Tuesday, August 16, 2022
Tuesday, August 16, 2022
Homeกีฬาอื่นๆ"คามิน"นักสเก็ตจิ๋วราชบุรีโชว์พริ้วคว้าทองศึกพัทลุงเกมส์

“คามิน”นักสเก็ตจิ๋วราชบุรีโชว์พริ้วคว้าทองศึกพัทลุงเกมส์

คามิน อินสว่าง นักสเก็ตตัวน้อยจากราชบุรี ออกลีลาบนล้อได้อย่างไหลลื่นสามารถคว้าเหรียญทอง สเก็ตฟรีสไตล์ คลาสิค สลาลอม รุ่น 8-12 ปี ในการแข่งขัน กีฬาเยาวชนแห่งชาติ "พัทลุงเกมส์" ได้สำเร็จ

การแข่งขัน กีฬาเยาวชนแห่งชาติครั้งที่ 37 “พัทลุงเกมส์” เมื่อวันที่ 5 ส.ค.ที่ผ่านมามีการชิงชัย 75 เหรียญทอง เอ็กซ์ตรีม ที่วิทยาลัยเทคนิคพัทลุง ชิง 11 ทอง ในประเภทฟรีสไตส์ คลาสสิก สลาลอม อายุ 8-12 ปีชาย คามิน อินสว่าง นักสเก็ตจิ๋วจากจังหวัดราชบุรี งัดไม้เด็ดโชว์การเล่นสเก็ตประกอบเพลงโดยต้องวิ่งประกอบเพลงและต้องไม่เตะกรวยออกจากจุด ซึ่ง คามิน ทำได้อย่างสวยงาม คว้าเหรียญทองมาครอง ส่วนที่ 2 กรภัทร พินทอง (ตราด) ทองแดง ณัญภูมินทร์ อารีย์ (กาญจนบุรี)

ฟรีสไตล์ คลาสสิก สลาลอม 8-12 ปีหญิง ทอง วัลยณัฐ ชกิจพาพิพัฒน์ ( ชลบุรี) เงิน พรรรณ พร มานะพิทักษ์พงษ์ ทองแดง ธนยาวี สงวนแสงชัยกุล ( สมุทรสาคร) , รุ่นอายุ 12-20 ปีหญิง ทอง ณัฐนัดดา ปสุตนาวิน ( ตราด) เงิน ศิรินทร์ทิพย์ รักอักษร ( สมุทรสาคร) ทองแดง นิตย์รดี กลายสุวรรณ (สงขลา)

อินไลน์สเก็ต 1000 ม. อายุ 8-12 ปีหญิง ทอง กุลรดา สวนแย้ม ( สมุทปราการ) 1.48.40 น. เงิน อัญชิษา สมนึก ( สุราษฏร์ธานี) 1.48.59 น. ทองแดง ดนิตา ตั้งเจริญพรกุล (ตราด) 1.49.02 น. ชาย ทอง ธร จินาพงศ์ ( สมุปราการ) 1.52.82 น. เงิน กิตตินันท์ สมนึก ( สุราษฏร์ธานี)1.52.83 น,ทองแดง เตชิต เกศวพิทักษ์ ( นนทบุรี) 1.53.02 น.

รุ่นอายุ 13-20 ปีหญิง ทอง พลอยปภัส นาคสวัสดิ์ (สุราษฎร์ธานี) 1.52.59 น. เงิน ไอรดา ลิม (บุรีรัมย์) 1.52.87 น. ทองแดง อาร์นัสชา มุกดาสวัสดิ์ (เชียงใหม่) 1.53.02 น. บุคคลชาย ทอง สุทธิกานต์ พั่วคู่ (สุราษฏร์ธานี) 1.43.58 น. เงิน อภิรักษ์ รักษาพันธุ์ ( นนทบุรี) 1.43.76 น.ทองแดง ปวริศ โนชัย ( เชียงใหม่) 1.43.79 น.

สเก็ตบอร์ด ลอง โอไลน์ ชาย ทอง ธนากร ว๊อดโควสกี้ (ชลบุรี) เงิน สุภัทรดิส ถาวรสุ (นครราชสีมา) ,ทองแดง อาบัส กาซา (ยะลา)

“ชวกร”ซิวทองที่ 3 ยิงปืน

ยิงปืนแข่งที่สนามยิงปืนการกีฬาแห่งประเทศไทย หัวหมาก ประเภท ปืนสั้น 25 เมตร บุคคลชาย โดยเป็นการขับเคี่ยวกันระหว่าง 2 นักแม่นเป้าทีมชาติไทย ชวกร ตรีนิภากร ดีกรีเหรียญองแดงซีเกมส์ ครั้งที่ 31 แชมป์ปืนสั้นเวิร์ล ซีรีย์ ที่อินโดนีเซีย กับ ราม คำแหง แชมป์กีฬาแห่งชาติศรีสะเกษ

โดยการแข่งขันจะยิงทั้งหมด 60 นัดและปรากฏว่า ชวกร ที่คว้าไปก่อนหน้านี้แล้ว 2 ทองให้กรุงเทพ ยังเล็งแม่นทำคะแนนได้ 573 คะแนน คว้าเหรียญทองที่ 3 ให้กับตัวเอง ส่วนเหรียญเงินตกเป็นของ วรากร ฆ้องกลาง (ระนอง) 569 คะแนน และ รามคำแหง จากฉะเชิงเทรา คว้าเหรียญทองแดงมาครอง ยิงได้ 566 คะแนน

ฉลาม-เงือก กทม.ครองเจ้าสระ

ว่ายน้ำที่สระว่ายน้ำโรงเรียนพัทลุงวันสุดท้ายชิง 7 ทอง ปรากฏว่า”ฉลาม-เงือก” กรุงเทพมหานครกวาดเพิ่มอีก 5 เหรียญทองครองเจ้าสระ”พัทลุงเกมส์” มี 18 ทอง 18 เงิน 14 ทองแดง อันดับ 2 เป็นของ สมุทรสาคร 6 ทอง 2 เงิน และอันดับ 3 นนทบุรี 3 ทอง 3 เงิน 4 ทองแดง

ส่วนผลการแข่งขันวันสุดท้ายมีดังนี้ ฟรีสไตส์ 50 ม.หญิง ทอง ชิติพันธ์ สะเดา ( กทม..) 27.3 วิ, เงิน ณุศณี จันทร์แดง (กทม.) 27.45 วิ, ทองแดง ชญาภา ป้าสุวรรณ์ (สมุทรสาคร) 27.70 วิ, กบ 50 ม.ชาย ทอง รัชสิญจน์ มหามงคล (กทม.)28.91 ทำลายสถิติกีฬาแห่งชาติของ จิรภัทร ริมประนาม ที่ทำไว้ในการแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 45 จังหวัดสงขลา ปี 2560 , เงิน อังกฤษ ทองขันธ์ (เชียงใหม่) 29.07 วิ, ทองแดง สุรสิทธิ์ ทองแดง (พังงา) 29.60 วิ

ฟรีสไตส์ 400 ม.หญิง ทอง ฐิติรัตน์ เจริญทรัพย์ (นนทบุรี) 43.32.16 น.เงิน ณัฐวรา บวรสุขเสรี ( กทม.) 4.37.76 น. ทองแดง อัณศยา ฉายแม้น (ปทุมธานี)4.42.45 น. ฟรีสไตส์ 1500 ม. ชาย ทอง พสสรรษ กันตาคม (กทม.) 16.36.00 น. เงิน ธนกฤต อ่อนชุ่ม ( กทม.) 16.44.49 น. ทองแดง ณัฐนันท์ ฟองฝั้น ( เชียงใหม่) 16.58.03 น. เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง ทอง ชนิตรา รอดสม (ปทุมธานี) 2.25.39 น, เงิน ฉัตรพิชชา รัตนารมย์ (กทม.) 2.26.02 น. ทองแดง พลอย ลีลายนะ (ประจวบคีรีขันธ์) 2.27.05 น. ผลัดผสม 4×100 ม.หญิง ทอง กรุงเทพ 4.24.60 น.เงิน ปทุมธานี 4.35.31 น. ทองแดง ชลบุรี 4.36.24 น.

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments