• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลสด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลล่าสุด ผลบอลลาลีกา ผลฟุตบอลสปอร์ตพูล ผลกีฬาในประเทศ ต่างประเทศ ผลมวยไทย ทีมชาติไทย ผลบอลเมื่อคืน

ผลบอลสด ผลบอลสด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลล่าสุด ผลบอลลาลีกา ผลฟุตบอลสปอร์ตพูล ผลกีฬาในประเทศ ต่างประเทศ ผลมวยไทย ทีมชาติไทย ผลบอลเมื่อคืน

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล ยูฟ่า เนชั่นส์ลีก

  • FT
  • คาซัคสถาน
  • 1 - 1
  • ลัตเวีย
  • FT
  • ซาน มาริโน่
  • 0 - 1
  • มอลโดวา
  • FT
  • อันดอร์รา
  • 1 - 1
  • จอร์เจีย
  • FT
  • ลักเซมเบิร์ก
  • 0 - 2
  • เบลารุส
  • FT
  • เบลเยียม
  • 2 - 0
  • ไอซ์แลนด์
  • FT
  • โครเอเชีย
  • 3 - 2
  • สเปน
  • FT
  • ออสเตรีย
  • 0 - 0
  • บอสเนียฯ
  • FT
  • ฮังการี
  • 2 - 0
  • เอสโตเนีย
  • FT
  • กรีซ
  • 1 - 0
  • ฟินแลนด์

ผลบอล กระชับมิตรทีมชาติ

  • FT
  • โปแลนด์
  • 0 - 1
  • สาธารณรัฐเช็ก
  • FT
  • อิสราเอล
  • 7 - 0
  • Guatemala
  • FT
  • ไอร์แลนด์
  • 0 - 0
  • ไอร์แลนด์เหนือ
  • FT
  • เยอรมัน
  • 3 - 0
  • รัสเซีย
  • FT
  • อังกฤษ
  • 3 - 0
  • สหรัฐฯ
  • 04:00
  • เปรู
  • vs
  • เอกวาดอร์

ผลบอล กระชับมิตรทีมชาติ

  • FT
  • สวิตเซอร์แลนด์
  • 0 - 1
  • กาตาร์

ผลมวย

ผลมวยศึกชูเจริญมวยไทย

  • 18:30
  • เฮอริเคน เคซ่ายิม
  • ชนะน็อก ยก 3
  • สามเอ อ.สกาวรัตน์
  • เสมอสามเอ
  • 18:30
  • เพชรมรกต อู๊ดดอนเมือง
  • ชนะน็อก ยก 3
  • น้ำทิพย์ ส.พรทิพย์
  • เพชรมรกตต่อ 5-4
  • 18:30
  • คฤหาสน์ ศิษย์เชฟบุญธรรม
  • ชนะน็อก ยก 3
  • เอกศักดิ์ดา ม.กรุงเทพธนบุรี
  • คฤหาสน์ต่อ 3-2
  • 18:30
  • เอกเมฆิน ม.กรุงเทพธนบุรี
  • แพ้คะแนน
  • ขุนศึก ซ้อสั่งลุย
  • ขุนศึกต่อ 10-9
  • 18:30
  • ชลธาร เกียรติพูนผล
  • แพ้คะแนน
  • เพชรนาคา บำรุงสิทธิ์
  • ชลธารต่อ 5-4
  • 18:30
  • คมเกียรติ ท.มโนธรรมรักษา
  • แพ้น็อก ยก 4
  • ฤทธิเดช ศิษย์เชฟบุญธรรม
  • ฤทธิเดชต่อ 5-4
  • 18:30
  • เพียงพอ ว.วังพรม
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • สุรชัย นายกสัญญา
  • ใครต่อ 10-9 รอง

ผลมวยศึกมวยไทยราชดำเนิน+เชฟบุญธรรม

  • 18:30
  • บุญหลาย ศิษย์เชฟบุญธรรม
  • ชนะคะแนน
  • ศุภชัยเล็ก ร.ร.กีฬาขอนแก่น
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:30
  • เดชเพชร ศักดิ์วิเชียร
  • แพ้น็อก ยก 3
  • น้องแชมป์ สวนอาหารปีกไม้
  • เดชเพชรต่อ 10-9
  • 18:30
  • ชัย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
  • ชนะคะแนน
  • พรชัยน้อย ม.รัตนบัณฑิต
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:30
  • คนหลวง พุ่มพันธุ์ม่วง
  • ชนะน็อก ยก 4
  • เพชรอุบล ศิษย์เชฟบุญธรรม
  • 18:30
  • ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  • ชนะคะแนน
  • พลเอก อ.ขวัญเมือง
  • ยอดพนมรุ้งต่อ 5-3
  • 18:30
  • เสาโท ซ้อสั่งลุย
  • ชนะน็อก ยก 4
  • เสือมิตร ม.ภูวนา
  • เสาโทต่อ 11-8
  • 18:30
  • เพชรวสรณ์ อั๋นสุขุมวิท
  • ชนะคะแนน
  • ชนะศึก ก.กัมปนาท
  • เสมอเพชรวสรณ์
  • 18:30
  • เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  • คู่เอก
    ชนะคะแนน
  • พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม
  • เสกสรรต่อ 5-4

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 07:36 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิสอาชีพไอทีเอฟ เซอร์กิต ที่เมืองทองธานี เวลา 10.00 น.

  • 13:46 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์เอทีพี ไฟน่อลส์ ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ

       

      ประเภทชายเดี่ยว เริ่มเวลา 20.00 น.

      กลุ่มกูก้า เคอร์เท่น
      - โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 3)
      - มาริน ซิลิค (โครเอเชีย,มือ 5) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 8)

       

  • 14:11 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โอราเคิ่ล ชาลเลนเจอร์ ซีรี่ส์ ที่ฮุสตัน ประเทศสหรัฐอเมริกา

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 23.00 น. 
      - วิตนีย์ โอสวิง (สหรัฐฯ) พบ วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ,มือ 6)
      - เจสซิก้า เพกูล่า (สหรัฐฯ,มือ 4) พบ เดนิซ คาซูนิค (อิสราเอล)
      - เรก้า-ลูก้า ยานี่ (ฮังการี) พบ ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร,มือ 3)

       


       
      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ไทเป โออีซี โอเพ่น ที่ประเทศไต้หวัน

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก เริ่มเวลา 10.00 น.  
      - จาง ใสใส (จีน,มือ 1) พบ วาเลนตินี่ กรามาติโคปูลู (กรีซ)
      - จู หลิน (จีน,มือ 4) พบ จิล ทิชแมน (สวิตเซอร์แลนด์)
      - พริสซิลล่า ฮอน (ออสเตรเลีย) พบ วิตาเลีย เดียตเชนโก้ (รัสเซีย,มือ 6)
      - ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน) พบ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น,มือ 8)

       

  • 07:37 น.
    • - เทนนิส
    • เทนนิสอาชีพไอทีเอฟ เซอร์กิต ที่เมืองทองธานี เวลา 10.00 น.

  • 13:47 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสเอทีพี ทัวร์เอทีพี ไฟน่อลส์ ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ

       

      ประเภทชายเดี่ยว เริ่มเวลา 20.00 น.


      กลุ่มเลย์ตัน ฮิววิตต์
      - โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 6) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 7)
      - โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 4) 
        

       

  • 14:12 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โอราเคิ่ล ชาลเลนเจอร์ ซีรี่ส์ ที่ฮุสตัน ประเทศสหรัฐอเมริกา

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 23.00 น.  
      - เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ เผิง ช่วย (จีน)
      - แจ๊คเกอลีน คาโก้ (สหรัฐฯ) พบ ฟันนี่ สโตลเลอร์ (ฮังการี,มือ 5)
      - ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ) พบ นิโคล กิ๊บส์ (สหรัฐฯ,มือ 9)

       


       
      เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ไทเป โออีซี โอเพ่น ที่ประเทศไต้หวัน

       

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่มเวลา 11.30 น.  
      - เอเลน่า เรย์บาคิน่า (คาซัคสถาน) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน)
      - วาเลนตินี่ กรามาติโคปูลู (กรีซ) พบ เหลียง เอิน-โส่ว (ไต้หวัน)
      - จาง ยู่ซวน (จีน) พบ วิตาเลีย เดียตเชนโก้ (รัสเซีย,มือ 6)
      - นาโอะ ฮิบิโนะ (ญี่ปุ่น,มือ 5) พบ จาง ซู จอง (เกาหลีใต้)
      - ลิเซ็ตต์ กาเบรร่า (ออสเตรเลีย) พบ ลักษิกา คำขำ (ไทย,มือ 2)