บอร์ดบริหารทีม ชลบุรี เอฟซี ตัดสินใจให้ "โค้ชเฮง" วิทยา เลาหกุล คุมทัพต่อในเลกที่สอง หลังพอใจผลงานช่วงท้ายเลกแรก
ก่อนหน้านี้มีกระแสข่าวมาว่าทีมชลบุรี เอฟซี จะใช้บริการกุนซือคนใหม่เป็นโค้ชชาวไทย หลังจากสโมสรแยกทางกับ มาโกโตะ เทกุระโมริ ที่รีเทิร์นไปคุมทีมเก่า บีจี ปทุม ยูไนเต็ด และให้ "โค้ชแบงค์" ณัฐวุฒิ วิจิตรเวชการ นั่งรักษาการณ์
ก่อนที่ท้ายเลกแรกเกมไทยลีก 2 นัด และฟุตบอลถ้วย เอฟเอคัพ เกมรอบ 32 ทีม ได้กุนซือมากประสบการณ์อย่าง "โค้ชเฮง" วิทยา เลาหกุล ประธานเทคนิคของทีมเข้ามาดูแลใกล้ชิดถึงขอบสนาม จนพาทีมชนะ 2 ,เสมอ 1 นัด โดยเอฟเอคัพ ชนะ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด ดวลจุดโทษ ผ่านเข้ารอบ 16 ทีมสำเร็จ ,ไทยลีก นัด 14,15 ชนะ เมืองทอง ยูไนเต็ด 2-1 (ห), เสมอ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด 0-0 (ห)
ล่าสุดมีรายงานข่าวว่า บอร์ดบริหารทีมพอใจผลงานของ "โค้ชเฮง" วิทยา เลาหกุล จึงได้ตัดสินใจมอบหมายให้ "โค้ชเฮง" ในฐานะประธานเทคนิคคุมทัพต่อไปในเลกสอง