หน้าแรก | Columnist | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

กีฬาอื่นๆ

ผลบอล ผลบอลสด ผลฟุตบอล เช็คผลบอล livescore ผลบอลล่าสุด ผลบอลทุกลีก ผลบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก ผลบอลไทยพรีเมียร์ลีก
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ

 ผลฟุตบอล

ยูโรปา ลีก
รอบเพลย์ออฟ นัดสอง

  • อัคโทเบ (คาซัคสถาน) แพ้ เบรเมน (เยอรมัน) 0-2 (รวมผลสองนัด เบรเมน เข้ารอบด้วยประตูรวม 8-3)
  • คาราบักห์ (อาเซอร์ไบจาน) เสมอ ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) 0-0 (รวมผลสองนัด ทเวนเต้ เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-1)
  • อัมคาร์ (รัสเซีย) ชนะ ฟูแล่ม (อังกฤษ) 1-0 (รวมผลสองนัด ฟูแล่ม เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-2)
  • ดินาโม มอสโก (รัสเซีย) แพ้ ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย) 1-2(รวมผลสองนัด ซีเอสเคเอ โซเฟีย เข้ารอบด้วยประตูรวม 2-1)
  • ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) เสมอ เทปลิเซ่ (เช็ก) 1-1(รวมผลสองนัด ฮาโปเอล เทลอาวีฟ เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-2)
  • ซิกม่า โอโลมุช (เช็ก) เสมอ เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) 1-1(รวมผลสองนัด เอฟเวอร์ตัน เข้ารอบด้วยประตูรวม 5-1)
  • แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (เยอรมัน) ชนะ บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก) 3-1  (รวมผลสองนัด แฮร์ธ่า เบอร์ลิน เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-3)
  • สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย) แพ้ อาแจ็กซ์ (ฮอลแลนด์) 1-2  (รวมผลสองนัด อาแจ็กซ์ เข้ารอบด้วยประตูรวม 7-1)
  • เซนิต (รัสเซีย) เสมอ นาซิอองนาล (โปรตุเกส) 1-1 (รวมผลสองนัด นาซิอองนาล เข้ารอบด้วยประตูรวม 5-4)
  • ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมเานีย) ชนะ ซาราเยโว (บอสเนียฯ) 2-1 (รวมผลสองนัด ซีเอฟอาร์ คลูช เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-2)
  • ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์) เสมอ พีเอโอเค (กรีซ) 0-0 (รวมผลสองนัด เสมอ 1-1 ฮีเรนวีน เข้ารอบด้วยกฎประตูทีมเยือน)
  • ลีลล์ (ฝรั่งเศส) ชนะ เกงค์ (เบลเยียม) 4-2 (รวมผลสองนัด ลีลล์ เข้ารอบด้วยประตูรวม 6-3)
  • เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน) ชนะ ลาซิโอ (อิตาลี) 1-0  (รวมผลสองนัด ลาซิโอ เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-1)
  • ทรอมโซ่ (นอร์เวย์) เสมอ แอธ.บิลเบา (สเปน) 1-1 (รวมผลสองนัด แอธ.บิลเบา เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-3)
  • เมตาลิสต์ คาร์คีฟ (ยูเครน) แพ้ สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย) 0-1 (รวมผลสองนัด สตวร์ม กราซ เข้ารอบด้วยประตูรวม 2-1)
  • ออสเตรีย เวียนนา (ออสเตรีย) เสมอ เมตาลุร์ก โดเนทส์ค (ยูเครน) 2-2 (รวมผลสองนัด เสมอ4-4 ต่อเวลาพิเศษ ออสเตรีย เวียนนา ชนะ3-2)
  • เอฟซี บาเซิ่ล (สวิส) ชนะ เอฟเค บากู (อาเซอร์ไบจาน) 5-1 (รวมผลสองนัด บาเซิ่ล เข้ารอบด้วยประตูรวม 8-2)
  • สโลวาน ลิเบเรช (เช็ก) แพ้ ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) 0-3 (รวมผลสองนัด เสมอ 3-3 ดินาโม บูคาเรสต์ ชนะจุดโทษ 9-8)
  • เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวีเนีย) แพ้ เอฟเค ปาร์ติซาน (เซอร์เบีย) 0-2 (รวมผลสองนัด ปาร์ติซาน เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-1)
  • เออีเค เอเธนส์ (กรีซ) ชนะ วาสลุย (โรมาเนีย) 3-0 (รวมผลสองนัด เออีเค เอเธนส์ เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-2)
  • ลิเท็กซ์ โลเวช (บัลแกเรีย) แพ้ บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส) 0-1 (รวมผลสองนัด เสมอ1-1 ต่อเวลาพิเศษ บาเต้ บอริซอฟ ชนะ 4-0)
  • เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย) เสมอ กาลาตาซาราย (ตุรกี) 1-1 (รวมผลสองนัด กาลาตาซาราย เข้ารอบด้วยประตูรวม 6-1)
  • สปาร์ต้า ปราก (เช็ก) ชนะ เอ็นเค มาริบอร์ (สโลวีเนีย) 1-0 (รวมผลสองนัด สปาร์ต้า ปราก เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-0)
  • คลับ บรูช (เบลเยียม) ชนะ เลช พอซนัน (โปแลนด์) 1-0 (รวมผลสองนัด เสมอ 1-1 คลับ บรูช ชนะจุดโทษ 4-3)
  • เซอร์เวน่า ซเวซด้า (เซอร์เบีย) ชนะ สลาเวีย ปราก (เช็ก) 2-1 (รวมผลสองนัด สลาเวีย ปราก เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-2)
  • เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) เสมอ เอฟซี ซิยง (สวิส) 2-2 (รวมผลสองนัด เฟเนร์บาห์เช่ เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-2)
  • ฮัมบูร์ก (เยอรมัน) ชนะ แก็งก็อง (ฝรั่งเศส) 3-1 (รวมผลสองนัด ฮัมบูร์ก เข้ารอบด้วยประตูรวม 8-2)
  • โอเดนเซ่ (เดนมาร์ก) เสมอ เจนัว (อิตาลี) 1-1 (รวมผลสองนัด เจนัว เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-2)
  • บียาร์เรอัล (สเปน) ชนะ เอ็นเอซี เบรด้า (ฮอลแลนด์) 6-1 (รวมผลสองนัด บียาร์เรอัล เข้ารอบด้วยประตูรวม 9-2)
  • ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์) ชนะ ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย) 2-0 (รวมผลสองนัด ดินาโม ซาเกร็บ เข้ารอบด้วยประตูรวม 4-2)
  • โรม่า (อิตาลี) ชนะ เอ็มเอฟเค โคซิเซ่  (สโลวาเกีย) 7-1 (รวมผลสองนัด โรม่า เข้ารอบด้วยประตูรวม 10-4)
  • พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) ชนะ บีไน เยฮูดา (อิสราเอล) 1-0 (รวมผลสองนัด พีเอสวี เข้ารอบด้วยประตูรวม 2-0)
  • เซนต์ แพทริกส์ (ไอร์แลนด์) แพ้ สเตอัว บูคาเรสต์ (โรมาเนีย) 1-2 (รวมผลสองนัด สเตอัว บูคาเรสต์ เข้ารอบด้วยประตูรวม 5-1)
  • วอร์สคลา (ยูเครน) ชนะ เบนฟิก้า (โปรตุเกส) 2-1 (รวมผลสองนัด เบนฟิก้า เข้ารอบด้วยประตูรวม 5-2)
  • ตูลูส (ฝรั่งเศส) แพ้ แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี) 0-1 (รวมผลสองนัด ตูลูส เข้ารอบด้วยประตูรวม 3-2)
  • แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ) ชนะ ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) 2-1 (รวมผลสองนัด เสมอ 2-2 ราปิด เวียนนา เข้ารอบด้วยกฎประตูทีมเยือน)
  • บาเลนเซีย (สเปน) ชนะ สตาบีค (นอร์เวย์) 4-1 (รวมผลสองนัด บาเลนเซีย เข้ารอบด้วยประตูรวม 7-1)

    คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบสอง
  • คริสตัล พาเลซ แพ้ แมนฯ ซิตี้ 0-2

    เฟร้นช์ ลีก คัพ รอบสอง
  • เม็ตซ์ ชนะ ตูร์ 2-1



     กอล์ฟ


     เทนนิส

    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไพล็อต เพน เทนนิส ชิงเงินรางวัลรวม 1.35 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 47.25 ล้านบาท) ที่เมืองนิว เฮฟเว่น รัฐคอนเน็คติกัต ประเทศสหรัฐฯ เมื่อวันพุธที่ 26 สิงหาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
  • อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ เฟรเดริโก้ กิล (โปรตุเกส ) 2-0 เซต 6-4,6-4
  • นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 1) ชนะ ฟาบริซ ซองโตโร่ (ฝรั่งเศส,มือ 15) 2-0 เซต 7-5,6-3
  • โฮเซ่ อคาซูโซ่ (อาร์เจนตินา) ชนะ อีกอร์ คูนิตซิน (รัสเซีย,มือ 14) 2-1 เซต 3-6,7-6,6-3
  • เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) ชนะ ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2,6-4
  • เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 11) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย,มือ 8) 2-1 เซต 7-6,4-6,6-1 
  • แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ,มือ 6) ชนะ บียอร์น เฟา (เยอรมัน) 2-0 เซต 7-5,6-3
  • ฟลอร็องต์ แซร์ร่า (ฝรั่งเศส) ชนะ ราจีฟ ราม (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 4-6,7-6,7-5
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
  • แคโรลีน วอซเนียซกี้ (เดนมาร์ก,มือ 2) ชนะ อนาสตาเซีย พาฟยูเชนโคว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1,6-4
  • สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 1) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-1 เซต 6-4,5-7,7-6
  • เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 9) 2-1 เซต 3-6,6-3,6-4
  • ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 3) ชนะ เอวีต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-6,6-4
  • วิร์ชินี่ ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส) ชนะ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 5) 3-6,6-4 (รัดวานสก้าเจ็บขอถอนตัว)

     กีฬาอื่นๆ

    แบดมินตัน เวิลด์ กรังด์กรีซ์ ไทเป โอเพ่น 2009 ที่ประเทศไทเป
    ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
  • บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) แพ้ จุง ยอง ซู (เกาหลีใต้) 1-2 เกม 21-16, 12-21, 15-21
  • ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย) ชนะ หยู เซียห์  ซิง (ไทเป) 2-1 เกม 21-17, 17-21, 22-20
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
  • สลักจิต พลสนะ (ไทย) ชนะ ขวาน ยี หมง (ฮ่องกง) 2-0 เกม 22-20, 21-9
  • พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย) แพ้ ชุย จุ้น หยี (ไทเป) 0-2 เกม 25-27, 16-21

     ในประเทศ

     ผลฟุตบอล

    ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2009" รอบคัดเลือกภาคตะวันออก รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่โรงเรียนปราจิณราษฏรอำรุง จังหวัดปราจีนบุรี
  • นนทบุรี ชนะ สระบุรี 10-1
  • สมุทรปราการ ชนะ ระยอง 5-1
  • ปทุมธานี เสมอ ชลบุรี 1-1 (ชลบุรีชนะจุดโทษ 6-5)
  • จันทบุรี แพ้ ฉะเชิงเทรา 2-3

     มวยไทย

    ศึกวันทรงชัย เวทีมวยราชดำเนิน
  • คู่เอก หนุ่มเทศบาล ศิษย์ ส.ท.เทอดศักดิ์ แพ้คะแนน ดัง ส.เพลินจิต
  • เก่งกาจน้อย ลูกเขากวาง ชนะคะแนน พยัคฆ์หนุ่ม ศิษย์ป๋านนท์
  • ฉัตรชัย สิงห์ทุ่งไก่ ชนะคะแนน เชอร์รี่น้อย มนต์สงคราม
  • ตุ๊กตาทอง ศิษย์เบญจม แพ้คะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์
  • เทียนขาว ท.แสงเทียนน้อย ชนะคะแนน เอกชัย ส.มีอนันต์
  • พระจันฉาย ป.เพชรน้ำทอง ชนะคะแนน ดาวลูกไก่ เกียรติประทุม
  • แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ ชนะน็อก ศรนารายณ์ ส.อัญชลี ยกที่ 3

     กีฬาอื่นๆ

    เทนนิสอาชีพชาย ไอทีเอฟ เมนส์ ฟิวเจอร์ "พีทีที เมนส์ฟิวเจอร์ 2" และเทนนิสอาชีพหญิง ไอทีเอฟ วีเมนส์ เซอร์กิต "พีทีที วีเมนส์ เซอร์กิต 5" ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
    ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
  • วีรภัทร ดอกไม้คลี่ (ไทย) แพ้ แจ-ชอง อัน (เกาหลีใต้) 3-6, 0-1 (วีรภัทรขอยอมแพ้เนื่องจากฝืนอาการเจ็บไม่ไหว)
  • แดเนียล คิง-เทอเน่อร์ (นิวซีแลนด์) ชนะ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา) 2-1 เซต 5-7, 7-5, 6-2
  • ลอเร็นท์ โรเช็ตเต้ (ฝรั่งเศส) ชนะ ฮิโรกิ คอนโด (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (9), 6-4
  • เจมี่ เบเกอร์ ชนะ ฮิโรกิ โมริยะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 6-4, 2-6, 6-4
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
  • แคทเธอรีน เวชบุรี (ไทย) ชนะ ดาลิล่า จาคูโพวิค (สโลวาเนีย) 2-0 เซต 7-5, 7-5
  • แซนดี้ กูมูลย่า (อินโดนีเซีย) ชนะ อัลบิน่า คาบิบูลิน่า (อูซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-3, 6-2
  • หลิง ซาง (ฮ่องกง) ชนะ เจสซี่ รอมปี้ส์ (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4
  • มี ยู (เกาหลี) ชนะ ลาวิเนีย ทานานทา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 7-5, 6-3
    ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
  • ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย/หนึ่งนัดดา วรรณสุข (ไทย) แพ้ ซิ-จุน หยาง (ฮ่องกง)/หลิง ซาง (ฮ่องกง) 2-1 เซต 3-6, 6-2, 7-10
  • เบียทริซ กูมูลย่า (อินโดนีเซีย)/ลาวิเนีย ทานานทา (อินโดนีเซีย) ชนะ โทโมโกะ โดเคอิ (ญี่ปุ่น)/มี ยู (เกาหลีใต้) 2-1 เซต 6-4, 2-6, 10-7

    วอลเลย์บอลเยาวชน "กฟภ" ครั้งที่ 5 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่ ยิมส์ฯ โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ จ.สุโขทัย
    ทีมชาย รอบแรก
    สาย ก
  • เม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย ชนะ วชิรปราการวิทยาคม จ.กำแพงเพชร 3-2 เซต 25-21, 22-14, 24-26, 11-25, 15-7
  • ทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ จ.สุโขทัย ชนะ วชิรปราการวิทยาคม จ.กำแพงเพชร 3-0 เซต 25-23, 25-12, 25-14
    สาย ข
  • นวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ นารีรัตน์ จ.แพร่ 3-0 เซต 25-19, 25-14, 25-20
    สาย ค
  • แม่สะเรียง "บริพัตรศึกษา" แม่สอด จ.ตาก ชนะ ศรีสำโรงชนูปถัมภ์ จ.สุโขทัย 3-2 เซต 25-16, 27-25, 10-25, 23-25, 15-11
  • บุญวาทย์วิทยาลัย จ.ลำปาง ชนะ แม่สะเรียง "บริพัตรศึกษา" แม่สอด จ.ตาก 3-0 เซต 25-14, 25-25, 25 -19
    สาย ง
  • ภูซางวิทยาคม จ.พะเยา ชนะ ชนแดนวิทยาคม จ.เพชรบูรณ์ 3-0 เซต 25-10, 25-16, 25-22
  • สันทรายวิทยาคม จ.เชียงใหม่ ชนะ  น้ำริดวิทยา จ.อุตรดิตถ์ 3-0 เซต 25-10, 26-24, 25-15

    แบดมินตันกีฬานักเรียนชิงถ้วย ผบ.ทอ.ประจำปี 2552 ที่สนามแบดฯกองทัพอากาศ ท่าดินแดง
    รอบชิงชนะเลิศ
    รุ่นอายุ 9 ปี ชายเดี่ยว
  • วีรภัทร ภาคจรุง (พระหฤทัยดอนเมือง) ชนะ ปัณฑ์ธร แสงวณิช (สารสาสน์เอกตรา) 2-0 เกม 21-5, 21-13
    รุ่นอายุ 9 ปี หญิงเดี่ยว
  • ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ (อนุราชประสิทธิ์) ชนะ วนิดา บัวภา (วัดศาลาแดง) 2-0 เกม 21-16, 21-8
    รุ่นอายุ 9 ปี ชายคู่
  • ณัฐพัฒน์ ตฤณขจี /ปัณฑ์ธร แสงวณิช (อัสสัมชัญ/สารสาสน์เอกตรา) ชนะ พีรพัฒน์ วงษ์ศิริ/ภานุวัฒน์ ศรีมันตะ (พิชญศึกษา/นวลวรรณศึกษา) 2-0 เกม 21-16, 21-19
    รุ่นอายุ 9 ปี หญิงคู่
  • นภัสสร วงศ์รจิต/ศุทธิรัตน์ นิลคงศักดิ์ (ประชนิเวศน์/ละอออุทิศ) ชนะผ่าน วนิดา บัวภา/อินธิรา วัฒนวรวิทย์ (วัดศาลาแดง/โชติรวี นครสวรรค์) (อินธิราป่วยเข้าโรงพยาบาล)
    รุ่นอายุ 11 ปี ชายเดี่ยว
  • กรกฤต เหล่าตระกูล (เซนต์คาเบรียล) ชนะ พชรพล นิพรรัมย์ (อัสสัมชัญธนบุรี) 2-0 เกม 21-19, 21-17
    รุ่นอายุ 11 ปี หญิงเดี่ยว
  • อลิษา ทรัพย์นิธิ (เซนต์โยเซฟคอนแวนต์) ชนะ ภัคจิรา จตุพรกาญจนา (วัฒนาวิทยาลัย) 2-1 เกม 21-12, 17-21, 21-8
    รุ่นอายุ 11 ปี ชายคู่
  • ชญานิน เมฆมุสิก/ศุภชัย มาตรศรี (พระหฤทัยดอนเมือง/อัสสัมชัญธนบุรี) ชนะ ธนากร รัตนอำนวยศิริ/ล่ำซำ นาคนพมณี  (สารสาสน์สมุทรสาร/สารสาสน์ประชาอุทิศ) 2-0 เกม 21-10, 21-7
    รุ่นอายุ 11 ปี หญิงคู่
  • ฤทัยชนก ไล้สวน/อลิษา ทรัพย์นิธิ (เซนต์โยเซฟคอนแวนต์) ชนะผ่าน กัญญารัตน์ ศิลาโชติ/ญานิกา ยอดชมภู (ซางตาครู้สคอนแวนท์)
    รุ่นอายุ 13 ปี ชายเดี่ยว
  • ทักษ์ดนัย บุญรอด (อัสสัมชัญธนบุรี) ชนะ วรากร หลงเจริญ (อัสสัมชัญธนบุรี) 2-0 เกม 21-19, 14-21, 21-18
    รุ่นอายุ 13 ปี หญิงเดี่ยว
  • ณัชชา วงศ์ชนะชาติ (ราชวินิตบางแก้ว) ชนะ ธันวรัจน์ รตนะมโน (ทิวไผ่งาม) 2-1 เกม 21-9, 17-21, 21-16
    รุ่นอายุ 13 ปี ชายคู่
  • ทักษ์ดนัย บุญรอด/วรากร หลงเจริญ (อัสสัมชัญธนบุรี) ชนะ ยุทธพล พฤกษประทีป/สรวิศ เทียนสว่าง (รัตนาธิเบศร์/ทวีธาภิเษก) 2-0 เกม 21-15, 21-14
    รุ่นอายุ 13 ปี หญิงคู่
  • ณัฐชานันท์ เจริญจินดามาตร์ /ศุภนิดา เกตุทอง (สารสาสน์วิเทศบางบอน/สาธิตมรภ.สวนสุนันทา ) ชนะ ธัญพิชชา จตุพรกาญจนา/นิชา พลังวชิรา (วัฒนาวิทยาลัย/สารสาสน์วิเทศบางบอน) 17-21, 21-10, 21-17
    รุ่นอายุ 15 ปี ชายเดี่ยว
  • ศักยะ สูตรเลข (อัสสัมชัญธนบุรี) ชนะ พุทธพร บวรวัฒนุวงศ์ (สวนกุหลาบวิทยาลัย) 2-0 เกม 21-19, 21-19
    รุ่นอายุ 15 ปี หญิงเดี่ยว
  • ณัฐณิชา เบญจปัญญานุกุล (สายปัญญา) ชนะ อนาวิกา อินทรวัฒนา (นารีวุฒิ) 2-1 เกม 21-15, 20-22, 21-8
    รุ่นอายุ 15 ปี หญิงคู่
  • มนตรา ถนอมวงค์/สิร์กานต์ ป้อมอารีย์ (สตรีวิทยา2)ชนะ วิศรา มรรคศศิธร/สริตา สุวรรณกิจบริหาร  (พิบูลวิทยาลัย จ.ลพบุรี/สาธิตม.เกษตรศาสตร์) 2-1 เกม 23-25, 21-13, 21-15
    รุ่นอายุ 15 ปี ชายคู่
  • วรชัย ศรีหิรัญพันลภ/เมธี เวชชานุเคราะห์ (เทพศิรินทร์/เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ) ชนะ ฉัตรินทร์ จารุวัสตร์/ธนบดี ทองสร้อย (สวนกุหลาบวิทยาลัย) 2-1 เกม 21-11, 13-21, 21-17
    รุ่นอายุ 18 ปี ชายเดี่ยว
  • พิสิษฐ์ พูดฉลาด (อัสสัมชัญธนบุรี) ชนะ รชต จันดาวรรรณ (กรุงเทพคริสเตียน) 2-1 เกม 19-21, 21-19, 21-18
    รุ่นอายุ 18 ปี หญิงเดี่ยว
  • ปีย์วรา บูรพาศิริวัฒน์ (ราชวินิตบางแค) ชนะ จิรัชญา ราชมนตรี (สามเสนวิทยาลัย) 2-0 เกม 21-17, 23-21
    รุ่นอายุ 18 ปี ชายคู่
  • ณัฐนันท์ ตันสง่า/รัชพล บัวคลี่ (อัสสัมชัญธนบุรี) ชนะ นที แสวงผล/ไพลิน ลิ้มสกุล (สตรีวิทยา2) 2-0 เกม 21-17, 21-16
  •  
      สรุปผลกีฬา ผลบอล
     
    ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง : ผลบอล | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายทอดสด | วิเคราะห์บอล | Match Center | สถิติ | ผลกีฬาอื่นๆ |
    © 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.