หน้าแรก | Columnist | iBlog | iAuction | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

  สรุปผลกีฬา ผลบอล   
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ

 ผลฟุตบอล
ฟุตบอลนักเรียนชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 5 รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี
  • ไทย ชนะ ศรีลังกา  9-2
  • อินโดนีเซีย ชนะ มาเลเซีย 3-1

    เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ ที่จาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย
    กลุ่มบี
  • เวียดนาม ชนะ  สิงคโปร์ 1-0
  • เมียนม่าร์ เสมอ ฟิลิปปินส์ 0-0


  •  กอล์ฟ


     เทนนิส

    เทนนิสอาชีพหญิง สะสมคะแนนโลก รายการ ไอทีเอฟ บังกาลอร์
    หญิงเดี่ยว รอบสอง
  • นพวรรณ เลิศชีวกานต์(ไทย) แพ้  อะนาสตาซิยา วาสล์เยว่า (ยูเครน) 1-2 เซต 7-6,(7-3)4-6,3-6 
  • ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย(ไทย) ชนะ วรัชญา วงศ์เทียนชัย (ไทย)  2-0เซต 6-3,6-1 




  •  กีฬาอื่นๆ

    บาสเกตบอลเอ็นบีเอ ฤดูกาล 2010-11 ประจำวันอังคารที่ 7 ธันวาคมที่ผ่านมา
  • นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ แพ้ แอตแลนต้า ฮอว์กส์ 101-116 คะแนน
  • เดนเวอร์ นักเก็ตส์ แพ้ ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ 98-100 คะแนน
  • คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส แพ้ ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส 97-117 คะแนน
  • โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส แพ้ ดัลลัส แมฟเวอริคส์ 100-105 คะแนน
  • ดีทรอยต์ พิสตันส์ แพ้ ฮุสตัน ร็อกเก็ตส์ 83-97 คะแนน
  • ฟีนิกซ์ ซันส์ แพ้ พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส 99-106 คะแนน
  • วอชิงตัน วิซาร์ดส์ แพ้ ลอส แอนเจลิส เลเกอร์ส 108-115 คะแนน


    สนุกเกอร์สมัครเล่นชิงแชมป์โลก ประจำปี 2553
    แข่งระบบ 3 ใน 5 เฟรม
  • นิชา ปฐมเอกมงคล(ไทย) ชนะ อนุจา จันดรา(อินเดีย)  3-1 เฟรม
  • ชูชาติ ไตยรัตนประดิษฐ์(ไทย) ชนะ จอร์จี้ ชาม์มัส (ซีเรีย) 3-0 เฟรม
  • นพดล นภจร(ไทย) ชนะ โจเซฟ เดลานี่ (ไอร์แลนด์)  3-0 เฟรม

    แบดมินตันรายการ โยเน็กซ์ ซันไลท์ ฮ่องกง ซูเปอร์ซีรีส์ 2010
    ชายเดี่ยว
  • บุญศักดิ์ พลสนะ(ไทย) ชนะ เว่น ไค่ (จีน) 2-1เกม  17-21,23-21,21-19
  • ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข(ไทย)  ชนะ อาวิน บาฮัท (อินเดีย) ไปได้ 2-0 เกม 21-13, 23-21
    หญิงเดี่ยว
  • รัชนก อินทนนท์(ไทย) ชนะ  เอลล่า เดียล (รัสเซีย)2-1เกม 21-23,21-9,21-17
  • ลักจิต พลสนะ(ไทย)  ชนะ เชง เซี้ยะหยวน(จีน) 2-0 เกม 21-18, 21-13
  • พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข(ไทย) ชนะ ลีน่า หวัง(อเมริกา)2-0เกม 21-16, 21-15
    ประเภทชายคู่
  • สุดเขต ประภากมล/ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ(ไทย) ชนะ เฉิน ซื่อคิด/โล ลอคไค่(ฮ่องกง) 2-0 เกม 21-15, 21-14

  •  ในประเทศ

     ผลฟุตบอล
    ศึกฟุตบอลชายกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 39 ชลบุรีเกมส์
    รอบแรก
  • ภูเก็ต แพ้ ขอนแก่น 0-2
  • ชลบุรี ชนะ ตาก 3-1
    ฟุตบอลหญิง
  • ศรีสะเกษ ชนะ นครสวรรค์ 4-2
  • นครศรีธรรมราช ชนะ เชียงใหม่ 1-0

  • ฟุตบอลนักเรียน กรมพลศึกษา รุ่นอายุ 18 ปี ก ประจำปี 2553
    สาย เอ
  • ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี  เสมอ สารวิทยา 2-2
  • บรรหารแจ่มใสฯ  เสมอ กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย 0-0
    สาย บี
  • อัสสัมชัญศรีราชา  ชนะ ปทุมคงคา 2-0
  • ราชวินิตบางแก้ว แพ้  เทพศิรินทร์ 1-2

  • ฟุตบอล ไทคัพ มหกรรมกีฬาท้องถิ่น แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 9  ระดับเขตภาคเหนือตอนบน
    ประเภทประชาชนทั่วไป
  • เมี่ยงส้ม เอฟซี จ.แม่ฮ่องสอน แพ้ ทีมโรงสีแม่ใจธนะโชติวัฒน์ จ.พะเยา 2 - 1
  • ทีมคนรักกีฬา จ.น่าน ชนะ ทีมพลพาณิช จ.เชียงราย 3 - 2,  
  • ทีมคอมแบทลำปาง ยูไนเต็ด จ.ลำปาง ชนะ ทีมฐนิชา จ.เชียงใหม่ 1 - 0
    ประเภทอาวุโส
  • ทีมจังหวัดพะเยา เสมอ ทีมกองบิน 41 จ.เชียงใหม่ 0 - 0,
  • หจก.แพร่ธำรงค์วิทย์ จ.น่าน เสมอ ทีมชลประทานลำพูน จ.ลำพูน 1 - 1
  • ทีม อบจ. แพร่ ชนะ ทีม อบจ. แม่ฮ่องสอน ด้วยสกอร์ 3 - 1

  •  มวยไทย

    ศึกเพชรเจ้าพระยา ที่เวทีราชดำเนิน
  •  สิงห์ดำ เกียรติวินัย ชนะคะแนน วรวุฒิ เกียรติเกรียงศักดิ์
  •   รุ่งโรจน์ สวนอาหารปีกไม้ แพ้น็อก เพชรแท้ 96ปีนัง  ยก3
  •   จักรเพชร ส.พรชัย ชนะน็อก คมจักร พลังวิมุติ ยก2
  •   วรชาติเล็ก อ.เนื่องจำนงค์ แพ้น็อก ฟ้าประทาน บางใหญ่เอ็กซ์เพรส ยก3
  •   ชนะชัย อบต.ลำพองท่าไม้ ชนะคะแนน อดิศักดิ์ ศิษย์ธรรม
  •   สายลมน้อย ทีเด็ด99 ชนะคะแนน เก่งขุนพล ชุมแพทัวร์ 
  •  ลูกต้น อ.คุณธร แพ้คะแนน กล้าขุนศึก ชุมแพทัวร์

  •  
     กีฬาอื่นๆ

    กอล์ฟ สิงห์ บลูแซฟไฟร์ เอ็กซ์พีเรียนซ์ รายการสะสมคะแนนของ แซท แอนด์ ไทยแลนด์ พีจีเอทัวร์ 2010
    ผลการแข่งขันหลังจบวันที่สอง
  • 135-อุดร ดวงเดชา 69-66
  • 137-สมชัย ผ่องแผ้ว 68-69, นาดีม อินนายัท (ปากีสถาน) 66-71, นพปฎล จตุรกูล 71-66
  • 141-ภัทรพล ขันธะชา 68-73, เทพทัตต์ เสนะวงศ์ 70-71, วุฒิพงษ์ พวงแก้ว 68-73
  • 142-ปวิธ ตั้งกมลประเสริฐ 73-69, วารุจน์ อุปัญญ์ 69-73, ซอง อิน (เกาหลีใต้) 71-71


    แบดมินตัน ดาวรุ่งโยเน็กซ์ 2010
    ชายเดี่ยว 13 ปี
  • เดชาพล พัววรานุเคราะห์(ศรีราชา) ชนะ อดุลรัตน์ นามกูล (สิงห์เอชเอช) 2-1เกม16-21,21-14,21-12
  • พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์(สิงห์เอชเอช) ชนะ ดลพร รุหการ (บีจีสปอร์ต) 2-0 เกม 21-8, 21-9
    ชายเดี่ยว15 ปี
  • กิตติพณ ชัยโรจน์กาญจนา (บ้านทองหยอด) ชนะทักษ์ดนัย บุญรอด (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-7, 21-17
    ประเภทหญิงเดี่ยว
  • พชรพรรณ ช่อชูวาศ์ (สิงห์เอชเอช)  ชนะ พุธิตา สุภจิรกุล (สิงห์เอชเอช)  2-1 เกม 21-10, 12-21, 21-18,
    หญิงคู่
  • ผไทมาส เหมือนวงศ/พรสินี เปรื่องประยูร (เอเอสเค/ทหารอากาศ)  ชนะ ณัชชา วงศ์ชนะชาติ/มธุรดา วัฒนยมนาพร(รอยัลสตาร์) 2-1 เกม 21-15, 18-21, 21-16

  •  
      สรุปผลกีฬา ผลบอล
     
    © 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.