โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2018 ผลการแข่งขัน

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด โปรแกรมฟุตบอล

  • 14 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 16:00
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก อุซเบกิสถาน - บังคลาเทศ
  • 16:00
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก จีน - ติมอร์ เลสเต
  • 16:00
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก เวียดนาม - ปากีสถาน
  • 16:00
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก ญีปุ่น - เนปาล
  • 19:00
  • เวิร์คพอยท์ ช่อง 23
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก ไทย - กาตาร์
  • 19:00
  • ฟุตบอลชาย รอบแรก สหรัฐอาหรับเอมิเรสต์ - ซีเรีย
  • 15 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด
    ทีมชาย เริ่ม 09.00 น.
    ทีมหญิง เริ่ม 09.00 น.

  • 10:00
  • บาสเกตบอลหญิง
  • บาสเกตบอลหญิง
    กลุ่ม บี
    10.00 น. จีน พบ ไทย
    16.00 น. ฮ่องกง พบ ญี่ปุ่น

    กลุ่ม เอ
    12.30 น. คาซัคสถาน พบ ไต้หวัน
    18.30 น. เกาหลี พบ อินโดนีเซีย

  • 11:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนบอลชาย
    11.00 น. อิหร่าน พบ มาเลเซีย
    14.00 น. ญี่ปุ่น พบ ปากีสถาน
    16.00 น. อิรัก พบ ไต้หวัน
    16.00 น. อินเดีย พบ บาห์เรน

  • 16 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอลชาย ที่ จีบีเค บาสเกตบอล ฮอลล์ เอ

    10.00 น. กลุ่มดี คาซัคสถาน กับ ฟิลิปปินส์
    16.00 น. กลุ่มเอ เกาหลีใต้ กับ มองโกเลีย
    12.30 น. กลุ่มบี ซีเรีย กับ สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
    18.30 น. กลุ่มซี ญี่ปุ่น กับ กาตาร์

  • 11:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอลหญิง
    11.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย
    14.00 น. ฮ่องกง พบ ญี่ปุ่น
    16.00 น. อินเดีย พบ เกาหลีใต้
    18.00 น. จีน พบ คาซัคสถาน

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมหญิง ที่ จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ จาการ์ตา เริ่ม 14.30 น.

    14.30 น. ญี่ปุ่น - อินโดนีเซีย
    15.50 น. ไทย - ฮ่องกง 
    17.10 น. จีน - คาซัคสถาน

  • 15:30
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง
    ที่เกโรลา ศรีวิจายา สเตเดี้ยม ปาเลมบัง 

    กลุ่ม เอ
    15.00 น. เกาหลีใต้ พบ ไต้หวัน
    18.30 น. อินโดนีเซีย พบ มัลดีฟส์

     

    ที่ บูมี ศรีวิจายา สเตเดี้ยม ปาเลมบัง  

    กลุ่มซี
    18.30 น. ไทย พบ ญี่ปุ่น

  • 16:00
  • Workpoint TV (23), PPTV (36)
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย

    ที่ปากัน ซารี สเตเดี้ยม ชิบินอง
    กลุ่มบี 
    16.00 น. บังกลาเทศ พบ ไทย (Workpoint TV, PPTV)
    19.00 น. กาตาร์ พบ อุซเบกิสถาน

     

    ที่สนาม จาลัก ฮารูปัต สเตเดี้ยม โซแรง

    กลุ่ม ซี
    16.00 น. ติมอร์ เลสเต พบ ยูเออี
    19.00 น. ซีเรีย พบ จีน

     

    ที่ วิบาว่า มุกติ สเตเดี้ยม ซิการัง

    กลุ่ม ดี
    16.00 น. ปากีสถาน พบ ญี่ปุ่น
    19.00 น. เนปาล พบ เวียดนาม

  • 17 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอลชาย ที่กอร์  ป็อปกิ ซิบุบูร์ กรุงจากาตาร์
    09.00 น. เกาหลีใต้ พบ ญี่ปุ่น
    14.00 น. อินโดนีเซีย พบ ซาอุดิอาระเบีย
    16.00 น. กาตาร์ พบ อิหร่าน
    18.00 น. อินเดีย พบ อิรัก
    20.00 น. บาห์เรน พบ ไต้หวัน

  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอลหญิง
    10.00 น. ไต้หวัน พบ เกาหลี
    12.30 น. ญี่ปุ่น พบ จีน
    16.00 น. อินเดีย พบ คาซัคสถาน
    18.30 น. มองโกเลีย พบ ฮ่องกง

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำหญิง  ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ จาการ์ตา 

    14.30 น. อินโดนีเซีย - ฮ่องกง
    15.50 น. คาซัคสถาน - ไทย (Workpoint TV)
    17.10 น. ญี่ปุ่น - จีน 

  • 16:00
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย

    ที่ เพเทรียต สเตเดี้ยม เบกัสซี่
    กลุ่ม เอ
    16.00 น. ฮ่องกง พบ ปาเลสไตน์
    19.00 น. ลาว พบ อินโดนีเซีย

     

    ที่สนาม จาลัค ฮารูปัต สเตเดี้ยม โซแรง

    กลุ่ม อี
    16.00 น. บาห์เรน พบ คีร์กีซสถาน
    19.00 น. มาเลเซีย พบ เกาหลีใต้

     

    ที่ วีบาวา มุกติ สเตเดี้ยม ซิการัง

    กลุ่ม เอฟ
    16.00 น. อิหร่าน พบ เกาหลีเหนือ
    19.00 น. เมียนมา พบ ซาอุดิอาระเบีย

  • 18:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง
    กลุ่ม บี
    18.30 น. เกาหลีเหนือ พบ ทาจิกิสถาน
    18.30 น. จีน พบ ฮ่องกง

  • 18 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 19:00
  • Workpoint TV (23)
  • พิธีเปิดการแข่งขัน
  • พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ 

  • 19 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 21 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 09:00
  • เทควันโด (ชิง 4 ทอง)
  • เทควันโด ชิง 4 ทอง เริ่ม 09.00 น.

    13.56 น. พูมเซ่ ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เวียดนาม, ฟิลิปปินส์

    14.03 น. พูมเซ่ ทีมหญิง
        - ทอง ไทย (เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, อรนวีย์ ศรีสหกิจ, กชวรรณ ชมชื่น) 
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ไต้หวัน, ฟิลิปปินส์

    14.10 น. พูมเซ่ บุคคลชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง ไทย (พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์), ไต้หวัน

    14.17 น. พูมเซ่ บุคคลหญิง
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง เกาหลีใต้, มาเลเซีย

  • 09:00
  • กาบัดดี้
  • กาบัดดี้ รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เธียเตอร์ การูดา

    ทีมชาย เริ่ม 09.00 น.
    กลุ่มเอ
        - บังกลาเทศ แพ้ อินเดีย 21-50
        - เกาหลีใต้ ชนะ ไทย 52-21
        - อินเดีย พบ ศรีลังกา

    กลุ่มบี
        - อิหร่าน ชนะ ญี่ปุ่น 55-20
        - มาเลเซีย แพ้ ปากีสถาน 17-62
        - อินโดนีเซีย ชนะ เนปาล 33-29
        
    ทีมหญิง เริ่ม 16.00 น.
    กลุ่มเอ
        - อินเดีย ชนะ ญี่ปุ่น 43-12
        - ศรีลังกา แพ้ ไทย 15-41
        - อินโดนีเซีย ชนะ ญี่ปุ่น 30-22

    กลุ่มบี    
        - อิหร่าน ชนะ เกาหลีใต้ 46-20
        - บังกลาเทศ แพ้ ไต้หวัน 28-43

  • 09:00
  • เรือพาย
  • เรือพาย รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 09.00 น.

    - กรรเชียง 1 คนพายคู่ชายทั่วไป (ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล)

    - กรรเชียง 1 คนหญิงพายคู่

    - กรรเชียง 2 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป (พลทหาร จารุวัฒน์ แสนสุข กับ เปรม นามประเทือง)

    - กรรเชียง 2 คนคู่หญิง รุ่นทั่วไป

    - กรรเชียง 2 คนพายเดี่ยวชาย รุ่นทั่วไป

    - กรรเชียง 2 คนพายเดี่ยวหญิง รุนทั่วไป (เปรมฤทัย หงษ์ทอง กับ นันธิดา กระจ่างแจ่ม)

    - กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวชายรุ่นไลต์เวต

    - กรรเชียง 4 คนพายคู่หญิง รุ่นไลต์เวต (นาวาโทหญิง พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า, เมธินี ระรื่น, ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย)
     

  • 09:00
  • PPTV HD (36)
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน  ที่อิสโตร่า เกลอร่า บุง กาโน่

    09.00 น. ทีมชาย รอบ 16 ทีม
        - เนปาล ชนะ ปากีสถาน 3-1
        - มาเลเซีย แพ้ ญี่ปุ่น 0-3
        - เกาหลีใต้ ชนะ ไทย 3-1
        - มัลดีฟส์ แพ้ อินเดีย 0-3

    09.00 น. ทีมหญิง รอบ 16 ทีม (PPTV HD)
        - ปากีสถาน แพ้ ไต้หวัน 0-3
        - มัลดีฟส์ ชนะ เนปาล 3-2
        - ฮ่องกง แพ้ อินโดนีเซีย 0-3

  • 09:00
  • ฟันดาบ (ชิง2ทอง)
  • ฟันดาบ ที่จีซีซี เซนดราวาสีห์

    ที่จีซีซี เซนดราวาสีห์ (ถ่ายทอดทาง พีพีทีวี เอชดี 36 รอบรองชนะเลิศกับรอบชิงชนะเลิศ)
    เอเป้ชาย เริ่ม 09.00 น. 
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เกาหลีใต้, ญี่ปุ่น
        * ไทย (กรกฎ จึงอำนวยชัย) ตกรอบ 32 คน
        * ไทย (ธันวา จันทรปิฏำ) ตกรอบคัดเลือก

    เซเบอร์หญิง เริ่ม 09.00 น.
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีใต้, ญี่ปุ่น
        * ไทย (ต้นป่าน โพธิ์แก้ว) ตกรอบ 16 คน
        * ไทย (พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์) ตกรอบ 32 คน

  • 09:00
  • Workpoint TV (23)
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี ราเนา ฮอลล์ 

    ทีมชุดชาย เริ่ม 09.00 น. 
    กลุ่มเอ

        - ไทย ชนะ มาเลเซีย 3-0 ทีม (ถ่ายทอดสดทางเวิร์คพอยท์ 23)
        - เกาหลีใต้ แพ้ มาเลเซีย 0-3 ทีม

    กลุ่มบี
      
     - อินโดนีเซีย ชนะ อิหร่าน 3-0 ทีม

    ทีมชุดหญิง เริ่ม 12.00 น.
    กลุ่มเอ

        - ไทย ชนะ ลาว 3-0 ทีม
        - อินเดีย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3 ทีม
    กลุ่มบี
        - มาเลเซีย แพ้ เวียดนาม 0-3 ทีม
        - อินโดนีเซีย แพ้ เมียนมา 1-2 ทีม
        - เวียดนาม ชนะ เมียนมา 2-1 ทีม
        - อินโดนีเซีย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 ทีม

     

  • 09:00
  • PPTV HD (36)
  • ยิงปืน (ชิง 2 ทอง)
  • ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง    

    09.00 น. แทร็ปชาย รอบคัดเลือก
    09.00 น. แทร็ปหญิง รอบคัดเลือก

    13.00 น. ปืนสั้นอัดลม 10 ม. ทีมผสม 
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เวียดนาม
        * อันดับ 8 ไทย (ธันยพร พฤกษากร กับ ปองพล กุลชัยรัตนา)

    16.20 น. ปืนยาวอัดลม 10 ม.ทีมผสม
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง อินเดีย
        * อับดับ 12 ไทย (ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ กับ พงศธร ปัญญาทอง)

  • 10:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส รอบแรก ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต เริ่มเวลา 9.00 น.  

    10.00 น. ชายเดี่ยว รอบแรก
        - ปากีสถาน ชนะ มองโกเลีย 2-0 เซต
        - ไทย (พลภูมิ โควาพิทักษ์เทศ) ชนะ กาตาร์ (มูบารัค ซายิด) 2-0 เซต (6
    -3,6-4)
        - อินโดนีเซีย ชนะ เนปาล 2-0 เซต
        - อ่องกง ชนะ ติมอร์ เลสเต 2-0 เซต
        - ศรีลังกา แพ้ เลบานอน 0-2 เซต
        - ปากีสถาน ชนะ อิโดนีเซีย 2-0 เซต
        - เนปาล แพ้ เวียดนาม 1-2 เซต
        - ติมอร์ เลสเต แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-2 เซต
        - กาตาร์ แพ้ อ่องกง 0-2 เซต

    10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบแรก
        - ศรีลังกา ชนะ มองโกเลีย 2-0 เซต
        - เวียดนาม ชนะ เนปาล 2-0 เซต
        - เกาหลีใต้ ชนะ อิหร่าน 2-0 เซต
        - เนปาล แพ้ ฮ่องกง 0-2 เซต
        - มัลดีฟส์ แพ้ อินโดนีเซีย 0-2 เซต

    10.00 น. คู่ผสม รอบแรก
        - ปากีสถาน (มูฮัมหมัด อาบิด, อุชนา ซูฮาอิล) แพ้ ไทย (ลักษิกา คำขำ,สน
    ฉัตร รติวัฒน์)
    0-2 เซต (2-6,0-6)
        - คาซัคสถาน ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต
        - ฟิลิปปินส์ แพ้ อินเดีย 0-2 เซต
        - เนปาล แพ้ อ่องกง 0-2 เซต
        - อุซเบกิสถาน ชนะ ศรีลังกา 2-0 เซต
        - ปากีสถาน แพ้ อินโดนีเซีย 0-2 เซต
        - มองโกเลีย แพ้ ญี่ปุ่น 0-2 เซต
        - คาซัคสถาน ชนะเวียดนาม 2-0 เซต
        - โอมาน ชนะ ศรีลังกา 2-0 เซต
        - ฮ่องกง ชนะ เนปาล 2-0 เซต
        - ไต้หวัน ชนะ อุซเบกิสถาน 2-0 เซต

    10.00 น. ชายคู่ รอบแรก
        - อินโดนีเซีย ชนะ มัลดีฟส์ 2-0 เซต
        - ฟิลิปปินส์ ชนะ กาตาร์ 2-0 เซต
        - จีน ชนะ เกาหลีใต้ 0-2 เซต

  • 10:00
  • วอลเลย์บอล
  • ทีมหญิง เริ่ม 10.00 น.
    กลุ่มเอ

        - ฟิลิปปินส์ แพ้ ไทย 0-3 เซต (22-25,12-25,15-25)
        - ญี่ปุ่น ชนะ อินโดนีเซีย 3-0 เซต (25-20,25-11,25-19)

    กลุ่มบี
        - จีน ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-11,25-15,25-13)
        - ไต้หวัน แพ้ คาซัคสถาน 1-3 เซต (15-25,10-25,25-20,20-25)
        - เกาหลีใต้ ชนะ อินเดีย 3-0 เซต (25-17,25-11,25-13)

  • 10:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล ที่จีบีเค ซอฟท์บอล ฟิลด์ รอบแรกแบ่งกลุ่ม

    กลุ่มเอ
        - อ่องกง แพ้ เกาหลีใต้ 1-5
        - จีน ชนะ อินโดนีเซีย 12-0
        - เกาหลีใต้ แพ้ ไต้หวัน 2-3
        - อืนโดนีเซีย แพ้ ญี่ปุ่น 0-7
        - ฟิลิปปินส์ ชนะ ฮ่องกง 7-0

  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอลหญิง ที่จีบีเค บาสเกตบอล ฮออล์ เอ

    กลุ่ม เอ็กซ์
        
    10.00 น. ไต้หวัน ชนะ อินเดีย 84-61
        18.30 น. อินโดนีเซีย แพ้ คาซัคสถาน 73-85

    กลุ่ม วาย
        12.30 น. ญี่ปุ่น ชนะ มองโกเลีย 107-35
        16.00 น. ไทย ชนะ ฮ่องกง 86-76

  • 11:00
  • PPTV HD (36)
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอลหญิง

    กลุ่ม บี
        - ไทย ชนะ ฮ่องกง 30-24 
        - ญี่ปุ่น ชนะ มาเลเซีย 64-3

    กลุ่ม เอ
        - อินเดีย แพ้ จีน 21-36
        - คาซัคสถาน แพ้ เกาหลีเหนือ 33-37

  • 13:00
  • มวยปล้ำ (ชิง 5 ทอง)
  • มวยปล้ำ ชิง 5 ทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์ ฟรีสไตล์ เริ่ม 13.00 น.

    - รุ่น 57 ก.ก. ชาย
        - ทอง มองโกเลีย
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        - ทองแดง อิหร่าน, ญี่ปุ่น

    - รุ่น 65 ก.ก. ชาย
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง คาซัคสถาน, อุซเบกิสถาน
        * ไทย (สมศักดิ์ จินดาพันธ์) ตกรอบ

    - รุ่น 74 ก.ก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน  คาซัคสถาน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น, เกาหลีใต้
        * ไทย (ชาญวิทย์ อุ่นใจ) ตกรอบ

    - รุ่น 86 ก.ก. ชาย
        - ทอง อิหร่าน 
        - เงิน เลบานอน
        - ทองแดง มองโกเลีย, คาซัคสถาน
        * ไทย (จิรานุวัฒน์ ชำนาญจันทร์) ตกรอบ

    - รุ่น 97 ก.ก. ชาย
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง อุซเบกิสถาน, เกาหลีใต้

  • 14:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมหญิง เริ่ม 14.00 น. รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์

    กลุ่ม เอ
        
    - ญี่ปุ่น ชนะ ไต้หวัน 11-0
        - มาเลเซีย พบ ฮ่องกง

    กลุ่ม บี
     
       - ไทย แพ้ คาซัคสถาน 1-3
        - อินเดีย ชนะ อินโดนีเซีย 6-0

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำทีมหญิง เริ่ม 14.30 น.

    กลุ่มเอ
        - ฮ่องกง แพ้ คาซัคสถาน 2-22
        - จีน ชนะ อินโดนีเซีย 20-4
        - ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 5-19

  • 14:54
  • ว่ายน้ำ (ชิง 7 ทอง)
  • ว่ายน้ำชิง 7 ทอง เริ่ม 09.00 น.

    18.00 น. ฟรีสไตล์ 1,500 ม. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    18.22 น. ฟรีสไตล์ 200 ม. ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน    
        * ฮีต 5 อันดับ 7 ไทย (แอนดรู เจมส์ นิวลิ่ง)

    18.38 น. กรรเชียง 200 ม. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน    

    18.55 น. กรรเชียง 100 ม. ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    19.11 น. กบ 100 ม. หญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน
        * ฮีต 3 อันดับ 5 ไทย (เสาวนีย์ บุญอำไพ)

    19.27 น. ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน
        * ฮีต 3 อันดับ 6 ไทย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)

    19.44 น. ฟรีสไตล์ 4x100 ม. หญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ฮ่องกง
        * อันดับ 5 ไทย (มานิตา เสถียรโชควิศาล, เจนจิรา ศรีสอาด, กรกาญจน สะเพียรชัย, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)

  • 14:59
  • วูซู (ชิง 1 ทอง)
  • ที่เจไอเอ็กซ์โปร เกมาโยรัน ฮอลล์ บี 1-3 

    09.00 น. ประเภทยุทธลีลา ฉางฉวน ชาย (มวยยาวชาย)
        - ทอง จีน
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง ไต้หวัน

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิง
  • ฟุตบอลหญิง 

    กลุ่ม เอ
        15.00 น. มัลดีฟส์ แพ้ เกาหลีใต้ 0-8
        18.00 น. ไต้หวัน ชนะ อินโดนีเซีย 4-0

    กลุ่ม ซี
        18.30 น. เวียดนาม ชนะ ไทย 3-2

  • 16:00
  • Workpoint TV (23)
  • ฟุตบอลชาย
  • ฟุตบอลชาย

    กลุ่ม ดี
        16.00 น. ปากีสถาน ชนะ เนปาล 2-1
        16.00 น. ญี่ปุ่น แพ้ เวียดนาม 0-1

    กลุ่ม บี
        19.00 น. บังคลาเทศ ชนะ กาตาร์ 1-0
        19.00 น. ไทย แพ้ อุซเบกิสถาน 0-1 (ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23)

    กลุ่ม ซี 
        19.00 น. ติมอร์ เลสเต แพ้ ซีเรีย 2-5
        19.00 น. ยูเออี แพ้ จีน 1-2

  • 20 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 0 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:00
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ รอบแรก
    - ทีมชาย

    ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0 เซต


    - ทีมหญิง

    ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0 เซต

  • 08:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ชิง  1 ทอง ที่จากาตาร์ อินเตอร์เนชันแนล อิเควสเทรียน พาร์ค
    - ประเภททีมศิลปะการบังคับม้า
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - เกาหลีใต้
    ทองแดง - ไทย (เฉลิมฉาย ยศวิริยะพาณิชย์, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์,ภัคจิรา ธงภักดิ์, อภิษฎษ บรรณกิจโศภณ) 

  • 09:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ที่อิสโตร่า เกลอร่า บุง กาโน่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ไทย ชนะ ไต้หวัน 3-0
    รัชนก อินทนนท์ ชนะ ไถ้ ซื่อหยิง 2-0 (21-18,21-18
    จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ ชนะ ซื่อ หย่าชิง / หวู ทีจิง 2-1 (22-20,19-21,21-12)
    ณิชชาอร จินดาพล ชนะ ไพ่ ยู่โป 2-0 (21-18,21-18)

  • 09:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอล ชายหาด รอบแรก

    ทีมชาย
    - อดิศร เขวาลำธาร / สุรินทร์ จงกลาง (ทีมไทย 2) แพ้ วากิลี อารัชห์ / บาห์มาน ซาลามินเจห์โบราวน์ (อิหร่าน) 0-2 เซต 17-21, 18-21

    ทีมหญิง

    - วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี(ไทย 1) ชนะ หยุน เหม่ย หว่อง / ติน ไล (ฮ่องกง 2) 2-0 เซต 21-9,21-10
    - รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงษ์ / ขนิษฐา หงษ์พักตร์ (ทีมไทย 2) แพ้ อาซูสะ ฟูตามิ / อากิโกะ ฮาเซกะ (ญี่ปุ่น 2) 0-2 เซต 21-24, 17-21
     

  • 09:00
  • กาบัดดี้
  • กาบัดดี้ 
    ทีมหญิง เริ่ม 09.00 น. 
    - อินเดีย ชนะ ไทย 33-23


    ทีมชาย เริ่ม 16.00 น.
    - บังคลาเทศ ชนะ ไทย 34-22

  • 09:00
  • เรือพาย
  • เรือพาย  
    09.00 น.

  • 09:00
  • วูซูเอเชียนเกมส์
  • วูซู ชิง 2 เหรียญทอง


    09.00 น. ไท้จี้เจี้ยน หญิง
    10.00 น. หนานเตา หญิง

  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล
    ทีมชาย กลุ่มเอ
    - อินโดนีเซีย ชนะ ไทย 98-86

    ทีมหญิง กลุ่มเอ
    - เกาหลี ชนะ อินเดีย 104-54

    ทีมหญิง กลุ่มบี
    - จีน ชนะ มองโกเลีย 110-36

    ทีมชาย กลุ่มซี
    - ไต้หวัน ชนะ ฮ่องกง 98-67

  • 10:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ 
    ทีมชาย

    - ปากีสถาน ชนะ ไทย 10-0

  • 10:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 10.00 น.

  • 10:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล รอบแบ่งกลุ่ม
    - ทีมชาย

    ไทย ชนะ ศรีลังกา 3-1 เซต (13-25,25-21,25-23,27-25)

  • 10:45
  • ยิงปืน
  • ยิงปืน ชิง 4 เหรียญทอง
    10.45 น. ปืนยาวท่านอน 10 เมตร ชาย
    12.30 น. ปืนยาวท่านอน 10 เมตร หญิง
    14.00 น. แทร็ป หญิง
    16.00 น. แทร็ป ชาย

  • 11:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอลหญิง รอบแรก แบ่งกลุ่ม ที่กอร์ ป็อปกิ ซิบุเบร์ เมืองจาการ์ตา 
    กลุ่ม เอ

    - อินเดีย แพ้ จีน 21-36

    - คาซัคสถาน แพ้ เกาหลีเหนือ 33-37

    กลุ่ม บี

    - ไทย ชนะ ฮ่องกง 30-24 

    - ญี่ปุ่น ชนะ มาเลเซีย 64-3
     

  • 13:00
  • จักรยาน
  • จักรยาน ชิง 2 ทอง ที่สนามซูบัง บันดุง จาว่า บารัท จาการ์ตา
    - ดาวน์ฮิลชาย
    ทอง - คูฟุล มูขิบ (อินโดนีเซีย)
    เงิน - เชียง เฉิงฉาน (ไต้หวัน)
    ทองแดง - สืบสกุล สุขจรรยา (ไทย) 
    อันดับ 4 - ชินพัฒน์ สุขจรรยา (ไทย)

    - ดาวน์ฮิลหญิง
    ทอง - แอนดินี่ ปราสติกา (อินโดนีเซีย)
    เงิน - วิภาวี ดีคาบาเลส (ไทย) 
    ทองแดง - นินิง ปอร์วานิงซิห์ (อินโดนีเซีย) 
    อันดับ - 4 ศิรภัสสร ชาติกำเนิด (ไทย)

  • 14:00
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง

    - รุ่น 48 กก. หญิง

    ทอง - รี ซอง กัม (เกาหลีเหนือ)

    เงิน - อากุสเตียนี่ ศรี วาห์ยูนี่ (อินโดนีเซีย)

    ทองแดงธัญญ่า สุขเจริญ (ไทย)


    - รุ่น 56 กก. ชาย

    ทอง - อ็อม ยุน-ช็อล (เกาหลีเหนือ)
    เงิน - แถก กิม ต๊วน (เวียดนาม)
    ทองแดง - บิน ซูโวโต วิโจโย (อินโดนีเซีย) 

    - สินธุ์เพชร์ กรวยทอง คว้าอันดับ 5 

  • 14:08
  • เทนนิส
  • เทนนิส

    ชายเดี่ยว

    - วิชยา ตรงเจริญชัยกุล ชนะ เออร์เดเนบายาร์ ดูอูเรนบาเยอร์ 2-0 เซต 6-4,6-1


    ชายคู่

    - ไทย ชนะ ติมอร์-เลสเต 2-0 เซต 6-0,6-2


    หญิงเดี่ยว

    - ยูดิซ หว่อง ชนะ ลักษิกา คำขำ 2-1 เซต 4-6,7-6(7-6),7-6,(7-1)


    หญิงคู่

    ไทย ชนะ มองโกเลีย 2-0 เซต 6-1,6-2

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม


    - อินโดนีเซีย แพ้ คาซัคสถาน 6-19
    - ญี่ปุ่น ชนะ ฮ่องกง 31-3
    - จีน ชนะ ไทย 17-5

  • 16:00
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม


     

    กลุ่มเอฟ 

    - อิหร่าน แพ้ เมียนมาร์ 0-2

    - เกาหลีเหนือ ชนะ ซาอุดิอาระเบีย 3-0


    กลุ่มเอ

    - อินโดนีเซีย ชนะ ฮ่องกง 3-1
    - ไต้หวัน แพ้ ลาว 0-2

    กลุ่มอี

    - เกาหลีใต้ ชนะ คีร์กิสถาน 1-0

    - มาเลเซีย แพ้ บาห์เรน 2-3
     

  • 16:30
  • เทควันโด้
  • เทควันโด้ 

    รุ่น 53 กก.หญิง

    - พรรณนภา หาญสุจินต์ (ไทย) แพ้  ฮา มินนาห์ (เกาหลีใต้) 12-28 ตกรอบ 16 คนสุดท้าย 

    รุ่น 58 กก.ชาย

    - รามณรงค์ เสวกวิหารี (ไทย)  แพ้  ปูลาตอฟ นิยาซ (อุซเบกิสถาน) 23-21 ตกรอบ 16 คนสุดท้าย  

  • 18:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติกศิลป์ ชาย ชิง 1 เหรียญทอง 

    อันดับ 1 : จีน 261.750 คะแนน 
    อันดับ 2 : ญี่ปุ่น 256.650 คะแนน  
    อันดับ 3 : เกาหลีใต้ 245.200 คะแนน  
    อันดับ 13 : ไทย 202.500 คะแนน  

  • 18:00
  • ฟันดาบ
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง

    เซเบอร์ ชาย
    - เนอร์ซาน คาริม (คาซัคสถาน) ชนะ วรกันต์ ศรีนวลนัด (ไทย) 15-13 ตกรอบ 32 คนสุดท้าย


    ฟอยด์ หญิง
    - ซาแมนธา เคลย์ (ฟิลิปปินส์) ชนะ พลอยไพลิน ทองจำปา (ไทย) 15 -  6 ตกรอบ 32 คนสุดท้าย

  • 18:00
  • ว่ายน้ำ
  • ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง


    18.00 น. ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
    18.13 น. ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
    18.28 น. กรรเชียง 50 เมตร ชาย
    18.43 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง
    18.59 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย
    19.16 น. กรรเชียง 200 เมตร หญิง
    19.33 น. ผลัดฟรีสไตล์ 4X200 เมตร ชาย

  • 18:30
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอล หญิง รอบแบ่งกลุ่ม
    กลุ่มบี

    - ทาจิกิสถาน แพ้ จีน 0-16

    - ฮ่องกง แพ้ เกาหลีเหนือ 0-8
     

  • 19:00
  • มวยปล้ำ
  • มวยปล้ำ ชิง 5 เหรียญทอง


    19.00 น. ฟรีสไตล์ 125 กก. ชาย
    19.00 น. ฟรีสไตล์ 50 กก. หญิง
    19.00 น. ฟรีสไตล์ 53 กก. หญิง 
    19.00 น. ฟรีสไตล์ 57 กก. หญิง
    19.00 น. ฟรีสไตล์ 62 กก. หญิง
     

  • 21 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 28 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ศิลปการบังคับม้า 08.00 น.

        - อันดับ 1 มาเลเซีย
        - อันดับ 2 ฮ่องกง
        - อันดับ 3 เกาหลีใต้
        * อันดับ 7 ภัคจิรา ธงภักดิ์ (ไทย)
        * อันดับ 12 อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์ (ไทย)
        * อันดับ 18 อภิษฎา บรรณกิจโศภณ (ไทย)
        * อันดับ 19 เฉลิมฉาย ยศวิริยะพาณิชย์ (ไทย)

     

  • 08:00
  • ยิงเป้าบิน (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ยิงเป้าบิน ชิง 1 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง เริ่มเวลา 8.00 น.

    แทร็ปทีมผสม 

        - ทอง (เลบานอน)
        - เงิน (ไชนีส ไทเป)
        - ทองแดง (จีน)

  • 08:00
  • พาราไกดดิ้ง
  • พาราไกดดิ้ง รอบเก็บคะแนน ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 08.00-17.00 น.

    - ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลชาย
        - อันดับ 1 อินโดนีเซีย
        * อันดับ 2 จิรศักดิ์ วิถีธรรม (ไทย)
        - อันดับ 3 ญี่ปุ่น 
        * อันดับ 21 ธนภัทร เหลืองเอี่ยม (ไทย)

    - ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์ )
        - อันดับ 1 เกาหลีใต้ 
        - อันดับ 2 อินโดนีเซีย 
        * อันดับ 3 นันท์ณภัส ภุชฌงค์

    - ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม, มงกุฎ ปรีชา)
        - อันดับ 1 อินโดนีเซีย 
        - อันดับ 2 จีน
        - อันดับ 3 มาเลเซีย 
        * อันดับ 4 (ไทย)    

    - ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ทีมหญิง
        * อันดับ 1 (ไทย)
        - อันดับ 2 อินโดนีเซีย 
        - อันดับ 3 เกาหลีใต้ 

        

  • 08:20
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู รอบแรก ที่สนามยิงธนู จีบีเค

    ประเภทคันธนูโค้งกลับ
    08.20 น. บุคคลหญิง (วราพร พุฒดี, นันธินี แจ้ห่มเครือ)
    08.20 น. ทีมหญิง
    13.15 น. บุคคลชาย (วิทยา ทำว่อง, เด่นชัย เทพนา)
    13.15 น. ทีมชาย (เด่นชัย เทพนา, อิศรินทร์ ไทยเอื้อ, วิทยา ทำว่อง, ธนภัทร ไผทรัตน์)
    13.15 น. ทีมผสม (ไทย)

      

  • 09:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอล ชายหาด
    ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

        - ไทย แพ้ โอมาน 0-2 

     


     

  • 09:00
  • จักรยาน (ชิง2 เหรียญทอง)
  • จักรยาน เสือภูเขา ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามซูบัง บันดุง จาว่า บารัท จาการ์ตา  

    09.00 น. ประเภทเสือภูเขาครอสคันทรีหญิง
        - ทอง เหยา เบียงวา (จีน)
        - เงิน ลี่ ฮงเฟ็ง (จีน)
        - ทองแดง นาตาลี ปัญญาวัน (ไทย)
        * อันดับ 6 ศิริลักษณ์ วาระเพียง (ไทย)


    13.00 น. ครอส-คันทรี ชาย 

        - ทอง (จีน)
        - เงิน (จีน)
        - ทองแดง (คาซัคสถาน)
        * อันดับ 7 ปาริวัฒน์ ตั๋นเหล็ก (ไทย)
        * อันดับ 11 กีรติ สุขประสา (ไทย)

  • 09:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม
    ทีมชาย
    อินโดนีเซีย แพ้ ปากีสถาน 23-28
    ไต้หวัน ชนะ มาเลเซีย 34-13

    ทีมหญิง 
    กลุ่มเอ
    เกาหลีเหนือ ชนะ อินเดีย 49-19
    จีน แพ้ เกาหลีใต้ 24-33

    กลุ่มบี
    ไทย ชนะ มาเลเซีย 40-12
    ฮ่องกง ชนะ อินโดนีเซีย 35-11

  • 09:00
  • กาบัดดี้
  • กาบัดดี้ รอบแรก ที่เธียเตอร์ การูดา
    ทีมหญิง กลุ่ม เอ  
    - ญี่ปุ่น แพ้ ไทย 12-34

    ทีมชาย กลุ่ม เอ 

    - อินเดีย ชนะ ไทย 49-30 

  • 09:00
  • เรือพาย
  • เรือพาย เริ่ม 09.00 น.

  • 09:00
  • ยกน้ำหนัก (ชิง 2 ทอง)
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เอ เริ่มเวลา 09.00 น. 
    - รุ่นน้ำหนัก 62 กก.ชาย
        - ทอง อินโดเนเซีย
        - เงิน เวียดนาม
        - ทองแดง อุซเบกิสถาน
        * อันดับ 11 ปฏิภาณ บุบผามาลา (ไทย)

    - รุ่นน้ำหนัก 53 กก.หญิง
        - ทอง ฟิลิปปินส์ น้ำหนักรวม 207 กก.
        - เงิน เติร์กเมนิสถาน น้ำหนักรวม 206 กก.   
        - ทองแดง สุรจนา คำเบ้า (ไทย) น้ำหนักรวม 201 กก.
        * อันดับ 5 โสภิตา ธนสาร (ไทย) น้ำหนักรวม 199 กก.

  • 09:30
  • เทควันโด (ชิง 3 ทอง)
  • เทควันโด ชิง 3 ทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ เริ่ม 09.30 น. 

    - ต่อสู้ชาย 80 กก.ขึ้นไป (ณัฐภัทร ตันตรามาตย์)
        - ทอง อิหร่าน 
        - เงิน อุซเบกิสถาน
        - ทองแดง จอร์แดน
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * ณัฐภัทร ตันตรามาตย์ (ไทย) ตกรอบก่อนรองชนะเลิศ

    - ต่อสู้หญิง 57 กก. (วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์)   
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้ 
        - ทองแดง ฟิลิปปินส์ 
        - ทองแดง วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์​ (ไทย)
        
    - ต่อสู้หญิง 67 กก.ขึ้นไป
        - ทอง เกาหลีใต้ 
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง จีน
        - ทองแดง อุซเบกิสถาน

  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล ทีมหญิง 
    กลุ่มเอ
    - คาซัคสถาน แพ้ เกาหลี 57-85
    18.30 น. อินโดนีเซีย - ไต้หวัน

    กลุ่มบี

    - ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 41-91

    กลุ่มดี 
    - ฟิลิปปินส์ แพ้ จีน 80-82
     

  • 10:00
  • บริดจ์
  • บริดจ์ 
    ทีมชาย

        - อันดับ 1 ไต้หวัน
        - อันดับ 2 ปากีสถาน
        - อันดับ 3 อินเดีย 
        * อันดับ 4 ร่วม (ไทย)

    ทีมผสม
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 2 ไต้หวัน 
        - อันดับ 3 จีน 
        * อันดับ 5 (ไทย)

    ทีมซูเปอร์มิกซ์
        - อันดับ 1 ไต้หวัน
        - อันดับ 2 ฟิลิปปินส์  
        - อันดับ 3 สิงคโปร์
        * อันดับ 8 (ไทย)
     

     

  • 10:00
  • เรือแคนู
  • แคนู รอบแรก แบ่งฮีต 1-2

    10.00 น. แคนูสลาลอม 1 คนชาย
        - อันดับ 1 จีน
        - อันดับ 2 อุสเบกิสถาน
        - อันดับ 3 จีน
        * อันดับ 7 ยุทธกานต์ ชัยเดช (ไทย)
        * อันดับ 12 ชลสิทธิ์ พุทธรักษา (ไทย)

    10.00 น. แคนูสลาลอม 1 คนหญิง
        - อันดับ 1 จีน
        - อันดับ 2 จีน
        - อันดับ 3 ญี่ปุ่น
        * อันดับ 5 อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า (ไทย)
        * อันดับ 8 วรดา ชนม์สุข (ไทย) 

  • 10:00
  • เรือคายัค
  • คายัคสลาลอม รอบแรก แบ่งฮีต 1-2
    09.00 น. คายัคสลาลอม 1 คนชาย
        - อันดับ 1 จีน
        - อันดับ 2 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 3 จีน
        * อันดับ 4 แฮร์มัน ลุดวิก ฮุสไลน์ (ไทย)
        * อันดับ 9 ไพทัศน์ งามสง่า (ไทย)

    09.00 น. คายัคสลาลอม 1 คนหญิง
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 2 จีน
        - อันดับ 3 จีน
        * อันดับ 9 จารุวรรณ เนียมทอง (ไทย)
        * อันดับ 10 ธัชภร พรชัย (ไทย) 

  • 10:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล หญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่ม 10.00 น.

        - จีน ชนะ เกาหลีใต้ 2-1
        - ฮ่องกง แพ้ ญี่ปุ่น 0-15
        - เกาหลีใต้ ชนะ อินโดนีเซีย 4-2
        - ฟิลิปปินส์ แพ้ ญี่ปุ่น 1-11
        - จีน ชนะ ไต้หวัน 5-0

  • 10:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส รอบ 16 คน ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ทต จากาบาริง ซิตี้ ปาเลมบัง เริ่มเวลา 10.00 น. 
    - ชายคู่

        - ไทย แพ้ อินเดีย 0-2 

    - คู่ผสม

        - ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0 

  • 10:00
  • วอลเลย์บอล
  • วอลเลย์บอล หญิง รอบแรก เริ่ม 10.00 น.

    - อินเดีย แพ้ เวียดนาม 0-3
    - เกาหลีใต้ ชนะ คาซัคสถาน 3-1
    - ฟิลิปปินส์ แพ้ ญี่ปุ่น 0-3
    - จีน ชนะ ไต้หวัน 3-0
    - ฮ่องกง แพ้ อินโดนีเซีย 1-3 

  • 10:00
  • วูซู (ชิง 3 ทอง)
  • วูซู ประเภทยุทธลีลา ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ บี 1-3

    - ประเภทยุทธลีลา ไม้พลองชาย 
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อินโดนีเซีย 
        * อันดับ 7 สุจินดา หยางรุ่งรวิน (ไทย)  

    - ประเภทยุทธลีลา กระบี่หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง เวียดนาม

    - ประเภทยุทธลีลา ไม้พลองใต้ชาย (สุจินดา หยางรุ่งรวิน, พิทยา หยางรุ่งรวิน)
        - ทอง มาร์เก๊า 
        - เงิน เวียดนาม 
        - ทองแดง เกาหลีใต้ 
        * อันดับ 12 พิทยา หยางรุ่งรวิน (ไทย)
     

  • 11:45
  • ยิงปืน (ชิง 2 ทอง)
  • ยิงปืน ชิง 2 ทอง ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่เจเอสซี ชูตติง เรนจ์ ปาเลมบัง เริ่ม 09.00 น. รอบคัดเลือก / รอบชิงชนะเลิศ 11.45 น. 

    ปืนยาว 3 ท่าชาย
        - ทอง ฮุย ซิเฉิง (จีน) 453.3  คะแนน
        - เงิน ราจพุท ซานจีฟ (อินเดีย) 452.7  คะแนน
        - ทองแดง มัตซึโมโต้ ทาคายูกิ (ญี่ปุ่น) 441.4  คะแนน
        * อันดับ 7 นภิศ ต่อตั้งพานิช (ไทย) 396.0 คะแนน
        * อันดับ 8 ทองผาภูมิ วงศ์สุขดี  (ไทย) 394.7 คะแนน

    ปืนสั้นอัดลมชาย
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง อินเดีย
        * อันดับ 16 รอบคัดเลือก ณัฐพันเลิศ เอื้ออภิญญกุล (ไทย)
        * อันดับ 20 รอบคัดเลือก ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 

  • 12:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตันรอบแรงชนะเลิศ

    - ประเภททีมชาย
        - จีน ชนะ ไต้หวัน 3-1
        - ญี่ปุ่น แพ้ อินโดนีเซีย 1-3

    - ประเภททีมหญิง 
        - ญี่ปุ่น ชนะ อินโดนีเซีย 3-1
        - ไทย แพ้ จีน 0-3

     

  • 12:00
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ ที่เจเอสซี ราเนา ฮอลล์ 
    ประเภททีมชุดหญิง รอบแรก
    - ไทย ชนะ อินเดีย 3-0

    ประเภททีมชุดชาย รอบรองชนะเลิศ
    - ไทย ชนะ อินเดีย 2-0

    - มาเลเซีย ชนะ อินโดนีเซีย 2-0


        


        

  • 14:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมหญิง เริ่มเวลา 14.00 น.
        - ญี่ปุ่น ชนะ ฮ่องกง 6-0
        - จีน ชนะ ไต้หวัน 9-0
        - เกาหลีใต้ ชนะ อินโดนีเซีย 5-0
        - อินเดีย ชนะ คาซัคสถาน 21-0

  • 14:30
  • โปโลน้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • โปโลน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ จาการ์ตา (พบกันหมดนัดสุดท้าย)   


    กลุ่มเอ

        - ทอง จีน
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น 
        * อันดับที่ 4 (ไทย)
     

  • 15:00
  • บาสเกตบอล 3 คน
  • บาสเกตบอล 3 คน รอบแบ่งกลุ่ม

    ทีมชาย กลุ่มเอ
    ไทย ชนะ ศรีลังกา 20-10
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 17-15

    ทีมหญิง กลุ่ม ซี
    อิหร่าน แพ้ ไทย 7-11

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลหญิง เอเชียนเกมส์ รอบแบ่งกลุ่ม
    กลุ่มซี
    ญี่ปุ่น ชนะ เวียดนาม 7-0
    กลุ่มเอ
    อินโดนีเซีย แพ้ เกาหลีใต้ 0-12
    ไต้หวัน ชนะ มัลดีฟส์ 7-0

  • 18:00
  • ยิมนาสติก (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ยิมนาสติกศิลป์ หญิง ชิง 1 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ ดี 1 ดี2 เริ่มเวลา 10.00 น. 

    ประเภทบุคคลรวมอุปกรณ์หญิง (ศศิวิมล เมืองพวน, ฐิดาภรณ์ คันธะระ, กัญญาณัฐ บุญเทิง, แพรวพราว ดวงจันทร์)

  • 18:00
  • ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี เซนดราวาสีห์

    - เอเป้หญิง 
        - ทอง เกาหลีใต้ 
        - เงิน จีน 

    - ฟอยด์ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ฮ่องกง
     

  • 18:00
  • ว่ายน้ำ (ชิง 7 ทอง)
  • ว่ายน้ำ ชิง 7 ทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ รอบคัดเลือก 09.00-12.00 น. / รอบชิงชนะเลิศ 18.00-20.00 น. 

    - กรรเชียง 50 ม.หญิง 
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    - ฟรีสไตล์ 50 ม.ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    - เดี่ยวผสม 400 ม.หญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    - กบ 200 ม. ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน

    - ผีเสื้อ 100 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด, กรกาญจนา สะเพียรชัย)
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    - เดี่ยวผสม 400 ม.ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    - ผลัดผสม 4x200 ม. หญิง 
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ฮ่องกง

  • 19:00
  • มวยปล้ำ (ชิง 4 ทอง)
  • มวยปล้ำ ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์ รอบคัดเลือก เริ่ม 13.00 น. / รอบชิงชนะเลิศ 19.00 น. 

    - ฟรีสไตล์ 68 กก. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ม็องโกเลีย
        - ทองแดง คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง อินเดีย 

    -ฟรีสไตล์ 76 กก. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง คาซัคสถาน

    -เกรกโกรโรมัน 60 กก. ชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง อิหร่าน
        - ทองแดง คาซัคสถาน

    - เกรกโกรโรมัน 67 กก. ชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง อิหร่าน
        - ทองแดง คีร์กีซสถาน

  • 22 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 30 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • พาราไกดดิ้ง (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • พาราไกดดิ้ง รอบเก็บคะแนน วันที่สอง ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 08.00-17.00 น. 
    - ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม)
    - ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์)

    ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ทีมชาย 
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ไทย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม, มงกุฎ ปรีชา)

    ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ทีมหญิง
        - ทอง ไทย (นันท์ณภัส ภุชฌงค์, จันทิกา ใจสนุก, นฤภร วาทะยา)
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง เกาหลีใต้

  • 08:50
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู  รอบแรก ที่สนามยิงธนู จีบีเค เริ่มเวลา 09.00 น.

    ประเภททดกำลัง

    หญิงเดี่ยว (นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)

    ทีมหญิง (กชพร ประทุมสุวรรณ, กัณยาวีธ์ มณีสมบัติกุล, นฤมล จันทร์สุข, สุวพร อนุตรพร)

    ทีมผสม

    ทีมชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)

    บุคคลชาย (นิติภูมิ ชาตะโชติ, ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ)

  • 09:00
  • โบว์ลิ่ง(ชิง 1 เหรียญทอง)
  • โบว์ลิ่ง ชิง 1 เหรียญทอง ที่จากาบาริง โบว์ลิ่ง เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.

    ทีม 3 คนหญิง

    09.00 น. บล็อกแรก
    13.30 น. บล็อกที่ 2
        - ทอง มาเลเซีย
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง สิงคโปร์
        * อันดับ 17 ไทยเอ (ญาณี แซ่เบ๊, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, กรรตพร สิงหบุบผา) 
        * อันดับ 21 ไทยบี (ธันย์ชนก วิไลลักษณ์, ธิติมา ทองสะอาด, กัลยวรรธน์ พงศ์เอนกกุล)

  • 09:00
  • กาบัดดี้
  • กาบัดดี้ เริ่มเวลา 09.00 น.

  • 09:00
  • เรือพาย
  • เรือพาย เริ่มเวลา 09.00 น.

  • 10:00
  • บริดจ์
  • บริดจ์ เริ่มเวลา 10.00 น.

  • 10:00
  • เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เรือแคนู ชิง 2 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์ เริ่มเวลา 10.00 น.

    แคนูสลาลอม 1 คนชาย
        - ทอง ฮาเนดะ ทากูยะ (ญี่ปุ่น)
        - เงิน เฉิน ฟางเจีย (จีน)
        - ทองแดง คูลิคอฟ อเล็กซานเดอร์ (คาซัคสถาน)
        * อันดับ 5 ยุทธกานต์ ชัยเดช (ไทย)
        * อันดับ 10 ชลสิทธิ์ พุทธรักษา (ไทย) ตกรอบรองชนะเลิศ

    แคนูสลาลอม 1 คนหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า,วรดา ชนม์สุข)
        

  • 10:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์

    ประเภททีมชาย 
    กลุ่ม เอ

        - เกาหลีใต้ ชนะ ศรีลังกา 8-0
        - อินเดีย ชนะ ฮ่องกง 26-0 

    กลุ่ม บี
        - มาเลเซีย ชนะ ไทย 10-0
        - บาห์เรน ชนะ คาซัคสถาน 6-1

  • 10:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส เริ่มเวลา 10.00 น.

    ชายเดี่ยว รอบสาม 
        - วิชยา ตรงเจริญชัยกุล (ไทย) แพ้ เจสัน จุง (ไต้หวัน) 0-2 เซต (4-6, 3-6)

    คู่ผสม รอบสาม
        - สนฉัตร รติวัฒน์ / ลักษิกา คำขำ (ไทย) ชนะ อักกุล อมันมูราโดว่า / ซานจาร์ เฟย์ซิเยฟ (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต (6-2, 6-2)
        - สรรค์ชัย รติวัฒน์ / ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย (ไทย) แพ้  คริสโตเฟอร์ รุงกัต / อัลดิย่า ซูต์เจียดี้ (อินโดนีเซีย) 0-2 เซต (5-7, 1-6)

    หญิงคู่ รอบสอง
        - ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (ไทย) ชนะ โจเลต้า บูดิมาน / เดเรีย นูร์ ฮาลิซา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต (6-0, 6-0)
        - ทรรศพร นาคหล่อ / มนัญชญา สว่างแก้ว (ไทย) แพ้ ชาน ห่าวชิง / ชาน ยุงจาน (ไต้หวัน) 0-2 เซต (3-6, 1-6)

  • 10:00
  • กีฬาวูซู
  • วูซู ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โปร เกมาโยรัน ฮอลล์ บี 1-3

    กระบี่ไทเก๊กชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง เมียนมา
        * อันดับ 14 โจว แซ่ลี (ไทย)

    มวยยาวหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน มาเก๊า
        - ทองแดง จีน 

    ต่อสู้ รุ่น 60 กก. หญิง    
        - ทองแดง สุชญา บัวหลวง (ไทย), อินเดีย


        

  • 10:22
  • จักรยาน (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง ที่โร้ด อราว ซูบัง จาวาบารัท อินโดนีเซีย

    ประเภทถนนอินไลน์เรซ 100 กม.หญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * อันดับ 9 เพชรดารินทร์ สมราช (ไทย)
        * อันดับ 14 ชนิภรณ์ บัตริยะ (ไทย)

     

  • 12:00
  • แบดมินตัน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
    ทีมหญิง 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ไทย, อินโดนีเซีย

    18.00 น. ทีมชาย

  • 12:00
  • ตะกร้อ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง 12.00 น.

    12.00 น. ทีมชุดชาย
        - ทอง ไทย
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง อินโดนีเซีย, อินเดีย

    15.00 น. ทีมชุดหญิง
        - ทอง ไทย
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เมียนมา, เวียดนาม

  • 12:30
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอล รอบแบ่งกลุ่ม ทีมชาย ที่จีบีเค เทนนิส อินดอร์สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 12.30 น.

    กลุ่ม อี

    16.30 น. จีน ชนะ ไทย 3-2 เซต (12-25, 17-25, 31-29, 25-23, 17-15)

  • 13:30
  • ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง

    ปืนยาว 3 ท่าหญิง 
        - ทอง มองโกเลีย
        - เงิน มองโกเลีย
        - ทองแดง อิหร่าน
        * อันดับ 12 รอบคัดเลือก รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง (ไทย)
        * อันดับ 15 รอบคัดเลือก ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ (ไทย)

    ปืนสั้นอัดลม 25 เมตร หญิง​
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ (ไทย)
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 5 ธันยพร พฤกษากร (ไทย)

        

  • 14:00
  • ยิมนาสติก
  • ยิมนาสติกศิลป์ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ ดี 1 ดี2    

    ประเภททีมชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    ประเภททีมหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

  • 14:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด รอบแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี บีช วอลเลย์ลอล เริ่มเวลา 14.00 น.

    ทีมหญิง กลุ่ม ดี
        - วรภัสภร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย1) ชนะ เหวียน เตียน ธิ คัม /ฮุย ลอน โด ฮอง (เวียดนาม) 2-0 เซต (21-10, 21-15)

    ทีมหญิง กลุ่ม ซี
        - รำไพพฤกษ์ นุ่มวงศ์ / ขนิษฐา หงษ์พักตร์ (ไทย2) ชนะ เอลีน่า ราเชนโก้/ เยอรอฟกิน่า เยลีซาเวต้า (คาซัคสถาน) 2-1 เซต (17-21, 21-7, 15-10)

  • 14:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมชาย เริ่มเวลา 14.00 น.
     

  • 14:45
  • เรือคายัค (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เรือคายัค ชิง 2 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์

    คายัคสลาลอม 1 คนชาย (แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์, ไพทัศน์ งามสง่า)

    คายัคสลาลอม 1 คนหญิง 
        - ทอง อากิ ยาซาว่า (ญี่ปุ่น)
        - เงิน หลี่ ตง (จีน)
        - ทองแดง จาง ชูฮาน (ไต้หวัน)
        * อันดับ 5 ธัชภร พรชัย (ไทย)
        * อันดับ 9 จารุวรรณ เนียมทอง (ไทย) ตกรอบคัดเลือก

  • 15:00
  • บาสเกตบอล 3 คน
  • บาสเกตบอล 3 คน รอบแบ่งกลุ่ม รอบแรก เริ่มเวลา 15.00 น.

  • 16:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค บาสเกตบอล ฮอลล์ 
    ทีมชาย กลุ่มเอ
    18.30 น. เกาหลีใต้ ชนะ ไทย 117-77

  • 16:40
  • เทควันโด้ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เทควันโด้ ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีซีซี เพลนารี ฮอลล์

    ต่อสู้ชาย รุ่นน้ำหนัก 63 กก. 
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีใต้, ไต้หวัน
        * เทวินทร์ หาญปราบ (ไทย) ตกรอบ 32 คน

    ต่อสู้ชาย รุ่นไม่เกิน 80 กก.
        - ทอง อุสเบกิสถาน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง คาร์กิสถาน, จอร์แดน

  • 17:00
  • ยกน้ำหนัก
  • ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เอ
    17.00 น. รุ่น 69 กก. ชาย
        - ทอง เกาหลีเหนือ
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง คีร์กีซสถาน
        * อันดับ 5 ไตรรัตน์ บุญสุข (ไทย)
        * อันดับ 9 วิษณุ จันทรี (ไทย)

        

  • 18:00
  • ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี เซนดราวาสีห์ 
    18.00 น. เอเป้ ทีมชาย
    18.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง (พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์, ต้นป่าน โพธิ์แก้ว, ต้นข้าว โพธิ์แก้ว, ภัศรา มนูญญา)

     

  • 18:00
  • ว่ายน้ำ(ชิง 8 เหรียญทอง)
  • ว่ายน้ำ ชิง 8 เหรียญทอง

    ผีเสื้อ 100 ม.ชาย
        - ทอง สิงคโปร์ 
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * อันดับ 7 ฮีต 3 นวพรรษ วงศ์เจริญ (ไทย) 

    ฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง
        - ทอง หลี ปิงเจี๋ย (จีน)
        - เงิน หยาง จุนซวน (จีน)
        - ทองแดง ชิฮิโระ อิการาชิ (ญี่ปุ่น)
        * อันดับ 5 ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง (ไทย)
        * อันดับ 7 กรกาญจนา สะเพียรชัย (ไทย)

        
    กบ 100 ม.ชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * อันดับ 7 ฮีต 2 ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) 
        * อันดับ 6 ฮีต 4 รดมยศ มาตเจือ (ไทย) 

        
    ผีเสื้อ 200 ม.หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    เดี่ยวผสม 400 ม.ชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน
        
    กรรเชียง 100 ม.หญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน
        
    ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.ชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง สิงคโปร์

    ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.ผสม
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 8 ไทย (กศิภัทร ช่อกระถิน, ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, มานิตา เสถียรโชควิศาล, กรกาญจนา สะเพียรชัย)

  • 18:30
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
    กลุ่มบี
    18.30 น. เกาหลีเหนือ แพ้ จีน 0-2
    18.30 น. ฮ่องกง ชนะ ทาจิกิสถาน 6-1

  • 19:00
  • มวยปล้ำ (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • มวยปล้ำ ชิง 4 เหรียญทอง

    เกรกโกรโรมัน 97 กก.ชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน จีน
        - ทองแดง คีร์กีซสถาน, คาซัคสถาน

    เกรกโกรโรมัน 87 กก.ชาย
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง คาซัคสถาน, เติร์กเมนิสถาน
        * พีรพล ศิริทอง (ไทย) ตกรอบก่อนรองฯ

    เกรกโกรโรมัน 77 กก.ชาย
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง จีน, เกาหลีใต้
        * อภิชัย นาตาล (ไทย) ตกรอบ

    เกรกโกโรมัน 130 กก.ชาย
        - ทอง อุสเบกิสถาน
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง เกาหลีใต้, ญี่ปุ่น

  • 23 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 42 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ รอบแรก เริ่มเวลา 06.00 น.

    บุคคลหญิง
        - อันดับ 1 อายากะ ฟุรุอิ (ญี่ปุ่น) - 5 (67)
        - อันดับ 6 อาฒยา ฐิติกุล (ไทย) -2 (70)
        - อันดับ 18 ร่วม กุลธิดา พราหมพันธุ์ (ไทย) +1 (73)
        - อันดับ 25 ร่วม กัญจน์ บรรณบดี (ไทย) +4 (76)

    ทีมหญิง
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น -8 (136)
        - อันดับ 2 จีน -6 (138)
        - อันดับ 3 เกาหลีใต้ -2 (142)
        - อันดับ 4 ร่วม ไทย -1 (215)

    บุคคลชาย
        - อันดับ 1 เคอิตะ นากาจิมา (ญี่ปุ่น) - 4 (68)
        - อันดับ 6 ร่วม สดมภ์ แก้วกาญจนา (ไทย) -2 (70)
        - อันดับ 14 ร่วม เกะ-โคสุเกะ ฮามาโมโต้ (ไทย) E (72)
        - อันดับ 18 ร่วม วิชยานนท์ โชติหิรัญรุ่งเรือง (ไทย) +1(73)
        - อันดับ 56 ร่วม วันชัย หลวงนิติกุล (ไทย) +7 (79)

    ทีมชาย
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น -8 (208)
        - อันดับ 2 อินเดีย -3 (213)
        - อันดับ 3 เกาหลีใต้ -2 (214)
        - อันดับ 4 ไทย -1 (215)

  • 08:00
  • ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่จากาตาร์ อินเตอร์เนชันเนล อิเควสเทรียน พาร์ค เริ่มเวลา 08.00 น.
    ศิลปะบังคับม้า บุคคล
        - ทอง ฮ่องกง
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 5 ภัคจิรา ธงภักดิ์ (ไทย)
        * อันดับ 7 อารีย์ณัฏฐา ชวตานนท์ (ไทย)

        * อภิษฎา บรรณกิจโศภณ (ไทย) ตกรอบ
        * เฉลิมฉาน ยศวิริยะพาณิชย์ (ไทย) ตกรอบ

  • 08:00
  • พาราไกดดิ้ง (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • พาราไกลดิ้ง ชิง  2 เหรียญทอง ที่กูนุง มา พันปันจัก
    ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ชาย
        - ทอง อินโดนีเซีย
         - เงิน ไทย (พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม)
         - ทองแดง เกาหลีใต้

    ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลหญิง 
         - ทอง ไทย (นันท์ณภัส ภุชฌงค์)
         - เงิน เกาหลีใต้
         - ทองแดง อินโดนีเซีย

        

  • 08:00
  • เจ๊ตสกี
  • เจ็ตสกี รอบแรก ที่อัลกอลบีช ทามันอิมเดียน จายาอัลกอร์

     

    - เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์ (อรรถพล คุณสา)

    - เจ็ตสกียืน

    - เจ็ตสกียืนแต่งเครื่องยนต์ (ณัฐกร ภูภักดี, กษิดิศ ธีระประทีป)
        

  • 09:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด รอบแบ่งกลุ่ม

    ทีมหญิง 
    กลุ่ม ซี
     
       - รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ขนิษฐา หงษ์พักตร์ (ไทย2) แพ้ อินโดนีเซีย 1-2 เซต (21-17, 16-21, 11-15)

    กลุ่ม ดี
        -  วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย1) ชนะ ดีตา จูเลียนา / ปูตู ยูตามิ (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต (14-21, 23-21, 29-27) 

    ทีมชาย 
    กลุ่ม ดี

        - ณัฐนนท์ อินเขียว / เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์ (ไทย1) ชนะ ชนะ ชุย กัมลัง / หยุน ปอค แมน (ฮ่องกง) 2-0 เซต (21-14, 21-12)

    กลุ่ม เอ
        - สุรินทร์ จงกลาง / อดิศร เขวาลำธาร (ไทย2) ชนะ ซาจิด อิลมาล/ อับดุล วาฮิด (มัลดีฟส์)  2-0 เซต (21-16, 21-14)

  • 09:00
  • ปันจักสีลัต
  • ปันจักสีลัต เริ่มเวลา 09.00 น.

  • 09:00
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี ราเนา ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น. 

    ทีมคู่ชาย
    กลุ่ม เอ
        - เวียดนาม แพ้ ฟิลิปปินส์ 1-2 คู่
        - อินโดนีเซีย แพ้ ญี่ปุ่น 1-2 คู่
        - เวียดนาม ชนะ ญี่ปุ่น 2-1 คู่
        - อินโดนีเซีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-1 คู่

    กลุ่ม บี
        - ไทย ชนะ เมียนมา 2-1 คู่
        - ลาว ชนะ เมียนมา 2-1 คู่

  • 09:00
  • เรือพาย (ชิง 8 เหรียญทอง)
  • เรือพาย ชิง 8 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 09.00 น.

    เรือกรรเชียง 1 คนพายคู่ชายรุ่นทั่วไป 
         - ทอง จีน
         - เงิน เกาหลีใต้
         - ทองแดง ญี่ปุ่น
         * ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล อันดับ 4 ไฟนัลบี

    เรือกรรเชียง 1 คนพายคู่หญิงรุ่นทั่วไป
         - ทอง จีน
         - เงิน ไต้หวัน
         - ทองแดง คาซัคสถาน

    เรือกรรเชียง ประเภท 2 คนชาย พายคู่ ระยะ 2,000 ม.
         - ทอง อุซเบกิสถาน
         - เงิน จีน
         - ทองแดง ไทย (จารุวัฒน์ แสนสุข / เปรม นามประเทือง)

    กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิง รุ่นทั่วไป
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อินโดนีเซีย
        * ไทย (นันธิดา กระจ่างเแจ่ม, เปรมฤทัย หงษ์ทอง) ตกรอบไฟนัลบี

    กรรเชียง 2 คนหญิง รุ่นทั่วไป
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อิหร่าน

    กรรเชียง 4  คนพายเดี่ยวชายรุ่นไลต์เวต
        - ทอง จีน
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง อุสเบกิสถาน

    กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงรุ่นไลต์เวต 
        - ทอง เวียดนาม
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 4 ไทย (นาวาโท พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า, เมธินี ระรื่น, ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย)

  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค บาสเกตบอล ฮอลล์ 

    ทีมหญิง กลุ่มบี
    12.30 น. มองโกเลีย แพ้ ไทย 39-62

  • 10:00
  • บริดจ์
  • บริดจ์  รอบสอง ที่เจไอเอกซ์โป เกมาโยรัน บอลรูม เวลา 14.00 น.

    ประเภททีมผสม 
        

  • 10:00
  • เรือคายัค (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • เรือคายัค ชิง 1 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์  เริ่ม 09.30 น.
    คายัคสลาลอมชาย
        - ทอง ซิน ฉวน (จีน) 
        - เงิน คาซูย่า เอดาชิ (ญี่ปุ่น) 
        - ทองแดง แฮร์มัน ลุดวิก ฮูสไลน์ (ไทย)
        *  ไพรทัศน์ งามสง่า (ไทย) ตกรอบรองชนะเลิศ
        

  • 10:00
  • เรือแคนู (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • เรือแคนู ชิง 1 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์  เริ่ม 09.30 น.
    แคนูสลาลอมหญิง
        - ทอง ชิ เฉิน (จีน)
        - เงิน เว่ยฮาน เฉิน (ไต้หวัน)
        - ทองแดง อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า (ไทย)
        

  • 10:00
  • จักรยาน (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง ที่โร้ด อราวนด์ ซูบัง จาวาบารัท อินโดนีเซีย เริ่มเวลา 10.00 น.  

    ประเภทถนน อินไลน์เรช 150 กม. ชาย
        - ทอง อเล็กซ์ ลูเอนโก้ (คาซัคสถาน)
        - เงิน ฟับโป้ ฟูมิยูกิ (ญี่ปุ่น)
        - ทองแดง นวุติ ลี้พงษ์อยู่ (ไทย) 
        * อันดับ 4 พีระพล  ชาวเชียงขวาง (ไทย) 
        * อันดับ 7 ธนาคาร ไชยยาสมบัติ (ไทย) 
        * อันดับ 12 สราวุฒิ สิริรณชัย (ไทย) 

  • 10:00
  • สควอซ
  • สควอซ ที่ฮอลล์ดี จีบีเค เสนายัน
    10.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 32 คน
    10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 32 คน
    16.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 16 ทีม
    16.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 16 ทีม

     

      

        

  • 10:00
  • เทนนิส
  • เทนนิส ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต จากาบาริง ซิตี้ ปาเลมบัง
    คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
        - สนฉัตร รติวัฒน์ / ลักษิกา คำขำ ชนะ ปาร์ค ลอง เย็น / หลิน เชียง 2-0 เซต (7-5 , 6-3)

    หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
        - ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย/ เพียงธาร ผลิพืช แพ้ ซู อี้ฟาน / หยาง เจ้าหยวน (จีน) 1-2 เซต (3-6, 6-1,7-10)

     

  • 10:00
  • วูซู (ชิง 6 เหรียญทอง)
  • วูซู ชิง 6 เหรียญทอง ที่เจไอเอกซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ บี 1-3 เริ่ม 10.00 น.

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก. หญิง
        - ทอง จีน 
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง ไต้หวัน, ฟิลิปปินส์
        * ศิริลักษณ์ แก้วชา (ไทย) ตกรอบก่อนรองฯ

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. หญิง
        - ทอง จีน 
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง สุชญา บัวหลวง (ไทย), อินเดีย

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. ชาย
        - ทอง จีน 
        - เงิน เวียดนาม 
        - ทองแดง อินเดีย, อินโดนีเซีย
        * พิทักษ์ เผากระโทก (ไทย) ตกรอบก่อนรองฯ

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. ชาย
        - ทอง อิหร่าน 
        - เงิน จีน 
        - ทองแดง เวียดนาม, อินเดีย
        * วัชระ สุนทร (ไทย) ตกรอบ 32 คน

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 65 กก. ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน อิหร่าน 
        - ทองแดง อัฟกานิสสถาน, อินเดีย
        * จารุวัฒน์ ขุนเพชร (ไทย) ตกรอบ 16 คน

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก. ชาย
        - ทอง อิหร่าน 
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีใต้, อินโดนีเซีย

  • 11:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม ทีมหญิง เริ่มเวลา 11.00 น.

  • 11:00
  • กาบัดดี้
  • กาบัดดี้ ที่เธียเตอร์ การูด้า

    ทีมหญิง รอบแรก กลุ่ม เอ
        - ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 35-15 

    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
        - ไทย แพ้ อิหร่าน 16-23 *ทองแดง ไทย
        - อินเดีย ชนะ ไต้หวัน 27-14 *ทองแดง ไต้หวัน

    ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
        - เกาหลีใต้ ชนะ ปากีสถาน 27-24 *ทองแดง ปากีสถาน
        - อิหร่าน ชนะ อินเดีย 27-18 *ทองแดง อินเดีย

  • 11:00
  • ยิงเป้าบิน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยิงเป้าบิน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง

    ดับเบิลแทร็ป ชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง กาตาร์

    ดับเบิลแทร็ปหญิง 
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * อันดับ 10 ฉัฐญา กิจเจริญ (ไทย)
        * อันดับ 14 ณปภา ประมวลโชค (ไทย)

  • 12:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ที่อิสโตร่า เกลอร่า บุง กาโน่

    หญิงเดี่ยว รอบแรก
        - ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) ชนะ ไพ่ ยู่โป (ไต้หวัน) 2-0 เกม (21-15, 22-20)
        - รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ เจสซิก้า กูราล (เนปาล) 2-0 เกม 21-7, 21-4)

    ชายเดี่ยว รอบแรก
        - กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) ชนะผ่าน เอชเอส พรอนนอย (อินเดีย)
        - โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) ชนะผ่าน นีลูก้า คานาราล (ศรีลังกา)

    หญิงคู่ รอบแรก
        - ชญานิษฐ์ ฉลามแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย) ชนะ รุสตาพานนา พาลดา / อราติ ซานา ซูนีล (อินเดีย) 2-0 เกม (21-11, 21-6)
        - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) ชนะ เจสซิก้า กูราล / นาซาล ทามาล (เนปาล) 2-0 เกม (21-7, 21-5)

    ชายคู่ รอบแรก
        - เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย) แพ้ โก๊ะ วีแชม / ตัน วีเคียง (มาเลเซีย) 0-2 เกม (15-21,16-21)
        - ติณณ์ อิสริยะเนตร / กิตติศักดิ์ นามเดช (ไทย) แพ้ ทาเคชิ คามูระ / เคอิโกะ โซโนดะ (ญี่ปุ่น) 0-2 เกม (11-21, 16-21)

    คู่ผสม รอบแรก
        - เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) ชนะ ซาวิไซราท รานกิเร็ดดี้ / อาชวีนี่ พอนนัพพา (อินเดีย) 2-0 เกม (27-25, 21-16)
        - นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร / พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย) แพ้ หลี่ หยาง / ซื่อ หย่างชิง (ไต้หวัน) 0-2 เกม (17-21, 20-22)

  • 13:44
  • โบว์ลิ่ง(ชิง 1 เหรียญทอง)
  • โบว์ลิ่ง ชิง 1 ทอง ที่จากาบาริง โบว์ลิ่ง เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.

    ทีม 3 คนชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง สิงคโปร์
        * อันดับ13 ไทย (อรรณพ อารมณ์สราญนนท์, อีริค คิม โบลเลบี, ญาณพล ลาภอาภารัตน์)
        * อันดับ17 ไทย (สุรศักดิ์ มานุวงศ์, อัจฉริยะ เช็ง,  สิทธิพล คุณอักษร)  

  • 14:00
  • ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์เอ เริ่มเวลา 14.00 น.

    รุ่นน้ำหนัก 77 กก. ชาย
        - ทอง โชว์ จอน วี (เกาหลีเหนือ) น้ำหนักรวม 348 กก.
        - เงิน คิม วู เเจ (เกาหลีใต้) น้ำหนักรวม 347 กก.
        - ทองแดง จตุภูมิ ชินวงศ์ (ไทย) น้ำหนักรวม 341 กก.
        * อันดับ 7 พรชัย ลบศรี (ไทย) น้ำหนักรวม 317 กก.

    รุ่นน้ำหนัก 58 กก. หญิง 
        - ทอง กั๊วะ ซิง ชุน (ไต้หวัน) น้ำหนักรวม 235 กก.
        - เงิน สุกัญญา ศรีสุราช (ไทย) น้ำหนักรวม 226 กก.
        - ทองแดง มิกิโกะ อันโดะ (ญี่ปุ่น) น้ำหนักรวม 218 กก. 

  • 14:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบแรก ที่จีบีเค เบสบอลฟิลด์ จาการ์ตา

    14.00 น.  ศรีลังกา แพ้ ไทย 3-14

  • 14:09
  • ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)

  • ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เวลา 09.00-12.00 น. รอบแรก และเวลา รอบชิงชนะเลิศ 18.00 น.

    ผีเสื้อ 50 ม.ชาย
        - ทอง สิงคโปร์
        - เงิน จีน
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * นวพรรษ วงศ์เจริญ (ไทย) ตกฮีต3

    กบ 50 กม.หญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน สิงคโปร์
        - ทองแดง จีน
        * เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย) ตกฮีต2

    ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง จีน
        * แอนดรู เจมส์ นิวลิ่ง (ไทย) ตกฮีต3

    ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง 
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * อันดับ7 เอมมิกา หิมะทองคำ (ไทย)

    กรรเชียง 200 ม.ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    ผลัดผสม 4x100 ม.หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง สิงคโปร์
        * อันดับ5 ไทย (อารยา วงษ์วาท, เสาวนีย์ บุญอำไพ, กรกาญจนา สะเพียรชัย, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)

  • 14:40
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู รอบ 32, รอบ 16, ก่อนรองชนะเลิศ, รอบรองชนะเลิศ ที่สนามยิงธนู จีบีเค เริ่มเวลา 09.00 น.
    14.40 น. ระเภทคันธนูโค้งกลับ หญิงเดี่ยว 
    16.40 น. ระเภทคันธนูโค้งกลับ ชายเดี่ยว

     

  • 15:00
  • ซอฟท์บอล
  • ซอฟท์บอล ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.

  • 16:00
  • ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)
  • ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ ดี 1 ดี 2 เริ่มเวลา 16.00 น.

    ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง จีน

    โต๊ะกระโดดหญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง เกาหลีเหนือ

    ม้าหูชาย 
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง จีน

    บาร์ต่างระดับหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีเหนือ

    ห่วงชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ไต้หวัน

  • 16:00
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลชาย เอเชียนเกมส์ รอบ 16 ทีม เริ่มเวลา 16.00 น.

    16.00 น. ปาเลสไตน์ แพ้ ซีเรีย 0-1
    16.00 น. อุซเบกิสถาน ชนะ ฮ่องกง 3-0
    19.30 น. เวียดนาม ชนะ บาห์เรน 1-0
    19.30 น. อิหร่าน แพ้ เกาหลีใต้ 0-2

  • 16:20
  • เทควันโด้ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เทควันโด้ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์  เริ่มเวลา 09.00 น.

    ต่อสู้ชาย รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 68 กก. 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง จอร์แดน, คาร์ซัคสถาน
        * ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ (ไทย) ตกรอบ 16 คน

    ต่อสู้หญิง รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก.
        - ทอง พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ (ไทย)
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น, อิหร่าน

  • 18:00
  • ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี เซนดราวาสีห์

    เซเบอร์ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง จีน, ฮ่องกง

    ฟอยล์ทีมหญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง สิงคโปร์, เกาหลีใต้

  • 18:00
  • กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี สปอร์ต ปีนหน้าผา ปาเลมบัง เริ่มเวลา 09.00 น.  

    ประเภทความเร็วชาย 
        - ทอง อารี ปัวร์ เชนซานดี ฟาร์ด (อิหร่าน)
        - เงิน จีน
        - ทองแดง อิโดนีเซีย
        * อันดับ16 ภานุพงศ์ บุญประกอบ (ไทย)
        * ธัชธนา รักษาชาติ (ไทย) ตกรอบคัดเลือก

    ประเภทความเร็วหญิง
        - ทอง อารี ซูซานติ ราฮายู (อินโดนีเซีย)
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง จีน
        * อันดับ15 ปรารถนา รักษาชาติ (ไทย)
        * อันดับ16 ณราดา ดิษยบุตร (ไทย)

  • 19:00
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม รอบแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค เทนนิส อินดอร์สเตเดี้ยม  

    ทีมหญิง 
    กลุ่ม เอ

        - ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 เซต (25-20,27-25, 25-20)
        - ฮ่องกง แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-3 เซต (18-25, 21-25, 22-25)
    กลุ่ม บี 
        - คาร์ซัคสถาน ชนะ อินเดีย 3-0 เซต (25-8,25-19, 25-23)
        - เวียดนาม แพ้ ไต้หวัน 2-3 เซต (13-25, 25-19, 19-25, 25-16, 11-15)
        - เกาหลีใต้ แพ้ จีน 0-3 เซต (21-25, 16-25, 16-25)

  • 20:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์
    กลุ่ม เอ
        - ฮ่องกง แพ้ ไต้หวัน 2-3
        - มาเลเซีย เสมอ จีน 2-2
    กลุ่ม บี 
        - ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3
        - คาซัคสถาน แพ้ อินโดนีเซีย 1-2

  • 24 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 34 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • พาราไกดดิ้ง
  • กอล์ฟ เริ่มเวลา 06.00 น.
    - บุคคลชาย,หญิง
    - ทีมชาย,หญิง

  • 08:50
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู เริ่มเวลา 08.50 น.

  • 09:00
  • โบว์ลิ่ง
  • โบว์ลิ่ง ชิง 1 เหรียญทอง ที่จากาบาริง โบว์ลิ่ง เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.
    ประเภททีม 6 คนหญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง ไต้หวัน
        * อันดับ 9 ไทย  (ญาณี แช่เบ้, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, กรรตพร สิงหบุบผา, ธัญย์ชนก วิไลลักษณ์, ธิติมา ทองสะอาด, กัลยวรรณ์ พงษ์อเนกกุล)

  • 09:00
  • จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง
    ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง 20 กม.
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ฮ่องกง
        *อันดับ 5 ไทย (เพชรดารินทร์ สมราช)

    ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย 40 กม. 
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        *อันดับ 9 ไทย (ธุรกิจ บุญรัตนธนากร)

  • 09:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล เริ่มเวลา 09.00 น.

  • 09:00
  • ปันจักสีลัต
  • ปันจักลีลัต รอบคัดเลือก ที่ทีเอ็มเอ็ม ปันจัก ซิลลัท ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.

    - รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก.ชาย

    - รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.หญิง

    - รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.ชาย

    - รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก.ชาย

    - รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก.ชาย

    -  รุ่นน้ำหนัก 70-75 กก.ชาย

    - รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก.ชาย

    - รุ่นน้ำหนัก 90-95 กก.ชาย
        

  • 09:00
  • เรือพาย (ชิง 7 เหรียญทอง)
  • เรือพาย ชิง 7 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง
    กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท
        - ทอง จีน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง ไทย (นาวาโทหญิง พุทธรักษษ นีกรี, เมธินี ระรื่น)
    กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป
        - ทอง อินเดีย 
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง ไทย (จารุวัฒน์ แสนสุข, เปรม นามประเทือง, เมธาสิทธิ์ พรมเพิ่ม, ปิยะพงษ์ อานานุมัง)
    กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง อินเดีย
    กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิง รุ่นไลท์เวท
        - ทอง จีน
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง ฮ่องกง
        * อันดับ 6 ไทย (ไอริร นีกรี)
    กรรเชียง 2 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อินเดีย
        * อันดับ 6 ไทย (ชนินทร์ ศรีสมบูรณ์, สกล สมหวัง)
    กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงุร่นทั่วไป
        - ทอง จีน
        - เงิน เวียดนาม
        - ทองแดง อินโดนีเซีย
    กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยวชาย รุ่นไลท์เวท
        - ทอง เกาหลี
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง อินโดนีเซีย

     

     

  • 09:00
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ ทีมคู่ชาย ที่ เจเอสซี รูเนา ฮอลล์
    ทีมคู่ชาย รอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้าย
        - ไทย ชนะ ลาว 3-0
        *ทีม เอ ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต (21-12, 21-14)
        *ทีม บี ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต (21-10, 21-10)
        *ทีม ซี ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต (21-10, 21-14)

    ทีมคู่ชาย รอบรองชนะเลิศ 
        - ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0
        *ทีม เอ ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (21-19 , 21-10)
        *ทีม บี ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (21-11, 20-22, 21-16)

  • 09:00
  • กีฬาปีนหน้าผา
  • กีฬาปีนหน้าผา รอบคัดเลือก ที่เจเอสซี สปอร์ต ปีนหน้าผา ปาเลมบัง เริ่มเวลา 09.00 น.

     

     - ประเภท คอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์)

    - ประเภท คอมไบน์ บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)
        

  • 09:30
  • บริดจ์
  • บริดจ์ เริ่มเวลา 09.30 น.

  • 10:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ 
    ทีมชาย กลุ่มบี

    10.00 น. โอมาน ชนะ ไทย 0-2

  • 10:00
  • เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง

    ประเภทชายคู่
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง ไต้หวัน, อินเดีย

    ประเภทหญิงเดี่ยว
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น, ญี่ปุ่น

    ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
        - ลักษิกา คำขำ / สนฉัตร รติวัฒน์ (ไทย) ชนะ แอนนา ดาลินิล่า / อเล็กซานเดอร์ เนดอฟเยซอฟ (คาซัคสถาน) 2-1 เซต (4-6, 6-4,12-10) *ไทยการันตีทองแดง

  • 12:00
  • Workpoint TV (23)
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน 

    คู่ผสม รอบสอง
        - เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) ชนะ ริกกี้ คารานด้า ซูวานดี้ / เด็บบี้ ซูซานโต (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม (20-22,21-18,21-13)

    ชายเดี่ยว รอบสอง
        - โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) ชนะ นิลลูก้า คารูนาราเน่ (ศรีลังกา) 2-0 เกม (21-12,21-12) 
        - กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) ชนะ เอชเอส พรอนนอย (อินเดีย)  2-1 เกม (21-12 ,15-21, 21-15)  

    หญิงคู่ รอบสอง
        - จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) แพ้ เฉิน หยิงเฉิน / เจี๋ย ยี่ฟาน (จีน) 0-2 เกม (15-21,17-21)
        - ญานิษฐ์ ฉลามแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย) แพ้ เกรเซีย โพลี่ / อาพริลยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) 0-2 เกม (12-21,9-21) 

  • 12:00
  • เรือใบ
  • เรือใบ รอบสะสมคะแนน ที่ซีฟรอนท์ นอร์ท จากาตาร์  เริ่มเวลา 12.00 น.

    - เลเซอร์สแตนดาร์ด  470 ชาย  49 อีอาร์ชาย

    - อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย, 470 หญิง 49 อีอาร์เอฟเอ็กซ์ หญิง

    - อาร์เอสเอกซ์ หญิง

    - เลเซอร์ เรเดียล

    - โอเพ่น เลเซอร์ 4.7

    - มิกซ์ อาร์เอสวัน
        

  • 13:00
  • ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง เริ่มเวลา 09.00 น.


    - ปืนยาวชาย 300 ม.

    - ปืนสั้นอัดลม 10 ม. หญิง (ธันยพร พฤกษากร, เณศรา จำปารัตน์)

    - เป้าเคลื่อนที่ 10 ม.ชาย, รอบคัดเลือก เวลา 09.00 น.

    รอบคัดเลือก เวลา 09.00 น. ปืนสั้นยิงเร็ว (ศรียานนท์ การดี, อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร)

     

  • 14:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมายอร์ แอน ฮอลล์


    14.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
    14.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
    14.00 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย

    14.00 น. ฟลายเวตหญิงรุ่นน้ำหนัก 51 กก.
        

  • 14:00
  • สควอซ
  • สควอซ
    14.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    14.00 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

  • 14:00
  • ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์เอ  

    รุ่นน้ำหนัก 63 กก.หญิง
        - ทอง คิม ฮโย ซิม (เกาหลีเหนือ) 250 กก. 
        - เงิน โชล ฮโย ซิม (เกาหลีเหนือ) 238 กก.
        - ทองแดง รัตนวรรณ์ วามะลุน (ไทย) 225 กก.

    รุ่นน้ำหนัก 85 กก.ชาย 
        - ทอง อิรัก
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เกาหลีเหนือ
        * อันดับ 8 บัญญัติ ท้าวนอก (ไทย)

  • 14:28
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด 

  • 15:00
  • บาสเกตบอล 3 คน
  • บาสเกตบอล 3 คน เริ่ม 15.00 น.

    ทีมหญิง กลุ่ม ซี 
    16.20 น. คาซัคสถาน แพ้ ไทย 6-21

    ทีมชาย กลุ่ม เอ 
    17.10 น. ไทย ชนะ เวียดนาม 21-7
    17.40 น. จีน ชนะ ไทย 21-16

  • 15:00
  • กาบัดดี้ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กาบัดดี้ ชิง 2 เหรียญทอง ที่เธียเตอร์ การูดา

    15.00 น. ประเภทีมหญิง
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง ไทย, ไต้หวัน

    17.00 น. ประเภททีมชาย
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง ปากีสถาน, อินเดีย

  • 15:00
  • ซอฟท์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ซอฟท์บอล ชิง 1 เหรียญทอง ที่จีบีเค เบสบอลฮิลด์
    15.00 น. ประเภททีมหญิง 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง จีน

  • 16:00
  • ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)
  • ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ ดี 1 ดี 2 เริ่มเวลา 16.00 น.

    โต๊ะกระโดดชาย
        - ทอง ฮ่องกง
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อินโดนีเซีย
        * อันดับ7 ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ (ไทย)

    คานทรงตัวหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        - ทองแดง จีน

    บาร์คู่ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์หญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    บาร์เดี่ยวชาย 
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง จีน

  • 16:00
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบ 16 ทีม เริ่มเวลา 16.00 น.

    16.00 น. จีน แพ้ ซาอุดิอาระเบีย 3-4
    16.00 น. อินโดนีเซีย เสมอ ยูเออี 2-2 (ยูเออีชนะจุดโทษ 4-3)
    19.30 น. มาเลเซีย แพ้ ญี่ปุ่น 0-1
    19.30 น. บังคลาเทศ แพ้ เกาหลีเหนือ 1-3

  • 16:00
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.

    16.00 น. เกาหลีใต้ ชนะ ฮ่องกง 5-0
    19.30 น. ไต้หวัน เสมอ เวียดนาม 0-0 (ไต้หวันชนะจุดโทษ 4-3)

  • 16:00
  • ยูยิตสู (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • ยูยิตสู ชิง 3 เหรียญทอง ที่จีซีซี แอสแซมบี ฮอลล์

    ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. 
        - ทอง ฮาหมัด นาวาด (ยูเออี)
        - เงิน คาลิด อัลบูชิ (ยูเออี)
        - ทองแดง เคมัล เมเรดอฟ (เติร์กเมนิสถาน), นูซาน ไซดูลี่ (คาซัคสถาน)
        * พยุงศักดิ์ สิงห์ฉลาด (ไทย) ตกรอบ1/8ไฟนอล
        * สุวิจักขณ์ ขุนทอง (ไทย) ตกรอบ1/8ไฟนอล

    ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กก. 
        - ทอง โตโรกาน บากินไบ อูลู (คีร์กิสถาน)
        - เงิน ทาลิบ อัลคีร์บี (ยูเออี)
        - ทองแดง บรรพต เลิศไธสง (ไทย), นาร์เตย์ คาเซคอฟ (คาซัคสถาน)
        * รัชราช ยิ้มพลาย (ไทย) ตกรอบ 1/16ไฟนอล

    ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก. 
        - ทอง เจสซิก้า ข่าน (กัมพูชา)
        - เงิน มาห์รา อัลฮิเนีย (ยูเออี)
        - ทองแดง มาการิต้า อ๊อกเชา (ฟิลิปปินส์), ด่อง ธิ ตรัน มินห์ (เวียดนาม)
        * ศิรามล ดีพุดซา (ไทย) ตกรอบ1/8ไฟนอล
        * สุวนันท์ บุญซ่อน (ไทย) ตกรอบ1/16ไฟนอล

  • 18:00
  • ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง ที่ จีซีซี เซนดราวาสีห์  

    เอเป้ทีมหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ฮ่องกง, ญี่ปุ่น

    ฟอยล์ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง จีน, ญี่ปุ่น
        * ชลณสัล มายะการ (ไทย) ตกรอบ 16 คน

  • 18:00
  • ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)
  • ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง
    18.00 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    18.06 น. กบ 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    18.21 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    18.27 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
    19.13 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    19.32 น. ผสม 4X100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

     

  • 19:00
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม 
    ทีมชาย

    19.00 น. ไทย ชนะ เวียดนาม 3-1 เซต (19-25, 25-21, 25-21, 25-21)

  • 25 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 26 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • กรีฑา (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • กรีฑา ชิง  4 ทอง ที่ จีบีเค เมน สเตเดี้ยม

    มาราธอนชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน บาร์เรน
        - ทองแดง จีน
        * อันดับ 7 โทนี่  อาทิตย์ เพน (ไทย)
        * อันดับ13 สัญชัย นามเขต (ไทย)

    ขว้างค้อนหญิง 
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * อันดับ 6 มิ่งกมล คุ้มผล (ไทย)
        * อันดับ 8 ปานวาศ กิมสร้าง (ไทย)

    วิ่ง 10,000 ม.หญิง
        - ทอง คีร์กีซสถาน
        - เงิน บาห์เรน
        - ทองแดง จีน

    ทุ่มน้ำหนักชาย 
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน จีน
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * อันดับ 8 พร้อมรบ จันทะมา (ไทย)
        * อันดับ 9 ธวัฒ คชินทร์ (ไทย)

  • 06:00
  • กอล์ฟ
  • กอล์ฟ วันที่สาม ที่สนามพอนด็อก อินเตอร์ กอล์ฟคอร์ท เริ่มเวลา 06.00 น.

    - บุคคลชาย 
    - ทีมชาย (สดมภ์ แก้วกาญจนา,โคสุเกะ ฮามาโมโต้, วิชยานนท์ โชติปิรัญรุ่งเรือง,วันชัย หลวงนิติกุล)
    - บุคคลหญิง
    - ทีมหญิง (อาฒยา ฐิติกุล, กัญจน์ บรรณบดี, กุลธิดา พรมหพันธ์)

     

  • 07:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล อิเควสเทรียน ปาร์ค เริ่มเวลา 07.00 น.


    - ประเภทอีเวนติ้ง ครอสคันทรี บุคคล
    - ประเภทอีเวนติ้ง ครอสคันทรี ทีม
    - กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล  (พ.อ.เฟื่องวิชชุ์ อนิรุทธเทวา, กรธวัช สำราญ, ปรีชา ขุนจัน, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์)

     

  • 08:30
  • ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยิงปืน 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง แรนจ์ ปาเลมบัง  เริ่มเวลา 08.00 น.  

    เป้าเคลื่อนที่ชาย
        - ทอง เกาหลีเหนือ
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง จีน

    ปืนสั้นยิงเร็วชาย 
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร (ไทย) ตกสเตจ2
        * ศรียานนท์ การดี (ไทย) ตกสเตจ2

  • 09:00
  • คาราเต้ (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • คาราเต้ ชิง 4  เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ จาการ์ตา เริ่มเวลา 09.00 น.  

    ท่ารำบุคคลชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง อินโดนีเซีย, เกาหลีใต้

    ท่ารำบุคคลหญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน ซาอุดิอาระเบีย
        - ทองแดง มนสิชา ธารารัตนากุล (ไทย), ฮ่องกง

    ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนัก 84 กก.
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน เวียดนาม
        - ทองแดง คาซัคสถาน,ซาอุดิอาระเบีย

    ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนัก 68 กก.
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ปากีสถาน, อิหร่าน

  • 09:00
  • กีฬาปีนหน้าผา
  • ปีนหน้าผา รอบคัดเลือก ที่เจเอสซี สปอร์ต ปีนหน้าผา 09.00 น. 


    - ประเภทคอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์)
    - บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)

  • 09:00
  • ปันจักสีลัต
  • ปันจักสีลัต เริ่มเวลา 09.00 น.
    บุคคล หญิง
    ทีมหญิง

  • 09:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่ม 09.00 น.

  • 10:00
  • พาราไกดดิ้ง
  • พาราไกลดิ้ง รอบแรก ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 10.00 น.

    - ประเภททีมชาย ครอสคันทรี

    - ประเภททีมหญิง ครอสคันทรี 
        

  • 10:00
  • บาสเกตบอล
  • บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม ทีมชาย เริ่มเวลา 10.00 น.

  • 10:00
  • บริดจ์
  • บริดจ์
    10.00 น. ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    10.00 น. ทีมผสม รอบ 2
    10.00 น. ซูเปอร์มิกซ์ รอบก่อนรองชนะเลิศ
     

  • 10:00
  • เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เรือแคนู ชิง 2 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์ เริ่ม 09.00 น.

    แคนู สปรินต์ 200 ม. 10 ฝีพายชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง ไทย

    แคนู สปรินต์ 200 ม. 10 ฝีพายหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง เกาหลี
        *อันดับ 4 ไทย   

  • 10:00
  • เทนนิส (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ท จากาบาริง ซิตี้ ปาเลมบัง

    หญิงคู่
        - ทอง ซู ยี่ ฟาน / หยาง เซีย ซวน (จีน)
        - เงิน ชาน ห่าว ชิง / ชาน ยุง จาน (ไต้หวัน)
        - ทองแดง มิยู คาโตะ / นิโมมิ มาโกโตะ(ญี่ปุ่น), โกซาล ไอนิตดิโนว่า / แอนนา ดานิลิน่า (คาซัคสถาน)

    คู่ผสม
        - ทอง คริสโตเฟอร์ เบนจามิน รุงกัต / อัลดิล่า ซูต์เจียดี้ (อินโดนีเซีย)
        - เงิน  สนฉัตร รติวัฒน์  / ลักษิกา คำขำ (ไทย)
        - ทองแดง แอนนา ดานิลิน่า  / อเล็กซานเดอร์ เนดอฟเยซอฟ (คาซัคสถาน),  เอรินะ ฮายาชิ  / ไคโตะ อูสึกิ (ญี่ปุ่น)
        
    ชายเดี่ยว
        - ทอง เดนิส อิสโตมิน (คาซัคสถาน) 
        - เงิน หวู ยี่ ปิง (จีน)
        - ทองแดง ลี ดั๊ก ฮี (เกาหลีใต้), ปราจ์เนช กุนเนสวาราน (อินเดีย)    

  • 10:50
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู ที่สนามยิงธนู จีบีเค เวลา 10.50 น. 

    16.35 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย ไทย แพ้ จีน 1-5

  • 12:00
  • เรือใบ
  • เรือใบ รอบเก็บคะแนนวันที่สอง ที่อังกอล มารีน่า

    - ทีมผสม อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง)

    - โอเพ่น เลเซอร์ 4.7

    - เลเซอร์เรเดียล

    - อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)

    - 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง

    - 470 หญิง

    - อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)

    - 49 อีอาร์ ชาย

    - 470 ชาย

    - เลเซอร์ สแตนดาร์ด 
        

  • 12:44
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด รอบก่อนรองชนะเลิศ 

    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
        - วรภัสสร รดาวงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย) แพ้ ญี่ปุ่น 0-2 เซต (18-21, 7-21)

  • 12:59
  • เจ๊ตสกี (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เจ็ตสกี ชิง 2 ทอง ที่ อัลกอลบีช ทามันอิมเดียน จาย่าอัลกอร์
    เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์ (รันอเบาต์ 1100 สต็อก) 
        - ทอง อรรถพล คุณสา
        - เงิน ประดิษฐ บุรี
        - ทองแดง ยูเออี
    เจ็ตสกียืน แต่งเครื่องยนต์แบบจำกัด (สกีโมดิฟาย) 
        - ทอง กัมพูชา
        - เงิน กษิดิศ ธีระประทีป
        - ทองแดง ณัฐกร ภูภักดี

  • 13:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน 

    ประเภทเดี่ยวหญิง รอบ 16 คน
        - รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ ซุง จิฮุน (เกาหลีใต้) 2-0 เกม (21-15, 24-22)
        - ณิชาอร จินดาพล (ไทย) ชนะ คาวิดี้ ซิมาเนาเจ (ศรีลังกา)  2-0 เกม (21-4, 21-14)

    ประเภทชายเดี่ยว รอบ 16 คน
        -  กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) แพ้ โจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน) 1-2 เกม (18-21,21-13,11-21)    
        - โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) แพ้ โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย) 1-2 เกม (21-17, 18-21, 18-21)

    ประเภทคู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
        - เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) แพ้ ถัง ชุนมาน / ไถ้ หยิงซื่อ (ฮ่องกง) 0-2 เกม (13-21, 20-22)

  • 13:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล รอบ 32 คน

    รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
     
       - วุฒิชัย ยุระชัย (ไทย) ชนะ โมห์ เรชวน มูฮัมเม็ด ฟุด (มาเลเซีย) 5-0

    รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
      
     - ฉัตร์ชัย บุตรดี (ไทย) ชนะ ไรมุนโด ไกโอ้ เอลิซิโอ้ (ติมอร์ เลสเต) 5-0 

    รุ่น มิดเดิลเวต 75 กก. ชาย
      
     -อภิสิทธิ์ ขันโคกเครือ (ไทย) ชนะ โมริกาวี ยูโตะ (ญี่ปุ่น) 3-2

    13.00 น. รุ่นไลต์ เวลเตอร์เวท 64 กก. ชาย
    18.00 น. รุ่นไลต์เวท 60 กก. หญิง

  • 14:00
  • จักรยาน (ชิง2 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 2 ทอง ที่ จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล บีเอ็มเอ็กซ์ แทร็ก พูลามัส จาการ์ตา
    บีเอ็มเอ็กซ์ บุคคหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร
        - ทองแดง อินโดนีเซีย
        * อันดับ 4 ชามาวี เกิดมณี
    บีเอ็มเอ็กซ์ บุคคชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง ฟิลิปปินส์
        * อันดับ 7 สิทธิโชค แก้วสีขาว

  • 14:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมหญิง เริ่มเวลา 14.00 น.

  • 14:00
  • สควอซ
  • สควอซ
    14.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    14.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

  • 14:00
  • ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เอ

    รุ่นน้ำหนัก 94 กก.ชาย 
        - ทอง โซราบ โมราดี้ (อิหร่าน )
        - เงิน ฟาเรซ เอลบากห์ (กาตาร์)
        - ทองแดง ศรัท สุ่มประดิษฐ์ (ไทย)

    รุ่นน้ำหนัก 69  กก.หญิง
        - ทอง เกาหลีเหนือ
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง เกาหลีใต้

  • 14:50
  • เรือใบ
  • เรือใบ

  • 15:00
  • บาสเกตบอล 3 คน
  • บาสเกตบอล 3 คน รอบแบ่งกลุ่ม ทีมชาย,ทีมหญิง เริ่มเวลา 15.00 น.

  • 15:00
  • โบว์ลิ่ง(ชิง 1 เหรียญทอง)
  • โบว์ลิ่ง ชิง 1 เหรียญทอง ที่จากาบาริง โบว์ลิ่ง เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.  ประเภททีม 6 คนชาย 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง ไต้หวัน
        * อันดับ 6 ไทย (อรรรณพ อารมณ์สราญนนท์, ญาณพล ลาภอาภารัตน์,อัจฉริยะ เช็ง, สิทธิพล คุณอักษร, สุรศักดิ์ มานุวงศ์, อิริค คิม โบลเลบี)

  • 15:00
  • ตะกร้อ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ตะกร้อ ชิง 1 ทอง ที่ เจเอสซี รานาอู ฮอลล์
    ประเภททีมคู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ
     ไทย ชนะ ลาว 2-0 ทีม
        - ทอง ไทย
        - เงิน ลาว
        - ทองแดง อินโดนีเซีย, ญี่ปุ่น

  • 16:00
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.

    16.00 น. ญี่ปุ่น ชนะ เกาหลีเหนือ 2-1
    19.30 น. จีน ชนะ ไทย 5-0

  • 16:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ 
    ทีมหญิง

    16.00 น. ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2-0

  • 16:00
  • ยูยิตสู (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • ยูยิตสู ชิง 3 เหรียญทอง ที่จีซีซีเอสเซมบลี ฮอลล์  เริ่มเวลา 10.00 น.

    ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 62 กก.ชาย
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
        - ทองแดง จอร์แดน, สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
        * วรมรรค์ แจ้งสว่าง (ไทย) ตกรอบแรก
        * สาริน สุนทร (ไทย) โดนดิสควอลิฟาย

    ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 62 กก. หญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน สิงคโปร์
        - ทองแดง มองโกเลีย, จอร์แดน
        * อรภา เสนาธรรม (ไทย) ตกรอบสอง
        * อรอนงค์ แสงศิริโชค (ไทย) ตกรอบสอง

    ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 94 กก. ชาย
        - ทอง สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
        - เงิน จอร์แดน
        - ทองแดง เกาหลีใต้, คาซัคสถาน
        * ณัฐดนัย เนตรทิพย์ (ไทย) ตกรอบสอง

  • 16:30
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม 
    ทีมหญิง กลุ่มเอ
        
    - ไทย ชนะ ฮ่องกง 3-0 เซต (25-6, 25-11, 25-20)

  • 26 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 39 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • กรีฑา (ชิง 11 เหรียญทอง)
  • กรีฑา ชิง 11 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม
    มาราธอนหญิง
        - ทอง บาห์เรน 
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง เกาหลีเหนือ
        * อันดับ 15 เจน วงศ์วรโชติ (ไทย)
        * อันดับ 17 ลินดา จันทะชิด (ไทย)

    ทุ่มน้ำหนัก หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง บาห์เรน
        * อันดับ 8 อารีรัตน์ อินทดิษฐ์ (ไทย)

    กระโดดไกล ชาย 
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง อินโดนีเซีย

    วิ่ง 400 เมตร หญิง
        - ทอง บาห์เรน
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * ศุภานิช พูลเกิด (ไทย) ตกรอบ
        * ระวิวรรณ ประติเก (ไทย) ตกรอบ

    วิ่ง 400 เมตร ชาย
        - ทอง กาตาร์
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง บาห์เรน
        * ญาณากร หมุนรอด (ไทย) ตกรอบ
        * พิชยะ สุนทรท้วม (ไทย) ตกรอบ

    วิ่ง 10,000 เมตร ชาย 
        - ทอง บาห์เรน
        - เงิน บาห์เรน
        - ทองแดง อินเดีย 
        * อันดับ 5 คิริน ตันติเวทย์ (ไทย) ตกรอบ
        * อันดับ 11 บุญถึง ศรีสังข์ (ไทย) ตกรอบ

    วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง ฮ่องกง
        * สุชาดา มีศรี (ไทย) ตกรอบ

    ทศกรีฑา ชาย 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ (ไทย)
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ 
        - ทอง บาห์เรน
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง จีน
        * อรอุมา เชษฐา (ไทย) ตกรอบ

    วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ 
        - ทอง จีน
        - เงิน กาตาร์
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * บัณฑิต ช่วงไชย (ไทย) ตกรอบ
        * ชยุตม์ คงประสิทธิ์ (ไทย) ตกรอบ

    ขว้างค้อน ชาย 
     - ทอง กาตาร์
     -
    เงิน ทาจิกิสถาน
     -
    ทองแดง อุสเบกิสถาน
     *อันดับ 10 กิตติพงศ์ บุญมาวัน (ไทย)

     

  • 06:00
  • กอล์ฟ (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • กอล์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง ที่สนามปอนด็อก อินเตอร์ กอล์ฟคอร์ท เริ่มเวลา 06.00 น.

    ประเภททีมชาย
        - ทอง (-28)836 ญี่ปุ่น 208-206-212-210 (คิเอตะ นากาจิม่า, เรน โยเนซาว่า,ไดกิอิมาโน่,ทาคูมิ คานาย่า)
        - เงิน (-21)843 จีน 217-217-200-209 (จิน เชง,เฉิน ยี่ลอง,จาง ฮัวชวง,หยุน เย่ชุน)
        - ทองแดง (-19)845 เกาหลีใต้ 214-209-208-214 (คิม ดองมิน,โอ ซังเตี๊ยก,จัง ซังโฮ,ชอย โฮยอง)
        * อันดับ 4 (-18)846 ไทย 215-209-211-211 (สดมภ์ แก้วกาญจน,โคสุเกะ ฮามาโมโต้,วิชยานนท์ โชติหิรัญรุ่งเรือง,วันชัย หลวงนิติกุล)

    ประเภททีมหญิง
        - ทอง (-22)554 ฟิลิปปินส์ 143-139-140-132(ยูกะ ซาโซะ,เบียงก้า แพคดันกานัน,คาเย โก หลุยส์)
        - เงิน (-19)557 เกาหลีใต้ 142-140-138-137(ริว แฮรัน,ลิม ฮีจอง,จอง ยุนจี)
        - ทองแดง (-18)558 จีน 138-135-140-145( หลิว เหวินโบ,ตู โมฮัน,หยิน รูหนิง)
        * อันดับ 4 (-11)565 ไทย 143-142-141-139(อาฒยา ฐิติกุล,กุลธิดา พราหมณ์พันธุ์,กัญจน์ บรรณบดี)

    บุคคลชาย
        - ทอง (-11)277 เคอิตะ นากาจิมา (ญี่ปุ่น) 68-68-70-71
        - เงิน (-10)278 โอ ซังเตี๊ยก(เกาหลีใต้)72-70-67-69
        - ทองแดง (-9)279 จิน เชง (จีน) 70-72-67-70
        * อันดับ 6 (-6)282 สดมภ์ แก้วกาญจนา (ไทย) 70-70-70-72
        * อันดับ 7 (-5)283 โคสุเกะ ฮามาโมโต้ (ไทย) 72-70-70-71
        * อันดับ 20 ร่วม (E)288 วิชยานนท์ โชติหิรัญรุ่งเรือง (ไทย) 73-74-71-70
        * อันดับ 29 ร่วม (+5)293 วันชัย หลวงนิติกุล (ไทย) 79-69-75-70

    บุคคลหญิง
        - ทอง (-13)275 ยูกะ ซาโซะ (ฟิลิปปินส์) 71-69-69-66
        - เงิน (-10)278 เหวินโบ หลิว (จีน) 69-69-67-73
        - ทองแดง (-9)279  เบียงก้า แพคดันกานัน (ฟิลิปปินส์) 72-70-71-66

  • 08:00
  • กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี สปอร์ต  ปีนหน้าผา

    08.00 น. บุคคลหญิง 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    15.00 น. ประเภทคอมไบน์ บุคคลชาย 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

  • 09:00
  • โบว์ลิ่ง
  • โบว์ลิ่ง

    09.00 น. มาสเตอร์ ชาย
        - อันดับ 1 เกาหลีใต้ 2031 คะแนน
        - อันดับ 2 ไต้หวัน  1936 คะแนน
        - อันดับ 3 เกาหลีใต้  1934 คะแนน
        * อันดับ 16 อรรณพ อารมณ์สราญนนท์ (ไทย) 1708 คะแนน

    13.00 น. มาสเตอร์ หญิง
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น 1966 คะแนน
        - อันดับ 2 เกาหลีใต้ 1946 คะแนน
        - อันดับ 3 สิงคโปร์ 1941 คะแนน
        * อันดับ 15 ญาณี แซ่เบ๊ (ไทย) 1752 คะแนน

  • 09:00
  • เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เรือแคนู ชิง 2 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์  

    09.00 น. แคนูสปินต์ 500 ม.ชาย
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง อินโดนีเซีย
        * อันดับ 4 ไทย

    09.00 น. แคนูสปินต์ 500 ม. หญิง
        - ทอง เกาหลี
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ไทย

  • 09:00
  • ปันจักสีลัต
  • ปันจักสีลัต รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.
    คลาสเจ รุ่น 90-95 กก. ชาย
        - เตชินท์ ปกจ้าย (ไทย) แพ้ มาเลเซีย 0-5 *ไทยได้ทองแดง

    คลาสดี รุ่น 60-65 กก. หญิง
        - เจนจิรา หว้านเครือ (ไทย) แพ้ อินโดนีเซีย 0-5 *ไทยได้ทองแดง

    คลาสซี รุ่น 55-60 กก. ชาย
        - อาดีลัน เจ๊ะแมง (ไทย) แพ้ อินโดนีเซีย 0-5 *ไทยได้ทองแดง 

  • 10:00
  • พาราไกดดิ้ง
  • พาราไกด์ดิ้ง 
    10.00 น. ครอส คันทรี ทีมชาย 
    10.00 น. ครอส คันทรี ทีมหญิง

  • 10:00
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ ชาย เริ่มเวลา 10.00 น.

    กลุ่มเอ
        - สิงคโปร์ ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-1
        - อินโดนีเซีย ชนะ ปากีสถาน 2-0

    กลุ่มบี    
        - เกาหลีใต้ ชนะ จีน 2-0
        - อินเดีย แพ้ มาเลเซีย 0-2
        - จีน ชนะ เนปาล 2-0
        - เกาหลีใต้ แพ้ มาเลเซีย 0-2
        - จีน แพ้ อินเดีย 1-2

  • 10:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส รอบแรก

    10.00 น. ทีมหญิง
        - ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-3

    12.00 น. ทีมชาย
        - ไทย ชนะ คีร์กีซสถาน 3-0

  • 10:00
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม ทีมชาย เริ่มเวลา 10.00 น.
        - ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 2-3 เซต (22-25, 23-25, 25-23, 25-22, 12-25)

  • 11:00
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล ทีมชาย เริ่มเวลา 11.00 น.
        - อินเดีย แพ้ ไต้หวัน 31-35
        - อินโดนีเซีย ชนะ มาเลเซีย 31-22
        - อิรัก ชนะ ฮ่องกง 31-24
        - ซาอุดีอาระเบีย แพ้ อิหร่าน 23-30

  • 12:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น.

        - จีน ชนะ ไทย 15-0

  • 12:00
  • คาราเต้ (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ จาการ์ตา เริ่มเวลา 09.00 น.

    12.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนัก 60 กก.
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง อุสเบกิสถาน, มาเลเซีย
        * สิรวิชญ์ สว่างศณี (ไทย) ตกรอบ

    12.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนัก 55 กก.
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง มาเก๊า, อินโดนีเซีย
        * ทิพย์วัลย์ คำศรี (ไทย) ตกรอบ

    17.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนัก 67 กก.
        - ทอง คูเวต
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง อินโดนีเซีย, จอร์แดน
        * ศุภ งามพึงพิศ (ไทย) ตกรอบ

    17.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนัก 61 กก. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง คาซัคสถาน, ฮ่องกง
        * อาร์ม สุขเขียว (ไทย) ตกรอบรองฯ

  • 12:00
  • เรือใบ
  • เรือใบ เริ่มเวลา 12.00 น.

  • 13:00
  • แบดมินตัน
  • แบดมินตัน ที่ จีบีเค อิสตอร่า

    หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

        - ไถ้ ซื่อ ยิง (ไต้หวัน) ชนะ โนโซมิ โอคุฮาระ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (21-15, 21-10)
        - รัชนก อินทนนท์ (ไทย) แพ้ ไซน่า เนวาล (อินเดีย) 0-2 เกม (18-21,16-21)
        - ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) แพ้ พูสซารา วี สินธุ (อินเดีย) 1-2 เกม ( 11-21, 21-16, 14-21)
        - เฉิน ยู่เฟย (จีน) แพ้ อากาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) 0-2 เกม (19-21, 11-21)

  • 13:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล รอบ 16 คน 

    13.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
        - ยุทธพงศ์ ทองดี (ไทย) ชนะผ่าน ศรีลังกา

    13.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
        - รุตชการญ์ จันทร์ตรง (ไทย) ชนะ ติมอร์ เลสเต 4-0

    13.00 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
        - สายลม อาดี (ไทย) ชนะ เติร์กเมนิสถาน 5-0

  • 13:00
  • ขี่ม้า (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ขี่ม้า ชิง 2 เหรียญทอง ที่จาการ์ตาอินเตอร์เนชันแนล อิเควสเทรียน ปาร์ค
    อีเวนติ้ง ประเภททีม
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง ไทย (กรธวัช สำราญ, ปรีชา ขุนจัน, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์)
    อีเวนติ้ง บุคคล 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง จีน
        *อันดับ 9 กรธวัช สำราญ (ไทย)
        *อันดับ 11 อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์(ไทย)
        *อันดับ 15 ปรีชา ขุนจัน(ไทย)
        

  • 13:46
  • ยิงธนู
  • ยิงธนู

    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ 
        - ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 226-233

    ทีมชาย
        - ไทย แพ้ คาซัคสถาน 222-227

  • 13:48
  • บาสเกตบอล 5 คน
  • บาสเกตบอล ที่ จีบีเค บาสเกตฮอลล์
    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
        - ไทย แพ้ เกาหลี 63-106

  • 13:50
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด รอบรองชนะเลิศ

    ทีมชาย
        - จีน แพ้ กาตาร์ 0-2 เซต (18-21, 24-26)
        - อินโดนีเซีย แพ้ อินโดนีเซีย 2-0 เซต (21-13, 21-19)

    ทีมหญิง    
        - คาซัคสถาน แพ้ ญี่ปุ่น 0-2 เซต (21-23, 12-21)
        - จีน ชนะ อินโดนีเซีย 2-1 เซต (21-10, 17-21, 15-9)

  • 13:52
  • บริดจ์
  • บริดจ์ รอบรองชนะเลิศ

  • 14:00
  • ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เอ

    14.00 น. รุ่น 75 กก. หญิง
        - ทอง เกาหลีเหนือ
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    17.00 น. รุ่น 105 กก. ชาย
        - ทอง อุสเบกิสถาน
        - เงิน อิรัก
        - ทองแดง อิหร่าน

  • 14:00
  • เจ๊ตสกี (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • เจ๊ตสกี ชิง 1 เหรียญทอง ที่อัลกอลบีช ทามันอิมเดียน จาย่าอัลกอร์  เริ่มเวลา 14.00 น. 

    ประเภทเจ็ตสกีนั่ง 1600 ซีซี ขับขี่ระยะไกล
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ 
        - ทองแดง สุภทัต ฟูตระกูล (ไทย)
        * อันดับ 6 ธีระ เสร็จธุระ (ไทย)

  • 14:00
  • ยิงเป้าบิน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยิงเป้าบิน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง
    สกีตหญิง
        - ทอง สุธิยา จิวเฉลิมมิตร (ไทย)
        - เงิน จีน
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    สกีตชาย
        - ทอง คูเวต
        - เงิน จีน
        - ทองแดง สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ 
        * ธนภัช จังพาณิช (ไทย) ตกรอบ
        * จิรนันท์ หทัยชูเกียรติ (ไทย) ตกรอบ

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่มเวลา 14.30 น.
        - อินโดนีเซีย แพ้ จีน 2-19
        - ซาอุดิอาระเบีย ชนะ ฮ่องกง 12-6
        - อิหร่าน ชนะ เกาหลีใต้ 16-11

  • 16:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมชาย
    16.00 น. ไทย แพ้ บังคลาเทศ 1-3

  • 16:00
  • ยูยิตสู (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยูยิตสู ชิง 2 เหรียญทอง

    16.00 น. รุ่นนน.ไม่เกิน 77 กก.
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง จอร์แดน, สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

    16.00 น. รุ่นนน.ไม่เกิน 85 กก. 
        - ทอง จอร์แดน
        - เงิน สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
        - ทองแดง คีร์กีซสถาน, คีร์กีซสถาน

  • 16:00
  • สควอซ (ชิง 2 เหรียญทอง )
  • สควอซ ชิง 2 เหรียญทอง

    16.00 น. ชายเดี่ยว
        - ทอง ฮ่องกง
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง อินเดีย, มาเลเซีย

    17.00 น. หญิงเดี่ยว
        - ทอง มาเลเซีย
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง อินเดีย, อินเดีย

  • 20:50
  • บาสเกตบอล 3 คน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • บาสเกตบอล 3 คน ชิง 2 เหรียญทอง

    20.50 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ไทย

    21.20 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ 
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อิหร่าน
        *อันดับ 4 ไทย

  • 27 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 35 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:00
  • ขี่ม้า
  • ขี่ม้า กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีมและบุคคล เริ่มเวลา 08.00 น.

    ประเภททีม
        - อันดับ 1 ซาอุดีอาระเบีย 
        - อันดับ 2 กาตาร์
        - อันดับ 3 ญี่ปุ่น
        * อันดับ 14 ไทย

    ประเภทบุคคล 
        - อันดับ 1 ซาอุดีอาระเบีย 
        - อันดับ 2 ซาอุดีอาระเบีย 
        - อันดับ 3 กาตาร์
        * อันดับ 53 เสียงซอ เลิศรัตนชัย (ไทย)
        * อันดับ 54 สายลับ เลิศรัตนชัย (ไทย)
        * อันดับ 58 อเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส (ไทย)
        * อันดับ 63 จารุพร ลิมปิชาติ (ไทย)

  • 09:00
  • เรือแคนู (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • แคนู ชิง 1 เหรียญทอง
    09.00 น. TBR 1000 เมตร ชาย
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง เกาหลี
        * อันดับ 5 ไทย

  • 09:00
  • ปันจักสีลัต (ชิง 8 เหรียญทอง)
  • ปันจักสีลัต ชิง 8 ทอง
    หญิงเดี่ยว
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน สิงคโปร์
        - ทองแดง ฟิลิปปินส์
        * อันดับ 5 สาลินี มามุ (ไทย)

    ชายคู่
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน เวียดนาม
        - ทองแดง มาเลเซีย
        * อันดับ 4 ไทย (อดิศักดิ์ เจ๊ะนา, บีลา นาแว)

    ทีมชาย
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน เวียดนาม
        - ทองแดง ไทย

    ต่อสู้ คลาสไอ ชาย รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก.
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน สิงคโปร์
        - ทองแดง เวียดนาม, มาเลเซีย

    ต่อสู้ คลาสอี ชาย รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก.
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง เวียดนาม, คีร์กีซสถาน

    ต่อสู้ คลาสดี ชาย รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก.
        - ทอง เวียดนาม
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง ฟิลิปปินส์, อุสเบกิสถาน

    ต่อสู้ คลาสซี หญิง รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน ลาว
        - ทองแดง สิงคโปร์, เวียดนาม

    ต่อสู้ คลาสบี ชาย รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก.
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง ฟิลิปปินส์, ลาว

  • 09:30
  • ยิงธนู (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • ยิงธนู ชิง 4 เหรียญทอง

    09.30 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    10.20 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง จีน

    13.00 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมผสม
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        - ทองแดง จีน

    13.50 น. ทีมผสม
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อิหร่าน

  • 10:00
  • ระบำใต้น้ำ
  • ระบำใต้น้ำ หญิงคู่ 10.00 น.

        - อันดับ 1 จีน
        - อันดับ 2 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 3 คาซัคสถาน

  • 10:00
  • พาราไกดดิ้ง
  • พาราไกลดิ้ง เริ่มเวลา 10.00 น.

    ครอส คันทรี ทีมชาย
        - อันดับ 1 อินโดนีเซีย
        - อันดับ 2 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 3 เกาหลีใต้
        * อันดับ 7 ไทย

    ครอส คันทรี ทีมหญิง
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 2 เกาหลีใต้
        - อันดับ 3 อินโดนีเซีย
        * อันดับ 4 ไทย

  • 10:00
  • สควอซ
  • สควอซ เริ่มเวลา 10.00 น.
    ทีมชาย

        - กาตาร์ ชนะ ไทย 3-0
        - มาเลเซีย ชนะ ไทย 3-0

    ทีมหญิง 
        - จีน ชนะ ไทย 3-0

  • 10:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 10.00 น.

    ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
        - ไทย แพ้ อิหร่าน 3-1 คู่

  • 11:00
  • Workpoint TV (23)
  • แฮนด์บอล
  • แฮนด์บอล  รอบรองชนะเลิศ ที่ กอร์ ป็อปกิ ซิบุบูร์
    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
        - เกาหลีใต้ ชนะ ไทย 40-13

  • 12:00
  • แบดมินตัน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง

    ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
        - โจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน) ชนะ แอนโทนี่ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม (16-21 ,23-21, 21-17)
        - โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย) ชนะ เคนตะ นิชิโมโตะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (21-15,15-21,21-19)

    ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
        - เควิน ซานจายา / มาคัส เฟอร์นัลดรี้ (อินโดนีเซีย) ชนะ หลี่ เจียฮุ้ย / หลี่ หยาง (ไต้หวัน) 2-1 เกม (21-15, 20-22, 21-12)
        - ฟาจาร์ อัลเฟียน / มูฮัมมัด ไรอัล อาเดรียนโต (อินโดนีเซีย) ชนะ หลี่ จุนฮุ้ย / หลิว ยู่เฉิน (จีน) 2-1 เกม (21-14,19-21,21-13)

    หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
        - ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน) ชนะ ไซน่า เนวาล (อินเดีย) 2-0 เกม (21-17,21-14)
        - พูสซารา วี สินธุ (อินเดีย) ชนะ อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) 2-1 เกม (21-17,15-21, 21-10)

    หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
        - ทอง เฉิน หยิงเฉิน / เจี๋ย ยี่ฟาน (จีน)
        - เงิน มิซากิ มัตซูโตโม / อยากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น) 
        - ทองแดง ยูกิ ฟูกูชิมะ / ซายากะ ฮิโรตะ (ญี่ปุ่น), เกรเซีย โพลี่ / อาพริลยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)

    คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
        - ทอง เชง ซีเหว่ย / หวง หย่าเชียง (จีน)
        - เงิน ถัง ชุนมาน / ไถ้ หยิงซื่อ (ฮ่องกง)
        - ทองแดง หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน), ตอนโตวี่ อาหมัด / ลิลิลยาน่า นัตเซอร์ (อินโดนีเซีย)

  • 13:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล รอบ 16 คน

    รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
        - วุฒิชัย ยุระชัย (ไทย) แพ้ วู ซงหลิน (จีน) 0-5

    รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
        - ฉัตรชัย บุตรดี (ไทย) ชนะ ไครัต เยราลิเยฟ (คาซัคสถาน) 5-0

    รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
      
     - วุฒิชัย มาสุข (ไทย) ชนะ บาโคดูร์ อุซโมนอฟ (ทาจิกิสถาน) 4-1

    รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย
        - อภิสิทธิ์ ขันโคกเครือ (ไทย) แพ้ อาบิลคาน อามานกุล (คาซัคสถาน) 5-0

  • 14:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมหญิง 
    กลุ่มบี
    14.00 น. ไทย แพ้ อินเดีย 0-5

  • 14:00
  • ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง

    14.00 น. รุ่นน้ำหนักมากกว่า 105 กก. ชาย
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง อุสเบกิสถาน

    17.00 น. รุ่นน้ำหนักมากกว่า 75 กก. หญิง 
        - ทอง คิม กุ๊ก ฮยาง (เกาหลีเหนือ)
        - เงิน ซอน ยังฮี (เกาหลีใต้)
        - ทองแดง ดวงอักษร ใจดี (ไทย)
        * อันดับ 5 ชิดชนก พูลทรัพย์สกุล (ไทย)

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่มเวลา 14.30 น.

        - คาซัคสถาน ชนะ สิงคโปร์ 15-4
        - จีน ชนะ ฮ่องกง 23-3
        - อินโดนีเซีย แพ้ ญี่ปุ่น 7-24

  • 14:45
  • เบสบอล
  • เบสบอล ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม ที่จีบีเค เบสบอลฟิลด์
    ทีมชาย กลุ่ม เอ
        - ไทย แพ้ ปากีสถาน 1-8

  • 14:46
  • บาสเกตบอล 5 คน
  • บาสเกตบอล ทีมชาย 5 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ

        - เกาหลีใต้ ชนะ ฟิลิปปินส์ 91-82
        - อิหร่าน ชนะ ญี่ปุ่น 93-67
        - ไต้หวัน ชนะ ซีเรีย 82-75
        - จีน ชนะ อินโดนีเซีย 98-63

  • 15:00
  • จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง

    สปริ๊นท์ ทีมชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * อันดับ 8 ไทย (จตุรงค์ นิวันติ, สัจจกุล เสียงล้ำ)

    สปริ๊นท์ ทีมหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 8 ไทย (พรรณารายณ์ ราษี, วาทินี ลือขจร)

    ทีมเปอร์ซูตชาย 4 กม. รอบคัดเลือก
        * อันดับ 7 ไทย (นวุติ ลี้งพงษ์อยู่, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, สราวุฒิ
    สิริรณชัย, ยุทธนา มะโน)

  • 15:00
  • ตะกร้อ

  • เซปักตะกร้อ ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.
        - อินโดนีเซีย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 *เกาหลีใต้ได้ทองแดง
        - มาเลเซีย ชนะ สิงคโปร์ 2-0 *สิงคโปร์ได้ทองแดง

  • 15:30
  • โบว์ลิ่ง(ชิง 2 เหรียญทอง)
  • โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง

    15.30 น. มาสเตอร์ ชาย
        - ทอง มาเลเซีย
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 10 รอบคัดเลือก บล็อก 2 อรรณพ อารมณ์สราญนนท์ (ไทย)

    15.30 น. มาสเตอร์ หญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง เกาหลีใต้
        * อันดับ 9 รอบคัดเลือก บล็อก 2 ญาณี แซ่เบ๊ (ไทย)

  • 16:00
  • วอลเลย์บอลชายหาด
  • วอลเลย์บอลชายหาด ชิง 1 เหรียญทอง 
    16.00 น. ทีมหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง คาซัคสถาน

  • 16:00
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.

        - ซีเรีย แพ้ เวียดนาม 0-1
        - ยูเออี เสมอ เกาหลีเหนือ 1-1 (ยูเออี ชนะจุดโทษ5-3 ประตูรวม 6-4)
        - ซาอุดิอาระเบีย แพ้ ญี่ปุ่น 1-2
        - อุสเบกิสถาน แพ้ เกาหลีใต้ 3-4

  • 16:15
  • บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง

    16.15 น. ทีมชาย
        - ทอง สิงคโปร์
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง จีน, อินเดีย
        * ไทย ตกรอบคัดเลือก
        
    16.15 น. ทีมผสม
        - ทอง จีน
        - เงิน ไทย
        - ทองแดง อินโดนีเซีย, อินเดีย
        
    16.15 น. ซูเปอร์มิกซ์ทีม
        - ทอง จีน
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง อินโดนีเซีย, ไต้หวัน
        * ไทย ตกรอบคัดเลือก

  • 16:30
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม ทีมหญิง

    16.30 น. อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 1-3 เซต (19-25, 25-20,13-25 , 25-13)

  • 17:00
  • คาราเต้ (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง

    รุ่น 84 กก. ชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน คูเวต
        - ทองแดง ไต้หวัน, อิหร่าน

    รุ่น 75 กก. ชาย
        - ทอง อิหร่าน
        - เงิน ซาอุดิอาระเบีย
        - ทองแดง ไต้หวัน, จอร์แดน
        * ธีรวัต ผ่องใส (ไทย) ตกรอบรองฯ

    รุ่น 68 กก. หญิง
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น, อิหร่าน

    รุ่น 50 กก. หญิง
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง ฟิลิปปินส์, ญี่ปุ่น
        * ปวีณา รักษาชาติ (ไทย) ตกรอบรองฯ

  • 18:40
  • กรีฑา (ชิง 7 เหรียญทอง)
  • กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 09.00 น.

    18.40 น. กระโดดไกล หญิง 
        - ทอง บุย ทิทูเทา (เวียดนาม)
        - เงิน วาราคิล นีน่า (อินเดีย) 
        - ทองแดง ซู เซียวหลิง (จีน)
        * อันดับ 7 ปริญญา เฉื่อยมะเริง (ไทย)

    18.45 น. พุ่งแหลน ชาย
        - ทอง โชพรา นิรัช (อินเดีย)
        - เงิน หลิว คิชเชน (จีน) 
        - ทองแดง นาดีฟ อาชัด (ปากีสถาน)
        * อันดับ 10  พีระเชษฐ์ จันทรา (ไทย)

    18.45 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง 
        - ทอง เอเดโกย่า โอลุวาเกมี่ (บาห์เรน)
        - เงิน คอค ทิ ลัน (เวียดนาม)
        - ทองแดง จามัล อมินัท (บาห์เรน) 

    19.00 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย 
        - ทอง ซัมบ้า เอเดอรามัน (กาตาร์) 
        - เงิน อียาซามี่ ดารุน (อินเดีย) 
        - ทองแดง อาเบ ทาคาโตชิ (ญี่ปุ่น)
        * พิพัฒน์พร พ่วงพี่ (ไทย) ตกรอบ
        
    19.00 น. กระโดดสูง ชาย 
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ซีเรีย
        * ศักดิ์สิทธิ์ สิทธิชัย (ไทย) ตกรอบ

    19.15 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.หญิง 
        - ทอง วาวี่ วินเฟรด (บาห์เรน)
        - เงิน ซิงห์ สุดฮา (อินเดีย)
        - ทองแดง เหงียน ทิ โอห์ (เวียดนาม)

    19.30 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.ชาย 
        - ทอง เคยานี่ โอเซน (อิหร่าน)
        - เงิน บาฮารัฟ ยาเซอร์ (บาห์เรน)
        - ทองแดง ชิโอจิริ คาซูยะ (ญี่ปุ่น)

  • 19:00
  • กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง

    สปีด ทีมชาย
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง จีน
        * ไทยเอ (ธัชธนา รักษาชาติ, ภานุพงศ์ บุญประกอบ, กฤษฎากร ทองมั่ง) ตกรอบ
        * ไทยบี (สิรภพ จิรจตุรพักตร์, สรกานต์ ทองจรัส, ธีรพล บุญเดช ) ตกรอบ

    สปีด ทีมหญิง
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน จีน
        - ทองแดง จีน
        * ไทยเอ (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปรารถนา รักษาชาติ, ณราดา ดิษยบุตร) ตกรอบ
        * ไทยบี (บุญวนิช อาตย์อุย, สุดารัตน์ ภูมิสวาท, จิราพร เกียรติวัชรชัย) ตกรอบ

  • 28 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 26 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 08:20
  • คูราช (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • คูราช ชิง 3 ทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์

    ต่อสู้ชายไม่เกิน 66 กก.
        - ทอง อุสเบกิสถาน
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทองแดง ไต้หวัน, อิหร่าน
        * กัญจน์ จักรวิวัฒนากุล (ไทย) ตกรอบ 32 คน

    ต่อสู้ชายเกิน 90 กก.
        - ทอง อุสเบกิสถาน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง อัฟกานิสถาน, อุสเบกิสถาน

    ต่อสู้หญิงไม่เกิน 52 กก.
        - ทอง อุสเบกิสถาน
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง อุสเบกิสถาน, อินเดีย
        * ณิชกานต์ สีไส (ไทย) ตกรอบ 16 คน

  • 09:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

    09.00 น. ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-24

  • 09:30
  • ยิงธนู (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • ยิงธนู ชิง 4 เหรียญทอง ที่สนามยิงธนูจีบีเค เริ่มเวลา 09.50 น.

    ประเภทคันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง เกาหลีใต้

    ประเภทคันธนูโค้งกลับบุคคลชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง อินโดนีเซีย

    ประเภทคันธนูทดกำลังทีมหญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง ไต้หวัน

    ประเภทคันธนูทดกำลังทีมชาย 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง มาเลเซีย 

  • 09:30
  • บริดจ์
  • บริดจ์ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.30 น. 

  • 10:00
  • ระบำใต้น้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ระบำใต้น้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เรี่มเวลา 10.00 น.

        - ทอง จีน
        - เงิน ญี่ปุ่น    
        - ทองแดง คาซัคสถาน

  • 10:00
  • บาสเกตบอล 5 คน
  • บาสเกตบอล 5 คน ทีมชาย ทีมหญิง เริ่มเวลา 10.00 น.

    ทีมหญิง
        - มองโกเลีย แพ้ ไทย 51-80
        - คาซัคสถาน ชนะ อินโดนีเซีย 93-65

    ทีมชาย
        - ฟิลิปปินส์ ชนะ ญี่ปุ่น 113-80
        - ซีเรีย ชนะ อินโดนีเซีย 76-66

  • 10:00
  • พาราไกดดิ้ง
  • พาราไกลดิ้ง เก็บคะแนนวันที่สี่ ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 10.00 น.

     

    - ประเภทบินเดินทางทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม)

    - ประเภทบินเดินทางทีมหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์, จันทิกา ใจสนุก, นฤภร วาทะยา)

     

  • 10:00
  • ตะกร้อ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ตะกร้อ ชิง 1 เหรียญทอง

    ทีมชาย
        - ทอง มาเลเซีย
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง เกาหลีใต้, สิงคโปร์

    ทีมหญิง 4 คน รอบแรก
        ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0

  • 10:00
  • สควอซ
  • สควอซ เริ่มเวลา 10.00 น.

    ทีมหญิง กลุ่มบี
        - อินเดีย ชนะ ไทย 3-0
        - อิหร่าน ชนะ ไทย 3-0

    ทีมชาย กลุ่มบี 
        - สิงคโปร์ ชนะ ไทย 3-0

  • 10:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.00 น.

    ทีมหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        - ทองแดง เกาหลีใต้, ฮ่องกง

    ทีมชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ไต้หวัน, อินเดีย

  • 10:00
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.

        - ไทย ชนะ เมียนมา 3-1 เซต (26-24, 37-35, 22-25, 25-15)

  • 10:00
  • สเกตบอร์ด
  • โรลเลอร์ สปอร์ต วันแรก ที่เจเอสซี โรลเลอร์ สเกตบอร์ด เริ่มเวลา 10.00 น.

    สเกตบอร์ดสตรีทชาย
        - อันดับ 1 อินโดนีเซีย 
        - อันดับ 2 ญี่ปุ่น    
        - อันดับ 3 อธิวัฒน์ เรืองศรี (ไทย)
        * อันดับ 6 ณภัทร์ วิจิตรจรุง (ไทย)

    สเกตบอร์ด พาร์ค ชาย
        - อันดับ 1 ญี่ปุ่น
        - อันดับ 2 อินโดนีเซีย    
        - อันดับ 3 อันโดนีเซีย
        * อันดับ 7 นพกร ปานอุทัย (ไทย)
        * อันดับ 10 ภากร ปานอุทัย (ไทย)

  • 12:00
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ ทีมชาย

    12.00 น. ไทย ชนะ คาซัคสถาน 3-2

  • 12:00
  • ยิมนาสติกลีลา (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ยิมนาสติกลีลา ชิง 1 เหรียญทอง

    12.00 น. บุคคล รวมอุปกรณ์
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน อุสเบกิสถาน
        - ทอแดง จีน
        * อันดับ 19 กานต์พิชชา พัฒนศักดิ์ (ไทย)
        * อันดับ 22 เบญจพร ลิ้มพานิชย์ (ไทย)

  • 12:00
  • เรือใบ
  • เรือใบ รอบเก็บคะแนน ที่อัลกอร์มารีน่า

     

    - ทีมผสม อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง)

    - โอเพ่น เลเซอร์ 4.7

    - เลเซอร์เรเดียล

    - อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)

    -  49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง

    -  470 หญิง

    -  อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)

    -  49 อีอาร์ ชาย

    -  470 ชาย

    -  เลเซอร์สแตนดาร์ด 
     

  • 13:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 13.00 น.

    รุ่น 60 กก. ชาย
        - รุตชการญ์ จันทร์ตรง (ไทย) ชนะ ฟาร์ราน ปาเปนดัง (อินโดนีเซีย) 5-0

    รุ่น 60 กก. หญิง
        - สุดาพร สีสอนดี (ไทย) ชนะ ริมม่า โวรอสเซนโก้ (คาซัคสถาน) 4-1

    รุ่น 52 กก. ชาย
        - ยุทธพงศ์ ทองดี (ไทย) ชนะ กาน เออร์เดเน่ กานคูยัค (มองโกเลีย) 3-2

     รุ่น 69 กก. ชาย
        - สายลม อาดี (ไทย) ชนะ ซาจจาด คาเซมซาเดห์ (อิหร่าน) 5-0

     รุ่น 75 กก. หญิง
        - นิลาวัลย์ เตชะสืบ (ไทย) ชนะ ซานิย่า ซุลตานกีซี่ (คาซัคสถาน) 5-0

  • 13:00
  • จักรยาน (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 3 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น. รอบแรก เวลา 13.00 น.  รอบชิงชนะเลิศ

    คิรินหญิง 
        - ทอง ฮ่องกง
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง จีน
        * วาทินี ลือขจร (ไทย) ตกรอบ

    ทีมเปอร์ซูตหญิง
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    ทีมเปอร์ซูตชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * ไทย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, ยุทธนา มะโน, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร) ตกรอบ

  • 14:00
  • ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง สนามขี่ม้า จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล พาร์ค เริ่มเวลา 14.00 น.

    ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวางทีม 
        - ทอง ซาอุดิอาระเบีย
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง กาตาร์
        * อันดับ 15 ไทย (สายลับ เลิศรัตนชัย-เสียงซอ เลิศรัตนชัย, จารุพร ลิมปิชาติ, อเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส)

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม เริ่ม 14.30 น. 
        - ฮ่องกง แพ้ ญี่ปุ่น 0-23
        - จีน ชนะ ซาอุดิอาระเบีย 17-5
        - คาซัคสถาน ชนะ อิหร่าน 9-5

  • 14:41
  • แบดมินตัน (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • แบดมินตัน ชิง 3 เหรียญทอง

    ชายเดี่ยว 
        - ทอง โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย)
        - เงิน โจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน)
        - ทองแดง แอนโทนี่ กินติ้ง (อินโดนีเซีย), เคนตะ นิชิโมโตะ (ญี่ปุ่น)

    ชายคู่
        - ทอง เควิน ซานจายา / มาคัส เฟอร์นัลดรี้ (อินโดนีเซีย)
        - เงิน ฟาจาร์ อัลเฟียน / มูฮัมมัด ไรอัล อาเดรียนโต (อินโดนีเซีย)
        - ทองแดง หลี่ เจียฮุ้ย / หลี่ หยาง (ไต้หวัน), หลี่ จุนฮุ้ย / หลิว ยู่เฉิน (จีน)

    หญิงเดี่ยว
        - ทอง ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน)
        - เงิน พูสซารา วี สินธุ (อินเดีย)
        - ทองแดง อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น), ไซน่า เนวาล (อินเดีย)

  • 16:00
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.

        - เกาหลีใต้ แพ้ ญี่ปุ่น 1-2
        - ไต้หวัน แพ้ จีน 0-1

  • 18:30
  • กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 18.30 น.

    ซิงโครไนซ์แพลตฟอร์ม 10 เมตรหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        - ทองแดง มาเลเซีย

    ซิงโครไนซ์แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ญี่ปุ่น
        * อันดับ 8 ไทย (ธีรภัทร ศิริบูรณ์, ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์)

  • 18:35
  • กรีฑา (ชิง 7 เหรียญทอง)
  • กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 09.00 น.

    วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย
        - ทอง เซียะ เวิน จุน (จีน)
        - เงิน เชิน คุเรรุ (ไต้หวัน)
        - ทองแดง ทองแดง ทาคายาม่า ชุนยะ (ญี่ปุ่น)
        * อภิสิทธิ์ พวงลำไย (ไทย) ตกรอบ

    กระโดดค้ำ หญิง 
        - ทอง ลิ ลิง (จีน)
        - เงิน ชญาณิศา ชมชื่นดี (ไทย)
        - ทองแดง ลิม อุนจีน (เกาหลีใต้)

    พุ่งแหลน หญิง
        - ทอง หลิว ชิยิง (จีน)
        - เงิน ลิว ฮุยฮุย (จีน)
        - ทองแดง กิม เคียว เอ (เกาหลีใต้)
        * อันดับ 7 ณัชฐา นาชาญ (ไทย)
        * อันดับ 8 จริยา วิชัยดิษฐ์ (ไทย)

    วิ่ง 800 เมตร หญิง
        - ทอง หวัง ชุนยู (จีน)
        - เงิน มูกาเชว่า มาการิต้า (คาซัคสถาน)
        - ทองแดง เอลบาราอุ มานัว (บาห์เรน)

    วิ่ง 800 เมตร ชาย 
        - ทอง มาจิต ซิงห์ (อินเดีย)
        - เงิน จอห์นสัน จินสัน (อินเดีย)
        - ทองแดง อับดาลา อบุบาเกอร์ (กาตาร์)

    วิ่ง 5,000 เมตร หญิง
        - ทอง บาห์เรน
        - เงิน คีร์กีซสถาน
        - ทองแดง บาห์เรน

    วิ่งผลัดผสม 4x400 ม.
        - ทอง บาห์เรน
        - เงิน อินเดีย
        - ทองแดง คาซัคสถาน
        * อันดับ 7 ไทย

  • 29 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 36 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • กรีฑา (ชิง 9 เหรียญทอง)
  • กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 06.00 น.

    - เขย่ง ก้าว กระโดด ชาย 
    อันดับ 5 - ปรัชญา เทพรักษ์ (ไทย)
    อันดับ 10 - สุพจน์ บุญหนุน (ไทย)

    - กระโดดค้ำ ชาย 
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - จีน
    ทองแดง - ภาสพงษ์ อ่ำสำอางค์ (ไทย)
    อันดับ 8 - ปรณต ภู่ระหงษ์ (ไทย)


    - ขว้างจักร ชาย 
    อันดับ 9 - ณรงค์ เบ็ญจรูญ (ไทย)

    - กระโดดสูง หญิง 
    อันดับ 3 - ปรางทิพย์ ชิดโคกกรวด (ไทย)
    อันดับ 12 - วนิดา บุญวรรณ์ (ไทย)

     

  • 09:00
  • ปันจักสีลัต (ชิง 8 เหรียญทอง)
  • ปันจักสีลัต ชิง 8 เหรียญทอง ที่ทีเอ็มไอไอ ปันจักลีลัต ฮอลล์

     

    - ประเภทร่ายรำเดี่ยวชาย

    ทอง - อินโดนีเซีย
    เงิน - ไทย (อิลยาส สาดารา) 460 คะแนน
    ทองแดง - ฟิลิปปินส์

     

    - ประเภทร่ายรำคู่หญิง

    เงิน - ไทย (เสาวณี จันทรมุณี,อรญา ชูสุวรรณ์) 564 คะแนน

     

    - ประเภทร่ายรำทีมหญิง

    ทองแดง - ไทย (อัสมา เจ๊ะมะ, รูฮานา เจ๊อาบูลี,ยูวีตาร์ สมาเฮาะ)  448 คะแนน

     

    - คลาส ดี ชาย 60-65 กก.

    - คลาส ดี หญิง 60-65 กก.

    - คลาส เอฟ ชาย 70-75 กก.

    - คลาส ไอ ชาย 85-90 กก.

    - คลาส เจ ชาย 90-95 กก.

     

  • 09:00
  • ซอฟท์เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต เริ่มเวลา 11.00 น. 

     

    - ประเภทหญิงเดี่ยว 
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - ไต้หวัน

    - ประเภทชายเดี่ยว
    ทอง - เกาหลีใต้
    เงิน - อินโดนีเซีย
     

  • 10:00
  • พาราไกลดิ้ง (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • พาราไกลดิ้ง ชิง 2 เหรียญทอง ที่กูนุง มา พันปันจัก เริ่มเวลา 10.00 น.


    - ประเภทบินเดินทางทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม)

    - ประเภทบินเดินทางทีมหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์, จันทิกา ใจสนุก, นฤภร วาทะยา)
     

  • 10:00
  • สควอซ
  • สควอซ 

    - ทีมหญิง
    ฮ่องกง ชนะ ไทย 3-0
     

  • 10:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 10.00 น.

    ประเภทคู่ผสม รอบ 16 คน
    - ไทย (สุธาสินี เสวตรบุตร,ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวช) แพ้ ไต้หวัน (เฉิง ไชหนาน,เชง อีฉิง) 1-3 เกม   

  • 10:00
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.


    ทีมหญิง

    - ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-23,25-16,25-20)

  • 10:00
  • สเกตบอร์ด (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • โรลเลอร์ สปอร์ต ชิง 4 เหรียญทอง ที่เจเอสซี โรลเลอร์ สเกตบอร์ด เริ่มเวลา 10.00 น.

     

    - สเกตบอร์ดสตรีทชาย (อธิวัฒน์ เรืองศรี, ณภัทร์ วิจิตรจรุง)

      จบอันดับที่ 5 อธิวัฒน์ เรืองศรี

     

    - สเกตบอร์ด พาร์ค ชาย 

    *อันดับ 8 : นพกร ปานอุทัย (ไทย)

    - สเกตบอร์ดสตรีทหญิง
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - จีน

    - สเกตบอร์ด พาร์ค หญิง 
    ทอง - ฟิลิปปินส์
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - อินโดนีเซีย
     

  • 12:30
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ 

    ประเภททีม 4 คนหญิง
    ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต 21-18 และ 21-13 

  • 13:00
  • มวยสากล
  • มวยสากล รอบก่อนรองชนะเลิศ

    - รุ่น 56 ก.ก.

    ฉัตรชัย บุตรดี (ไทย) แพ้ นัม โจฮโย (เกาหลีเหนือ) 4-0 (กรรมการ1ท่านให้เสมอ) 

    - รุ่น 64 กก.
    วุฒิชัย มาสุข (ไทย) ชนะ เบคดัวเลต อิบรากิมอฟ (คาซัคสถาน)

  • 14:00
  • คูราช (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • คูราช ชิง 2 หรียญทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์ เริ่มเวลา 14.00 น.

    - รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย


    หวง ชุน-ทา (ไต้หวัน) ชนะ พฤหัสพสธรบดี สุวรรณพึง (ไทย) 10-0 

  • 14:30
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่มเวลา 14.30 น.

  • 14:48
  • จักรยาน (ชิง2 เหรียญทอง)
  • จักรยาน แทร็ค ชิง 2 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น.

     

    - เดี่ยวเปอร์ซูตชายระยะ 4,000 ม.
    ทอง - เกาหลีใต้
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - คาซัคสถาน
    อันดับ 5 - ยุทธนา มะโน (ไทย)

    - ออมเนียมหญิง
    อันดับ 1 - ญี่ปุ่น
    อันดับ 2 - ไต้หวัน
    อันดับ 3 - เกาหลีใต้
    อันดับ 8 - ร.อ.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์ (ไทย)

     

  • 14:49
  • ระบำใต้น้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ระบำใต้น้ำ ชิง 1 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 09.00 น.

     

    - ระบำใต้น้ำ ประเภททีมหญิง

    ทอง - จีน
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - เกาหลีเหนือ

     

  • 14:50
  • ยูโด (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • ยูโด ชิง 4 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.  

    - รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก.หญิง 
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - เกาหลีใต้
    ทองแดง  - กชกร วรสีหะ (ไทย)


     

  • 16:00
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบรองชนะเลิศ 

     

    เวียดนาม ชนะ เกาหลีใต้ 3-1
    ญี่ปุ่น ชนะ ยูเออี 1-0

  • 18:30
  • กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 18.30 น.

    - ประเภทคู่สปริงบอร์ด 3 เมตรหญิง
    ทอง - จีน
    เงิน - มาเลเซีย
    ทองแดง - เกาหลีเหนือ

    - ประเภทคู่แพลตฟอร์ม 10 เมตรชาย (ธีรภัทร ศิริบูรณ์, ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์, คอนราด โยเซฟ เลแวนโคว์สกี้, เด็กชายฐิติภูมิ มากสิน) 
     

  • 19:30
  • บริดจ์
  • บริดจ์ 

    - ประเภทคู่ชาย
    อันดับ 1 - จีน
    อันดับ 2 - ฮ่องกง
    อันดับ 3 - สิงคโปร์
    *อันดับ 11  - สิงห์สรร พรหมโยธี,วันชัย ด่านวชิรา (ไทย)                             
    *อันดับ 18 - เกษมสุข คุ้มตะโก,จงชนะ จันทร์มาตร (ไทย)   
    *อันดับ 26 - วิทยา วิริยะมนต์ชัย,กิรวัฒน์ ลิ้มสินโสภณ (ไทย) 

    - ประเภทคู่หญิง
    อันดับ 1 - ฮ่องกง
    อันดับ 2 - ฮ่องกง
    อันดับ 3 - อินเดีย
    *อันดับ 13  - พบสุข กมลเวช,แอน มาลากุล (ไทย) 
    *อันดับ 18  - วัลลภา สว่างโสภากุล,ภาวิณี สิทธิเจริญสวัสดิ์ (ไทย) 


    - ประเภทผสม
    อันดับ 1 - ไต้หวัน
    อันดับ 2 - ญี่ปุ่น
    อันดับ 3 - อินโดนีเซีย
    *อันดับ 7  - ธีรศักดิ์ จิตต์งามกุศล,ธฤตชลธร ชดช้อย (ไทย) 
    *อันดับ 15  - ฤษดายุทธิ์ เปล่งทรัพย์,กนกพร เจนบรรจง (ไทย) 
    *อันดับ 16  - พีรชา สุริยา,จิตตกานต์ ปัจฉิมสวัสดิ์ (ไทย) 

  • 30 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 34 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 06:00
  • กรีฑา (ชิง 10 เหรียญทอง)
  • กรีฑา ชิง 10 เหรียญทอง

    -วิ่งผลัด 4x100 ม.หญิง 
    ทอง - บาห์เรน
    เงิน - จีน
    ทองแดง - คาซัคสถาน
    *อันดับ 4 - สุรีวรรณ รูนันต์, อรอุมา เชษฐา, สุภาวรรณ ธิปัตย์ และ ปาริฉัตร เจริญสุข (ไทย)

    -วิ่งผลัด 4x100 ม.ชาย
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - อินโดนีเซีย
    ทองแดง - จีน
    *อันดับ 6 - กฤษฎา นามสุวรรณ์, บัณฑิต ช่วงไชย, ศิริพล พันธ์แพ เเละ จรัญ สะเทิ้งรัมย์ (ไทย)

    - เดิน 50 กม.ชาย
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - จีน
    ทองแดง - เกาหลีใต้

    - เขย่ง ก้าว กระโดด หญิง 
    ทอง - คาซัคสถาน
    เงิน - ปริญญา เฉื่อยมะเริง (ไทย)
    ทองแดง - เวียดนาม


    - ขว้างจักร หญิง 
    ทอง - จีน
    เงิน - จีน
    ทองแดง - อินเดีย
    *อันดับ 4 - สุเบญรัตน์ อินแสง (ไทย)

    - วิ่ง 1,500 เมตร หญิง
    ทอง - บาห์เรน
    เงิน - บาห์เรน
    ทองแดง - อินเดีย


    - วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
    ทอง - อินเดีย
    เงิน - อิหร่าน
    ทองแดง - บาห์เรน

    - วิ่ง 5,000 เมตร ชาย (คีริน ตันติเวทย์)
    ทอง - บาห์เรน
    เงิน - บาห์เรน
    ทองแดง - ซาอุดิอาระเบีย

    - วิ่งผลัด 4X400 เมตร หญิง 
    ทอง - อินเดีย
    เงิน - บาห์เรน
    ทองแดง - เวียดนาม
    *อันดับ 7 - (1. พิมพ์มาดา กรีโส 2. ระวิวรรณ ประติเก 3. อริสา เวฬุวนารักษ์ 4. ศุภานิช พูลเกิด) (ไทย)

    - วิ่งผลัด 4X400 เมตร ชาย 
    ทอง - กาตาร์
    เงิน - อินเดีย
    ทองแดง - ญี่ปุ่น

     

     

  • 08:30
  • เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • แคนู ชิง 3 เหรียญทอง

     

    - แคนู 2 คน ชาย ระยะ 500 ม.

    ทอง - จีน
    เงิน - อุซเบกิสถาน
    ทองแดง - อินโดนีเซีย

    - แคนู 1 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

    ทอง - อุซเบกิสถาน
    เงิน - ทาจิกิสถาน
    ทองแดง - อิหร่าน

    *อันดับ 6 - ยุทธนา โปรานานนท์ (ไทย)

    - แคนู 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

    ทอง - จีน
    เงิน - คาซัคสถาน
    ทองแดง - อุซเบกิสถาน


        

  • 08:30
  • เรือคายัค (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • คายัค ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.

     

    - คายัค 4 คน ชาย ระยะ 500 ม. 

    ทอง - คาซัคสถาน
    เงิน - เกาหลีใต้
    ทองแดง - อิหร่าน

    *อันดับ 7 - พันจ่าเอก อดิเทพ ศรีชาติ, วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ, ชาญฤทธิ์ ฉากเขียน, จ่าเอก เทิดศักดิ์ สนธิ (ไทย)

    - คายัค 1 คน หญิง ระยะ 500 ม.
    ทอง - จีน
    เงิน - อิหร่าน
    ทองแดง - เกาหลีใต้


    - คายัค 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

    ทอง - จีน
    เงิน - คาซัคสถาน
    ทองแดง - อุซเบกิสถาน

        
        

  • 09:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล 

    - ทีมชาย
    ฮ่องกง ชนะ ไทย 5-4

  • 12:30
  • ฮอกกี้
  • ฮอกกี้ รอบรองชนะเลิศ ที่จีบีเค ฮอกกี้ ฟิลด์

    - ประเภททีมชาย 
    อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 1-2

        

  • 14:00
  • ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง 

    - ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล 

    ทอง - คูเวต
    เงิน - กาตาร์
    ทองแดง - ซาอุดิอาระเบีย

    *อันดับ 53 - อเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส (ไทย)
    *อันดับ 55 - สายลับ เลิศรัตนชัย (ไทย)

        

  • 14:12
  • กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควาติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 12.00 น.


    - แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง
    - สปริงบอร์ด 1 เมตร ชาย

     

  • 14:15
  • ยูโด (ชิง 5 เหรียญทอง)
  • ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง 

    - ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.หญิง 
    มาริยา ทากาฮาชิ (ฟิลิปปินส์) ชนะ สุรัตนา ทองศรี (ไทย) *ตกรอบ 16 คนสุดท้าย

    - ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.หญิง
    คิโยมิ วาตานาเบ (ฟิลิปปินส์) ชนะ อรพินท์ เสนาธรรม (ไทย) *ตกรอบ ก่อนรองฯ

    - ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.หญิง 
    โมโมะ ทามาโอกิ ชนะ ยูริโกะ วรสีหะ (ไทย) *ตกรอบ 16 คนสุดท้าย

    - ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย 
    คัมซา ดิดาร์ (คาซัคสถาน) ชนะ มาซายูกิ เทราดะ (ไทย) *ตกรอบ 16 คนสุดท้าย
     

        

  • 14:15
  • คูราช (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • คูราช ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจซีซี แอสเซมบลี ฮอลล์

     

    - ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง

    - ต่อสู้ รุ่นอายุไม่เกิน 90 กก.ชาย

        

  • 14:17
  • รักบี้ 7 คน
  • รักบี้ 7 คน รอบแรกแบ่งกลุ่ม 

    - ทีมหญิง
    กลุ่มบี
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย

    - ทีมชาย
    กลุ่มเอ 
    จีน ชนะ ไทย 40-7
    ไทย ชนะ ปากีสถาน 43-0

     

        

  • 14:18
  • ตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ

    - ประเภททีม 4 คนหญิง

    ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต

    ไทย ชนะ อินเดีย 2-0 เซต

  • 14:19
  • ซอฟท์เทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ซอฟท์เทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง 
    -คู่ผสม 
    ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-5

  • 14:20
  • สควอซ
  • สควอซ ทีมหญิง

    สควอซ ทีมหญิง
    อินโดนีเซีย ชนะ ไทย 3-0

  • 14:21
  • เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง 

    - หญิงเดี่ยว

    สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) ชนะ ชง เหวิง ไอ (มาเก๊า) 4-1 เกม 11-8,11-2,11-7,6-11,11-3
        

  • 14:22
  • แทมโปลีน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • แทมโปลีน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เริ่มเวลา 16.00 น.  

     

    - เทรมโพลีน ชาย
    ทอง - จีน
    เงิน - จีน
    ทองแดง - คาซัคสถาน

    - เทรมโพลีน หญิง
    ทอง - จีน
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - จีน

        

  • 14:23
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ 

    ไทย ชนะ ซาอุดิอาระเบีย 3-0 เซต 25-23,27-25,25-22

  • 14:30
  • จักรยาน (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 3 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น. 

     

    - สปรินต์ เดี่ยวชาย
    ทอง - มาเลเซีย
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - เกาหลีใต้

    - เปอร์ซูตเดี่ยว หญิง ระยะ 3,000 ม.
    ทอง - เกาหลีใต้
    เงิน - จีน
    ทองแดง - ไต้หวัน
    *อันดับ 8 - ศุภักษร นันตะนะ (ไทย)

    - ออมเนียม ชาย 
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - ฮ่องกง
    ทองแดง - คาซัคสถาน
    *อันดับ 12 - ปฐมภพ พลอาจทัน (ไทย)

  • 16:00
  • แฮนด์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • แฮนด์บอล ชิง 1 เหรียญทอง ที่กอร์  ป็อปกิ ซิบุบูร์ เริ่มเวลา 18.00 น. ประเภททีมหญิง และรอบชิงทองแดง เวลา 16.00 น.


    ชิงเหรียญทองแดง

    ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 14-43

     

  • 31 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 33 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:30
  • ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.


    - บุคคลหญิง  
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - จีน
    ทองแดง - มาเก๊า

  • 09:00
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. 


    - บุคคลหญิง (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ, ธิรดา ประสงค์ผล)

  • 09:00
  • ซอฟท์เทนนิส
  • ซอฟท์เทนนิส รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต  เริ่มเวลา  09.00 น.  


    ทีมหญิง กลุ่มเอ

    - ไทย พบ มองโกเลีย

    - ไทย พบ อินเดีย

    ทีมชาย กลุ่มบี  

    - เวียดนาม พบ ไทย

    - มองโกเลีย พบ ไทย

    - ไต้หวัน พบ ไทย 
       

  • 09:00

  • Workpoint TV (23)
  • วอลเลย์บอลในร่ม
  • วอลเลย์บอลในร่ม ที่จีบีเคเทนนิส อินดอร์ สเตเดี้ยม
    ทีมหญิงรอบรองชนะเลิศ 

    ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 เซต 25-15, 25-20, 20-25 และ 25-22 
    - จีน ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 เชต 25-22,25-10,25-20
     

  • 09:00
  • โปโลน้ำ
  • โปโลน้ำ รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.


    ทีมชาย 

  • 09:00
  • จักรยาน (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • จักรยาน ชิง 4 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันเเนล เวโลโดรม
    เมดิสันหญิง 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ฮ่องกง
        - ทองแดง จีน
        *อันดับ 5 ไทย (ร.ต.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิง ศุภักษร นันตะนะ)
    - สปรินต์หญิง (วาทินี ลือขจร, พรรณรายณ์ ราษี)
    เมดิสันชาย
        - ทอง ฮ่องกง
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    คิรินชาย
    ทอง - จาย อังค์สุธาสาวิทย์ (ไทย)
    เงิน - ญี่ปุ่น
    ทองแดง - มาเลเซีย

     

  • 09:20
  • เรือคายัค
  • แคนู-คายัค สปรินต์  รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง  เริ่มเวลา 09.00  น.

    - คายัค 1 คนหญิง หญิงระยะ 200 ม.

    - คายัค 1 คนชาย ระยะ 200 ม. (ไพรสณฑ์ บัวสำโรง)
     

  • 09:30
  • บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.


    - ชายคู่
    - หญิงคู่
    - คู่ผสม

  • 10:00
  • แซมโบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • แซมโบ ชิง 2 เหรียญทอง

  • 10:00
  • เทเบิลเทนนิส
  • เทเบิลเทนนิส ที่เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์
    หญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
        - สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) แพ้ ชิง ลี โฮ (ฮ่องกง) 0-4 เกม (7-11,3-11,6-11,3-11)

  • 10:30

  • Workpoint TV (23)
  • รักบี้ 7 คน
  • รักบี้ 7 คน ที่จีบีเค รักบี้ ฟิลด์
    ทีมหญิง รอบแรก กลุ่ม บี
        - ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-26
    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    15.46 น. ไทย พบ ฮ่องกง
    ทีมชาย รอบแรก กลุ่ม เอ
        - ไทย แพ้ ฮ่องกง 7-36

  • 12:00
  • เรือใบ (ชิง 10 เหรียญทอง)
  • เรือใบ ชิง 10 เหรียญทอง ที่อัลกอร์ มารีน่า เริ่มเวลา 12.00 น.

     


    - อาร์เอสเอ็กซ์ชาย
    ทอง - จีน
    เงิน -ฮ่องกง
    ทองแดง - เกาหลีใต้
    อันดับ 6 - ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ (ไทย)

    - อาร์เอสเอ็กซ์หญิง 
    ทอง - จีน
    เงิน - ฮ่องกง
    ทองแดง - ศิริพร แก้วดวงงาม (ไทย)

    - มิกซ์ อาร์เอสวัน 
    ทอง - จีน
    เงิน - ฮ่องกง
    ทองแดง - มาเลเซีย
    อันดับ 5 - บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง (ไทย)

    - 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง
    ทอง - สิงคโปร์
    เงิน - อินเดีย
    ทองแดง - กมลชนก กล้าหาญ และ นิชาภา ไหวไว (ไทย)

    - 470 ชาย 
    ทอง - ญี่ปุ่น
    เงิน - จีน
    ทองแดง - จากนาวี ธรรมสุนทร และณัฐ บุตรมารศรี (ไทย)

     

  • 13:28
  • ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง ทีมหญิง

  • 13:29
  • ยูโด (ชิง 5 เหรียญทอง)
  • ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจซีซี เเพลนารี ฮอลล์  เริ่มเวลา 09.00 น.

     

    - รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง 

    อิคุมิ โอเอะดะ (ไทย) ชนะ วาซาริ นอดิรา ยุลดาเชวา (อุซเบกิสถาน)

    - รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กก.ชาย
    เว ปูหยัง (ไทย) แพ้ ออตกอนบาตาร์ ลักวาสุเรน (มองโกเลีย) 

    - รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก. ชาย
    กิตติพงษ์ หันตราฐิน (ไทย) แพ้ อิสลาม บอซบาเยฟ (คาซัคสถาน)

        

  • 13:37
  • เซปักตะกร้อ
  • เซปักตะกร้อ 4 คน 
    ทีมหญิง 4 คน รอบรองชนะเลิศ
        ไทย ชนะ ลาว 2-0

  • 14:00
  • เบสบอล
  • เบสบอล ทีมชาย

    ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 11-12
     

  • 14:00

  • Workpoint TV (23)
  • มวยสากล
  • มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศ ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์
    รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย ชาย
        - ยุทธพงศ์ ทองดี (ไทย) แพ้ โรเจน ลาดอน (ฟิลิปปินส์) 0-5
    รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
        - รุตชการญ์ จันทร์ตรง (ไทย) แพ้ ชุกอร์ อัลดุลราซูโลฟ (อุซเบกิสถาน) 0-5

    รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
       - สายลม อาดี (ไทย) แพ้ บาทูโรฟ โบโบ่ อัสมอน (อุซเบกิสถาน) 1-4 

    รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง
    สุดาพร สีสอนดี (ไทย) ชนะ ฮัสซานาห์ ฮันวาตุน (อินโดนีเซีย) 5-0

    รุ่นไลต์ เวลเตอร์เวต 64 กก.ชาย 
    - วุฒิชัย มาสุข (ไทย) พบ ชินโซริค บาตาชุคห์ (มองโกเลีย) 2-3


    รุ่นเฟเตอร์เวต 57 กก. หญิง
    - นิลาวัลย์ เตชะสืบ (ไทย) แพ้ ยิน จุนฮัว (จีน) 0-5 

  • 14:00
  • โรลเลอร์สเก็ต (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • โรลเลอร์สเก็ต ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 14.00 น.

    ประเภทโรเลอร์สเกต

    - อินไลน์สปีตสเกตชายระยะ 20 กม.
    ทอง - ไต้หวัน
    เงิน - เกาหลีใต้
    ทองแดง - เกาหลีใต้
    อันดับ 9 - นพพร ชูช่องงามเกตุ

    - อินไลน์สปีดเกตหญิง ระยะ 20 กม. (พัดจีรา ศรีสถิต, เพชรพิสุทธิ์ สยมไชย)

     

  • 15:00
  • ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง

    (ชิงเหรียญทองแดง)
    - เกาหลีใต้ ชนะ ไต้หวัน
     4-0

    (ชิงเหรียญทอง) 
    -ญี่ปุ่น - จีน 1-0

  • 16:00
  • บาสเกตบอล 5 คน
  • บาสเกตบอล 5 คน ทีมหญิง
    (ชิงอันดับ 5-6) 

    ไทย แพ้ คาซัคสถาน 64-71

  • 16:00
  • แฮนด์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • แฮนด์บอล ชิง 1 เหรียญทอง ทีมชาย เริ่มเวลา 16.00 น.

  • 19:15
  • กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง 

    - สปริงบอร์ดชาย 3 เมตร  
    ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์ (ไทย) ตกรอบแรก

     

  • 01 ก.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 55 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:30
  • ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.

    - บุคคลชาย
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง จีน

  • 08:30
  • เรือคายัค (ชิง 4 เหรียญทอง)
  • เรือคายัค ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.

    - คายัค 1 คน หญิง ระยะ 200 ม. 
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน จีน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    - คายัค 1 คน ชาย ระยะ 200 ม. 
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง สิงคโปร์

    - คายัค 2 คน หญิง ระยะ 500 ม. 
        - ทอง จีน
        - เงิน อุซเบกิสถาน
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

    - คายัค 4 คน หญิง ระยะ 500 ม. 
        - ทอง จีน
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง อุซเบกิสถาน

  • 08:40
  • เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เรือแคนู ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.40 น. 

    - แคนู 1 คน หญิง ระยะ 200 ม. 
        - ทอง จีน
        - เงิน อินโดนีเซีย
        - ทองแดง อุซเบกิสถาน

    - แคนู 2 คน ชาย ระยะ 200 ม. 
        - ทอง จีน
        - เงิน อุซเบกิสถาน
        - ทองแดง คาซัคสถาน


    ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง เวลา 09.00 น.
    - บุคคลชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง จีน

    ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
    - ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน  ญี่ปุ่น
    - ทีมหญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้

    โปโลน้ำ ทีมชาย ชิง 1 เหรียญทอง 
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง อิหร่าน

  • 09:00
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง เวลา 09.00 น.

    - บุคคลชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง จีน

  • 09:00
  • ซอฟท์เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

    - ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน  ญี่ปุ่น


    - ทีมหญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้

  • 09:00
  • โปโลน้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • โปโลน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.


    - ทีมชาย

        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง อิหร่าน

  • 10:00
  • บาสเกตบอล 5 คน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • บาสเกตบอล 5 คน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.00 น.

    ทีมชาย
        - ทอง จีน
        - เงิน อิหร่าน
        - ทองแดง เกาหลีใต้


    ทีมหญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลี
        - ทองแดง ญี่ปุ่น

  • 10:00
  • บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญทอง)
  • บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง
    ชายคู่ 
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน จีน
        - ทองแดง อินโดนีเซีย / ฮ่องกง
    หญิงคู่
        - ทอง จีน
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง ฮ่องกง / จีน
    คู่ผสม
        - ทอง ไต้หวัน
        - เงิน ไต้หวัน
        - ทองแดง ไทย (ธฤตชลธร ชดช้อย - ธีรศักด์ จิตต์งามกุศล) / อินโดนีเซีย

  • 10:00
  • ตะกร้อ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.00 น.
    ทีมหญิง 4 คน รอบชิงชนะเลิศ
        ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต 21-8,21-10
        - ทอง ไทย
        - เงิน เวียดนาม
        - ทองแดง อินโดนีเซีย / ลาว
    ทีมชาย 4 คน รอบชิงชนะเลิศ
        อินโดนีเซีย ชนะ ญี่ปุ่น 2-1 เซต
        - ทอง อินโดนีเซีย
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง เวียดนาม / สิงคโปร์

  • 10:00
  • เทเบิลเทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.00 น.


    - หญิงเดี่ยว
        - ทอง จีน
        - เงิน จีน

    - ชายเดี่ยว
        - ทอง  จีน
        - เงิน  จีน

  • 11:00
  • เบสบอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • เบสบอล ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น.
    ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน ญี่ปุ่น
        - ทองแดง ไต้หวัน

  • 12:00
  • กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.


    - สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
    - แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย

  • 13:52
  • ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง 


    - ทีมชาย

        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน มาเลเซีย
        - ทองแดง อินเดีย

  • 13:55
  • แซมโบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • แซมโบ ชิง 2 เหรียญทอง

    - รุ่น 90 กก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน ทาจิกิสถาน

    - รุ่น 68 กก. หญิง
        - ทอง คาซัคสถาน
        - เงิน  อุซเบกิสถาน

  • 13:55
  • รักบี้ 7 คน (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • รักบี้ 7 คน ชิง 2 เหรียญทอง
    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
        - ไทย แพ้ คาซัคสถาน 7-29
        - ญี่ปุ่น พบ จีน
    ทีมชาย

  • 14:00
  • มวยสากล (ชิง 10 เหรียญทอง)
  • มวยสากล ชิง 10 เหรียญทอง เริ่มเวลา 14.00 น.

    - รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
        - ทอง อินเดีย
        - เงิน อุซเบกิสถาน
        

    - รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน ฟิลิปปินส์
        - ทองแดง  ยุทธพงศ์ ทองดี (ไทย)

    - รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน เกาหลีเหนือ
        
    - รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
        - ทอง มองโกเลีย
        - เงิน อุซเบกิสถาน
        - ทองแดง รุตชการญ์ จันทร์ตรง (ไทย)

    - รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน มองโกเลีย
        - ทองแดง วุฒิชัย มาสุข (ไทย)

    - รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน คาซัคสถาน
        - ทองแดง สายลม อาดี (ไทย) 

    - รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย
        - ทอง อุซเบกิสถาน
        - เงิน คาซัคสถาน


    - รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีเหนือ


    - รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง
        - ทอง จีน
        - เงิน เกาหลีเหนือ

    รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง  
        - ทอง โฮ ยอน จี (เกาหลีใต้)  
        - เงิน สุดาพร สีสอนดี (ไทย)

  • 15:00
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ ชิง 1 เหรียญทอง 


    ชิงทองแดง
        - เวียดนาม แพ้จุดโทษ ยูเออี 4-3


    ชิงเหรียญทอง
        - เกาหลีใต้ ชนะ ญี่ปุ่น 2-1 (ช่วงต่อเวลาพิเศษ) 

  • 15:00
  • สควอซ (ชิง 2 เหรียญทอง )
  • สควอซ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 15.00 น.

    ทีมชาย
        - ทอง เกาหลีใต้
        - เงิน  ญี่ปุ่น


    ทีมหญิง
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้

  • 16:30
  • วอลเลย์บอลในร่ม (ชิง 2 เหรียญทอง)
  • วอลเลย์บอลในร่ม ชิง 2 เหรียญทอง
    ทีมหญิง ชิงทองแดง
        - เกาหลีใต้ ชนะ ญี่ปุ่น 3-1 เซต (25-18,21-25,25-12,27-25)
    ทีมหญิง ชิงเหรียญทอง
    16.30 น. ไทย พบ จีน
        - ทอง
        - เงิน
        - ทองแดง เกาหลีใต้
    ทีมชาย ชิงเหรียญทอง
    19.000 น. เกาหลีใต้ พบ อิหร่าน
    ทีมชาย
    16.30 น. (จัดอันดับ 7-8) ไทย - ปากีสถาน
     

  • 02 ก.ย. ชิงเหรียญทองจำนวน 1 เหรียญ
  • เวลา
  • ช่อง
  • กีฬา
  • 07:30
  • ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
  • ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง
    ประเภททีมผสม
        - ทอง ญี่ปุ่น
        - เงิน เกาหลีใต้
        - ทองแดง ฮ่องหง
        * อันดับ 11 ไทย (ทิพย์สุดา คำมี, ศุภกิตติ์ สุคตภูมิ, ปาริยา สมาสิน,กฤษณพล คุ้มภัย)

  • 19:00

  • Workpoint TV (23), PPTV (36)
  • พิธีปิดเอเชียนเกมส์
  • พิธีปิดการแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ เริ่ม 19.00 น.