ต่อเนื่องความมันส์ศึก eJ.League Thailand Series 2022 วันที่สอง การแข่งขันเกม「eFootball™」ที่นำทีมจากเจลีก ลีกฟุตบอลอาชีพ แห่งประเทศญี่ปุ่น มาทำการแข่งขัน ในวันนี้เป็นการแข่งขันของกลุ่มที่ 4-6 คาชิม่า แอนท์เลอร์ส,เซเรโซ่ โอซาก้า และ เอฟซีโตเกียว
โดยในการแข่งขันรอบนี้เป็นการแข่งขันแบบ Single Elimination Best of 1 และผู้ที่โชว์สกิลปล่อยของผ่านเข้าไปเป็นตัวแทนของสโมรสรได้แก่
กลุ่ม 4 คาชิว่า เรย์โซล : DEKKZ นาย แดเนียล อเล็กซานเดอร์ คายเปอส
กลุ่ม 5 นาโกย่า แกรมปัส : MSC akdragon นาย ณัฐวุฒิ ไตรประวัติ
กลุ่ม 6 อูราวะ เรด ไดมอนส์ : YOY นาย บดินทร์ รุ่งรัตน์กสิกุล
และในวันพรุ่งนี้จะเป็นการแข่งขันของกลุ่ม 7-9 คาชิว่า เรย์โซล,นาโกย่า แกรมปัส และอูราวะ เรด ไดมอนส์ สามารถติดตามชมการแข่งขันได้ทาง Facebook และ Youtube ของ Siamsport หรือติดตามข่าวสารการแข่งขันได้ที่ : https://www.siamsport.co.th/esports#eJLEAGUE