โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ผลการแข่งขัน

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล รอบแรก

    - ออสเตรเลีย แพ้ ญี่ปุ่น 1-8 
    - อิตาลี แพ้ สหรัฐอเมริกา 0-2
    - เม็กซิโก แพ้ แคนาดา 0-4  

  • 14:30
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบแรก

    - กลุ่มอี : สหราชอาณาจักร ชนะ ชิลี 2-0

    - กลุ่มเอฟ : จีน แพ้ บราซิล 0-5

    - กลุ่มจี :  สวีเดน ชนะ สหรัฐอเมริกา 3-0 

    - กลุ่มอี :  ญี่ปุ่น เสมอ แคนาดา 1-1

    - กลุ่มเอฟ : แซมเบีย แพ้ เนเธอร์แลนด์ 3-10

    - กลุ่มจี : ออสเตรเลีย ชนะ  นิวซีแลนด์ 2-1

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล รอบแรก ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

    - สหรัฐอเมริกา ชนะ แคนาดา 1-0
    - เม็กซิโก แพ้ ญี่ปุ่น 2-3
    - อิตาลี แพ้ ออสเตรเลีย 0-1

  • 14:30
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก

    - กลุ่มซี : อียิปต์ เสมอ สเปน 0-0 

    -  กลุ่มเอ : เม็กซิโก ชนะ ฝรั่งเศส 4-1 

    -  กลุ่มบี : นิวซีแลนด์ ชนะ เกาหลีใต้ 1-0 

    - กลุ่มดี : ไอวอรี่ โคสต์ ชนะ ซาอุดีอาระเบีย 2-1 

    - กลุ่มซี : อาร์เจนตินา แพ้ ออสเตรเลีย 0-2 

    -  กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น ชนะ แอฟริกาใต้ 1-0 

    -  กลุ่มบี : ฮอนดูรัส แพ้ โรมาเนีย 0-1 

    - กลุ่มดี : บราซิล ชนะ เยอรมนี  4-2 

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:30
  • เรือพาย
  • เรือพาย เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

    - เรือกรรเชียง ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก

    นักกีฬาที่ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ
    ฮีต 1
    1.เคติล บอร์ช (นอร์เวย) 6.57.46 นาที
    2.เบนเดกุซ ปีเตอร์วารี-โมลนาร์ (ฮังการี) 7.04.42 นาที
    3.ลูก้า เวร์เธียน เฟร์ไรร่า (บราซิล) 7.05.00 นาที

    ฮีต 2
    1.สเตฟานอส ตูสคอส (กรีซ) 6.59.49 นาที
    2.จอร์แดน ปาร์รี่ (นิวซีแลนด์) 7.04.45 นาที
    3.อัลวาโร่ ตอร์เรส มาซิอัส (เปรู) 7.07.92 นาที

    ฮีต 3
    1.ซเวรี่ นีลเซ่น (เดนมาร์ก) 7.02.88 นาที 
    2.อัลแบร์โต้ เมาโร เกนนาโร่ (อิตาลี) 7.06.87 นาที 
    3.วลาดิสลาฟ ยาคอฟเลฟ (คาซัคสถาน) 7.10.08 นาที 

    ฮีต 4 
    1.เทรวอร์ โจนส์ (แคนาดา) 7.04.12 นาที 
    2.มินดูกัส กริสโคนิส (ลิทัวเนีย) 7.05.88 นาที 
    3.โอนัต คาซาคลี (ตุรกี) 7.20.11 นาที 

    ฮีต 5
    1.ดาเมียร์ มาร์ติน (โครเอเชีย) 7.09.17 นาที 
    2.อเล็กซานเดอร์ ยาซอฟคิน (ROC) 7.14.95 นาที 
    3.คริส นีวาเรซ (ฟิลิปปินส์) 7.22.97นาที 

    ฮีต 6
    1.โอลิเวอร์ ไซด์เลอร์ (เยอรมนี) 7.00.40 นาที 
    2.ริวตะ อาราคาวะ (ญี่ปุ่น) 7.02.79 นาที 
    3.อับเดลคาเล็ก เอลบาน่า (อียิปต์) 7.03.44 นาที 

    - เรือกรรเชียง หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก

    นักกีฬาที่ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ
    ฮีต 1
    1.คาร่า โคห์เลอร์ (สหรัฐฯ) 7.49.71 นาที
    2.ทัตเซียน่า คลิโมวิช (เบลารุส)) 7.04.42 นาที
    3.นาซานิน มาลาอี (อิหร่าน) 7.59.01 นาที

    ฮีต 2
    1.ซานิต้า ปัสปูเร่ (ไอร์แลนด์) 7.46.08 นาที
    2.เคเนีย เลชูก้า (เม็กซิดก) 7.54.21 นาที
    3.แอนนิต้า คีย์ริดู (กรีซ) 7.54.28 นาที

    ฮีต 3
    1.ฮันน่า พราคัตเซน (ROC) 7.48.74 นาที 
    2.หยาง เชียง (จีน) 7.53.14 นาที 
    3.เวโรนิก้า โตโต่ อาราน่า (เปอร์โตริโก) 8.11.57 นาที 

    ฮีต 4 
    1.วิคตอเรีย  ธอร์นลีย์ (สหราชอาณาจักร) 7.44.30 นาที 
    2.ยานเนียน เมลิน (สวิตเซอร์แลนด์) 7.47.20 นาที 
    3.โลวิซ่า คลาเอสสัน (สวีเดน) 7.58.41 นาที 

    ฮีต 5
    1.มักดาเลน่า ลอบนิก (ออสเตรีย) 7.37.91 นาที 
    2.คาร์ลิง ซีแมน (แคนาดา) 7.40.72 นาที 
    3.ไมกี้ เดียคมันน์ (นามิเบีย) 7.56.37 นาที 

    ฮีต 6
    1.เอ็มม่า ทวิกก์ (นิวซีแลนด์) 7.35.22 นาที 
    2.แอนนา ซาราห์ โซเฟีย ซูแวร์ (เนเธอร์แลนด์) 7.39.96 นาที 
    3.โยวาน่า อาร์ซิค (เซอร์เบีย) 7.46.74 นาที 

    - เรือกรรเชียง ชายคู่ รอบคัดเลือก

    นักกีฬาที่ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ
    ฮีต 1
    1.ฝรั่งเศส 6.10.45 นาที
    2.จีน 6.11.55 นาที
    3.ROC 6.16.09 นาที

    ฮีต 2
    1.โปแลนด์ 6.11.22 นาที
    2.สวิตเซอร์แลนด์ 6.11.24 นาที
    3.นิวซีแลนด์ 6.12.05 นาที

    ฮีต 3
    1.เนเธอร์แลนด์ 6.08.38 นาที (สถิติใหม่โอลิมปิก)
    2.สหราชอาณาจักร 6.12.80 นาที 
    3.โรมาเนีย 6.13.62 นาที 

    - เรือกรรเชียง หญิงคู่ รอบคัดเลือก

    นักกีฬาที่ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ
    ฮีต 1
    1.นิวซีแลนด์ 6.53.62 นาที
    2.สหรัฐ 6.55.65 นาที
    3.ฝรั่งเศส 6.57.83 นาที

    ฮีต 2
    1.โรมาเนีย 6.49.79 นาที
    2.แคนาดา 6.57.69 นาที
    3.อิตาลี 6.59.58 นาที

    ฮีต 3
    1.เนเธอร์แลนด์ 6.49.90 นาที
    2.ลิทัวเนีย 6.50.38 นาที 
    3.ออสเตรเลีย 6.53.30 นาที 

    - เรือกรรเชียง ทีมชาย รอบคัดเลือก

    ฮีต 1
    1.เนเธอร์แลนด์ 5.39.80 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    2.ออสเตรเลีย 5.41.54 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    3.สหราชอาณาจักร 5.42.01 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    4.จีน 5.43.44 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    5.ลิทัวเนีย 6.03.07 นาที (แข่งรอบแก้ตัว) 

    ฮีต 2
    1.โปแลนด์ 5.39.25 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    2.อิตาลี 5.39.28 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    3.เอสโตเนีย 5.47.12 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    4.นอร์เวย์ 5.49.02 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    5.เยอรมนี 5.50.11 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)

    - เรือกรรเชียง ทีมหญิง รอบคัดเลือก

    ฮีต 1
    1.เยอรมนี 6.18.22 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    2.เนเธอร์แลนด์ 6.19.36 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    3.สหราชอาณาจักร 6.20.80 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    4.นิวซีแลนด์ 6.25.23 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    5.สหรัฐฯ 6.34.36 (แข่งรอบแก้ตัว) 

    ฮีต 2
    1.จีน 6.14.32 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    2.โปแลนด์ 6.18.62 นาที (ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ)
    3.อิตาลี 6.20.45 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    4.ออสเตรเลีย 6.26.21 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)
    5.ฝรั่งเศส 6.33.64 นาที (แข่งรอบแก้ตัว)

  • 06:30
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 06.30 น.

    - ปืนยาว 10 เมตร หญิง
    - ปืนยาว 10 เมตร ชาย

  • 07:00
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น. AIS PLAY 

    - ประเภทบุคคลหญิง รอบจัดอันดับ

    1.อัน ซาน (เกาหลีใต้) 680 คะแนน (สถิติใหม่โอลิมปิก)
    2.จาง มินฮี (เกาหลีใต้) 677 คะแนน 
    3.คัง แชยัง (เกาหลีใต้) 675 คะแนน
    4.อเลฮานดร้า วาเลนเซีย (เม็กซิโก) 674 คะแนน
    5.แม็คเคนซี่ บราวน์ (สหรัฐฯ) 668

    - ประเภทบุคคลชาย รอบจัดอันดับ 
    1.คิม แจ ดุค (เกาหลีใต้) 688 คะแนน
    2.เบรดี้ เอลลิสัน (สหรัฐฯ) 682 คะแนน
    3.โอห์ จินเย็ค (เกาหลีใต้) 681 คะแนน
    4.คิม วูจิน (เกาหลีใต้) 680 คะแนน
    5.ฮิโรกิ มูโตะ (ญี่ปุ่น) 678 คะแนน

  • 07:30
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า รอบแรก เริ่มเวลา 07.30 น.

    - ศิลปะการบังคับม้า

  • 18:00
  • พิธีเปิดการแข่งขันโอลิมปิก2020
  • พิธีเปิดการแข่งขันโอลิมปิก2020 เริ่ม 18.00 น. ถ่ายทอดสด: True4U, NBT,Thai PBS,AIS PLAY

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:30
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร ชาย
    เหรียญทอง จาหวัด โฟรูกิ (อิหร่าน) 244.8 คะแนน(สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน ดาเมีย มิเค็ช (เซอร์เบีย) 237.9 คะแนน
    เหรียญทองแดง เว่ย เป็ง (จีน) 217.6 คะแนน

    ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง

    เหรียญทอง หยาง เซียน (จีน) 251.8 คะแนน
    เหรียญเงิน อนาสตาเซีย กาลาชิน่า (ROC) 251.1 คะแนน
    เหรียญทองแดง นีนา คริสเตียน (สวิตเซอร์แลนด์) 230.6 คะแนน
     

  • 06:30
  • เรือพาย
  • เรือพาย เริ่มเวลา 09.20 น. ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY

    - เรือกรรเชียงสองคนชาย พายคู่ รุ่น ไลท์เวท ฮีต1

     ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย อันดับที่ 6 ทำเวลา 7.07.05 นาที

  • 07:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
    - ซี เวอเฟ (ฝรั่งเศส) แพ้ เหงียน ฮุย ลินห์ (เวียดนาม) 0-2 เกม (11-21,11-21)
    - อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) ชนะ มาฮอร์ ชาห์ซาด (ปากีสถาน) 2-0 เกม (21-3,21-8)
    - บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ (ไทย) ชนะ มาเซียส ดาเนียลา (เปรู) 2-0 เกม (21-4,21-9)
    - ไต้ จื่ออิง (ไชนีสไทเป) ชนะ ซาบรีน่า จาเกวสท์ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เกม (21-7,21-13)

    ประเภทชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม 
    - อึ้ง กาลอง อังกุส (ฮ่องกง) ชนะ ลีโน มูนอซ (เม็กซิโก) 2-0 เกม (21-9,21-10)
    - โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย) ชนะ อารัม มาห์มูด (อาร์โอซี) 2-0 เกม (21-8,21-14)
    - ไซ ปราณีต (อินเดีย) แพ้ มิช่า ซิลเบอร์แมน (อิสราเอล) 0-2 เกม (17-21,15-21)

    ประเภทหญิงคู่ รอบแบ่งกลุ่ม    
    - เกรเซีย โพลี่ / อาพริลยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ โจว เมย์ ควัน / ลี เมิง เยียน (มาเลเซีย) 2-0 เกม (21-14,21-17)
    - ตู้ เยี่ย / หลี่ หยินฮุ้ย (จีน) ชนะ ไมเกนท์ ฟลูเออร์การ์ด / ซาร่า ไทเกเซน (เดนมาร์ก) 2-0 เกม (21-13,21-15)
    - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) แพ้ เฉิน ชิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) 0-2 เกม (6-21,10-21)
    - คิม โซยอง / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) ชนะ กาเบรียล่า / สเตฟานี่ สโตเอว่า (บัลแกเรีย) 2-1 เกม (21-23,21-12,23-21)

    ประเภทชายคู่ รอบแบ่งกลุ่ม    
    - หลี่ จุนฮุ้ย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) ชนะ ฟิลลิป ชิว / ไรอัล ชิว (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เกม (21-9,21-17)
    - มาร์คัส เฟอร์นัลดี้ กิเดียน / เควิน ซันจายา ซูคามัลโจ (อินโดนีเซีย) ชนะ เบน เลน / ฌอน เวอร์ดี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม (21-15,21-11)
    - หลี่ หยาง / หวัง ชิหลิน (ไชนีสไทเป) แพ้ ซาวิไซราท ซานกิเร็ดดี้ / ชีราท เช็ตตี้ (อินเดีย) 1-2 เกม (16-21,21-16,25-27)
    - คิม แอสทรู๊ป / อันเดรส ราสมุสเซ่น (เดนมาร์ก) ชนะ วลาดิเมีย อีวานอฟ / อีวาน โซโซนอฟ (อาร์โอซี) 2-0 เกม (21-13,21-18)

    ประเภทคู่ผสม รอบแบ่งกลุ่ม
    - ยูตะ วาตานาเบ้ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) ชนะ มัตติอัส คริสเตนเซ่น / อเล็กซานดร้า โบเจ้ (เดนมาร์ก) 2-1 เกม (20-22,21-11,21-15)
    - มาร์คัส เอลลิส / ลอเรน สมิธ (สหราชอาณาจักร) ชนะ ทอม กีร์เกล / เดลฟีน เดอรูร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เกม (21-18,21-17)
    - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเชียง (จีน) ชนะ อดัม ฮาเทล / โดฮา ฮานี่ (อียิปต์) 2-0 เกม (21-15,21-10)
    - โซว ซอนแจ / แช ยูจุง (เกาหลีใต้) ชนะ โรบิน ทาเบลลิ่ง / เซเรน่า เพียค (เนเธอร์แลน) 2-1 เกม (16-21,21-15,21-11)
    - ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ เดว่า อ๊อตตาเวียนติ (อินโดนีเซีย) ชนะ ไซม่อน วิงลุง / กรอนย่า ซอเมอร์วิลล์ (ออสเตรเลีย) 2-1 เกม (20-22,21-17,21-13)
    - หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) ชนะ มาร์ค แลมฟรุต / อิซซาเบล เฮิร์ตทริก (เยอรมัน) 2-0 เกม (24-22,21-17)
    -  เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ โจชัว ฮัลเบิร์ต-ยู / โจเซฟิน หวู (แคนาดา) 2-0 เกม 21-13,21-6 

  • 07:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง 

    เหรียญทอง ซุน ยี่เหวิน (จีน)

    เหรียญเงิน แอนนา มาเรีย โปเปคู (โรมาเรีย)

    เหรียญทองแดง แคททรีน่า เฮอร์ทิส (เอสโตเนีย) 

    - ประเภทเซเบอร์ บุคคลชาย

    เหรียญทอง อาโรน ซิลากยี (ฮังการี) 

    เหรียญเงิน   ลุยจิ ซามาเล (อิตาลี) 

    เหรียญทองแดง คิม จุนวาน (เกาหลีใต้) 

  • 07:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY, Thai PBS

    - ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก :  อรวรรณ พาระนัง ชนะ เมลานี ดิอาซ (เปอร์โตริโก) 4-0 เกม (13-11,11-6,11-8,11-7)

    - ยาน่า นอชโคว่ (อารฺโอซี) ชนะ ปรีติกา ปาวาร์ด (ฝรั่งเศส) 4-2 เกม (12-10,6-11,3-11,11-7,11-9,11-9)

    - ราเชล โมเร็ต (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ยามาดา เจสสิก้า (บราซิล) 4-2 เกม  (11-6,6-11,11-4,7-11,11-6,14-12)

    - นาตาเลีย ปาร์ติกา (โปแลนด์) ชนะ มิเชล บรอมลีย์ (ออสเตรเลีย) 4-0 เกม  (11-3,11-5,11-7,11-7)

    - มานิกา บาธา (อินเดีย) ชนะ ฮู ทิน ทิน (สหราชอาณาจักร) 4-0 เกม (11-7,11-10,11-6,11-9)

     

  • 07:00
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก 
    - รุ่น 49 กก. หญิง
    เหรียญทอง ฮู จื้อฮวย (จีน) น้ำหนักรวม 210 กก.
    เหรียญเงิน มิราไบ ชานู ไซคม (อินเดีย) น้ำหนักรวม 202 กก.
    เหรียญทองแดง วินดี้ แคนตีก้า ไอซาห์ (อินโดนีเซีย) น้ำหนักรวม 194 กก.

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. .


    ประเภททีมชาย 
    กลุ่มเอ
    - นอร์เวย์ ชนะ บราซิล 27-24
    -  ฝรั่งเศส ชนะ อาร์เจนตินา 33-27
    - เยอรมัน แพ้ สเปน 27-28

    กลุ่มบี
    - สวีเดน ชนะ บาห์เรน 32-21
    - โปรตุเกส แพ้ อียิปต์ 31-37
    - เดนมาร์ก ชนะ ญี่ปุ่น 47-30

  • 07:30
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. 

    ประเภททีมผสม

    เหรียญทอง อัน ซาน / คิม แจ ด็อก (เกาหลีใต้)
    เหรียญเงิน กาเบรียล่า / สตีฟ ไวเลอร์ (เนเธอร์แลนด์)
    เหรียญทองแดง อเลฮานดรา วาเลนเซีย / หลุยส์ อัลวาเรซ (เม็กซิโก)

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมชาย 
    สายเอ
    - ญี่ปุ่น แพ้ ออสเตรเลีย 3-5
    - นิวซีแลนด์ แพ้ อินเดีย 2-3
    - อาร์เจนตินา เสมอ สเปน 1-1

     

    สายบี
    - เนเธอร์แลนด์ แพ้ เบลเยียม 2-3

    - สหราชอาณาจักร ชนะ แอฟริกาใต้ 3-1 

    - แคนาดา แพ้ เยอรมนี 1-7

     

    ทีมหญิง 

    กลุ่ม เอ 

    เนเธอร์แลนด์ ชนะ อินเดีย 5-1

    ไอร์แลนด์ ชนะ แอฟริกาใต้ 2-0  

  • 08:00
  • เทควันโด
  • เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด : GMM25, AISPLAY

    09.38 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย : พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ ชนะ อาบิแชค เซมเบิร์ก (อิสราเอล) 29-5
    10.48 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย : รามณรงค์  เสวกวิหารี ชนะ ซาฟวาน คาร์ลิล (ออสเตรเลีย) 23-7
    12.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ : พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ ชนะ ธิ คิม ทูเย็น (เวียดนาม) 20-11
    13.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ : รามณรงค์  เสวกวิหารี แพ้ วิโต้ เดลลากุยล่า (อิตาลี) 17-37
    14.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ : พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ ชนะ มิยู ยามาดะ (ญี่ปุ่น) 34-12
    14.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ            
    17.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบแก้ตัว
    17.45 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบแก้ตัว : รามณรงค์  เสวกวิหารี แพ้  โอมาร์ ซาลิม (ฮังการี) 22-43 
    18.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบชิงเหรียญทองแดง
    18.45 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง

    รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด : JKN18, AISPLAY

     รุ่น 49 กก. หญิง

    เหรียญทอง : พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ (ไทย)
    เหรียญเงิน :
    อาเดรียน่า เซเรโซ่ อิเกลเซีย (สเปน)
    เหรียญทองแดง : มิคาอิล อาร์ตาโมนอฟ (อิสราเอล), ทิจิน่า บ็อกดาโนวิช (เซอร์เบีย)

    รุ่น 58 กก. ชาย 

    เหรียญทอง : วีโต้ เดลลากีลา (อิตาลี)
    เหรียญเงิน : คาลิล โมฮาเหม็ด เจนดูบี (ตูนิเซีย)
    เหรียญทองแดง : อบิสแฮก เซมเบิร์ก (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ), จาง จุน (เกาหลีใต้)

  • 08:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - ออสเตรเลีย แพ้ แคนาดา 1-7
    - สหรัฐอเมริกา ชนะ เม็กซิโก 2-0
    - ญี่ปุ่น ชนะ อิตาลี 5-0

  • 08:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

    ทีมหญิง 
    สายเอ
    - ซาราห์ ปาวาน / เมลิสซา ฮูมานา-แปร์เดส (แคนาดา) ชนะ คาเทีย สตั้ม / ไรท์ซา สคูน (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต (21-16,21-14 )

    -อานุค เวอร์เก้-เดเปร / โจอานา ไฮดริค (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ จูเลีย ซูเด้ / คาร่า บอร์เกอร์ (เยอรมนี) 2-1 เซต 21-8 ,21-23,15-6 

    สายซี
    - อกาธ่า เบดนาร์คซุค / เอดอวร์ดา ซานโตส ลิสโบว์ (บราซิล) ชนะ อนา กัลเลย์ / เฟอร์นานดา เปเรย์ร่า (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต (21-19,21-11)

    -  เฮเธอร์ แบนสลี่ย์ / แบรนดี้ วิลเคอสัน (แคนาดา) แพ้ หวัง ฟาน / เซีย ซินยี่ (จีน) 2-1 เซต 21-18,15-21,11-15

    สายเอฟ
    -  มิกิ อิชิอิ / เมกุมิ มุราคามิ (ญี่ปุ่น) ชนะบาย บาร์โบรา เฮอร์มานโนวา / มาร์เกต้า สลูโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 

    - แทนจา ฮูร์เบอร์ลี่ / นิน่า เบทชาร์ท (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ลอร่า ลุดวิด / มาร์กาเรตต้า โคซัค (เยอรมนี)  2-1 เซต (23-25,22-20,16-14) 

    ทีมชาย 
    สายดี
    - อลิสัน เชรุตติ / อัลวาโร โมไรส์ ฟิลโฮ (บราซิล) ชนะ นิโคลัส กาโปกรอสโซ่ / จูเลี่ยน อมาโด อาซาด (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต (21-16,21-17)

    - อเล็กซานเดอร์ บรูเวอร์ /โรเบิร์ต มีอูฟเซ่น (เนเธอร์แลนด์) ชนะ ฟิล ดัลเฮาส์เซอร์ / นิค ลูเซน่า (สหรัฐ) 2-0 เซต 21-18,21-18 

  • 08:15
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล 3x3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมหญิง
    - อาร์โอซี ชนะ ญี่ปุ่น 21-18
    - จีน ชนะ โรมาเนีย 21-10
    - อาร์โอซี ชนะ จีน 19-9
    - โรมาเนีย แพ้ ญี่ปุ่น 8-20
    - อิตาลี ชนะ มองโกเลีย 15-14
    -สหรัฐอเมริกา ชนะ ฝรั่งเศส 17-10
    - มองโกเลีย แพ้ สหรัฐอเมริกา 9-21
    - ฝรั่งเศส ชนะ อิตาลี 19-16

    ทีมชาย
    - โปแลนด์ แพ้ ลัตเวีย 14-21
    - จีน แพ้ เซอร์เบีย 12-22  
    - อาร์โอซี ชนะ จีน 21-13
    - เซอร์เบีย ชนะ เนเธอร์แลนด์ 16-15
    - ลัตเวีย แพ้ เบลเยียม 20-21
    - ญี่ปุ่น แพ้ โปแลนด์  19-20
    - เนเธอร์แลนด์ ชนะ อาร์โอซี 18-15
    - เบลเยียม แพ้ ญี่ปุ่น 16-18

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

    รุ่น 48 กก. หญิง 
    เหรียญทอง ดิสเทรีย คราสนิกี (โคโซโว)
    เหรียญเงิน ฟุนะ โทนากิ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญทองแดง ดาเรีย บิโลดิด (ยูเครน), อูรันเซทเซก มุงค์บัต (มองโกเลีย)

    รุ่น 60 กก. ชาย 
    เหรียญทอง นาโอฮิสะ ทาคาโตะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน หยาง ยุง-เหว่ย (ไต้หวัน)
    เหรียญทองแดง เยลดอส สเมตอฟ (คาซัคสถาน), ลูก้า แมคไฮด์เซ (ฝรั่งเศส)

  • 09:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY, JKN18

    ประเภทถนน บุคคลชาย 

    เหรียญทอง ริชาร์ด คาราพาซ (เอกวาดอร์) 6:05:26 ชม.

    เหรียญเงิน  วูต์ ฟาน เอิร์ต (เบลเยียม) 6:06:33 ชม.

    เหรียญทองแดง ทาเดจ โปกาชาร์ (สโลวีเนีย) 6:06:33 ชม.

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

    - เวลเตอร์เวต รุ่น 64-69 กก. หญิง ใบสน มณีก้อน ชนะ ดอลกาโซว่า ซาดัต (รัสเซีย) 4-1 คะแนน

    - เฟเธอร์เวต รุ่น 52-57 กก. ชาย ฉัตรชัยเดชา บุตรดี  ชนะ แมค กริล ปีเตอร์ (สหราชอาณาจักร) 5-0 คะแนน 

     

  • 14:30
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

    - กลุ่มอี : ชิลี แพ้ แคนาดา 1-2
    - กลุ่มเอฟ : จีน เสมอ แซมเบีย 4-4
    - กลุ่มจี : สวีเดน ชนะ ออสเตรเลีย 4-2
    - กลุ่มอี : ญี่ปุ่น แพ้ สหราชอาณาจักร 0-1 
    - กลุ่มเอฟ : เนเธอร์แลนด์ เสมอ บราซิล 3-3 
    - กลุ่มจี : นิวซีแลนด์ แพ้ สหรัฐอเมริกา 1-6 

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY , True4U

    ประเภทหญิงคู่ รอบแบ่งกลุ่ม

    - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ แพ้ คิม โซยอง /คอง ฮียอง (เกาหลีใต้) 0-2 เกม (19-21,22-24)

    - ยูกิ ฟูกูชิมะ กับ ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ เชา เหม่ยกวน กับ ลี เหม็งหยวน  (มาเลเซีย) 2-1 เกม (17-21,21-15,21-8) 

    ประเภทคู่ผสม รอบแบ่งกลุ่ม

    เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ ทอม กิคเคล / เดลฟิน เดลรูร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เกม (21-9,21-15) 

    - แช ยูจุง กับ โซว ซอนแจ (เกาหลีใต้) ชนะ อัดฮัม เอลกามัล กับ โดฮา ฮานี่ (อียิปต์) 2-0 เกม (21-7,21-3)

    - ยูตะ วาตานาเบ้ กับ อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น ) ชนะ ไซม่อน วิง เลียง กับ กรอนย่า ซอเมอร์วิลล์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เกม (21-7,21-15) 

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม

    รัชนก อินทนนท์ ชนะ ลอรา ซาโรซี่ (ฮังการี) 2-0 เกม (21-5,21-10)

    - จาง ไบเหวิน (สหรัฐ) ชนะ มาเรีย อัลตินา (ยูเครน) 2-0 เกม (21-12,21-7)

    ประเภทชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม

    กันตภณ หวังเจริญ ชนะ ไค เชเฟอร์ (เยอรมัน) 2-0 เกม (21-13,21-15)

    -  เคนโตะ โมโมตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ธิโมนี่ย์ แลม (สหรัฐฯ) 2-0 เกม (21-12,21-9)

    ประเภทชายคู่ รอบแบ่งกลุ่ม 

    หลี่ จุนฮุ้ย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) ชนะ มาร์ค แลมฟรุต / อิซซาเบล เฮิร์ททริก (เยอรมนี) 2-0 เกม (21-14,21-13)
     

  • 07:00
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U

    ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง รอบคัดเลือก (8อันดับแรกเข้ารอบชิง)
    1.เจียง เหรินซิน (จีน) 587 คะแนน 
    2.แอนนา โครากากิ (กรีซ) กรีซ 585 คะแนน
    3.วิตาลิน่า บาตซาราชคิน่า (ROC) 582 คะแนน
    4.หลิน ยู่เหมย (จีน) 579 คะแนน
    5.มาธิลเด้ ลามอลลี่ (ฝรั่งเศส) 578 คะแนน
    6.อันโตอาเนก้า คอสตาดิโนว่า (บัลแกเรีย) 578 คะแนน
    7.โอเลน่า คอสเตวิช (ยูเครน) 577 คะแนน
    8.เซลิน่า โกเบร์วีลล์ (ฝรั่งเศส) 577 คะแนน

    22.ธันยพร พฤกษากร (ไทย) 570 คะแนน
    39.ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ (ไทย) 560  คะแนน

    - ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง  วิทาลิน่า บัทซาราชคิน่า (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 240.3 คะแนน (สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน อันโตอาเนก้า คอสตาดิโนว่า (บัลแกเรีย) 239.4 คะแนน
    เหรียญทองแดง เจียง เหรินซิน (จีน) 218.0 คะแนน

    - ยิงเป้าบิน สกีตหญิง รอบคัดเลือก วันแรก

    อันดับที่ 5 อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข 72 คะแนน

    อันดับที่ 13 สุธิยา จิวเฉลิมมิตร 70 คะแนน

    - ปืนยาวอัดลม 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง แชเนอร์ วิลเลี่ยม (สหรัฐฯ) 251.6 คะแนน
    เหรียญเงิน เซิง หลี่ห่าว (จีน) 250.9 คะแนน
    เหรียญทองแดง หยาง ฮ่าวหราน (จีน) 229.4 คะแนน

  • 07:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

    - ประเภทฟอยล์ บุคคลหญิง 
    เหรียญทอง : ลี ไคเฟอร์ (สหรัฐฯ)
    เหรียญเงิน : อินนา เดริกลาโซว่า (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
    เหรียญทองแดง : ลาริซ่า โคโรเบย์นิโคว่า (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)

    - ประเภทเอเป้ บุคคลชาย
    เหรียญทอง : โรแม็ง กานโนน (ฝรั่งเศส)
    เหรียญเงิน : เจิร์จลี ซิโคลซี (ฮังการี)
    เหรียญทองแดง : อิกอร์ เรอิซลิน (ยูเครน)

  • 07:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

    ทีมหญิง กลุ่มบี 
    - รอส เอพิล /อลิกซ์ คลิเนแมน (สหรัฐ) ชนะ ซู เฉิน กับ หวัง ซินซิน (จีน) 2-0 เซต (21-17,21-19)
    -แซนเน่ ไคเซอร์ / มาเดเลน เม็พเพลิงก์ (เนเธอร์แลนด์) แพ้ ลิเลียน่า เฟอร์นานเดซ / เอลซ่า บาเกริโซ่ (สเปน) 1-2 เซต (21-19,18-21,14-16)

    ทีมชาย กลุ่มเอฟ  
    - ยูซูเกะ อิชิจิมะ กับ คัคซูฮิโระ ชิราโตริ (ญี่ปุ่น) แพ้ บาร์โตสซ์ โลเซียค / ปิโอเตอร์ คานตอร์ (โปแลนด์) 0-2 เซต (15-21,14-21) 
    -จูเลียส โทร์ / คลีเมนส์ วิคเลอร์ (เยอรมนี) แพ้ เปาโล นิโคไล กับ ดานิเอเล่ ลุโป (อิตาลี) 1-2 เซต 21-19,19-21,13-15

    ทีมชาย กลุ่มอี 
    -เกอร์เซกอร์ซ ฟิยาเล็ค / มิชาล บริล (โปแลนด์) ชนะ  โมฮาเหม็ด อาบริชา / ซูเฮียร์ เอลกราอูลี่ (โมร็อคโก)  2-0 เซต (21-17,21-11) 
    - ออสการ์ บรูโน่ / อีแวนโด จูเนียร์ กอนคัวเวซ (บราซิล) ชนะ มาร์โก กริมัลต์ / เอสเตบัน กริมัลต์ ฟุชเทอร์ (ชิลี) 2-1 เซต (21-15,16-21,15-12) 

    ทีมหญิง กลุ่มอี 
    -นาเดซดา มาโครกูโซวา / สเวตลานา โคโลมีนา (อารืโอซี) ชนะ สวเตลาน่า เมเนแก็ตติ (อิตาลี) 2-0 เซต (21-18,21-15) 
    - มาเรียเฟ อาร์ตาโช เดล โซลาร์ / ทาลีคา แคลนซี่ย์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ลิเดียนนี่  เบนิเตซ / ไลลา คอนซูเอโล มาร์ติเนซ (คิวบา) 2-0 เซต (21-15,21-14)

  • 07:00
  • เรือพาย
  • เรือพาย เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY

    - เรือกรรเชียงสองคนชาย พายคู่ รุ่น ไลท์เวท รอบแก้ตัว 
    1.ยูเครน 6.36.28 นาที
    2.แคนาดา 6.36.79 นาที
    3.อุรุกวัย 6.36.87 นาที
    4.โปรตุเกส 6.36.95 นาที (เข้าสู่รอบไฟนอลซี ชิงอันดับ13-18)
    5.ชิลี 6.48.22 นาที (เข้าสู่รอบไฟนอลซี ชิงอันดับ13-18)
    6.ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย 7.20.50 นาที (เข้าสู่รอบไฟนอลซี ชิงอันดับ13-18)

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

    ทีมหญิง
    กลุ่มเอ
    - เนเธอร์แลนด์ ชนะ ญี่ปุ่น 32-21
    - มอนเตเนโกร ชนะ แองโกลา 33-22
    - นอร์เวย์ ชนะ เกาหลีใต้ 39-27

    กลุ่มบี
    - อาร์โอซี เสมอ บราซิล 24-24
    - สเปน แพ้ สวีเดน 24-31
    - -ฮังการี แพ้ ฝรั่งเศส 29-30

  • 07:30
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ประเภททีมหญิง 
    เหรียญทอง อัน ซาน, จาง มินฮี, คัง แจยัง (เกาหลีใต้)
    เหรียญเงิน สเวตลานา กอมโบเอวา, เอเลนา โอซีโปว่า, กซีเนีย เปโรว่า (อาร์โอซี)
    เหรียญทองแดง มิเชลล์ คร็อพเพิน, ชาร์ลีน ชวาร์ซ, ลิซ่า อันรูห์ (เยอรมัน)

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ รอบแรก เริ่มเวลา 07.30 น.

    ทีมหญิง
    - สหราชอาณาจักร แพ้ เยอรมัน 1-2
    - ญี่ปุ่น แพ้ จีน 3-4
    - ออสเตรเลีย ชนะ สเปน 3-1
    - นิวซีแลนด์ ชนะ อาร์เจนตินา 3-0

    ทีมชาย
    - อินเดีย แพ้ ออสเตรเลีย 1-7
    - สเปน แพ้ นิวซีแลนด์ 3-4
    - ญี่ปุ่น แพ้ อาร์เจนตินา 1-2
    - แอฟริกาใต้ แพ้ เนเธอร์แลนด์ 3-5 

  • 07:30
  • เทนนิส
  • เทนนิส รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น.

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก  
    - แอชห์ลี่ย์ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย) แพ้ ซาร่า ซอร์ริเบส ตอร์โม่ (สเปน) 4-6,3-6
    - คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก) ชนะ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) 6-1,6-3
    - จาง ใสใส (จีน) แพ้ นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น) 1-6,4-6
    - อารีน่า ซาบาเลนก้า (เบลารุส) ชนะ แม็กดา ลิเนตต์ (โปแลนด์) 6-2,6-1
    - ลอร่า ซีเกมุนด์ (เยอรมนี) แพ้ เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน) 3-6,7-5,4-6

    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
    - อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 6-1,6-3 
    - แม็ค พูร์เซล (ออสเตรเลีย) ชนะ เฟลิกซ์ โอเช่ร์-อัลยาสซิม (แคนาดา) 6-4,7-6
    - ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี) แพ้ สเตฟานอส ซิสซิปาส (กรีซ) 3-6,6-3,3-6
    - เค นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) ชนะ อังเดร รูเบลฟ (ROC) 6-3,6-4

  • 08:00
  • เทควันโด
  • เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U / รอบชิง : PPTV, AISPLAY

    - รุ่น 57 กก. หญิง 
    เหรียญทอง : อนาสตาซิยา โซโลติก (สหรัฐฯ)
    เหรียญเงิน : ทาเตียนา มินิน่า (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
    เหรียญทองแดง : โล เชีย-หลิง (ไต้หวัน), ฮาติซ คูบรา อิลกัน (ตุรกี)

    - รุ่น 68 กก. ชาย
    เหรียญทอง : อุลัคเบค ราชิตอฟ (อุซเบกิสถาน)
    เหรียญเงิน  : แบรดลีย์ ซินเดน (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง : ฮาคาน เร็คเบอร์ (ตุรกี), จ้าว ซ่วย (จีน)

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล 3x3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

    ทีมหญิง
    - ญี่ปุ่น ชนะ มองโกเลีย 19-10
    - โรมาเนีย แพ้ อิตาลี 14-22
    - มองโกเลีย แพ้ อาร์โอซี 5-21
    - จีน ชนะ อิตาลี 22-13
    - โรมาเนีย แพ้ สหรัฐฯ 11-22
    - ญี่ปุ่น ชนะ ฝรั่งเศส 19-15
    - จีน ชนะ ฝรั่งเศส 21-18
    - อาร์โอซี แพ้ สหรัฐฯ 16-20

    ทีมชาย
    - อาร์โอซี แพ้ เบลเยียม 16-21
    - โปแลนด์ แพ้ เซอร์เบีย 12-15
    - จีน แพ้ ลัตเวีย 17-18
    - เซอร์เบีย ชนะ เบลเยียม 21-14
    - อาร์โอเซี แพ้ โปแลนด์ 16-21
    - ญี่ปุ่น แพ้ เนเธอร์แลนด์ 20-21
    - เนเธอร์แลนด์ ชนะ จีน 21-18
    - ลัตเวีย ชนะ ญี่ปุ่น 21-18

  • 08:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.

    ทีมหญิง
    - อาร์โอซี แพ้ อิตาลี 0-3 เซต (23-25,19-25,14-25)
    - สหรัฐฯ ชนะ อาร์เจนตินา 3-0 เซต (25-20,25-19,25-20)
    - เซอร์เบีย ชนะ โดมินิกัน 3-0 เซต (25-18,25-12,25-20)
    - จีน แพ้ ตุรกี 0-3 เซต (21-25,14-25,14-25 )
    - ญี่ปุ่น ชนะ เคนยา 3-0 เซต (25-15,25-11,25-23)
    - บราซิล ชนะ เกาหลีใต้ 3-0 เซต (25-10,25-22,25-19)

  • 08:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟต์บอล รอบแรก 

    - ออสเตรเลีย แพ้ สหรัฐฯ 1-2
    - แคนาดา แพ้ ญี่ปุ่น 0-1
    - อิตาลี แพ้ เม็กซิโก 0-5

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

    - ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

    อรวรรณ พาระนัง ชนะ ฮาน่า มาเตโลว่า (สาธรณรัฐเช็ก) 4-2 เซต (9-11,11-5,11-6,9-11,11-8,11-8)

    สุธาสินี เสวตรบุตร ชนะ มาเรีย พัวลิน่า เวก้า (ชิลี) 4-0 เซต (11-5,11-4,11-3,11-3)

  • 08:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น.

    ทีมชาย
    กลุ่มเอ
    - แอฟริกาใต้ แพ้ อิตาลี 2-21
    - ฮังการี แพ้ กรีซ 9-10
    - สหรัฐฯ ชนะ ญี่ปุ่น 15-13

    กลุ่มบี
    - ออสเตรเลีย แพ้ มอนเตเนโกร 10-15
    - เซอร์เบีย แพ้ สเปน 12-13
    - คอสตาริกา ชนะ คาซัคสถาน 23-7

  • 08:15
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบแรก

    ทีมชาย กลุ่ม เอ

    - อิหร่าน แพ้ สาธารณรัฐเช็ก 78-84

    - ฝรั่งเศส ชนะ สหรัฐอเมริกา 83-76

    ทีมชาย กลุ่ม บี
    - เยอรมนี แพ้ อิตาลี 82-92
    - ออสเตรเลีย ชนะ ไนจีเรีย 84-67

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT รอบชิง: PPTVHD, AISPLAY

    - เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย

    เหรียญทอง เชส คาลิสซ์ (สหรัฐฯ)
    เหรียญเงิน เจย์ ลิเธอร์แลนด์ (สหรัฐฯ)
    เหรียญทองแดง เบรนดอน สมิธ (ออสเตรเลีย)

    - เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง

    เหรียญทอง ยูอิ โอฮาชิ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน เอ็มมา เวยานต์ (สหรัฐฯ)
    เหรียญทองแดง ฮาลี่ ฟลิคคิงเกอร์ (สหรัฐฯ)

    - ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย

    เหรียญทอง อาห์เหม็ด ฮาฟนาอุย (ตูนีเซีย)
    เหรียญเงิน แจ็ค แม็คเลาจห์ลิน (ออสเตรเลีย)
    เหรียญทองแดง เคียเรน สมิธ (สหรัฐฯ)

    - ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 เมตรหญิง

    เหรียญทอง ออสเตรเลีย
    เหรียญเงิน แคนาดา
    เหรียญทองแดง สหรัฐอเมริกา

  • 09:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U, PPTV HD

    ประเภทถนน บุคคลหญิง 
    เหรียญทอง : อันนา คีเซนโฮเฟอร์ (ออสเตรีย) 3.52.45 ชม.
    เหรียญเงิน : อันเนอมีค ฟอน เฟลอเต็น (เนเธอร์แลนด์) 3.54.00 ชม.
    เหรียญทองแดง : เอลิซ่า ลองโก้ (อิตาลี) 3.54.14 ชม.
    * จุฑาทิพย์ มณีพันธ์ (ไทย) ไม่ติดอันดับ

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง

    - รุ่น 52 กก. หญิง
    เหรียญทอง : อูตา อาเบะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : อามันดีน บูชาร์ (ฝรั่งเศส)
    เหรียญทองแดง : โอเดตเต จูฟฟริดา (อิตาลี), เชลซี ไจล์ส (สหราชอาณาจักร)
    * กชกร วรสีหะ (ไทย) แพ้ ซูมิยะ อิราอุย (โมร็อกโก) รอบ 32 คน

    - รุ่น 66 กก. ชาย
    เหรียญทอง : ฮิฟูมิ อาเบะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : วาจฮา มาร์กเวลัชวิลลี่ (จอร์เจีย)
    เหรียญทองแดง : อัน บาอุล (เกาหลีใต้), ดาเนี่ยล คาร์กนิน (บราซิล)

     

     

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTVHD

    รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง

    จุฑามาศ จิตรพงศ์  ชนะคะแนน รูเมซ่า บูอาลัม (แอลจีเรีย) 5-0

  • 09:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.50 น. 

    - รุ่น 61 กก. ชาย
    เหรียญทอง : หลี่ ฟาบิน (จีน) น้ำหนักรวม 313 กก.
    เหรียญเงิน : เอโก ยูลี อีราวัน (อินโดนีเซีย) น้ำหนักรวม 302 กก.
    เหรียญทองแดง : อิกอร์ ซอน (คาซัคสถาน) น้ำหนักรวม 294 กก.

    - รุ่น 67 กก. ชาย
    เหรียญทอง : เฉิน หลีจุน (จีน) น้ำหนักรวม 332 กก.
    เหรียญเงิน : ลุยส์ ฮาเวียร์ มอสเคอร่า โรซาโน่ (โคลอมเบีย) น้ำหนักรวม 331 กก.
    เหรียญทองแดง : มีร์โก ซานนี่ (อิตาลี) น้ำหนักรวม 322 กก.

  • 10:05
  • เรือใบ
  • วินเซิร์ฟ เริ่ม 10.05 น.

    - RS:X ชาย Race 1

    ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24 

    - RS:X หญิง Race 1

    กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 27

    ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 10

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
    - ประเภทสปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : ฉี ถิงเหมา, หวัง ฮัน (จีน) 326.40 คะแนน
    เหรียญเงิน : เจนนิเฟอร์ เอเบล, เมลิสซ่า ชิตรินี-โบลู (แคนาดา) 300.78 คะแนน
    เหรียญทองแดง : เลน่า เฮนท์เชล, ติน่า พันเซล (เยอรมัน) 284.97 คะแนน

  • 13:00
  • สเกตบอร์ด
  • สเก็ตบอร์ด ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.

    ประเภทสตรีท ชาย ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

    เหรียญทอง ยูโตะ โฮริโกเมะ (ญี่ปุ่น) 37.18 คะแนน
    เหรียญเงิน เคลวิน โฮฟเฟลอร์ (บราซิล) 36.15 คะแนน
    เหรียญทองแดง แจ็คเกอร์ อีตัน (สหรัฐฯ) 35.35 คะแนน

  • 14:30
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชายโอลิมปิก 2020 รอบแรก

    - กลุ่มซี : อียิปต์ แพ้ อาร์เจนตินา 0-1
    - กลุ่มเอ : ฝรั่งเศส ชนะ แอฟริกาใต้ 4-3
    - กลุ่มบี : นิวซีแลนด์ แพ้ ฮอนดูรัส 2-3
    - กลุ่มดี : บราซิล เสมอ ไอวอรี่ โคสต์ 0-0
    - กลุ่มซี : ออสเตรเลีย แพ้ สเปน 0-1
    - กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น ชนะ เม็กซิโก 2-1
    - กลุ่มบี : โรมาเนีย แพ้ เกาหลีใต้ 0-4
    - กลุ่มดี : ซาอุดีอาระเบีย แพ้ เยอรมนี 2-3

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 04:30
  • ไตรกีฬา
  • ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง

    - บุคคลชาย
    เหรียญทอง : คริสเตียน บลูมเมนเฟลท์ (นอร์เวย์)
    เหรียญเงิน : อเล็กซ์ ยี (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง : เฮย์เดน วิลเด (นิวซีแลนด์)

  • 06:30
  • สเกตบอร์ด
  • สเกตบอร์ต ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น.

    - สตรีท หญิง

    เหรียญทอง โมมิจิ นิชิยะ (ญี่ปุ่น) 15.26 คะแนน
    เหรียญเงิน เรย์ซ่า ลีล (บราซิล) 14.64 คะแนน
    เหรียญทองแดง ฟูนะ นากายาม่า (ญี่ปุ่น) 14.49 คะแนน

  • 06:45
  • ยิงเป้าบิน
  • ยิงเป้าบิน ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด JKN18,AIS PLAY

    - สกีตหญิง
    07.00 รอบคัดเลือก วันที่2  

    อันดับ 1 เว่ย เหมิง (จีน) 124 คะแนน
    อันดับ 2 ดิอาน่า บาร์โคซี่ (อิตาลี) 123 คะแนน
    อันดับ 3 อิงลิช แอมเบอร์ (สหรัฐฯ) 121 คะแนน
    อันดับ 4 อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข (ไทย) 120+6 คะแนน
    อันดับ 5 นาดีน เม็สเซอร์ชมิท (เยอรมัน) 120+5 คะแนน
    อันดับ 6 นาตาลี วิโนกราโดว่า (อาร์โอซี) 120+1 คะแนน
    อันดับ 11 สุธิยา จิวเฉลิมมิตร (ไทย) 118 คะแนน *ไม่ผ่านเข้ารอบ


    12.50 น. รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง อิงลิช แอมเบอร์ (สหรัฐฯ) 56 คะแนน
    เหรียญเงิน ดิอาน่า บาร์โคซี่ (อิตาลี) 55 คะแนน
    เหรียญทองแดง เว่ย เหมิง (จีน) 46 คะแนน
    * อันดับ 4 อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข (ไทย) 36 คะแนน

     

    - สกีตชาย
    13.50 น. รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง วินเซนต์ แฮนค็อก (สหรัฐอเมริกา) 59 คะแนน * สถิติโอลิมปิก  
    เหรียญเงิน เจสเปอร์ ฮานเซ่น (เดนมาร์ก) 55 คะแนน  
    เหรียญทองแดง อับดุลลาห์ อัลราชิดี (คูเวต) 46 คะแนน 

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่ม 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมชาย กลุ่ม เอ
    - บราซิล แพ้ ฝรั่งเศส 29-34
    - อาร์เจนติน่า แพ้ เยอรมนี 25-33
    - สเปน ชนะ นอร์เวย์ 28-27

    ทีมชาย กลุ่ม บี
    - อียิปต์ แพ้ เดนมาร์ก 27-32
    - บาห์เรน แพ้ โปรตุเกส 25-26 
    -  ญี่ปุ่น แพ้ สวีเดน 26-28 

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่ม 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมชาย กลุ่ม เอ
    - อิหร่าน ชนะ เวเนซูเอล่า 3-0 เซต (25-17,25-20,25-18)
    - โปแลนด์ ชนะ อิตาลี 3-0 เซต (25-20,26-24,25-20)
    -. ญี่ปุ่น ชนะ แคนาดา 3-1 เซต 23-25,25-23,25-23,25-20)

    ทีมชาย กลุ่ม บี
    - สหรัฐ แพ้ ทีมนักกีฬาโอลิมปิกอิสระ 1-3 เซต (23-25,25-27,25-21,23-25)
    - ฝรั่งเศส ชนะ ตูนิเซีย 3-0 เซต (25-21,25-11,25-21)
    -  บราซิล ชนะ อาร์เจนตินา 3-2 เซต (19-25,21-25,25-16,25-21,16-14)

  • 07:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

    - เซเบอร์ บุคคลหญิง
    เหรียญทอง โซเฟีย ปอซด์เนียโคว่า (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
    เหรียญเงิน โซฟิยา เวลิคาย่า (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
    เหรียญทองแดง มานง บรูเนตต์ (ฝรั่งเศส)

    - ฟอยด์ บุคคลชาย
    เหรียญทอง เฉิ่ง กา หลง (ฮ่องกง)
    เหรียญเงิน ดาเนียเล การอซโซ่ (อิตาลี)
    เหรียญทองแดง อเล็กซานเดอร์ โชเพนิตช์ (สาธารณรัฐเช็ก)

  • 07:30
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.

    - ประเภททีมชาย

    เหรียญทอง คิม แจ ด็อก / คิม วู จิน / โอ จินฮยอก (เกาหลีใต้)
    เหรียญเงิน เหว่ย ชุน-เฮง / ถัง จื้อ-ฉุน / เติ้ง ยู-เจิ้ง (ไต้หวัน)
    เหรียญทองแดง ทากาฮารุ ฟูรูคาวะ / ยูกิ คาวาตะ/ ฮิโรกิ มูโตะ (ญี่ปุ่น)

  • 08:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.  ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY, JKN18

    ประเภทคู่ผสม 

    - ปราวีน จอร์แดน / อ๊อคตาเวียนติ (อินโดนีเซีย) แพ้ ยูตะ วาตานาเบะ / เอริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 0-2 เกม (13-21,10-21)
    - โรบิน ทาเบลลิ่ง / เซเรน่า พีค (เนเธอร์แลนด์) ชนะ อัดฮัม เอลกามัล / โดฮา ฮานี่ (อียิปต์) 2-0 เกม (21-9,21-4)
    - ถัง ชุนมาน / ไถ้ หยิงซื่อ (ฮ่องกง) ชนะ มาร์ค แลมฟรุต / อิซซาเบล เฮิร์ททริก (เยอรมัน) 2-1 เกม (22-20,20-22,21-16)
    - เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) แพ้ มาร์คัส เอลลิส / ลอว์เรน สมิธ (สหราชอาณาจักร) 0-2 เกม (12-21,19-21)
    - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเชียง (จีน) ชนะ โซว ซอนแจ / แช ยูจุง (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-14,21-17)
    - ทอม กีเซล / เดลฟิน เดอรูร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ โจชัว ยู / โจเซฟิน หวู (แคนาดา) 2-0 เกม (21-12,21-13)

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง เริ่ม 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
    - อรวรรณ พาระนัง แพ้ คาซูมิ อิชิกาว่า (ญี่ปุ่น) 2-4 เซต (5-11,11-5,4-11,11-6,4-11,8-11)
    สุธาสินี เสวตรบุตร ชนะ เอลิซาเบธ ซามาร่า (โรมาเนีย) 4-1 เซต (11-7,11-6,4-11,11-8,11-2)

    ประเภทคู่ผสม 
    เหรียญทอง จุน มิซูทานิ / มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน ซู ซิน / หลิว ฉี เหวิน (จีน)
    เหรียญทองแดง หลิน หยุน หรู / เจิ้ง อี๋ จิ้ง (ไต้หวัน)

  • 08:00
  • เทควันโด
  • เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

    - รุ่น 80 กก. ชาย
    เหรียญทอง มักซิม ครัมซอฟ (ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
    เหรียญเงิน ซาเลห์ อัล-ชาราบาตี (จอร์แดน)
    เหรียญทองแดง โทนี่ คานาเอ็ต (โครเอเชีย), ซีฟ อีซซา (อียิปต์)

    - รุ่น 67 กก. หญิง
    เหรียญทอง มาเตอา เยลิช (โครเอเชีย)
    เหรียญเงิน ลอเรน วิลเลี่ยมส์ (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง รูท บักบี (ไอวอรี่โคสต์), เฮดาย่า วาห์บา (อียิปต์)

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด GMM25,AIS PLAY

    08.30 น. ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง

    เหรียญทอง มาร์กาเร็ต แม็คเนล (แคนาดา)
    เหรียญเงิน จาง ยู่เฟย (จีน)
    เหรียญทองแดง เอ็มม่า แม็คคอน (ออสเตรเลีย)


    09.12 น. กบ 100 เมตร ชาย

    เหรียญทอง อดัม แพตี้ (สหราชอาณาจักร) 
    เหรียญเงิน อาร์โน แคมมินก้า (เนเธอร์แลนด์)
    เหรียญทองแดง นิโคโล่ มาร์ติเนนคิ (อิตาลี)


    09.20 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง

    เหรียญทอง อาเรียเน่ ติทมุส (ออสเตรเลีย) 
    เหรียญเงิน แคทลีน เลเดคกี้ (สหรัฐอเมริกา) 
    เหรียญทองแดง หลี่ ปิงเจี๋ย (จีน)


    10.05 น. ฟรีสไตล์ 4x100 เมตร ชาย

    เหรียญทอง สหรัฐอเมริกา
    เหรียญเงิน อิตาลี  
    เหรียญทองแดง ออสเตรเลีย


    17.16 น. ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก

    อันดับ 1 อามาน ไคล์ซี่ (ซีเรีย) 1.59.57 น.
    อันดับ 2 มาติน บัลซินี่ (อิหร่าน) 1.59.97 น.
    อันดับ 3 คีนัน โดลส์ (จาเมกา) 2.00.25 น.
    * อันดับ 4 นวพรรษ วงค์เจริญ (ไทย) 2.01.43 น.

  • 09:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส รอบสอง เริ่มเวลา 09.00 น.

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
    - วิคตอริย่า โกลูบิช (สวิตเซอร์แลนด์) แพ้ นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น,มือ2) 0-2 เซต (3-6,2-6)
    - อารีน่า ซาบาเลนก้า (เบลารุส,มือ3) แพ้ ดอนน่า เวซิช (โครเอเชีย) 1-2 เซต (4-6,6-3,6-7)
    - หวัง เชียง (จีน) แพ้ การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน,มือ7) 0-2 เซต (3-6,0-6)
    - เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ9) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต (6-2,6-4)
    - อัจล่า โทมลาโนวิช (ออสเตรเลีย) แพ้ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ4) 1-2 เซต (6-4,3-6,4-6)
    - คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก, มือ5) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) 2-1 เซต (6-3,6-7,6-1)
    - อีก้า สเวียเท็ค (โปแลนด์,มือ6) แพ้ เปาลา บาโดซ่า (สเปน) 0-2 เซต (3-6,6-7)

    ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
    - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) ชนะ แยน-เลนนาร์ด สตรัฟฟ์ (เยอรมนี) 2-0 เซต (6-4,6-3)
    - สุมิต นากาล (อินเดีย) แพ้ ดานิอิล เมดเวเดฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ2) 0-2 เซต (2-6,1-6)
    - ปาโบล บุสต้า การ์เรโน่ (สเปน,มือ6) ชนะ มาริน ซิลิช (โครเอเชีย) 2-1 เซต (5-7,6-4,6-4)
    - ฟาบิโอ ฟอญนินี่ (อิตาลี,มือ15) ชนะ อีกอร์ เกราซิมอฟ (เบลารุส) 2-0 เซต (6-4,7-6)
    - โดมินิค โคปเฟอร์ (เยอรมนี) ชนะ แม็กซ์ เพอร์เซลล์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต (6-3,6-0) 
    - จอห์น มิลล์แมน (ออสเตรเลีย) แพ้ อเลฆานโดร ดาวิโดวิช โฟคิน่า (สเปน,มือ16) 1-2 เซต (4-6,7-6,3-6)
    - นิโคลอซ บาซิลาชวิลี่ (จอร์เจีย) ชนะ ลอเรนโซ่ โซเนโก้ (อิตาลี) 2-1 เซต (6-4,3-6,6-4)

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

    - รุ่น 57 กก.หญิง
    เหรียญทอง นอร่า จาโคว่า (โคโซโว)
    เหรียญเงิน ซาราห์ ลิโอนี ซีซิก (ฝรั่งเศส)
    เหรียญทองแดง สึคาสะ โยชิดะ (ญี่ปุ่น), เจสสิก้า คลิมเคท (แคนาดา)

    - รุ่น 73 กก.ชาย
    เหรียญทอง โชเฮ โอโนะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน ลาช่า ชาฟดาตูอัชวิลี่ (จอร์เจีย)
    เหรียญทองแดง อัน ชางริม (เกาหลีใต้), เซนโดแชร์ ซอกบาทาร์ (มองโกเลีย)

  • 10:05
  • เรือใบ
  • เรือใบ ที่เอโนชิมะ ยอร์ช ฮาร์เบอร์ ถ่ายทอดสด AISPLAY, Thai PBS

    วินด์เซิร์ฟ
    10.05 น. RS:X หญิง รอบที่ 4-6

    - รอบที่ 4 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับ 17

    - รอบที่ 5 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับ 19

    - รอบที่ 6 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับ 14


    10.35 น. RS:X ชาย รอบที่ 4-6

    - RS:X ชาย รอบที่ 4 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับ 24

    - RS:X ชาย รอบที่ 5 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับ 26

    - RS:X ชาย รอบที่ 6 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับ 22 

     

    เรือใบ
    12.35 น. เลเซอร์ เรเดียล หญิง รอบที่ 3-4

    - รอบที่ 3 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับ 36

    - รอบที่ 4 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับ 32

  • 11:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.50 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - รุ่น 55 กก. หญิง
    เหรียญทอง ไฮดีลิน ดีแอซ (ฟิลิปปินส์) น้ำหนักรวม 224 กก.
    เหรียญเงิน เลี่ยว ชิวหยุน (จีน) น้ำหนักรวม 223 กก.
    เหรียญทองแดง ซูลฟิยา ชินชานโล (คาซัคสถาน) น้ำหนักรวม 213 กก.

  • 12:00
  • เรือแคนู
  • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - แคนูชาย

    เหรียญทอง เบนจามิน ซาฟเชค (สโลวาเกีย) 98.25 น.
    เหรียญเงิน ลูคัส โรฮัน (สาธารณรัฐเช็ก) 101.96 น.
    เหรียญทองแดง ซิเดริส ทาเซียดิส (เยอรมัน) 103.70 น.

  • 13:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - เสือภูเขา ครอสคันทรี

    เหรียญทอง ทอม พิดค็อก (สหราชอาณาจักร) 1.25.14 ชม.
    เหรียญเงิน มาธิอัส ฟลัคกิเกอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) 1.25.34 ชม.
    เหรียญทองแดง เดวิด วาเลโร (สเปน) 1.25.48 ชม.

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.

    - 10 เมตร ชาย

    เหรียญทอง ทอม เดลีย์ / แมตตี้ ลี (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญเงิน เฉา หยวน / เฉิน อ้ายเซิน (จีน)
    เหรียญทองแดง อเล็กซันดร์ บอนดาร์ / วิคเตอร์ มินิบาเอฟ (อาร์โอซี)

  • 17:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ยิมนาสติกศิลป์ ทีมชาย
    เหรียญทอง อาร์โอซี
    เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
    เหรียญทองแดง จีน

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 04:30
  • ไตรกีฬา
  • ไตรกีฬา บุคคลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 04.30 น.
    เหรียญทอง : ฟลอร่า ดุฟฟี่ (เบอร์มิวดา)
    เหรียญเงิน : จอร์เจีย เทย์ลอร์-บราวน์ (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง : เคที่ ซาเฟเรซ (สหรัฐฯ)

  • 07:00
  • รักบี้ 7 คน
  • รักบี้ 7 คน

    ทีมชาย กลุ่ม เอ
    - อาร์เจนตินา ชนะ เกาหลีใต้ 56-0
    - นิวซีแลนด์ ชนะ ออสเตรเลีย 14-12

    ทีมชาย กลุ่ม บี
    - แคนาดา ชนะ ญี่ปุ่น 36-12
    - ฟิจิ ชนะ สหราชอาณาจักร 33-7

    ทีมชาย กลุ่ม ซี
    - แอฟริกาใต้ ชนะ สหรัฐฯ 17-12
    - เคนย่า แพ้ ไอร์แลนด์ 7-12

    ทีมชาย ชิงอันดับ 9-12
    - ไอร์แลนด์ ชนะ เกาหลีใต้ 31-0
    - เคนย่า ชนะ ญี่ปุ่น 21-7

    ทีมชายรอบก่อนรองชนะเลิศ
    - นิวซีแลนด์ ชนะ แคนาดา 21-10
    - สหราชอาณาจักร ชนะ สหรัฐฯ 26-21
    - แอฟริกาใต้ แพ้ อาร์เจนตินา 14-19
    - ฟิจิ ชนะ ออสเตรเลีย 19-0

  • 07:00
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

    - ปืนสั้นอัดลม 10 ม. ทีมผสม
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญทองแดง : ยูเครน

    - ปืนยาวอัดลม 10 ม. ทีมผสม
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : สหรัฐฯ
    เหรียญทองแดง : นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก

    - ROC ชนะ อาร์เจนตินา 3-0 เซต (25-19,25-15,25-13)
    - จีน แพ้ สหรัฐอเมริกา 0-3 เซต (27-29,22-25,21-25)
    - ญี่ปุ่น แพ้ เซอร์เบีย 0-3 เซต (23-25,16-25,24-26)
    - อิตาลี ชนะ ตุรกี 3-1 เซต (25-22,23-25,25-20,25-15)
    - บราซิล ชนะ โดมินิกัน 3-2 เซต (22-25,25-17,25-13,23-25,15-12 )
    -  เกาหลีใต้ ชนะ เคนย่า 3-0 เซต (25-14,25-22,26-24)

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส รอบ16 คนสุดท้าย เริ่ม 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ประเภทหญิงเดี่ยว
    - สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) แพ้ มิมะ อิโต้ (ญี่ปุ่น) 0-4 เซต (7-11,6-11,9-11,7-11)

  • 08:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่ม ดี
    บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ (ไทย) ชนะ คริสติน คูบ้า (เอสโตเนีย) 2-0 เกม (21-16,21-12)

    - อัน เซยอง มือวางอันดับ 8 จากเกาหลีใต้ ชนะ ดอร์คาส อาโจเก้ อาเดโซคาน มือวางอันดับ 33 จากไนจีเรีย 21-3,21-6 

    ประเภทชายเดี่ยว 
    - ปาโบล อาเบียน (สเปน) ชนะ ราอูล มัสต์ (เอสโตเนีย) 2-0 เกม (21-7,21-11)
    - เซียร์เกย์ ซีแรนต์ (อาร์โอซี) ชนะ เกรเกลี่ เคราส์ (ฮังการี) 2-0 เกม (21-18,21-18)
    - ไค เชเฟอร์ (เยอรมนี)  ชนะ โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม (21-14, 21-11)

    ประเภทชายคู่ 
    - หลี่ จุนฮุ้ย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) ชนะ ทาเคชิ คามูระ / เคอิโกะ โซโนดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-14,21-16) 
    - ลี หยาง / หวัง ชิหลิน (ไต้หวัน) ชนะ กิลเดี้ยน มาร์คัส เฟอร์นัลดี้ / เคลวิน ซานจาย่า ซูคัลโมโจ (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม (21-18,15-21,21-17)
    - ซาวิตไรซาท แรงกี้เรดดี้ / ชีราท เช็ตตี้ (อินเดีย) ชนะ เบน เลน / ฌอน เวนดี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม (21-17,21-19)
    - โมฮาเหม็ด อัสซาน / เฮนดร้า เซทเทียวาน (อินโดนีเซีย) ชนะ ชอย โซกิว / โซว ซอนแจ (เกาหลีใต้) 2-1 เกม (21-12, 19-21, 21-18)

    -อารอน เชี๊ยะ / โซว วุยอิค (มาเลเซีย) ชนะ เจสัน แอนโทนี่ โจชัว / เนล ยากูระ (แคนาดา)  2-0 เกม (21-15,21-13)                                                                                        - ฮิโรยูกิ เอนโดั / ยูตะ วาตานาเบ้ (ญี่ปุ่น) ชนะ คิม แอสทรุ๊ป / อันเดรส ราสมุสเซ่น คู่มือวางอันดับ 10 จากเดนมาร์ก 2-0 เกม 21-14 ,21-12)
    -วลาดิเมียร์ อิวานอฟ / อิวาน โซโซนอฟ (อาร์โอซี)  ชนะ ก็อดวิน โอโลฟัว / อนูโอลูวาโป จูวอน โอเปโยรี่  (ไนจีเรีย) 2-0 เกม   21-8,21-10

    ประเภทหญิงคู่ 
    - เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ ยูกิ ฟูกูชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (24-22, 13-21, 21-8)
    - เชา เหม่ยกวน / ลี เหม็งหยวน คู่มือวางอันดับ / (มาเลเซีย) ชนะ โคลอี้ เบิร์ช / ลอว์เรน สมิธ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม (21-13,21-16) 
    - กรอนย่า ซอเมอร์วิลล์ / เซตยาน่า มาพาซ่า (ออสเตรเลีย) ชนะ ไมเค่น ฟลูการ์ด / ซาร่า ไทเกเซ่น (เดนมาร์ก) 2-1 เกม (21-19,13-21,21-12)
    - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) แพ้ กาเบรียล่า สโตเอว่า / สเตฟานี่ สโตเอว่า (บัลแกเรีย) 1-2 เกม (11-21,21-16,17-21)

    -  มายุ มัตสึโตโม / วากานะ นากาฮาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ เชอร์รีล ไซเน่น /  เซเรน่า เพียค คู่มือวางอันดับ 12 (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เกม  (24-22,21-15)

    - ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) ชนะ ดู้ เยี่ย / หลี่ หลินฮุ้ย (จีน) 2-0 เกม (21-19, 21-12)

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม

    ทีมหญิง กลุ่ม บี
    - ญี่ปุ่น ชนะ ฝรั่งเศส 74-70
    - ไนจีเรีย แพ้ สหรัฐ 72-81

    ทีมหญิง กุล่ม ซี
    - ออสเตรเลีย แพ้ เบลเยียม 70-85
    - เปอร์โตริโก แพ้ จีน 55-97

  • 08:00
  • เทควันโด
  • เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - รุ่น 67 กก. หญิง
    เหรียญทอง มิลิก้า มานดิช (เซอร์เบีย)
    เหรียญเงิน ดาบิน ลี (เกาหลีใต้)
    เหรียญทองแดง อัลเทีย ลอริน (ฝรั่งเศส), บียองก้า วอล์กเดน (สหราชอาณาจักร)

    - รุ่นเกิน 80 กก. ชาย
    เหรียญทอง
    วลาดิสลาฟ ลาริน (ROC)
    เหรียญเงิน เดยัน จอร์จีฟสกี้ (มาซิโดเนีย)
    เหรียญทองแดง ดอน อิน เคียว (เกาหลีใต้), ราฟาเอล อัลบา (คิวบา)

  • 08:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ รอบแรก

    ทีมชาย กลุ่ม เอ
    - แอฟริกาใต้ แพ้ สหรัฐฯ 3-20
    - อิตาลี เสมอ กรีซ 6-6
    - ญี่ปุ่น แพ้ ฮังการี 11-16

    ทีมชาย กลุ่ม บี
    - มอนเตเนโกร แพ้ สเปน 6-8
    - คาซัคสถาน แพ้ เซอร์เบีย 5-19
    - ออสเตรเลีย ชนะ โครเอเชีย 11-8 

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ฟรีสไตล์ 200 เมตร  ชาย

    เหรียญทอง : ทอม ดีน (สหราชอาณาจักร) 1.44.22 นาที
    เหรียญเงิน : ดันแคน สกอตต์ (สหราชอาณาจักร) 1.44.26 นาที
    เหรียญทองแดง : เฟร์นานโด เชฟเฟอร์ (บราซิล) 1.44.66 นาที

    - กรรเชียง 100 เมตร หญิง

    เหรียญทอง : เคย์ลี แม็คคีโอว์น (ออสเตรเลีย) 57.47 วิ. (สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน : คีย์ลี มาสเซ่ (แคนาดา) 57.72 วิ.
    เหรียญทองแดง : เรแกน สมิธ (สหรัฐฯ) 58.05 วิ.

    - กรรเชียง 100 เมตร ชาย

    เหรียญทอง : เยฟเกนี่ รีคอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 51.98 วิ. (สถิติยุโรป)
    เหรียญเงิน : คลีเมนท์ โคเลนส์นิคอฟ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 52.00 วิ.
    เหรียญทองแดง : ไรอัน เมอร์ฟี่ (สหรัฐฯ) 52.19 วิ.

    - ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง

    เหรียญทอง ลีเดีย จาค็อบ (สหรัฐอเมริกา) 1.04.95 นาที 
    เหรียญเงิน ทัตยาน่า ชอนมาเกอร์ (แอฟริกาใต้) 1.05.22 นาที
    เหรียญทองแดง ลิลลี่ คิง (สหรัฐอเมริกา) 1.05.54 นาที

  • 09:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส เริ่มเวลา 09.00 น.

    ชายเดี่ยว รอบสอง- ฟรานเซส เตียโฟ (สหรัฐฯ) แพ้ สเตฟานอส ซิตปิซาส (กรีซ,มือ3) 0-2 เซต (3-6,4-6)
    - ฟรานเซส เตียโฟ (สหรัฐฯ) แพ้ สเตฟานอส ซิตปิซาส (กรีซ,มือ3) 0-2 เซต (3-6,4-6)
    - เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) ชนะ มาร์กอส กิรอน (สหรัฐฯ) 2-1 เซต  (6-7,6-3,6-1)
    - ดิเอโก้ ชวาร์ตซมัน (อาร์เจนตินา,มือ8) ชนะ โทมัส มาชัค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต (6-4,7-5)
    - เลียม เบราดี้ (สหราชอาณาจักร) ชนะ ฮูเบิร์ต ฮูร์คัชซ์ (โปแลนด์,มือ7) 2-1 เซต (5-7,3-6,6-3)
    - เจมส์ ดัคเวิร์ธ (ออสเตรเลีย) แพ้ คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) 0-2 เซต (5-7,1-6)
    - อัสลาน คาราตเซฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ11) แพ้ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 1-2 เซต (5-7,6-4,3-6)
    - อูโก้ ฮุมแบร์ต (ฝรั่งเศส) ชนะ มิโอเมียร์ เค็ชมาโนวิช (เซอร์เบีย) 2-1 เซต (4-6,7-6,7-5)

    หญิงเดี่ยว รอบสาม- มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ นาโอมิ โอซากะ (มือ2, ญี่ปุ่น) 2-0 เซต (6-1,6-4)
    - มาเรีย ซัคคารี่ (กรีซ) แพ้ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ4) 1-2 เซต (7-5,3-6,4-6)
    - เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน) ชนะ ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) 2-0 เซต (7-6,6-4)
    - เบลินดา เบนซิช (สวิตเซอร์แลนด์,มือ9) ชนะ บาร์โบร่า เครจ์ซิโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ8) 2-1 เซต (1-6,6-2,6-3)
    -  คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ5)  ชนะ 2-0 เซต (6-4,6-2)
    - ซาร่า ซอร์ริเบส ตอร์โม่ (สเปน) แพ้ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 0-2 เซต (1-6,3-6)
    - เปาล่า บาโดซ่า (สเปน) ชนะ นาเดีย โพโดรอสก้า (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต (6-2,6-3)
    - อลิสัน ฟาน เอาต์ฟางค์ (เบลเยียม) แพ้  การ์บีเญ่ มูกูรูซ่า (สเปน) 0-2 เซต (4-6,1-6)

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    รุ่นไลท์เวต 57-60 กก.หญิง รอบแรก
    11.39 น. สุดาพร สีสอนดี (ไทย) ชนะคะแนน มาเรีย โฆเซ่ ปาลาซิออส เอสปิโนซ่า (เอกวาดอร์) 5-0

    รุ่นเวลเตอร์เวต รุ่น 64-69 กก. รอบ16 คน 
    18.27 น. ใบสน มณีก้อน (ไทย) แพ้คะแนน กู ฮง (จีน) 0-5

      

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - รุ่น 63 กก. หญิง
    เหรียญทอง คลาริซ อักเบกเนนู (ฝรั่งเศส)
    เหรียญเงิน ทีน่า ทริสเทนแจ็ค (สโลวีเนีย)
    เหรียญทองแดง มาเรีย เซนตรากกิโอ (อิตาลี), แคทเธอรีน บิวเชมิน-พินาร์ด (แคนาดา)

    - รุ่น 81 กก. ชาย
    เหรียญทอง ทากาโนริ นางาเสะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน ซาอิด โมลลาอี (มองโกเลีย)
    เหรียญทองแดง ชามิล บอร์ชัชวิลี่ (ออสเตรีย), แมตเทียส แคสเซ่ (เบลเยียม)

  • 09:25
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.25 น.

    - เอเป้ ทีมหญิง
    เหรียญทอง เอสโตเนีย
    เหรียญเงิน เกาหลีใต้
    เหรียญทองแดง อิตาลี

  • 09:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.50 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - รุ่น 59 กก. หญิง
    เหรียญทอง กั๊วะ ชิง-ชุน (ไต้หวัน) น้ำหนักรวม 236 กก.
    เหรียญเงิน โพลิน่า กูร์เยว่า (เติร์กเมนิสถาน) น้ำหนักรวม 217 กก.
    เหรียญทองแดง มิกิโกะ อันโดะ (ญี่ปุ่น) น้ำหนักรวม 214 กก.

    - รุ่น 64 กก. หญิง 
    เหรียญทอง เมาเดอ ชาร์รอน (แคนาดา) น้ำหนักรวม 236 กก.
    เหรียญเงิน จอร์เจีย บอร์ดีญอน (อิตาลี) น้ำหนักรวม 232 กก.
    เหรียญทองแดง เฉิน เหวิน-ฮุย (ไต้หวัน) น้ำหนักรวม 230 กก.

     

  • 10:05
  • เรือใบ
  • เรือใบ เริ่มเวลา 10.05 น.

    ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง  

    - รอบที่ 5 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 38
    - รอบที่ 6 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 37 มีแต้มเสีย 164 คะแนน

  • 11:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ชิงทองแดง : เม็กซิโก แพ้ แคนาดา 2-3
    - ชิงเหรียญทอง : ญี่ปุ่น ชนะ สหรัฐ 2-0 
    เหรียญทอง ญี่ปุ่น
    เหรียญเงิน สหรัฐฯ
    เหรียญทองแดง แคนาดา

  • 11:30
  • บาสเกตบอล3X3
  • บาสเกตบอล 3x3 เริ่มเวลา 11.30 น. 

    รอบแรก
    ทีมหญิง

    - สหรัฐฯ แพ้ ญี่ปุ่น 18-20
    - จีน ชนะ มองโกเลีย 21-9
    - ฝรั่งเศส ชนะ โรมาเนีย 22-12
    - อาร์โอซี ชนะ อิตาลี 17-9

    ทีมชาย
    - เบลเยียม ชนะ โปแลนด์ 16-14
    - จีน แพ้ ญี่ปุ่น 16-21
    - เซอร์เบีย ชนะ อาร์โอซี 21-10
    - ลัตเวีย ชนะ เนเธอร์แลนด์ 22-18

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ทีมหญิง 

    - จีน ชนะ อิตาลี 19-13 
    - ญี่ปุ่น แพ้ ฝรั่งเศส 14-16

    ทีมชาย
    - เนเธอร์แลนด์ แพ้ อาร์โอซี 19-21 
    - ลัตเวีย  ชนะ  ญี่ปุ่น 21-18

  • 12:00
  • เรือแคนู
  • เรือแคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.

    14.15 น. คายัค หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง ริคาร์ดา ฟังค์ (เยอรมัน) 
    เหรียญเงิน มายาเลน โชร์โรท (สเปน) 
    เหรียญทองแดง เจสสิก้า ฟ็อกซ์ (ออสเตรเลีย)

  • 13:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.

    - เสือภูเขา ครอส-คันทรี หญิง
    เหรียญทอง โยลันดา เนฟฟ์ (สวิตเซอร์แลนด์) 1.15.46 ชม.
    เหรียญเงิน ซิน่า ไฟร (สวิตเซอร์แลนด์) 1.16.57 ชม.
    เหรียญทองแดง ลินดา อินเดอร์แกนด์ (สวิตเซอร์แลนด์) 1.17.05 ชม.

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - 10 เมตร หญิง
    เหรียญทอง เฉิน หยู่ฉี / จาง เจียฉี (จีน) 363.78 คะแนน
    เหรียญเงิน เจสซิก้า พาร์ราตโต้ / เดลานี่ย์ สเนลล์ (สหรัฐ) 310.80 คะแนน
    เหรียญทองแดง กาเบรียล่า อากุนเดซ / อเลฮานดร้า โอรอซโก้ ลอซ่า (เม็กซิโก) 299.16 คะแนน

  • 13:46
  • กีฬาโต้คลื่น
  • กีฬาโต้คลื่น ชิง 2 เหรียญทอง 

    13.46 น. ชาย
    เหรียญทอง อิตาโล่ ฟีร์ไรร่า (บราซิล)
    เหรียญเงิน คานัว อิการาชิ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญทองแดง โอเวน ไรท์ (ออสเตรเลีย)

    14.31 น. หญิง
    เหรียญทอง คาริสซ่า มัวร์ (สหรัฐฯ)
    เหรียญเงิน บิอันก้า บุยเต็นดัก (แอฟริกาใต้)
    เหรียญทองแดง อามูโระ สึซูกิ (ญี่ปุ่น)

  • 15:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 15.00 น.

    - ศิลปะบังคับม้า ประเภททีม
    เหรียญทอง เยอรมัน 8178.0 คะแนน
    เหรียญเงิน สหรัฐฯ 7747.0 คะแนน
    เหรียญทองแดง สหราชอาณาจักร 7723.0 คะแนน

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

    - กลุ่มจี สหรัฐอเมริกา เสมอ ออสเตรเลีย 0-0
    - กลุ่มจี นิวซีแลนด์ แพ้ สวีเดน 0-2
    - กลุ่มอี แคนาดา เสมอ สหราชอาณาจักร 1-1
    - กลุ่มอี ชิลี แพ้ ญี่ปุ่น 0-1
    - กลุ่มเอฟ เนเธอร์แลนด์ ชนะ จีน 8-2
    - กลุ่มเอฟ บราซิล ชนะ แซมเบีย 1-0

  • 17:45
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.45 น.

    - ทีมหญิง
    เหรียญทอง อาร์โอซี
    เหรียญเงิน สหรัฐฯ
    เหรียญทองแดง สหราชอาณาจักร

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:30
  • เรือพาย
  • เรือพาย ชิง 6 เหรียญทอง

    - เรือพาย 2 คนหญิง พายคู่
    เหรียญทอง : โรมาเนีย
    เหรียญเงิน : นิวซีแลนด์
    เหรียญทองแดง : เนเธอร์แลนด์

    - เรือพาย 2 คนชาย พายคู่
    เหรียญทอง : ฝรั่งเศส
    เหรียญเงิน : เนเธอร์แลนด์
    เหรียญทองแดง : จีน

    - เรือพาย 4 คนหญิง
    เหรียญทอง : ออสเตรเลีย
    เหรียญเงิน : เนเธอร์แลนด์
    เหรียญทองแดง : ไอร์แลนด์

    - เรือพาย 4 คนชาย
    เหรียญทอง : ออสเตรเลีย
    เหรียญเงิน :  โรมาเนีย
    เหรียญทองแดง : อิตาลี

    - เรือพาย 4 คน พายคู่ ชาย
    เหรียญทอง : เนเธอร์แลนด์
    เหรียญเงิน :  สหราชอาณาจักร
    เหรียญทองแดง : ออสเตรเลีย

    - เรือพาย 4 คน พายคู่ หญิง
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : โปแลนด์
    เหรียญทองแดง : ออสเตรเลีย

  • 07:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน,มือ1) ชนะ ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ เดว่า อ๊อตตาเวียนติ (อินโดนีเซีย,มือ4) 2-0 เกม (21-17,21-15)
    - เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) แพ้ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 21-15,16-21,14-21
    - มาร์คัส เอลลิส / ลอว์เรน สมิธ (สหราชอาณาจักร) แพ้ ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง) 0-2 เกม (13-21,18-21)
    - หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) ชนะ แช ยูจุง / โซว ซอนแจ (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-9,21-16)

    หญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
    - รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ ซอนยา เซี๊ยะห์ (มาเลเซีย) 2-0 เกม (19-21,21-18,21-10)

    - อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น ) ชนะ คริสตี้ กิลมอร์ (สหราชอาณาจักร) 2-0เกม   (21-19,21-18)
     - ไต้ จื่ออิง มือวางอันดับ 1 จากไต้หวัน ชนะ ฉี ซู่เฟย (ฝรั่งเศส)  2-0 เกม  (21-10,21-13) 
    - คิม กาอึน (เกาหลีใต้)  ชนะ เหยา เจียมิน(สิงคโปร์) 2-0 เกม  (21-13, 21-14) 
    - เกรเลอเลีย มาริสก้า ทุนจุง (อินโดนีเซีย) ชนะ เลียนเน่ ทราน (เบลเยียม) 2-0 เกม ( 21-11,21-17) 
    - เมียร์ บลิทเฟลท์ (เดนมาร์ก)  ชนะ ลินดา เซตเทียรี่ (บัลแกเรีย) 2-0 เกม  (21-10,21-13) 
    - โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น)  ชนะ อีฟเกนิย่า โคเซ็ทกาย่า (อาร์โอซี) 2-0 เกม  (21-6,21-16) 
    - จาง ไบเหวิน  (สหรัฐ) ชนะ ฟาเบียนา ซิลวา (บราซิล)  2-0 เกม (21-9,21-10) 
    - เหอ บิงเจียว (จีน)  โซรายา อากายฮาเจียกา(อิหร่าน)  2-0 เกม (21-11,21-3)
    - พี.วี.สินธุ (อินเดีย) ชนะ ชุน กานยี่ (ฮ่องกง) 2-0 เกม (21-9,21-16)
    - เฉิน ยู่เฟย (จีน) ชนะ เนสลีฮาน ยิกิต (ตุรกี)  2-0 เกม (21-14-21-9) 

    ชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
    กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) แพ้ โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร) 0-2 เกม (19-21,12-21)

     

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

    ทีมชาย กลุ่ม บี 
    - เดนมาร์ก ชนะ บาร์เรน 31-21
    - สวีเดน ชนะ โปรตุเกส 29-28  
    - ญี่ปุ่น แพ้ อียิปต์ 29-33

    ทีมชาย กลุ่มเอ
    - นอร์เวย์ ชนะ อาร์เจนตินา 27-23

  • 07:00
  • รักบี้ 7 คน
  • รักบี้ 7 คน ชิง 1 เหรียญทอง

    ทีมชาย ชิงอันดับ11-12
    - เกาหลีใต้ แพ้ ญี่ปุ่น 19-31

    ทีมชาย ชิงอันดับ9-10
    - ไอร์แลนด์ แพ้ เคนย่า 0-22

    ทีมชาย ชิงอันดับ5-8
    - แคนาดา แพ้ สหรัฐฯ 14-21
    - แอฟริกาใต้ ชนะ ออสเตรเลีย 22-19

    ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
    - นิวซีแลนด์ ชนะ สหราชอาณาจักร 29-7
    - อาร์เจนติน่า แพ้ ฟิจิ 14-26

    ทีมชาย ชิงอันดับ7-8
    14.30 น. แคนาดา แพ้ ออสเตรเลีย 7-26

    ทีมชาย ชิงอันดับ5-6
    15.00 น. สหรัฐฯ แพ้ แอฟริกาใต้ 7-28

    ทีมชาย รอบชิงทองแดง 
    - สหราชอาณาจักร แพ้ อาร์เจนติน่า 12-17

    ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง
    - นิวซีแลนด์ แพ้ ฟิจิ 12-27

    เหรียญทอง : ฟิจิ
    เหรียญเงิน : นิวซีแลนด์
    เหรียญทองแดง : อาร์เจนติน่า

  • 07:00
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน เริ่มเวลา 07.00 น. 
    07.00 น. ปืนสั้น 25 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
    07.00 น. แทร็ป หญิง รอบคัดเลือก 
    07.50 น. แทร็ป ชาย รอบคัดเลือก วันที่ 1 (เศวต เศรษฐาภรณ์ อันดับ2 74 คะแนน)

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลชาย รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - แคนาดา ชนะ  อิหร่าน 3-0 เซต (25-16,25-20,25-22)
    - สหรัฐอเมริกา ชนะ ตูนีเซีย 3-1 เซต (25-14,23-25,25-14,25-23)
    - อาร์เจนตินา ชนะ ฝรั่งเศส 3-2 เซต (23-25,25-17,25-20,15-25,15-13)
    - โปแลนด์ ชนะ เวเนซุเอล่า 3-1 เซต (25-16,25-13,18-25,25-15)
    -  ญี่ปุ่น แพ้ อิตาลี 1-3 เซต (20-25,21-25,25-23,21-25)
    -  บราซิล แพ้ ROC 0-3 เซต (22-25,20-25, 20-25)

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอลชาย รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ไนจีเรีย แพ้ เยอรมัน 92-99
    - สหรัฐอเมริกา ชนะ อิหร่าน 120-66
    - อิตาลี แพ้ ออสเตรเลีย 83-86
    - สาธารณรัฐเช็ก แพ้ ฝรั่งเศส 77-97

  • 08:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

    - เซเบอร์ ทีมชาย
    เหรียญทอง : เกาหลีใต้
    เหรียญเงิน : อิตาลี
    เหรียญทองแดง : ฮังการี

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส เริ่ม 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, Thai PBS

    หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - คาซูมิ อิชิกาว่า (ญี่ปุ่น) แพ้ ยู่ เหมิงหยู (สิงคโปร์) 1-4 เกม
    - เฉิน เหมียง (จีน) ชนะ ดู ฮอย เคม (ฮ่องกง) 4-2 เกม

    ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ 
    - ฟาน เซิ่นดอง (จีน) ชนะ ยอง ยังซิค (เกาหลีใต้) 4-0 เกม

     

  • 08:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น.

    ชายเดี่ยว รอบ 3
    - ฟาบิโอ ฟอญนินี่ (อิตาลี) แพ้ ดานิอิล เมดเวเดฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ2) 1-2 เซต (2-6,6-3,2-6)
    - อิลย่า อิวาชิก้า (เบลารุส) แพ้ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) 0-2 เซต (6-7,0-6)
    - ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6) ชนะ โดมินิค โคปเฟอร์ (เยอรมนี) 3-0 เซต (7-6,6-3)
    - ฮูโก้ ฮุมแบร์ต (ฝรั่งเศส,มือ14) ชนะ สเตฟานอส ซิตซิปาส (กรีซ,มือ3) 2-1 เซต (6-2,7-6,6-2)
    - ดิเอโก้ ชวาตซ์มัน (อาร์เจนติน่า,มือ8) แพ้ คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) 1-2 เซต (1-6,6-2,1-6)
    - เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ เลียม เบราดี้ (สหราชอาณาจักร) 2-1 เซต (7-6,4-6,6-1) 

    หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) แพ้ เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซฮร์แลนด์,มือ9) 1-2 เซต (0-6,6-3,3-6)
    - คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) แพ้ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ4) 0-2 เซต (4-6,4-6)
    - เปาล่า บาโดซ่า (สเปน) แพ้ มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก)  (บาโดซ่าขอยอมแพ้)
    - เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน) ชนะ การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน,มือ7) 2-0 เซต (7-5,6-1)

  • 08:30
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.

    - ศิลปะบังคับม้า กรังด์ปรีซ์ ฟรีสไตล์ บุคคล 
    เหรียญทอง : เจสสิก้า วอน เบรโดว์-แวร์นเดิล (เยอรมัน) 91.732 คะแนน
    เหรียญเงิน : อิซาเบล เวิร์ธ (เยอรมัน) 89.657 คะแนน
    เหรียญทองแดง : ชาร์ล็อตต์ ดูฌาร์กแด็น (สหราชอาณาจักร) 88.543 คะแนน

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    - ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : เอเลียเน่ ทิตมุส (ออสเตรเลีย) 1.53.50 นาที (สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน : ซิโอบาน เบร์นาเด็ตต์ อูกีย์ (ฮ่องกง) 1.53.92 นาที (สถิติเอเชีย)
    เหรียญทองแดง : เพนนี่ โอเล็กเซียค (แคนาดา) 1.54.70 นาที

    - ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : คริสตอฟ มิลัค (ฮังการี) 1.51.25 นาที (สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน : โทโมรุ ฮอนดะ (ญี่ปุ่น) 1.53.73 นาที
    เหรียญทองแดง : เฟเดริโก้ บูร์ดิสโซ่ (อิตาลี) 1.54.45 นาที

    - เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : ยูอิ โอฮาชิ (ญี่ปุ่น) 2.08.52 นาที
    เหรียญเงิน : อเล็กซ์ วอลช์ (สหรัฐฯ) 2.08.65 นาที
    เหรียญทองแดง : เคต ดั๊กลาส (สหรัฐฯ) 2.09.04 นาที

    - ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : เคเธอลีน เลเด็คกี้ (สหรัฐฯ) 15.37.34 นาที
    เหรียญเงิน : เอริก้า ซุลลิแวน (สหรัฐฯ) 15.41.41 นาที
    เหรียญทองแดง : ซาราห์ โคห์เลอร์ (เยอรมัน) 15.42.91 นาที

    - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : สหราชอาณาจักร 6.58.58 นาที
    เหรียญเงิน : นักกีฬาจากคกก.โอลิมปิกรัสเซีย 7.0181 
    เหรียญทองแดง : ออสเตรเลีย 7.01.84 นาที

    - ฟรีสไตล์ 100 เมตรหญิง รอบคัดเลือก
    อันดับ 1 เอมิโนว่า มีอา บลาซเฮฟสก้า (มาซิโดเนีย) 57.19 วิ
    อันดับ 2 จิลเลี่ยน ครู๊กส์ (หมู่เกาะเคย์แมน) 57.32 วิ
    อันดับ 3 เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) 57.42 วิ

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากลสมัครเล่น เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25
    รุ่น 57 กก.ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
    ฉัตรชัยเดชา บุตรดี (ไทย) ชนะคะแนน มีร์โก้ กูเอโญ่ (อาร์เจนตินา) 4-1

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
    - รุ่น 70 กก. หญิง
    เหรียญทอง : ชิซูรุ อาราอิ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : มีคาเอล่า โพลเลอเรส (ออสเตรีย)
    เหรียญทองแดง : มาดิน่า ไทมาโซว่า (ROC), แซนน์ ฟาน ไดจ์ค (เนเธอร์แลนด์)

    - รุ่น 90 กก. ชาย
    เหรียญทอง : ทาคะโต นาโอฮิสะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : หย่ง เหว่ย หยาง (ไต้หวัน)
    เหรียญทองแดง : เยลดอส สเมตอฟ (คาซัคสถาน), ลูก้า แมคไฮด์เซ (ฝรั่งเศส)

  • 09:30
  • จักรยาน
  • จักรยาน ประเภทถนน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.

    - ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง
    เหรียญทอง : แอนเนเมียค ฟาน วลูเทน (เนเธอร์แลนด์)
    เหรียญเงิน : มาร์เลน รุสเซอร์ (สวิตเซอร์แลนด์)
    เหรียญทองแดง : แอนนา ฟาน เดอร์ เบรกเกน (เนเธอร์แลนด์) 

    - ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย
    เหรียญทอง : พรีมอซ โรกลิช (สโลวีเนีย) 55.04.19 น.
    เหรียญเงิน : ทอม ดูว์มูแล็ง (เนเธอร์แลนด์) 56.05.58 น.
    เหรียญทองแดง : โรฮัน เดนนิส (ออสเตรเลีย) 56.08.09 น.

  • 10:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบแรก เริ่มเวลา 10.00 น.

     กลุ่มเอ
    - โดมินิกัน แพ้ ญี่ปุ่น 3-4 

  • 10:05
  • เรือใบ
  • เรือใบ เริ่มเวลา 10.05 น.

    ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง
    - รอบที่ 7 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 21
    - รอบที่ 8 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 16
    - รอบที่ 9 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 15

  • 11:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.50 น. 

    - รุ่น 73 กก. ชาย
    เหรียญทอง : ซือ จื่อหยอง (จีน) น้ำหนักรวม 364 กก.
    เหรียญเงิน : ฮูลิโอ มาโยรา (เวเนซุเอลา) 346 กก.
    เหรียญทองแดง : บริเกน ซัลย่า (แอลเบเนีย) 341 กก.

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น.

     กลุ่ม บี 
    -ฮังการี ชนะ สหรัฐอเมริกา 10-9 
    - จีน ชนะ ญี่ปุ่น 16-11 

    ทีมหญิง กลุ่มเอ
    - แคนาดา ชนะ แอฟริกาใต้ 21-1

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.

    - สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : หวัง ฉองหยวน / เซี่ย ซืออี้ (จีน) 467.82 คะแนน
    เหรียญเงิน : แอนดรูว์ คาโปเบียงโก้ / ไมเคิ่ล ฮิกสัน (สหรัฐฯ) 444.36 คะแนน
    เหรียญทองแดง : แพทริก เฮ้าสดิ้ง / ลาร์ส รูดิเกอร์ (เยอรมัน) 404.73 คะแนน

  • 15:00
  • บาสเกตบอล3X3
  • บาสเกตบอล 3x3 ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 15.00 น.

    - ทีมหญิง
    เหรียญทอง : สหรัฐฯ
    เหรียญเงิน : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญทองแดง : จีน

    - ทีมชาย
    เหรียญทอง : ลัตเวีย
    เหรียญเงิน : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญทองแดง : เซอร์เบีย

  • 15:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอลชายโอลิมปิก 2020 รอบแรก

    - กลุ่มดี : ซาอุดีอาระเบีย แพ้ บราซิล 1-3
    - กลุ่มดี : เยอรมนี เสมอ ไอวอรี่ โคสต์ 1-1
    - กลุ่มบี : โรมาเนีย เสมอ นิวซีแลนด์ 0-0
    - กลุ่มบี : เกาหลีใต้ ชนะ ฮอนดูรัส 6-0
    - กลุ่มซี : ออสเตรเลีย แพ้ อียิปต์ 0-2
    - กลุ่มซี : สเปน เสมอ อาร์เจนตินา 1-1
    - กลุ่มเอ : ฝรั่งเศส แพ้ ญี่ปุ่น 0-4
    - กลุ่มเอ : แอฟริกาใต้ แพ้ เม็กซิโก 0-3

  • 17:15
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.15 น.

    - บุคคลชาย รวมอุปกรณ์
    เหรียญทอง : ไดกิ ฮาชิโมโตะ (ญี่ปุ่น) 88.465 คะแนน
    เหรียญเงิน : เซี่ยว รั่วเถิง (จีน) 88.065 คะแนน
    เหรียญทองแดง : นิกิต้า นากอร์นี่ (ROC) 88.031 คะแนน

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:30
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ เริ่มเวลา 05.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - บุคคลชาย วันแรก
    1. (-8) 63 เซปป์ สตราก้า (ออสเตรีย) 
    2. (-7) 64 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 
    3. (-6) 65 โธมัส ปีเตอร์ส (เบลเยียม), การ์ลอส ออร์ติซ (เม็กซิโก)
    5. (-5) 66 โจอาคิม แฮนเซ่น (เดนมาร์ก), โจนาธาน เวกาส (เวเนซูเอล่า), จูวิค แพกันซาน (ฟิลิปปินส์)
    7. (-4) 67 เซบาสเตียน มูญอส (โคลอมเบีย),พอล เคซี่ย์ (สหราชอาณาจักร),อานิร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย),อเล็กซ์ โนเรน (สวีเดน)

    อันดับนักกอล์ฟอื่นๆที่น่าสนใจ
    12. (-3) 68 พาทริค รีด (สหรัฐฯ)
    20. (-2) 69 ฮิเดกิ มัตซึยาม่า (ญี่ปุ่น), รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย), รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์)
    31. (-1) 70 ทอมมี่ ฟลีตวูด (สหราชอาณาจักร)
    41. (E) 71 กัญจน์ เจริญกุล (ไทย), จัสติน โธมัส (สหรัฐฯ), คาเมรอน สมิธ (ออสเตรเลีย)

  • 06:30
  • เรือพาย
  • เรือพาย ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ชายคู่ พายเดี่ยว

    เหรียญทอง โครเอเชีย 6.15.29 นาที  
    เหรียญเงิน โรมาเนีย 6.16.58 นาที
    เหรียญทองแดง เดนมาร์ก 6.19.88 นาที

    - หญิงคู่ พายเดี่ยว

    เหรียญทอง นิวซีแลนด์ 6.50.19 นาที 
    เหรียญเงิน นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ 6.51.45 นาที
    เหรียญทองแดง แคนาดา 6.52.10 นาที

    07.50 น. กรรเชียงชายพายคู่ รุ่นไลต์เวต

    เหรียญทอง ไอร์แลนด์ 6.06.43 นาที   
    เหรียญเงิน เยอรมัน 6.07.29 นาที
    เหรียญทองแดง อิตาลี 6.14.30 นาที


    08.10 น. กรรเชียงหญิงพายคู่ รุ่นไลต์เวต

    เหรียญทอง อิตาลี 6.47.54 นาที  
    เหรียญเงิน ฝรั่งเศส 6.47.68 นาที  
    เหรียญทองแดง เนเธอร์แลนด์ 6.48.03 นาที


    09.20 น. กรรเชียงชายพายคู่ รุ่นไลต์เวต จัดอันดับ 13-18

    - ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย อันดับที่ 6 ทำเวลา 6.56.13 นาที

  • 07:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
    - หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) ชนะ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (21-23,21-15,21-14)
    - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) ชนะ ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง) 2-0 เกม (21-16,21-12)

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
    รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ เกรกอเรีย มาริสก้า ทันจัง (อินโดนีเชีย) 2-0 เกม21-12,21-19
    - เหอ บิงเจียว (จีน) ชนะ จาง ไบเหวิน (สหรัฐฯ) 14-21,9-7 (ไบเหวินขอยอมแพ้)
    บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ (ไทย) แพ้ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) 0-2 เกม (15-21,11-21)
    - โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ มิเชล ลี (แคนาดา) 2-0 เกม (21-9,21-7)
    - พี.วี.สินธุ (อินเดีย) ชนะ เมียร์ บลิทเฟลท์ (เดนมาร์ก) 2-0 เกม (21-15,21-13)
    - อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) ชนะ คิม กาอึน (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-17,21-18)

    ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

    - มาร์คัส เฟอร์นัลดี กีเดียน / เควิน ซานจาย่า (อินโดนีเซีย) แพ้ อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย) 0-2 เกม (14-21,17-21)
    - ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) ชนะ คิม แอสทรูป / แอนเดอร์ ราสมุสเซ่น (เดนมาร์ก) 2-1 เกม (12-21,21-14,21-19)
    - เคโกะ โซโนดะ / ทาเคชิ คามูระ (ญี่ปุ่น) แพ้ โมฮัมหมัด อาซาน / เฮนดร้า เซเตียวาน (อินโดนีเซีย) 1-2 เกม (14-21,21-16,9-21)
    - หวัง ชิ-หลิน / ลี ยัง (ไต้หวัน) ชนะ ยูตะ วาตานาเบะ / ฮิโรยูกิ เอ็นโดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-16,21-19)

    ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

    - คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) ชนะ  มายุ มัตสึโตโม / วากานะ นากาฮาระ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (14-21,21-14,28-26)
    - เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ ดู้ เยี่ย / หลี่ หลินฮุ้ย (จีน) 2-1 เกม (21-15,20-22,21-17)
    -  เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) ชนะ ยูกิ ฟูกูชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (18-21,21-10,21-10)
    -  ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) ชนะ เชอร์รีล ไซเน่น / เซเรน่า เพียค (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เกม (21-8,21-17)

    ชายเดี่ยวรอบ 16 คน สุดท้าย

    -  วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) ชนะ หวัง ซื่อเว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เกม (21-16,21-14) 
    -  อันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก) โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เกม (21-10,21-15) 
    - เคลวิน คอร์ดอน (กัวเตมาลา) ชนะ มาร์ค คัลโจว (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เกม (21-17,3-21,21-9)
    - แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) ชนะ คันตะ ทัตสึนิยะมะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-18,21-14)
    -.เฉิน หลง (จีน) ชนะ  ลี ซีเจี๋ย (มาเลเซีย) 2-1 เกม (8-21,21-19,21-5)  
    - ฉี ยู่ฉี (จีน) ชนะ  โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม (21-11,21-9)

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

    กลุ่มเอ 
    -เนเธอร์แลนด์ ชนะ แองโกล่า 37-28
    - ญี่ปุ่น แพ้ เกาหลีใต้ 24-27 
    - มอนเตรเนโกร แพ้ นอร์เวย์ 23-35 

    กลุ่มบี 
    -สเปน ชนะ บราซิล 27-23 

  • 07:00
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

    - ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือกรอบคัดเลือก 
    อันดับ 13 ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ 290 คะแนน
    อันดับ 30 ธันยพร พฤกษากร 287 คะแนน

    -แทร็ปบุคคลหญิง รอบคัดเลือก วันที่2
    -แทร็ปบุคคลชาย รอบคัดเลือก วันที่2
    อันดับ 17 เศวต เศรษฐาภรณ์ 121 คะแนน

    - แทร็ปบุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : ซูซาน่า เรฮัค สเตเฟเซโคว่า (สโลวาเกีย)
    เหรียญเงิน : คาย บราวนิ่ง (สหรัฐฯ)
    เหรียญทองแดง : อเลสซานดร้า เปริลลี่ (ซาน มาริโน่)

    - แทร็ปบุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : ยิรี่ ลิปตัค (สาธารณรัฐเช็ก)
    เหรียญเงิน : เดวิด คอสเตเลคกี้ (สาธารณรัฐเช็ก)
    เหรียญทองแดง : แม็ทธิว โควาร์ด ฮอลลีย์ (สหราชอาณาจักร)

     

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

    -  อิตาลี ชนะ อาร์เจนตินา 3-0 เซต (25-21,25-16,25-15)  
    - เกาหลีใต้ ชนะ สาธารณรัฐโดมินิกัน 3-2 เซต (25-20,17-25,25-18,15-25,15-12)
    - เซอร์เบีย ชนะ เคนย่า 3-0 เซต (25-21,25-11,25-20)
    -  จีน แพ้  ROC 2-3 เซต (17-25,25-23,25-20,25-27,12-15)
    -  ญี่ปุ่น แพ้ บราซิล 0-3 เซต (16-25,18-25,24-26) 
    -  สหรัฐอเมริกา พบ ตุรกี 3-2 เซต (25-19,25-20,17-25,20-25,15-12)

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมชาย เริ่มเวลา 07.30 น.

    กลุ่มเอ
    - อินเดีย ชนะ อาร์เจนตินา 3-1 

    - สหราชอาณาจักร แพ้ เนเธอร์แลนด์ 0-1 


    กลุ่มบี 
    - แอฟริกาใต้ ชนะ เยอรมนี 4-3 
    - เบลเยียม ชนะ แคนาดา 9-1 
    - เนเธอร์แลนด์ เสมอ สหราชอาณาจักร 2-2 

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมหญิง กลุ่ม เอ
    - แคนาดา ชนะ เกาหลีใต้ 74-53

    - สเปน ชนะ เซอร์เบีย 85-710 

    ทีมชาย กลุ่ม ซี
    - สโลวีเนีย ชนะ ญี่ปุ่น 116-81
    -. สเปน ชนะ อาร์เจนตินา 81-71 

  • 08:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง 
    ฮีต 1
    อันดับ 1 มาเรียน่า ปาฆอน (โคลอมเบีย)
    อันดับ 2 ซิโมน คริสเตนเซน (เดนมาร์ก)
    อันดับ 3 เมอเรล สมุลเดอร์ส (เนเธอร์แลนด์ )
    อันดับ 4 เอลก้า แวนฮูฟ (เบลเยียม)
    * อันดับ 6 ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร (ไทย) ไม่ผ่านเข้ารอบ

  • 08:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

    - ฟอยด์ ทีมหญิง
    เหรียญทอง : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญเงิน : ฝรั่งเศส
    เหรียญทองแดง : อิตาลี

  • 08:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ เริ่มเวลา 08.00 น.

    ทีมชาย รอบแรก กลุ่มเอ 
    - ฮังการี ชนะ แอฟริกาใต้ 23-1 
    - สหรัฐอเมริกา แพ้ อิตาลี 11-12 
    - กรีซ ชนะ ญี่ปุ่น 10-9 

    ทีมชาย กลุ่มบี 
    - สเปน ชนะ คาซัคสถาน 16-4
    - โครเอเชีย ชนะ มอนเตรเนโกร 13-8  

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : โรเบิร์ต ฟินเค่ (สหรัฐฯ) 7.41.87 นาที
    เหรียญเงิน : เกรกอริโอ ปัลตรินิเอรี่ (อิตาลี) 7.42.11 นาที
    เหรียญทองแดง : มีย์ไคโล โรมันชุค (ยูเครน) 7.42.33 นาที

    - กบ 200 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : อิซัค สตั๊บเบลตี้-คุ๊ก (ออสเตรเลีย) 2.06.38 นาที (สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน : อาร์โน คัมมินก้า (เนเธอร์แลนด์) 2.07.01 นาที
    เหรียญทองแดง : แม็ตตี้ แม็ตต์สัน (ฟินแลนด์) 2.07.13 นาที
     
    -  ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : ฉาง ยู่เฟย (จีน) 2.03.86 นาที (สถิติโอลิมปิก) 
    เหรียญเงิน : เรแกน สมิธ (สหรัฐฯ) 2.05.30 นาที
    เหรียญทองแดง : ฮาลี ฟลิคเคนเกอร์ (สหรัฐฯ) 20.05.65 นาที

    - ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : แคเล็บ เดรสเซล (สหรัฐฯ) 47.02 วิ. (สถิติโอลิมปิก)
    เหรียญเงิน : ไคล์ ชาลเมอร์ส (ออสเตรเลีย) 47.08 วิ.
    เหรียญทองแดง : คลีเมนต์ โคเลสนิคอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 47.44 วิ.

    - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : จีน 7.40.33 นาที (สถิติโลก)
    เหรียญเงิน : สหรัฐฯ 7.40.73 นาที
    เหรียญทองแดง : 7.41.29 นาที

    - ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
    ฮีต 2
    อันดับ 1 อเบคุ กีเคย์ แจ็คสัน (กาน่า) 53.39 วิ
    อันดับ 2 ซาจาน ปรากาช (อินเดีย) 53.45 วิ
    อันดับ 3 มุน ซึงวู (เกาหลีใต้) 53.59 วิ
    * อันดับ 6 นวพรรษ วงค์เจริญ (ไทย) 54.36 วิ

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
    - รุ่น 51 กก. หญิง จุฑามาศ จิตรพงศ์ ชนะ ไอริช แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์) 5-0

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

    - รุ่น 78 กก. หญิง
    เหรียญทอง : โชริ ฮามาดะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : เมเดอลีน มาลองก้า (ฝรั่งเศส )
    เหรียญทองแดง : อันนา-มาเรีย วากเนอร์ (เยอรมนี), เมย์ร่า อกิอาร์ (บราซิล)

    - รุ่น 100 กก. ชาย
    เหรียญทอง : แอรอน วูล์ฟ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : โช กูฮัม (เกาหลีใต้)
    เหรียญทองแดง : จอร์จ ฟอนเซก้า (โปรตุเกส), อิลยาซอฟ นียาซ (ROC)

  • 10:05
  • เรือใบ
  • เรือใบ ที่คามาคูระ ฮาเบอร์
    10.15 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง รอบที่ 7-8

    รอบ 7 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 29
    รอบ 8 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 36 

    วินด์เซิร์ฟ ที่เอโนชิมะ ยอร์ชฮาร์เบอร์
    11.05 น. ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ หญิง รอบที่ 10-12  

    รอบ 10 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 17
    รอบ 11 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 18
    รอบ 12 ศิริพร แก้วดวงงาม อันดับที่ 15

    13.20 น. ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ ชาย รอบที่ 10-12

    รอบที่ 10 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24
    รอบที่ 11 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24
    รอบที่ 12 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ อันดับที่ 24

     

  • 11:50
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    - เฉิน เมิ่ง (จีน) ชนะ หยู่ เม่ง หยู (สิงคโปร์) 4-0 เซต (11-6,11-8,11-7,11-6)
    - มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) แพ้ ซุน หยิ่งชา (จีน) 0-4 เซต (3-11,9-11,6-11,4-11)

    13.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    - ฟาน เจิ้นตง (จีน) ชนะ หลิน หยุน-หรู (ไต้หวัน) 4-3 เซต (6-11,11-9,14-12,13-15,11-9,9-11,11-8)
    - ดิมิทรี ออฟชารอฟ (เยอรมนี) แพ้ หม่า หลง (จีน) 3-4 เซต (11-13,8-11,11-9,11-9,7-11,11-5,9-11)

    18.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงทองแดง
    - หยู่ เม่ง หยู (สิงคโปร์) แพ้ มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) 1-4 เซต (11-6,8-11,7-11,7-11,6-11)

    19.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
    - เฉิน เมิ่ง (จีน) ชนะ ซุน หยิ่งชา (จีน) 4-2 เซต (9-11,11-6,11-4,5-11,11-4,11-9)

    เหรียญทอง : เฉิน เมิ่ง (จีน) 
    เหรียญเงิน : ซุน หยิ่งชา (จีน)
    เหรียญทองแดง : มิมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น)

  • 11:51
  • เทนนิส
  • เทนนิส  เริ่ม 13.00 น.

    หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    - เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซฮร์แลนด์,มือ9) ชนะ  เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน) 2-1 เซต (7-6,4-6,6-3) 
    - มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ4)  2-0 เซต (6-3,6-1) 

    ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) ชนะ  เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต (6-2,6-0)
    - คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) ชนะ ฮูโก้ ฮุมแบร์ต (ฝรั่งเศส,มือ14) 2-1 เซต (7-6,4-6,6-3) 
    - ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6) ชนะ ดานิอิล เมดเวเดฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ2) 2-0 เซต (6-2,7-6) 
    - อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4) ชนะ ฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)  2-0 เซต (6-4,6-1)

  • 12:00
  • เรือแคนู
  • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

    - แคนู หญิง
    เหรียญทอง : เจสสิก้า ฟ็อกซ์ (ออสเตรเลีย)
    เหรียญเงิน : มัลลอรี่ แฟรงคลิน (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง : อันเดรีย เฮอร์ซอก (เยอรมนี)

  • 17:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 17.00 น.

    -อิสราเอล แพ้ เกาหลีใต้ 5-6  

  • 17:50
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.50 น.

    - บุคคล หญิง รวมอุปกรณ์
    เหรียญทอง : ซูนิซ่า ลี (สหรัฐฯ)
    เหรียญเงิน : เรเบกา อันดราจ (บราซิล)
    เหรียญทองแดง : แองเจลิน่า เมลนิโคว่า (ROC)

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:30
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ วันที่ 2 เริ่มเวลา 05.30 น.

    - บุคคลชาย (ระงับการแข่งขัน เนื่องจากเกิดปัญหาด้านสภาพอากาศ)
    1. (-11) 131 แซนเดอร์ ชอฟเฟล (สหรัฐฯ) 68-63
    2. (-10) 132 การ์ลอส ออร์ติซ (เม็กซิโก) 65-67
    3. (-8) 134 มิโตะ เปเรร่า (ชิลี) 69-65, อเล็กซ์ โนเรน 67-67, เซปป์ สตราก้า (ออสเตรีย) 63-71, ฮิเดกิ มัตซึยาม่า (ญี่ปุ่น) 69-หลุม16
    7. (-7) 135 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 64-71, รอรี่ย์ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์) 69-66, เชน ลาวรี่ย์ (ไอร์แลนด์) 69-66, พอล เคซี่ย์ (สหราชอาณาจักร) 67-หลุม17

    อันดับนักกอล์ฟอื่นๆที่น่าสนใจ
    11. (-6) 136 รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย) 69-67, โจนาธาน เวกาส (เวเนซูเอล่า) 66-70, เซบาสเตียน มูญอส (โคลอมเบีย) 67-69, กีโด มิกลิโอซซี่ (อิตาลี) 71-65
    15. (-5) 137 โธมัส ปีเตอร์ส (เบลเยียม) 70-67, อาดรี้ อาร์เนาส์ (สเปน) 68-69
    25. (-3) 139 พาทริค รีด (สหรัฐฯ) 68-71, ทอมมี่ ฟลีตวูด (สหราชอาณาจักร) 70-69
    47. (E) กัญจน์ เจริญกุล (ไทย) 71-หลุม14

  • 05:45
  • เรือพาย
  • เรือพาย ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 05.45 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - หญิง 1 คน พายคู่

    เหรียญทอง เอ็มม่า ทวิก (นิวซีแลนด์) 7.13.97 นาที *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน ฮานน่า ปรากัตเซ่น (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 7.17.39 นาที
    เหรียญทองแดง แม็กดาลีน่า ล็อบนิก (ออสเตรีย) 7.19.72 นาที


    - ชาย 1 คน พายคู่

    เหรียญทอง สเตฟานอส นตุสคอส (กรีซ) 6.40.45 นาที *สถิติโอลิมปิก  
    เหรียญเงิน เคจติล บอร์ช (นอร์เวย์) 6.41.66 นาที
    เหรียญทองแดง ดามีร์ มาร์ติน (โครเอเชีย) 6.42.58 นาที


    - เรือพายหญิง 8 คน

    เหรียญทอง แคนาดา 5.59.13 นาที  
    เหรียญเงิน นิวซีแลนด์ 6.00.04 นาที  
    เหรียญทองแดง จีน 6.01.21 นาที


    - เรือพายชาย 8 คน 

    เหรียญทอง นิวซีแลนด์ 5.24.64 นาที  
    เหรียญเงิน เยอรมนี 5.25.60 นาที
    เหรียญทองแดง สหราชอาณาจักร 5.25.73 นาที

     

  • 06:30
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า เริ่มเวลา 6.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - อีเวนติ้ง ทีม
    อันดับ 35 วีรภัฎ ปิฏกานนท์ (ไทย) มีแต้มเสีย 38.2 คะแนน
    อันดับ 40 อารีย์ณัฏฐา ชวตานนท์ (ไทย) มีแต้มเสีย 42.4 คะแนน
    *ส่วนคะแนนทีมไทยรั้งอันดับ 15 เสียรวม 80.60 คะแนน

  • 07:00
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY,

    - วิ่ง 10,000 เมตร ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25
    เหรียญทอง : เซเลมอน บาเรก้า (เอธิโอเปีย) 27.43.22 นาที
    เหรียญเงิน : โจชัว คิปรุอิ เชปเตเกย์ (ยูกันดา) 27.43.63 นาที
    เหรียญทองแดง : เจคอป คิปลิโม (ยูกันดา) 27.43.88 นาที
    * อันดับ 23 คีริน ตันติเวทย์ (ไทย) 29.01.92 นาที

  • 07:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น) แพ้ แพ้ เหอ บิงเจียว (จีน) 1-2 เกม (21-13,13-21,14-21)
    - เฉิน ยู่ เฟย (จีน) ชนะ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-18,21-19)
    - พี.วี.สินธุ (อินเดีย) ชนะ อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-13,22-20)
    รัชนก อินทนนท์ (ไทย) แพ้ ไถ่ ซื่อหยิง (ไต้หวัน) 1-2 เกม (21-14,18-21,18-21)

    ประเภทคู่ผสม 
    รอบชิงเหรียญทองแดง
    - ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง) แพ้ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น) 0-2 เกม (17-21,21-23)
    รอบชิงเหรียญทอง
    - เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) แพ้ หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) 1-2 เกม (17-21,21-17,19-21)

    เหรียญทอง : หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน)
    เหรียญเงิน : เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน)
    เหรียญทองแดง : ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)

    ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
    - ลี ยัง / หวัง ชิ-หลิน (ไต้หวัน) ชนะ โมฮัมหมัด อาซาน / เฮนดร้า เซเตียวาน (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม (21-11,21-10)
    - อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย) แพ้ ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) 0-2 เกม (22-24,13-21)

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอลชาย รอบแรก 

    - อาร์เจนตินา แพ้ บราซิล 23-25
    - บาห์เรน ชนะ ญี่ปุ่น 32-30
    - ฝรั่งเศส ชนะ สเปน 36-31
    - สวีเดน แพ้ อียิปต์ 22-27
    - โปรตุเกส แพ้ เดนมาร์ก 28-34
    - เยอรมนี ชนะ นอร์เวย์ 28-23

  • 07:00
  • รักบี้ 7 คน
  • รักบี้ 7 คน เริ่มเวลา 07.00 น.

    ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
    - ฟิจิ ชนะ บราซิล 41-5
    - แคนาดา แพ้ ฝรั่งเศส 0-31
    - จีน ชนะ ญี่ปุ่น 29-0
    - ออสเตรเลีย แพ้ สหรัฐฯ 12-14
    - สหราชอาณาจักร ชนะ เคนย่า 31-0
    - นิวซีแลนด์ ชนะ อาร์โอซี 33-0

    ทีมหญิง รอบจัดอันดับ 9-12
    - แคนาดา ชนะ บราซิล 45-0
    - เคนย่า ชนะ ญี่ปุ่น 21-17

    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - นิวซีแลนด์ ชนะ อาร์โอซี ชนะ 36-0
    - ฟิจิ ชนะ ออสเตรเลีย 14-12
    - สหรัฐฯ แพ้ สหราชอาณาจักร 12-21
    - ฝรั่งเศส ชนะ จีน 24-10

  • 07:00
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18
    - ยิงปืน ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือกคัด 8 อันดับแรก 
    อันดับ 10 ธันยพร พฤกษากร (ไทย) 583 คะแนน
    อันดับ 17 ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ (ไทย) 580 คะแนน

    - ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : วิทาลิน่า บัทซาราชคิน่า (ROC) 38 (4) คะแนน
    เหรียญเงิน : คิม มิน-จอง (เกาหลีใต้) 38 (1) คะแนน
    เหรียญทองแดง : เสี่ยว เจี๋ยหรุยฉวน (จีน) 29 คะแนน

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม
    - แคนาดา ชนะ เวเนซุเอล่า 3-0 เซต (25-13,25-22,25-12)
    - บราซิล ชนะ สหรัฐอเมริกา 3-1 เซต (30-32,25-23,25-21,25-20)
    - ญี่ปุ่น แพ้ โปแลนด์ 0-3 เซต (22-25,21-25,24-26)
    - อาร์เจนตินา ชนะ ตูนีเซีย 3-2 เซต (23-25,23-25,25-19,25-18,15-8)
    - อิตาลี ชนะ อิหร่าน 3-1 เซต (30-28,25-21,21-25,25-21)
    - ROC แพ้ ฝรั่งเศส 1-3 เซต (21-25,25-20,17-25,20-25)

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.

    ทีมหญิง
    - แอฟริกาใต้ แพ้ เยอรมัน 1-4
    - ไอร์แลนด์ แพ้ อินเดีย 0-1

    ทีมชาย
    - ออสเตรเลีย เสมอ สเปน 1-1
    - แคนาดา เสมอ แอฟริกาใต้ 4-4
    - ญี่ปุ่น แพ้ อินเดีย 3-5
    - เยอรมัน ชนะ เนเธอร์แลนด์ 3-1
    - อาร์เจนตินา ชนะ นิวซีแลนด์ 4-1
    - เบลเยียม เสมอ สหราชอาณาจักร 2-2

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - เบลเยียม ชนะ เปอร์โตริโก 87-52
    - สหรัฐอเมริกา ชนะ ญี่ปุ่น 86-69
    - ฝรั่งเศส ชนะ ไนจีเรีย 87-62
    - จีน ชนะ ออสเตรเลีย 76-74

  • 08:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
    09.40 น. บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย

    เหรียญทอง นิค คิมมานน์ (เนเธอร์แลนด์)  
    เหรียญเงิน ไคล์ ไวท์ (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง อัลแบร์โต้ คาร์ลอส รามิเรซ เยพส์ (โคลอมเบีย)


    09.50 น. บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง

    เหรียญทอง เบตานี่ ชรีเวอร์ (สหราชอาณาจักร)  
    เหรียญเงิน มาเรียน่า พาจอน (โคลอมเบีย)
    เหรียญทองแดง เมเรล สมูเดอร์ส (เนเธอร์แลนด์)

     

  • 08:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

    - เอเป้ ทีมชาย 
    เหรียญทอง : ญี่ปุ่น
    เหรียญเงิน : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญทองแดง : เกาหลีใต้

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18

    - กบ 200 เมตร หญิง

    เหรียญทอง ทัตยาน่า ชอนมาเกอร์ (แอฟริกาใต้) 2.18.95 นาที *สถิติโลก  
    เหรียญเงิน ลิลลี่ คิง (สหรัฐอเมริกา) 2.19.92 นาที  
    เหรียญทองแดง แอนนี่ ลาซอร์ (สหรัฐอเมริกา) 2.20.84 นาที

    - กรรเชียง 200 เมตร ชาย

    เหรียญทอง เยฟกินี่ เรย์ลอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 1.53.27 นาที *สถิติโอลิมปิก 
    เหรียญเงิน ไรอัน เมอร์ฟี่ย์ (สหรัฐอเมริกา) 1.54.15 นาที  
    เหรียญทองแดง ลุค กรีนแบงค์ (สหราชอาณาจักร) 1.54.72 นาที

    - ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง

    เหรียญทอง เอ็มม่า แมคคอน (ออสเตรเลีย) 51.96 วินาที *สถิติโอลิมปิก  
    เหรียญเงิน ซิโอฟาน เบอร์นาเด็ตเต้ ฮัค (ฮ่องกง) 52.27 วินาที *สถิติเอเชีย
    เหรียญทองแดง เคท แคมเบลล์ (ออสเตรเลีย) 52.52 วินาที 

    - เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย

    เหรียญทอง หวัง ชุน (จีน) 1.55.00 นาที *สถิติเอเชีย  
    เหรียญเงิน ดันแคน สกอตต์ (สหราชอาณาจักร) 1.55.28 นาที  
    เหรียญทองแดง เจเรมี่ เดสแพลนเชส (สวิตเซอร์แลนด์) 1.56.17 นาที 

    - ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบคัดเลือก ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    ฮีต 8 
    อันดับ 1 ลิดอน มูนอซ เดล แคมโป (สเปน) 25.10 วิ.
    อันดับ 2 ฟารีดา ออสมัน (อียิปต์) 25.13 วิ.
    อันดับ 3 จูลี เมย์เนน (ลักเซมเบิร์ก) 25.36 วิ.
    * อันดับ 7 เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) 25.97 วิ.

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18, GMM25

    รุ่น ไลท์เวต (57-60 กก.) หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย
    สุดาพร สีสอนดี (ไทย)  ชนะคะแนน ซิมรานจิต คาอูร์ (อินเดีย) 5-0

     

  • 09:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

    - รุ่นมากกว่า 78 กก.หญิง
    เหรียญทอง : อะคิระ โซเนะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : อิดาลิส ออร์ติซ (คิวบา)
    เหรียญทองแดง : อิรีน่า คินด์เซอร์สกา (อาเซอร์ไบจาน), โรมาเน่ ดิกโก้ (ฝรั่งเศส)

    - รุ่นมากกว่า 100 กก.ชาย
    เหรียญทอง : ลูคาช เคอร์ปาเลค (สาธารณรัฐเช็ก)
    เหรียญเงิน : กูรัม ตูชิชวิลี (จอร์เจีย)
    เหรียญทองแดง : เท็ดดี้ รีเนอร์ (ฝรั่งเศส), ทาเมียร์ลาน บาชาเยฟ (ROC)

  • 10:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล เริ่มเวลา 10.00 น.

    - เม็กซิโก แพ้ โดมินิกัน 0-1
    - สหรัฐฯ ชนะ อิสราเอล 8-1

  • 10:05
  • เรือใบ
  • เรือใบ ที่คามาคูระ ฮาเบอร์
    10.05 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง 

    รอบที่ 9 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 35
    รอบที่ 10 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม อันดับที่ 34

  • 12:00
  • เรือแคนู
  • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

    - คายัค ชาย
    เหรียญทอง : ยิริ ปรัสกาเวค (สาธารณรัฐเช็ก)
    เหรียญเงิน : ยาคุป กริการ์ (สโลวาเกีย)
    เหรียญทองแดง : ฮันเนส แอกเนอร์ (เยอรมนี)

     

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น. 

    - แอฟริกาใต้ แพ้ เนเธอร์แลนด์ 1-33
    - สหรัฐฯ ชนะ อาร์โอซี 18-5
    - ญี่ปุ่น แพ้ ฮังการี 13-17
    - สเปน ชนะ ออสเตรเลีย 15-9

  • 12:50
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS
    12.50 น. แทมโปลีน หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง จู ซูอิ๋ง (จีน) 56.635 คะแนน
    เหรียญเงิน หลิว หลิงหลิง (จีน) 56.350 คะแนน
    เหรียญทองแดง ไบรโอนี่ เพจ (สหราชอาณาจักร) 55.735 คะแนน

  • 15:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - แคนาดา ชนะจุดโทษ บราซิล 4-3 (เสมอกันในเวลา 0-0)
    - สหราชอาณาจักร แพ้ต่อเวลาพิเศษ ออสเตรเลีย 3-4 (เสมอกันในเวลา 2-2)
    - สวีเดน ชนะ ญี่ปุ่น 3-1
    - เนเธอร์แลนด์ แพ้จุดโทษ สหรัฐฯ 2-4 (เสมอกันในเวลา 2-2)

  • 16:03
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
    - หลิน ยุน จู (ไต้หวัน) แพ้ ดิมิทรีจ์ ออฟชารอฟ (เยอรมนี) 3-4 เซต (11-13,11-9,11-6,4-11,11-4,13-15,7-11)

    ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง
    - ฟาน เฉินดอง (จีน) แพ้ หม่า ลอง (จีน) 2-4 เซต (4-11,12-10,8-11,9-11,11-3,7-11)

    เหรียญทอง : หม่า ลอง (จีน)
    เหรียญเงิน : ฟาน เฉินดอง (จีน)
    เหรียญทองแดง : ดิมิทรีจ์ ออฟชารอฟ (เยอรมนี)

  • 16:04
  • เทนนิส
  • เทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง เริ่ม 13.00 น.

    ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    - คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) ชนะ ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6) 2-0 เซต (6-3,6-3)
    - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) แพ้ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4) 1-2 เซต (6-1,3-6,1-6)

    ชายคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
    - ออสติน ครายิเซ็ค / เทนนีส ซานด์เกรน (สหรัฐฯ) แพ้ มาร์คัส ดาเนียล / ไมเคิล วีนัส (นิวซีแลนด์) 0-2 เซต (6-7,6-2)

    ชายคู่ รอบชิงเหรียญทอง
    - นิโคล่า เม็คติช / มาเต ปาวิช (โครเอเชีย) ชนะ มาริน ซิลิช / อิวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-1 เซต (6-4,3-6(10-6))

    เหรียญทอง : นิโคล่า เม็คติช / มาเต ปาวิช (โครเอเชีย)
    เหรียญเงิน : มาริน ซิลิช / อิวาน โดดิก (โครเอเชีย)
    เหรียญทองแดง : มาร์คัส ดาเนียล / ไมเคิล วีนัส (นิวซีแลนด์)

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:00
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ บุคคลชาย วันที่ 3

    1. (-14) 199 แซนเดอร์ ชอฟเฟล (สหรัฐฯ) 68-63-68
    2. (-13) 200 ฮิเดกิ มัตซึยาม่า (ญี่ปุ่น) 69-64-67
    3. (-12) 201 พอล เคซี่ย์ (สหราชอาณาจักร) 67-68-66, การ์ลอส ออร์ติซ (เม็กซิโก) 65-67,69
    5. (-11) 202 เซบาสเตียน มูญอส (โคลอมเบีย) 67-69-66, รอรี่ย์ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์) 69-66-67, มิโตะ เปเรร่า (ชิลี) 69-65-68
    9. (-10) 203 ทอมมี่ ฟลีตวูด (สหราชอาณาจักร) 70-69-64, เชน ลอว์รี่ย์ (ไอร์แลนด์) 69-66-68

    อันดับนักกอล์ฟอื่นๆที่น่าสนใจ

    11. (-9) 204 คาเมร่อน สมิธ (ออสเตรเลีย) 71-67-66
    17. (-7) 206 รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย) 69-67-70, โจนาธาน เวกาส (เวเนซูเอล่า) 66-70-70,  อเล็กซ์ โนเรน (สวีเดน) 67-67-72
    28. (-6) 207 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 64-71-72, อนีร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย) 67-72-68
    38. (-4) 209 พาทริค รีด (สหรัฐฯ) 68-71-70, จัสติน โธมัส (สหรัฐฯ)71-70-68
    49. (E) 213 กัญจน์ เจริญกุล (ไทย) 71-71-71

  • 05:30
  • ไตรกีฬา
  • ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 05.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - ทีมผสม

    เหรียญทอง สหราชอาณาจักร 
    เหรียญเงิน สหรัฐอเมริกา
    เหรียญทองแดง ฝรั่งเศส

  • 06:30
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า เริ่ม 06.30 น.
    - อีเวนติ้งทีม วันที่2
    อันดับ 27 กรธวัช สำราญ (ไทย) มีแต้มเสีย 32.50 คะแนน

  • 07:00
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ขว้างจักรหญิง รอบคัดเลือก (สุเบญรัตน์ อินแสง 59.23 ม. จบที่ 18 ไม่ผ่านเข้ารอบไฟนัล)

    ขว้างจักรชาย
    เหรียญทอง : แดเนี่ยล สตาห์ล (สวีเดน) 68.90 ม.
    เหรียญเงิน : ไซม่อน เพตเตอรส์สัน (สวีเดน) 67.39 ม.
    เหรียญทองแดง : ลูคัส ไวซ์ไฮดิงเงอร์ (ออสเตรีย) 67.07 ม.

    วิ่งผลัดทีมผสม 4X400 เมตร
    เหรียญทอง : โดมินิก้า บาคมาก้า, คอร์นิเลีย เลเซวิตช์, ปาตริก เกอร์เซกอร์เซวิตช์, ยากุป คเซวีน่า (โปแลนด์) 3.09.87 นาที
    เหรียญเงิน : อนาเบล เมดินา เวนทูร่า, มาริเลได พอลลิโน, ลิดิโอ อันเดรส เฟลิซ, อเล็กซานเดอร์ โอกันโด (โดมินิกัน) 3.10.21 นาที
    เหรียญทองแดง : ลินนา เออร์บี้, เทย์เลอร์ แมนสัน, ไบรซ์ เดดมอน, เอไลจา ก็อดวิน (สหรัฐฯ) 3.10.22 นาที

    วิ่ง 100 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : เอเลน ธอมป์สัน (จาเมกา) 10.61 วินาที *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน : เชลลี่-แอนน์ เฟรเซอร์-ไพรซ์ (จาเมกา) 10.74 วินาที
    เหรียญทองแดง : เชอริคก้า แจ็คสัน (จาเมกา) 10.76 วินาที

  • 07:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - โฮ กวางฮี (เกาหลีใต้) แพ้ เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา) 0-2 เกม (13-21,18-21)
    - วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) ชนะ ฉี ยู่ฉี (จีน) 2-0 เกม (21-13,21-13)
    - แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) ชนะ อันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก) 2-1 เกม (21-18,15-21,21-18)
    - เฉิน หลง (จีน) ชนะ โจว เทียน-เฉิน (ไต้หวัน) 2-1 เกม (21-14,9-21,21-14)

    หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
    - เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-19,21-17)
    - คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) แพ้ เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) 0-2 เกม (15-21,11-21)

    หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    16.00 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) ชนะ เหอ บิงเจียว (จีน) 2-1 เกม (21-16,13-21,21-12)
    16.50 น. ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน) ชนะ  พี.วี.สินธุ (อินเดีย) 2-0 เกม (21-18,21-12)

    ชายคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
    - อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย) ชนะ โมฮัมหมัด อาซาน / เฮนดร้า เซเตียวาน (อินโดนีเซีย) 2-1 (17-21,21-17,21-14)

    ชายคู่ รอบชิงเหรียญทอง
    - ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) แพ้ หวัง ชิ-หลิน / ลี ยัง (ไต้หวัน) 0-2 (18-21,12-21)

    เหรียญทอง : หวัง ชิ-หลิน / ลี ยัง (ไต้หวัน)
    เหรียญเงิน : ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน)
    เหรียญทองแดง : อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย)

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น.

    - แองโกลา ชนะ ญี่ปุ่น 28-25
    - มอนเตเนโกร ชนะ เกาหลีใต้ 28-26
    - อาร์โอซี ชนะ ฝรั่งเศส 28-27
    - บราซิล แพ้ สวีเดน 21-34
    - ฮังการี ชนะ สเปน 29-25
    - นอร์เวย์ ชนะ เนเธอร์แลนด์ 29-27 

  • 07:00
  • รักบี้ 7 คน
  • รักบี้ 7 คน ทีมหญิง ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    รอบรองชนะเลิศ
    - นิวซีแลนด์ ชนะ  ฟิจิ 22-17
    - สหราชอาณาจักร แพ้ ฝรั่งเศส 19-26

    รอบชิงเหรียญทองแดง
    - ฟิจิ ชนะ สหราชอาณาจักร 21-12

    รอบชิงเหรียญทอง
    - นิวซีแลนด์ ชนะ ฝรั่งเศส 26-12

    เหรียญทอง : นิวซีแลนด์
    เหรียญเงิน : ฝรั่งเศส
    เหรียญทองแดง : ฟิจิ

  • 07:00
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

    - แทร็ปทีมผสม
    เหรียญทอง : สเปน
    เหรียญเงิน : ซาน มาริโน่
    เหรียญทองแดง : สหรัฐฯ

    - ปืนยาว 3 ท่า หญิง
    เหรียญทอง : นีน่า คริสเทน (สวิตเซอร์แลนด์)
    เหรียญเงิน : ยูเลีย ซีย์โคว่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)
    เหรียญทองแดง : ยูเลีย คาริโมว่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม ถ่ายทอดสดAISPLAY

    - สาธารณรัฐโดมินิกัน ชนะ เคนย่า 3-0 เซต (25-19,25-18,25-10)
    - สหรัฐอเมริกา แพ้ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ 0-3 เซต (20-25,12-25,19-25)
    - อาร์เจนตินา แพ้ ตุรกี 0-3 เซต (23-25,20-25,18-25)
    - เซอร์เบีย พบ บราซิล 1-3 เซต (20-25,16-25,25-23,19-25)
    - ญี่ปุ่น แพ้ เกาหลีใต้ 2-3 เซต (19-25,25-19,22-25,25-15,14-16)
    - จีน ชนะ อิตาลี 3-0 เซต (25-21 ,25-20,26-24)

  • 07:30
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - บุคคล ชาย
    เหรียญทอง : เมเต้ กาซอซ (ตุรกี)
    เหรียญเงิน : เมาโร เนสโปลี (อิตาลี)
    เหรียญทองแดง : ทากาฮารุ ฟูรูคาวะ (ญี่ปุ่น)

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.

     กลุ่มเอ 
    - อินเดีย ชนะ แอฟริกาใต้ 4-3 
     กลุ่มบี 
    - จีน ชนะ นิวซีแลนด์ 3-2 
    - อาร์เจนตินา แพ้ ออสเตรเลีย 0-2
    - ญี่ปุ่น แพ้ สเปน 1-4 

  • 08:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.

    กลุ่มเอ
    - ญี่ปุ่น ชนะ เม็กซิโก 7-4

    กลุ่มบี
    - สหรัฐอเมริกา ชนะ เกาหลีใต้ 4-2 

  • 08:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
    - เซเบอร์ ทีมหญิง

    รอบชิงเหรียญทองแดง
    - เกาหลีใต้ ชนะ อิตาลี 45-42

    รอบชิงเหรียญทอง
    - อาร์โอซี ชนะ ฝรั่งเศส 45-41

    เหรียญทอง : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญเงิน : ฝรั่งเศส
    เหรียญทองแดง : เกาหลีใต้

  • 08:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น.

    กลุ่มเอ
    - กรีซ ชนะ แอฟริกาใต้ 28-5 
    - อิตาลี ชนะ ญี่ปุ่น 16-8 
    - ฮังการี ชนะ สหรัฐอเมริกา 11-8 

    กลุ่มบี 
    - มอนเตเนโกร ชนะ คาซัคสถาน 19-12 
    - ออสเตรเลีย ชนะ สเปน 16-5 
    - โครเอเชีย ชนะ เซอร์เบีย 14-12 

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
    - อิหร่าน แพ้ ฝรั่งเศส 62-79 คะแนน
    - อิตาลี ชนะ ไนจีเรีย 80-71 คะแนน
    -  ออสเตรเลีย แพ้ เยอรมนี 79-86 คะแนน
    -  สหรัฐอเมริกา ชนะ สาธารณรัฐเช็ก 119-84 

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย

    เหรียญทอง : แคเลป เดรสเซล (สหรัฐฯ) 49.45 วินาที *สถิติโลก 
    เหรียญเงิน : คริสโตฟ มิลัค (ฮังการี) 49.68 วินาที *สถิติยูโรเปี้ยน  
    เหรียญทองแดง : โนเอ้ ปอนติ (สวิตเซอร์แลนด์) 50.74 วินาที

    - กรรเชียง 200 เมตร หญิง

    เหรียญทอง : เคย์ลี แมคควอน (ออสเตรเลีย) 2.04.68 นาที 
    เหรียญเงิน : เคย์ลี่ แมส (แคนาดา) 2.05.42 นาที
    เหรียญทองแดง : เอมิลี่ ซีบอห์ม (ออสเตรเลีย) 2.06.17 นาที

    - ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง

    เหรียญทอง : แคธลีน ลีเดคกี้ (สหรัฐอเมริกา) 8.12.57 นาที 
    เหรียญเงิน : อาเรียร์เน่ ติทมุส (ออสเตรเลีย) 8.13.83 นาที *สถิติโอเชียเนีย
    เหรียญทองแดง : ซิโมน่า กัวดาเรลล่า (อิตาลี) 8.18.35 นาที

    - ทีมผสม 4x100 เมตร

    เหรียญทอง : สหราชอาณาจักร 3.37.58 นาที *สถิติโลก  
    เหรียญเงิน : จีน 3.38.86 นาที
    เหรียญทองแดง : ออสเตรเลีย 3.38.95 นาที   

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล  เริ่มเวลา 09.00 น.

    รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
    - อามิต ปังฮัล (อินเดีย) แพ้คะแนน ยูเบอริเอน เฮอร์นีย์ มาร์ติเนซ ริวาส (โคลอมเบีย ) 1-4
    - หู เจี้ยนกวน (จีน) แพ้คะแนน เรียวเมะ ทานากะ (ญี่ปุ่น) 1-3
    - ดาเนียล ดาวิด วาเรลา เด ปีนา (กาบูเวร์ดี) แพ้คะแนน ชาคโคบิดิน ซอยรอฟ (อุซเบกิสถาน) 0-5
    - การ์โล ปาอาลัม (ฟิลิปปินส์) ชนะคะแนน โมฮาเหม็ด ฟลิสซี (แอลจีเรีย) 5-0

    รุ่นไลท์เวต 63 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
    - โซเฟียน อูมีอา (ฝรั่งเศส) แพ้ทีเคโอ เคย์ชอว์น เดวิส (สหรัฐฯ) ยก 1
    - ริคาร์โน โคลิน (มอริเชียส) แพ้คะแนน กาบิล มาเมดอฟ (อาร์โอซี) 0-5
    - โฮวานเนส บาคอฟ (อาร์มีเนีย) ชนะคะแนน ยาวิด ชาลาบิเยฟ (อาเซอร์ไบจาน) 4-1
    - บาโคดูร์ อัสโมโนว์ (ทาจิกิสถาน) แพ้คะแนน เอลเนอร์ อับดูไรมอฟ (อุซเบกิสถาน) 0-5

    รุ่นมิดเดิลเวต 75กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ลอเรน ไพรซ์ (สหราชอาณาจักร) ชนะคะแนน อาเธย์นา ไบลอน (ปานามา) 5-0
    - ทัมมารา ธิโบลต์ (แคนาดา) แพ้คะแนน นูชกา ฟอนทีน (เนเธอร์แลนด์) 0-5

    รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    - เนสตี้ เปเตซิโอ้ (ฟิลิปปินส์) ชนะคะนน เอียร์มา เทสต้า (อิตาลี) 4-1

    รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
    - ยอสวานี่ เวเทีย (คิวบา) ชนะคะแนน เทตเตห์ ซูเลมานู (กานา) 5-0
    - แพทริค ชินเยมบ้า (แซมเบีย) แพ้คะแนน กาลาล ยาฟาย (สหราชอาณาจักร) 2-3
    - ดาเนียล อาเซนอฟ (บัลแกเรีย) แพ้คะแนน กาเบรียล เอสโกบาร์ (สเปน) 1-4
    - ซาเคน บีบอสซีนอฟ (คาซัคสถาน) ชนะคะแนน บิลลัล เบนนามา (ฝรั่งเศส) 5-0

    รุ่นไลท์เวต 63 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
    - อันดิ กรุซ โกเมซ (คิวบา) ชนะคะแนน ลุค แมคคอร์แมก (สหราชอาณาจักร) 5-0
    - ดมิทรี อาซาเนา (เบลารุส) แพ้คะแนน วันเดอร์สัน เดอ โอลิเวรา (บราซิล) 2-3
    - ซาคีร์ ซาฟีอุลลิน (คาซัคสถาน) ชนะบาย ไดสึเกะ นาริมัตสุ (ญี่ปุ่น)
    - แฮร์รี่ การ์ไซด์ (ออสเตรเลี) ชนะคะแนน จูเนียส โจนาส (นามิเบีย) 5-0

    รุ่นมิดเดิลเวต 75กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เซนฟีร่า มาโกเมดาลีวา (อาร์โอ) ชนะคะแนน ราดี้ กรามาเน (โมซัมบิก) 4-1
    - พูจา รานี (อินเดี) แพ้คะแนน หลี่ เฉียน (จีน) 0-5

    รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    - คาร์ริสส์ อาร์ติงสตัลล์ (สหราชอาณาจักร) แพ้คะแนน เซนะ อิริเอะ (ญี่ปุ่น) 2-3

  • 10:05
  • เรือใบ
  • เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.05 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ หญิง

    เหรียญทอง ลู่ หยุนซิ่ว (จีน)  
    เหรียญเงิน ชาร์ลีน ปิกอง (ฝรั่งเศส)
    เหรียญทองแดง เอ็มม่า วิลสัน (สหราชอาณาจักร)


    - ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ ชาย

    เหรียญทอง : คิราน บาดลู (เนเธอร์แลนด์)
    เหรียญเงิน : โทมัส โกยาร์ (ฝรั่งเศส)
    เหรียญทองแดง : ปี่ คุน (จีน)

  • 11:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - เทรมโปลีน ชาย

    เหรียญทอง อีวาน ลิตวิโนวิซ (เบลารุส) 61.715 คะแนน  
    เหรียญเงิน ตงตง (จีน) 61.235 คะแนน
    เหรียญทองแดง ดีแลน ชมิดท์ (นิวซีแลนด์) 60.675 คะแนน

     

  • 13:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง เริ่ม 13.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
    - โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) แพ้ ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6) 1-2 เซต (4-6,7-6,3-6)

    หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
    - เวโรนิก้า คุเดร์เมโตว่า / เอเลน่า เวสนิน่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) แพ้ ลอร่า ปิกอสซี่ / ลุยซ่า สเตฟานี่ (บราซิล) 1-2 เซต (6-4,4-6(9-11))

    คู่ผสม รอบชิงเหรียญทองแดง
    - นีน่า สโตยาโนวิช / โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย) ขอยอมแพ้ แอชลีจ์ บาร์ตี้ / จอห์น เพียร์ (ออสเตรเลีย)

    หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
    - เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน,มือ15) แพ้ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 4) 1-2 เซต (6-1,6-7,4-6)

    หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง
    - เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ9) ชนะ มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต (7-5,2-6,6-3)

    เหรียญทอง : เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ9)
    เหรียญเงิน : มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
    เหรียญทองแดง : เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 4)

  • 13:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - รุ่น 81 กก. ชาย
    เหรียญทอง : หลิว เสี่ยวจุ้น (จีน) น้ำหนักรวม 374 กก.
    เหรียญเงิน : ซาคาเรียส บอนนัต มิเชล (โดมินิกัน) น้ำหนักรวม 367 กก.
    เหรียญทองแดง : แอนโตนิโน ปิซโซลาโต้ (อิตาลี) น้ำหนักรวม 365 กก.

    - รุ่น 96 กก. ชาย
    เหรียญทอง : ฟาริส อิบราฮิม (กาตาร์) น้ำหนักรวม 402 กก. *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน : เคย์โดมาร์ บัลเลนิลลา (เวเนซุเอลา) 387 กก.
    เหรียญทองแดง : แอนตอน พลีสนอย (จอร์เจีย) 387 กก.

  • 15:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - สเปน ชนะต่อเวลาพิเศษ ไอวอรี่ โคสต์ 5-2 (เสมอกันในเวลา 2-2)
    - ญี่ปุ่น ชนะจุดโทษ นิวซีแลนด์ 4-2 (เสมอกันในเวลา 0-0)
    - บราซิล ชนะ อียิปต์ 1-0
    - เกาหลีใต้ แพ้ เม็กซิโก 3-6

  • 15:00
  • กีฬายูโด
  • ยูโด ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : ฝรั่งเศส
    เหรียญเงิน : ญี่ปุ่น
    เหรียญทองแดง : เยอรมัน, อิสราเอล

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 05:30
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสดAISPLAY, GMM25

    กอล์ฟ บุคคลชาย วันสุดท้าย

    1. (-14) 199 แซนเดอร์ ชอฟเฟล (สหรัฐฯ) 68-63-68-67
    2. (-17) 267รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย) 69-67-70-61
    3. (-15) 269 ที ซี แพน (ไต้หวัน) 74-66-66-63, คอลลิน โมริคาวะ (สหรัฐฯ) 69-70-67-63,มิโตะ เปเรร่า (ชิลี) 69-65-68-67, เซบาสเตียน มูญอส (โคลอมเบีย) 67-69-66-67, รอรี่ย์ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์) 69-66-67-67, ฮิเดกิ มัตซึยาม่า (ญี่ปุ่น) 69-64-67-69, พอล เคซี่ย์ (สหราชอาณาจักร) 67-68-66-68
    10. (-14) 270 โจอาควิน นีมันน์ (ชิลี) 70-69-66-65, คาเมร่อน สมิธ (ออสเตรเลีย) 71-67-66-66,เซปป์ สตราก้า (ออสเตรีย) 63-71-68-68

    อันดับนักกอล์ฟอื่นๆที่น่าสนใจ

    16. (-11) 273 โจนาธาน เวกาส (เวเนซูเอล่า) 66-70-70-67,อเล็กซ์ โนเรน (สวีเดน) 67-67-72-67,  ทอมมี่ ฟลีตวูด (สหราชอาณาจักร) 70-69-64-70
    22. (-10) 274 จัสติน โธมัส (สหรัฐฯ)71-70-68-65, พาทริค รีด (สหรัฐฯ) 68-71-70-65, เชน ลอว์รี่ย์ (ไอร์แลนด์) 69-66-68-71
    27. (-9) 275 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) 64-71-72-68
    45. (-4) 280 กัญจน์ เจริญกุล (ไทย) 71-71-71-67

    เหรียญทอง  แซนเดอร์ ชอฟเฟล (สหรัฐฯ)
    เหรียญเงิน รอรี่ ซับบาตินี่ (สโลวาเกีย) 
    เหรียญทองแดง ที ซี แพน (ไต้หวัน) ชนะเพลย์ออฟ

  • 06:30
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY,GMM25
    - ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบคัดเลือก รอบแรก (อันดับ 14 อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์ 286 คะแนน)

  • 06:45
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า เริ่มเวลา 06.45 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - ประเภทครอสคันทรี่ ทีม และ บุคคล (อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์,  วีรภัฏ ปิฎกานนท์, กรธวัช สำราญ แข่งไม่จบ มีแต้มเสีย 713.10 คะแนนรั้งที่ 15)
    - กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง 

  • 07:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมหญิง รอบ 16 ทีม
    - เฮทเธอร์ บาร์นสลี่ย์ / แบรนดี้ วิลเกอร์สัน (แคนาดา) ชนะ เคลลี่ เคลส / ซาราห์ สโปนซิล (สหรัฐฯ) 2-1 เซต (22-24,21-18,15-13)
    - หวัง ฝาน / เซี่ย ซินอี๋ (จีน) แพ้ อนา แพทริเซีย รามอส / รีเบ็คก้า กาวัลกันติ บาร์โบซา ซิลวา (บราซิล) 0-2 เซต (14-21,21-23)
    - นาเดซดา มาโครกูโซวา / สเวตลานา โฮโลมีนา (อาร์โอซี) แพ้ ทีน่า เกราดินา / อนาสตาเซีย คราฟเซโนกา (ลัตเวีย) 1-2 เซต (21-16,17-21,13-15)
    - ลอรา ลุดวิก / มาร์กาเรต้า โคซุช (เยอรมัน) ชนะ อกาธ่า เบดนาร์คซุค / เอดวร์ดา ซังตูช ลิสโบ (บราซิล) 2-1 เซต (21-19,19-21,16-14)
    - อานุค เวอร์เก้-ดีปรี / โจอานา ไฮดริค (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ทันยา ฮูเบอร์ลี่ / นีน่า เบทชาร์ท (สวิตเซอร์แลนด์) 2-1 เซต (21-12,19-21,23-21)
    - มาเรียเฟ อาร์ตาโช เดล โซลาร์ / ทาลีคา แคลนซี่ย์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ซู เฉิน / หวัง ซินซิน (จีน) 2-0 เซต (22-20,21-13)

    ทีมชาย รอบ 16 ทีม
    - เชอรีฟ ยูนูซ / อาห์เหม็ด ทิจาน (กาตาร์) ชนะ ฟิล ดัลเฮาส์เซอร์ / นิโคลาส ลูเซน่า (สหรัฐฯ) 2-1 เซต (14-21,21-19,15-11)
    - แอนเดอรส์ โมล / คริสเตียน เซอรัม (นอร์เวย์) ชนะ อเล็กซานเดอร์ บรูเวอร์ / โรเบิร์ต มีอูฟเซ่น (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต (21-17,21-19)

  • 07:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

    - ฟอยด์ ทีมชาย
    เหรียญทอง ฝรั่งเศส
    เหรียญเงิน ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
    เหรียญทองแดง สหรัฐฯ

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น.

    กลุ่มเอ
    - สเปน ชนะ อาร์เจนตินา 36-27
    - นอร์เวย์ ชนะ ฝรั่งเศส 32-29
    - เยอรมัน ชนะ บราซิล 29-25

    กลุ่มบี
    - โปรตุเกส แพ้ ญี่ปุ่น 30-31
    - อียิปต์ ชนะ บาห์เรน 30-20

    -  เดนมาร์ก แพ้ สวีเดน 30-33  

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - โปแลนด์ ชนะ แคนาดา 3-0 เซต (25-15,25-21,25-16)
    - บราซิล ชนะ ฝรั่งเศส 3-2 เซต (25-22,37-39,25-17,21-25,20-18)
    - นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ ชนะ ตูนีเซีย 3-0 เซต (25-20,25-22,25-16) 
    - อิตาลี ชนะ เวเนซุเอล่า 3-0 เซต (25-22,25-15,25-17)
    - ญี่ปุ่น ชนะ อิหร่าน 3-2 (25-21,20-25,29-31,25-22,15-13)
    - สหรัฐอเมริกา แพ้ อาร์เจนตินา 0-3 เซต (21-25,23-25,23-25) 

  • 07:10
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.10 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทุ่มน้ำหนัก หญิง

    เหรียญทอง กง ลี่เจียว (จีน)
    เหรียญเงิน ราเวน โซนเดอร์ส (สหรัฐอเมริกา)
    เหรียญทองแดง วาเลรี่ อดัมส์ (นิวซีแลนด์)

    กระโดดสูง ชาย
    เหรียญทอง มูตัซ เอสซา บาร์ชิม (กาตาร์) 2.37 ม.
    เหรียญเงิน จิอันมาร์โก้ แทมเบรี่ (อิตาลี) 2.37 ม.
    เหรียญทองแดง มักซิม เนดาเซเกา (เบลารุส) 2.37 ม.

    เขย่งก้าวกระโดด 
    เหรียญทอง ยูลิมาร์ โรฮาส (เวเนซุเอลา) 15.67 ม. *สถิติโลก
    เหรียญเงิน พาทริเซีย มาโมนา (โปรตุเกส) 15.01 ม.
    เหรียญทองแดง อนา เปเลไตโร (สเปน) 14.87 ม.

    วิ่ง 100 เมตร ชาย
    เหรียญทอง มาร์เซลล์ จาค็อบส์ (อิตาลี) 9.80 วินาที
    เหรียญเงิน เฟร็ด เคอร์รี่ (สหรัฐฯ) 9.84 วินาที
    เหรียญทองแดง อันเดร เด กราสเซ่ (แคนาดา) 9.89 วินาที

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ เริ่มเวลา 07.30 น. 

    ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เยอรมนี ชนะ อาร์เจนตินา 3-1
    - ออสเตรเลีย ชนะจุดโทษ เนเธอร์แลนด์ 3-0 (เวลาปกติเสมอ 2-2)
    - เบลเยียม ชนะ สเปน 3-1 
    - อินเดีย ชนะ สหราชอาณาจักร 3-1

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม
    ทีมหญิง กลุ่มเอ
    - แคนาดา แพ้ สเปน 66-76
    - เกาหลีใต้ แพ้ เซอร์เบีย 61-65

    ทีมชาย กลุ่มซี
    - อาร์เจนติน่า ชนะ ญี่ปุ่น 97-77
    - สเปน แพ้ สโลวีเนีย 87-95

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น.

    ทีมชาย รอบ 16 ทีม
    - สโลวีเนีย แพ้ เกาหลีใต้ 1-3
    - ไต้หวัน ชนะ โครเอเชีย 3-0
    - บราซิล ชนะ เซอร์เบีย 3-2
    - ฮ่องกง แพ้ ฝรั่งเศส 0-3
    - จีน ชนะ อียิปต์ 3-0
    - โปรตุเกส แพ้ เยอรมัน 0-3

    ทีมหญิง รอบ 16 ทีม
    - ฮ่องกง ชนะ บราซิล 3-1
    - อียิปต์ แพ้ โรมาเนีย 0-3
    - จีน ชนะ ออสเตรีย 3-0
    - ออสเตรเลีย แพ้ เยอรมัน 0-3
    - ฮังการี แพ้ ญี่ปุ่น 0-3
    - ไต้หวัน ชนะ สหรัฐฯ 3-0

  • 08:10
  • จักรยาน
  • จักรยาน บีเอ็มเอ็มซ์ ฟรีสไตล์ ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง ชาร์ล็อตต์ วอร์ธิงตัน (สหราชอาณาจักร) 
    เหรียญเงิน ฮานนาห์ โรเบิร์ตส์ (สหรัฐอเมริกา)
    เหรียญทองแดง นิกิต้า ดูคาร์รอซ (สวิตเซอร์แลนด์)


    - ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง โลแกน มาร์ติน (ออสเตรเลีย) 
    เหรียญเงิน ดาเนียล เดอร์ส (เวเนซุเอล่า)
    เหรียญทองแดง เดเคลน บรู๊คส์ (สหราชอาณาจักร)

     

  • 08:30
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    - ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย

    เหรียญทอง แคเลบ เดรสเซล (สหรัฐอเมริกา) 21.07 วินาที *สถิติโอลิมปิก 
    เหรียญเงิน ฟลอร็องต์ มาโนโด (ฝรั่งเศส) 21.55 วินาที
    เหรียญทองแดง บรูโน่ ฟราตุส (บราซิล) 21.57 วินาที

    - ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง

    เหรียญทอง เอ็มม่า แมคคอน (ออสเตรเลีย) 23.81 วินาที *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน ซาร่าห์ โจสตรอม (สวีเดน) 24.07 วินาที
    เหรียญทองแดง เพอร์มิลล์ บลูม (เดนมาร์ก) 24.21 วินาที

    - ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย

    เหรียญทอง โรเบิร์ต ฟลิค (สหรัฐอเมริกา) 14.39.65 นาที 
    เหรียญเงิน มิคิโล่ โรมานชุค (ยูเครน) 14.40.66 นาที
    เหรียญทองแดง ฟลอเรียน วิลบรอค (เยอรมนี) 14.40.91 นาที

    - ผลัดผสม 4X100 เมตร หญิง

    เหรียญทอง ออสเตรเลีย 3.51.60 นาที *สถิติโอลิมปิก 
    เหรียญเงิน สหรัฐอเมริกา 3.51.73 นาที 
    เหรียญทองแดง แคนาดา 3.2.60

    - ผลัดผสม 4X100 เมตร ชาย

    เหรียญทอง สหรัฐอเมริกา 3.26.78 นาที * สถิติโลก
    เหรียญเงิน สหราชอาณาจักร 3.27.51 นาที 
    เหรียญทองแดง อิตาลี 3.29.17 นาที

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล เริ่ม 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    รุ่นฟลายเวต 51 กก.หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    จุฑามาศ จิตรพงศ์ (ไทย) แพ้ บูซ่านาซ คาคิรูกูล (ตุรกี) 0-5 คะแนน
    - นีน่า ราโดวาโนวิช (เซอร์เบีย) แพ้ หวง เหา-เหวิน (ไต้หวัน) 0-5 คะแนน
    - อินกริต วาเลนเซีย วิคตอเรีย (โคลอมเบีย) แพ้ ซูคิมิ นามิกิ (ญี่ปุ่น) 0-5 คะแนน
    - สตอยก้า คราสเตว่า (บัลแกเรีย) ชนะ ฉาง หยวน (จีน) 4-1 คะแนน

    รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก.ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เคิร์ท แอนโทนี่ วอล์คเกอร์ (ไอร์แลนด์) แพ้ ดุ๊ค เรแกน (สหรัฐฯ) 2-3 คะแนน
    - ซามูเอล ทากี้ (กาน่า) ชนะ ไซเบอร์ อาบีล่า เซกูร่า (โคลอมเบีย) 3-2 คะแนน
    - ฉัตรชัยเดชา บุตรดี (ไทย) แพ้ ลาซาโร่ อัลวาเรซ (คิวบา) 2-3 คะแนน
    - เซนด์บาตาร์ เอร์เดเนบัต (มองโกเลีย) แพ้ อัลเบิร์ต บาตีร์กาเซฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 2-3 คะแนน

    รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก.ชาย รอบรองชนะเลิศ
    - แพท แม็คคอร์แม็ค (สหราชอาณาจักร) ชนะผ่าน ไอแดน วอลช์ (ไอร์แลนด์)
    - โรเนียล อิเกลเซียส (คิวบา) ชนะ อันเดร ซามโควอย  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 5-0 คะแนน

    รุ่นมิดเดิลเวต 75 กก.ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - โอเล็กซานเดอร์ คีย์ซีเนียค (ยูเครน) ชนะ ยูริ เซเดโน่ มาติเนซ (โดมินิกัน) 4-1 คะแนน
    - อาร์มาน ดาร์ชินยาน (อาร์เมเนีย) แพ้น็อค อูเมียร์ มาร์เซียล (ฟิลิปปินส์) ยก 1
    - เฮแบร์ต ซูซ่า (บราซิล) ชนะ อาบิลคาน อามานคุล (คาซัคสถาน) 3-2 คะแนน
    - ดาร์เรลล์ วัลเซนต์ จูเนียร์ (เฮติ) แพ้ เกล็บ บาคชิ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 0-5 คะแนน

    รุ่นไลต์ เฮฟวี่เวต 81 กก.ชาย รอบรองชนะเลิศ
    - ไอแมม คาตาเลฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) แพ้ เบนจามิน วิทเทเกอร์ (สหราชอาณาจักร) 1-4 คะแนน
    - อาร์เลน โลเปซ (คิวบา) ชนะ ลอเรน อัลฟอนโซ่ โดมิงเกซ (อาเซอร์ไบจาน) 5-0 คะแนน

    รุ่นซูเปอร์ เฮฟวี่เวต เกิน 91 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - บาโคเดียร์ ยาโลลอฟ (อุซเบกิสถาน) ชนะ สาทิช คูมาร์ (อินเดีย) 5-0 คะแนน
    - เฟรเซอร์ คล้าร์ก (สหราชอาณาจักร) ชนะฟาวล์ มูราด อาเลฟ (ฝรั่งเศส) ยก 2
    - ริชาร์ด ตอร์เรส จูเนียร์ (สหรัฐฯ) ชนะ ไดเนียร์ เปโร (คิวบา) 4-1 คะแนน
    - อิวาน เวเรียซอฟ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) แพ้ คามชีเบ็ค คุนคาบาเยฟ (คาซัคสถาน) 1-4 คะนน

  • 09:00
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ เริ่มเวลา 09.00 น.

    เกรโก โรมัน 60 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    - เคนอิจิโร ฟูมิตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ วลีฮัน ไซลีเคอ (จีน) 3-1 (เสมอ1-1)
    - ลีนูร์ เตมิรอฟ (ยูเครน) ชนะ อาร์เมน เมลิคยาน (อาร์มีเนีย) 8-4

    เกรโก โรมัน 130 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ  
    - ริซา คายาล์บ (ตุรกี) แพ้ มิเยน โลเปซ (คิวบา) 0-2
    - ยาสมานี่ อคอสต้า (ชิลี) แพ้ ยาคอบิ คาไชอา (จอร์เจีย) 1-3 (เสมอ1-1)

    ฟรีสไตล์ 76 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    - อเดอลีน เกรย์ (สหรัฐฯ) ชนะ ไอยเปรี เมเดต คือซือ (คีร์กีซสถาน) 3-2
    - ฮิโรเอะ ซูซูกิ (ญี่ปุ่น) แพ้ อลิน ฟอคเคน (เยอรมัน) 1-3

  • 10:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล เริ่มเวลา 10.00 น.

    - อิสราเอล ชนะ เม็กซิโก 12-5
    - โดมินิกัน แพ้ เกาหลีใต้ 3-4

  • 11:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ชิง 1 เหรียญทอง

    ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25
    - เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา) แพ้ วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) 0-2 เกม (18-21,11-21)
    - แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) แพ้ เฉิน หลง (จีน) 0-2 เกม (16-21,18-21)

    หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18
    - เหอ บิงเจียว (จีน) แพ้ พี.วี.สินธุ (อินเดีย) 0-2 เกม (13-21,15-21)

    หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18
    - เฉิน ยู่ เฟย (จีน) ชนะ ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน) 2-1 เกม (21-18,19-21,21-18)

    เหรียญทอง เฉิน ยู่ เฟย (จีน)
    เหรียญเงิน ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน)
    เหรียญทองแดง พี.วี.สินธุ (อินเดีย)

  • 11:58
  • เทนนิส
  • เทนนิสชิง 3 เหรียญทอง เริ่ม 13.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPB

    หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
    - บาร์โบร่า เครจ์ซิโคว่า / คาเทริน่า ซิเนียโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ เบลินด้า เบนซิซ / วิคตอริย่า โกลูบิซ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต (7-5,6-1)

    เหรียญทอง บาร์โบร่า เครจ์ซิโคว่า / คาเทริน่า ซิเนียโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
    เหรียญเงิน เบลินด้า เบนซิซ / วิคตอริย่า โกลูบิซ (สวิตเซอร์แลนด์)
    เหรียญทองแดง ลอร่า ปิกอสซี่ / ลุยซ่า สเตฟานี่ (บราซิล)

    ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
    - อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4) ชนะ คาเรน คาชานอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ,มือ12) 2-0 เซต (6-3,6-1)

    เหรียญทอง อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี)
    เหรียญเงิน คาเรน คาชานอฟ (ROC)
    เหรียญทองแดง ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน)

    คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
    - เอเลน่า เวสนิน่า / อาสลาน คาราตเซฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) แพ้ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า / อันเดร รูเบลฟ  (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 1-2 เซต (3-6,7-6,11-13)

    เหรียญทอง อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า / อันเดร รูเบลฟ  (ROC)
    เหรียญเงิน เอเลน่า เวสนิน่า / อาสลาน คาราตเซฟ (ROC)
    เหรียญทองแดง แอชลีจ์ บาร์ตี้ / จอห์น เพียร์ (ออสเตรเลีย)

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 12.00 น.

    กลุ่มเอ
    - เนเธอร์แลนด์ ชนะ แคนาดา 16-12
    - ออสเตรเลีย ชนะ แอฟริกาใต้ 14-1

    กลุ่มบี
    - ฮังการี แพ้ จีน 9-11
    - อาร์โอซี ชนะ ญี่ปุ่น 20-16

  • 12:33
  • เรือใบ
  • เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง 
    - เลเซอร์ ชาย

    เหรียญทอง แมต วอร์น (ออสเตรเลีย) 
    เหรียญเงิน ทอนซี่ สติปาโนวิซ (โครเอเชีย)
    เหรียญทองแดง เฮอร์แมน โทมัสการ์ด (นอร์เวย์)

    - เลเซอร์ เรเดียล หญิง

    เหรียญทอง แอนน์-มารี รินดอม (เดนมาร์ก)
    เหรียญเงิน โยเซฟิน โอลส์สัน (สวีเดน)
    เหรียญทองแดง มาริต บอวแมสเตอร์ (เนเธอร์แลนด์)

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18
    - สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง

    เหรียญทอง ซี่ ติงเหมา (จีน) 383.50 คะแนน
    เหรียญเงิน หวัง หาน (จีน) 348.75 คะแนน
    เหรียญทองแดง คริสต้า พาลเมอร์ (สหรัฐอเมริกา) 343.75 คะแนน

  • 15:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY,JNK18

    - ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย
    เหรียญทอง อาร์เทม ดอลโกปีต (อิสราเอล) 14.933 คะแนน
    เหรียญเงิน ไรแดร์เลย์ ซาปาต้า (สเปน) 14.933 คะแนน
    เหรียญทองแดง เซี่ยว รั่วเถิง (จีน) 14.766 คะแนน

    - ม้ากระโดด หญิง
    เหรียญทอง เรเบกา อันดราด (บราซิล) 15.083 คะแนน
    เหรียญเงิน มายเคย์ลา สกินเนอร์ (สหรัฐฯ) 14.916 คะแนน
    เหรียญทองแดง โยว ซอ-จอง (เกาหลีใต้) 14.733 คะแนน

    - ม้าหู ชาย
    เหรียญทอง แม็กซ์ วิทล็อค (สหราชอาณาจักร) 15.583 คะแนน
    เหรียญเงิน หลี่ จื้อ-ไค (ไต้หวัน) 15.400 คะแนน
    เหรียญทองแดง คาซึมะ คายะ (ญี่ปุ่น) 14.900 คะแนน

    - บาร์ต่างระดับ หญิง
    เหรียญทอง นิน่า เดอร์เวล (เบลเยียม) 15.200 คะแนน
    เหรียญเงิน อิลยานโควา อนาสตาเซีย (ROC) 14.833 คะแนน
    เหรียญทองแดง ซูนิซ่า ลี (สหรัฐฯ) 14.500 คะแนน

  • 17:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง

    - รุ่น 76 กก. หญิง
    เหรียญทอง ไนซี แพทริเซีย ดาโยเมส บาร์เรรา (เอกวาดอร์) น้ำหนักรวม 263 กก.
    เหรียญเงิน แคทเธอรีน ไน (สหรัฐฯ) น้ำหนักรวม 249 กก.
    เหรียญทองแดง อาเรมี ฟูเอนเตส (เม็กซิโก) น้ำหนักรวม 245 กก.

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:30
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
    - ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบคัดเลือก วันที่สอง 
    อันดับ 20 อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์ 570 คะแนน (ไม่ผ่านเข้าไฟน่อล)


    - ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย

    เหรียญทอง ฌอง ควิกอมโปอิก (ฝรั่งเศส) 34 คะแนน *สถิติเท่าโอลิมปิก 
    เหรียญเงิน ลอริส พูโพ (คิวบา) 29 คะแนน
    เหรียญทองแดง หลี่ เย่หง (จีน) 26 คะแนน


    - ปืนยาว 3 ท่า ชาย

    เหรียญทอง จาง ชางหง (จีน) 466.0 คะแนน *สถิติโลก,สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน เซอร์เกย์ คาเมนสกี้ (ROC) 464.2 คะแนน
    เหรียญทองแดง มิเลนโก้ เซบิช (เซอร์เบีย) 448.2 คะแนน

  • 07:00
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 5 เหรียญทอง

    - กระโดดไกล ชาย
    เหรียญทอง : มิลติอาดิส เตนโตกลู (กรีซ) 8.41 เมตร
    เหรียญเงิน : ฮวน มิเกล เอเชวาร์เรีย (คิวบา) 8.41 เมตร
    เหรียญทองแดง : มายเคล มาสโซ่ (คิวบา) 8.21 เมตร

    - ข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง
    เหรียญทอง :จัสมีน คามาโช่-ควินน์ (เปอร์โตริโก) 12.37 วิ.
    เหรียญเงิน : เคนดร้า แฮร์ริสัน (สหรัฐฯ) 12.52 วิ.
    เหรียญทองแดง : เมแกน แทปเปอร์ 12.55 วิ.

    - ขว้างจักร หญิง
    เหรียญทอง : วาเลอรี อัลมาน (สหรัฐฯ) 68.98 เมตร
    เหรียญเงิน : คริสติน พูเดินซ์ (เยอรมนี) 66.86 เมตร
    เหรียญทองแดง : ไยมี่ เปเรซ (คิวบา) 65.72 เมตร

    - วิ่ง 3,000 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : ซูเฟียเน อัลบักคาลิ (โมร็อกโก) 8.08.90 นาที
    เหรียญเงิน : ลาเมชา กิร์มา (เอธิโอเปีย) 8.10.38 นาที
    เหรียญทองแดง : เบนจามิน ไคเกน (เคนยา) 8.11.45 นาที

    - วิ่ง 5,000 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : เซฟาน ฮาสซาน (เนเธอร์แลนด์) 14.36.79 นาที
    เหรียญเงิน : เฮลเลน ออนซานโด โอบิรี (เคนยา) 14.38.36 นาที
    เหรียญทองแดง : กูดัฟ เซเกย์ (เอธิโอเปีย) 14.38.87 นาที

  • 07:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    กลุ่มเอ
    - เกาหลีใต้ เสมอ แองโกลา 31-31
    - เนเธอร์แลนด์ ชนะ มอนเตเนโกร 30-29
    - นอร์เวย์ ชนะ ญี่ปุ่น 37-25

    กลุ่มบี
    - ฝรั่งเศส ชนะ บราซิล 29-22
    - สเปน แพ้ อาร์โอซี 31-34
    - ฮังการี ชนะ สวีเดน 26-23

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 07.30 น.

    ทีมหญิง
    - เยอรมัน แพ้ อาร์เจนตินา 0-3
    - ออสเตรเลีย แพ้ อินเดีย 0-1
    - เนเธอร์แลนด์ ชนะ นิวซีแลนด์ 3-0
    - สเปน แพ้จุดโทษ สหราชอาณาจักร 0-2 (เสมอกันในเวลา 2-2)

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - บราซิล แพ้ เกาหลีใต้ 0-3
    - จีน ชนะ ฝรั่งเศส 3-0

    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ฮ่องกง ชนะ โรมาเนีย 3-1
    - ไต้หวัน แพ้ ญี่ปุ่น 0-3

  • 08:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

    - ฮังการี เสมอ อิตาลี 5-5
    - กรีซ ชนะ สหรัฐฯ 14-5
    - เซอร์เบีย ชนะ มอนเตเนโกร 13-6
    - สเปน ชนะ โครเอเชีย 8-4
    - ญี่ปุ่น ชนะ แอฟริกาใต้ 24-9
    - ออสเตรเลีย ชนะ คาซัคสถาน 15-7

  • 09:00
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. / รอบชิงเริ่ม 17.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - เกรโก-โรมัน 60 กก.ชาย 
    เหรียญทอง : ลุยส์ ออร์ตา (คิวบา)
    เหรียญเงิน : เคนอิจิโร ฟูมิตะ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญทองแดง : วลีฮัน ไซลีเคอ (จีน), เซอร์เกย์ เอเมลิน (ROC)

    - เกรโก-โรมัน 130 กก.ชาย
    เหรียญทอง : มิเยน โลเปซ (คิวบา)
    เหรียญเงิน : ยาคอบิ คาไชอา (จอร์เจีย)
    เหรียญทองแดง : ริซา คายาล์บ (ตุรกี), เซอร์เกย์ ซีแมนนอฟ (ROC)

    - ฟรีสไตล์ 76 กก.หญิง 
    เหรียญทอง :
    อลิน ฟอคเคน (เยอรมนี)
    เหรียญเงิน : อเดอลีน เกรย์ (สหรัฐฯ)
    เหรียญทองแดง : ยาเซมิน อดาร์ (ตุรกี), โจว เฉียน (จีน)

  • 09:05
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - เซอร์เบีย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0 เซต (25-18,25-17,25-15)
    - สหรัฐฯ ชนะ อิตาลี 3-2 เซต (21-25,25-16,25-27,25-16,15-12)
    - นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ แพ้ ตุรกี 2-3 เซต (25-21,23-25,23-25,25-15,10-15)
    - จีน ชนะ อาร์เจนติน่า 3-0 เซต (25-15,25-22,25-19)
    - ญี่ปุ่น แพ้ โดมินิกัน 1-3 เซต (10-25,23-25,25-19,19-25)
    - บราซิล ชนะ เคนย่า 3-0 เซต (25-10,25-16,25-8)

  • 11:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง

    หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
    - ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) แพ้ คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) 0-2 เกม (10-21,17-21)

    หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทอง
    - เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) 2-0 เกม (21-19,21-15)

    เหรียญทอง : เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)
    เหรียญเงิน : เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน) 
    เหรียญทองแดง : คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้)

    ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
    - เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา) แพ้ แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) 0-2 เกม (11-21,13-21)

    ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง 
    - วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) ชนะ เฉิน หลง (จีน) 2-0 เกม (21-15,21-12)

    เหรียญทอง : วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก)
    เหรียญเงิน : เฉิน หลง (จีน)
    เหรียญทองแดง : แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย)

  • 13:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

    กลุ่มบี
    - ไนจีเรีย แพ้ ญี่ปุ่น 83-102
    - ฝรั่งเศส แพ้ สหรัฐฯ 82-93

    กลุ่มซี
    - จีน ชนะ เบลเยียม 74-62
    - ออสเตรเลีย ชนะ เปอร์โตริโก 96-69

  • 13:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - รุ่น 87 กก.หญิง
    เหรียญทอง :
    หวัง โจวหยู่ (จีน) น้ำหนักรวม 270 กก.
    เหรียญเงิน : ทามารา ซาลาซาร์ (เอกวาดอร์) น้ำหนักรวม 263 กก.
    เหรียญทองแดง : คริสเมรี่ ซันตานา (โดมินิกัน) น้ำหนักรวม 256 กก.

    - รุ่นมากกว่า 87 กก.หญิง
    เหรียญทอง : หลี่ เหวินเหวิน (จีน) น้ำหนักรวม 320 กก. *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน : เอมิลี่ แคมป์เบลล์ (สหราชอาณาจักร) น้ำหนักรวม 283 กก.
    เหรียญทองแดง : ซาร่า โรเบลส (สหรัฐฯ) น้ำหนักรวม 282 กก.

  • 15:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 3 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - ห่วง ชาย
    เหรียญทอง : หลิว หยาง (จีน) 15.500 คะแนน
    เหรียญเงิน : โหยว ห่าว (จีน) 15.300 คะแนน
    เหรียญทองแดง : เอเลฟเธริออส เปโตรนิอัส (กรีซ) 15.200 คะแนน

    - ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง
    เหรียญทอง : เจด แครี่ (สหรัฐฯ) 14.366 คะแนน
    เหรียญเงิน : วาเนสซ่า เฟอร์รารี่ (อิตาลี) 14.200 คะแนน
    เหรียญทองแดง : ไม มุราคามิ (ญี่ปุ่น), แองเจลิน่า เมลนิโคว่า (ROC) 14.166 คะแนน

    - ม้ากระโดด ชาย
    เหรียญทอง : ชิน แจ-ฮวาน (เกาหลีใต้) 14.783 คะแนน
    เหรียญเงิน : เดนิส แอบยาซิน (ROC) 14.783 คะแนน
    เหรียญทองแดง : อาร์ทัวร์ ดาฟเทียน (อาร์มีเนีย) 14.733 คะแนน

  • 15:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม
    เหรียญทอง : สหราชอาณาจักร
    เหรียญเงิน : ออสเตรเลีย
    เหรียญทองแดง : ฝรั่งเศส
    * ไทย (อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์,  วีรภัฏ ปิฎกานนท์, กรธวัช สำราญ) แข่งไม่จบ 3 คน

    - อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล 
    เหรียญทอง : ยูเลีย คราเยฟสกี้ (เยอรมนี)
    เหรียญเงิน : ทอม แมคอีแวน (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญทองแดง : แอนดรูว์ ฮอย (ออสเตรเลีย) 

  • 15:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ 
    - สหรัฐอเมริกา แพ้ แคนาดา 0-1
    - ออสเตรเลีย แพ้ สวีเดน 0-1

  • 16:06
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - สปริ๊น ทีมหญิง
    เหรียญทอง : จีน 31.895 นาที
    เหรียญเงิน : เยอรมัน 31.980 นาที
    เหรียญทองแดง : ROC นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ 32.252 นาที

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:00
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 6 เหรียญทอง

    - กระโดดไกล หญิง
    เหรียญทอง : มาเลียก้า มิฮามโบ (เยอรมนี) 7.00 เมตร
    เหรียญเงิน : บริตนีย์ รีเซ่ (สหรัฐฯ) 6.97 เมตร
    เหรียญทองแดง : เอเซ่ บรูเม่ (ไนจีเรีย) 6.97 เมตร

    - วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย
    เหรียญทอง :คาร์สเท่น วาร์โฮล์ม (นอร์เวย์) 45.94 วินาที * สถิติโลก
    เหรียญเงิน : ไร เบนจามิน (สหรัฐฯ) 46.17 วินาที
    เหรียญทองแดง : อลิซง ดอส ซานโตส 46.72 วินาที

    17.20 น. กระโดดค้ำ ชาย รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

    - ขว้างค้อน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : อนิต้า วโลดาร์ซิค (โปแลนด์) 78.48 เมตร
    เหรียญเงิน : หวัง เจิง (จีน) 77.03 เมตร
    เหรียญทองแดง :  มาลวิน่า โคพรอน (โปแลนด์) 75.49 เมตร

    - วิ่ง 800 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : อาทิง มู (สหรัฐฯ) 1.55.21 นาที
    เหรียญเงิน : คีลี่ ฮอดจ์กินสัน (สหราชอาณาจักร) 1.55.88 นาที
    เหรียญทองแดง :  แรวิน โรเจอร์ส (สหรัฐฯ) 1.56.81 นาที

    - วิ่ง 200 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : เอเลน ธอมป์สัน-เฮราห์ (จาเมกา) 21.53 วินาที
    เหรียญเงิน : คริสติน เอ็มโบม่า (นามิเบีย) 21.81 นาที
    เหรียญทองแดง : กาบริเอลเล่ โธมัส (สหรัฐฯ) 21.87 นาที

  • 07:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาดทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - ลอร่า ลุดวิก / มาร์กาเรต้า โคซุช (เยอรมนี) แพ้ เอพริล รอสส์ / เอลิกซ์ คลินมัน (สหรัฐฯ) 0-2 เซต (19-21,19-21)
    - แอนนา ซิลวา รามอส / รีเบ็คก้า ซิลวา (บราซิล) แพ้ อานุค แวร์ก-เดเปร / โจอาน่า ไฮดริช (สวิตเซอร์แลนด์) 1-2 เซต (19-21,21-18,12-15)
    - ติน่า กรัวดิน่า / อนาสตาซิย่า คราฟเซโนก้า (ลัตเวีย) ชนะ ฮีเธอร์ บานส์ลีย์ / แบรนดี้ วิลเกอร์สัน (แคนาดา) 2-1 เซต (21-13,18-21,15-11)
    20.00 น. ซาราห์ ปาวาน / เมลิสซ่า ฮูมาน่า-ปาเรเดส (แคนาดา) พบ มาเรียเฟ่ อาร์ตาโช เดล โซลาร์ / ทาลิกัว แคลนซีย์ (ออสเตรเลีย)

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - แคนาดา แพ้ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ0-3 เซต (21-25,28-30,22-25)
    - ญี่ปุ่น ชนะ บราซิล 3-0 เซต (20-25,22-25,20-25)
    - อิตาลี แพ้ อาร์เจนติน่า 2-3 เซต (25-21,23-25,22-25,25-14,12-15)
    19.30 น. โปแลนด์ พบ ฝรั่งเศส

  • 07:30
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY
    - ฝรั่งเศส ชนะ บาห์เรน 42-28
    - สวีเดน แพ้ สเปน 33-34
    - เดนมาร์ก ชนะ นอร์เวย์ 31-25
    18.45 น. เยอรมนี พบ อียิปต์

  • 07:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
    - อินเดีย แพ้ เบลเยียม 2-5
    - ออสเตรเลีย ชนะ เยอรมนี 3-1

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - สโลวีเนีย ชนะ เยอรมนี 94-70 คะแนน 
    - สเปน แพ้ สหรัฐอเมริกา 81-95
    - อิตาลี แพ้ ฝรั่งเศส 75-84
    19.00 น. ออสเตรเลีย พบ อาร์เจนติน่า

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ถ่ายทอดสด AISPLAY

    ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ญี่ปุ่น ชนะ สวีเดน 3-1
    - ไต้หวัน แพ้ เยอรมนี 2-3

    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เกาหลีใต้ แพ้ เยอรมนี 2-3
    - จีน ชนะ สิงคโปร์ 3-0 

    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
    - ฮ่องกง แพ้ ญี่ปุ่น 0-3

  • 09:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    รุ่นฟลายเวท 52 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ยูเบอร์เยน มาร์ติเนซ รีบาส (โคลอมเบีย) แพ้คะแนน เรียเมอิ ทานากะ (ญี่ปุ่น) 1-4
    - ชาโคบิดิน ซอยรอฟ (อุซเบกิสถาน) แพ้คะแนน คาร์โล ปาลัม (ฟิลิปปินส์) 0-4
    - ยอสบานี่ เวียเตีย (คิวบา) แพ้คะแนน กาลัล ยาไฟ (สหราชอาณาจักร) 1-4
    - กาเบรียล เอสโคบาร์ มัสคูนาโญ่ (สเปน) แพ้คะแนน ซาเคน บีบอสซีนอฟ (คาซัคสถาน) 2-3

    รุ่นเฟเธอร์เวท 57 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    - ดุ๊ค เรแกน (สหรัฐฯ) ชนะคะแนน ซามุเอล ทัคยี่ (กาน่า) 4-1
    - ลาซาโร่ อัลวาเรซ (คิวบา) แพ้คะแนน อัลเบิร์ต บาตีร์กาเยฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 2-3

    รุ่นไลท์เวท 63 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เรย์ชอว์น เดวิส (สหรัฐฯ) ชนะคะแนน กาบิล มาเมดอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) 4-1
    - โฮวานเนส บัชคอฟ (อาร์เมเนีย) ชนะ เอลนูร์ อับดูไรมอฟ (อุซเบกิสถาน) 5-0
    - แอนดี้ ครูซ (คิวบา) ชนะคะแนน วานเดอร์สัน เดอ โอลิเวียร่า (บราซิล) 4-1
    - ซาคีร์ ซาฟูลลิน (คาซัคสถาน) แพ้คะแนน แฮร์รี่ การ์ไซด์ (ออสเตรเลีย) 2-3

    รุ่นเฮฟวี่เวท 91 กก. รอบรองชนะเลิศ
    - มัสลิม กาดซิมาโกเมดอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) ชนะคะแนน เดวิด เอ็นยิก้า (นิวซีแลนด์) 4-1
    - แอ็บเนอร์ เตยเซร่า (บราซิล) แพ้คะแนน ฮูลิโอ ลา ครูซ (คิวบา) 1-4

    รุ่นไลท์เวท 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - เคลลี่ แอน แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) ชนะคะแนน อิมาเน่ เคลิฟ (แอลจีเรีย) 5-0
    - แคโรไลน์ ดูบัวส์ (สหราชอาณาจักร) แพ้คะแนน สุดาพร สีสอนดี (ไทย) 2-3 ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18
    - เบียทริซ เฟร์ไรร่า (บราซิล) ชนะคะแนน เรย์โคน่า โคดิโรว่า (อุซเบกิสถาน) 5-0
    - เอสร่า ยิลดิซ (ตุรกี) แพ้คะแนน มิร่า พอตโคเน่น (ฟินแลนด์) 2-3

    รุ่นเฟเธอร์เวท 57 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    - เนสตี้ เปเตซิโอ (ฟิลิปปินส์) แพ้ เซนะ อิริเอะ (ญี่ปุ่น) 0-5

    รุ่นเวลเตอร์เวท 69 กก. ชายบ รอบชิงชนะเลิศ
    - แพท แม็คคอร์แม็ค (สหราชอาณาจักร) แพ้คะแนน โรเนียล อิกเลเซียส (คิวบา) 0-5 

  • 09:37
  • เรือแคนู
  • แคนู ชิง 4 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

    - คายัค 1 ฝีพาย 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง ลิซ่า คาร์ริงตัน (นิวซีแลนด์)
    เหรียญเงิน เทเรซ่า ปอร์เตล่า (สเปน)
    เหรียญทองแดง เอ็มม่า อาสแตรนด์ ยอร์เกนเซ่น (เดนมาร์ก)

     
    - แคนู 2 ฝีพาย 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง คิวบา
    เหรียญเงิน จีน
    เหรียญทองแดง เยอรมนี


    - คายัค 1 ฝีพาย 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง บาลินต์ คอพาสซ์ (ฮังการี)
    เหรียญเงิน อดัม วาร์กา (ฮังการี)
    เหรียญทองแดง เฟร์นานโด ปิเมนต้า (โปรตุเกส)


    - คายัค 2 ฝีพาย 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

    เหรียญทอง นิวซีแลนด์
    เหรียญเงิน โปแลนด์
    เหรียญทองแดง ฮังการี

     

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - แคนาดา แพ้ สหรัฐอเมริกา 5-16
    - สเปน ชนะ จีน 11-7
    - เนเธอร์แลนด์ แพ้ ฮังการี 11-14
    - ออสเตรเลีย แพ้ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ 8-9

  • 12:33
  • เรือใบ
  • เรือใบ ชิง 4 เหรียญทอง

    - สกิ๊ฟฟ์ - 49er หญิง
    เหรียญทอง บราซิล
    เหรียญเงิน เยอรมนี
    เหรียญทองแดง เนเธอร์แลนด์

    - สกิ๊ฟฟ์ - 49er ชาย
    เหรียญทอง สหราชอาณาจักร
    เหรียญเงิน นิวซีแลนด์
    เหรียญทองแดง เยอรมนี


    - ดิ้งกี้ 1 คน ชาย (เฮฟวี่เวต)

    เหรียญทอง กิเลส สกอตต์ (สหราชอาณาจักร)
    เหรียญเงิน ซอมโบร์ เบเรซ (ฮังการี)
    เหรียญทองแดง โจนส์ การ์โดน่า เมนเดส (สเปน)


    - Mixed Multihull - Nacra 17 Foiling

    เหรียญทอง อิตาลี
    เหรียญเงิน สหราชอาณาจักร
    เหรียญทองแดง เยอรมนี

     

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY 

    - สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : เซี่ย ซืออี้ (จีน) 558.75 คะแนน
    เหรียญเงิน :  หวัง จงหยวน (จีน) 534.90 คะแนน
    เหรียญทองแดง : แจ็ก ลอเฮอร์ (สหราชอาณาจักร) 518.00 คะแนน

  • 15:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติก ชิง 3 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY

    - บาร์คู่ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : โจ่ว จิงหยวน (จีน) 16.233 คะแนน
    เหรียญเงิน : ลูคัส เดาเซอร์ (เยอรมนี) 15.700 คะแนน
    เหรียญทองแดง : เฟอร์ฮัท อาริคาน (ตุรกี) 15.633 คะแนน

    - คานทรงตัว หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : กวน เฉินเฉิน (จีน) 14.633 คะแนน
    เหรียญเงิน : ถัง ซีจิง (จีน) 14.233 คะแนน
    เหรียญทองแดง : ซิโมน ไบลส์ (สหรัฐฯ) 14.000 คะแนน

    - บาร์เดี่ยว ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : ไดกิ ฮาชิโมโตะ (ญี่ปุ่น) 15.066 คะแนน
    เหรียญเงิน : ติน เซอร์บิช (โครเอเชีย) 14.900 คะแนน
    เหรียญทองแดง : นิกิต้า นากอร์นี่ (ROC) 14.533 คะแนน

  • 15:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ 

    - เม็กซิโก แพ้จุดโทษ บราซิล 1-4 (เสมอกันในเวลา 0-0)
    18.00 น. ญี่ปุ่น พบ สเปน ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

  • 15:00
  • กีฬาปีนหน้าผา
  • กีฬาปีนหน้าผา เริ่มเวลา 15.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

  • 15:19
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

    - เปอร์ซู้ต ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : เยอรมัน 4.04.242 นาที *สถิติโลก
    เหรียญเงิน : สหราชอาณาจักร 4.10.607 นาที
    เหรียญทองแดง : สหรัฐฯ 4.08.040 นาที

    - สปริ๊นท์ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : เนเธอร์แลนด์ 41.369 นาที *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน : สหราชอาณาจักร 44.589 นาที
    เหรียญทองแดง : ฝรั่งเศส 42.331 นาที

  • 17:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล เริ่มเวลา 17.00 น.

    - อิสราเอล แพ้ โดมินิกัน 6-7

  • 17:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า 
    17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล รอบคัดเลือก

  • 17:30
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.30 น.

    - เกรโก-โรมัน 77 กก.ชาย 
    เหรียญทอง : ทามา ลอรินซ์ (ฮังการี)
    เหรียญเงิน : อักโซ มัคมูดอฟ (คีร์กีซสถาน)
    เหรียญทองแดง : โชเฮ ยาบิกุ (ญี่ปุ่น), ราฟิก ฮูเซย์นอฟ (อาเซอร์ไบจาน)

    - เกรโก-โรมัน 97 กก.ชาย 
    เหรียญทอง : มูซา เอฟโลเยฟ (ROC)
    เหรียญเงิน : อาร์ตูร์ อเล็คซานยาน (อาร์มีเนีย)
    เหรียญทองแดง : เทดัซ มิคาลิค (โปแลนด์), โมฮัมหมัด ฮาดี ซาราวี (อิหร่าน)

    - ฟรีสไตล์ 68 กก. หญิง

  • 17:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง 

    - รุ่น 109 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    เหรียญทอง : อัคบาร์ ดูราเยฟ (อุซเบกิสถาน) น้ำหนักรวม 430 กก. *สถิติโอลิมปิก
    เหรียญเงิน : ไซมอน มาร์ติโรไซเอน (อาร์มีเนีย) น้ำหนักรวม 423 กก.
    เหรียญทองแดง : อาร์ตูร์ส เปลสเนียกส์ (ลัตเวีย) น้ำหนักรวม 410 กก.

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 04:30
  • ว่ายน้ำมาราธอน
  • ว่ายน้ำมาราธอน ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY
    04.30 น. 10 กม.หญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 05:30
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ เริ่มเวลา 05.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTV HD
    - บุคคล หญิง (ปภังกร ธวัชธนกิจ, เอรียา จุฑานุกาล)

  • 07:00
  • เรือแคนู
  • แคนู สปริ๊นท์ เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY,PPTV HD

    - แคนู ระยะ 200 ม.หญิง รอบคัดเลือก
    08.19 น. อรสา เที่ยงกระโทก (ไทย)

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY
    07.00 น. เกาหลีใต้ พบ ตุรกี
    11.00 น. โดมินิกัน พบ สหรัฐอเมริกา
    15.00 น. เซอร์เบีย พบ อิตาลี
    19.30 น. บราซิล พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ

  • 07:30
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 07.30 น.
     

  • 08:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอลทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY
    08.00 น. จีน พบ เซอร์เบีย
    11.40  น. ออสเตรเลีย พบ สหรัฐอเมริกา
    15.20 น. ญี่ปุ่น พบ เบลเยียม
    19.00 น. สเปน พบ ฝรั่งเศส

  • 08:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส 
    08.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
    12.30 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

  • 08:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 08.30 น.

  • 09:00
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
    - เกรโก-โรมัน 67 กก. ชาย
    - เกรโก-โรมัน 87 กก. ชาย
    - ฟรีสไตล์ 62 กก. หญิง

  • 09:30
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 5 เหรียญทอง 
    09.30 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTV HD
    18.00 น. วิ่ง 3,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
    18.15 น. ขว้างค้อน ชาย รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
    19.05 น. วิ่ง 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
    19.55 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U

  • 10:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.

  • 10:30
  • สเกตบอร์ด
  • สเกตบอร์ด ชิง 1 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U
    10.30 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 12:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล ชิง 1 เหรียญทอง 
    12.00 น. รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง ชิงเหรียญทองแดง
    12.30 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. หญิง ชิงเหรียญทองแดง
    13.03 น. รุ่นซูเปอร์เฮฟวี่เวต 91 กก. ชาย ชิงเหรียญทองแดง
    13.35 น. รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 12.00 น.

  • 12:33
  • เรือใบ
  • เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง
    12.33 น. ดิ้งกี้ 2 คน ชาย
    13.33 น. ดิ้งกี้ 2 คน หญิง

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ 
    13.00 น. แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง 

  • 15:00
  • กีฬาปีนหน้าผา
  • กีฬาปีนหน้าผา เริ่มเวลา 15.00 น.
    - หญิง 
     

  • 15:59
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
    15.59 น. เปอร์ซู้ต ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
     

  • 17:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง 
    17.00 น. ขี่ม้ากระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล

  • 17:30
  • ระบำใต้น้ำ
  • ระบำใต้น้ำ ชิง 1 เหรียญทอง 
    17.30 น. Duet Free Routine 

  • 17:50
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง
    17.50 น. รุ่นมากกว่า 109 กก. ชาย

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 04:30
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ เริ่มเวลา 04.30 น.
    - บุคคลหญิง รอบ 2

  • 04:30
  • ว่ายน้ำมาราธอน
  • ว่ายน้ำมาราธอน ชิง 1 เหรียญทอง 
    04.30 น. ชาย 10 กม.

  • 07:00
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 6 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.
    09.00 น. เขย่งก้าวกระโดด รอบชิงชนะเลิศ
    09.05 น. ทุ่มน้ำหนัก รอบชิงชนะเลิศ
    09.55 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    14.30 น. เดิน 20 กม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    17.20 น. กระโดดค้ำถ่อ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    19.00 น. วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 07:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 07.00 น.
    - ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
    - ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

  • 07:30
  • เรือแคนู
  • แคนู ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.
    09.42 น. คายัคเดี่ยว 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    09.57 น. แคนูเดี่ยว 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    10.29 น. คายัคเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    10.55 น. คายัคคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 08:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
    13.00 น. แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 08:00
  • คาราเต้
  • คาราเต้ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
    17.30 น. คาตะหญิง ชิงเหรียญทองแดง
    17.50 น. คาตะหญิง ชิงชนะเลิศ
    18.05 น. คูมิเต้ 67 กก. ชาย ชิงเหรียญทองแดง 
    18.22 น. คูมิเต้ 55 กก. หญิง ชิงเหรียญทองแดง
    18.40 น. คูมิเต้ 67 กก. ชาย ชิงชนะเลิศ
    18.50 น. คูมิเต้ 55 กก. หญิง ชิงชนะเลิศ

  • 08:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง
    08.30 น. ชิงเหรียญทองแดง
    17.00 น. ชิงเหรียญทอง

  • 09:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง
    09.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง
    17.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
     

  • 09:00
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
    - ฟรีสไตล์ 57 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    - ฟรีสไตล์ 86 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    - ฟรีสไตล์ 57 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 11:00
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ เริ่มเวลา 11.00 น.
    - บุคคลหญิง
    - บุคคลชาย

  • 11:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล เริ่มเวลา 11.00 น.
    - ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

  • 11:15
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 11.15 น.

  • 11:30
  • สเกตบอร์ด
  • สเกตบอร์ด ชิง 1 เหรียญทอง  
    11.30 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 12:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.
    12.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง ชิงเหรียญทองแดง
    12.30 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย ชิงเหรียญทองแดง
    13.03 น. รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย ชิงเหรียญทองแดง
    13.35 น. รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ เริ่มเวลา 12.00 น.
    - ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

  • 13:30
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.30 น.
    15.45 น. คีรินหญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 15:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า เริ่มเวลา 15.00 น.
    - กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง รอบ 2

  • 15:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอล 
    15.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง

  • 15:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล เริ่มเวลา 15.00 น.
    - ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

  • 19:10
  • กีฬาปีนหน้าผา
  • กีฬาปีนหน้าผา ชิง 1 เหรียญทอง
    19.10 น. ชาย 

  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 03:30
  • กรีฑา
  • กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง  
    03.30 น. เดิน 50 กม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    14.30 น. เดิน 20 กม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ 
    18.50 น. พุ่งแหลน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    19.00 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    19.35 น. วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    19.50 น. วิ่ง 1,500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    20.30 น. วิ่ง 4X100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    20.50 น. วิ่ง 4X100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 05:30
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ 
    05.30 น. บุคคล หญิง รอบ3

  • 07:30
  • เรือแคนู
  • แคนู เริ่มเวลา 07.30 น.

  • 08:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเย์บอลชายหาด ชิง 1 เหรียญทอง   
    08.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง
    09.30 น. ทีมหญิง ชิงชนะเลิศ

  • 08:20
  • ยิมนาสติกลีลา
  • ยิมนาสติกลีลา เริ่มเวลา 08.20 น.
    - รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก

  • 08:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง
    08.30 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง
    27.00 น. ทีมหญิง ชิงชนะเลิศ
     

  • 09:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง
    09.00 น. ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง
    17.30 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 09:00
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
    - ฟรีสไตล์ 74 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    - ฟรีสไตล์ 125 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    - ฟรีสไตล์ 53 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
     

  • 09:00
  • ฟุตบอล
  • ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง
    09.00 น. สวีเดน - แคนาดา (ชิงชนะเลิศ)
    18.00 น. (ชิงเหรียญทองแดง)

  • 09:10
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล 
    - ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
     

  • 11:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล ทีมหญิง
    11.00 น. รอบรองชนะเลิศ
    19.00 น. รอบรองชนะเลิศ

  • 12:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ เริ่มเวลา 12.00 น.
    - ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

  • 12:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล ชิง 1 เหรียญทอง 
    12.00 น. รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    12.32 น. รุ่นไลต์เวต 63 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    13.05 น. รุ่นเฮฟวี่เวต 91 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

  • 13:00
  • กระโดดน้ำ
  • กระโดดน้ำ 
    13.00 น. แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย รอบแรก
     

  • 15:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล เริ่มเวลา 15.00 น.
    - ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

  • 15:15
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง 
    15.15 น. ทีมผลัดหญิง รอบชิงชนะเลิศ
    16.35 น. สปริ๊นท์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
     

  • 17:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า 
    17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม รอบคัดเลือก

  • 17:30
  • ระบำใต้น้ำ
  • ระบำใต้น้ำ 
    17.30 น. ประเภททีม

  • 17:30
  • คาราเต้
  • คาราเต้ ชิง 3 เหรียญทอง
    17.30 น. คาตะ ชาย ชิงเหรียญทองแดง
    17.50 น. คาตะ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    18.05 น. คูมิเต้ 61 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    18.22 น. คูมิเต้ 75 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
    18.40 น. คูมิเต้ 61 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    18.50 น. คูมิเต้ 75 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ 

  • 17:30
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง
    17.30 น. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 19:10
  • กีฬาปีนหน้าผา
  • กีฬาปีนหน้าผา ชิง 1 เหรียญทอง
    19.10 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ