โปรแกรมซีเกมส์ 2019 ผลการแข่งขัน

  • 25 พ.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • ฟลอร์บอล
  • ฟลอร์บอล ที่ยิมเนเซียม วิทยาลัยเกซอนซิตี้
    ทีมหญิง
    09.00 น. ไทย ชนะ มาเลเซีย 8-2

    ทีมชาย
    15.00 น. ไทย ชนะ มาเลเซีย 13-6 

  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม
    กลุ่ม เอ
    15.00 น. มาเลเซีย เสมอ เมียนมา 1-1 
    19.00 น. ฟิลิปปินส์ เสมอ กัมพูชา 1-1

    กลุ่ม บี
    15.00 น. เวียดนาม ชนะ บรูไน 6-0 

  • 26 พ.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมหญิง แข่งแบบพบกันหมด ที่สปอร์ต คอมเพล็กซ์ เมือง คลาร์กซิตี้
    - ไทย ชนะ สิงคโปร์ 19-5
        
    โปโลน้ำ ทีมชาย     
    16.00 น.มาเลเซีย แพ้ ไทย 5-19 

  • 12:00
  • ฟลอร์บอล
  • ทีมหญิง     
    12.00 น. ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์  6-3


         
    ทีมชาย     
    18.00 น. ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 14-4

  • 15:00

  • ช่อง 7 HD
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
    15.00 น. ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 0-2 
    19.00 น. สปป.ลาว เสมอ สิงคโปร์ 0-0 

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม 
    กลุ่ม บี
    15.00 น. เวียดนาม เสมอ ไทย 1-1 

    กลุ่ม เอ
    19.00 น. ฟิลิปปินส์ เสมอ เมียนมา 0-0 

  • 27 พ.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • ฟลอร์บอล
  • ทีมหญิง     
    09.00 น. สิงคโปร์ ชนะ ไทย 4-1 


             
    ทีมชาย     
    15.00 น. สิงคโปร์ เสมอ ไทย 7-7

  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ
    15.00 น. เมียนมา ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-1 
    19.00 น. กัมพูชา ชนะ ติมอร์ เลสเต 5-0 

  • 16:00
  • โปโลน้ำ
  •  

    ทีมชาย     
    16.00 น.ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 12-17 

  • 28 พ.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • โปโลน้ำ
  • ทีมชาย     
    09.00 น. ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 4-7 
        
    ทีมหญิง     
    09.00 น. ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 32-5

  • 09:00
  • ฟลอร์บอล
  • ฟลอร์บอลหญิง ที่ยิมเนเซียม ยู.พี. คอลเล็จ กรุงมะนิลา (แข่งขันเเบบพบกันหมด)

    - ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 7-0 

  • 15:00

  • MCOT HD
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
    - เวียดนาม ชนะ ลาว 6-1
    - บรูไน แพ้ ไทย 0-7
    - อินโดนีเซีย ชนะ สิงคโปร์ 2-0 

  • 29 พ.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด 


    ทีมชาย                
    08.00 น. ไทย  ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต


        
    ทีมหญิง     
    16.30 น. ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0 เซต 
     

  • 09:00
  • โปโลน้ำ
  • ทีมหญิง     
    09.00 น. ไทย ชนะ สิงคโปร์  20-2

  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ
    15.00 น. ติมอร์ เลสเต แพ้ เมียนมา 1-3 
    19.00 น. ฟิลิปปินส์ ชนะ มาเลเซีย 1-0 

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม 
    กลุ่ม บี
    15.00 น. อินโดนีเซีย แพ้ เวียดนาม 0-6 

    กลุ่ม เอ
    19.00 น. มาเลเซีย แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-5

  • 15:15
  • สเก็ตน้ำแข็ง
  • สเก็ตน้ำแข็ง
    ทีมหญิง SENIOR SINGLES :  ฐิตา ล่ำซำ ทำสกอร์รวม 27.30 คะแนน  รั้งอันดับ 4 
    ทีมชาย SENIOR SINGLES :  ไมคาห์ ไคย์  ทำคะแนนรวม 60.80 คะแนน

  • 30 พ.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 18:10

  • ช่อง 5 HD MCOT HD
    NBT 2 HD
  • พิธีเปิดการแข่งขันซีเกมส์
  • พิธีเปิดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ เริ่ม 18.10 น.

  • 01 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด   

     
    ทีมชาย     
    08.00 น. ไทย ชนะ กัมพูชา 2-0 เซต (21-11,21-15)
        


    ทีมหญิง     
    13.00 น. ไทย ชนะ สิงคโปร์ 2-0 เซต (21-5,21-6)

  • 09:00
  • บาสเกตบอล 3x3
  • ทีมหญิง     
    09.00 น. อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 11-13
    10.20 น. เมียนมาร์ แพ้ ไทย 5-17
    14.20 น. ไทย ชนะ เวียดนาม 17-6

        
    ทีมชาย     
    09.20 น. เวียดนาม ชนะ ไทย 20-18
    12.40 น. ไทย ชนะ มาเลเซีย 20-17
    13.40 น. กัมพูชา แพ้ ไทย 9-21
    15.00 น. ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 10-21

  • 13:00
  • โปโลน้ำ
  • ทีมหญิง     
    13.00 น. ฟิลิปปินส์ แพ้ ไทย 2-19
        


    ทีมชาย     
    16.00 น. สิงคโปร์ ชนะ ไทย 14-7

  • 14:00
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง

    ทีมชาย     
    14.00 น. อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 0-14
     

  • 15:00

  • ช่อง 3 HD
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
    15.00 น. ไทย ชนะ สิงคโปร์ 3-0
    15.00 น. สปป.ลาว ชนะ บรูไน 3-0
    19.00 น. เวียดนาม ชนะ อินโดนีเซีย 2-1

  • 16:59
  • จักรยานเสือภูเขาครอสคันทรี
  • ประเภทครอสคันทรีชาย

    • ทอง สิบโท กีรติ สุขประสาท (ไทย) 1.36.15 ชม.
    • เงิน นีโอดีเมียม เซอร์บาน (ฟิลิปปินส์) 1.36.23 ชม.
    • ทองแดง เอ็ดเมล จอร์ห์น ฟอร์มรส (ฟิลิปปินส์) 1.36.41 ชม.

    - อันดับ4 อส.ทพ.อดิศักดิ์ ไตลังคะ (ไทย)

    ประเภทครอสคันทรีหญิง

    • ทอง ดินห์ ธิ นู ควนห์ (เวียดนาม) 1.36.43 ชม.
    • เงิน กา ธิ ธอม (เวียดนาม) 1.44.19 ชม.
    • ทองแดง อาเวเกล รอมบาออน (ฟิลิปปินส์) 1.48.54 ชม.

    - อันดับ4 นาตาลี ปัญญาวัน (ไทย) 1.54.07 ชม.

    - อันดับ5 วรินทร เพ็ชรประพันธ์ (ไทย) 2.07.41 ชม.

  • 20:16
  • ลีลาศ
  • 20:34
  • ฟลอร์บอล
  • ประเภททีมชาย

    ไทย ชนะ สิงคโปร์ 10-9

    ประเภททีมหญิง

    ไทย แพ้ สิงคโปร์ 2-3

  • 20:49
  • ฟิกเกอร์สเก็ต
  • 21:22
  • คูราช
  • 02 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 8 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:00
  • ทวิกีฬา
  • ทวิกีฬา (ชิง 2 ทอง) ที่ซูบิค เบย์ บรอดวอล์ก เริ่ม 05.00 น.
    - บุคคลชาย
    ทอง
    เจาฮารี โจฮาน (อินโดนเซีย) 1.52.51 ชม. 
    เงิน โจอี้ เรเยส (ฟิลิปปินส์) 1.53.04 ชม. 
    ทองแดง ณัฐวุฒิ ศรีเนตร (ไทย) 1.53.05 ชม. 

    อันดับ 6 อาทิตย์ โสดา (ไทย) 1.55.55 ชม.

    - บุคคลหญิง
    ทอง
    มนิกา ตอเรส (ฟิลิปปินส์) 2.08.44 ชม. 
    เงิน ปารียา สนเส็ม (ไทย) 2.11.18 ชม. 
    ทองแดง ธิ พวง เหวียน (เวียดนาม) 2.14.20 ชม. 

    อันดับ 4  อรนุช เอี่ยมเทศ (ไทย) 2.16.36 ชม.

  • 08:00
  • บาสเกตบอล 3x3
  • ทีมหญิง  รอบชิงชนะเลิศ 

    ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 13-17
        
    ทีมชาย     
     ไทย  แพ้  อินโดนีเซีย 11-21
     ไทย ชนะ เมียนมาร์  22-13     

  • 09:00
  • อานิส
  • อาร์นิส (ชิง 8 ทอง) ที่มหาวิทยาลัยอังเกเลส ฟาวน์เดชั่น เริ่ม 09.00 น.

  • 09:00
  • ปันจัตสีลัต
  • ปันจักสีลัต (ชิง 3 ทอง) ที่ซูบิค เบย์ เอ็กซิบิชั่น แอนด์ คอนเวนชั่น เซนเตอร์ เริ่ม 9.00 น. 

    - ประเภททีมชาย 3 คน 
        ทอง  สิงคโปร์ 466 คะแนน
        เงิน    ไทย 458 คะแนน 
        ทองแดง  มาเลเซีย 453 คะแนน 

  • 10:00
  • ยิงปืน (ชิง 2 ทอง)
  • ปืนยาวอัดลม 10 ม.บุคคลชาย 
    ทอง นภิศ ต่อตั้งพานิช (ไทย) 250.6 คะแนน

  • 11:30
  • จักรยาน
  • จักรยาน (ชิง 2 ทอง) ที่ทัตลอง บุนโก บาทันกาส เริ่ม 11.30 น. 
    เสือภูเขา ดาวน์ฮิล บุคคลชาย

    อันดับ 4 เมธาสิทธิ์ บุญเสน่ห์ (ไทย)  เวลา 2.48.010 นาที 

    อันดับ 6  สืบสกุล สุขจรรยา (ไทย)   เวลา 2.51.309 นาที


    เสือภูเขา ดาวน์ฮิล บุคคลหญิง

     ทองแดง  วิภาวี ดีคาบาเลส (ไทย) เวลา 03.17.607 นาที 

     อันดับ 4  ศิรภัสสร ชาติกำเนิด (ไทย) เวลา 03.18.076 นาที 

  • 12:00
  • วอลเลย์บอล
  • ทีมชาย     
     ไทย ชนะ สิงคโปร์ 3-1 เซต     
    เวียดนาม แพ้ อินโดนีเซีย 0-3 เซต 
    ฟิลิปปินส์ ชนะ กัมพูชา 3-0 เซต  

  • 13:00
  • ลอนโบวล์ส
  • ลอนโบวล์ส  (ชิง 3 ทอง)  ที่คลาร์ก ซิตี้

    ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ เงิน ไทย  แพ้ ฟิลิปปินส์ 11-19 

  • 13:30
  • คูราช
  • คูราช ที่ลาอัส กรุ๊ป อีเวนต์ เซนเตอร์ ซาน เฟอร์มานโด ซิตี้ เมืองคลาร์ก 

    รุ่น 70 ก.ก.ขึ้นไป หญิง

    เงิน ปัทมาภรณ์ ทัพกิจ 

    รุ่นไม่เกิน 66 ก.ก. ชาย

    เงิน  ทรงวุฒิ แก้วพินิจ

    รุ่นไม่เกิน 73 ก.ก. ชาย

    ทองแดง นที โชคเชี่ยวชาญ 

    รุ่นไม่เกิน 81 ก.ก. ชาย

    ทองแดง นพสิทธิ์ เลิศศิริสมบัติ

     

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม 
    กลุ่ม เอ
    เมียนมา ชนะ มาเลเซีย 5-0 

    กลุ่ม บี
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 5-1

  • 19:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ
    19.00 น. มาเลเซีย ชนะ ติมอร์ เลสเต 4-0 
    19.00 น. เมียนมา ชนะ กัมพูชา 2-1 

  • 22:08
  • เนตบอล
  • เนตบอล รอบชิงชนะเลิศ ที่สนามเอสทีเอ โรซา สปอร์ต คอมเพล็กซ์ เมืองลูซอน 

    ทีมหญิง ทองแดง ไทย แพ้ สิงคโปร์ 31-61

  • 03 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 2 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • ลอนโบว์ล
  • ลอนโบวล์ส 


    ชาย     
    08.00 น.ไทย แพ้ มาเลเซีย 16-19


    หญิง    

    09.00 น. ไทย แพ้ สิงคโปร์ 16-18
     

  • 08:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส (เลื่อนการแข่งขันเนื่องจากฝนตกหนัก)


    หญิง
    08.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย


    ชาย
    08.00 น. ไทย - ฟิลิปปินส์
    09.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

  • 08:00
  • โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
  • โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง 


    หญิง

    ทอง สิงคโปร์ 1,372 คะแนน
    เงิน อินโดนีเซีย 1,307 คะแนน
    ทองแดง สิงคโปร์ 1,271 คะแนน
    อันดับ10 กรรตพร สิงหบุบผา (ไทย) 1,203 คะแนน


    ชาย

    ทอง ทัน ฉี เฉิน (มาเลเซีย) 1,334 คะแนน
    เงิน อรรณพ อารมณ์สราญนนท์​ (ไทย) 1,331 คะแนน
    ทองแดง เซียะ เรย์ ฮาน (สิงคโปร์) 1,316 คะแนน
    อันดับ6 ญาณพล ลาภอาภารัตน์ (ไทย) 1,307 คะแนน

  • 08:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด


    ชาย   

    ไทย ชนะ สิงคโปร์ 2-0 ทีม 
    ไทย 1 ชนะ สิงคโปร์ 1 2-0 เซต (26-24, 21-13)
    ไทย 2 ชนะ สิงคโปร์ 2 2-0 เซต (26-24, 21-13)


    หญิง     
    ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0 ทีม
    ไทย 1 ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0 เซต (26-24,21-15)
    ไทย 2 ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0 เซต (21-16,21-14) 

  • 08:30
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ (เลื่อนการแข่งขันเนื่องจากฝนตกหนัก)


    ชาย
    08.30 น. ลาว - เมียนมา
    08.30 น. เวียดนาม - กัมพูชา
    13.30 น. เวียดนาม - เมียนมา
    13.30 น. อินโดนีเซีย - สิงคโปร์
     

  • 08:30
  • เปตอง
  • เปตอง (เลื่อนการแข่งขันเนื่องจากฝนตกหนัก)


    หญิง
    08.30 น. ไทย - ลาว
     

  • 09:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน (ชิง 1 ทอง) ที่มุนตินลูปา สปอร์ต เซ็นเตอร์  เริ่ม 9.00 น.  

    - ประเภททีมหญิง ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 3-1 คู่

    หญิงเดี่ยวมือ 1
    - รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ เกรกลอเลีย มาริสก้า (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม 21-13, 12-21, 21-14 
    หญิงเดี่ยวมือ 2
    - บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ (ไทย) ชนะ ฟริเทียนี่ ฟริเทียนี่ (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-8,21-10
     หญิงคู่
    - พุธิตา สุภัคจิรกุล/รวินดา ประจงใจ (ไทย) แพ้ นี เคตุ๊ต มาฮาเดวี่ อิสตารานี่/อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) 0-2 เกม 17-21,18-21
     หญิงคู่มือ 2
    - ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม/ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย) ชนะ ซิตี้ ฟาเดีย ซิลวา รามาดฮานตี้/ริก้า ซูกิอาร์โต (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-8,21-17

  • 09:00
  • หมากรุก
  • หมากรุก


    ชาย     
    09.00 น. เวียดนาม - ไทย
    09.00 น. ไทย - ฟิลิปปินส์
    10.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

  • 10:00
  • ปันจักสีลัต
  • ปันจักสีลัต 


    หญิง
    10.00 น. ไทย ชนะ ลาว 5-0
    13.00 น. ไทย แพ้ สิงคโปร์ 0-4


    ชาย
    10.00 น. ไทย ชนะ เวียดนาม 4-1
    13.00 น. ไทย ชนะ ลาว 5-0
    14.00 น. ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 1-4

  • 14:00
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง


    ทีมชาย
    14.00 น. ไทย ชนะ มาเลเซีย 16-0

  • 14:30
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล


    ทีมหญิง
    14.30 น. ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 3-0 เซต (25-13, 25-15, 25-9)
    17.00 น. ฟิลิปปินส์ แพ้ เวียดนาม 2-3 เซต (25-21, 23-25, 19-25, 25-20, 8-15)

  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
    15.00 น. สปป.ลาว แพ้ ไทย 0-2
    19.00 น. อินโดนีเซีย ชนะ บรูไน 8-0
    19.00 น. สิงคโปร์ แพ้ เวียดนาม 0-1

  • 17:42
  • กีฬาอื่นๆ
  • 04 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:00
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ

    ประเภทบุคคลชาย, บุคคลหญิง

    ประเภทบุคคล-ชาย
    68 (-4) นพรัตน์ พานิชผล (ไทย), เด่นวิทย์ เดวิด บริบูรณ์ทรัพย์ (ไทย), ควาง อิค เจมส์ เหลียว (สิงคโปร์)
    69 (-3) ธนภัทร พิชัยกุล (ไทย), ณอน จีน รามอส (ฟิลิปปินส์), อัลมาย ยากูตาห์ (อินโดนิเซีย)
    70 (-2) นิคลอส เชียม (สิงค์โปร์), ราศรีคเณศ คานาวาตี (มาเลเซีย), นาราจี รามาธันปูตรา (อินโดนิเซีย), ฮิโรชิ ฮิราฮาร่า ไทอิ (สิงค์โปร์)
    71 (-1) วันชัย หลวงนิติกุล (ไทย), เออร์วิน ชาง (มาเลเซีย), อัค มูห์ด ซยากีร์ ปัคฮัลลี่ (บรูไน)

    ประเภทบุคคล-หญิง
    70 (-2) เบียนก้า อิซาเบล ปัคดานกานาน (ฟิลิปปินส์)
    71 (-1) กัญจน์ บรรณบดี (ไทย)
    72 (-) นาตาชา ออน (มาเลเซีย)
    73 (+1) โลอิส คาเย โก (ฟิลิปปินส์)
    74 (+2) พิมพ์นิภา ปานทอง (ไทย), ไอดา อายู เมลาติ ปูตรี (อินโดนีเซีย)
    75 (+3) อาฒยา ฐิติกุล (ไทย), ริบก้า วาเนีย (อินโดนีเซีย)
     

  • 08:00
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง 

    รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 17.00 น.

    กบ 100 ม. ชาย 

    “เจมส์บอนด์” ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) อันดับ 4 เวลา 1:02.13 นาที  

    เดี่ยวผสม 200 ม. หญิง 

    เหรียญทองแดง  จินห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส  เวลา 2:18.01 นาที 

  • 08:00
  • เทนนิส
  • 08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

    ไทย พบ อินโดนีเซีย

    อัญชิสา ฉันทะ แพ้ อัลดิล่า ซูตเจียดี้ 0-2 เซต (2-6,2-6)


    08.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ  

    ไทย พบ ฟิลิปปินส์

    กษิดิศ สำเร็จ แพ้ อัลแบร์โต้ ลิม จูเนียร์ 1-2 เซต (6-7,7-5,1-6)

     

    09.00 น. ชายคู่ รอบแรก

    ไทย พบ อินโดนีเซีย

    จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์/วิชยา ตรงเจริญชัยกุล ชนะ อารี้/มูฮัมหมัด 2-0 เซต (6-4,6-4)


    09.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ

    ไทย พบ อินโดนีเซีย

    แทมมารีน ธนสุกาญจน์/สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ กูมุลย่า/ซูซานโต้ 2-1 เซต (4-6,6-3,10-3)
     

     

    10.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ

    ไทย พบ อินโดนีเซีย

    พัชรินทร์ ชีพชาญเดช/สนฉัตร รติวัฒน์ แพ้ ซูตเจียดี้/คริสโตเฟอร์ 0-2 เซต (2-6,3-6)

  • 08:00
  • โบว์ลิ่ง
  • 08.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

    อัจฉริยะ เช็ง/สุรศักดิ์ มานุวงศ์ (ไทย) ทำได้ 2,564 คะแนน เหรียญเงิน


    13.00 น. ประเภท หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

  • 08:30
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ  

    ทีมชาย     
    ลาว ชนะ กัมพูชา 3-0 คู่ 

    เมียนมาร์ ชนะ เวียดนาม 3-0 คู่ 

    อินโดนีเซีย ชนะ สิงคโปร์ 3-0 คู่ 

  • 08:30
  • เรือใบ
  • เรือใบ ชิง 7 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.

  • 09:00
  • บิลเลียด
  •  พูล 10 ลูก หญิง

    ศิริภาพร นวนทะคำจัน (ไทย) แพ้ อมิต ลูบิเลน (ฟิลิปปินส์) 5-7

    พูล 9 ลูก หญิง 

    ศศิวิมล วรรณประทีป (ไทย) ชนะ ซูฮาน่า เดวี่ ซาตู (มาเลเซีย) 7-1 


    12.00 น. พูล 10 ลูก ชาย

  • 09:00
  • เปตอง
  • เปตอง (เลื่อนการแข่งขันเนื่องจากฝนตกหนัก)


    09.00 น. ประเภททีมชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
    09.00 น. ประเภททีมหญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ

  • 09:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ

    09.00 น. ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง

     ประเภทฟอยล์ บุคคลชาย

    เหรียญทอง “มะขาม” ชลณสัล มายะการ (ไทย) ชนะ ยูง ฮานส์ เหว่ย ชาน จากมาเลเซีย 15-14 

  • 09:00
  • ยิงปืน
  • ปืนสั้นอัดลม

    บุคคลหญิง

     

    ทีมหญิง

    ไทย อันดับที่ 4 (4250 คะแนน)

  • 10:00
  • แบดมินตัน
  • ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

    ไทย เหรียญทองแดง 

  • 10:30
  • ซอฟท์บอล
  • ทีมหญิง 

    ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-11

  • 12:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล     
    ชาย     
    12.00 น. เมียนมา ชนะ สิงคโปร์ 3-0 เซต (26-24,25-21,25-18)
    14.30 น. กัมพูชา แพ้ อินโดนีเซีย 0-3 เซต  (20-25,17-25,33-35)
    17.00 น. ฟิลิปปินส์ ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-20,25-21,25-12)

  • 12:00
  • ยูโดชาย-หญิง
  • ยูโด
    12.00 น. ประเภทท่าทุ่มมาตฐานชาย-หญิง

    ท่าทุ่มมาตฐานชาย

    เหรียญทอง พงษ์เทพ ธำรงลักษณ์ กับ สงบ ศศิพงศ์พรรณ (ไทย)  410 คะแนน

    ท่าทุ่มมาตฐานหญิง

    เหรียญทอง  สุภัทตรา ใจคุ้มเก่า กับ ปิติมา ทวีรัตนศิลป์ (ไทย) 402.5 คะแนน

     

  • 13:15
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล
    ทีมชาย
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 98-76


    ทีมหญิง
     ไทย ชนะ มาเลเซีย 70-47

  • 13:18
  • สเกตน้ำแข็ง
  • ชิง 2 เหรียญทอง ประเภทชอตแทร็ก ระยะ 1000 ม.ชาย

    เหรียญทอง  ณัฏฐพัฒน์ กาญจน์ชริน (ไทย)  เวลา 1.13.17 นาที

    ประเภทช็อตแทรคสปีดผลัด 3000 ม.ทีมชาย 

    เหรียญเงิน  ทีมไทย เวลา 4:24.549 นาที 

  • 14:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด 

    ทีมชาย 

    เวียดนาม ชนะ ติมอร์ เลสเต 2-0 เซต (21-14,21-19)

    มาเลเซีย ชนะ กัมพูชา 2-0 เซต (21-18,21-19)


    ทีมหญิง 

    เวียดนาม ชนะ สิงคโปร์ 2-0 เซต (23-21,21-4)

    อินโดนีเซีย ชนะ มาเลเซีย 2-1 เซต (21-12,16-21,15-9)

  • 14:30
  • มวยสากล
  • รุ่น 48 กก. หญิง

    ไทย พบ ฟิลิปปินส์

    จุฑามาส รักสัตย์ แพ้ โจเซ่ กาบูโค่ (ฟิลิปปินส์) 1-4  


     รุ่น 56 กก. ชาย

    ไทย พบ ฟิลิปปินส์

    "เจ้าสด" ฉัตร์ชัย เดชา บุตรดี (ไทย) ชนะ  จิลล์ แมนดาดี้ จากอินโดนีเซีย 5-0

  • 14:45
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้
    ทีมชาย รอบแรก : ไทย ชนะ เมียนมา 4-1 

  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ
     กัมพูชา ชนะ มาเลเซีย 3-1 
     ติมอร์ เลสเต แพ้ ฟิลิปปินส์ 1-6 

  • 15:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก  
    ชาย
    15.00 น. ม้ากระโดด (Vaulting) FINAL
    16.30 น. บาร์คู่ (Parallel bars) FINAL
    17.30 น. บาร์เดี่ยว (Horizontal bar) FINAL

     

    หญิง    
    15.30 น. คานทรงตัว (Balance beam) FINAL
    17.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ (Floor exercise) FINAL
      
     

  • 15:00
  • สนุกเกอร์
  • สนุกเกอร์


    15.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    15.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
    15.00 น. พูล 9 ลูก หญิง
     

  • 15:00
  • มวยไทย
  • (ชิง 2 ทอง) ประเภทไหว้ครูหญิง 

    เหรียญทอง  ธนวรรณ ทองดวง กับ รุจิรา วงษ์ศรีวอ (ไทย) ได้  9.47 คะแนน

  • 05 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:30
  • เปตอง
  • ชิง 2 ทอง

    หญิง     
    ไทย ชนะ ลาว 10-3  

    ทีมชาย

    เหรียญเงิน  ปิยะบุตร เเช่มช้อย, อนุพงษ์ คำฟู, ภานุกร ฤกษ์สนิท ,วันเฉลิม ศรีเมือง (ไทย)

  • 08:00
  • เทนนิส
  • หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - แทมมารีน ธนสุกาญจน์/เพียงธาร ผลิพืช ชนะ พริสก้า มาเดลีน นูโกรโฮ/ไรฟานตี้ ดีวี่ คาห์เฟียนี่ (อินโดนีเซีย) 2-1เซต (6-4,7-6,10-5) 
    - ลักษิกา คำขำ/พัชรินทร์ ชีพชาญเดช ชนะ เดนิซ อิงกัว ได/คิม โรแมน อิกลูปาส (ฟิลิปปินส์) 2-0 เซต (6-1,6-0) 

     

    ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ 
    - สนฉัตร/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) แพ้บาย เหงียวน แดเนียล เกา/เหงียวน วัน เฟือง (เวียดนาม) *สนฉัตรมีอาการบาดเจ็บ
    - วิชยา ตรงเจริญชัยกุล/จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์ (ไทย) แพ้  หลี หอง นัม/เล ก๊วก คาน (เวียดนาม) 1-2 เซต (6-1,5-7,8-10)
        
     

  • 08:00
  • ว่ายน้ำ
  •  รอบชิงชนะเลิศ กบ 200 เมตร หญิง

     เหรียญเงิน เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก (ไทย) เวลา 2.31.47 นาที

    ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 เมตรหญิง

    เหรียญเงิน ''เงือกอุ้ม'' ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, กรกาญจนา สะเพียรชัย, ฝนปราย แย้มสรวล และ กมลชนก ขวัญเมือง (ไทย) เวลา 8.11.88 นาที

  • 08:00
  • ยิงธนู
  • บุคคล ชาย เริ่มเวลา 08.00 น.


    บุคคล หญิง เริ่มเวลา 08.00 น. 
     

  • 08:00
  • กอล์ฟ
  • ประเภทบุคคล ชาย 

    136 (-8) ธนภัทร พิชัยกุล (ไทย) 69-67
    137 (-7) นพรัตน์ พานิชผล (ไทย) 68-69
    138 (-6) ควาง อิค เจมส์ เหลียว (สิงคโปร์) 68-70, อัลมาย ยากูตาห์ (อินโดนีเซีย) 69-69
    139 (-5) โจนาธาน วิโจโน่ (อินโดนีเซีย) 72-67, เออร์วิน ชาง (มาเลเซีย) 71-68, วันชัย หลวงนิติกุล (ไทย) 71-68
    140 (-4) เด่นวิทย์ เดวิด บริบูรณ์ทรัพย์ (ไทย) 68-72, ณอน จีน รามอส (ฟิลิปปินส์) 69-71

    ประเภทบุคคล หญิง
    138 (-6) เบียนก้า อิซาเบล ปัคดานกานาน (ฟิลิปปินส์) 70-68
    140 (-4) กัญจน์ บรรณบดี (ไทย) 71-69
    142 (-2) พิมพ์นิภา ปานทอง (ไทย) 74-68
    143 (-1) โลอิส คาเย โก (ฟิลิปปินส์) 73-70, ไอดา อายู เมลาติ ปูตรี (อินโดนิเซีย) 74-69
    144  (E) อาฒยา ฐิติกุล (ไทย) 75-69
     

  • 08:00
  • แบดมินตัน
  • ชายเดี่ยว รอบ 16 คน เริ่มเวลา 08.00 น.

    สิทธิคม​ ธรรมศิลป์ (ไทย)​ ชนะ​ โคริค ฟรีแมน​ (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม​ 21-9, 21-17

    หญิงเดี่ยว รอบ 16 คน เริ่มเวลา 08.00 น.

    "แน็ต" ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) ชนะ เค เพชรหอระวี (กัมพูชา)  2-0 เกม 21-5, 21-15 

    คู่ผสม รอบ 16 ทีม เริ่มเวลา 08.00 น.

    "ต้นนํ้า" นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร กับ "เอ็มเอ็ม" สาวิตรี อมิตรพ่าย (ไทย) ชนะ เทพ จันมาลา กับ เค เพชรหอระวี (กัมพูชา) 2-0 เกม 21-6, 21-9

    "สกาย" กิตตินุพงษ์ เกตุเรน กับ "เอิร์ธ" พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย)  ชนะ เทา ซีทู กับ อู ทูทาร์ (เมียนมาร์)  2-0 เกม 21-6, 21-13

     

  • 08:00
  • ซอฟต์บอล
  • ชาย     
    สิงคโปร์ ชนะ ไทย 13-0 

  • 09:00
  • จักรยาน
  • ประเภทถนน บุคคล ไทม์ ไทร์อัล หญิง

    เหรียญทองแดง  เพชรดารินทร์ สมราช (ไทย) เวลา 44:58.152 นาที

    ประเภทถนน บุคคล ไทม์ ไทร์อัล ชาย 

    เหรียญเงิน ธนาคาร  ไชยยาสมบัติ (ไทย)  เวลา 59:20.535 นาที


     

  • 09:00
  • โบว์ลิ่ง
  • คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ 

    พิชชาภา เรืองศิริ กับ อัจฉิยะ เช็ง (ไทย) อันดับ 6 ได้ 2035 คะแนน 

    ญาณี แซ่เบ้ กับ ญาณพล ลาภอาภารัตน์ (ไทย) อันดับ 7 ได้ 2528 คะแนน 

  • 10:58
  • ปันจักสีลัต
  • ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก.ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง นิตินัย ถ้ำแก้ว (ไทย) ชนะ อินโดนีเซีย 4-1 คะแนน


    ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญเงิน ฟิรดาวส์ กุรอแม (ไทย) แพ้ อินโดนีเซีย (เทคนิเคิล น็อกเอาท์) 

    ประเภทต่อสู้ รุ่น 65 กก.ชาย

    เหรียญทองแดง  อาดีลัน เจ๊ะแมง​ (ไทย) 

  • 11:00
  • บาสเกตบอล
  • ทีมชาย
    ไทย ชนะ กัมพูชา 83-68 

     

  • 11:00
  • ยิงปืน
  • ปืนยาว 10 ม. ผสม รอบชิงชนะเลิศ เวลา 12.00 น.


    ไทย (นภิศ ต่อตั้งพานิช,ธารารัตน์ มรกต) เหรียญเงิน

  • 12:00
  • ยูโดชาย-หญิง
  • รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 52 กก.หญิง     
     เหรียญทอง “ริซ่า” กชกร วรสีหะ (ไทย)  


    รุ่นน้ำหนักต่ำกว่า 66 กก. ชาย     

    เหรียญทองแดง สุรศักดิ์ พันธนาม (ไทย) 

    รุ่นน้ำหนัก 81 กก.ชาย

    เหรียญทอง มาซายูกิ เทราดะ (ไทย) 

  • 12:05
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่
  • ประเภทบีช เลเซอร์ บุคคล หญิง

    ด.ญ  ณัฐปภัสร์ สังข์งิ้ว เหรียญเงิน

  • 12:07
  • ทวิกีฬา
  • ไทย (ณัฐวุฒิ ศรีเนตร, ปารียา สนเส็ม, อาทิตย์ โสดา,ศิริวรรณ กุญชรินทร์) เหรียญทอง

  • 13:00
  • อีสปอร์ตส์
  • ผสม     
    เกมสตาร์คราฟ  เวียดนาม แพ้  ไทย 0-2 เกม 
    เกมฮาร์ทสโตน อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 1-2 เกม 
    เกมสตาร์คราฟ 2 ฟิลิปปินส์ แพ้ ไทย 0-2 เกม 

  • 13:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • ทีมหญิง      
    เหรียญทอง ไทย1 แพ้ อินโดนีเซีย1 1-2 เซต (15-21, 21-12, 13-15)  
    ไทย2 ชนะผ่าน อินโดนีเซีย2  2-0 เซต (21-18, 6-1) *ผู้เล่นอินโดนีเซีย มีอาการบาดเจ็บ ขอยอมแพ้*

    ไทย 3 ชนะ อินโดนีเซีย 3 2-1 เซต (17-21,23-21,20-18)


     
    ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
    16.30 น. ไทย 1 ชนะ ฟิลิปปินส์ 1 2-0 เซต (21-19,23-21)
    17.20 น. ไทย 2 ชนะ ฟิลิปปินส์ 2  2-0 เซต (21-17,21-19)

  • 14:00
  • มวยสากล
  • ชาย

    15.45 น. ฟลายเวต 52 กก. อมฤต เยาว์ดำ (ไทย) ชนะ ลาว
    16.00 น. ไลต์ เวลเทอร์เวต 64 กก. อธิชัย เพิ่มทรัพย์ (ไทย) ชนะ อินโดนีเซีย
    18.15 น. ไลต์เวต 60 กก. คุณาธิป ปิดนุช (ไทย) ชนะ กัมพูชา 
    18.46 น. ไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. ไทย - ผู้ชนะบาย

     

  • 14:30
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล


    ทีมหญิง
    14.30 น. เวียดนาม ชนะ อินโดนีเซีย 3-2 เซต (20-25, 25-14, 19-25, 25-18, 15-6)
    17.00 น. ฟิลิปปินส์ แพ้ ไทย 0-3 เซต (16-25, 22-25, 32-34)

     

  • 15:00

  • NBT HD2
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
     บรูไน แพ้ สิงคโปร์ 0-7
    อินโดนีเซีย ชนะ สปป.ลาว 3-0 
    เวียดนาม เสมอ ไทย 2-2 

  • 15:40
  • ฟันดาบ
  • บุคคล เซเบอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ 

    เหรียญทองแดง ต้นป่าน โพธิ์เเก้ว (ไทย) แพ้ นิคานอร์ จีลิน (ฟิลิปปินส์) 9-15 คะแนน 


    บุคคล เอเป้ ชาย รอบชิงชนะเลิศ เวลา 16.00 น.

  • 16:45
  • ฮอกกี้
  • ทีมหญิง
    16.45 น. ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 5-0

     

    ทีมชาย
    18.30 น. ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 5-0

  • 18:00
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง 

    ทีมชาย
    ไทย ชนะ สิงคโปร์ 12-2

     

  • 19:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
    19.00 น. ไทย ชนะ เมียนมา 1-0
    19.00 น. เวียดนาม ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0

  • 19:42
  • สเกตบอร์ด
  • ประเภทเกม ออฟ สเกต บุคคลชาย

    เหรียญทองแดง ธวัชชัย เซี่ยงอึ่ง (ไทย) 

  • 19:45
  • แซมโบ้
  • ประเภทสปอร์ต รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 82 กก.

    เหรียญทองแดง ศรราม เจ้งฮ้อ(ไทย) 

    ประเภทคอมแบท รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 82 กก.

    เหรียญทองแดง วจนะ เขียวอ่อน (ไทย) 

    ประเภทคอมแบท  รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก.

    เหรียญทองแดง ณัฐพงษ์ ลีไพบูลย์ (ไทย) 

  • 06 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:00
  • กรีฑา
  • วิ่งมาราธอน ชาย 

    - สัญชัย นามเขต 2.27.18 ชม. เหรียญเงิน

     

    วิ่งมาราธอน หญิง เวลา 05.15 น.

  • 07:00
  • กอล์ฟ
  •  บุคคล ชาย

    เหรียญเงิน (-7) ธนภัทร พิชัยกุล (ไทย) 

    เหรียญทองแดง (-11) นพรัฐ พานิชผล (ไทย)


     บุคคล หญิง 

    เหรียญเงิน  (E) ''ตาต้า'' กัญจน์ บรรณบดี (ไทย) 

    เหรียญทองแดง (-3) พิมพ์นิภา ปานทอง  (ไทย) 

  • 07:30
  • วินด์เซิร์ฟ
  • 07.30 น. ชาย


    07.30 น. หญิง

  • 08:00
  • เรือพาย
  • เรือพาย

  • 08:00
  • เรือใบ
  • เรือใบ

  • 08:00
  • ยิงปืน
  • ปืนยาวอัดลม เมทัลลิก ซิลลูเอท ประเภทบุคคลชาย

    เหรียญทองแดง พิสิษฐ์ ทัพพ์ทินภัทร (ไทย) 36 คะแนน 

  • 08:00
  • จักรยาน
  • 08.00 น. ประเภทลู่ หญิง Road Event Mass Start Individual

  • 08:00
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่
  •  รอบชิงชนะเลิศ หญิง 

    ประเภทบีช ไตรแอทเล​ บุคคลหญิง 
    - สัณห์ฤทัย อรัญศิริ เหรียญเงิน 


    รอบชิงชนะเลิศ ชาย 

    ประเภทบีช ไตรแอทเล​ บุคคลชาย 
    - ภูริช โยเฮือง เหรียญเงิน

     

  • 08:00
  • แบดมินตัน
  • ประเภทชายคู่รอบแรก (16 คู่)

    "อาท" บดินทร์ อิสสระ กับ "เอ" มณีพงศ์ จงจิตร (ไทย)  ชนะ อ่อง มะโยทู กับ ฟาน เพเนียง (เมียนมา) 2-0 เกม 21-17 21-14 

    "ต้นนํ้า" นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร กับ "ดีโก้" กิตติศักดิ์ นามเดช (ไทย) ชนะ ฟิลลิป โจเปอร์ เอสคูต้า กับ พอล จอห์น เพนติ้ง (ฟิลิปปินส์)  2-1 เกม 17-21, 21-16, 21-7 

    ประเภทหญิงคู่รอบแรก (16 คู่)

    "เอ็มเอ็ม" สาวิตรี อมิตรพ่าย กับ "เอิร์ธ" พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย)  ชนะ ดินที พวง ออง กับ ฟาม ทีคาน (เวียดนาม) 2-0 เกม 21-12, 21-17 

  • 08:30
  • ตะกร้อ
  • ทีมชาย
     มาเลเซีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3-0 
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 3-0 
    ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3-0 
     อินโดนีเซีย ชนะ  มาเลเซีย 3-0 
     

  • 09:00
  • หมากรุก
  • รอบแรก เวลา 09.00 น. ไทย

  • 09:00
  • เทนนิส
  • หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ 
    09.00 น. ไทย - เวียดนาม
    แทมมารีน ธนสุกาญจน์/เพียงธาร ผลิพืช (ไทย) ชนะ ฟาน ธิ ธาน บินห์/ตรัน ทุย ธาน ตั๊ค (เวียดนาม) 2-0 เซต (6-3, 6-2)

     

    10.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

    ลักษิกา คำขำ/พัชรินทร์ ชีพชาญเดช (ไทย) แพ้ บีทรีซ กูมูลย่า/เจสซี่ พริสก้า รอมไพรส์ (อินโดนีเซีย) 0-2 เซต 4-6, 5-7

  • 09:00
  • ยิมนาสติกลีลา
  • 09.00 ห่วง


    10.05 บอล


    11.10 คฑา


    12.15 ริบบอน

  • 10:00
  • เบสบอล
  • ทีมชาย
    ไทย ชนะ กัมพูชา 4-0 

  • 11:00
  • กระโดดน้ำ
  • สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิงเดี่ยว 

    สุฬินฌา บูรณพล (ไทย) อันดับ 6  187.40 คะแนน

    ขวัญชนก ขุนบุญจันทร์ (ไทย) อันดับ 7  178.05 คะแนน


    สปริงบอร์ด 3 เมตร ชายคู่ 

    เหรียญเงิน “กู๊ดวิว” ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์ กับ “พลับ” ฐิติภูมิ มากสิน (ไทย)  344.76 คะแนน

  • 11:34
  • โบว์ลิ่ง
  •  ทีม 4 คน หญิง รอบชิงชนะเลิศ 

     

    ทีม 4 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ 

    เหรียญทองแดง ทีมไทย 

  • 11:43
  • อีสปอร์ตส
  • . Hearthstone

    ไทย ชนะ เวียดนาม 3-1 เกม 


     Starcraft II

    มาเลเซีย ชนะ ไทย 3-2 เกม 

     

     

     

  • 12:00
  • บิลเลียด
  • พูล 9 ลูก หญิง     
    วุฒิพันธ์ คงคาเขตร (ไทย) ชนะ เวียดนาม 7-4

    ศศิวิมล วรรณประทีป (ไทย)  แพ้ สิงคโปร์ 5-7

    พูล 10 ลูก ชาย 

    อำนวยพร โชติพงษ์ (ไทย) แพ้ สิงคโปร์ 6-9

  • 12:00
  • วอลเลย์บอล
  • ทีมชาย     
    ไทย ชนะ เมียนมา 3-0 เซต (25-14,25-20,25-14)
    เวียดนาม แพ้ กัมพูชา 1-3 เซต (25-20,24-26,25-21,25-27,11-15)
     อินโดนีเซีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3-0 เซต (25-23,32-30,25-20) 

  • 12:30
  • เปตอง
  • 12.30 น. คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง พันธ์ทิพา วงศ์ชูเวช/นันทวัน เฟื่องสนิท (ไทย) ชนะ ลาว 13-8  


    12.30 น. คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ  

    เหรียญทอง ศราวุฒิ ศรีบุญเพ็ง/ธนากร สังข์เเก้ว ชนะ กัมพูชา 15-5  

  • 13:15
  • ฮอกกี้
  • ทีมหญิง
    13.15 น. กัมพูชา แพ้ ไทย 1-6 

  • 13:20
  • เรือแคนู
  • เรือแคนู 1 คนชาย ระยะ 1,000 เมตร
    พิตรพิบูล มหาวัฒนางกูล เหรียญทอง 

    พายเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทองแดง อรสา เที่ยงกระโทก (ไทย)  เวลา 2.36.16 นาที

    14.30 น. พายคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 13:30
  • คายัค
  •  พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทองแดง ไพรสณฑ์ บัวสำโรง (ไทย) 

  • 13:30
  • เทเบิลเทนนิส
  • ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
     ภัทรธร ภัสระ-ญาณพงศ์ พนากิจกุล แพ้ คู่จากเวียดนาม  2-3 เซต
    หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    จิณห์นิภา เสวตรบุตร-นันทนา คำวงศ์ ชนะ คู่จากเวียดนาม  3-2 เซต
    หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    สุธาสินี เสวตรบุตร-อรวรรณ พาระนัง ชนะ คู่จากเวียดนาม  3-0 เซต
    ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ภาดาศักดิ์ ตันติวิริยะเวชกุล-ศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร แพ้ คู่จากมาเลเซีย 2-3 เซต

  • 13:50
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ  

    เหรียญเงิน ทีมไทย

     

    ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  

    เหรียญทอง  ทีมไทย

     

  • 14:00
  • ฟันดาบ
  • เซเบอร์ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ 

    เหรียญเงิน ไทย แพ้ เวียดนาม 39-45 คะแนน 

    ฟอยล์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ 

    เหรียญทองแดง ไทย แพ้ เวียดนาม 29-45 คะแนน 

     เอเป้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ 

  • 15:00
  • สนุกเกอร์
  • 15.00 น. สนุกเกอร์ คู่ รอบชิงชนะเลิศ 

  • 16:50
  • ยูโดชาย-หญิง
  • รุ่น 78 กก.หญิง

    เหรียญทอง อิคุมิ โอเอดะ (ไทย) 

    รุ่น 100 กก. ชาย

    เหรียญทองแดง เว ปูหยัง (ไทย) 

    รุ่นมากกว่า  78 กก.หญิง 

    เหรียญทอง ธรณ์ธันย์ สัจจะเดช (ไทย) 

    รุ่น 90 กก. ชาย

    เหรียญเงิน กิตติพงษ์ หันตราฐิ (ไทย) 

    รุ่น 70 กก. หญิง 

    เหรียญเงิน สุรัตนา ทองศรี (ไทย) 

     

     

     

  • 17:00
  • มวยสากล
  • รุ่นแบนตัมเวท 54 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    14.00 น. ไทย (นิลาวัลย์ เตชะสืบ) ชนะ ฟิลิปปินส์ 3-2

     

    รุ่นแบนตัมเวท 56 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    15.00 น. ไทย (ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี) ชนะ ฟิลิปปินส์ 5-0  

     

    รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ 
    17.00 น. ไทย (สุดาพร สีสอนดี) ชนะ เวียดนาม 4-1 

     

    รุ่นเวลเธอร์เวต 69 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    17.15 น. ไทย (วุฒิชัย มาสุข) ชนะ อินโดนีเซีย 5-0 

  • 17:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล


    ทีมหญิง
    17.00 น. ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 67-58 

  • 17:00
  • ว่ายน้ำ
  • ฟรีสไตล์ 200 เมตรหญิง

    เหรียญเงิน  ''เงือกอุ้ม'' ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง (ไทย)  เวลา 2.00.93 นาที 

    กบ 50 เมตร หญิง

    เหรียญเงิน เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) เวลา 31.41 วินาที 

  • 18:00
  • แซมโบ้
  • รุ่นตํ่ากว่า 80 กก. หญิง

    เหรียญเงิน ฉัฐยาภรณ์ ประวิเศษ (ไทย) 

    ประเภทคอมแบทรุ่นตํ่ากว่า 57 กก. ชาย

    เหรียญทองแดง  ฉัตรชัย ฤทธิเดชะ (ไทย)

    ประเภททีมผสม

    เหรียญเงิน ทีมไทย

     

     

  • 18:00
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง
  • ฮอกกี้น้ำแข็ง     

    ทีมชาย     
    ฟิลิปปินส์ แพ้ ไทย  10-1

  • 18:30
  • สคอวซ
  • ประเภททีมผสม 

    เหรียญทองแดง  ทีมไทย 

  • 20:07
  • วูซู-หญิง
  • แซนดร้า รุ่น 65 กก. หญิง

    เหรียญทองแดง สุชญา บัวหลวง (ไทย) 

  • 07 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • กอล์ฟ
  • 06.00 แมตช์เพลย์ ทีมชาย


    06.00 แมตช์เพลย์ ทีมหญิง

  • 07:00
  • เรือแคนู
  • 07.00 น. ชายเดี่ยว 200 เมตร
    07.20 น. หญิงเดี่ยว 200 เมตร
    07.40 น. ชายคู่ 200 เมตร

  • 07:30
  • กรีฑา
  • 200 ม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง ศิริพล พันธ์แพ (ไทย)  20.71 วินาที

    เหรียญเงิน  ''ใบพัน'' ศิริพล พันธ์แพ (ไทย) เวลา 20.78 วินาที

    กระโดดคํ้า ชาย

    เหรียญเงิน  ปรณต ภู่ระหงษ์  5.20 เมตร


    วิ่ง 10,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง คีริน ตันติเวทย์ (ไทย)  30.19.28 นาที


     ขว้างค้อน ชาย

    เหรียญทอง  กิตติพงศ์ บุญมาวัน  67.56 เมตร


    เขย่งก้าวกระโดด หญิง

    เหรียญทอง ส.ต.ต.หญิง ปริญญา เฉื่อยมะเริง (ไทย)  13.75 เมตร


     ผลัดทีมผสม 4×400 เมตร

    เหรียญเงิน ปรัชญา ประภาส, ชิเนเยะโอนูโอราห์, อริสา เวฬุวนารักษ์ และ พิพัฒน์พร พ่วงพี่ (ไทย)  3:26.09 นาที

     

    กระโดดไกลชาย

    เหรียญทองแดง สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ (ไทย) 

  • 08:00
  • จักรยาน
  • 08.00 น. ประเภทถนน ทีม ไทม์ ไทรอัล

    ไทย เหรียญทอง เวลา 1 ชั่วโมง 59.39.792 นาที

  • 08:00
  • ยูโดชาย
  • ทีมหญิง 

    เหรียญทองแดง ทีมไทย 

    ทีมชาย 

    เหรียญทอง ทีมไทย ชนะ เวียดนาม 3-2 

  • 08:00
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่
  • ประเภทบีช ไตรแอทเล​ ผสม
    ไทย เหรียญเงิน

  • 08:00
  • เรือพาย
  • กรรเชียง 1 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล เหรียญเงิน เวลา 07:35.01 นาที    
        
    กรรเชียง 2 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    จารุวัฒน์ แสนสุข/ณัฐพงศ์ แสงพรมชารี เหรียญเงิน เวลา 07:05.09 นาที   

    เรือยาว 4 คน

    เหรียญทองแดง ทีมไทย 

  • 08:00
  • ยิงปืน
  • ปืนสั้นอัดลม 10 ม.บุคคลชาย


    ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 240.5 คะแนน เหรียญทอง
     

  • 08:00
  • คาราเต้โด 
  • คูมิเต้ รุ่นต่ำกว่า 50 กก.หญิง 

    เหรียญทองแดง ปวีณา รักษาชาติ (ไทย)  ชนะ มาเลเซีย 6-1

    คาตะ บุคคลหญิง 

    เหรียญทองแดง มนสิชา ธารารัตนากุล (ไทย) 

    คูมิเต้รุ่นตํ่ากว่า 55 กก. ชาย 

    เหรียญทองแดง (ไทย) 

     

  • 08:15
  • ยิงธนู
  • 08.15 น. ธนูทดกำลัง บุคคลชาย, บุคคลหญิง

    12.15 น. ธนูทดกำลัง ทีมชาย, ทีมหญิง

  • 08:30
  • ตะกร้อ
  • ชาย

    ไทย ชนะ มาเลเซีย 3-0 ทีม
    เมียนมา ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-1 ทีม 
    เมียนมา แพ้ มาเลเซีย 0-3 ทีม 
    อินโดนีเซีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-1 ทีม 

  • 08:40
  • รักบี้ฟุตบอล
  • 08.40 น. ทีมหญิง รอบแรก 
    ไทย - อินโดนีเซีย

     

    09.40 น. ทีมชาย รอบแรก
    ไทย - สิงคโปร์

  • 09:00
  • ฟันดาบ
  • เอเป้ ทีมหญิง

    เหรียญทองแดง ทีมไทย

    ฟอยล์ ทีมชาย

    เหรียญเงิน ทีมไทย

  • 09:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • 09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ  

    ไทย - สิงคโปร์

    นันทนา คำวงศ์/จิณห์นิภา เสวตรบุตร (ไทย) ชนะ เฟิง เทียน เว่ย/หลิน เย่ (สิงคโปร์) 3-2 เกม 


    12.30 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

    สุธาสินี เสวตรบุตร/อรวรรณ พาระนัง (ไทย) ชนะ นันทนา คำวงศ์/จิณห์นิภา เสวตรบุตร (ไทย) 3-0 เกม (11-6, 11-2, 11-9) 
     

  • 09:00
  • บิลเลียด
  • ชายเดี่ยว
     เวียดนาม แพ้ ไทย 2-3 เฟรม
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 4-2 เฟรม 


    พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว
    ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 2-7 เฟรม 


    พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว
    ไทย แพ้ สิงคโปร์ 2-3

  • 09:00
  • หมากรุกอาเซียน
  • รอบ 6 

    ไทย แพ้ เมียนมาร์ 0-1 
    ไทย  แพ้ อินโดนีเซีย 0-1 

    รอบ 7 
    อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 0-1 
    ฟิลิปปินส์ แพ้  ไทย 0-1

    รอบ 8   
    ไทย - เมียนมาร์
    เวียดนาม แพ้  ไทย 0-1 

    รอบ 9 

     ฟิลิปปินส์ เสมอ ไทย ½-½​
    ไทย ชนะ เวียดนาม 1-0 

  • 09:00
  • ยิมนาสติกลีลา
  • 09.00 ห่วง


     บอล

    ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (ไทย) เหรียญเงิน 16.300 คะแนน


    คฑา

    เบญจพร ลิ้มพานิชย์ (ไทย) เหรียญทอง 17.15 คะแนน 


    ริบบิ้น

    ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (ไทย) เหรียญทองแดง 14.050 คะแนน

    ชิงแชมป์รวม หญิง

    เหรียญเงิน ไทย

  • 09:40
  • คาราเต้
  • ต่อสู้ 55 กก. ชาย
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 5-2 

     

    ต่อสู้ 50 กก. หญิง
    ไทย ชนะ  ลาว 8-0

  • 10:00
  • เทนนิส
  •  หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
    ไทย - อินโดนีเซีย

    แทมมารีน ธนสุกาญจน์/เพียงธาร ผลิพืช (ไทย) แพ้ บีทรีซ กูมูลย่า/เจสซี่ พริสก้า รอมไพรส์ (อินโดนีเซีย) 0-2 เซต (3-6,3-6) 
     

     คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ 
    ไทย - อินโดนีเซีย

    เหรียญเงิน แทมมารีน ธนสุกาญจน์/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) แพ้ คริสโตเฟอร์ รุงกัท กับ อัลดิล่า ซูต์เจียดี้ (อินโดนีเซีย) 1-2 เซต (6-4,4-6,8-10)

  • 12:00
  • เทควันโด
  • ท่ารำ ทีมหญิง

    เหรียญทอง เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, อรนวีย์ ศรีสหกิจ เเละ กชวรรณ ชมชื่น (ไทย) 


    ท่ารำเดี่ยว ชาย 

    เหรียญเงิน ภัทรพงศ์ เซ่งเมือง (ไทย) 8.199 คะแนน 

    ท่ารำบุคคลหญิง

    เหรียญเงิน "ออมสิน" อรนวีย์ ศรีสหกิจ (ไทย)  8.432 คะแนน

    ท่ารำคู่ผสม

    เหรียญทองแดง  "เจ้าคิม"ภัทรพงศ์ คนเดิมคู่กับ "น้องเจล" เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล (ไทย)   8.099​ คะแนน 

    ท่ารำฟรีสไตล์เดี่ยวหญิง

    เหรียญทองแดง  ศกุนา เหล่าสูงเนิน (ไทย) 6.599 คะแนน 

     

     

     

  • 12:00
  • สเกตบอร์ด
  • ประเภทถนน ชาย

    เหรียญทองแดง โสธิชัย รักษ์สํารวจ (ไทย)  

  • 12:00
  • ซอฟท์เทนนิส
  • บุคคลเดี่ยวหญิง 

    เหรียญทองแดง ดาเรศร์ ศรีรุ่งเรือง (ไทย)

  • 13:15
  • ฮอกกี้
  • ทีมชาย รอบแรก
    ไทย แพ้ มาเลเซีย 0-2 

     

    ทีมหญิง รอบแรก 
    . ไทย เสมอ มาเลเซีย 2-2 

  • 14:00
  • แบดมินตัน
  •  คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - อินโดนีเซีย

    "ต้นนํ้า" นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร กับ "เอ็มเอ็ม" สาวิตรี อมิตรพ่าย (ไทย) แพ้ รินอฟ ริวัลดรี้ กับ พิตต้า เมนทารี่ (อินโดนีเซีย)  1-2 เกม 23-21,13-21,14-21

    คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - มาเลเซีย

    "สกาย" กิตตินุพงษ์ เกตุเรน กับ "เอิร์ธ" พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย) แพ้  ตัน เคียงเม้ง กับ ไล่ เพ่ยจิง (มาเลเซีย) 1-2 เกม 21-18,5-21,16-21
    หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์

    "หมิว" พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) ชนะ คารอส มาเรีย เบียงก้า ยูซาเบล (ฟิลิปปินส์)  2-0 เกม 21-9, 21-10

    หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - สิงคโปร์

    "แน็ต" ณิชชาอร จินดาพล  (ไทย) ชนะ จัสลีน ฮุ้ย ยู่หยาน (สิงค์โปร์) 2-0 เกม 21-16, 21-14
    ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์

    "กัน" กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) ชนะ โรส ลีโอนาท พีโดซา (ฟิลิปปินส์)  2-0 เกม 21-11, 21-11
    ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์

    "โอ๊ต" สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย) ชนะ แลนส์ ราฟ ซาฟา (ฟิลิปปินส์)  2-0 เกม 21-19, 21-8 
    ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - อินโดนีเซีย

     "อาท" บดินทร์ อิสสระ กับ "เอ" มณีพงศ์ จงจิตร (ไทย) ชนะ ฟาจาร์ อัลเฟี้ยน กับ มูฮัมหมัด ไรอัน อาเดียนโต (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-16, 23-21 
    หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์

    "จ๋อมแจ๋ม" ผไทมาส เหมือนวงศ์ กับ "เบสท์" ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม (ไทย) ชนะ อาลิซา ยาสเบล ลีโอนาโด้ กับ เทียร์มาเรีย โพน่า (ฟิลิปปินส์)  2-0 เกม 21-15, 21-13 

  • 14:00
  • เรือยาวประเพณี
  • ประเภท 22 ฝีพายผสม ระยะ 200 ม

    เหรียญทอง ทีมไทย 

  • 14:30
  • วอลเลย์บอล
  • ทีมหญิง     
    ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-20,25-16,25-15)
    อินโดนีเซีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3-1 เซต (22-25,28-26,25-22,25-24)
     

  • 15:00
  • เรือใบ
  • ประเภท 420 หญิง 

    เหรียญทอ ชนกชนม์ หวังสุข กับ ปิยะพร เข็มแก้ว (ไทย) 

     ประเภทออพติมิสต์หญิง

    เหรียญทอง นัภภัสสร ขุนบุญจันทร์ (ไทย)

    ประเภท 420 ชาย

    เหรียญทอง เจตวีร์ ยงยืนนาน กับ จักรภัทร วิริยะกิตติ (ไทย) 

    ประเภทเลเซอร์ เรเดียล 

    เหรียญทอง กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม (ไทย) 

    ประเภทออพติมิสต์ ชาย

    เหรียญทอง   พันวา บุณนาค (ไทย) 

    ประเภท 470 ชาย

    เหรียญเงิน นาวี ธรรมสุนทร กับ ณัฐ บุตรมารศรี (ไทย) 

    ประเภทเลเซอร์ สแตนดาร์ด

    เหรียญเงิน “ท็อป” กีรติ บัวลง (ไทย) 

  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • รอบรองชนะเลิศ

    เมียนมา แพ้ อินโดนีเซีย 2-4 
    เวียดนาม ชนะ กัมพูชา 4-0 

  • 17:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล ชาย
    ไทย ชนะ มาเลเซีย 80-69

  • 18:00
  • แฮนด์บอลชายหาด
  • แฮนด์บอลชายหาด     


    ชาย     
    18.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

  • 19:01
  • กระโดดน้ำ
  • สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง 

    เหรียญทองแดง ทีมไทย

  • 19:25
  • ว่ายน้ำ
  •  กบ 200 ม. ชาย 

    เหรียญทอง "เจมส์บอนด์" ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) 


    ผีเสื้อ 50 ม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญเงิน เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) 

    ฟรีสไตล์ 400 ม. หญิง 

    เหรียญทองแดง “เงือกอุ้ม” ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง (ไทย) 

    ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.หญิง

    เหรียญทองแดง  ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, กรกาญจนา สะเพียรชัย, มานิตา เสถียรโชควิศาล กับ เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) 

  • 08 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 1 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:30
  • กรีฑา
  • พุ่งแหลน หญิง
    ณัฏฐา นาชาญ (ไทย) เหรียญทอง
    จริยา วิชัยดิษฐ (ไทย) เหรียญทองแดง

    กระโดดไกล หญิง
    ปริญญา เฉื่อยมะเริง (ไทย) เหรียญเงิน

    กระโดดค้ำถ่อ หญิง
    ชญาณิศา ชมชื่นดี (ไทย) เหรียญเงิน
    ชลธิชา คะบุตร (ไทย) เหรียญทองแดง

    วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
    โยธิน ยาประจันทร์ (ไทย) เหรียญทองแดง

    กระโดดสูง ชาย
    ตะวัน แก้วดำ (ไทย) เหรียญทองแดง

    ขว้างค้อน หญิง
    มิ่งกมล คุ้มผล (ไทย) เหรียญทอง
    ปานวาศ กิมสร้าง (ไทย) เหรียญทองแดง

    ทุ่มน้ำหนัก ชาย
    พร้อมรบ จันทิมา (ไทย) เหรียญทองแดง

    วิ่ง 100 ม. ชาย
    ชายรัตนพล โสวัน (ไทย) เหรียญเงิน
    บัณฑิต ช่วงไชย (ไทย) เหรียญทองแดง

    วิ่ง 400 ม.ชาย
    พิชยะ สุนทรท้วม (ไทย) เหรียญทองแดง

    วิ่ง 400 ม.หญิง
    ชิเนเยะ โจเซฟฟิน โอนูโอราห์ (ไทย) เหรียญเงิน

    ผลัดผสม4x100ม. ชาย/หญิง
    ไทย (ชยุตม์ คงประสิทธิ์/ณัฐพงศ์ วีระวงษ์รัตนศิริ/ทัศพร วรรณกิจ/ขวัญฤทัย
    ปากดี) เหรียญเงิน

  • 06:00
  • กอล์ฟ
  • ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

    ไทย เหรียญทอง 

     

    ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

     ไทย เหรียญทองแดง

  • 08:00
  • ว่ายน้ำ
  • 08.00 น. รอบคัดเลือก

    17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

    ฟรีสไตล์ 50 ม.
    เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) เหรียญเงิน

    เดี่ยวผสม 400 ม.หญิง 
    จินห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส (ไทย) เหรียญเงิน

    ทีมผลัดผสม 4x100 ม.หญิง
    ไทย (เสาวนีย์ บุญอำไพ/ณิชา กิจคณากร/ศุภสุตา สุนทรโชติ/กรกาญจนา สะเพียรชัย) เหรียญทองแดง

  • 08:00
  • จักรยาน
  • 08.00 น. ประเภทถนน ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

    ไทย เวลา 10.07.05 ชั่วโมง เหรียญทอง

     

    08.00 น. ประเภทถนน บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ

    สิบตรี สราวุฒิ สิริรณชัย (ไทย) เวลา 3.21.11 ชั่วโมง เหรียญทอง

     

  • 08:00
  • ยิงปืน
  • เวลา 08.00 น.

  • 08:00
  • โบว์ลิ่ง
  • 08.00 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง อินโดนีเซีย

    09.00 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง สิงคโปร์

  • 08:00
  • เรือยาวประเพณี
  • ชิง 3 เหรียญทอง

    เรือยาวมังกร 22 ฝีพาย ผสม ระยะ 500 เมตร 
    ไทย เหรียญเงิน

    เรือยาวมังกร 22 ฝีพาย ผสม ระยะ 1,000 เมตร
    ไทย เหรียญเงิน

    เรือยาวมังกร 4 ฝีพาย ชาย ระยะ 500 เมตร
    ไทย ทองแดง

  • 08:00
  • อีสปอร์ตส
  • ชิง 1 เหรียญทอง

    อินโดนีเซีย แพ้ ฟิลิปปินส์ 2-3
    ฟิลิปปินส์ เหรียญทอง

  • 08:00
  • เทควันโด
  • รุ่น 57 กก. หญิง
    วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์ (ไทย) เหรียญทองแดง

    รุ่น 68 กก. ชาย
    หลักชัย ห้วยหงษ์ทอง (ไทย) เหรียญทอง

    รุ่น 74 กก. ชาย
    ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ (ไทย) เหรียญเงิน

    รุ่น 87 กก. ชาย
    ณัฐภัทร ตันตรามาทย์ (ไทย) เหรียญทอง

    รุ่น 62 กก. หญิง
    ธัญนิตย์ ภูธนัตถ์วฤนร์ (ไทย) เหรียญทองแดง

  • 08:00
  • ซอฟท์บอล
  • ชิง 2 เหรียญทอง

    ทีมหญิง
    อินโดนีเซีย แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-8
    ฟิลิปปินส์ เหรียญทอง

    ทีมชาย
    ฟิลิปปินส์ แพ้ สิงคโปร์ 1-6
    สิงคโปร์ เหรียญทอง

  • 08:00
  • ฟันดาบ
  • ชิง 2 เหรียญทอง

    ฟันดาบ เซเบอร์ ทีมหญิง
    ไทย เหรียญทอง

    ฟันดาบ เซเบอร์ ทีมชาย
    ไทย เหรียญทองแดง

  • 08:30
  • ยิงธนู
  • 08.30 ธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
    09.20 ธนูโค้งกลับ ทีมชาย
    12.00 ธนูโค้งกลับ ทีมผสม
    12.40 ธนูโค้งกลับ บุคคลหญิง
    13.20 ธนูโค้งกลับ บุคคลชาย

  • 09:00
  • ตะกร้อ
  • ทีมชุดชาย 

    ไทย ชนะ เมียนมาร์ 3-0 ทีม 
    ไทย เหรียญทอง

    อินโดนีเซีย แพ้ มาเลเซีย 1-2 ทีม 

     

    ทีมเดี่ยวชาย
    มาเลเซีย แพ้ ไทย 0-2 เซต (12-21,19-21)
    สิงคโปร์ แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-2 เซต (10-21,11-21)

    ทีมเดี่ยวหญิง
    ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0 เซต (21-12,21-7)
    เวียดนาม ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-1 เซต (21-5,12-21,21-11)

  • 09:00
  • บิลเลียด
  • พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
    09.00 น. ฟิลิปปินส์ ชนะ อำนวยพร โชติพงษ์ (ไทย) 9-7
     
    พูล 9 ลูก หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    12.00 น. สิงคโปร์ ชนะ ไทย 7-6
    12.00 น. ฟิลิปปินส์ ชนะ ไทย 7-6

    บิลเลียด ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    15.00 น. สิงคโปร์ ชนะ ยุทธภพ ภาคพจน์ (ไทย) 3-1

  • 09:00
  • หมากรุกสากล
  • ชิง 2 ทอง เวลา 09.00 น.

  • 10:20
  • เทเบิลเทนนิส
  • ชาย 

    10.20 น. ศุภณัฐ วิสุทธิเมธางกูล (ไทย) ชนะ เมียนมา 4-2 เซต (11-3,11-2,4-11,11-9,8-11,11-4)
    14.20 น. ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล (ไทย) ชนะ เวียดนาม 4-0 เซต (11-7,11-4,11-9,14-12)
    15.40 น. ศุภณัฐ วิสุทธิเมธางกูล (ไทย) ชนะ กัมพูชา 4-0 เซต (11-3,11-6,11-7,12-10)

  • 11:45
  • ขี่ม้าโปโล
  • ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.45 น.

  • 12:00
  • สนุกเกอร์
  • ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

    12.00 น. กฤษณัส เลิศสัตยาทร (ไทย) ชนะ อินโดนีเซีย 4-2

  • 12:05
  • แบดมินตัน
  • หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    12.05 น. พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) แพ้ ราสเซลลี่ ฮาตาวาน (อินโดนีเซีย) 1-2 เกม (16-21,21-10,18-21) 

    หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
    14.30 น. ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม/ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย) ชนะ โชว เหม่ยกวน/หลี่ เหม็งหยวน (มาเลเซีย) 2-0 เกม (22-20, 21-11)

    ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ    
    13.05 น. กันตภณ หวังเจริณ (ไทย) แพ้ โลว เคียงยิว (สิงคโปร์) 1-2 เกม (21-16,6-21,9-21)
    13.45 น. สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย) แพ้ หลี่ ซีเจี๋ย (มาเลเซีย) 1-2 เกม (12-21,9-21)

    ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
    14.30 น. บดินทร์ อิสสระ/มณีพงศ์ จงจิตร (ไทย) ชนะ ออง ยิวซิน/เต้า อียี่ (มาเลเซีย) 2-1 เกม (21-12, 16-21, 21-19)

         

         

  • 13:00
  • เวคบอร์ดและเวคสเก็ต
  • 13.00 น. ประเภทเวคสเก็ต รุ่นทั่วไปหญิง 

    ทิพย์ เพ็ญพายัพ เหรียญเงิน


    13.40 น. ประเภทเวคสเก็ต รุ่นทั่วไปชาย

    พลภัทร ร่มฉัตรเงิน เหรียญเงิน


    14.20 น. ประเภทเวคบอร์ด รุ่นทั่วไปหญิง

    พัชรพร จันทร์งูเหลือม เหรียญทอง


    15.00 น. ประเภทเวคบอร์ด รุ่นทั่วไปชาย 

    สัญญา ผลทิพย์ เหรียญทอง

  • 13:15
  • ฮอกกี้
  • หญิง 
    13.15 น. ไทย ชนะ สิงคโปร์ 10-0


    ชาย 
    15.00 น. สิงคโปร์ เสมอ ไทย 1-1

  • 13:52
  • ซอฟท์เทนนิส
  • ชิง 1 เหรียญทอง

    หญิงคู่ 
    สาวิตรี นารี / ณัฏฐ์ชัชจิรา เกิดสมบูรณ์ (ไทย) แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-1
    ไทย เหรียญเงิน

  • 14:00
  • มวยสากล
  • รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    14.00 น. จุฑามาศ จิตพงษ์ (ไทย) แพ้ ไอริช แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์) 1-4

     

    รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    14.45 น. โฮเซ่ เบเร็ตโต้ (ติมอร์-เลสเต) แพ้ อมฤต เยาว์ดำ (ไทย) 1-4 

     

    รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    18.00 น. อนวัช ถองกระโทก (ไทย) ชนะ ทุน เย ลิน (มาเลเซีย) 5-1


     
    รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    15.15 น. คุณาธิป ปิดนุช (ไทย) ชนะ ฟาร์รันด์ ปาเปแดง (อินโดนีเซีย) 5-0


     
    รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    17.00 น. วี เสรย์ฮอก (กัมพูชา) แพ้ สุดาพร สีสอนดี (ไทย) 0-5

     

    รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    17.30 น. อธิชัย เพิ่มทรัพย์ (ไทย) แพ้ เจมส์ ปาริครี่ (ฟิลิปปินส์) 1-4

  • 14:00
  • มวยไทย
  • มวยไทย
    รุ่น 48 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    14.00 นฤพล จิตรา (ไทย) ชนะ มาเลเซีย 30-27
    นฤพล จิตรา (ไทย) เหรียญทอง

    รุ่น 45 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    14.00 เกตมณี ซะสิงห์ (ไทย) ชนะ ฟิลิปปินส์ 29-28 
    เกตมณี ซะสิงห์ (ไทย) เหรียญทอง

    รุ่น 54 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    14.00 ฟิลิปปินส์ ชนะ ศักดิ์ชัย จำจิต (ไทย) 29-28
    ศักดิ์ชัย จำจิต (ไทย) เหรียญเงิน

    รุ่น 63.5 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    14.00 ฟิลิปปินส์ แพ้น็อก นรภัทร ขุนดำ (ไทย) 
    นรภัทร ขุนดำ (ไทย) เหรียญทอง

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิง (ชิง 1 ทอง)
  • 15.00 น. ชิงเหรียญทองแดง ฟิลิปปินส์ แพ้ เมียนมาร์ 1-2


    19.00 น. ชิงเหรียญทอง ไทย แพ้ต่อเวลา เวียดนาม 0-1 (เสมอในเวลา 0-0)

    ไทย เหรียญเงิน

  • 15:20
  • รักบี้ฟุตบอล
  • 15.20 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

    ไทย เหรียญทอง


    15.40 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ 

    ไทย เหรียญทองแดง

  • 16:15
  • กีฬาอื่นๆ
  • 18:00
  • แฮนด์บอลชายหาดชาย
  • สิงคโปร์ แพ้ เวียดนาม 0-2
    อินโดนีเซีย แพ้ ฟิลิปปินส์ 1-2

  • 09 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • ว่ายน้ำ
  • 08.00 น. รอบคัดเลือก


    17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

  • 09:30
  • จักรยาน
  • 09.30 น. บีเอ็มเอ็กซ์ชาย BMX TIME TRIAL

  • 15:00
  • วอลเลย์บอล
  • ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ      
    14.30 น. (ชิงอันดับ 3-4) อินโดนีเซีย - ฟิลิปปินส์


    17.00 น. (ชิงชนะเลิศ) ไทย - เวียดนาม

  • 18:00
  • แฮนด์บอลชายหาด
  • ชาย
    18.00 น. ไทย - เวียดนาม

  • 10 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 15:00
  • ฟุตบอลชาย
  • 15.00 น. ชิงเหรียญทองแดง เมียนมา - กัมพูชา


    19.00 น. ชิงเหรียญทอง อินโดนีเซีย - เวียดนาม 

  • 17:00
  • บาสเกตบอล
  • ทีมหญิง     
    17.00 น. ฟิลิปปินส์ -ไทย

     

    ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ เวลา 19.15 น.

  • 18:00
  • แฮนด์บอลชายหาด
  • ชาย     
    18.00 น. ไทย - สิงคโปร์

  • 11 ธ.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • แฮนด์บอลชายหาด
  • ชาย     
    08.00 น. ไทย - ฟิลิปปินส์