• อันดับ

    12

  • 11

  • 16

  • 46

  • รวม

    73

  • เทควันโด พูมเซ่ ทีมหญิง
  • ทีมหญิง (เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, อรนวีย์ ศรีสหกิจ, กชวรรณ ชมชื่น)
  • เทควันโด พูมเซ่ บุคคลชาย
  • พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์
  • ยกน้ำหนัก 48 กก.หญิง
  • ธัญญ่า สุขเจริญ
  • จักรยาน ดาวน์ฮิลชาย
  • สืบสกุล สุขจรรยา
  • จักรยาน ดาวน์ฮิลหญิง
  • วิภาวี ดีคาบาเลส
  • ทีมศิลปะการบังคับม้า
  • เฉลิมฉาย ยศวิริยะพาณิชย์, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์,ภัคจิรา ธงภักดิ์, อภิษฎษ บรรณกิจโศภณ
  • แบดมินตัน ประเภททีมหญิง
  • ทีมหญิง
  • เทควันโด รุ่น 57 กก.หญิง
  • วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์
  • ยกน้ำหนัก รุ่นน้ำหนัก 53 กก.หญิง
  • สุรจนา คำเบ้า
  • เสือภูเขาครอสคันทรีหญิง
  • นาตาลี ปัญญาวัน
  • วูซู ต่อสู้ รุ่น 60 กก.หญิง
  • สุชญา บัวหลวง
  • พาราไกดดิ้ง บินลงเป้าแม่นยำทีมหญิง
  • ทีมหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์, จันทิกา ใจสนุก, นฤภร วาทะยา)
  • พาราไกดดิ้ง บินลงเป้าแม่นยำทีมชาย
  • ทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, จิรศักดิ์ วิถีธรรม, มงกุฎ ปรีชา)
  • ตะกร้อ ทีมชุดชาย
  • ทีมชุดชายไทย
  • ตะกร้อ ทีมชุดหญิง
  • ทีมชุดหญิงไทย
  • ยิงปืนสั้นอัดลม 25 เมตร หญิง
  • ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์
  • เรือกรรเชียง 2 คนชาย พายคู่ 2,000 ม.
  • จารุวัฒน์ แสนสุข / เปรม นามประเทือง
  • กาบัดดี้ ทีมหญิง
  • ทีมหญิงไทย
  • ยกน้ำหนัก รุ่น 77 กก.ชาย
  • จตุภูมิ ชินวงค์
  • ยกน้ำหนัก รุ่น 58 กก.หญิง
  • สุกัญญา ศรีสุราช
  • เทควันโด รุ่น 49 กก.หญิง
  • พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ
  • คายัคสลาลอมชาย
  • แฮร์มัน ลุดวิก ฮูสไลน์
  • แคนูสลาลอมหญิง
  • อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า
  • พาราไกลดิ้ง บินลงเป้าแม่นยำ หญิง
  • นันท์ณภัส ภุชฌงค์
  • พาราไกลดิ้ง บินลงเป้าแม่นยำ ชาย
  • พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม
  • ยูยิตสู รุ่น 69 กก.ชาย
  • บรรพต เลิศไธสง
  • ยกน้ำหนัก รุ่น 63 กก.หญิง
  • รัตนวรรณ์ วามะลุน
  • กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท
  • นาวาโทหญิง พุทธรักษษ นีกรี, เมธินี ระรื่น
  • กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป
  • จารุวัฒน์ แสนสุข, เปรม นามประเทือง, เมธาสิทธิ์ พรมเพิ่ม, ปิยะพงษ์ อานานุมัง
  • ยกน้ำหนัก รุ่น 94 กก.ชาย
  • ศรัท สุ่มประดิษฐ
  • เทนนิส คู่ผสม
  • สนฉัตร รติวัฒน์, ลักษิกา คำขำ
  • คาราเต้ ท่ารำบุคคลหญิง
  • มนสิชา ธารารัตนากุล
  • แคนู สปรินต์ 200 ม. 10 ฝีพายชาย
  • ทีมชายไทย
  • เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์
  • อรรถพล คุณสา
  • เจ็ตสกียืน แต่งเครื่องยนต์แบบจำกัด
  • ณัฐกร ภูภักดี
  • เจ็ตสกียืน แต่งเครื่องยนต์แบบจำกัด
  • กษิดิศ ธีระประทีป
  • เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์
  • ประดิษฐ บุรี
  • บีเอ็มเอ็กซ์ บุคคหญิง
  • ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร
  • ตะกร้อคู่ ทีมชุดชาย
  • ทศกรีฑา ชาย
  • สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
  • บาสเกตบอล 3 คน ทีมหญิง
  • ทีมหญิงไทย
  • ยิงเป้าบิน สกีตหญิง
  • สุธิยา จิวเฉลิมมิตร
  • เจ็ตสกี แอนดรูร้าน รันอะบราว1600ซีซี
  • สุภทัต ฟูตระกูล
  • แคนูสปินต์ 500 ม. หญิง
  • ทีมหญิงไทย
  • ขี่ม้า อีเวนติ้ง ประเภททีม
  • กรธวัช สำราญ, ปรีชา ขุนจัน, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์
  • ยกน้ำหนัก รุ่นมากกว่า 75 กก.หญิง
  • ดวงอักษร ใจดี
  • บริดจ์ ทีมผสม
  • ทีมผสมไทย
  • ปันจักสีลัต ทีมชาย
  • กระโดดค้ำ หญิง
  • ชญาณิศา ชมชื่นดี
  • กระโดดค้ำชาย
  • ภาสพงษ์ อ่ำสำอางค์
  • ยูโด รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก.หญิง
  • กชกร วรสีหะ
  • ร่ายรำเดี่ยวชาย
  • อิลยาส สาดารา
  • ร่ายรำคู่หญิง
  • เสาวณี จันทรมุณี,อรญา ชูสุวรรณ์
  • ร่ายรำทีมหญิง
  • อัสมา เจ๊ะมะ, รูฮานา เจ๊อาบูลี,ยูวีตาร์ สมาเฮาะ
  • เขย่ง ก้าว กระโดด หญิง
  • ปริญญา เฉื่อยมะเริง
  • ยูโดรุ่นน้ำหนัก 78 กก.หญิง
  • อิคุมิ โอเอะดะ
  • วินด์เซิร์ฟอาร์เอสเอ็กซ์หญิง
  • ศิริพร แก้วดวงงาม
  • เรือใบ470 ชาย
  • จากนาวี ธรรมสุนทร,ณัฐ บุตรมารศรี
  • เรือใบ ประเภทเรือโฟร์ตี้ไนน์เนอร์ (49 er)
  • กมลชนก กล้าหาญ,นิชาภา ไหวไว
  • จักรยานคิรินชาย
  • จาย อังค์สุธาสาวิทย์
  • วอลเลย์บอลทีมหญิง
  • มวยสากลสมัครเล่นหญิง รุ่น 52 กก.
  • สุดาพร สีสอนดี
  • มวยสากลสมัครเล่นชาย 69 กก.
  • สายลม อาดี
  • มวยสากลสมัครเล่น 64 กก. ชาย
  • วุฒิชัย มาสุข
  • มวยสากลสมัครเล่น 52 กก. ชาย
  • ยุทธพงศ์ ทองดี
  • มวยสากลสมัครเล่น 60 กก. ชาย
  • รุตชการญ์ จันทร์ตรง
  • ตะกร้อหญิง 4 คน
  • ไทย
  • บริดจ์คู่ผสม
  • ธฤตชลธร ชดช้อย - ธีรศักด์ จิตต์งามกุศล

สรุปเหรียญเอเชียนเกมส์ 2018

สรุปเหรียญ เอเชียนเกมส์ 2018

17 ธ.ค. 2561

  • อันดับ
  • ประเทศ
  • รวม
  • 0
  • ปารีส แซงต์-แชร์กแมง
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • การท่าเรือ เอฟซี
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 1
  • จีน
  • 132
  • 92
  • 65
  • 289
  • 2
  • ญี่ปุ่น
  • 75
  • 56
  • 74
  • 205
  • 3
  • เกาหลีใต้
  • 49
  • 58
  • 70
  • 177
  • 4
  • อินโดนีเซีย
  • 31
  • 24
  • 43
  • 98
  • 5
  • อุซเบกิสถาน
  • 21
  • 24
  • 25
  • 70
  • 6
  • อิหร่าน
  • 20
  • 20
  • 22
  • 62
  • 7
  • ไต้หวัน
  • 17
  • 19
  • 31
  • 67
  • 8
  • อินเดีย
  • 15
  • 24
  • 30
  • 69
  • 9
  • คาซัคสถาน
  • 15
  • 17
  • 44
  • 76
  • 10
  • เกาหลีเหนือ
  • 12
  • 12
  • 13
  • 37
  • 11
  • บาห์เรน
  • 12
  • 7
  • 7
  • 26
  • 12
  • ไทย
  • 11
  • 16
  • 46
  • 73
  • 13
  • ฮ่องกง
  • 8
  • 18
  • 20
  • 46
  • 14
  • มาเลเซีย
  • 7
  • 13
  • 16
  • 36
  • 15
  • กาตาร์
  • 6
  • 4
  • 3
  • 13
  • 16
  • มองโกเลีย
  • 5
  • 9
  • 11
  • 25
  • 17
  • เวียดนาม
  • 4
  • 16
  • 18
  • 38
  • 18
  • สิงคโปร์
  • 4
  • 4
  • 14
  • 22
  • 19
  • ฟิลิปปินส์
  • 4
  • 2
  • 15
  • 21
  • 20
  • สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
  • 3
  • 6
  • 5
  • 14
  • 21
  • คูเวต
  • 3
  • 1
  • 2
  • 6
  • 22
  • คีร์กีซสถาน
  • 2
  • 6
  • 12
  • 20
  • 23
  • จอร์แดน
  • 2
  • 1
  • 9
  • 12
  • 24
  • กัมพูชา
  • 2
  • 0
  • 1
  • 3
  • 25
  • ซาอุดิอาระเบีย
  • 1
  • 2
  • 3
  • 6
  • 26
  • มาเก๊า
  • 1
  • 2
  • 2
  • 5
  • 27
  • อิรัก
  • 1
  • 2
  • 0
  • 3
  • 28
  • เลบานอน
  • 1
  • 1
  • 2
  • 4
  • 29
  • เกาหลี
  • 1
  • 0
  • 2
  • 3
  • 30
  • ทาจิกิสถาน
  • 0
  • 4
  • 3
  • 7
  • 31
  • ลาว
  • 0
  • 2
  • 3
  • 5
  • 32
  • เติร์กเมนิสถาน
  • 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 33
  • เนปาล
  • 0
  • 1
  • 0
  • 1
  • 34
  • ปากีสถาน
  • 0
  • 0
  • 4
  • 4
  • 35
  • อัฟกานิสถาน
  • 0
  • 0
  • 2
  • 2
  • 36
  • เมียนมา
  • 0
  • 0
  • 2
  • 2
  • 37
  • ซีเรีย
  • 0
  • 0
  • 1
  • 1
  • 38
  • ภูฏาน
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 39
  • บรูไน
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 40
  • มัลดีฟส์
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 41
  • โอมาน
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 42
  • ปาเลสไตน์
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 43
  • บังกลาเทศ
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 43
  • ศรีลังกา
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0
  • 44
  • ติมอร์-เลสเต
  • 0
  • 0
  • 0
  • 0