• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลสด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลล่าสุด ผลบอลลาลีกา ผลฟุตบอลสปอร์ตพูล ผลกีฬาในประเทศ ต่างประเทศ ผลมวยไทย ทีมชาติไทย ผลบอลเมื่อคืน

ผลบอลสด ผลบอลสด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลล่าสุด ผลบอลลาลีกา ผลฟุตบอลสปอร์ตพูล ผลกีฬาในประเทศ ต่างประเทศ ผลมวยไทย ทีมชาติไทย ผลบอลเมื่อคืน

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

  • FT
  • วูล์ฟแฮมป์ตัน
  • 4 - 3
  • เลสเตอร์ ซิตี้
  • beIN Sports1
  • FT
  • บอร์นมัธ
  • 2 - 0
  • เวสต์แฮม ยูไนเต็ด
  • beIN Sports5
  • FT
  • วัตฟอร์ด
  • 0 - 0
  • เบิร์นลี่ย์
  • beIN Sports6
  • FT
  • ลิเวอร์พูล
  • 4 - 3
  • คริสตัล พาเลซ
  • PPTV
  • FT
  • นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด
  • 3 - 0
  • คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้
  • FT
  • เซาธ์แฮมป์ตัน
  • 2 - 1
  • เอฟเวอร์ตัน
  • beIN Sports3
  • FT
  • แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
  • 2 - 1
  • ไบรท์ตัน
  • beIN Sports1
  • 00:30
  • อาร์เซน่อล
  • vs
  • เชลซี
  • beIN Sports1

ผลบอล ลาลีกา สเปน

  • FT
  • เรอัล มาดริด
  • 2 - 0
  • เซบีย่า
  • beIN Sports4
  • 00:30
  • อ้วยส์ก้า
  • vs
  • แอตเลติโก มาดริด
  • beIN Sports2
  • 02:45
  • เซลต้า บีโก้
  • vs
  • บาเลนเซีย
  • beIN Sports2

ผลบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

  • FT
  • โรม่า
  • 3 - 2
  • โตริโน่
  • 00:00
  • อูดิเนเซ่
  • vs
  • ปาร์ม่า
  • beIN Sports3
  • 02:30
  • อินเตอร์ มิลาน
  • vs
  • ซาสซูโอโล่
  • beIN Sports3

ผลบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส

  • 23:00
  • ปารีส แซงต์-แชร์กแมง
  • vs
  • แก็งก็อง
  • 02:00
  • โมนาโก
  • vs
  • สตราส์บูร์ก
  • beIN Sports4
  • 02:00
  • นีมส์
  • vs
  • ตูลูส
  • 02:00
  • แร็งส์
  • vs
  • นีซ

ผลบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน

  • FT
  • ฮันโนเวอร์ 96
  • 0 - 1
  • แวร์เดอร์ เบรเมน
  • Fox sports 2
  • FT
  • ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
  • 0 - 1
  • โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค
  • Fox sports 3
  • FT
  • สตุ๊ตการ์ท
  • 2 - 3
  • ไมนซ์ 05
  • FT
  • ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต
  • 3 - 1
  • ไฟร์บวร์ก
  • Fox sports
  • FT
  • เอาก์สบวร์ก
  • 1 - 2
  • ดุสเซลดอร์ฟ
  • 00:30
  • ไลป์ซิก
  • vs
  • โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์
  • PPTV

ผลบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

  • FT
  • แอสตัน วิลล่า
  • 2 - 2
  • ฮัลล์ ซิตี้
  • FT
  • แบล็คเบิร์น
  • 2 - 0
  • อิปสวิช
  • FT
  • ดาร์บี้ เคาน์ตี้
  • 2 - 1
  • เร้ดดิ้ง
  • FT
  • มิดเดิ้ลสโบรช์
  • 1 - 1
  • มิลล์วอลล์
  • FT
  • ฟอเรสต์
  • 0 - 1
  • บริสตอล ซิตี้
  • FT
  • ควีนส์ปาร์ค
  • 1 - 4
  • เปรสตัน
  • FT
  • ร็อตเธอร์แฮม
  • 2 - 4
  • เบรนท์ฟอร์ด
  • FT
  • เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
  • 1 - 0
  • วีแกน
  • FT
  • สโต๊ค ซิตี้
  • 2 - 1
  • ลีดส์ ยูไนเต็ด
  • 00:30
  • สวอนซี ซิตี้
  • vs
  • เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด

ผลบอล ลาลีกา สเปน

  • FT
  • เกตาเฟ่
  • 4 - 0
  • เดปอร์ติโบ อลาเบส
  • beIN Sports2

ผลบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส

  • FT
  • ลีลล์
  • 2 - 1
  • อาเมียงส์
  • beIN Sports4

ผลบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน

  • FT
  • ฮอฟเฟ่นไฮม์
  • 1 - 3
  • บาเยิร์น มิวนิค
  • Fox sports

ผลบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

  • FT
  • นอริช ซิตี้
  • 3 - 1
  • เบอร์มิงแฮม ซิตี้

ผลมวย

ผลมวยมวยมันส์ วันศุกร์

  • 18:00
  • พีระพัฒน์ ดาสะพานใหม่
  • ชนะคะแนน
  • ยอดเล็ก ว.สังข์ประไพ
  • 18:00
  • ลูกขวัญ ส.จ.เหว่าแปดริ้ว
  • ชนะคะแนน
  • เพชรเมืองย่า สุดสาครมวยไทย
  • 18:00
  • ศิลปไทย พริ้ววาโย
  • แพ้คะแนน
  • ไคโต๊ะ ว.วันชัย
  • 18:00
  • ศักดิ์ศรี เกียรติหมู่9
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • แดนสยาม ครูดามยิมส์

ผลมวยศึกจ้าวมวยไทย

  • 12:15
  • สุขสวัสดิ์ แสงมรกต
  • แพ้คะแนน
  • ปราบศึก ลีโอปอล
  • 12:15
  • ชาญยุทธ ศักดิ์รุ่งเรือง
  • ชนะน็อก ยกที่3
  • เพชร ส.กิจรุ่งโรจน์
  • 12:15
  • เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์
  • คู่เอก
    ชนะน็อก ยกที่3
  • พลพล รองสมัคร อบจ.อุดร
  • เพชรมหาชนต่อ 11-8
  • 12:15
  • ยอดปิติ เพชรรุ่งเรือง
  • แพ้น็อก ยกที่1
  • ดาวทอง ศิษย์พิชิตชัย
  • ยอดปิติต่อ 5-4

ผลมวยศึกมวยไทยลุมพินี TKO

  • 16:00
  • รุ่งทิวา ป.พีณภัทร
  • แพ้คะแนน
  • ยอดก้าวไกล ส.ชาญชนะ
  • 16:00
  • เพชรบุญมี เกียรติพันธมิตร
  • แพ้คะแนน
  • สามเศียร ศิริลักษณ์มวยไทย
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 16:00
  • รุ่งเพชร เพชรเจริญ
  • ชนะคะแนน
  • เพชรรภา ส.โสพิศ
  • รุ่งเพชรต่อ 10-9
  • 16:00
  • เจนเชิง เดอะกัลฟ์พัทยา
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • ดีเซลน้อย กาแฟโฟกัส
  • เสมอเจนเชิง

ผลมวยศึกมวยไทยเกียรติเพชร

  • 18:00
  • ฟ้ามีชัย ส.เพชรจำรัส
  • แพ้คะแนน
  • ทศกัณฑ์ เอ็นยุเด็น
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:00
  • สามเอ แสนเพ็ชร์แกลเลอรี่
  • แพ้คะแนน
  • วันพิชิต อ.ประเสริฐ
  • 18:00
  • ดีแม็ก ส.ธนาเพชร
  • ชนะคะแนน
  • ดวล ส.บุญเยี่ยม
  • 18:00
  • จอมโหด ช.เกตุวีณา
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • ชาโด้ สวนอาหารปีกไม้
  • จอมโหดต่อ 5-4

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 08:00 น.
    • - กีฬามหาวิทยาลัย
    • กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 46 ที่จ.อุบลราชธานี เวลา 08.00 น.

  • 08:00 น.
    • - กีฬาคนพิการ
    • กีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 36 ที่จ.เชียงราย เวลา 08.00 น.

  • 13:10 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลมออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม เริ่มเวลา 08.00 น.

      - โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก) ชนะ ดิเอโก้ ชวาร์ซแมน (อาร์เจนตินา,มือ 18) 5-7,6-3,7-5,6-4
      - โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) ชนะ เทย์เลอร์ ฟริตซ์ (สหรัฐฯ) 6-2,7-5,6-2
      - สเตฟานอส ซิสซิปาส (กรีซ,มือ 14) ชนะ นิโคลอซ บาซิลาชวิลี่ (จอร์เจีย,มือ 19) 6-3,3-6,7-6,6-4


      - กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 20) พบ โธมัส ฟาบเบียโน่ (อิตาลี)
      - โรแบร์โจิ บัวติสต้า อกุส (สเปน,มือ 22) พบ คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย,มือ 10)
      - อเล็กซ์ เดอ มินัวร์ (ออสเตรเลีย,มือ 27) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
      - มาริน ซิลิค (โครเอเชีย,มือ 6) พบ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 26)

       

  • 13:18 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลมออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม เริ่มเวลา 08.00 น.
      - แอชลี่ห์ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย,มือ 15) ชนะ มาเรีย ซาคกิรี่ (กรีซ) 7-5,6-1

      - อแมนด้า อนิสซิโมว่า (สหรัฐฯ) ชนะ อารีน่า ซาบาเลนก้า (เบลารุส,มือ 11) 6-3,6-2
      - สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ,มือ 5) ชนะ เปตร้า มาร์ติซ (โครเอชีย,มือ 31) 7-6,7-6    
      - มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 30) ชนะ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 3) 6-4,4-6,6-3

       
      - เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 8) พบ เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์) 
      - ดาเนียล คอลลินส์ (สหรัฐฯ) พบ คาโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส,มือ 19)
      - คิมเบอร์ลี่ บีร์เรลล์ (ออสเตรเลีย) พบ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 2)

       

  • 08:00 น.
    • - กีฬามหาวิทยาลัย
    • กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 46 ที่จ.อุบลราชธานี เวลา 08.00 น.

  • 08:00 น.
    • - กีฬาคนพิการ
    • กีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 36 ที่จ.เชียงราย เวลา 08.00 น.

  • 13:00 น.
    • - โบว์ลิ่ง
    • โบว์ลิ่งชิงแชมป์ประเทศไทย ที่ทีพีดี โบว์ลิ่ง บางบอน เวลา 13.00 น.

  • 13:11 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลมออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

       

      ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม เริ่มเวลา 08.00 น.

      - ดานิล เม็ดเวเดฟ (รัสเซีย,มือ 15) ชนะ ดาวิด กอฟแฟง (เบลเยียม,มือ 21) 6-2,7-6,6-3
      - เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 8) ชนะ ชูเอา ซูซ่า (โปรตุเกส) 7-6,6-1,6-2
      - มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 16) ชนะ ปิแอร์-อูเกส โรแบร์ตส (ฝรั่งเศส,มือ 28) 6-4,6-4,7-6 

      - โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ เดนิส ชาโปวาลอฟ (แคนาดา,มือ 25)
      - ชูเอา ซูซ่า (โปรตุเกส) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 8)
      - ปิแอร์-อูเกส โรแบร์ตส (ฝรั่งเศส,มือ 28) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 16)
      - อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 4) พบ อเล็กซ์ โบลต์ (ออสเตรเลีย)
      - ลูคัส ปวยเย่ (ฝรั่งเศส,มือ 28) พบ อเล็กซี่ โปเพริน (ออสเตรเลีย)
           

       

  • 13:19 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลมออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม เริ่มเวลา 08.00 น.

      - เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 16) ชนะ ดายาน่า ยาสเตรมสก้า (ยูเครน) 6-2,6-1 
      - เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 6) ชนะ จาง ซุ่ย (จีน) 4-6,6-4,7-5
      - นาโอมิ โอซากะ (ญีปุ่น,มือ 4) ชนะ เซี๊ยะ ซู-เว่ย (ไต้หวัน,มือ 28) 5-7,6-4,6-1

       - เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 17) ชนะ เอเลียส เมอร์เท่นส์ (เบลเยียม,มือ 12) 6-3,6-2   


      - ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 1) พบ วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ)
      - ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์) พบ การ์บิเน่ มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 18)
      - คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี,มือ 27) พบ คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 7)