หน้าแรก | Columnist | iBlog | iAuction | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

ข่าว

สวนฯนนท์ดับโทษราชวินิตบางแค6-5บอล7สี

03/10/2013 19:05:56
ฟุตบอล, ฟุตบอลนักเรียน, บอล7สี, แชมป์กีฬา 7 สี

-
        เปิดหัวบอล 7 สี คัดเลือกรอบแรก บิ๊กแมตช์ ''ชมพู-ฟ้า'' สวนฯนนท์ เหลือ 6 ตัว เมื่อสรวิศโดนแดง น.5 ยันเสมอ 0-0 สู้ถึงฎีกา ก่อนแม่นโทษคว่ำราชวินิต บางแค 6-5 ส่วน ''ฉลามจูเนียร์'' ท่าข้ามฯ ช็อก! ล็อกพัง พลิกพ่าย ฐานปัญญา 2-3 ร่วงแต่หัววัน ด้านบรรหารแจ่มใส สุดดุไล่ถลุง ลาดปลาเค้า 10-0 กอดคอประเทืองฯ ที่ไม่น้อยหน้าถล่ม รัตนโกสินทร์ บางขุนเทียน 8-0 ควงพรตฯ ที่ยำแม่ริม 4-0 ลิ่วคัดเลือกรอบสอง


         ระเบิดศึกอีกครั้งสำหรับการแข่งขันฟุตบอลนักเรียน 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยนส์ คัพ 2013 ซึ่งจัดติดต่อกันเป็นปีที่ 11 แล้ว ซึ่งจะทำการคัดเลือกจาก 132 ให้เหลือ 8 ทีมที่ดีที่สุดจากรอบคัดเลือก ที่เริ่มการแข่งขันระหว่างวันที่ 3-27 ต.ค. เข้าไปรวมกับอัสสัมชัน ธนบุรี (แชมป์เก่า) และอัสสัมชัญ ศรีราชา (รองแชมป์เก่า) เพื่อแข่งในรอบสุดท้ายต่อไป
 
         โดยเมื่อวันที่ 3 ต.ค. ที่ผ่านมา ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6 ก็ได้เริ่มการแข่งขันในรอบคัดเลือกรอบแรก ซึ่งจะเล่นแบบน็อกเอาต์แพ้คัดออก โดยการแข่งขันในสนาม 1 : คู่บิ๊กแมตช์ สวนกุหลาบ นนทบุรี พบ ราชวินิตบางแคปานขำ
 
         เริ่มเกมมาได้ไม่นาน สวนกุหลาบ นนทบุรี ต้องเหลือผู้เล่นน้อยกว่าเมื่อ สรวิศ สุขบันเทิง โดนใบแดงไล่ออกจากสนามใน น.5  แต่ราชวินิต บางแคปานขำ ที่ได้เปรียบเรื่องตัวผู้เล่น ก็ไม่สามารถทำอะไรได้ เสมอกันไป 0-0 ต้องตัดสินด้วยการยิงลูกจุดโทษ
 
         และก็เป็นทางสวนกุหลาบ นนทบุรี ที่ยิงแม่นกว่าเอาชนะไปได้ 6-5 ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป ส่วนผลคู่อื่น ท่าข้ามวิทยา พลิกล็อก แพ้ ฐานปัญญา 2-3, วชิราลัย ชนะ หันคาราชฎ์รังสฤษด์ 7-1, คงทองวิทยา ชนะจุดโทษ รัตนราษฎร์บำรุง 9-8 (4-4), มัธยมวัดดอนตูม ชนะ สารสาสน์วิเทศราชพฤกษ์ 6-1, เทศบาลแหลมฉบัง 3 ชนะจุดโทษ มัธยมสิริวัณวรี 3 ฉะเชิงเทรา 8-7 (2-2), บางบ่อวิทยาคม แพ้ พระปฐมวิทยาลัย 3-5, บดินทรเดชา สมุทรปราการ แพ้ ญามีอุ้ลอิควาน 0-2 
 
         สนาม 2 : ทีปังกรวิทยาพัฒน์ (ทวีวัฒนา) แพ้จุดโทษ พนมทวนวิทยาคม 5-4 (2-2), คุรุประชาสรรค์ ชนะจุดโทษ อุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย 4-3 (1-1), เตรียมอุดมฯ พัฒ ลำลูกกา ชนะ บัวแก้วเกสร 3-1, นวมินทราชูทิศ กรุงเทพ ชนะ สมเด็จศรีนครินทร์ ลพบุรี 2-1, เตรียมอุดมฯ พัฒนาการ ชนะจุดโทษ วชิรธรรมสาธิต 4-3 (1-1)
 
         บรรหารแจ่มใส ชนะ ลาดปลาเค้าพิทยา 10-0, พระปฐมวิทยาลัย 2 แพ้ มัธยมด่านขุนทด 1-2, ภูเวียงวิทยาคม ชนะ เตรียมอุดมศึกษา สุวินทวงศ์ 3-1, รัตนโกสินทร์ บางขุนเทียน แพ้ ประเทืองทิพย์วิทยา 0-8, สวนกุหลาบ ธนบุรี แพ้จุดโทษ กุนนทีรุทธารามวิทยาคม 3-4 (2-2) 
 
         สนาม 3 : วัดประดู่ทรงธรรม ชนะจุดโทษ บางมดวิทยา 6-5 (3-3)  อุดมศึกษา รังสิต แพ้บาย พระแม่มารี, ทุ่งโพธิวิทยา ชนะผ่าน ประชามงคล, เบญจมราชูธิศ ราชบุรี ชนะผ่าน บ้านบึง "มนูญวิทยาคม", เทพศิรินทร์สมุทรปราการ ชนะจุดโทษ หนองกี่พิทยาคม 3-2 (0-0), พลูตาหลวงวิทยา ชนะ มัธยมประชานิเวศน์ 2-0, แม่ริมวิทยา  แพ้ พรตพิทยพยัต 0-4, ไตรมิตรวิทยา แพ้ นนทรีวิทยา 0-3, สวนป่าเขาชะอางค์ ชลบุรี ชนะ โพธาวัฒนาเสนี 4-2,
 
         ส่วนโปรแกรมในวันที่ 4 ต.ค. สนาม 1 เป็นการแข่งขันในรอบคัดเลือกรอบสอง คู่แรก ลานสักวิทยา พบ วัดประดู่ทรงธรรม, พะตงประธานศีรีวัฒน์ พบ พัฒนานิคม, พยุหพิทยาคม พบ พระแม่มารี, เทพศิรินทร์ ปทุมธานี พบ ทุ่งโพธิวิทยา
 
         มัธยมวัดบึงทองหลาง พบ เบญจมราชูทิศ ราชบุรี, วรราชาทินัดดามาตุวิทยา พบ เทพศิรินทร์สมุทรปราการ, อบจ.กาญจนบุรี พบ พลูตาหลวงวิทยา, เตรียมอุดมน้อมเกล้า สมุทรปราการ พบ พรตพิทยพยัต, กาญจนาภิเษกวิทยาลัย ชัยภูมิ พบ นนทรีวิทยา, พระนารายณ์ พบ สวนป่าเขาชะอางค์ ชลบุรี
  
         ส่วนในรอบแรก สนาม 2 : สตรีอ่างทอง พบ นายกวัฒนากร, ธัญบุรี พบ เทพศิรินทร์ ร่มเกล้า, ปทุมวิไล พบ ศรีราชา, ราชวินิตบางเขน พบ บางแก้วประชาสรรค์, อัสสัมชัญ นครราชสีมา พบ วาปีปทุม มหาสารคาม, โกศลภัทรวิทย์ พบ บางกะปิ, พัฒนศาสตร์โกตาบารุ พบ ห้วยแถลงพิทยาคม, ชลราชฎร์อำรุง พบ ปากช่อง, ทวีธาภิเศก 2 พบ สนามชัยเขต, ดอนเมืองทหารอากาศบำรุง พบ สุรธรรมพิทักษ์
 
         สนาม 3 : รัตนโกสินทร์ฯ ลาดกระบัง พบ บางปะกงบวรวิทยาคม, จิตรลดา พบ กีฬา จ.ตรัง, อากาศอำนวยศึกษา พบ หล่มสักวิทยา, วัดพุทธบูชา พบ กีฬา จ.สุพรรณบุรี, ทวีธาภิเศก พบ มัธยมวัดเบญจมบพิตร, สีกัน พบ อุดมศึกษา, บางพลีราษฎร์บำรุง พบ อิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ, เบญจมราชูทิศ จันทบุรี พบ เสาไห้วิมลวิทยานุกูล, เตรียมอุดม น้อมเกล้า พบ เทพศิรินทร์ พุแค
ข่าวอื่นๆ ในหมวดนี้
Comment
Top 5 ข่าวในรอบ 3 วัน
Recommend on Google
คอลัมน์

วิธีลงประกาศซื้อ-ขาย | สนใจลงโฆษณา
ติดต่อโฆษณาคลาสซิฟายด์ website :
โทร. 02-508-8235-48 , 02-508-8000 ต่อ 8235-48