หน้าแรก | Columnist | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

กีฬาอื่นๆ

ผลบอล ผลบอลสด ผลฟุตบอล เช็คผลบอล livescore ผลบอลล่าสุด ผลบอลทุกลีก ผลบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก ผลบอลไทยพรีเมียร์ลีก
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ

 ผลฟุตบอล

บลูสแควร์ พรีเมียร์ อังกฤษ
  • อัลเฟรตัน เสมอ เทลฟอร์ด 1-1
  • เบรนทรี - เร็กซ์แฮม (เลื่อน)
  • เคมบริดจ์ แพ้ ไฮด์ 0-1
  • ฟอเรสต์ กรีน แพ้ ลูตัน 1-2
  • กริมสบี้ แพ้ แม็คเคิ่ลสฟิลด์ 0-1
  • คิดเดอร์มินสเตอร์ เสมอ เกทส์เฮด 1-1
  • ลินคอล์น เสมอ สต็อคพอร์ท 3-3
  • นิวพอร์ท แพ้ ว็อคกิ้ง 2-3
  • นูเนียตัน เสมอ บาร์โรว์ 1-1
  • เซาธ์พอร์ท เสมอ เฮเรฟอร์ด 2-2
  • แทมเวิร์ธ แพ้ เอ็บบ์สฟลีต 0-1

    ลีกา อเดลันเต้ สเปน
  • อัลเมเรีย ชนะ อ้วยส์ก้า 1-0
  • บียาร์เรอัล ชนะ มิรันเดส 2-0
  • ซาบาเดลล์ เสมอ กอร์โดบา 1-1
  • กัวดาลาฆาร่า แพ้ ลาส ปัลมาส 2-3

    กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
  • วิเชนซ่า เสมอ โครโตเน่ 0-0
  • เอ็มโปลี ชนะ โมเดน่า 4-2
  • โนวาร่า เสมอ วาเรเซ่ 1-1
  • เบรสชา เสมอ โปร เวอร์เซลลี่ 1-1
  • เรจจิน่า ชนะ อัสโคลี่ 2-0
  • สเปเซีย แพ้ ชิตตาเดลล่า 0-3
  • เวโรน่า ชนะ ลานเชียโน่ 2-0
  • ปาโดว่า เสมอ บารี่ 1-1
  • กรอสเซโต้ เสมอ แตร์นาน่า 1-1

    ลีกาสาม เยอรมัน
  • อาเค่น เสมอ เวเฮ่น 1-1
  • บีเลเฟลด์ ชนะ ไฮเดนไฮม์ 1-0
  • ดอร์ทมุนด์ สมัครเล่น เสมอ รอสต๊อค 0-0
  • บวร์กเฮาเซ่น แพ้ สตุ๊ตการ์ท สมัครเล่น 1-3
  • คาร์ลสรูห์ ชนะ พรอยเซ่น มุนสเตอร์ 2-1
  • ออฟเฟ่นบัค เสมอ เชมนิตเซอร์ 0-0
  • ออสนาบรุ๊ค ชนะ ฮัลเลสเชอร์ 2-0
  • ซาร์บรุ๊คเค่น ชนะ ดาร์มสตัดท์ 3-1
  • แอร์ฟวร์ต - บาเบลสแบร์ก (เลื่อน)
  • สตุ๊ตการ์ท คิกเกอร์ส - อุนเตอร์ฮัคคิงก์ (เลื่อน)

    เรกิโอนาลลีกา เยอรมัน โซนเหนือ
  • โอลเด้นบวร์ก เสมอ ฮาเวลเซ่ 1-1
  • ไวเค่ แพ้ ชวาร์ซ-ไวส์ เรห์เด้น 0-1
  • โอเบอร์นอยลันด์ แพ้ โวล์ฟสบวร์ก (สมัครเล่น) 0-1
  • เรกิโอนาลลีกา เยอรมัน โซนตะวันตกเฉียงใต้
  • บาเยิร์น อัลเซเนา แพ้ ไฟร์บวร์ก (สมัครเล่น) 1-3
  • เอลเวอร์สแบร์ก แพ้ ไมนซ์05 (สมัครเล่น) 2-5
  • เอ็คบอร์น แพ้ อิด้าร์ 0-1
  • เฮสเซ่น ชนะ โฮมบวร์ก 2-0
  • ไกเซอร์ (สมัครเล่น) เสมอ พูเลนดอร์ฟ 1-1
  • อูล์ม เสมอ ฮอฟเฟ่นไฮม์ (สมัครเล่น) 1-1
  • มานไฮม์ ชนะ เอฟเอสฟาว แฟร้งค์เฟิร์ต 3-2

    เรกิโอนาลลีกา เยอรมัน โซนตะวันตก
  • เลเวอร์คูเซ่น (สมัครเล่น) แพ้ ฟอร์ทูน่า โคโลญจน์ 1-2
  • โบคุ่ม (สมัครเล่น) ชนะ วุปเปอร์ทัล 2-1
  • มึนเช่นกลัดบัค (สมัครเล่น) แพ้ สปอร์ตฟรอยน์เด้ 0-1
  • ดุ๊ยส์บวร์ก (สมัครเล่น) แพ้ ซีเก้น 0-3
  • ฮัลส์ ชนะ ดุสเซลดอร์ฟ (สมัครเล่น) 2-0
  • เครย์ เสมอ โคโลญจน์ (สมัครเล่น) 3-3
  • โอเบอร์เฮาเซ่น แพ้ แบร์กกิช 0-1
  • ชาลเก้ 04 (สมัครเล่น) ชนะ เวิร์ล 1-0
  • วิคตอเรีย โคโลญจน์ แพ้ เอสเซ่น 1-2
  • ไวเด้นบรู๊ค เสมอ เวลแบร์ต 2-2

    เรกิโอนาลลีกา เยอรมัน โซนบาเยิร์น
  • 1860 มิวนิค (สมัครเล่น) ชนะ เนิร์นแบร์ก (สมัครเล่น) 3-2
  • เอ้าก์สบวร์ก (สมัครเล่น) ชนะ ไอน์ทรัค บามแบร์ก 5-2
  • เรน เล็ค ชนะ เฟือร์ธ (สมัครเล่น) 2-0
  • อัสชาฟเฟนเบิร์ก ชนะ อิลเลอร์ติสเซ่น 4-1
  • วูร์ซบวร์กเกอร์ ชนะ บาเยิร์น (สมัครเล่น) 2-1
  • ไบเออร์ ฮอฟ - ฟรอห์นลัค (เลื่อน)
  • เซลิเกนปอร์เท่น - อิสมานิ่ง (เลื่อน)

    ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
  • โมนาโก แพ้ น็องต์ 0-2

    เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
  • เดน ฮาก ชนะ วิลเล่ม ทเว 2-0
  • เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น เสมอ โรด้า เจซี 0-0
  • วีวีวี เวนโล่ แพ้ เบรด้า 1-4

    ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
  • ไบร่า มาร์ แพ้ ปากอส เฟอร์ไรร่า 0-2
  • โอลฮาเนนเซ่ เสมอ โมไรเรนเซ่ 2-2
  • กิล วิเซนต์ แพ้ เบนฟิก้า 0-3

    ดิวิชั่น 1 โปรตุเกส
  • อาเวส แพ้ ทอนเดล่า 0-2
  • ไลซอส เสมอ เบเลเนนส์ 1-1

    บุนเดสลีกา ออสเตรีย
  • รีด ชนะ เอฟซี แม็คน่า 3-1
  • ซังต์ อันดรา แพ้ สตวร์ม กราซ 0-3 (ยกเลิกนาที 62 เนื่องจากฝนตกหนักขณะที่เสมอ 1-1)
  • แม็ตเตอร์สบวร์ก แพ้ แว็คเกอร์ ติโรล 1-2
  • แอดมิร่า แพ้ ออสเตรีย เวียนนา 4-6

    จูปิแลร์ลีก เบลเยียม
  • ชาร์เลอรัว ชนะ อันเดอร์เลชท์ 2-0
  • เกนท์ ชนะ มงส์ 2-0
  • เกอร์มินัล เบียร์ช็อต แพ้ ลูเว่น 1-3
  • วาสแลนด์ แพ้ ซูลเต้ วาเรเกม 0-2
  • เมเชเลน ชนะ ลีร์เซ่ 3-0

    พรีเมียร์ลีก เบลารุส
  • ดินาโม มินส์ค ชนะ สลาเวีย 4-2
  • เบลชิน่า ชนะ นาฟตัน 3-2
  • นีมัน ชนะ เอฟซี มินส์ค 2-1

    พรีเมียร์ลีก บัลแกเรีย
  • โบเตฟ เสมอ ซีเอสเคเอ โซเฟีย 1-1
  • เชอร์โน มอร์ วาร์น่า ชนะ โลโคโมทีฟ โซเฟีย 2-0
  • เอตาร์ ชนะ โบเตฟ 1-0
  • มอนตาน่า แพ้ ลิเท็กซ์ 1-3
  • สลาเวีย โซเฟีย เสมอ มินยอร์ 0-0
  • เบโร แพ้ กอตเซ่ 2-3
  • เบอร์กาส ชนะ ลูโดโกเรตส์ 1-0
  • เลฟสกี้ โซเฟีย ชนะ พลอฟดิฟ 2-1

    ดิวิชั่น 1 โครเอเชีย
  • ซิบาเลีย แพ้ ดินาโม ซาเกร็บ 0-1
  • ซาดาร์ แพ้ ริเยก้า 2-4

    กัมบรินุส เช็ก
  • พริบราม ชนะ บานิค ออสตราวา 2-1
  • สโลวัคโก เสมอ ฮราเด็ค 1-1
  • ยาโบลเนช เสมอ สลาเวีย ปราก 0-0

    ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
  • ซิลเคบอร์ก แพ้ แรนเดอร์ส 1-2

    ดิวิชั่น 1 เดนมาร์ก
  • โฮโบร เสมอ เอบี โคเปนเฮเก้น 1-1
  • วีบอร์ก เสมอ เฟรเดริเซีย 2-2

    ซูเปอร์ลีก กรีซ
  • พานตรากิกอส แพ้ พานิโอนิออส 1-2
  • เลวาเดียกอส เสมอ แอสเตราส 0-0
  • เคอร์คีร่า เสมอ พีเอโอเค 0-0

    โซโปรนี่ลีกา ฮังการี
  • ฮอนเวด เสมอ อุจเปสต์ 2-2
  • ดิออสกียอร์ แพ้ คาปอสวาร์ 0-1
  • ฮาลาดาส เสมอ เปกส์ 1-1
  • ปักส์ เสมอ เอ็มทีเค บูดาเปสต์ 0-0

    เวียร์สลีกา ลัตเวีย
  • กูลเบเน่ แพ้ ลีปายาส 1-3
  • ดูกาวา แพ้ สกอนโต้ 1-3
  • ดูกาฟปิลส์ ชนะ เจอร์มาล่า 2-0
  • เจลกาวา แพ้ เวนท์สปิลส์ 0-1

    ลีกา เอ ลิทัวเนีย
  • แอตแลนตาส แพ้ ซูดูวา 1-5
  • บานก้า แพ้ เอครานาส 0-2

    พรีเมียร์ลีก ไอร์แลนด์เหนือ
  • บัลลีเมน่า เสมอ บัลลินามัลลาร์ด 1-1
  • ครูเซเดอร์ส เสมอ โคเลอเรน 1-1
  • โดเนกัล ชนะ เกล็นโตรัน 2-1
  • ดันแกนน่อน เสมอ ลิสเบิร์น 1-1
  • เกลนาวอน แพ้ คลิฟตันวิลล์ 0-2
  • ลินฟิลด์ ชนะ พอร์ทตาดาวน์ 1-0

    ดิวิชั่น 1 โปแลนด์
  • โคโรน่า คีลเซ่ ชนะ โปกอน เซซิน 2-1
  • เบลชาตอฟ แพ้ โปโลเนีย วอร์ซอว์ 0-5
  • เลช พอซนัน แพ้ จากีลโลเนีย 0-2

    พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
  • สปาร์ตัก มอสโก ชนะมอร์โดเวีย 2-0
  • วอลกา เสมอ คราสโนดาร์ 1-1
  • อลานิย่า แพ้ เซนิต 2-3

    ลีกา วัน โรมาเนีย
  • ไครโอว่า แพ้ ซีเอฟอาร์ คลูช 1-3
  • คอนคอร์เดีย เสมอ ราปิด บูคาเรสต์ 0-0
  • ปิเอตร้า นีมต์ เสมอ ดินาโม บูคาเรสต์ 0-0

    ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
  • จีวาสคีล่า แพ้ เฮลซิงกิ 3-6
  • ลาห์ติ ชนะ คูพีเอส 2-1
  • มารีฮามน์ เสมอ ไมปา 2-2
  • วีพีเอส แพ้ ฮากา 0-1
  • ทีพีเอส แพ้ จาโร 1-2
  • ฮอนก้า ชนะ อินเตอร์ ตูร์คู 3-0

    ไมส์ตริลีกา เอสโตเนีย
  • ฟลอร่า ทาลลินน์ ชนะ นอมเม่ คาลจู 1-0
  • คาเลฟ ซิลลาแม แพ้ เจเค ทรานส์ 1-3
  • คูเรสซาเร่ เสมอ วิลยานดี้ ตูเลวิค 3-3
  • เลวาเดีย ทาลลินน์ ชนะ ทาลลินน่า คาเลฟ 4-1
  • ทัมเมก้า ทาร์ตู เสมอ ฟลอร่า ไพเด้ 1-1

    ออลสเวนส์คาน สวีเดน
  • ฮัคเค่น แพ้ คัลมาร์ 1-2

    ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
  • ซานด์เนส ชนะ เฟรดริกสตัด 5-1

    ซูเปอร์ลีก สวิตเซอร์แลนด์
  • ซิยง เสมอ โลซาน สปอร์ต 1-1

    ซูเปอร์ลีก ตุรกี
  • เมอร์ซิน ชนะ อิสตันบูล บีบี 2-0
  • กาลาตาซาราย ชนะ เคย์เซริสปอร์ 3-0
  • ซิวาสสปอร์ แพ้ อาคาซาร์ 1-2

    ซูเปอร์ลีก เซอร์เบีย
  • ไฮจ์ดุ๊ค คูล่า แพ้ ซูโบติก้า 0-1
  • บอร์ก้า เสมอ สเมเดเรโว่ 1-1
  • โอเอฟเค เบลเกรด ชนะ รดานิกกิ 5-1
  • สโลโบดา ชนะ ราด เบลเกรด 1-0
  • ดอนยี่ แพ้ เซอร์เวน่า ซเวซด้า 1-2

    คอร์กอนลีกา สโลวาเกีย
  • สปาร์ตัก ไมยาว่า เสมอ สปาร์ตัก เทอร์นาวา 2-2
  • โคซิเซ่ เสมอ เซนิก้า 2-2
  • ทาทราน เปรซอฟ แพ้ เทรนซิน 1-2
  • ดุ๊คล่า - รูซอมเบร็อก (เลื่อน)
  • นิตร้า เสมอ ซลาเต้ โมราฟเซ่ 1-1

    พรีวาลีกา สโลวีเนีย
  • เซลเย่ แพ้ โอลิมปิย่า 1-2
  • โคเปอร์ ชนะ กอริก้า 4-0

    พรีเมียร์ลีก ยูเครน
  • ซาคาร์พัตย่า เสมอ ครีฟบาส 1-1
  • ทาฟริย่า แพ้ ชัคเตอร์ โดเนทส์ค 0-1
  • เมตาลุร์ก โดเนทส์ค เสมอ วอร์สคลา 0-0

    พรีเมียร์ลีก เวลส์
  • อเบอรีส์ทวีธ ชนะ คาร์มาร์เธ่น 1-0
  • อฟาน ลิโด้ แพ้ เพรสทาทีน 2-4
  • นิวทาวน์ เสมอ บาล่า ทาวน์ 1-1
  • ลาเนลลี่ แพ้ พอร์ท ทัลบ็อต 0-1

    เมเจอร์ลีก สหรัฐฯ
  • ฟิลาเดลเฟีย ยูเนี่ยน แพ้ นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ 0-3
  • มอนทรีล อิมแพ็กต์ แพ้ นิวอิงแลนด์ 0-1

    อเปอร์ตูร่าลีก อาร์เจนตินา
  • ซาน ลอเรนโซ่ เสมอ กิลเมส 2-2
  • ซาน มาร์ติน แพ้ อัต.ราฟาเอล่า 1-2

    นาซิอองนาล บี อาร์เจนตินา
  • ปาโตรนาโต ชนะ อูรากาน 3-0
  • อัลมิรานเต้ เสมอ ซาร์เมนโต้ 2-2
  • เดเฟนซ่า แพ้ อัลโดวิซี่ 0-2

    บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
  • อินเตอร์นาซิอองนาล ชนะ พัลเมรัส 2-1
  • โครินเธียนส์ ชนะ วาสโก ดา กาม่า 1-0

    บราซิเลียโร่ บี บราซิล
  • อัต.พาราเนนเซ่ ชนะ กัวราติงเกตา 3-0
  • เอเอสเอ เสมอ บรากันติโน่ 1-1
  • อิปาติงก้า ชนะ ซีอาร์บี 3-2
  • กัวรานี่ แพ้ คริซิอูม่า 1-2
  • จอนวิลเล่ เสมอ อเมริกา มิเนโร่ 2-2

    เคลาซูร่าลีก ชิลี
  • เรนเจอร์ ตาลก้า แพ้ โอ ฮิกกินส์ 1-2
  • ปาเลสติโน่ ชนะ โคเบรลัว 2-1
  • โคเบรซัล เสมอ กาโตลิกา 2-2

    พรีเมร่าลีก เปรู
  • การ์ซิลาโซ่ ชนะ โคเมอร์ซิโอ 3-0

    พรีเมียร์ลีก แอฟริกาใต้
  • แพลทินัม สตาร์ส ชนะ ฟรีส เตท สตาร์ส 4-0
  • ซูเปอร์สปอร์ต เสมอ บิตเวสต์ วิตส์ 1-1
  • อาแจ็กซ์ เคปทาวน์ เสมอ มาเมโลดี้ 0-0
  • โกลเดน แอร์โรว์ส ชนะ ชิปปา 1-0
  • โมโรก้า สวัลโลว์ส เสมอ แบล็ค เลโอพาร์ดส์ 2-2

    เอลีก ออสเตรเลีย
  • แอดิเลด ชนะ เวลลิงตัน ฟีนิกซ์ 3-1
  • บริสเบน โรอาร์ แพ้ เวสเทิร์น ซิดนีย์ 0-1

    เคลีก เกาหลีใต้ กลุ่มลุ้นแชมป์
  • เชจู ยูไนเต็ด ชนะ ปูซาน ไอพาร์ค 2-1
  • ชนบุก มอเตอร์ส เสมอ เอฟซี โซล 1-1

    เคลีก เกาหลีใต้ กลุ่มหนีตกชั้น
  • อินชอน ยูไนเต็ด ชนะ กวางจู ซังมู 3-2

  •  กอล์ฟ

    กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ บีเอ็มดับเบิ้ลยู มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 7 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 210 ล้านบาท) ที่สนาม เลค มาลาเรน กอล์ฟ คลับ ระยะ 7,670 หลา พาร์ 72 นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน หลังจบรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม ที่ผ่านมา
  • 1.(-16) 200 - ปีเตอร์ แฮนสัน (สวีเดน) 66-64-70
  • 2.(-15) 201 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 67-65-69
  • 3.(-13) 203 - จอร์จ โคเอ็ตซี่ (แอฟริกาใต้) 69-68-66
  • 4.(-11) 205 - ไมเคิ่ล ฮอย (อังกฤษ) 67-70-68, ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 69-68-68, ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 70-67-68, จัสติน โรส (อังกฤษ) 68-68-69, อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน) 68-68-69, เชน ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์) 72-64-69

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 10.(-10) 206 - แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 69-71-66, พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ) 70-68-68, มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน) 68-69-69, หลุยส์ อุสธุยเซ่น (แอฟริกาใต้) 68-69-69
  • 16.(-9) 207 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 70-72-65, เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) 70-69-68     
  • 18.(-8) 208 - เอดูอาร์โด้ โมลินารี่ (อิตาลี)  68-71-69, เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์) 62-74-72
  • 24.(-6) 210 - ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) 70-69-71, โรเบิร์ต คาร์ลส์สัน (สวีเดน) 71-64-75
  • 35.(-4) 212 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน) 67-72-73


    กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซันไรส์ แอลพีจีเอ ไต้หวัน แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 60 ล้านบาท) ที่สนาม ซันไรส์ กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ ระยะ 6,516 หลา พาร์ 72 ประเทศไต้หวัน หลังจบรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม ที่ผ่านมา
  • 1. (-18) 198 - พาร์ค อิน-บี (เกาหลีใต้) 65-69-64
  • 2. (-16) 200 - ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 69-65-66
  •  3. (-14) 202 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน) 67-69-66
  •  4. (-12) 204 - คาทริโอน่า แม็ตธิว (สกอตแลนด์) 70-66-68
  •  5. (-10) 206 - คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 70-69-67

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 6. (-9) 207 - ชอย นา-ยอน (เกาหลีใต้) 74-67-66
  • 13. (-7) 209 - พอลล่า ครีมเมอร์ (สหรัฐฯ) 69-73-67
  • 15. (-6) 210 - พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย) 68-73-69
  • 19. (-5) 211 - มิเชล วี (สหรัฐฯ) 71-72-68
  • 70. (+11) 227 - ธีรนันท์ อยู่พันธุ์ (ไทย) 80-72-75 


    กอล์ฟทัวร์ลูกผสม พีจีเอ ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ ซีไอเอ็มบี คลาสสิก  ชิงเงินรางวัลรวม 6.1 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 183 ล้านบาท) ที่สนาม เดอะ ไมนส์ รีสอร์ต แอนด์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,966 หลา พาร์ 71 กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย หลังจบรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม ที่ผ่านมา
  • 1.(-16) 197 -  โบ แวน เพลต์ (สหรัฐฯ) 70-65-62,  โรเบิร์ต การ์ริเกส (สหรัฐฯ) 64-64-69
  • 3.(-15) 198 - คริส เคิร์ก (สหรัฐฯ) 69-66-63
  • 4.(-14) 199 - เบรนดัน เดอ ยองก์ (ซิมบับเว) 68-65-66, เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้) 66-64-69
  • 6.(-13) 200 - ไบรอัน ฮาร์แมน (สหรัฐฯ) 64-70-66

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 7.(-12) 201 - นิค วัตนี่ย์ (สหรัฐฯ) 71-65-65
  • 10.(-11) 202 - ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) 66-67-69
  • 15.(-10) 203 - เจสัน ดัฟเนอร์ (สหรัฐฯ) 68-72-64
  • 25.(-8) 205 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 72-65-68
  • 34.(-6) 207 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 70-69-68
  •  เทนนิส

    เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ทีอีบี บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 4,900,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 147 ล้านบาท) ที่นครอิสตันบูล ประเทศตุรกี เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม ที่ผ่านมา
     ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
  • เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 3) ชนะ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 4) 2-0 เซต 6-2, 6-1
  • มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) 2-0 เซต 6-4, 6-2

    เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ ซัมซุง เซคิวริตี้ คัพ ชาลเลนเจอร์ เทนนิส 2012 ณ กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้
    ประเภทชายเดี่ยว รอบรองฯ
  • ดนัย อุดมโชค (ไทย) แพ้ ลู เยน ซุน (ไต้หวัน) 0-2 เซต 6-7, 3-6

     กีฬาอื่นๆ

    แบดมินตันเยาวชนชิงแชมป์โลก เวิลด์ จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2012 ณ สนามชิบะ พอร์ต อารีน่า เมืองชิบะ ประเทศญี่ปุ่น
    ประเภททีมผสม รอบเพลย์ออฟ
  • ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-3 คู่
  • ไต้หวัน แพ้ เกาหลีใต้ 0-3 คู่

    แบดมินตัน เฟร้นช์ โอเพ่น ซูเปอร์ซีรีส์ 2012 รอบก่อนรองฯ ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส
    ประเภทชายคู่
  • มณีพงศ์ จงจิตร / บดินทร์ อิสระ (ไทย) ชนะ อิงโก เควินเดเคอร์ / โจฮาน ชูตเลอร์ (เยอรมัน) 2-0 เกม 21-16, 21-14
    ประเภทหญิงเดี่ยว
  • รัชนก อินทนนท์ (ไทย) แพ้ ไซน่า เนวาล (อินเดีย) 0-2 เกม 20-22, 20-22
    ประเภทคู่ผสม
  • ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ / กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) แพ้ ยู่ เชง / หม่า จิน (จีน) 0-2 เกม 13-21, 10-21

     ในประเทศ

     ผลฟุตบอล

    ฟุตบอลยามาฮ่า ลีก วัน
  • บางกอก เอฟซี ชนะ กระบี่ เอฟซี 2-1
  • ราชนาวีสโมสร เสมอ ปตท.ระยอง 2-2
  • จันทบุรี เอฟซี เสมอ สงขลา เอฟซี 0-0
  • ภูเก็ต เอฟซี ชนะ เจดับบลิว รังสิต 4-0
  • ราชบุรี มิตรผล เอฟซี ชนะ ราชประชา เอฟซี 6-2
  • แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด ชนะ นครราชสีมา เอฟซี 3-1
  • พัทลุง เอฟซี แพ้ แบงค็อก ยูไนเต็ด 1-4
  • กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี แพ้ ขอนแก่น เอฟซี 1-2
  • ศรีราชา เอฟซี แพ้ สุพรรณบุรี เอฟซี 0-2

    ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 รอบแชมเปี้ยนส์ลีก กลุ่มบี
  • ไทยฮอนด้า แพ้ เชียงใหม่ เอฟซี 0-1
  • ตราด เอฟซี ชนะ ระยอง เอฟซี 2-1

    ฟุตบอล 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยนส์ คัพ รอบ 3 น็อกเอาต์ นัดรองสุดท้าย ณ สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6
  • อัสสัมชัญ ชนะ ประเทืองทิพย์ 9-2
  • กีฬาขอนแก่น ชนะ เตรียมอุดมฯ ลำลูกกา 4-3
  • สุรศักดิ์มนตรี ชนะ กรุงเทพคริสเตียน 4-2
  • สารวิทยา ชนะ สวนกุหลาบ นนทบุรี 2-1

     มวยไทย

    ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
  • คู่เอก สี่มนุษย์ ส.สริญญา ชนะคะแนน แสนเก่ง จ.นพรัตน์ 
  • พงษ์ศักดิ์เล็ก ศิษย์หมอลำบัติ แพ้น็อก คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท ยกที่ 3
  • สายันต์น้อย 91รุ่งโรจน์ แพ้คะแนน จตุจักร ศักดิ์หอมศีล
  • เพชรพิมาย พุ่มพันธุ์ม่วง แพ้น็อก เพชรตาอุด วินิจทนายความ ยกที่ 1
     กีฬาอื่นๆ

    เทนนิสเยาวชนนานาชาติ สะสมคะแนนเยาวชนโลก ของสหพันธ์เทนนิสนานาชาติ รายการ กรุงไทย แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 2 ณ ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
    ประเภทชายเดี่ยว รอบรองฯ
  • วิชยา ตรงเจริญชัยกุล (ไทย) ชนะ ฮั่ว ราน โช (จีน) 2-0 เซต 6-4, 7-5
  • ปรัชญา อิสโร (ไทย) ชนะ มาร์ก โปลแมนส์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-6, 6-4
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองฯ
  • กมลวรรณ บัวแย้ม (ไทย) ชนะ ซาร่า โทมิค (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-6, 7-6
  • ลิเซทเต้ แคบรีร่า (ออสเตรเลีย) ชนะ อัลดิล่า สุเจียได (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 7-5, 4-6, 7-5
    ประเภทหญิงคู่ รอบชิงฯ
  • ซาร่า โทมิค (ออสเตรเลีย) / รีย่า โดชิ (สิงคโปร์) ชนะ จอง ฮียอน วอน (เกาหลีใต้) / รูตูจา บูชเซลล์ (อินเดีย) 2-0 เซต 6-1, 6-2
    ประเภทชายคู่ รอบชิงฯ
  • วิชยา ตรงเจริญชัยกุล (ไทย) / โฮ ชิน จาน (ไต้หวัน) ชนะ ริชาป อการ์วาล / อับดุลลา ชาอิท (อินเดีย) 2-1 เซต 5-7, 6-2, 10-3

    วอลเลย์บอลชายหาดอาชีพหญิงเวิลด์ทัวร์ บางแสน ไทยแลนด์ โอเพ่น พาวเวอร์บาย พีทีที 2012 รอบรองฯ ณ แหลมแท่น ชายหาดบางแสน จ.ชลบุรี
  • เจนนิฟอร์ เคซี่ / เอพริว รอส (สหรัฐฯ) ชนะ ลอร์เรน เฟนดริก / นิโคล บรานาจ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 21-11, 15-8
  • เอฟเจเนีย ยูโคโลว่า / เอคาเธอริน่า คอมยาโคว่า (รัสเซีย) ชนะ เอกาตา เบดนาร์คซุค / บาร์บาร่า สิอาสเดอร์ฟริทาส (บราซิล) 2-1 เซต 21-13, 20-22, 15-13

    เซปักตะกร้อชิงแชมป์ประเทศไทย วีโก้ คัพ 2012 รอบรองฯ รอบคัดเลือกภาคกลาง ณ สนามโรงเรียนเมืองพัทยา 7 จ.ชลบุรี
    รุ่นประชาชนทั่วไป ชาย
  • ชลบุรี แพ้ ปทุมธานี 0-2 เซต (15-17, 10-15)
  • กรุงเทพมหานคร ชนะ ราชบุรี 2-1 เซต (12-15, 15-12, 15-13)
    รุ่นนักเรียนชายอายุไม่เกิน 16 ปี
  • สุพรรณบุรี ชนะ ราชบุรี 2-0 เซต (15-13, 15-12)
  • ชลบุรี ชนะ ปทุมธานี 2-0 (15-12, 15-10)
    รุ่นนักเรียนหญิง อายุไม่เกิน 6 ปี
  • ราชบุรี ชนะ นนทบุรี 2-0 เซต (15-8, 15-9)
  • ชลบุรี ชนะ กรุงเทพมหานคร 2-0 เซต (15-13, 16-14)

  •  
      สรุปผลกีฬา ผลบอล
     
    ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง : ผลบอล | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายทอดสด | วิเคราะห์บอล | Match Center | สถิติ | ผลกีฬาอื่นๆ |
    © 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.