาจักร)

       

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอล
    • วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

      -  อิตาลี ชนะ อาร์เจนตินา 3-0 เซต (25-21,25-16,25-15)  
      - เกาหลีใต้ ชนะ สาธารณรัฐโดมินิกัน 3-2 เซต (25-20,17-25,25-18,15-25,15-12)
      - เซอร์เบีย ชนะ เคนย่า 3-0 เซต (25-21,25-11,25-20)
      -  จีน แพ้  ROC 2-3 เซต (17-25,25-23,25-20,25-27,12-15)
      -  ญี่ปุ่น แพ้ บราซิล 0-3 เซต (16-25,18-25,24-26) 
      -  สหรัฐอเมริกา พบ ตุรกี 3-2 เซต (25-19,25-20,17-25,20-25,15-12)

  • 07:12 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์แอตแลนต้า โอเพ่น ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 22.00 น.
      - คริสโตเฟอร์ โอคอนเนล (ออสเตรเลีย) พบ ยานนิค ซินเนอร์ (อิตาลี,มือ 2)
      - เอมิล รูซูวูโอรี่ (ฟินแลนด์) พบ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส,มือ 7)
      - จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 6) พบ แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ)
      - คาเมรอน นอร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย)


      เทนนิสเอทีพี ทัวร์เจเนราลี่ โอเพ่น ที่ประเทศออสเตรีย

      ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.
      - โจเซฟ โควาลิค (สโลวะเกีย) พบ เปโดร มาร์ติเนซ (สเปน)
      - ดาเนียล อัลไมเออร์ (เยอรมัน) พบ จานลูก้า มาเกอร์ (อิตาลี)
      - ฟิลิป ครายิโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 3) พบ อาร์เธอร์ รินเดอร์เคช (ฝรั่งเศส)
      - แคสเปอร์ รุด (นอร์เวย์,มือ 1) พบ มิคาอิล เยเมอร์ (สวีเดน)

       

  • 07:30 น.
    • - ฮอกกี้
    • ฮอกกี้ ทีมชาย เริ่มเวลา 07.30 น.

      กลุ่มเอ
      - อินเดีย ชนะ อาร์เจนตินา 3-1 

      - สหราชอาณาจักร แพ้ เนเธอร์แลนด์ 0-1 


      กลุ่มบี 
      - แอฟริกาใต้ ชนะ เยอรมนี 4-3 
      - เบลเยียม ชนะ แคนาดา 9-1 
      - เนเธอร์แลนด์ เสมอ สหราชอาณาจักร 2-2 

  • 08:00 น.
    • - บาสเกตบอล
    • บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

      ทีมหญิง กลุ่ม เอ
      - แคนาดา ชนะ เกาหลีใต้ 74-53

      - สเปน ชนะ เซอร์เบีย 85-710 

      ทีมชาย กลุ่ม ซี
      - สโลวีเนีย ชนะ ญี่ปุ่น 116-81
      -. สเปน ชนะ อาร์เจนตินา 81-71 

  • 08:00 น.
    • - จักรยาน
    • จักรยาน รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง 
      ฮีต 1
      อันดับ 1 มาเรียน่า ปาฆอน (โคลอมเบีย)
      อันดับ 2 ซิโมน คริสเตนเซน (เดนมาร์ก)
      อันดับ 3 เมอเรล สมุลเดอร์ส (เนเธอร์แลนด์ )
      อันดับ 4 เอลก้า แวนฮูฟ (เบลเยียม)
      * อันดับ 6 ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร (ไทย) ไม่ผ่านเข้ารอบ

  • 08:00 น.
    • - ฟันดาบ
    • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

      - ฟอยด์ ทีมหญิง
      เหรียญทอง : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
      เหรียญเงิน : ฝรั่งเศส
      เหรียญทองแดง : อิตาลี

  • 08:00 น.
    • - โปโลน้ำ
    • โปโลน้ำ เริ่มเวลา 08.00 น.

      ทีมชาย รอบแรก กลุ่มเอ 
      - ฮังการี ชนะ แอฟริกาใต้ 23-1 
      - สหรัฐอเมริกา แพ้ อิตาลี 11-12 
      - กรีซ ชนะ ญี่ปุ่น 10-9 

      ทีมชาย กลุ่มบี 
      - สเปน ชนะ คาซัคสถาน 16-4
      - โครเอเชีย ชนะ มอนเตรเนโกร 13-8  

  • 08:30 น.
    • - ว่ายน้ำ
    • ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
      เหรียญทอง : โรเบิร์ต ฟินเค่ (สหรัฐฯ) 7.41.87 นาที
      เหรียญเงิน : เกรกอริโอ ปัลตรินิเอรี่ (อิตาลี) 7.42.11 นาที
      เหรียญทองแดง : มีย์ไคโล โรมันชุค (ยูเครน) 7.42.33 นาที

      - กบ 200 เมตร ชาย
      เหรียญทอง : อิซัค สตั๊บเบลตี้-คุ๊ก (ออสเตรเลีย) 2.06.38 นาที (สถิติโอลิมปิก)
      เหรียญเงิน : อาร์โน คัมมินก้า (เนเธอร์แลนด์) 2.07.01 นาที
      เหรียญทองแดง : แม็ตตี้ แม็ตต์สัน (ฟินแลนด์) 2.07.13 นาที
       
      -  ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
      เหรียญทอง : ฉาง ยู่เฟย (จีน) 2.03.86 นาที (สถิติโอลิมปิก) 
      เหรียญเงิน : เรแกน สมิธ (สหรัฐฯ) 2.05.30 นาที
      เหรียญทองแดง : ฮาลี ฟลิคเคนเกอร์ (สหรัฐฯ) 20.05.65 นาที

      - ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
      เหรียญทอง : แคเล็บ เดรสเซล (สหรัฐฯ) 47.02 วิ. (สถิติโอลิมปิก)
      เหรียญเงิน : ไคล์ ชาลเมอร์ส (ออสเตรเลีย) 47.08 วิ.
      เหรียญทองแดง : คลีเมนต์ โคเลสนิคอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 47.44 วิ.

      - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร หญิง
      เหรียญทอง : จีน 7.40.33 นาที (สถิติโลก)
      เหรียญเงิน : สหรัฐฯ 7.40.73 นาที
      เหรียญทองแดง : 7.41.29 นาที

      - ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
      ฮีต 2
      อันดับ 1 อเบคุ กีเคย์ แจ็คสัน (กาน่า) 53.39 วิ
      อันดับ 2 ซาจาน ปรากาช (อินเดีย) 53.45 วิ
      อันดับ 3 มุน ซึงวู (เกาหลีใต้) 53.59 วิ
      * อันดับ 6 นวพรรษ วงค์เจริญ (ไทย) 54.36 วิ

  • 09:00 น.
    • - มวยสากล
    • มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
      - รุ่น 51 กก. หญิง จุฑามาศ จิตรพงศ์ ชนะ ไอริช แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์) 5-0

  • 09:00 น.
    • - กีฬายูโด
    • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

      - รุ่น 78 กก. หญิง
      เหรียญทอง : โชริ ฮามาดะ (ญี่ปุ่น)
      เหรียญเงิน : เมเดอลีน มาลองก้า (ฝรั่งเศส )
      เหรียญทองแดง : อันนา-มาเรีย วากเนอร์ (เยอรมนี), เมย์ร่า อกิอาร์ (บราซิล)

      - รุ่น 100 กก. ชาย
      เหรียญทอง : แอรอน วูล์ฟ (ญี่ปุ่น)
      เหรียญเงิน : โช กูฮัม (เกาหลีใต้)
      เหรียญทองแดง : จอร์จ ฟอนเซก้า (โปรตุเกส), อิลยาซอฟ นียาซ (ROC)

  • 10:05 น.
    • - เรือใบ
    • เรือใบ ที่คามาคูระ ฮาเบอร์
      10.15 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง รอบที่ 7-8

      รอบ 7 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 29
      รอบ 8 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 36 

      วินด์เซิร์ฟ ที่เอโนชิมะ ยอร์ชฮาร์เบอร์
      11.05 น. ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ หญิง รอบที่ 10-12  

      รอบ 10 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 17
      รอบ 11 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 18
      รอบ 12 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 15

      13.20 น. ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ ชาย รอบที่ 10-12

      รอบที่ 10 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24
      รอบที่ 11 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24
      รอบที่ 12 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24

       

  • 11:50 น.
    • - เทเบิลเทนนิส
    • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

      09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
      - เฉิน เมิ่ง (จีน) ชนะ หยู่ เม่ง หยู (สิงคโปร์) 4-0 เซต (11-6,11-8,11-7,11-6)
      - มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) แพ้ ซุน หยิ่งชา (จีน) 0-4 เซต (3-11,9-11,6-11,4-11)

      13.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
      - ฟาน เจิ้นตง (จีน) ชนะ หลิน หยุน-หรู (ไต้หวัน) 4-3 เซต (6-11,11-9,14-12,13-15,11-9,9-11,11-8)
      - ดิมิทรี ออฟชารอฟ (เยอรมนี) แพ้ หม่า หลง (จีน) 3-4 เซต (11-13,8-11,11-9,11-9,7-11,11-5,9-11)

      18.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงทองแดง
      - หยู่ เม่ง หยู (สิงคโปร์) แพ้ มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) 1-4 เซต (11-6,8-11,7-11,7-11,6-11)

      19.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
      - เฉิน เมิ่ง (จีน) ชนะ ซุน หยิ่งชา (จีน) 4-2 เซต (9-11,11-6,11-4,5-11,11-4,11-9)

      เหรียญทอง : เฉิน เมิ่ง (จีน) 
      เหรียญเงิน : ซุน หยิ่งชา (จีน)
      เหรียญทองแดง : มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น)

  • 11:51 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิส  เริ่ม 13.00 น.

      หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
      - เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซฮร์แลนด์,มือ9) ชนะ  เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน) 2-1 เซต (7-6,4-6,6-3) 
      - มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ4)  2-0 เซต (6-3,6-1) 

      ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
      - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) ชนะ  เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต (6-2,6-0)
      - คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) ชนะ ฮูโก้ ฮุมแบร์ต (ฝรั่งเศส,มือ14) 2-1 เซต (7-6,4-6,6-3) 
      - ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6) ชนะ ดานิอิล เมดเวเดฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ2) 2-0 เซต (6-2,7-6) 
      - อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4) ชนะ ฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)  2-0 เซต (6-4,6-1)

  • 12:00 น.
    • - เรือแคนู
    • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

      - แคนู หญิง
      เหรียญทอง : เจสสิก้า ฟ็อกซ์ (ออสเตรเลีย)
      เหรียญเงิน : มัลลอรี่ แฟรงคลิน (สหราชอาณาจักร)
      เหรียญทองแดง : อันเดรีย เฮอร์ซอก (เยอรมนี)

  • 17:00 น.
    • - เบสบอล
    • เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 17.00 น.

      -อิสราเอล แพ้ เกาหลีใต้ 5-6  

  • 17:50 น.
    • - ยิมนาสติก
    • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.50 น.

      - บุคคล หญิง รวมอุปกรณ์
      เหรียญทอง : ซูนิซ่า ลี (สหรัฐฯ)
      เหรียญเงิน : เรเบกา อันดราจ (บราซิล)
      เหรียญทองแดง : แองเจลิน่า เมลนิโคว่า (ROC)

  • 05:30 น.
    • - กอล์ฟ
    • กอล์ฟ วันที่ 2 เริ่มเวลา 05.30 น.

      - บุคคลชาย (ระงับการแข่งขัน เนื่องจากเกิดปัญหาด้านสภาพอากาศ)
      1. (-11) 131 แซนเดอร์ ชอฟเฟล (สหรัฐฯ) 68-63
      2. (-10) 132 การ์ลอส ออร์ติซ (เม็กซิโก) 65-67
      3. (-8) 134 มิโตะ เปเรร่า (ชิลี) 69-65, อเล็กซ์ โนเรน 67-67, เซปป์ สตราก้า (ออสเตรีย) 63-71, ฮิเดกิ มัตซึยาม่า (ญี่ปุ่น) 69-หลุม16
      7. (-7) 135 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 64-71, รอรี่ย์ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์) 69-66, เชน ลาวรี่ย์ (ไอร์แลนด์) 69-66, พอล เคซี่ย์ (สหราชอาณาจักร) 67-หลุม17

      อันดับนักกอล์ฟอื่นๆที่น่าสนใจ
      11. (-6) 136 รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย) 69-67, โจนาธาน เวกาส (เวเนซูเอล่า) 66-70, เซบาสเตียน มูญอส (โคลอมเบีย) 67-69, กีโด มิกลิโอซซี่ (อิตาลี) 71-65
      15. (-5) 137 โธมัส ปีเตอร์ส (เบลเยียม) 70-67, อาดรี้ อาร์เนาส์ (สเปน) 68-69
      25. (-3) 139 พาทริค รีด (สหรัฐฯ) 68-71, ทอมมี่ ฟลีตวูด (สหราชอาณาจักร) 70-69
      47. (E) กัญจน์ เจริญกุล (ไทย) 71-หลุม14

  • 05:45 น.
    • - เรือพาย
    • เรือพาย ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 05.45 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
      - หญิง 1 คน พายคู่

      เหรียญทอง เอ็มม่า ทวิก (นิวซีแลนด์) 7.13.97 นาที *สถิติโอลิมปิก
      เหรียญเงิน ฮานน่า ปรากัตเซ่น (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 7.17.39 นาที
      เหรียญทองแดง แม็กดาลีน่า ล็อบนิก (ออสเตรีย) 7.19.72 นาที


      - ชาย 1 คน พายคู่

      เหรียญทอง สเตฟานอส นตุสคอส (กรีซ) 6.40.45 นาที *สถิติโอลิมปิก  
      เหรียญเงิน เคจติล บอร์ช (นอร์เวย์) 6.41.66 นาที
      เหรียญทองแดง ดามีร์ มาร์ติน (โครเอเชีย) 6.42.58 นาที


      - เรือพายหญิง 8 คน

      เหรียญทอง แคนาดา 5.59.13 นาที  
      เหรียญเงิน นิวซีแลนด์ 6.00.04 นาที  
      เหรียญทองแดง จีน 6.01.21 นาที


      - เรือพายชาย 8 คน 

      เหรียญทอง นิวซีแลนด์ 5.24.64 นาที  
      เหรียญเงิน เยอรมนี 5.25.60 นาที
      เหรียญทองแดง สหราชอาณาจักร 5.25.73 นาที

       

  • 06:30 น.
    • - ขี่ม้า
    • ขี่ม้า เริ่มเวลา 6.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - อีเวนติ้ง ทีม
      อันดับ 35 วีรภัฎ ปิฏกานนท์ (ไทย) มีแต้มเสีย 38.2 คะแนน
      อันดับ 40 อารีย์ณัฏฐา ชวตานนท์ (ไทย) มีแต้มเสีย 42.4 คะแนน
      *ส่วนคะแนนทีมไทยรั้งอันดับ 15 เสียรวม 80.60 คะแนน

  • 07:00 น.
    • - กรีฑา
    • กรีฑา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY,

      - วิ่ง 10,000 เมตร ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25
      เหรียญทอง : เซเลมอน บาเรก้า (เอธิโอเปีย) 27.43.22 นาที
      เหรียญเงิน : โจชัว คิปรุอิ เชปเตเกย์ (ยูกันดา) 27.43.63 นาที
      เหรียญทองแดง : เจคอป คิปลิโม (ยูกันดา) 27.43.88 นาที
      * อันดับ 23 คีริน ตันติเวทย์ (ไทย) 29.01.92 นาที

  • 07:00 น.
    • - แบดมินตัน
    • แบดมินตัน ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
      - โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น) แพ้ แพ้ เหอ บิงเจียว (จีน) 1-2 เกม (21-13,13-21,14-21)
      - เฉิน ยู่ เฟย (จีน) ชนะ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-18,21-19)
      - พี.วี.สินธุ (อินเดีย) ชนะ อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-13,22-20)
      รัชนก อินทนนท์ (ไทย) แพ้ ไถ่ ซื่อหยิง (ไต้หวัน) 1-2 เกม (21-14,18-21,18-21)

      ประเภทคู่ผสม 
      รอบชิงเหรียญทองแดง
      - ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง) แพ้ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 0-2 เกม (17-21,21-23)
      รอบชิงเหรียญทอง
      - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) แพ้ หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) 1-2 เกม (17-21,21-17,19-21)

      เหรียญทอง : หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน)
      เหรียญเงิน : เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน)
      เหรียญทองแดง : ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)

      ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
      - ลี ยัง / หวัง ชิ-หลิน (ไต้หวัน) ชนะ โมฮัมหมัด อาซาน / เฮนดร้า เซเตียวาน (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม (21-11,21-10)
      - อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย) แพ้ ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) 0-2 เกม (22-24,13-21)

  • 07:00 น.
    • - แฮนด์บอล
    • แฮนด์บอลชาย รอบแรก 

      - อาร์เจนตินา แพ้ บราซิล 23-25
      - บาห์เรน ชนะ ญี่ปุ่น 32-30
      - ฝรั่งเศส ชนะ สเปน 36-31
      - สวีเดน แพ้ อียิปต์ 22-27
      - โปรตุเกส แพ้ เดนมาร์ก 28-34
      - เยอรมนี ชนะ นอร์เวย์ 28-23

  • 07:00 น.
    • - รักบี้ 7 คน
    • รักบี้ 7 คน เริ่มเวลา 07.00 น.

      ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
      - ฟิจิ ชนะ บราซิล 41-5
      - แคนาดา แพ้ ฝรั่งเศส 0-31
      - จีน ชนะ ญี่ปุ่น 29-0
      - ออสเตรเลีย แพ้ สหรัฐฯ 12-14
      - สหราชอาณาจักร ชนะ เคนย่า 31-0
      - นิวซีแลนด์ ชนะ อาร์โอซี 33-0

      ทีมหญิง รอบจัดอันดับ 9-12
      - แคนาดา ชนะ บราซิล 45-0
      - เคนย่า ชนะ ญี่ปุ่น 21-17

      ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
      - นิวซีแลนด์ ชนะ อาร์โอซี ชนะ 36-0
      - ฟิจิ ชนะ ออสเตรเลีย 14-12
      - สหรัฐฯ แพ้ สหราชอาณาจักร 12-21
      - ฝรั่งเศส ชนะ จีน 24-10

  • 07:00 น.
    • - ยิงปืน
    • ยิงปืน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18
      - ยิงปืน ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือกคัด 8 อันดับแรก 
      อันดับ 10 ธันยพร พฤกษากร (ไทย) 583 คะแนน
      อันดับ 17 ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ (ไทย) 580 คะแนน

      - ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
      เหรียญทอง : วิทาลิน่า บัทซาราชคิน่า (ROC) 38 (4) คะแนน
      เหรียญเงิน : คิม มิน-จอง (เกาหลีใต้) 38 (1) คะแนน
      เหรียญทองแดง : เสี่ยว เจี๋ยหรุยฉวน (จีน) 29 คะแนน

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอล
    • วอลเลย์บอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม
      - แคนาดา ชนะ เวเนซุเอล่า 3-0 เซต (25-13,25-22,25-12)
      - บราซิล ชนะ สหรัฐอเมริกา 3-1 เซต (30-32,25-23,25-21,25-20)
      - ญี่ปุ่น แพ้ โปแลนด์ 0-3 เซต (22-25,21-25,24-26)
      - อาร์เจนตินา ชนะ ตูนีเซีย 3-2 เซต (23-25,23-25,25-19,25-18,15-8)
      - อิตาลี ชนะ อิหร่าน 3-1 เซต (30-28,25-21,21-25,25-21)
      - ROC แพ้ ฝรั่งเศส 1-3 เซต (21-25,25-20,17-25,20-25)

  • 07:13 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์แอตแลนต้า โอเพ่น ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

      ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 23.00 น.
      - แบรนดอน นากาชิมะ (สหรัฐฯ) พบ จอร์แดน ธอมป์สัน (ออสเตรเลีย)
      - เทย์เลอร์ ฟริตซ์ (สหรัฐฯ) พบ เรลลี่ย์ โอเพลก้า (สหรัฐฯ)
      - คาเมรอน นอร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) หรือ นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย) พบ เอมิล รูซูวูโอรี่ (ฟินแลนด์) หรือ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส,มือ 7) 
      - จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 6) หรือ แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ) พบ คริสโตเฟอร์ โอคอนเนล (ออสเตรเลีย) 
        


      เทนนิสเอทีพี ทัวร์เจเนราลี่ โอเพ่น ที่ประเทศออสเตรีย

      ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 17.30 น.
      - ดาเนียล อัลไมเออร์ (เยอรมัน) พบ เปโดร มาร์ติเนซ (สเปน)
      - แคสเปอร์ รุด (นอร์เวย์,มือ 1) พบ อาร์เธอร์ รินเดอร์เคช (ฝรั่งเศส) 

       

  • 07:30 น.
    • - ฮอกกี้
    • ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.

      ทีมหญิง
      - แอฟริกาใต้ แพ้ เยอรมัน 1-4
      - ไอร์แลนด์ แพ้ อินเดีย 0-1

      ทีมชาย
      - ออสเตรเลีย เสมอ สเปน 1-1
      - แคนาดา เสมอ แอฟริกาใต้ 4-4
      - ญี่ปุ่น แพ้ อินเดีย 3-5
      - เยอรมัน ชนะ เนเธอร์แลนด์ 3-1
      - อาร์เจนตินา ชนะ นิวซีแลนด์ 4-1
      - เบลเยียม เสมอ สหราชอาณาจักร 2-2

  • 08:00 น.
    • - บาสเกตบอล
    • บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - เบลเยียม ชนะ เปอร์โตริโก 87-52
      - สหรัฐอเมริกา ชนะ ญี่ปุ่น 86-69
      - ฝรั่งเศส ชนะ ไนจีเรีย 87-62
      - จีน ชนะ ออสเตรเลีย 76-74

  • 08:00 น.
    • - จักรยาน
    • จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
      09.40 น. บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย

      เหรียญทอง นิค คิมมานน์ (เนเธอร์แลนด์)  
      เหรียญเงิน ไคล์ ไวท์ (สหราชอาณาจักร)
      เหรียญทองแดง อัลแบร์โต้ คาร์ลอส รามิเรซ เยพส์ (โคลอมเบีย)


      09.50 น. บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง

      เหรียญทอง เบตานี่ ชรีเวอร์ (สหราชอาณาจักร)  
      เหรียญเงิน มาเรียน่า พาจอน (โคลอมเบีย)
      เหรียญทองแดง เมเรล สมูเดอร์ส (เนเธอร์แลนด์)

       

  • 08:00 น.
    • - ฟันดาบ
    • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

      - เอเป้ ทีมชาย 
      เหรียญทอง : ญี่ปุ่น
      เหรียญเงิน : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
      เหรียญทองแดง : เกาหลีใต้

  • 08:30 น.
    • - ว่ายน้ำ
    • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18

      - กบ 200 เมตร หญิง

      เหรียญทอง ทัตยาน่า ชอนมาเกอร์ (แอฟริกาใต้) 2.18.95 นาที *สถิติโลก  
      เหรียญเงิน ลิลลี่ คิง (สหรัฐอเมริกา) 2.19.92 นาที  
      เหรียญทองแดง แอนนี่ ลาซอร์ (สหรัฐอเมริกา) 2.20.84 นาที

      - กรรเชียง 200 เมตร ชาย

      เหรียญทอง เยฟกินี่ เรย์ลอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 1.53.27 นาที *สถิติโอลิมปิก 
      เหรียญเงิน ไรอัน เมอร์ฟี่ย์ (สหรัฐอเมริกา) 1.54.15 นาที  
      เหรียญทองแดง ลุค กรีนแบงค์ (สหราชอาณาจักร) 1.54.72 นาที

      - ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง

      เหรียญทอง เอ็มม่า แมคคอน (ออสเตรเลีย) 51.96 วินาที *สถิติโอลิมปิก  
      เหรียญเงิน ซิโอฟาน เบอร์นาเด็ตเต้ ฮัค (ฮ่องกง) 52.27 วินาที *สถิติเอเชีย
      เหรียญทองแดง เคท แคมเบลล์ (ออสเตรเลีย) 52.52 วินาที 

      - เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย

      เหรียญทอง หวัง ชุน (จีน) 1.55.00 นาที *สถิติเอเชีย  
      เหรียญเงิน ดันแคน สกอตต์ (สหราชอาณาจักร) 1.55.28 นาที  
      เหรียญทองแดง เจเรมี่ เดสแพลนเชส (สวิตเซอร์แลนด์) 1.56.17 นาที 

      - ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบคัดเลือก ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

      ฮีต 8 
      อันดับ 1 ลิดอน มูนอซ เดล แคมโป (สเปน) 25.10 วิ.
      อันดับ 2 ฟารีดา ออสมัน (อียิปต์) 25.13 วิ.
      อันดับ 3 จูลี เมย์เนน (ลักเซมเบิร์ก) 25.36 วิ.
      * อันดับ 7 เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) 25.97 วิ.

  • 09:00 น.
    • - มวยสากล
    • มวยสากล เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18, GMM25

      รุ่น ไลท์เวต (57-60 กก.) หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย
      สุดาพร สีสอนดี (ไทย)  ชนะคะแนน ซิมรานจิต คาอูร์ (อินเดีย) 5-0

       

  • 09:00 น.
    • - กีฬายูโด
    • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

      - รุ่นมากกว่า 78 กก.หญิง
      เหรียญทอง : อะคิระ โซเนะ (ญี่ปุ่น)
      เหรียญเงิน : อิดาลิส ออร์ติซ (คิวบา)
      เหรียญทองแดง : อิรีน่า คินด์เซอร์สกา (อาเซอร์ไบจาน), โรมาเน่ ดิกโก้ (ฝรั่งเศส)

      - รุ่นมากกว่า 100 กก.ชาย
      เหรียญทอง : ลูคาช เคอร์ปาเลค (สาธารณรัฐเช็ก)
      เหรียญเงิน : กูรัม ตูชิชวิลี (จอร์เจีย)
      เหรียญทองแดง : เท็ดดี้ รีเนอร์ (ฝรั่งเศส), ทาเมียร์ลาน บาชาเยฟ (ROC)

  • 10:00 น.
    • - เบสบอล
    • เบสบอล เริ่มเวลา 10.00 น.

      - เม็กซิโก แพ้ โดมินิกัน 0-1
      - สหรัฐฯ ชนะ อิสราเอล 8-1

  • 10:05 น.
    • - เรือใบ
    • เรือใบ ที่คามาคูระ ฮาเบอร์
      10.05 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง 

      รอบที่ 9 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 35
      รอบที่ 10 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 34

  • 12:00 น.
    • - เรือแคนู
    • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

      - คายัค ชาย
      เหรียญทอง : ยิริ ปรัสกาเวค (สาธารณรัฐเช็ก)
      เหรียญเงิน : ยาคุป กริการ์ (สโลวาเกีย)
      เหรียญทองแดง : ฮันเนส แอกเนอร์ (เยอรมนี)

       

  • 12:00 น.
    • - โปโลน้ำ
    • โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น. 

      - แอฟริกาใต้ แพ้ เนเธอร์แลนด์ 1-33
      - สหรัฐฯ ชนะ อาร์โอซี 18-5
      - ญี่ปุ่น แพ้ ฮังการี 13-17
      - สเปน ชนะ ออสเตรเลีย 15-9

  • 12:50 น.
    • - ยิมนาสติก
    • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS
      12.50 น. แทมโปลีน หญิง รอบชิงชนะเลิศ

      เหรียญทอง จู ซูอิ๋ง (จีน) 56.635 คะแนน
      เหรียญเงิน หลิว หลิงหลิง (จีน) 56.350 คะแนน
      เหรียญทองแดง ไบรโอนี่ เพจ (สหราชอาณาจักร) 55.735 คะแนน

  • 15:00 น.
    • - ฟุตบอล
    • ฟุตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - แคนาดา ชนะจุดโทษ บราซิล 4-3 (เสมอกันในเวลา 0-0)
      - สหราชอาณาจักร แพ้ต่อเวลาพิเศษ ออสเตรเลีย 3-4 (เสมอกันในเวลา 2-2)
      - สวีเดน ชนะ ญี่ปุ่น 3-1
      - เนเธอร์แลนด์ แพ้จุดโทษ สหรัฐฯ 2-4 (เสมอกันในเวลา 2-2)

  • 16:03 น.
    • - เทเบิลเทนนิส
    • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

      ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
      - หลิน ยุน จู (ไต้หวัน) แพ้ ดิมิทรีจ์ ออฟชารอฟ (เยอรมนี) 3-4 เซต (11-13,11-9,11-6,4-11,11-4,13-15,7-11)

      ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง
      - ฟาน เฉินดอง (จีน) แพ้ หม่า ลอง (จีน) 2-4 เซต (4-11,12-10,8-11,9-11,11-3,7-11)

      เหรียญทอง : หม่า ลอง (จีน)
      เหรียญเงิน : ฟาน เฉินดอง (จีน)
      เหรียญทองแดง : ดิมิทรีจ์ ออฟชารอฟ (เยอรมนี)

  • 16:04 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง เริ่ม 13.00 น.

      ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
      - คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) ชนะ ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6) 2-0 เซต (6-3,6-3)
      - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) แพ้ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4) 1-2 เซต (6-1,3-6,1-6)

      ชายคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
      - ออสติน ครายิเซ็ค / เทนนีส ซานด์เกรน (สหรัฐฯ) แพ้ มาร์คัส ดาเนียล / ไมเคิล วีนัส (นิวซีแลนด์) 0-2 เซต (6-7,6-2)

      ชายคู่ รอบชิงเหรียญทอง
      - นิโคล่า เม็คติช / มาเต ปาวิช (โครเอเชีย) ชนะ มาริน ซิลิช / อิวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-1 เซต (6-4,3-6(10-6))

      เหรียญทอง : นิโคล่า เม็คติช / มาเต ปาวิช (โครเอเชีย)
      เหรียญเงิน : มาริน ซิลิช / อิวาน โดดิก (โครเอเชีย)
      เหรียญทองแดง : มาร์คัส ดาเนียล / ไมเคิล วีนัส (นิวซีแลนด์)