หน้าแรก | Columnist | iBlog | iAuction | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

กีฬาอื่นๆ
หนุ่มทิปธโรผงาดแชมป์คู่กระบี่-กระบองปทท.
15/02/2012 19:26:29


        นฤมล นิมะบุตร กับ วรวุฒิ จอกทอง คู่นักร่ายรำพลองจากทีมทิปธโร (ลูกแก้ว) โรงเรียนเทศบาล 2 วัดเสน่หา ผงาดแชมป์กระบี่-กระบอง ชิงชนะเลิศ แห่งประเทศ ครั้งที่ 6 ประเภทพลอง-พลอง รุ่นระดับมัธยมปลาย ได้สำเร็จ หลังโชว์ลีลาร่ายรำ และต่อสู้แบบฉบับพลองสู้กับพลองอย่างยอดเยี่ยมจนเรียกคะแนนได้สูงสุดที่ 33 คะแนน เฉือนชนะอันดับ 2 จาก รร.ธนบุรีเทพีพลารักษ์ ที่ทำได้ 32.66 คะแนน



        การแข่งขัน กระบี่-กระบอง ชิงชนะเลิศ แห่งประเทศ ครั้งที่ 6 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่สวนปาล์ม มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เมื่อวันที่ 15 ก.พ. ที่ผ่านมา ซึ่งเป็นการชิงชัยในวันแรก และทีมกระบี่-กระบอง จากโรงเรียนต่างๆ ส่งทีมเข้าร่วมการแข่งขันอย่างคับคั่บ 
 

        อาทิ โรงเรียนวัดราชบพิธ, โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 2, โรงเรียนธนบุรีเทพีพลารักษ์, โรงเรียนสตรีนนทบุรี, โรงเรียนบรรหารแจ่มใส 1, โรงเรียนเทพศิรินทร์ สมุทรปราการ, โรงเรียนเทศบาล 2 วัดเสน่หา (สมัครพลผดุง) ฯลฯ ซึ่งไฮไลต์อยู่มีการแข่งขัน ประเภท พลอง-พลอง ในรุ่นระดับมัธยมปลาย ที่มีทีมนักร่ายรำพลองจากโรงเรียนต่างๆ เข้าร่วมแย่งความเป็นหนึ่งในประเภทนี้กว่า 10 ทีมทีเดียว 
 

        ผลปรากฏว่า แชมป์ตกเป็นของ นฤมล นิมะบุตร กับ วรวุฒิ จอกทอง คู่นักร่ายรำพลองจากทีมทิปธโร (ลูกแก้ว) โรงเรียนเทศบาล 2 วัดเสน่หา (สมัครผดุงพล) ที่โชว์ลีลาในการร่ายรำ และต่อสู้แบบฉบับพลองสู้กับพลองอย่างยอดเยี่ยมจนสามารถเรียกคะแนนจากคณะกรรมการได้สูงสุด ที่ 33 คะแนน 
 

        โดยเฉือนเอาชนะอันดับ 2 คู่ของ  มานะ มา กับ ธนกร ทองเสาร์ จากโรงเรียนธนบุรีเทพีพลารักษ์ ที่ทำได้ 32.66 คะแนน  แบบหวุดหวิดเพียง 0.34 คะแนนเท่านั้น ขณะที่ อันดับ 3 เป็นของ กฤษดา จิ๋วสกุล กับ จิรภัทร โชติแสน จากทีมโรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 2 ที่ทำได้ 32  คะแนน
 

        ส่วนผลรุ่นอื่นมีดังนี้ ประเภท พลอง-พลอง ระดับมัธยมตอนต้น อันดับ 1 ศิรินันท์ เกษสิมลิ, นิดานุช หิ่มเก่า (โรงเรียนธนบุรีเทพีพลารักษ์) 32.33 คะแนน, อันดับ 2  สรยุทธ บัวจีน, ณัฐนนท์ บัวสมบูรณ์ (โรงเรียนเทศบาล 2 วัดเสน่หา (สมัครพลผดุง)  32 คะแนน, อันดับ 3  ธีรพร เสือปั้น, ปลายฟ้า เมณฑ์กูล (โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 2)
 

        ประเภท กระบี่-กระบี่ ระดับมัธยมต้น อันดับ 1 เมทินี มองเงิน, พลอยไพลิน ปักษี (โรงเรียนธนบุรีเทพีพลารักษ์) 33.33 คะแนน, อันดับ 2 เมธปิยา พุดดอกขาว, ณัฏฐา เมืองคล้าย (โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 2 32.33 คะแนน, อันดับ 3 สรยุทธ บัวจีน, ณัฐนนท์ บัวสมบูรณ์ (โรงเรียนเทศบาล 2 วัดเสน่หา (สมัครพลผดุง) 31.66 คะแนน
 

        ประเภท กระบี่-กระบี่ ระดับมัธยมปลาย อันดับ 1 จิราภา เหล่านิมิตร, อารียา กลั่นแก้ว (โรงเรียนธนบุรีเทพีพลารักษ์) 33 คะแนน, อันดับ 2  ตะวัน ตั้งประดิษฐ์, เอกพล มาวาล (โรงเรียนวัดราชบพิธ) 31.66 คะแนน, อันดับ 3 อนุชา นวลแก้ว, จิรายุ บัวแก้ว โรงเรียนเทศบาล 2 วัดเสน่หา (สมัครพลผดุง) 31.33 คะแนน

ข่าวอื่นๆ ในหมวดนี้
Comment
Top 5 ข่าวในรอบ 3 วัน
Recommend on Google
คอลัมน์

วิธีลงประกาศซื้อ-ขาย | สนใจลงโฆษณา
ติดต่อโฆษณาคลาสซิฟายด์ website :
โทร. 02-508-8235-48 , 02-508-8000 ต่อ 8235-48