• โปรแกรมกีฬา

  • ตารางบอลวันนี้ บอลวันนี้ โปรแกรมบอล โปรแกรมฟุตบอล ทีมชาติไทย ถ่ายทอดสด บอลคืนนี้ โปรแกรมมวย โปรแกรมกีฬา

    โปรแกรมบอล ตารางบอล โปรแกรมกีฬา โปรแกรมมวย

โปรแกรมฟุตบอล

โปแกรมบอลวันนี้

ตารางบอลวันนี้

โปรแกรม เจ ลีก ญี่ปุ่น

  • 17:00
  • กัมบะ โอซาก้า
  • vs
  • โออิตะ ทรินิตะ

โปรแกรม ฟุตบอลหญิงโอลิมปิก

  • 15:00
  • นิวซีแลนด์
  • vs
  • สวีเดน
  • True4U
  • 15:00
  • สหรัฐฯ
  • vs
  • ออสเตรเลีย
  • NBT 2 HD
  • 18:00
  • แคนาดา
  • vs
  • สหราชอาณาจักร
  • 18:00
  • ชิลี
  • vs
  • ญี่ปุ่น
  • 18:30
  • บราซิล
  • vs
  • แซมเบีย
  • 18:30
  • ฮอลแลนด์
  • vs
  • จีน

โปรแกรม กระชับมิตรสโมสร

  • 23:00
  • เบซิคตัส
  • vs
  • อิสตันบูล บาซัคเซเฮียร์
  • 23:30
  • ลาซิโอ
  • vs
  • ปาโดวา
  • 00:00
  • คริสตัล พาเลซ
  • vs
  • ชาร์ลตัน
  • 00:00
  • กรานาด้า
  • vs
  • เอสปันญ่อล
  • 01:00
  • ร็อตเธอร์แฮม
  • vs
  • นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
  • 01:00
  • คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้
  • vs
  • เซาธ์แฮมป์ตัน
  • 01:00
  • เซบีย่า
  • vs
  • ปารีส แซงต์-แชร์กแมง
  • beIN Sports1
  • 01:00
  • แมนเชสเตอร์ ซิตี้
  • vs
  • เปรสตัน
  • 01:30
  • วีแกน
  • vs
  • สโต๊ค ซิตี้
  • 01:30
  • ไกส์ลี่ย์
  • vs
  • ลีดส์ ยูไนเต็ด
  • 01:30
  • พอร์ท เวล
  • vs
  • เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
  • 01:30
  • วอลซอลล์
  • vs
  • เวสต์บรอมวิช อัลเบี้ยน
  • 01:45
  • เชลซี
  • vs
  • บอร์นมัธ
  • 01:45
  • สตีฟเนจ
  • vs
  • วัตฟอร์ด

โปรแกรม ฟุตบอลชายโอลิมปิก

  • 15:00
  • เยอรมัน
  • vs
  • ไอวอรี่โคสต์
  • JKN18
  • 15:00
  • ซาอุดิอาระเบีย
  • vs
  • บราซิล
  • Thai PBS
  • 15:30
  • โรมาเนีย
  • vs
  • นิวซีแลนด์
  • AIS Play
  • 15:30
  • เกาหลีใต้
  • vs
  • ฮอนดูรัส
  • AIS Play
  • 18:00
  • ออสเตรเลีย
  • vs
  • อียิปต์
  • AIS Play
  • 18:00
  • สเปน
  • vs
  • อาร์เจนตินา
  • AIS Play
  • 18:30
  • ฝรั่งเศส
  • vs
  • ญี่ปุ่น
  • AIS Play
  • 18:30
  • แอฟริกาใต้
  • vs
  • เม็กซิโก
  • AIS Play

โปรแกรม คอนคาเคฟ โกลด์ คัพ

  • 06:30
  • Qatar
  • vs
  • USA

โปรแกรม เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์ สหรัฐฯ

  • 09:30
  • Los Angeles FC
  • vs
  • Minnesota United

โปรแกรม พรีเมร่า ดิวิชั่น อาร์เจนติน่า

  • 07:00
  • Lanus
  • vs
  • River Plate
  • 00:15
  • Central Cordoba
  • vs
  • Talleres Cordoba
  • 02:30
  • Arsenal Sarandi
  • vs
  • Argentinos Jrs
  • 04:45
  • Gimnasia L.P.
  • vs
  • Rosario Central

โปรแกรม กระชับมิตรสโมสร

  • 07:30
  • Millonarios
  • vs
  • Atl. Nacional
  • 19:00
  • Rodinghausen
  • vs
  • Jong Utrecht
  • 21:30
  • Vitesse
  • vs
  • Bochum
  • 22:00
  • Verona
  • vs
  • Modena
  • 22:00
  • Fiorentina
  • vs
  • Levico Terme
  • 22:00
  • Pisa
  • vs
  • Pro Sesto
  • 22:30
  • L.R. Vicenza
  • vs
  • Virtus Verona
  • 23:00
  • Palermo
  • vs
  • Monopoli
  • 23:30
  • KF Gostivar
  • vs
  • Lok. Gradsko
  • 00:30
  • Vohwinkel
  • vs
  • TuRU Dusseldorf
  • 01:20
  • Hertha Berlin
  • vs
  • Liverpool
  • 01:45
  • Hythe
  • vs
  • Maidstone

โปรแกรมมวย

โปรแกรมมวยวันนี้

มวยไทย

มวยไทยวันนี้

โปรแกรมกีฬา อื่น ๆ

โปรแกรมกีฬา โปรแกรมกีฬาวันนี้

  • 04:30 น.
    • - ไตรกีฬา
    • ไตรกีฬา บุคคลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 04.30 น.
      เหรียญทอง : ฟลอร่า ดุฟฟี่ (เบอร์มิวดา)
      เหรียญเงิน : จอร์เจีย เทย์ลอร์-บราวน์ (สหราชอาณาจักร)
      เหรียญทองแดง : เคที่ ซาเฟเรซ (สหรัฐฯ)

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอลชายหาด
    • วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 07.00 น.

  • 07:00 น.
    • - รักบี้ 7 คน
    • รักบี้ 7 คน

      ทีมชาย กลุ่ม บี
      - แคนาดา ชนะ ญี่ปุ่น 36-12
      - ฟิจิ ชนะ สหราชอาณาจักร 33-7

      ทีมชาย กลุ่ม เอ
      - อาร์เจนตินา ชนะ เกาหลีใต้ 56-0
      - นิวซีแลนด์ ชนะ ออสเตรเลีย 14-12

      ทีมชาย กลุ่ม ซี
      แอฟริกาใต้ ชนะ สหรัฐฯ 17-12

      ทีมชาย ชิงอันดับ 9-12
      14.30 ไอร์แลนด์ พบ เกาหลีใต้
      15.00 น. เคนย่า พบ ญี่ปุ่น

      ทีมชายรอบก่อนรองชนะเลิศ
      15.30 น. นิวซีแลนด์ พบ แคนาดา
      16.00 น. สหราชอาณาจักร พบ สหรัฐฯ
      16.30 น. แอฟริกาใต้ พบ อาร์เจนตินา
      17.00 น. ฟิจิ พบ ออสเตรเลีย

  • 07:00 น.
    • - ยิงปืน
    • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

      - ปืนสั้นอัดลม 10 ม. ทีมผสม
      เหรียญทอง : จีน
      เหรียญเงิน : นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
      เหรียญทองแดง : ยูเครน

      - ปืนยาวอัดลม 10 ม. ทีมผสม
      เหรียญทอง : จีน
      เหรียญเงิน : สหรัฐฯ
      เหรียญทองแดง : นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอล
    • วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก

      - ROC ชนะ อาร์เจนตินา 3-0 เซต (25-19,25-15,25-13)
      - จีน แพ้ สหรัฐอเมริกา 0-3 เซต (27-29,22-25,21-25)
      - ญี่ปุ่น แพ้ เซอร์เบีย 0-3 เซต (23-25,16-25,24-26)
      14.25 น. อิตาลี - ตุรกี
      17.40 น. บราซิล - โดมินิกัน
      19.45 น. เกาหลีใต้ - เคนย่า

  • 07:12 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์แอตแลนต้า โอเพ่น ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

      ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 22.00 น.
      - เทย์เลอร์ ฟริตซ์ (สหรัฐฯ,มือ 5) พบ เยฟกินี่ ดอนสกอย (รัสเซีย)
      - จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 6) พบ เจ.เจ. วูล์ฟ (สหรัฐฯ)
      - เทรนต์ ไบรด์ (สหรัฐฯ) พบ แบรนดอน นากาชิมะ (สหรัฐฯ)
      - เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) พบ นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย)


      เทนนิสเอทีพี ทัวร์เจเนราลี่ โอเพ่น ที่ประเทศออสเตรีย

      ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 16.00 น.
      - อาร์เธอร์ รินเดอร์เคช (ฝรั่งเศส) พบ เฟเดริโก้ เดลโบนิส (อาร์เจนตินา,มือ 5)
      - จานลูก้า มาเกอร์ (อิตาลี) พบ เดนนิส โนวัค (ออสเตรีย)
      - ลาสโล่ ดิแยร์ (เซอร์เบีย,มือ 6) พบ ดาเนียล อัลไมเออร์ (เยอรมัน)
      - อเล็กซานเดอร์ เอร์เลอร์ (ออสเตรีย) พบ คาร์ลอส อัลคาเรซ (สเปน,มือ 10)
       

       

  • 07:30 น.
    • - ยิงธนู
    • ยิงธนู เริ่มเวลา 07.30 น.
      - บุคคล ชาย
      - บุคคล หญิง

  • 08:00 น.
    • - เทเบิลเทนนิส
    • เทเบิลเทนนิส รอบ16 คนสุดท้าย เริ่ม 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      ประเภทหญิงเดี่ยว
      18.30 น. สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) พบ มิมะ อิโต้ (ญี่ปุ่น) / ฟู่ หยู (โปรตุเกส)

  • 08:00 น.
    • - แบดมินตัน
    • แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      หญิงเดี่ยว กลุ่ม ดี
      16.40 น. บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ (ไทย) พบ คริสติน คูบ้า (เอสโตเนีย)

      หญิงคู่ กลุ่ม ดี
      17.20 น. จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) พบ กาเบรียล่า สโตเอว่า / สเตฟานี่ สโตเอว่า (บัลแกเรีย)

      ชายคู่ กลุ่มซี หลี่ จุนฮุ้ย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) ชนะ ทาเคชิ คามูระ / เคอิโกะ โซโนดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม 21-14,21-16 

      ชายคู่ กลุ่มเอ ลี หยาง / หวัง ชิหลิน (ไต้หวัน) ชนะ  กิลเดี้ยน มาร์คัส เฟอร์นัลดี้ / เคลวิน ซานจาย่า ซูคัลโมโจ (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม 21-18,15-21,21-17 
      ซาวิตไรซาท แรงกี้เรดดี้ / ชีราท เช็ตตี้ (อินเดีย) ชนะ  เบน เลน / ฌอน เวนดี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม 21-17,21-19 

      ชายคู่ กลุ่มดี   โมฮาเหม็ด อัสซาน / เฮนดร้า เซทเทียวาน (อินโดนีเซีย) ชนะ ชอย โซกิว / โซว ซอนแจ (เกาหลีใต้) 2-1 เกม  21-12, 19-21, 21-18

      ชายเดี่ยว กลุ่ม เอ็น ปาโบล อาเบียน (สเปน) ชนะ  ราอูล มัสต์ (เอสโตเนีย) 2-0 เกม 21-7,21-11
      ชายเดี่ยว กลุ่ม เจ เซียร์เกย์ ซีแรนต์ (อาร์โอซี) ชนะ เกรเกลี่ เคราส์ (ฮังการี) 2-0 เกม 21-18,21-18

      หญิงคู่ กลุ่ม เอ เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ ยูกิ ฟูกูชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น)  2-1 เกม  24-22, 13-21, 21-8
      เชา เหม่ยกวน /  ลี เหม็งหยวน คู่มือวางอันดับ / (มาเลเซีย)  ชนะ โคลอี้ เบิร์ช / ลอว์เรน สมิธ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม  21-13,21-16

      ชายเดี่ยว กลุ่มเค ไค เชเฟอร์ (เยอรมนี)  ชนะ โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม  21-14, 21-11 

      หญิงคู่ กลุ่มซี กรอนย่า ซอเมอร์วิลล์ / เซตยาน่า มาพาซ่า (ออสเตรเลีย) ชนะ ไมเค่น ฟลูการ์ด / ซาร่า ไทเกเซ่น (เดนมาร์ก) 2-1 เกม  21-19,13-21,21-12

  • 08:00 น.
    • - บาสเกตบอล
    • บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม

      ทีมหญิง กลุ่ม บี
      - ญี่ปุ่น ชนะ ฝรั่งเศส 74-70
      - ไนจีเรีย แพ้ สหรัฐ 72-81

      ทีมหญิง กุล่ม ซี
      15.20 น. ออสเตรเลีย พบ เบลเยียม
      19.00 น. เปอร์โตริโก พบ จีน

  • 08:00 น.
    • - เทควันโด
    • เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
      - รุ่น 67 กก. หญิง
      - รุ่นเกิน 80 กก. ชาย

  • 08:00 น.
    • - โปโลน้ำ
    • โปโลน้ำ รอบแรก

      ทีมชาย กลุ่ม เอ
      - แอฟริกาใต้ แพ้ สหรัฐฯ 3-20
      13.30 น. อิตาลี พบ กรีซ
      16.20 น ญี่ปุ่น พบ ฮังการี

      ทีมชาย กลุ่ม บี
      - มอนเตเนโกร แพ้ สเปน 6-8
      - คาซัคสถาน แพ้ เซอร์เบีย 5-19
      17.50 น. ออสเตรเลีย พบ โครเอเชีย

  • 08:30 น.
    • - ว่ายน้ำ
    • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

      - ฟรีสไตล์ 200 เมตร  ชาย

      เหรียญทอง : ทอม ดีน (สหราชอาณาจักร) 1.44.22 นาที
      เหรียญเงิน : ดันแคน สกอตต์ (สหราชอาณาจักร) 1.44.26 นาที
      เหรียญทองแดง : เฟร์นานโด เชฟเฟอร์ (บราซิล) 1.44.66 นาที

      - กรรเชียง 100 เมตร หญิง

      เหรียญทอง : เคย์ลี แม็คคีโอว์น (ออสเตรเลีย) 57.47 วิ. (สถิติโอลิมปิก)
      เหรียญเงิน : คีย์ลี มาสเซ่ (แคนาดา) 57.72 วิ.
      เหรียญทองแดง : เรแกน สมิธ (สหรัฐฯ) 58.05 วิ.

      - กรรเชียง 100 เมตร ชาย

      เหรียญทอง : เยฟเกนี่ รีคอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 51.98 วิ. (สถิติยุโรป)
      เหรียญเงิน : คลีเมนท์ โคเลนส์นิคอฟ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 52.00 วิ.
      เหรียญทองแดง : ไรอัน เมอร์ฟี่ (สหรัฐฯ) 52.19 วิ.

      - ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง

      เหรียญทอง ลีเดีย จาค็อบ (สหรัฐอเมริกา) 1.04.95 นาที 
      เหรียญเงิน ทัตยาน่า ชอนมาเกอร์ (แอฟริกาใต้) 1.05.22 นาที
      เหรียญทองแดง ลิลลี่ คิง (สหรัฐอเมริกา) 1.05.54 นาที

  • 09:00 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิส เริ่มเวลา 09.00 น.

      ชายเดี่ยว รอบสอง
      - ฟรานเซส เตียโฟ (สหรัฐฯ) แพ้ สเตฟานอส ซิตปิซาส (กรีซ,มือ3) 0-2 เซต (3-6,4-6)
      - มาร์กอส กิรอน (สหรัฐฯ) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น)
      - ดิเอโก้ ชวาร์ตซมัน (อาร์เจนตินา,มือ8) พบ โทมัส มาชัค (สาธารณรัฐเช็ก)
      - เลียม เบราดี้ (สหราชอาณาจักร) พบฮูเบิร์ต ฮูร์คัชซ์ (โปแลนด์,มือ7)
      - เจมส์ ดัคเวิร์ธ (ออสเตรเลีย) พบ คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12)
      - อัสลาน คาราตเซฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ11) พบ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)
      - อูโก้ ฮุมแบร์ต (ฝรั่งเศส) พบ มิโอเมียร์ เค็ชมาโนวิช (เซอร์เบีย)

      หญิงเดี่ยว รอบสาม
      - มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ นาโอมิ โอซากะ (มือ2, ญี่ปุ่น) 6-1,6-4
      - มาเรีย ซัคคารี่ (กรีซ) พบ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ4)
      - ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) พบ เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน)
      - เบลินดา เบนซิช (สวิตเซอร์แลนด์,มือ9) พบ บาร์โบร่า เครจ์ซิโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ8)
      - คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ5) พบ คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี)
      - ซาร่า ซอร์ริเบส ตอร์โม่ (สเปน) พบ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
      - เปาล่า บาโดซ่า (สเปน) พบ นาเดีย โพโดรอสก้า (อาร์เจนตินา)

  • 09:00 น.
    • - มวยสากล
    • มวยสากล เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

      รุ่นไลท์เวต 57-60 กก.หญิง รอบแรก
      11.39 น. สุดาพร สีสอนดี (ไทย) ชนะ มาเรีย โฆเซ่ ปาลาซิออส เอสปิโนซ่า (เอกวาดอร์) 5-0 เสียง (30-27,30-26,30-27,29-28​)

      รุ่นเวลเตอร์เวต รุ่น 64-69 กก. รอบ16 คน 
      18.27 น. ใบสน มณีก้อน (ไทย) พบ กู ฮง (จีน)

        

  • 09:00 น.
    • - กีฬายูโด
    • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
      - รุ่น 63 กก. หญิง
      - รุ่น 81 กก. ชาย

  • 09:25 น.
    • - ฟันดาบ
    • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.25 น.
      - เอเป้ ทีมหญิง

  • 09:50 น.
    • - ยกน้ำหนัก
    • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.50 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
      - รุ่น 59 กก. หญิง
      - รุ่น 64 กก. หญิง 

  • 10:05 น.
    • - เรือใบ
    • เรือใบ เริ่มเวลา 10.05 น.

      ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง  

      - รอบที่ 5 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 38
      - รอบที่ 6 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 37  

  • 11:00 น.
    • - ซอฟท์บอล
    • ซอฟท์บอล ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
      11.00 น. ชิงทองแดง : เม็กซิโก พบ แคนาดา
      18.00 น. ชิงเหรียญทอง : ญี่ปุ่น พบ สหรัฐ

  • 11:30 น.
    • - บาสเกตบอล3X3
    • บาสเกตบอล 3x3 รอบแรก เริ่มเวลา 11.30 น. 

  • 12:00 น.
    • - เรือแคนู
    • เรือแคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.
      12.00 น. คายัค หญิง รอบรองชนะเลิศ
      14.15 น. คายัค หญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 13:00 น.
    • - จักรยาน
    • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
      - เสือภูเขา ครอส-คันทรี หญิง

  • 13:00 น.
    • - กระโดดน้ำ
    • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
      - 10 เมตร หญิง

  • 13:46 น.
    • - กีฬาโต้คลื่น
    • กีฬาโต้คลื่น ชิง 2 เหรียญทอง 
      13.46 น. ชาย
      14.31 น. หญิง

  • 15:00 น.
    • - ขี่ม้า
    • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 15.00 น.
      - ศิลปะบังคับม้า ประเภททีม

  • 15:00 น.
    • - ฟุตบอลหญิง
    • ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

      15.00 น. กลุ่มจี สหรัฐอเมริกา พบ ออสเตรเลีย ถ่ายทอดสด NBT 2 HD, AISPLAY
      15.00 น. กลุ่มจี นิวซีแลนด์ พบ สวีเดน ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
      18.00 น. กลุ่มอี แคนาดา พบ สหราชอาณาจักร
      18.00 น. กลุ่มอี ชิลี พบ ญี่ปุ่น
      18.30 น. กลุ่มเอฟ เนเธอร์แลนด์ พบ จีน
      18.30 น. กลุ่มเอฟ บราซิล พบ แซมเบีย

  • 17:45 น.
    • - ยิมนาสติก
    • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.45 น.
      - ทีมหญิง

  • 06:00 น.
    • - วินด์เซิร์ฟ
    • วินด์เซิร์ฟ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.00 น.
      - หญิง
      - ชาย

  • 06:30 น.
    • - เรือพาย
    • เรือพาย ชิง 6 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น.

      07.18 น. เรือพาย 2 คนหญิง พายคู่
      07.30 น. เรือพาย 2 คนชาย พายคู่
      07.50 น. เรือพาย 4 คนหญิง
      08.10 น. เรือพาย 4 คนชาย
      08.30 น. เรือพาย 4 คน พายคู่ ชาย
      08.50 น. เรือพาย 4 คน พายคู่ หญิง 

  • 07:00 น.
    • - ยิงธนู
    • ยิงธนู เริ่มเวลา 07.30 น.
      - บุคคล ชาย
      - บุคคล หญิง

  • 07:00 น.
    • - แบดมินตัน
    • แบดมินตัน เริ่มเวลา 07.00 น.
      - หญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
      09.40 น. รัชนก อินทนนท์ - ซอนยา เซี๊ยะห์ (มาเลเซีย)


      - คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ


      - ชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
      18.00 น. กันตภณ หวังเจริญ - โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร)
       

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอลชายหาด
    • วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น. 

  • 07:00 น.
    • - แฮนด์บอล
    • แฮนด์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

  • 07:00 น.
    • - รักบี้ 7 คน
    • รักบี้ 7 คน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. 
      - ทีมชาย

  • 07:00 น.
    • - ยิงปืน
    • ยิงปืน เริ่มเวลา 07.00 น.
      - ปืนสั้น 25 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
      - แทร็ป หญิง รอบคัดเลือก 
      - แทร็ป ชาย รอบคัดเลือก

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอล
    • วอลเลย์บอลชาย รอบแรก


      07.00 น. แคนาดา - อิหร่าน
      09.05 น. สหรัฐอเมริกา - ตูนีเซีย
      12.20 น. อาร์เจนตินา - ฝรั่งเศส
      14.25 น. โปแลนด์ - เวเนซุเอล่า
      17.40 น. ญี่ปุ่น - อิตาลี
      19.45 น. บราซิล - ROC

  • 07:12 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์แอตแลนต้า โอเพ่น ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา


      เทนนิสเอทีพี ทัวร์เจเนราลี่ โอเพ่น ที่ประเทศออสเตรีย

  • 07:30 น.
    • - ฮอกกี้
    • ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.
       

  • 08:00 น.
    • - บาสเกตบอล
    • บาสเกตบอลชาย รอบแรก 
      08.00 น. ไนจีเรีย - เยอรมัน
      11.40 น. สหรัฐอเมริกา - อิหร่าน
      15.20 น. อิตาลี - ออสเตรเลีย
      19.00 น. สาธารณรัฐเช็ก - ฝรั่งเศส 

  • 08:00 น.
    • - ฟันดาบ
    • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
      - เซเบอร์ ทีมชาย
       

  • 08:00 น.
    • - เทเบิลเทนนิส
    • เทเบิลเทนนิส 
      - หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
      - ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ 
       

  • 08:00 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น.

  • 08:30 น.
    • - ขี่ม้า
    • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.
      - ศิลปะบังคับม้า กรังด์ปรีซ์ ฟรีสไตล์ บุคคล 

  • 08:30 น.
    • - ว่ายน้ำ
    • ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.


      - ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
      - ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย
      - เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง
      - ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร หญิง
      - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร ชาย
       

  • 09:00 น.
    • - มวยสากล
    • มวยสากลสมัครเล่น เริ่มเวลา 09.00 น.
      16.51 น. ฉัตรชัยเดชา บุตรดี - อาร์เจนตินา 

  • 09:00 น.
    • - กีฬายูโด
    • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
      - รุ่น 70 กก. หญิง
      - รุ่น 90 กก. ชาย

  • 09:30 น.
    • - จักรยาน
    • จักรยาน ประเภทถนน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.
      - ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง
      - ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย
       

  • 10:00 น.
    • - เบสบอล
    • เบสบอล รอบแรก เริ่มเวลา 10.00 น.

  • 10:05 น.
    • - เรือใบ
    • เรือใบ เริ่มเวลา 10.05 น.

  • 10:50 น.
    • - เรือแคนู
    • แคนู เริ่มเวลา 10.50 น.
      - แคนู หญิง
      - คายัค ชาย

  • 11:50 น.
    • - ยกน้ำหนัก
    • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.50 น. 
      - รุ่น 73 กก. ชาย

  • 12:00 น.
    • - โปโลน้ำ
    • โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น.

  • 13:00 น.
    • - กระโดดน้ำ
    • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
      - สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

  • 15:00 น.
    • - บาสเกตบอล3X3
    • บาสเกตบอล 3x3 ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 15.00 น.


      - ทีมหญิง
      - ทีมชาย

  • 15:00 น.
    • - ฟุตบอล
    • ฟุตบอลชายโอลิมปิก 2020 รอบแรก


      15.00 น. กลุ่มดี : ซาอุดีอาระเบีย - บราซิล
      15.00 น. กลุ่มดี : เยอรมนี - ไอวอรี่ โคสต์
      15.30 น. กลุ่มบี : โรมาเนีย - นิวซีแลนด์
      15.30 น. กลุ่มบี : เกาหลีใต้ - ฮอนดูรัส
      18.00 น. กลุ่มซี : ออสเตรเลีย - อียิปต์
      18.00 น. กลุ่มซี : สเปน - อาร์เจนตินา
      18.30 น. กลุ่มเอ : ฝรั่งเศส - ญี่ปุ่น
      18.30 น. กลุ่มเอ : แอฟริกาใต้ - เม็กซิโก
       

  • 17:15 น.
    • - ยิมนาสติก
    • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.15 น.
      - บุคคลชาย รวมอุปกรณ์

  • 05:30 น.
    • - กอล์ฟ
    • กอล์ฟ เริ่มเวลา 05.30 น.
      - บุคคล ชาย

  • 06:30 น.
    • - เรือพาย
    • เรือพาย ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น.
      - ชายคู่ พายเดี่ยว
      - หญิงคู่ พายเดี่ยว
      - ไลต์เวต ชาย พายคู่
      - ไลต์เวต หญิง พายคู่  

  • 07:00 น.
    • - แบดมินตัน
    • แบดมินตัน

      เริ่มเวลา 07.00 น.  
      - คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
      - ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

      เริ่มเวลา 15.00 น.
      - ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
      - หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอลชายหาด
    • วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 07.00 น.
      - ทีมหญิง รอบแรก

  • 07:00 น.
    • - แฮนด์บอล
    • แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

  • 07:00 น.
    • - ยิงปืน
    • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.
      - แทร็ป บุคคลหญิง
      - แทร็ป บุคคลชาย

  • 07:00 น.
    • - วอลเลย์บอล
    • วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบแรก 
      07.00 น.อิตาลี - อาร์เจนตินา
      09.05 น. เกาหลีใต้ - สาธารณรัฐโดมินิกัน
      12.20 น. เซอร์เบีย - เคนย่า
      14.25 น. จีน - ROC 
      17.40 น. ญี่ปุ่น - บราซิล
      19.45 น. สหรัฐอเมริกา - ตุรกี

  • 07:12 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์แอตแลนต้า โอเพ่น ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา


      เทนนิสเอทีพี ทัวร์เจเนราลี่ โอเพ่น ที่ประเทศออสเตรีย

  • 07:30 น.
    • - ยิงธนู
    • ยิงธนู เริ่มเวลา 07.30 น.
      - บุคคล ชาย
      - บุคคล หญิง

  • 07:30 น.
    • - ขี่ม้า
    • ขี่ม้า เริ่มเวลา 07.30 น.
      - อีเวนติ้ง

  • 07:30 น.
    • - ฮอกกี้
    • ฮอกกี้ ทีมชาย เริ่มเวลา 07.30 น.

  • 08:00 น.
    • - บาสเกตบอล
    • บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก
      08.00 น. แคนาดา - เกาหลีใต้
      11.40 น. สโลวีเนีย - ญี่ปุ่น
      15.20 น. สเปน - เซอร์เบีย
      19.00 น. สเปน - อาร์เจนตินา

  • 08:00 น.
    • - จักรยาน
    • จักรยาน รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น.
      - บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย
      - บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง

  • 08:00 น.
    • - ฟันดาบ
    • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
      - ฟอยด์ ทีมหญิง

  • 08:00 น.
    • - โปโลน้ำ
    • โปโลน้ำ เริ่มเวลา 08.00 น.
      -  ทีมชาย รอบแรก 

  • 08:30 น.
    • - ว่ายน้ำ
    • ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.
      - ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
      - กบ 200 เมตร ชาย
      - ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
      - ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
      - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร หญิง

  • 09:00 น.
    • - มวยสากล
    • มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน เริ่มเวลา 09.00 น.
      - รุ่น 51 กก. หญิง 
      11.24 น. จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ ไอริช แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์) 

  • 09:00 น.
    • - กีฬายูโด
    • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
      - รุ่น 78 กก. หญิง
      - รุ่น 100 กก. ชาย

  • 10:05 น.
    • - เรือใบ
    • เรือใบ เริ่มเวลา 10.05 น.

  • 11:50 น.
    • - เทเบิลเทนนิส
    • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง 
      - หญิงเดี่ยว 

  • 11:51 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิส

  • 12:00 น.
    • - เรือแคนู
    • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.
      - แคนู หญิง

  • 17:00 น.
    • - เบสบอล
    • เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 17.00 น.

  • 17:50 น.
    • - ยิมนาสติก
    • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.50 น.
      - บุคคล หญิง รวมอุปกรณ์