หน้าแรก | Columnist | iBlog | iAuction | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

วอลเลย์บอล
สาวขอนแก่นเจ๋งตบหนองคาย3-0ลิ่วชิงศรีสะเกษเกมส์
17/07/2012 19:32:01


-
        ตบลูกยางสาว ทีมหญิง ขอนแก่น ในคราบของ เอสซีจี ขอนแก่น ทีมในวอลเลย์บอลไทยลีกตบเอาชนะ เอาชนะ หนองคายไปขาดลอย3-0ผ่านเข้าชิงชนะเลิศกับ นครราชสีมา ในการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 รอบคัดเลือก ตัวแทนภาค 3 ''ศรีสะเกษเกมส์''เมื่อวันที่ 17 ก.ค. ที่ผ่านมา



         การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 รอบคัดเลือก ตัวแทนภาค 3 "ศรีสะเกษเกมส์" ระหว่างวันที่ 9-19 ก.ค. 55 ณ จ.ศรีสะเกษ เข้าสู่วันที่สองของการชิงชัย ผลการแข่งขันเมื่อวันที่ 17 ก.ค. ที่ผ่านมา เทควันโด รุ่น 46-49 กก. บุคคลหญิง พิมพ์วิภา แก้วพินึก จอมเตะสาวจาก "เมืองช้าง" สุรินทร์ อาศัยชั้นเชิง ดักเตะทำแต้มเข้าเป้าได้มากกว่า เอาชนะไปได้แบบขาดลอย 34-19 คว้าเหรียญทองไปครอง

 
         ส่วนรุ่น 46-49 กก. บุคคลหญิง ณัฐธยาน์ สุพันธมาตย์ จากสุรินทร์ ที่หลุดเข้ามาถึงรอบชิงชนะเลิศอีกหนึ่งราย เอาชนะ รักษ์สุดา จันทร์ภักดี จากมหาสารคามไปได้แบบไม่ยากเย็น 43-15 ซิวทองให้กับนักกีฬาเมืองช้างเพิ่มอีกหนึ่งเหรียญ ขณะที่รุ่น 46-49 กก. บุคคลหญิง ปัณชญา ศิริพานทอง จากอุบลราชธานี ไม่น้อยหน้าไล่เตะทำแต้มเอาชนะ สุภาดา วงษ์พรม จากชัยภูมิ กระจุย 47-19

 
         ลีลาศ ละติน อเมริกัน คลาสซี (จูเนียร์ ทู) เหรียญทอง เป็นของ อิสระพงษ์ ดวงแก้ว และ ธนวรรณ ญาญะนันท์ จากนครราชสีมา เหรียญเงิน ศรัณยู เฉลิมชิต และ ณัฐวินันท์ กัณหคุณ จากมหาสารคาม ส่วนเหรียญทองแดง ภาวิดา ทองเพ็ญ และ อำพล หอมทอง จากอุบลราชธานี

 
         ด้านผลประเภทอื่นๆ ละติน อเมริกัน คลาสอี (วูเจนนิล) ทอง พิมพ์ชนก หอมนาน/อิระวัชร์ ทะยะราษฎร์ (อุบลราชธานี) เงิน อิสรีย์อร แต้สุวรรณ/อันโตนิโอ เล็มมา (อุดรธานี) ทองแดง ภูมิรพี ทาราศรี/จิตรทิวา สารบุตร (ศรีสะเกษ), สแตนดาร์ด คลาสบี (ยูธ) ทอง ธัญญาพร วิเทศ/ณัฐพงศ์ กัณหาคุณ (มหาสารคาม) เงิน ศรีประภา ญาณะนันท์/เกรียงไกร พงษ์กิจการุณ (นครราชสีมา) ทองแดง

 
         ศุภกร ชูใส/ณิชาภัทร ครุฑสินธุ์ (อุบลราชธานี), สแตนดาร์ด คลาสบี (จูเนียร์ วัน) ทอง ศรัณยู เฉลิมชิต/ณัฐวินันท์ กัณหคุณ (มหาสารคาม) เงิน นวรัตน์ พูล/ธนพล พงษ์กิจการุณ (นครราชสีมา) ทองแดง ธรณ์ธันย์ ขวัญโภคา/ณภัทร สูบโคกสูง (นครราชสีมา)

 
         สแตนดาร์ด คลาสเอ (ต่ำกว่า 21) ทอง ธัญญาพร วิเทศ/ณัฐพงศ์ กัณหาคุณ (มหาสารคาม) เงิน ศรีประภา ญาณะนันท์/เกรียงไกร พงษ์กิจการุณ (นครราชสีมา) ทองแดง ศุภกร ชูใส/ณิชาภัทร ครุฑสินธุ์ (อุบลราชธานี) มวยปล้ำ เกรกโกร-โรมัน ชาย ไม่เกิน 50 กก. ปิยนันท์ แก้วรักษา นักปล้ำ "เจ้าถิ่น" ศรีสะเกษ สู้คู่ปรับสำคัญ ปิยะบุตร วิระทูล จากอุบลราชธานี พ่ายไป 1-2 ส่งผลให้ปิยะบุตรคว้าเหรียญทองไปครอง


       
         ส่วนผลการแข่งขันวอลเลย์บอล มีดังนี้ ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ นครราชสีมา ที่มีผู้เล่นชุดวอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีกร่วมทัพเกือบยกทีม พิทักษ์ อู่สูงเนิน, นันทวุฒิ แตงกระโทก, โชคชัย ดิษวงษ์ และตัวเซตของทีมอย่าง อนุชา ปิ่นสุวรรณ ช่วยกันตบเอาชนะไปแบบสบายมือ 3-0 เซต สกอร์ 25-8, 25-17 และ 25-14

 
         ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศไปพบกับลูกยางหนุ่มเจ้าภาพ ศรีสะเกษ ที่เอาชนะ กาฬสินธุ์ 3-1 เซต ด้านทีมหญิง ขอนแก่น ในคราบของ เอสซีจี ขอนแก่น ทีมในวอลเลย์บอลไทยลีก นำโดย "มะหมี่" ฐาปไพพรรณ ไชยศรี ผู้เล่นทีมชาติไทย

 
         พร้อมด้วย เอ็มอร พานุสิทธิ์, คัทลีย์ ปิ่นสุวรรณ, พัชรีย์ ดีเสมอ, สุธิดา มิ่งมิตวัน, กิตติยากร ผ่านสำแดง, แก้วกัลยา กมุลทะลา, ธนาภรณ์ พลเรือง เอาชนะ หนองคาย 3 เซตรวด สกอร์ 25-17, 25-10 และ 25-18 ลิ่วเข้าไปชิงดำกับนครราชสีมา ที่ตบเอาชนะสาวเจ้าภาพ ศรีสะเกษ 3-0 เซต สกอร์ 25-13, 25-7 และ 25-15 โดยนัดชิงชนะเลิศ จะมีขึ้นในวันที่ 19 ก.ค. 55 เริ่มเวลา 13.00 น.

 
         วอลเลย์บอล ชายหาด ทีมชาย รอบสาม ไพรัช นัคสาร/ปริญญา พิชญนวกะ (อุดรธานี) ชนะ มงคล โสปะติ/ประกาศิต มณีวรรณ (ร้อยเอ็ด 2) 2-0 (23-21, 21-13), ธนาดล ศรีทำบุญ/เกรียงไกร แสงเขียว (นครราชสีมา 2) ชนะ พิพัฒน์พงษ์ เย็นใส/พงษ์ศิริ ภูจอมผา (กาฬสินธุ์) 2-0 (21-14, 21-14)

 
         ปริญญา บัวพันธ์/บุญอนันต์ โสปะติ (ร้อยเอ็ด) ชนะ อนุชิต บัวเลิง/คณิต ศิลปศร (ศรีสะเกษ 2) 2-1 (21-18, 19-21, 21-7), รุ่งอรุณ ห่อไธสง/ประสิทธิ์ ปั่นรัมย์ (บุรีรัมย์) ชนะ พีรณัฐ นรินทร์/ทักษ์ดนัย โชติสันเทียะ (นครราชสีมา) 2-0 (21-15, 21-15)

 
         ทีมหญิง รอบสาม สุกัญญา ทูลธรรม/นภาพร ชมภู (กาฬสินธุ์ 2) ชนะ สาธินี ฐาติคำ/อินทิรา กรงระหัด (บึงกาฬ) 2-0 (21-9, 21-4), สุนิษา อุตะมะ/ปภัสสร ทรัพย์นาจ (กาฬสินธุ์) ชนะ สุปราณี สาทพลกรัง/คมขำ พลดอน (นครราชสีมา 2) 2-0 (21-12, 21-17)

 
         สิริรัตน์ รักแม่/ปรียาภรณ์ รักแม่ (เลย) ชนะผ่าน สุจิตรา เบ้าวรรณ์/วิยดา สิมขาว (หนองบัวลำภู) 2-0 (21-0,21-0), อาริศสา กิจขุนทด/มัลลิกา กอมขุนทด (นครราชสีมา) ชนะ  มณีรัตน์ ทบทอบ/ปริญญาพร วังมี (มหาสารคาม) 2-0 (21-16, 21-12)


 

ข่าวอื่นๆ ในหมวดนี้
Comment
Top 5 ข่าวในรอบ 3 วัน
Recommend on Google
คอลัมน์

วิธีลงประกาศซื้อ-ขาย | สนใจลงโฆษณา
ติดต่อโฆษณาคลาสซิฟายด์ website :
โทร. 02-508-8235-48 , 02-508-8000 ต่อ 8235-48