หน้าแรก | Columnist | iBlog | iAuction | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

กีฬาอื่นๆ
 

สรุปผลการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 14 ธ.ค.56

15/12/2013 2:08:39
สรุปผลการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศเมียนมาร์ ประจำวันเสาร์ที่ 14 ธันวาคม 2556 มีดังนี้


ว่ายน้ำชิง 7 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์
- ฟรีสไตล์ 400 ม.ชาย
เหรียญทอง - มาเลซีย
เหรียญเงิน - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - ไทย (ธนกฤต กิตติยะ)
- กรรเชียง 100 ม.หญิง
เหรียญทอง - สิงคโปร์
เหรียญเงิน - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - ไทย (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง
เหรียญทอง - มาเลซีย
เหรียญเงิน - ไทย (เบญจพร ศรีพนมธร)
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
- ผลัดฟรีสไตล์ 4 x100 ม.ชาย
เหรียญทอง - สิงคโปร์
เหรียญเงิน - มาเลซีย
เหรียญทอง - ไทย

แบดมินตัน ชิง 5 เหรียญทอง ที่วันนะ ติ๊กถิ อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
-ชายเดี่ยว
เหรียญทอง - ไทย (ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข)
เหรียญเงิน - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - อินโดนีเซีย
-หญิงเดี่ยว
เหรียญทอง - อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน - ไทย (บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์)
เหรียญทองแดง - ไทย (ณิชชาอร จินดาพล)
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
-หญิงคู่
เหรียญทอง - มาเลเซีย
เหรียญเงิน - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - สิงคโปร์
เหรียญทองแดง - ไทย (พุธิดา ศุภจิระกุล / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย)
-คู่ผสม
เหรียญทอง - อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน - ไทย (มณีพงศ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย)
เหรียญทอง - ไทย (นิพิธพล พวงพั่วเพชร / พุธิดา ศุภจิระกุล)
เหรียญทอง - มาเลเซีย
   
มวยสากลสมัครเล่น ชิง 14 เหรียญทอง 
ประเภทหญิง
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 51 กก.
เหรียญทอง - ไทย (โสภิดา สะทุมรัมย์)
เหรียญเงิน - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง - ลาว
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 54 กก.
เหรียญทอง - ไทย (เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม)
เหรียญเงิน - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง - ลาว
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.
เหรียญทอง - เมียนมาร์
เหรียญเงิน - ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - ไทย (ทัศมาลี ทองจันทร์)
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก.
เหรียญทอง - เวียดนาม
เหรียญเงิน - ไทย (สุดาพร ศรีสอนดี พบ เวียดนาม)
เหรียญทองแดง - เมียนมาร์
ประเภทชาย
- รุ่นฟลายเวต 52 กก.
เหรียญทอง - ไทย (ฉัตร์ชัย บุตรดี)
เหรียญเงิน - เมียนมาร์
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - ฟิลิปปินส์
- รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก.
เหรียญทอง - ฟิลิปปินส์
เหรียญเงิน - ไทย (ดอนชัย ทาธิ)
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - สิงคโปร์
- รุ่นไลต์เวต 60 กก.
เหรียญทอง - ไทย (สายลม อาดี)
เหรียญเงิน - ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - สิงคโปร์
- รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก.
เหรียญทอง - ไทย (วุฒิชัย มาสุข)
เหรียญเงิน - ฟิลิปปินส์
เหรียญทองแดง - มาเลเซีย
เหรียญทองแดง - อินโดนีเซีย
- รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก.
เหรียญทอง - ไทย (อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์)
เหรียญเงิน - มาเลเซีย
เหรียญทองแดง - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - ติมอร์ เลสเต
- รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก.
เหรียญทอง - ไทย (อนวัช ถองกระโทก)
เหรียญเงิน - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - มาเลเซีย
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
   
จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามแข่งจักรยานเมาท์ เพลทเซ่น กรุงเนย์ปิดอว์
- ดาวน์ฮิลล์หญิง
เหรียญทอง - ไทย (วิภาวี ดีคาบาเลส)
เหรียญเงิน - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - ไทย (สัตตยานันท์ อับดุลการี)
- ดาวน์ฮิลล์ชาย
เหรียญทอง - อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - ไทย (สืบสกุล สุขจรรยา)
   

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามยิงปืนนอร์ท ดราก้อน นครย่างกุ้ง
- ประเภทปืนสั้นอัดลม 10 ม.บุคคลหญิง
เหรียญทอง - เวียดนาม
เหรียญเงิน - อินโดนีเซีย
เหรียญทองแดง - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - ไทย (กนกกาญจน์ ไชยมงคล)
   
ยกน้ำหนักชิง 3 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง
- รุ่นน้ำหนัก 69 กก.ชาย
เหรียญทอง - อินโดนีเซีย
เหรียญเงิน - เมียนมาร์
เหรียญทองแดง - ไทย (ไตรรัตน์ บุญสุข)
- รุ่นน้ำหนัก 77 กก.ชาย
เหรียญทอง - ไทย (จ่าโท พรชัย ลบศรี)
เหรียญเงิน - เวียดนาม
เหรียญทองแดง - อินโดนีเซีย

เซปักตะกร้อ ที่วันนะ ติ๊กถิ สเตเดี้ยม
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ไทย ชนะ เมียนมาร์ 2-0 เซต 21-14, 21-8
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- มาเลเซีย แพ้ ไทย 0-2 เซต (7-21, 8-21
   
วอลเลย์บอล ที่เซยา ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
ทีมหญิง รอบแรก 
- ไทย ชนะ มาเลเซีย 3-0 เซต (25-12, 25-9, 25-9)
   
ฟุตบอลชาย ที่สุวันนะ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
- ติมอร์ เลสเต เสมอ อินโดนีเซีย 0-0
- ไทย เสมอ เมียนมาร์ 1-1
   
ฟุตบอลหญิง ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
- มาเลเซีย แพ้ ไทย 1-6
   
ฟุตซอลหญิง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย เอ
- อินโดนีเซีย เสมอ มาเลเซีย 1-1
- เวียดนาม แพ้ ไทย 1-6
   
ฮอกกี้ ที่สนามฮอกกี้ ย่างกุ้ง
ทีมหญิง รอบแรก
 
- ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 3-0

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันอาทิตย์ที่ 15 ธันวาคม 2556

กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง ที่วันนา ทิคกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ เนย์ปิดอว์ เริ่ม 14.00น. (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)  
- เดิน 20 กม. หญิง (ธนภรณ์ อัศววงศ์เจริญ)
- เดิน 20 กม. ชาย (กิตติพงศ์ จอนด้วง)
- ขว้างจักร ชาย (ส.ต.ณรงค์ เบ็ญจรุณ, ส.ต.ขวัญชัย น้ำสมบูรณ์)
- ทุ่มน้ำหนัก หญิง (จุฑาภรณ์ กระแสร์ญาณ, สาวิตรี ทองฉาว)
- 400 ม. หญิง (ตรีวดี ยงค์พันธ์, อัจจิมา เอ่งฉ้วน)
- 400 ม. ชาย (ศุกชัย ฉิมดี, ศรีขรินทร์ วรรณสา)
- กระโดดไกลชาย (ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา, อรรถพล ประจำมูล)
- กระโดดค้ำ หญิง (สุกัญญา ชมชื่นดี, นันทกา รักษาไวย์)
- ขว้างค้อน ชาย (ตันติพงษ์ เพชรไชยา, กิตติพงศ์ บุญมาวัน)

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำ วันนา ทิคกี้ กรุงเนย์ปิดอว์ (รอบชิงเริ่ม 18.00น. ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)  
- ฟรีสไตล์ 50 ม. ชาย (ปภังกร อิงคนนท์, กาวิน อเล็กซานเดอร์ หลุยส์)
- กบ 200 ม. หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ชะวัลนุช สลับลึก)
- กบ 200 ม. ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ)
- ฟรีสไตล์ 200 ม. หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ฟรีสไตล์ 1,500 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ผลัด 4x100 ม. หญิง

จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เลเวย์ พีมาน่า เนย์ปิดอว์
- ไทม์ไทรอัล บุคคลหญิง 30 กม. (จันทร์เพ็ง นนทะสิน)
- ไทม์ไทรอัล บุคคลชาย 50 กม. (ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์)

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง ที่วันนา ทิคกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- แครอม ("เป้า ลาดหญ้า" ธงชัย ปุณยวีร์ และ "หรั่ง พัทยา" สุริยา สุวรรณสิงห์)
- สนุกเกอร์ 6 แดง ("แจ๊ค เชียงใหม่" สุพจน์ แสนหล้า / "ไฟส์ นครนายก" บุญญฤทธิ์ เกียรติกุล)
- บิลเลียด ประเภททีม ("รมย์ สุรินทร์" ประพฤติ ชัยธนสกุล กับ "วัช หาดใหญ่" ธวัช สุจริตธุระการ )

เพาะกาย ชิง 2 เหรียญทอง ที่เอ็มซีซี ย่างกุ้ง (รอบคัดเลือก 10.00 น./รอบชิงชนะเลิศ 17.00 น.)
- เพาะกาย ชาย รุ่นน้ำหนัก 80 กก. (สุวิทย์ เกตุจินสา)
- เพาะกาย ชาย รุ่นน้ำหนัก 90 กก. (ภาณุพงศ์ ประทีป)

ยกน้ำหนัก ชิง 3 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง เริ่ม 12.00 น. (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)  
- รุ่นน้ำหนัก 58 กก. หญิง (สุกัญญา ศรีสุราช)
- รุ่นน้ำหนัก 85 กก. ชาย (สุชาติ สมบูรณ์ กับ พิทยา ตีบนอก)
- รุ่นน้ำหนัก 63 กก. หญิง (พิมศิริ ศิริแก้ว)

หมากรุก ชิง 2 ทอง ที่โรงแรมซาบู ทิริ เริ่ม 09.00 น.
- หมากรุกเมียนมาร์ (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย (วรเทพ ทิมศรี, ณัฎฐ์ สุทธิธรรมวสี)
- หมากรุกอาเซียน (สแตนดาร์ด) บุคคลชาย (อวยชัย กองสี, บุญสืบ แซ่เฮง)

คาราเต้ ชิง 2 เหรียญทอง ที่วันนา ทิคกี้ 3,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม
- ต่อสู้ ประเภททีม ชาย / หญิง

เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง ที่สปอร์ต วิลเลจ คอมเพล็กซ์เริ่ม 09.00น.
- ชายเดี่ยว
- ชูตติ้งชาย

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามยิงปืน นอร์ท ดรากอน นครย่างกุ้ง
- ปืนสั้น บุคคลชาย
- ปืนสั้น ทีมชาย

ปันจักสีลัต ชิง 10 เหรียญทอง ที่เซยาร์ ทิริ 3,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม
- ต่อสู้ ชาย คลาส เอ น้ำหนัก 45-50 กก.
- ต่อสู้ ชาย คลาส บี น้ำหนัก 50-55 กก. (นันทชัย ขันธ์สาคร)
- ต่อสู้ ชาย คลาส ซี น้ำหนัก 55-60 กก.
- ต่อสู้ ชาย คลาส ดี น้ำหนัก 60-65 กก.
- ต่อสู้ ชาย คลาส อี น้ำหนัก 65-70 กก.
- ต่อสู้ ชาย คลาส เอฟ น้ำหนัก 70-75 กก.
- ต่อสู้ ชาย คลาส จี น้ำหนัก 75-80 กก.
- ต่อสู้ ชาย คลาส เอช น้ำหนัก 80-85 กก.
- ต่อสู้ หญิง คลาส ซี น้ำหนัก 55-60 กก. (เรวดี ดำศรี)
- ต่อสู้หญิง คลาส เอฟ น้ำหนัก 70-75 กก.

เรือกรรเชียง ที่อ่างเก็บน้ำงาไลต์ กรุงเนย์ปิดวอ์
08.00 น. รอบคัดเลือก กลุ่มบี
14.00 น. รอบแก้ตัว กลุ่ม บี

กอล์ฟ ที่รอยัล เมียนมาร์ เนย์ปิดอว์
- ประเภททีมชาย และ บุคคลชาย รอบสอง

วินด์เซิร์ฟ ที่พาเทรียน นาไง บีช เริ่ม 10.00 น.
- รุ่นอาร์เอสวัน ทั่วไป ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- อาร์เอสวัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี ชาย (ชนาธิป สืบยุบล)
- อาร์เอสวัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี หญิง (ดวงกมล โพธิ์เงิน)

ยิงธนู ที่สนามยิงธนู วันนา ทิคกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
- คันธนูโค้งกลับ บุคคลชาย / หญิง
- คันธนูทดกำลัง บุคคล ชาย / หญิง

เซปักตะกร้อ ประเภทชายเดี่ยว
15.30 น. รอบรองชนะเลิศ

บาสเกตบอล รอบแรก แข่งแบบพบกันหมด ที่ยิมเนเซียม เซยาร์ ทิริ 3,000 ที่นั่ง กรุงเนย์ปิดอว์
12.00 น. มาเลเซีย พบ ไทย

วอลเลย์บอล ที่เซยาร์ ทิริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
ทีมหญิง รอบแรก
10.00น. ไทย พบ เวียดนาม (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)
ทีมชาย รอบแรก
12.00 น. ไทย พบ กัมพูชา (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)

ฟุตซอลชาย ที่ลูน่า ฟุตซอล สปอร์ตคลับ
รอบแรก สายบี
15.30 น. ไทย พบ เวียดนาม (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)  
รอบแรก สายเอ
18.30 น. อินโดนีเซีย - เมียนมาร์

ฟุตบอลชาย ที่เซยาร์ ทิริ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย เอ
16.30 น. สิงคโปร์ - มาเลเซีย
19.15 น. ลาว - เวียดนาม

ฟุตบอลหญิง ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
19.15 น. เวียดนาม - เมียนมาร์

 

Comment