หน้าแรก | Columnist | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

กีฬาอื่นๆ

ผลบอล ผลบอลสด ผลฟุตบอล เช็คผลบอล livescore ผลบอลล่าสุด ผลบอลทุกลีก ผลบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก ผลบอลไทยพรีเมียร์ลีก
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ

 ผลฟุตบอล


 กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ กาสเตโย่ มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,000,000 ยูโร (ประมาณ 86 ล้านบาท) ที่สนาม คลับ เด กัมโป เดล เมดิเตร์ราเนโอ ระยะ 7,073 หลา พาร์ 71 ที่เมืองกาสเตย่อน ประเทศสเปน หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม ที่ผ่านมา
  • 1. (-7) 64 - รอสส์ แม็คโกวาน (อังกฤษ)
  • 2. (-5) 66 - ฟาบริซิโอ ซาน็อตติ (ปารากวัย), ริชาร์ด แม็คอีวอย (อังกฤษ)
  • 4. (-4) 67 - จอร์จ โคเอ็ตซี่ (แอฟริกาใต้), เซร์จิโอ การ์เซีย (สเปน), แอนโธนี่ วอลล์ (อังกฤษ), ไมเคิ่ล โฮอี้ (ไอร์แลนด์เหนือ), ธงชัย ใจดี (ไทย), แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ), แกรี่ ออร์ (สกอตแลนด์)
    อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ
  • 11. (-3) 68 - มาร์เซล เซียม (เยอรมนี), สตีเว่น โอฮาร่า (สกอตแลนด์), โธมัส ไอเค่น (แอฟริกาใต้)
  • 17. (-2) 69 - มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี), อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน)
  • 27. (-1) 70 - โคลิน มอนต์โกเมอรี่ (สกอตแลนด์), ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย)
  • 44. (E) 71 - จูสต์ ลุยเท่น (เนเธอร์แลนด์)
  • 59. (+1) 72 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน)
  • 76. (+2) 73 - ราฟาเอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส)
  • 97. (+4) 75 - เฟรดริก อันเดอร์สสัน เฮด (สวีเดน)
  • 112. (+7) 78 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน)

    กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซันไรส์ แอลพีจีเอ ไต้หวัน แชมเปี้ยนชิพ 2011 ชิงเงินรางวัลรวม 2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 60 ล้านบาท) ที่สนาม ซันไรส์ กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 เมืองเถาหยวน ประเทศไต้หวัน หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ต.ค. ที่ผ่านมา
  • 1. (-4) 68 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), เซิ่ง หย่าหนี (ไต้หวัน)
  • 3. (-3) 69 - มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ), แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน), เจนนิเฟอร์ ซอง (สหรัฐฯ)
  • 6. (-2) 70 - คาทริโอน่า แม็ตธิว (สกอตแลนด์), มิกะ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ), พาร์ค ฮี ยอง (เกาหลีใต้), เคธี่ ฟัทเชอร์ (สหรัฐฯ), พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้)

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 22. (E) 72 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้)
  • 38. (+2) 74 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 
  • 69. (+5) 77 - พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย)

    กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ ซีเจ อินวิเตชั่นแนล ชิงเงินรางวัลรวม 750,000 สหรัฐฯ (ประมาณ 22.5 ล้านบาท) ที่สนาม เฮสลี่ย์ ไนน์ บริดจ์ส กอล์ฟ คลับ พาร์ 72 เมืองเยียวจู ประเทศเกาหลีใต้ หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ต.ค. ที่ผ่านมา 
  • 1. (-6) 66 - อี มิน-ชาง (เกาหลีใต้)
  • 2. (-5) 67 - คิม โด-ฮุน (เกาหลีใต้), เค.เจ. ชอย (เกาหลีใต้)
  • 4. (-4) 68 - สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย), ฮวาง แจ-มิน (เกาหลีใต้), อันโธนี่ คิม (สหรัฐฯ), อดัม กรูม (ออสเตรเลีย), เดวิด โอห์ (เกาหลีใต้) 
     อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 9. (-3) 69 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย)
  • 23. (-1) 71 - ธัญกร ครองผา (ไทย), ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย)
  • 61. (+2) 74 -  ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), ชัพชัย นิราช (ไทย)
  • 81. (+4) 76 - นำโชค ตันติโภคากุล (ไทย)
  • 97. (+5) 77 - สัตยา ทรัพย์อัประมัย (ไทย)
  • 106. (+6) 78 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 


    กอล์ฟ รายการ พีจีเอ แกรนด์สแลม ออฟ กอล์ฟ 2011 ชิงเงินรางวัลรวม 1.35 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 40.5 ล้านบาท) ที่สนาม พอร์ต รอยัล กอล์ฟ คอร์ส ระยะ 6,845 หลา พาร์  71 ที่เมืองเซาธ์แฮมป์ตัน หมู่เกาะเบอร์มิวด้า
    สรุปอันดับหลังจบรอบสุดท้าย
  • 1. (-4) 138 - คีแกน แบรดลี่ย์ (สหรัฐฯ) 67-71
  • 2. (-3) 139 - ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 74-65
  • 3. (E) 142 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 67-75
  • 4. (+9) 151-  ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ) 77-74

     
     เทนนิส

    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ไอเอฟ สต็อกโฮล์ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 531,000 ยูโร (ประมาณ 22.83 ล้านบาท) ที่กรุงสต็อกโฮล์ม ประเทศสวีเดน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
  • กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 1) ชนะ เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 6-4, 6-7(4-7), 6-4
  • โทเบียส คัมเค่ (เยอรมนี) ชนะ เซบาสเตียน ไรส์ชิค (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-3, 6-1
  • กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) ชนะ ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชล่า (อาร์เจนตินา, มือ 4) 2-1 เซต 6-2, 5-7, 6-1
  • ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 3) 2-0 เซต 6-3, 6-4
  • ดาวิด นัลบาเดียน (อาร์เจนตินา) ชนะ อีวาน โดดิค (โครเอเชีย, มือ 7) 2-0 เซต 6-1, 6-1

    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เครมลิน คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 725,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 21.75 ล้านบาท)  และ 721,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 21.63 ล้านบาท) ตามลำดับ ที่กรุงมอสโก ประเทศรัสเซีย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
  • ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-7(5-7), 6-1, 6-0
  • ดิมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย, มือ 6) ชนะ ฌูเลียง เบนเนโต (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 7-6(7-1)
  • ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี) ชนะ ชิลล์ส มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก, มือ 7) 2-0 เซต 7-6(7-4), 6-3
  • เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 3) 2-0 เซต 6-3, 7-6(8-6)
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
  • โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 8) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-6(7-5), 6-2
  • มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 3) ชนะ คเซเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-1
  • เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ เอคาเทริน่า อิวาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 6-4
  • สเวตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 6) ชนะ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 7-5, 7-5

    เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บีจีแอล บีเอ็นพี พาริบาส ลักเซมเบิร์ก โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 220,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 6.6 ล้านบาท) ที่กรุงลักเซมเบิร์ก ประเทศลักเซมเบิร์ก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
  • วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ อัลแบร์ต้า บริอันติ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-0, 6-1
  • แอนน์ แก้วทะวงศ์ (สหราชอาณาจักร) ชนะ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 5) 2-0 เซต 6-3, 6-2
  • ลูซี่ ฮราเดคก้า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ อเล็กซานดร้า คาดันตู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-3, 6-4
  • บิเบียเน่ โชฟส์  (เนเธอร์แลนด์) ชนะ  รีเบ็คก้า มาริโน่ (แคนาดา) 2-1 เซต 1-6, 6-1, 7-5
  • อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) ชนะ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-2, 6-2

  •  กีฬาอื่นๆ

    แบดมินตันรายการ เดนมาร์ก โอเพ่น ซูเปอร์ซีรีส์ 2011
    ประเภทคู่ผสมรอบแรก
  • ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ/กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) ชนะ โนว่า วิเดียนโต กับ วิตต้า มาริสสา (อินโดนีเซีย) 2-0เกม 21-17,21-18

    ประเภทคู่ผสมรอบแรก

  • สุดเขต ประภากมล/รอ.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) แพ้ โธมัส เลบอร์น/คามิลล่า ริตเตอร์ (เดนมาร์ก) 0-2 เกม 12-21, 19-21

    ประเภทหญิงเดี่ยวรอบแรก

  • สลักจิต พลสนะ (ไทย) แพ้ เจียง หยานเจียว มือวาง 5 จากจีน 0-2 เกม 16-21, 11-21
  • พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย) แพ้ ไซน่า เนวาล (อินเดีย) 0-2 เกม 16-21, 8-21

    ประเภทชายคู่รอบแรก

  • สุดเขต ประภากมล/ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ(ไทย) แพ้ โบ แมททีส กับ คาร์สเทน โมเกนเซน (เดนมาร์ก) 0-2 เกม 10-21, 8-21



     

     ในประเทศ


     

     ผลฟุตบอล


    แคท ริจินอล ฟุตซอล ทัวนาเมนต์ 2011 รอบคัดเลือกภาคกลาง และตะวันออก ที่ศูนย์กีฬาฯ (เมืองพัทยา) จ.ชลบุรี

  • พัทยา S.A.T. ชนะ จังหวัดชัยนาท 9-0
  • สมาคมกีฬาจังหวัดฉะเชิงเทรา ชนะ จังหวัดนครนายก 7-4
  • จังหวัดลพบุรี ชนะ เมืองพัทยา 6-1
  • จังหวัดราชบุรี ชนะ อยุธยา ซิตี้  4-2


    ฟุตบอลเยาวชนรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี โค้กคัพ รอบคัดเลือก กลุ่มที่ 5 ภาคตะวันตก ณ สนามกีฬากลางและสนาม อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี
  • อินทรีเพื่อนตำรวจ เสมอ เมืองทอง ยูไนเต็ด 0-0
  • เพชรบุรี เอฟซี ชนะ ประจวบคีรีขันธ์ เอฟซี 3-1
  • สุพรรณบุรี เอฟซี เสมอ ราชบุรี เอฟซี 0-0



     

     มวยไทย

    ศึกวันทรงชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน

  • ปืนกล ต.สุรัตน์  แพ้คะแนน อองรี ซินบีมวยไทย
  • แสงดาว ส.กิตติชัย แพ้คะแนน เพชรราชันย์ ครัวไพเราะระยอง
  • เพชร ลูกมะขามหวาน แพ้คะแนน เงิน จิตรเมืองนนท์
  • ลำน้ำมูล ศักดิ์ชัยโชติ แพ้น็อก พลกฤต ก.กัมปนาท ยกที่ 3
  • ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ ชนะคะแนน สิงห์สุริยา อัลลอยศรีนคร
  • ยอดทองไท ป.เตละกุล ชนะคะแนน ผุดผาดน้อย เมืองสีมา
  • ซุปเปอร์แบงค์ ศักดิ์ชัยโชติ แพ้คะแนน ฟ้าสว่าง ท.แสงเทียนน้อย 
     

     กีฬาอื่นๆ


    วอลเลย์บอลเยาวชน กฟภ. ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 ประจำปี 2554 รอบคัดเลือกภาคตะวันออก
    ประเภททีมชาย รอบแรก 

  • ร.ร.สระบุรีวิทยาคม ชนะ ร.ร.เลขธรรมกิตติ์วิทยาคม 3-1 เซต 24-26,25-11,25-10,25- 7 
  • ร.ร.นครนายกวิทยาคม ชนะ วิทยาลัยเกษตรกรรมชลบุรี มาได้ขาดลอย 3-0 เซต 25-14, 25- 8, 25-15
  • วิทยาลัยเทคโนโลยีภาคตะวันออก ชนะ วิทยาลัยเทคนิคฉะเชิงเทรา 3-0 เชต 25-16, 25-18, 25-14
    ประเภททีมหญิง
  • ร.ร. เทศบาล 2 กบินทร์บุรี ชนะ ร.ร.ทุ่งศุขลาพิทยากรุงไทยอนุเคราะห์ 3-1เซต 25-14, 23-25, 25- 6, 27-25
  • ร.ร.ชลกันยานุกูล ชนะ ร.ร.เตรียมอุดมน้อมเกล้า กบินทร์บุรี 3-0 เซต 25-16, 25-10, 25-8


    แบดมินตันรายการ บอนนี่ เชียงใหม่-กรุงเทพฯ โอเพ่น 2011 ที่สนามแบดมินตันเทศบาลนครเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่
    ประเภทหญิงเดี่ยว 18 ปี รอบ 32 คน
  • ภาษิตา วัฒนยมนาพร (รอยัลสตาร์)  ณัชชา แสงโชติ (บ้านทองหยอด) 2-1เกม 21-18,15-21,21-15
  • กานต์ภพ อรรถวิโรจน์ (เอเอสเค) ชนะ พลพีร์ เกียรติสุวรรณ (บ้านทองหยอด) 2-0เกม 21-14, 21-13
  • โอบนิธิ ลีลาเวชบุตร (ทีไทยแลนด์) ชนะ ศุภกร ปิยวราภรณ์ (เชียงใหม่)  2-0 เกม 26-24, 21-19
  • ฐิติ โกกิละวาที (เชียงใหม่) ชนะ เดชาพล ชัยยะ (พีซีไอสระบุรี) 2-0เกม 21-7, 21-8
  • เซียง ทีไช่ (มาเลเซีย) ชนะ พศิน สองห้อง (เอ็มซีพี) 2-0เกม 21-14, 21-19
  • ภานุ รักมีศรี (ฑิมณภัทร์) ชนะ วัชระพล เรืองคำ (แบดมินตันลำพูน) 2-1เกม 21-19, 14-21, 21-19
  • พุทธพร บวรวัฒนุวงศ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ เจตริน แก้ววงษา (ทีไทยแลนด์) 2-0เกม 21-13, 21-15
  • กิตติศักดิ์ นามเดช (ทีไทยแลนด์) ชนะ จตุพล ชัยทองวงศ์วัฒนา (บ้านทองหยอด)  2-0เกม21-18, 21-15
  • พลกร จรัสจินดาวงศ์ (เอเอสเค) ชนะ ศักดิ์ศรันย์ อำพันพร (กาญจนบุรี) 2-1เกม 21-13, 6-21, 23-21


    ประเภทคู่ผสมรุ่นทั่วไป รอบ 16 คู่

  • วสพล อุตมัง/ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม (รอยัลสตาร์/เอเอสเค) ชนะ สิทธิชัย วิบูลย์สิน/พัชร์ณัฎฐ์ กระจ่างจิต (บ้านทองหยอด) 2-0เกม 21-16, 21-14
  • วสวัตติ์ คำบุญชู/อโณทัย ชนันชนะ (ม.แม่ฟ้าหลวง) ชนะผ่าน จักรกฤษ ตันติราศิลป์/ธัญภัคนันท์ อำพันสุวรรณ (สวนลุมรวมมิตร)
  • พลวัต บุญปาน/ปัญจรัตน์ ปราณโสภณ (เอ็มซีพี/บางโพ) ชนะ สุวัฒน์ ไพศาลสมสุข/อาทิมา เสรีธรรมรักษ์ (รอยัลสตาร์/ม.หอการค้าไทย) 2-1เกม 15-21, 21-18, 21-14
  • อธิพงษ์ กิจจานนท์/หลี่ เซียง (เชียงใหม่/เอฟวายซี) ชนะ นพรัตน์ หิริพงศธร/วรฤทัย เรืองธนันต์รักษ์ (บ้านทองหยอด) 2-0เกม 21-16, 22-20
  • เสริมสิน วงศ์ญาพรหม/เกวลิน อัครกุลไชย (บ้านทองหยอด/เสนานิคม) ชนะ ภาคิน ธนธีรธรรม/วรางคณา สุยะนันท์ (สวนลุมรวมมิตร/แอ๊ดซีเอ็นเอ๊กซ์) 2-0เกม 21-9, 21-16
  • สุทธิรักษ์ คีรีสถาพร/นภาวรรณ ทองมี (มหาวิทยาลัยแม่โจ้) ชนะผ่าน ณัฐพล นาคทอง/รจนา จุฑาบัณฑิตกุล (บ้านทองหยอด/สยามกีฬา)
  • ศตวรรษ เพชรประดับ/ชยพร ศุภวิไล (เชียงใหม่) ชนะ ณัฐพล ลิมปนวุฒิ/พิจิตรจันทร์ หวังไพบูลย์กิจ (เอแบค/บ้านทองหยอด)  2-0เกม  21-19, 21-17


    ประเภทชายเดี่ยว 10 ปี รอบ 32 คน

  • เสฎฐวุฒิ เจียรธเนศ (สิงห์ เอช เอช) ชนะ ฉันทวัฒน์ แก้วจันทร์ (เอชพีเชียงราย) 2-0เกม 21-10, 21-4
  • ปรียะพันธ์ ศิวกุลกำธร (เกตุแก้ว) ชนะนิธิศ คุณาพงศ์ศิริ (นครลำปาง) 2-1เกม21-19, 16-21, 21-14
  • ภาดล วงศ์สนิท (รอยัลสตาร์) ชนะ พีรดนย์ เติมธนะศักดิ์ (บ้านทองหยอด) 2-0เกม 21-15, 21-7
  • อภิชสิษฐ์ ธีระวิวัฒน์ (กาญจนบุรี) ชนะ วศิน   ไพรีขยาด (เชียงใหม่) 2-0เกม 21-15, 22-20
  • ฐิติศักดิ์ อัครเสถียรพงศ์ (สิงห์พีซีเอ็ม) ชนะ ปริญญา บุญไทย (พีซีไอสระบุรี) 2-0เกม 21-4, 21-9
  • ภูวนัติ ยิ้มแย้ม (สุโขทัย) ชนะ ชนิตพล นพรัตน์โกศัย (อิมพีเรียลเชียงใหม่) 2-0เกม 21-10, 21-11
  • เสฏฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร (ฑิมณภัทร์) ชนะ พลิศร์ พิสฐศาสน์ (ทีไทยแลนด์)  2-0 เกม 21-5, 21-4
  • อานันท์ชัย รัตนชัยนนท์ (ทีไทยแลนด์) ชนะ นรุตม์ชัย ชัยนลินพัฒน์ (อิมพีเรียลเชียงใหม่) 2-1 เกม 11-21, 21-17, 22-20
  • สัณหวัช เพ็งดิษฐ์ (รอยัลสตาร์) ชนะ รุษฐนพล อูปทอง (นครลำปาง) 2-0เกม 21-6, 21-8

    ประเภทหญิงเดี่ยว 10 ปี รอบ 16 คน

  • สุวิชญา เชยกลิ่นเทศ (ทีไทยแลนด์) ชนะ พิชญาภา ภูยาดาว (เกตุแก้ว) 21-6, 21-9
  • ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) ชนะ ปาลิตา ต้นกิตติรัตนกุล (เชียงใหม่) 21-3, 21-3
  • ฐิตารีย์ พิทักษ์สังข์ (แบดมินตันลำพูน) ชนะ นาตาชา สมิท (แอ๊ดซีเอ็นเอ๊กซ์) 21-7, 21-4
  • ขวัญข้าว รัตนประพันธ์พร (สิงห์ เอช เอช) ชนะ พิชญา สิงหฤกษ์ (นครลำปาง) 21-7, 21-9
  • ญาณิสา ชื่นเจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ กมลลักษณ์ เทพวงค์ (เชียงใหม่) 21-6, 21-4

    หญิงเดี่ยว 14 ปี รอบ 16 คน

  • ศุภนิดา เกตุทอง (ทีไทยแลนด์) ชนะ ศนิชา ชำนิบรรณาการ (รอยัลสตาร์) 21-9, 21-14
  • นภัสสร กฤษณุรักษ์ (เชียงใหม่) ชนะ กนกชล พรมกังวาน (ลานนาเชียงใหม่) 21-10, 21-7
  • พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (สิงห์ เอช เอช) ชนะ รวิมน เอี่ยมรัตนเมธีกุล (บ้านทองหยอด) 21-5, 21-10
  • ธมลวรรณ ภู่ประดับศิลป์ (ฑิมณภัทร์)ชนะ ณัฐธิดา พรพิภาค (ลานนาเชียงใหม่) 21-7, 21-17
  • ดลพร รุหการ (บีจี สปอร์ต) ชนะ เจนจิรา สตาเดลมาน (ลานนาเชียงใหม่) 21-13, 21-10
  • อลิษา ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด) ชนะ ธฤษิดา ธีรธรดำรงเดช (ฑิมณภัทร์) 21-11, 21-5
  • ศุภมาศ มิ่งเชื้อ (นครลำปาง) ชนะ ฤทัยชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด) 13-21, 21-17, 21-18
  • ชนิสรา เลาห์รอดพันธ์ (สิงห์พีซีเอ็ม) ชนะ บุริมนาถ ศรีแก้ว (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) 21-12, 19-21, 23-21
     

    ประเภทชายเดี่ยว 14 ปี รอบ 32 คน

  • เดชาพล พัววรานุเคราะห์ (ศรีราชา) ชนะ ธรรศ ธรรมนพเก้า (ทีไทยแลนด์) 21-7, 21-8
  • ศุภวิชญ์ เนื่องจากฉิม (เชียงใหม่) ชนะ หวัง ยู่เฟย (เอฟวายซี) 21-16, 14-21, 21-16
  • อัคบา บาสลี (เอฟวายซี) ชนะ กิตติพงศ์ อิ่มนาค (สิงห์ เอช เอช) 21-9, 21-13
  • พอพล จันดาวรรณ (ทีไทยแลนด์) ชนะ รุษฐนภัค อูปทอง (นครลำปาง) 21-11, 21-9
  • กันตวัฒน์ ลีลาเวชบุตร (ทีไทยแลนด์) ชนะ ธนัช รอดหิรัญ (สลกบาตร) 21-11, 21-3
  • ยูสซี วินนี (เอฟวายซี) ชนะ ธรรมธร ชีวพฤกษ์ (บีจี สปอร์ต) 17-21, 21-14, 21-9
  • กฤษ ตันติอนันท์กุล (สิงห์ เอช เอช) ชนะ วริทธิ์ สารพัฒน์ (สำโรง) 1-13, 21-12
  • อาดิทย่า เฟอมานย่า (เอฟวายซี) ชนะ นนทกร เวียงสิมมา (ลานนาเชียงใหม่) 21-8, 21-6
  • พลพิพัฒน์ มานะผลสุขเจริญ (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) ชนะ สุกฤษฎิ์ เมืองลาย (บ้านทองหยอด) 21-12,21-15
  • กันตภณ หวังเจริญ (ทีไทยแลนด์) ชนะ ไชยภัทร พงษ์ประยูร (เอฟวายซี) 21-8, 21-12


  •  
      สรุปผลกีฬา ผลบอล
     
    ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง : ผลบอล | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายทอดสด | วิเคราะห์บอล | Match Center | สถิติ | ผลกีฬาอื่นๆ |
    © 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.