• ผลกีฬา

  • ผลบอล ผลฟุตบอล ผลกีฬาอื่นๆ

ฟุตบอล
ลาลีกา สเปน
  • 01:00
  • บาเลนเซีย
  • 5 - 0
  • มาลาก้า
  • beIN Sports2
  • 03:00
  • บาร์เซโลน่า
  • 6 - 1
  • เออิบาร์
  • beIN Sports2
กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
  • 01:45
  • โบโลญญ่า
  • 1 - 1
  • อินเตอร์ มิลาน
  • beIN Sports1
บุนเดสลีกา เยอรมัน
  • 23:30
  • โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค
  • 2 - 0
  • สตุ๊ตการ์ท
  • Fox sports
  • 01:30
  • เอาก์สบวร์ก
  • 1 - 0
  • ไลป์ซิก
  • Fox sports 3
  • 01:30
  • โวล์ฟสบวร์ก
  • 1 - 1
  • แวร์เดอร์ เบรเมน
  • Fox sports 2
  • 01:30
  • ชาลเก้ 04
  • 0 - 3
  • บาเยิร์น มิวนิค
  • PPTV
ลีก วัน อังกฤษ
  • 01:45
  • วีแกน
  • 1 - 0
  • นอร์ทแธมป์ตัน
คาราบาว คัพ อังกฤษ
  • 01:45
  • แอสตัน วิลล่า
  • 0 - 2
  • มิดเดิ้ลสโบรช์
  • 01:45
  • บอร์นมัธ
  • 1 - 0
  • ไบรท์ตัน
  • 01:45
  • เบรนท์ฟอร์ด
  • 1 - 3
  • นอริช ซิตี้
  • 01:45
  • บริสตอล ซิตี้
  • 2 - 0
  • สโต๊ค ซิตี้
  • 01:45
  • เบิร์นลี่ย์
  • 2 - 2
  • ลีดส์ ยูไนเต็ด
  • 01:45
  • คริสตัล พาเลซ
  • 1 - 0
  • ฮัดเดอร์สฟิลด์
  • 01:45
  • เลสเตอร์ ซิตี้
  • 2 - 0
  • ลิเวอร์พูล
  • ช่อง 9 MCOT
  • 01:45
  • เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
  • 3 - 0
  • โบลตัน
  • 01:45
  • วูล์ฟแฮมป์ตัน
  • 1 - 0
  • บริสตอล โรเวอร์ส
  • 02:00
  • เร้ดดิ้ง
  • 0 - 2
  • สวอนซี ซิตี้
  • 02:00
  • ท็อตแนม ฮ็อทสเปอร์
  • 1 - 0
  • บาร์นสลี่ย์
โตโยต้า ไทยลีก
  • 17:45
  • การท่าเรือ เอฟซี
  • 1 - 3
  • ชลบุรี เอฟซี
  • True4U
  • 17:45
  • ซูปเปอร์ พาวเวอร์
  • 1 - 3
  • สุพรรณบุรี เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 2
  • 18:00
  • นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
  • 1 - 1
  • ราชนาวี เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  • 18:00
  • เชียงราย ยูไนเต็ด
  • 6 - 0
  • สุโขทัย เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  • 19:00
  • ศรีสะเกษ เอฟซี
  • 0 - 3
  • ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 6
  • 19:00
  • ไทยฮอนด้า
  • 0 - 0
  • พัทยา ยูไนเต็ด
  • ทรูวิชั่นส์ 445
  • 19:00
  • อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
  • 1 - 1
  • บีอีซี เทโรศาสน
  • ทรูสปอร์ต 7
  • 20:00
  • บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
  • 1 - 0
  • บางกอกกล๊าส เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  • 20:00
  • เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
  • 4 - 0
  • แบงค็อก ยูไนเต็ด
  • ทรูสปอร์ต 2
เอ็ม150 แชมเปี้ยนชิพ
  • 18:00
  • หนองบัว พิชญ เอฟซี
  • 0 - 0
  • เกษตรศาสตร์ เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 3
  • 18:00
  • ตราด เอฟซี
  • 2 - 0
  • กระบี่ เอฟซี
  • ทรูวิชั่นส์ 360
  • 18:00
  • ระยอง เอฟซี
  • 5 - 0
  • เชียงใหม่ เอฟซี
  • ทรูสปอร์ต 5
  • 19:00
  • ประจวบ เอฟซี
  • 7 - 2
  • สมุทรสงคราม เอฟซี
  • ทรูวิชั่นส์ 358
  • 19:00
  • บางกอก เอฟซี
  • 0 - 5
  • อ่างทอง เอฟซี
  • ทรูวิชั่นส์ 693
  • 19:00
  • พีทีที ระยอง
  • 1 - 0
  • ลำปาง เอฟซี
  • ทรูวิชั่นส์ 694
  • 19:00
  • แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
  • 0 - 2
  • ชัยนาท ฮอร์นบิล
  • ทรูสปอร์ต 1
ลาลีกา สเปน
  • 01:00
  • แอธเลติก บิลเบา
  • 1 - 2
  • แอตเลติโก มาดริด
  • beIN Sports2
  • 01:00
  • เลกาเนส
  • 0 - 0
  • คิโรน่า
  • beIN Sports3
  • 02:00
  • ลา กอรุนญ่า
  • 1 - 0
  • เดปอร์ติโบ อลาเบส
  • 03:00
  • เรอัล มาดริด
  • 0 - 1
  • เรอัล เบติส
  • beIN Sports2
  • 03:00
  • เซบีย่า
  • 1 - 0
  • ลาส ปัลมาส
  • beIN Sports3
กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
  • 23:00
  • เบเนเวนโต้
  • 0 - 4
  • โรม่า
  • PPTV
  • 01:45
  • เอซี มิลาน
  • 2 - 0
  • สปาล
  • 01:45
  • อตาลันต้า
  • 5 - 1
  • โครโตเน่
  • 01:45
  • กายารี่
  • 0 - 1
  • ซาสซูโอโล่
  • 01:45
  • เจนัว
  • 1 - 1
  • คิเอโว่
  • 01:45
  • ยูเวนตุส
  • 1 - 0
  • ฟิออเรนติน่า
  • beIN Sports1
  • 01:45
  • ลาซิโอ
  • 1 - 4
  • นาโปลี
  • beIN Sports4
  • 01:45
  • อูดิเนเซ่
  • 2 - 3
  • โตริโน่
  • 01:45
  • เฮลลาส เวโรน่า
  • 0 - 0
  • ซามพ์โดเรีย
บุนเดสลีกา เยอรมัน
  • 23:30
  • โคโลญจน์
  • 0 - 1
  • ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต
  • Fox sports
  • 01:30
  • ไมนซ์ 05
  • 2 - 3
  • ฮอฟเฟ่นไฮม์
  • Fox sports 2
  • 01:30
  • ฮัมบูร์ก
  • 0 - 3
  • โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์
  • PPTV
  • 01:30
  • ไฟร์บวร์ก
  • 1 - 1
  • ฮันโนเวอร์ 96
  • 01:30
  • แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
  • 2 - 1
  • ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
  • Fox sports 3
ยู-16 ชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก
  • 19:30
  • ไทย
  • 0 - 1
  • อินโดนีเซีย
  • ไทยรัฐทีวี
คาราบาว คัพ อังกฤษ
  • 01:45
  • อาร์เซน่อล
  • 1 - 0
  • ดอนคาสเตอร์
  • 01:45
  • เชลซี
  • 5 - 1
  • ฟอเรสต์
  • ช่อง 9 Family
  • 01:45
  • เอฟเวอร์ตัน
  • 3 - 0
  • ซันเดอร์แลนด์
  • 02:00
  • แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
  • 4 - 1
  • เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
  • ช่อง 9 MCOT
  • 02:00
  • เวสต์บรอมวิช อัลเบี้ยน
  • 1 - 2
  • แมนเชสเตอร์ ซิตี้
มวย
ศึกพุ่มพันธุ์ม่วง
  • 18:30
  • เดอะไกด์ ราชานนท์
  • ชนะน็อก ยก3
  • เขมรน้อย(เพชรธวัช) เดอะกลั๊ฟพัทยา(พุ่มพันธุ์ม่วง)
  • เขมรน้อยต่อ 5-4
  • 18:30
  • เพชรสกล น.เด็กเซียน
  • แพ้น็อก ยก4
  • แองจี้ เพชรรุ่งเรือง
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:30
  • เดชฤทธิ์ ป.เตละกุล
  • ชนะคะแนน
  • หนึ่งพยัคฆ์ ภ.หลักบุญ
  • หนึ่งพยัคฆ์ต่อ 10-9
  • 18:30
  • ช็อปเปอร์ ก.สะเภาทอง
  • ชนะคะแนน
  • เงาพยัคฆ์ อบต.โนนทอง
  • ช็อปเปอร์ต่อ 10-9
  • 18:30
  • เพชรสายฟ้า สจ.วิชิตแปดริ้ว
  • ชนะคะแนน
  • ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์
  • เสมอตักศิลา
  • 18:30
  • ยอดบัวแดง เดอะกลั๊ฟพัทยา
  • ชนะคะแนน
  • ฉมวกเพชร ลูกพระบาท
  • ยอดบัวแดงต่อ 5-3
  • 12:48
  • เพชรรุ่ง นายกไก่แปดริ้ว
  • คู่เอก
    ชนะคะแนน
  • น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์
  • เพชรรุ่งต่อ 10-9
ศึกเพชรยินดี
  • 18:30
  • อนันตชัย ส.จิตรประเสริฐ
  • ชนะน็อก ยก 4
  • เพชรพนัส น.อนุวัฒน์ยิม
  • เพชรพนัสต่อ 5-4
  • 18:30
  • เหลี่ยมเพชร ลูกโครัก
  • แพ้คะแนน
  • สายฟ้าน้อย เกียรติเกรียงไกร
  • เพชรวันชัยต่อ 11-8
  • 18:30
  • สุดแดนไกล เพชรจินดา
  • ชนะน็อก ยก 4
  • เป็นต่อ สะแกทองรีสอร์ท
  • สุดแดนไกลต่อ 3-2
  • 18:30
  • โดโด้ ลูกโคกรัก
  • ชนะคะแนน
  • วัฒนา เอ็มทีเอ็มอะคาเดมี่
  • เสมอโดโด้
  • 18:30
  • ของฝาก ศิษย์ผู้พันโดม
  • ชนะน็อก ยก 1
  • เพชรขวัญชัย จิตรเมืองนนท์
  • ของฝากต่อ 3-2
  • 18:30
  • ดีเซลเล็ก ว.วันชัย
  • คู่เอก
    ชนะคะแนน
  • เพชรนรินทร์ ป.เป๊กโก้
  • ดีเซลเล็กต่อ 10-9
  • 18:30
  • แชลงหิน ลูกสวน
  • ชนะคะแนน
  • ซุปเปอร์แจ๊ค ศิษย์คำนวน
  • ใครต่อ 10-9 รอง
กีฬาอื่น ๆ
  • 08:07 น. ช่อง
    • - เอทีพี ทัวร์
    • เทนนิสเอทีพีทัวร์เซนส์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

      ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 17.00 น.
      - ริคาร์เดส เบรันกิส (ลิทัวเนีย) พบ ดาเนียล มาซูร์ (เยอรมัน)
      - เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย) พบ เลียม โบรว์ดี้ (สหราชอาณาจักร)
      - จอห์น-แพทริค สมิธ (ออสเตรเลีย) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย)
      - อังเดร คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) พบ วิคเตอร์ ทรอยกี (เซอร์เบีย,มือ 7)


      เทนนิสเอทีพีทัวร์โมเซล โอเพ่น ที่เม็ตซ์ ประเทศฝรั่งเศส

      ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 16.00 น.
      - ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) พบ มาร์เกล กราโนลเลอ์ส (สเปน)
      - เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส,มือ 7) พบ สเตฟานอส ทริสซิปาส (กรีซ)
      - ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 6) พบ เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน)
      - นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน) พบ ฌูเลียง บองเนอตู (ฝรั่งเศส)
       

  • 08:11 น. ช่อง
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์โคเรีย โอเพ่น ที่โซล ประเทศเกาหลีใต้

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา10.00 น.     
      - ฮาน นา-แล (เกาหลีใต้) พบ คริสติน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 3)
      - เวโรนิก้า เคเพด รอยก์ (ปารากวัย) พบ เพียงธาร ผลิพืช (ไทย)
      - ริเชล โฮเก้นแคมป์ (เนเธอร์แลนด์) พบ กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์,มือ 2)
      - คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ,มือ 8) พบ อรันซ่า รัส (เนเธอร์แลนด์)  
      - เยเลน่า ออสตาเพนโก้ (ลัตเวีย,มือ 1) พบ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน)


      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์กว่างโจว โอเพ่น ที่กว่างโจว ประเทศจีน

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 13.00 น.     
      - อลิส เมอร์เท่นส์ (เบลเยียม,มือ 5) พบ หวัง หย่าฟาน (จีน)
      - จาง ไค่-หลิน (จีน) พบ ยาน่า เฟตต์ (โครเอเชีย)
      - ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 7) พบ หาน ซินหยุน (จีน)
      - หยู่ เสี่ยวตี้ (จีน) พบ จาง ซุ่ย (จีน,มือ 2)
      - ซุ่ย เผิง (จีน,มือ 1) พบ ออนส์ จาเบอร์ (ตูนีเซีย)


      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์ทอเรย์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น. 
      - อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) พบ แคทเธอรีน เบลลิส (สหรัฐฯ)
      - อเล็กซานดร้า ซาสโนวิซ (เบลารุส) พบ คาโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส)
      - คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) พบ โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 5)
      - ริซ่า โอซากิ (ญี่ปุ่น) พบ เชลบี้ โรเจอร์ส (สหรัฐฯ)
      - แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย) พบ บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก)

  • 14:00 น. ช่อง สยามสปอร์ตฟุตบอล ทรูวิชั่นส์ 694
    • - ฟุตบอล
    • ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย "โค้กคัพ" ครั้งที่ 20 รอบคัดเลือก กลุ่ม 3 ภาคใต้ ที่ จ.พัทลุง
      ที่สนามกีฬากลาง จ.พัทลุง
      ชิงอันดับ 3
      14.00 น. พัทลุง เอฟซี พบ สุราษฎร์ธานี เอฟซี
      ชิงชนะเลิศ
      16.00 น. สมาคมกีฬา จ.ยะลา พบ สงขลา ยูไนเต็ด

  • 08:08 น. ช่อง
    • - เอทีพี ทัวร์
    • เทนนิสเอทีพีทัวร์เซนส์ ปีเตอร์สเบิร์ก โอเพ่น ที่เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

      ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
      - แยน-เลนนาร์ด สตรัฟฟ์ (เยอรมัน,มือ 8) พบ บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย)
      - ดานิล เม็ดเวเดฟ (รัสเซีย) พบ โธมัส ฟาเบียโน่ (อิตาลี)
      - เจา ซูซ่า (โปรตุเกส) พบ เยฟเกนี่ ดอนสกอย (รัสเซีย)
      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง 
      - ดามีร์ ดุมเซอร์ (บอสเนียฯ) พบ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส)
      - เลียม โบรว์ดี้ (สหราชอาณาจักร) พบ เอเดรียน มองนาริโน่ (ฝรั่งเศส,มือ 4)
      ประเภทชายคู่ รอบแรก
      - จูลิโอ เปรอลต้า (ชิลี)/โฮราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา)(คู่มือ 1) พบ สรรค์ชัย/สนฉัตร รติวัฒน์ (ไทย)
       


      เทนนิสเอทีพีทัวร์โมเซล โอเพ่น ที่เม็ตซ์ ประเทศฝรั่งเศส

      ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
      - ดัสติน บราวน์ (เยอรมัน) พบ นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส)
      - ปิแอร์-ฮูเกส เฮร์แบร์ส (ฝรั่งเศส) พบ มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 5)
      - พอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) พบ เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์)
      ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง 
      - ปีเตอร์ โกยอฟซิค (เยอรมนี) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 8)

  • 08:12 น. ช่อง
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์โคเรีย โอเพ่น ที่โซล ประเทศเกาหลีใต้

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 10.00 น.  
      - เดนิซ่า อัลเลอร์โตว่า (เช็ก) พบ ริเชล โฮเก้นแคมป์ (เนเธอร์แลนด์)
      - ซาร่า ซอร์ริเบส ตอร์โม่ (สเปน) พบ ฮาน นา-แล (เกาหลีใต้)
      - ไอริน่า เบอกู (โรมาเนีย,มือ 5) พบ เบียทริซ ฮัดดาด เมีย (บราซิล)
      - ลักษิกา คำขำ (ไทย) พบ เอคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย)


      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์กว่างโจว โอเพ่น ที่กว่างโจว ประเทศจีน

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 13.00 น.      
      - หวัง ย่าฟาน (จีน) พบ เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย)
      - จาง ไค่-หลิน (จีน) พบ รีเบคก้า ปีเตอร์สัน (สวีเดน)
      - ไอเพ็ค ซอยลู (ตุรกี) พบ จาง ซุ่ย (จีน,มือ 2)
      - เผิง ซุ่ย (จีน,มือ 1) พบ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม)
      - แดนก้า โควินิซ (มอนเตเนโกร) พบ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 6)


      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์ทอเรย์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 10.30 น. 
      - หวัง ชิง (จีน) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย)
      - แม็กดา ลิเนตต์ (โปแลนด์) พบ คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 2)
      - การ์บิเน่ มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 1) พบ โมนิก้า ปุก (เปอร์โตริโก)
      - แองเจลิค แคร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 7) พบ ดาเรีย คาซัตกิน่า (รัสเซีย)