Thursday, August 18, 2022
Thursday, August 18, 2022
Homeกีฬาอื่นๆสุพรรณบุรีเหมาทองเทนนิส-ทัพเมืองหลวงกวาดเรียบแชมป์ลูกเด้ง

สุพรรณบุรีเหมาทองเทนนิส-ทัพเมืองหลวงกวาดเรียบแชมป์ลูกเด้ง

สุพรรณบุรีเหมาทองเทนนิส-ทัพเมืองหลวงกวาดเรียบแชมป์ลูกเด้ง

การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37  "พัทลุงเกมส์" เมื่อวันที่ 6  ส.ค.ที่ผ่านมา มีการชิงชัยทั้งสิ้น  98 เหรียญทอง เทนนิสที่สนามกีฬากลางจังหวัดพัทลุง ชิง 2 ทอง จากชายคู่-หญิง และคู่ผสม ผลปรากฏว่านักหวดจากสุพรรณบุรีที่หวดชิงทองกับ กรุงเทพ คว้าเหรียญทองไปครองได้ทั้ง 2 ประเภท โดยชายคู่  ศุภวัฒน์ แซ่อุ้ย/ศุภเศรษฐ สินเจริญวัฒนา เอาชนะ ปูนทอง โกมลพิสุทธิ์/ศิวณัฏฐ์ อุ้ยตยะกุล จาก กทม. 2-0 เซต 

ในขณะที่หญิงคู่ สลักทิพย์  อุ่นเมือง/ตปณีย์ บุญวัฒน์ กทม พบกับ นักหวดดาวรุ่งทีมชาติ "น้องบัว" กมลวรรณ ยอดเพ็ชร ที่พาทีมสุพรรณบุรี คว้าเหรียญทองทีมหญิงมาแล้ว เมื่อวันที่ 30 ก.ค.ที่ผ่านมา จับคู่กับ พิมพ์มาดา ทองคำ ต้องดวลกันยาวถึง 3 เซต หลังจากที่เซตแรก กทม. เก็บชัยนำไปก่อน 1-0  และสุพรรณบุรีมาตีเสมอ 1-1 เซต และเป็นสุพรรณบุรี ที่วางบอลได้แน่นอนกว่าปิดแมตช์อาชนะ 2-1 เซต คว้าเหรียญทองมาครอง

            กทม.คว้า 2 ทองลูกเด้ง

เทเบิลเทนนิส ที่โรงเรียนบ้านท่าแค ชิง5 ทอง ทัพนักตบลูกเด้งจากกรุงเทพ คว้าไป  2 ทองจาก หญิงเดี่ยวยุวชน กับ คู่ผสม โดยมีผลการแข่งขันดังนี้ ชายเดี่ยว ยุวชน อริญชย์ เบญจปิยะพร ( ขอนแก่น2 ) ชนะ นนท์ปวิธ คงกันกง ( ขอนแก่น) 3-2 เกม , หญิงเดี่ยวยุวชน พชพร ชาญวานิชบริการ (กทม.2) ชนะ เมมิสรา ดีรุจิเจริญ (กทม) 3-1 เกม , คู่ผสม กรุงเทพ ชนะ ราชบุรี 3-1 เซต, ชายเดี่ยว สิทธิศักดิ์ นุชชาติ ( นรทบุรี) ชนะ ณภัทร ธรรมาธิคม ( ราชบุรี) 3-2 เกม,หญิงเดี่ยว วรรณวิสาข์ เอื้อวิริยะโยธิน ( สมุทรปราการ) ชนะ วิรากานต์ ทายะพิทักษ์ ( สมุทรปราการ 2) 3-0 เกม

            สุราษฏร์ฯเจ๋งคว้า 3 ทองมวยไทย

มวยไทยสัครเล่น ที่โรงเรียนเทศบาลวัดนางลาด รุ่น 45-48 กก.หญิง วริศรา ดวงจันทร์ ( กทม.) ชนะ ปาริษา แจ่มแจ้ง ( สุรินทร์) 30-27 คะแนน, รุ่น 54-57 กก.หญิง รัตติกา โสลา (เชียงราย) ชนะ พัชราภรณ์ ศรีพันธบุตร (หนองบัวลำภู) ,รุ่น 57-60 กก.หญิง วณิชชา สิมวงศ์ (บุรีรัมย์) ชนะ พิมลภัส อินทรสุวรรณ ( สุราษฏรธานี) 29-28 คะแนน  

รุ่น 51-54 กก.ชาย สราวุฒิ พวงไพรพฤกษ์ (แม่ฮ่องสอน)ชนะ เอกยุทธ เกตุแก้ว ( สุราษฏร์ธานี) 29-28 คะแนน, รุ่น 54-57 กก.ชาย  อภิสิทธิ์ กาญจนะ (สุราษฏร์ธานี) ชนะ ธีรภัทร์ วงษ์หาญ (ชัยภูมิ) 30-27 คะแนน , รุ่น 57-60 กก.ชาย อิรฟาน อาแว (สงขลา) ชนะ ชุติพงศ์ ยุ่นชั้น ( หนองบัวลำภู) 30-27 คะแนน, รุ่น 60-63.5 กก.ชาย ศักดา ขาวเรือง ( สุราษฏร์ธานี) ชนะ ภูริพัฒน์ กลิ่นสุมาลย์ 30-27 คะแนน 

                ชุมพรกวาดทองโรลเลอร์สกี

โรลเลอร์สกี ที่อ่างเก็บน้ำคลองหัวช้าง ชิง 4 ทองปรากฏว่าทัพนักกีฬาจากชุมพรเหมาไปถึง 3 ทอง โดยมีผลการแข่งขันดังนี้ สปริ้น 8-12 ปีหญิง ทอง ขวัญพิชชา ประชา (ชุมพร) 2.44.79 น. เงิน กฤติญา ปภัสชัยโสภณ ( เชียงใหม่) 3.10.65 น. ทองแดง เหมรินทร์ บัวทอง (สุราษฏร์ธานี) 3.24.59 น. , สปริ้นชาย 8-12 ปีชาย ทอง รัตนพล บำรุงรัตน์ (ชุมพร) 2.42.24 น. เงิน เดชาธร เทพนิมิตร (ชุมพร) 2.53.02 น. ทองแดง กิตติกวิน เกษีสม (กระบี่) 3.33.77 น. ,สปริ้น 13-20 ปีหญิง ทอง ศิริวรรณ เกิดสิน (ชุมพร) 4.02.43 น, เงิน ปาริฉัตร บุญมี (สุราษฏร์ธานี) 4.15.02 น, ทองแดง พิชญาพร ทิพย์เกสร (เชียงใหม่) 4.16.02 น. ,13-20 ปีชาย ทอง ธนากร เงยไชย (ศรีษะเกษ) 3.14.95 น. เงิน สราวุฒิ เกิดสิน (ชุมพร) 3.17.25 น. ทองแดง นราวิชญ์ สายสุข (ศรีษะเกษ) 3.20.47 น, 

ผลการชิงชัยกีฬาประเภทอื่นๆ มีดังนี้ ฮอกกี้ ทีมหญิง นครนายก ชนะ นราธิวาส 4-2 , ฮอกกี้ทีมหญิงในร่ม ชลบุรี ชนะ นครนายก 2-1, ฮอกี้กี้ชาย นครนายก ชนะ นราธิวาส 4-1, ฮอกกี้ชายในร่ม บุรีรัมย์ ชนะ นครนายก 2-0 

วู้ดบอลนับจำนวนเกทหญิง ทอง  บุญญิสา แป้นศิริ (ชัยนาท) ชนะ พัชรินทร์ อุดททิพย์ ( ลำพูน) 4-3, บุคคลชาย ทอง ชลวิทย์ สกุลหรัง ( สงขลา) ชนะ รุ่งโรจน์ จิตตพงษ์ (สงขลา2)3-2 , วู้ดบอลนับจำนวนการตีชาย ทอง ปัญญา อินหนาม (หนองคาย)  ,เงิน เมธัส บุญทองคง (สุราษฏร์ธานี)  ทองแดง พลวัฒน์ วิชัยพันธ์พักตร์ (กาญจนบุรี) , บุคคลหญิง มนัญชยา ศรีประเสริฐ (กาญจนบุรี) เงิน วสุนนท์ รัตนวงศ์บุญมี (ขอนแก่น) ทองแดง กฤษณา แก้วพิศดาร (กทม.)

คริกเก็ตทีมหญิง ทอง จันทบุรี ชนะ เชียงใหม่ 61-60, ทีมชาย ทอง จันทบุรี ชนะ เชียงใหม่ 86-84 
ชักกะเย่อทีมชาย 8 คน ทอง ฉะเชิงเทรา ชนะ สุพรรณบุรี 3-0, ทีมหญิง ทอง นครปฐม ชยะ กรุงเทพ 3-0 
เปตองทีมชาย ทอง สิงห์บุรี ชนะ สุพรรณบุรี 13-3 คะแนน , ทีมหญิง ทอง พิจิตร ชนะ กรุงเทพ 13-7 คะแนน
- Advertisements -
RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments