• ผลกีฬา

  • ผลบอลสด ผลบอลสด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลลาลีกา ผลฟุตบอลสปอร์ตพูล ผลกีฬาในประเทศ ต่างประเทศ ผลมวยไทย ทีมชาติไทย ผลบอลเมื่อคืน พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

    ผลบอลสด ผลบอลสด บ้านผลบอล ผลฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลลาลีกา ผลฟุตบอลสปอร์ตพูล ผลกีฬาในประเทศ ต่างประเทศ ผลมวยไทย ทีมชาติไทย ผลบอลเมื่อคืน พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

ผลฟุตบอล

ผลบอล

ผลบอล เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก

  • FT
  • บริสเบน รอร์
  • 2 - 3
  • เซเรส
  • FT
    AET
  • เชียงราย ยูไนเต็ด
  • 2 - 1
  • บาหลี ยูไนเต็ด
  • สปริงนิวส์ 19
  • FT
  • อีสเทิร์น เอฟซี
  • 2 - 4
  • ทันห์ หัว
  • FT
  • เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
  • 5 - 2
  • ยะโฮร์
  • เพจ Siamsport

ผลบอล คาราบาว คัพ อังกฤษ

  • FT
  • บริสตอล ซิตี้
  • 2 - 3
  • แมนเชสเตอร์ ซิตี้
  • ช่อง 9 MCOT

ผลบอล ลีก วัน อังกฤษ

  • เลื่อน
  • ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
  • vs
  • ชาร์ลตัน
  • FT
  • ร็อตเธอร์แฮม
  • 2 - 0
  • แบร็ดฟอร์ด
  • FT
  • สคันธอร์ป
  • 1 - 1
  • ดอนคาสเตอร์

ผลบอล ลีก ทู อังกฤษ

  • FT
  • นิวพอร์ท
  • 1 - 1
  • มอร์แคมบ์
  • FT
  • น็อตต์ส เคาน์ตี้
  • 1 - 2
  • ครอว์ลี่ย์

ผลบอล โกปา เด เรย์ สเปน

  • FT
  • เซบีย่า
  • 3 - 1
  • แอตเลติโก มาดริด

ผลบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

  • FT
  • กาเซเล็ก อฌักซิโอ้
  • 2 - 0
  • นีมส์

ผลบอล เฟร้นช์ คัพ

  • FT
  • บูร์ก-เปรอนนาส
  • 2 - 0
  • ตูลูส
  • FT
    Pen.
  • กาเน่ต์ รุสซิยง
  • 1 - 1
  • ก็อง
  • FT
    Pen.
  • ชาโต้รูซ์
  • 1 - 1
  • ช็อมบลี่
  • FT
  • โกโลมิเย่ร์
  • 1 - 2
  • โซโชซ์
  • FT
    AET
  • กร็องวิลล์
  • 3 - 2
  • กงการ์กโน่
  • FT
  • น็องต์
  • 3 - 4
  • โอแซร์
  • beIN Sports2
  • FT
  • แซงต์-บรีอุช
  • 0 - 1
  • ล็องส์
  • FT
  • เอปินาล
  • 0 - 2
  • โอลิมปิก มาร์กเซย
  • beIN Sports1

ผลบอล ชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี

  • FT
    Pen.
  • กาตาร์ ยู-23
  • 2 - 2
  • เวียดนาม ยู-23
  • Fox sports 2
  • FT
    AET
  • อุซเบกิสถาน ยู-23
  • 4 - 1
  • เกาหลีใต้ ยู-23
  • Fox sports 2

ผลบอล แอฟริกัน เนชั่นส์ แชมเปี้ยนส์ชิพ

  • FT
  • อิเควทอเรียล กินี
  • 1 - 3
  • ไนจีเรีย
  • beIN Sports3
  • FT
  • รวันดา
  • 0 - 1
  • ลิเบีย
  • beIN Sports4

ผลบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

  • FT
  • สวอนซี ซิตี้
  • 1 - 0
  • ลิเวอร์พูล
  • beIN Sports1

ผลบอล ลาลีกา สเปน

  • FT
  • เออิบาร์
  • 1 - 1
  • มาลาก้า
  • beIN Sports2

ผลบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

  • FT
  • ยูเวนตุส
  • 1 - 0
  • เจนัว
  • beIN Sports3

ผลบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

  • FT
  • ปารีส์ แอฟเซ
  • 2 - 1
  • อฌักซิโอ้

ผลมวย

ผลมวยศึกวันทรงชัย

  • 18:30
  • ตี๋ใหญ่ รัตนภานุ
  • ชนะคะแนน
  • โรเบิร์ต บุญเกษมฟาร์ม
  • ตี๋ใหญ่ต่อ 11-8
  • 18:30
  • เผด็จศึก ส.ก.สุไหงยิม
  • ชนะคะแนน
  • อัศวเทพ ศิษย์ดาบนิตย์
  • เผด็จศึกต่อ 3-2
  • 18:30
  • ราเล่ห์ จักรยานมวยไทยยิม
  • ชนะคะแนน
  • แก้วมังกร เกียรติภัทรพรรณ
  • ราเล่ย์ต่อ 3-2
  • 18:30
  • ก้องธรณีเล็ก ต.หลักสอง
  • ชนะน็อก ยก 4
  • สิงห์ขร เกียรติพลทิพย์
  • เสมอก้องธรณี
  • 18:30
  • เพชรพันล้าน บิ๊กเอ็มยิม
  • แพ้คะแนน
  • วันมาวิน อ.มีคุณ
  • เสมอเพชรพันล้าน
  • 18:30
  • อนุวัฒน์ ณัฐกินปลา
  • ชนะน็อก ยก 2
  • กุมารทอง ช.ห้าพยัคฆ์
  • อนุวัฒน์ต่อ 5-4
  • 18:30
  • ร้อยเชิง สิงห์มาวิน
  • คู่เอก
    เสมอ
  • มังกรเพชร ส.ก.สุไหงยิม
  • ร้อยเชิงต่อ 5-4

ผลมวยศึกเกียรติเพชร

  • 18:30
  • คุณหลวง ส.คงเดช
  • ชนะคะแนน
  • นนทชัย ก.แสงจันทร์
  • เสมอนนทชัย
  • 18:30
  • เพชรแท้ เพชรเจริญวิทย์
  • ชนะคะแนน
  • อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง
  • เพชรแท้ต่อ 11-8
  • 18:30
  • สิงห์นคร สิงห์มาวิน
  • แพ้คะแนน
  • พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์
  • เสมอสิงห์นคร
  • 18:30
  • นมเปรี้ยว ศิษย์ศรพิชัย
  • แพ้คะแนน
  • เพชรเมืองศรี ส.จารุวรรณ
  • นมเปรี้ยวต่อ 10-9
  • 18:30
  • อ๊อฟไซด์ ฮัวโรงน้ำแข็ง
  • ชนะคะแนน
  • ยอดสิงห์ สิงห์มาวิน
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:30
  • จอม พรัญชัย
  • แพ้คะแนน
  • ลูกนเรศวร น้ำดื่มโชคปรีชา
  • ใครต่อ 10-9 รอง
  • 18:30
  • อองรี ส.เดชะพันธ์
  • คู่เอก
    แพ้คะแนน
  • เขี้ยว พรัญชัย
  • เสมออองรี

ผลกีฬาอื่น ๆ

  • 14:32 น.
    • - กีฬานักเรียนแห่งชาติ
    • กีฬานักเรียนนักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 39 "ขุนด่านเกมส์" ที่จ.นครนายก เวลา 08.00 น.
       

  • 14:34 น.
    • - กีฬามหาวิทยาลัยแห่งชาติ
    • กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 45 "ราชมงคลธัญบุรีเกมส์" ที่มทร.ธัญบุรี เวลา 08.00 น.

      กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 45 "ราชมงคลธัญบุรีเกมส์" ที่ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต    08.00 น.
       

  • 07:10 น. ช่อง
    ฟ็อกซ์ สปอร์ตส์ เอชดี ,
    ฟ็อกซ์ สปอร์ตส์ 2
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลม ออสเตรเลี่ยน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ4 เริ่ม 07.10 น.
      - เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ17) พบ แคโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส,มือ18) 
      - ซู เหว่ย เซี๊ยะ (ไต้หวัน) พบ แองเจลิค แคร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ21)
      - ซิโมนา ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ1) พบ นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น)
      - บาร์โบร่า สตรายโคว่า (เช็ก,มือ20) พบ คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ6)

  • 08:45 น. ช่อง
    ฟ็อกซ์ สปอร์ตส์ เอชดี ,
    ฟ็อกซ์ สปอร์ตส์ 2
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลม ออสเตรเลี่ยน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
      ประเภทชายเดี่ยว รอบ4 เริ่มเวลา 08.45 น.
      - ฟาบิโอ ฟอจนินี่ (อิตาลี) พบ โทมัส เบอร์ดิช (เช็ก,มือ19)
      - มาร์ตอน ฟุชโซวิช (ฮังการี) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ2)
      - โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ5) พบ เทนนีส ซานด์เกรน (สหรัฐฯ)
      - โนวัค ยอร์โควิช (เซอร์เบีย,มือ14) พบ ฮยอน ชุง (เกาหลีใต้)

  • 08:00 น.
    • - กีฬานักเรียนแห่งชาติ
    • กีฬานักเรียนนักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 39 "ขุนด่านเกมส์" ที่จ.นครนายก เวลา 08.00 น.

  • 14:35 น.
    • - กีฬามหาวิทยาลัยแห่งชาติ
    • กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 45 "ราชมงคลธัญบุรีเกมส์" ที่มทร.ธัญบุรี เวลา 08.00 น.

      กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 45 "ราชมงคลธัญบุรีเกมส์" ที่ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต เวลา 08.00 น.

  • 15:00 น.
    • - ฟุตบอล
    • ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย "โค้กคัพ" ครั้งที่ 20 รอบ 8 ทีมสุดท้าย
      ที่สนามซ้อม 1
      15.00 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด พบ สมาคมกีฬา จ.ยะลา

      ที่สนาม กีฬากลางจ.สิงห์บุรี
      18.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล พบ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

  • 08:31 น.
    • - เอทีพีทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลม ออสเตรเลี่ยน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

      ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เวลา 08.30 น. 
      - กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 3) พบ ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร)
      - ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2) พบ มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 6)

  • 08:31 น.
    • - ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์
    • เทนนิสแกรนด์สแลม ออสเตรเลี่ยน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

      ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.     
      - อลิส เมอร์เท่นส์ (เบลเยียม) พบ เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 4)
      - คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) พบ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 2)