หน้าแรก | Columnist | iBlog | iAuction | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

ข่าว
ชงโคสีม่วงสุดโหดรัว21-0ลิ่วรอบสุดท้ายบอล7สี
16/10/2011 19:43:47



         "ชงโคสีม่วง" กรุงเทพคริสเตียน มหาโหดถลุง พูลเจริญวิทยาคม ยับเยิน 21-0 ส่วน "สิงห์เอกมัย" สุรศักดิ์มนตรี ฟอร์มหรูอัด "บลูอาร์มี่" ปทุมคงคา 4-0 ด้าน "สิงห์ทุ่งครุ" อิสลามวิทยาลัย เฉือน สตรีวิทยา2 สุดมันส์ 3-2 ขณะที่ "ลูกแม่รำเพย" เทพศิรินทร์ เฮงดวลเป้าวิน อสช.กรุงเทพ 5-4 ในศึกกีฬาฟุตบอล 7 สี รอบคัดเลือก 16 ทีมสุดท้าย เมื่อวันที่ 16 ต.ค. ที่ผ่านมา



        การแข่งขันฟุตบอลนักเรียน 7 คน ชิงแชมป์ 7 สีทัวร์นาเมนต์ แชมเปี้ยนชิพ 2011 ในรอบ 16 ทีมสุดท้าย ณ สนามฟุตบอล ม.เทคโนโลยีราชมงคล ธัญบุรี คลอง 6 ซึ่งผู้ชนะประจำการแข่งขันของรอบนี้จะได้สิทธิ์เข้าไปฟาดแข้งในรอบสุดท้ายต่อไป สำหรับผลการแข่งขันมีดังต่อไปนี้

    

กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย 21 - พูลเจริญวิทยาคม 0

 
        เป็นการแข่งขันคู่เปิดสนามประจำรอบ 16 ทีมสุดท้าย โดยในเกมการแข่งขันเป็นทางด้าน "ชงโคสีม่วง" ที่เล่นกันได้เหนือกว่าอย่างชัดเจนเป็นฝ่ายพับสนามบุกอยู่ข้างเดียวและสุดท้ายเอาชนะไปอย่างท่วมท้น โดยได้ประตูจาก ธนชาติ แสนสุข น.49, 50, นเรศ บุญบรรดา น.44, 47, รัชฏ จันทร์หนองสรวง น.25, 44, พงศธร เนติรัตน์ น.2, 16, 19, รนชัย พงพุทธา น.16, 22, 23, 28, 31, 40, 45, 46, 47, 48 และ รณกฤต ลิปตะสุนทร น.1, 25

    

โรงเรียนกีฬากรุงเทพฯ 4 - ราชวินิตบางแค ปานขำ 1

 
        การแข่งขันในคู่นี้เปิดเกมมาค่อนข้างที่จะสูสี แต่ผ่านมาซักระยะเป็นโรงเรียนกีฬากรุงเทพฯ ที่เล่นกันได้ดีกว่าและเป็นฝ่ายเดินหน้าบดเข้าใส่อย่างต่อเนื่อง สุดท้ายเป็นฝ่ายชนะไปอย่างไม่ยากเย็นนัก ได้ประตูจาก ทนุธรรม อุปพงษ์ น.8, 22, สิริพงษ์ วิบูลย์พันธ์ น.49, ณัฐพล ไสยสัตย์ น.50 ส่วนราชวินิตบางแค ปานขำ ได้ประตูโทนจาก จารุวัฒน์ สุริหาร น.31

    

สวนกุหลาบวิทยาลัย 3 - โพธิ์นิมิตรวิทยาคม 2

 
        โดยในเกมการแข่งขันทั้งสองฝ่ายเล่นกันได้อย่างสูสี ผลัดกันทำประตูนำและตามอย่างสนุก แต่สุดท้ายเป็นทางสวนกุหลาบวิทยาลัยที่เฉือนคว้าชัยไปได้อย่างหวุดหวิด และทำประตูได้จาก จักพัน ไพรุสรรณ น.40, เอกภพ แสนสระ น.24 และ สิทธิพร ไชยวงษา น.50 ส่วนโพธิ์นิมิตรฯ ได้จาก บรรลือ ทองเกลี้ยง น.30 และ พงศธร จับตะเฆ้ น.12

    

นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบฯ ปทุมธานี 4 - วัดสุทธิวราราม 2

 
        เป็นเกมที่สนุกโดยทั้งสองทีมต่างเปิดเกมแลกเข้าหากันตั้งแต่ได้ยินเสียงนกหวีด แต่เป็นทางด้านสวนกุหลาบฯ ปทุมธานี ที่อาศัยทีมเวิร์กที่ดีกว่าบดเอาชนะไปได้ในท้ายที่สุด โดยได้ประตูจาก กฤษณพรหม บุญสาร น.26, 39 และ วันเฉลิม ยิ่งยง น.3, 18 ขณะที่วัดสุทธิวราราม ทำได้จาก อภิวัฒน์ ศรีจันทร์ น.35, 47

    

ศึกษานารีวิทยา 3 - กีฬาจังหวัดขอนแก่น 6

 
        เป็นอีกหนึ่งเกมที่ผลัดกันรุกและรับอย่างสนุก โดยทางกีฬาจังหวัดขอนแก่นอาศัยทีมเวิร์กและความสามารถเฉพาะตัวที่ดีบวกกับการจบสกอร์ที่คมกว่า เป็นฝ่ายเก็บชัยไปอย่างไม่ยากเย็นนัก โดยได้ประตูจาก อรรถพล บุญกัน น.19, 20, อติชาติ จันตรีชา น.5, 46, อภิพัฒน์ สอิงทอง น.47 และ ชัยมงคล บทนอก น.17 ส่วนศึกษานารีแก้คืนได้จาก จักรกฤษณ์ สุขตะเคียน น.21, 24 และ อัสฮาร์ ตีมุง น.11

    

อิสลามวิทยาลัยแห่งประเทศไทย 3 - สตรีวิทยา (2) 2

 
        เริ่มต้นในช่วงเวลาแรก เป็นทางสตรีวิทยา 2 ที่เล่นได้เหนือกว่านิดหน่อยโดยเป็นฝ่ายเดินหน้าบุกเข้าหาอย่างต่อเนื่อง ส่วนทางอิสลามวิทยาลัยฯ มีโอกาสบ้างจากจังหวะสวนกลับเร็วและมีความสามารถเฉพาะตัวของผู้เล่นเป็นจุดแข็ง ซึ่งสุดท้ายเป็นอิสลามวิทยาลัยฯ ที่เฉือนชนะไปอย่างสนุก โดยได้ประตูจาก กฤษดา อุปแก้ว น.21, 45 และ ฮารีมูล เจ๊ะอาแว น.30 ขณะที่สตรีวิทยาทำได้จาก อนุวัฒน์ แก้วไพรวัน น.31 และ ณัฏฐ์ฤชา ชายหมัด น.16

    

ปทุมคงคา 0 - สุรศักดิ์มนตรี 4

 
        เป็นคู่บิ๊กแมตช์อีกเกมประจำรอบนี้ โดยทั้งสองทีมก็ต่างมีชื่อในด้านฟุตบอลด้วยกัน แต่ในเกมการแข่งขันผลปรากฏว่าสุรศักดิ์มนตรีดีกว่าอย่างชัดเจนเป็นฝ่ายบุกเข้าหาเกือบตลอดเวลา สุดท้ายเอาชนะไปได้อย่างสบายเท้า โดยทำประตูได้จาก อภิสิทธิ์ นนกระโทก น.6, ณัฏฐิกรณ์ ฝาพรหม น.41, 46 และ นิติพัฒน์ สาพิพัฒน์ น.50

    

เทพศิรินทร์ 5 - อัชสัมชัญกรุงเทพ 4 (ในเวลาเสมอ 2-2)

 
        เกมคู่สุดท้ายประจำการแข่งขันในรอบคัดเลือก โดยในเกมนี้เป็นทาง อสช.กรุงเทพ ที่เป็นฝ่ายออกนำไปก่อนถึง 2-0 แต่ช่วงครึ่งหลังเทพศิรินทร์แก้เกมมาดีและมาตีเสมอได้สำเร็จส่งผลให้จบเกมเสมอกันไป 2-2 ต้องตัดสินกันด้วยการดวลลูกจุดโทษ สุดท้ายเป็นทางเทพศิรินทร์ที่แม่นกว่าเอาชนะไปได้สำเร็จ โดยในเกมได้จาก สกล ผ่านเมือง น.28, 35 ส่วนอสช.กรุงเทพ ยิงได้จาก ฐิติวัจน์ ศรีพรม น.6, ศิรสิทธิ์ พูลเกตุ น.27

 
        สรุปทีมที่ได้ผ่านเข้าไปเล่นในรอบ 10 ทีมสุดท้ายมีดังนี้ 1.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย 2.กีฬากรุงเทพฯ 3.สวนกุหลาบวิทยาลัย 4.นวมินทราชินูทิศ สวนกุหลาบฯ ปทุมธานี 5.กีฬาจังหวัดขอนแก่น 6.อิสลามวิทยาลัยแห่งประเทศไทย 7.สุรศักดิ์มนตรี 8.เทพศิรินทร์ 9.อัชสัมชัญธนบุรี 10.ราชวินิตบางแก้ว

 
        โดยจะมีการจับฉลากแบ่งสายของรอบสุดท้ายในวันที่ 18 ต.ค.นี้ ณ สถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7 เริ่มเวลา 10.00 น.

 
        หมายเหตุ : อัชสัมชัญ ธนบุรี และ ราชวินิต บางแก้ว ได้สิทธิ์เข้าไปเล่นรอบสุดท้ายอัตโนมัติ ในฐานะแชมป์และรองแชมป์เก่าตามลำดับ

ข่าวอื่นๆ ในหมวดนี้
Comment
Top 5 ข่าวในรอบ 3 วัน
Recommend on Google
คอลัมน์
วันชื่นคืนสุขที่กำลังจางหายของฟอเรสต์
ตีท้ายข่าว
วันชื่นคืนสุขที่กำลังจางหายของฟอเรสต์

โดย : นาร์ซีส์ซัส
เมื่อผีร่วงจ่าฝูง(เป็นการชั่วคราว?)
เจาะข่าวฮอต
เมื่อผีร่วงจ่าฝูง(เป็นการชั่วคราว?)

โดย : เกรียนผี
ว่าด้วยเรื่องคิวเตะ
มุมสี่สิงห์
ว่าด้วยเรื่องคิวเตะ

โดย : งาช้างดำ
ช่วงเวลาสำคัญของซูเปอร์สตาร์สูงวัย
สปอร์ตวาไรตี้
ช่วงเวลาสำคัญของซูเปอร์สตาร์สูงวัย

โดย : นาร์ซีส์ซัส

วิธีลงประกาศซื้อ-ขาย | สนใจลงโฆษณา
ติดต่อโฆษณาคลาสซิฟายด์ website :
โทร. 02-508-8235-48 , 02-508-8000 ต่อ 8235-48