โปรแกรมกีฬา โปรแกรมมวย วันเสาร์ที่ 17 มิถุนายน 2566

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาในประเทศ และ ต่างประเทศ พร้อม ช่องถ่ายทอดสดกีฬา วันเสาร์ที่ 17 มิถุนายน 2566
มวยไทย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง3 HD33   

  • เพชรอันดา เกียรติยอดยิ่ง พบ เด่นสยาม เหลี่ยมธนวัต
  • พลายพยัคฆ์ ส.สมหมาย พบ เพชรจักจั่น ช.ห้าพยัคฆ์
  • (คู่เอก) วูคอง พักยก24 พบ ขาวผ่อง ศักดิ์ภิญโญ
  • วีไอพี นายกวิทย์ทุ่งสง พบ ยอดสิงห์ดำ เกียรติกำธร

๙มวยดีวิถีไทย เวทีจิตรเมืองนน์ หยกขาว บ๊อกซิ่ง สเตเดี้ยม เวลา 15.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง 9 MCOT HD

  • พลอยทวีศักดิ์ จอนระเหว พบ เพชรบางแสน โชติบางแสน
  • แก้วมงคล ส.สมนึก พบ หาญณรงค์เล็ก ป.ประวิทย์
  • ก้องกุลา จิตรเมืองนนท์ พบ เพชรสีคิ้ว ก.กัมปนาท
  • (คู่เอก) อเล็กซ์ จิตรเมืองนนท์ พบ คมอาวุธ เอฟ.เอ.กรุ๊ป

ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร เวทีมวยเวิลด์สยาม ตะวันนา เวลา 16.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่องอมรินทร์ ทีวี HD34 

  • เดชภูผา ว.สุขสันต์ พบ นิติกร สวนน้ำธารคีรี
  • อัครเดช ส.พาราษฎร์ พย กีล่อน อ.ประมวลศักดิ์
  • เทียนงาม นักบินอะไหล่ยนต์ พบ ฝนเหนือ เอฟทีออยล์
  • สำราญสิงห์ ศิษย์นายกทวีปตะพง พบ เพชรมงคล เมืองสีมาดร.น็อตมวยไทย
  • (คู่เอก) เพชรบุญชอบ ส.พาราษฎร์ พบ ยอดสุริยา สวนน้ำธารคีรี

ศึก RWS ราชดำเนิน เวิลด์ ซีรีส์ เวทีราชดำเนิน เวลา 19.15 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่องเวิร์คพอยท์23 เริ่มเวลา 20.05 น.

  • ลำน้ำมูล อ.อัจฉริยะ พบ สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์
  • เรนตะ ว.วันชัย พบ ดีแอร์ เบซาร์ด วอริเออร์ อะคาเดมี่
  • ธงน้อย ว.สังข์ประไพ พบ บัวเขียว ป.เปาอินทร์
  • เพชรดำ เพชรยินดีอะคาเดมี่ พบ อดัมน้อย วีนั่มมวยไทย
  • กาเบรียลเล่ เรโวลูชั่นภูเก็ต พบ ซาร่า หงษ์ทองมวยไทย
  • โสมรัศมี มานพยิม พบ เงาพระจันทร์ ลูกทรายกองดิน

ศึกมวยเด็ดสังเวียนเดือด เวทีจิตรเมืองนนท์ เวลา 17.30 น. ถ่ายทอดสดช่อง JKN18

  • ซุปเปอร์บอล ส.แสงชัย พบ เพชรคูเมือง ศิริมงคลมวยไทย    
  • เอกสุรินทร์ ศิษย์พนมทอง พบ เพชรนรินทร์ รร.กีฬาโคราช
  • นิเชาว์ นุ้ยสี่มุมเมือง พบ ขวัญนิรันดร์ ดาบรันสารคาม
  • ลาวสตาร์ เกียรติธงยศ พบ ดอกไมไฟ รถสวยจ่าเจตสายพริ้ว
  • (คู่เอก) ฟ้านำชัย อ.ปิติศักดิ์ พบ เลิศชิงชัย เกียรติธงยศ
  • กีฬาในประเทศ

      

กีฬาต่างประเทศ

วอลเลย์บอลเนชั่นส์ ลีก 2023 สัปดาห์ที่ 2 ไทย - เซอร์เบีย >> ช่อง 7HD เริ่ม 06.45 น.

แบดมินตันอินโดนีเซีย โอเพ่น 2023 รอบรองชนะเลิศ ที่กรุงจาการ์ต้า ประเทศอินโดนีเซีย >> ทรูสปอร์ต 3 (668), ทรูสปอร์ต 7 (686), SPOTV (689) เริ่ม 12.00 น.

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บอส โอเพ่น ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมนี

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ลิเบม่า โอเพ่น ที่ประเทศเนเธอร์แลนด์

เทนนิสดับเบิลยูทีเอ ทัวร์ลิเบม่า โอเพ่น ที่ประเทศเนเธอร์แลนด์ >> ทรูสปอร์ต 2 (667) เริ่ม 16.00 น.

เทนนิสดับเบิลยูทีเอ ทัวร์รอธเซย์ โอเพ่น ที่เมืองน็อตติ้งแฮม ประเทศอังกฤษ >> ทรู เทนนิส เอชดี (670) เริ่ม 17.00 น.

กอล์ฟเมเจอร์ ยูเอส โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา >> SPOTV2 (690) เริ่ม 02.00 น. 

กอล์ฟคอร์นเฟอร์รี่ทัวร์ บลู ครอสส์ แอนด์ บลู ชิลด์ ออฟ แคสซัส วิชิต้า โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟแอลพีจีเอทัวร์ เมเยอร์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา >> กอล์ฟ แชนแนล ไทยแลนด์ พลัส (676) เริ่ม 02.00 น.

กอล์ฟเลดี้ส์ ยูโรเปี้ยนทัวร์ อามุนดี้ เยอร์มัน มาสเตอร์ส ที่ประเทศเยอรมัน >> ทรูสปอร์ต 5 (684) เริ่ม 18.00 น.

กอล์ฟเจแปนทัวร์ ฮาน่า แบงก์ อินวิเตชั่นแนล ที่ประเทศญี่ปุ่น

รถจักรยานยนต์โมโตจีพี เยอรมัน กรังด์ปรีซ์ รอบคัดเลือก >> SPOTV2 (690) เริ่ม 15.45 น.

รถสูตรหนึ่งฟอร์มูล่าวันแคนาเดี้ยน กรังด์ปรีซ์ รอบคัดเลือก >> บีอิน สปอร์ต 1 (607) เริ่ม 03.00 น.


ที่มาของภาพ : -
ติดตามช่องทางอื่นๆ:
Website : siamsport.co.th
Facebook : siamsport
Twitter : siamsport_news
Instagram : siamsport_news
Youtube official : siamsport
Line : @siamsport