หน้าแรก | Columnist | Gallery| ทัวร์นาเม้นท์กีฬา
ผลบอล | วิเคราะห์บอล

กีฬาอื่นๆ

ผลบอล ผลบอลสด ผลฟุตบอล เช็คผลบอล livescore ผลบอลล่าสุด ผลบอลทุกลีก ผลบอลพรีเมียร์ลีก ผลบอลยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก ผลบอลไทยพรีเมียร์ลีก
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ
 
 ผลฟุตบอล
 
 กอล์ฟ
 
 เทนนิส
 
 กีฬาอื่นๆ
 
 ในประเทศ
 
 ผลฟุตบอล

 

 

ฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร มวก.นนทบุรี คัพ ครั้งที่ 24 ที่สนามนนทบุรี สเตเดี้ยม
ประเภทประชาชน ชาย รอบแรก

  • นนทบุรี แพ้จุดโทษ สมุทรปราการ 4-6 (เสมอในเวลา 1-1)

 

 

 

ฟุตบอลนักเรียนกรมพลศึกษา ประจำปีการศึกษา 2559 ประเภท ข ที่สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติฯ คลองหก
ประเภททีมชาย รอบแรก รุ่น 18 ปี                                       

  • อัสสัมชัญ ชนะ พันท้ายนรสิงห์วิทยา 4-1
  • ศาลาตึกวิทยา ชนะ ธัญบุรี 3-0
  • อิสลามวิทยาลัย แพ้ กีฬาเทศบาลนครนครปฐม 0-1
  • เทศบาลนครนนนท์วิทยา 6 แพ้ สตรีอ่างทอง 2-3

 

รุ่น 14 ปี

  • ปทุมคงคา แพ้จุดโทษ สุรศักดิ์มนตรี 4-5 (เสมอในเวลา 2-2)
  • ซางตาครู้สศึกษา แพ้ เทพมิตรศึกษา 0-9
  • หนองโพวิทยา แพ้ ท่าข้ามวิทยา จ.แพร่ 0-1

 

 

 มวยไทย

 

 

ศึกอาร์แอร์ไลน์ เวทีลุมพินี

  • คู่เอก ฝนหลวง ศิษย์บุญมี ชนะคะแนน เอ็กซ์ตร้า ศิษย์วรพัฒน์
  • อินทรีย์แดง ภพธีระธรรม แพ้คะแนน เพชรบ้านไร่ จำป่าบอน
  • ตะเภาแก้ว จำป่าบอน ชนะคะแนน ธงสยาม วินัยฮาร์ดแวร์ 
  • ยอดวิทยา ส.ศิริลักษณ์ ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ป.เตละกุล
  • บรรลือเดช ศิริลักษณ์มวยไทยยิมส์ ชนะน็อก แสงอาทิตย์ เกียรติกำธร ยก3
  • บางคล้าน้อยม.รัตนบัณฑิต แพ้คะแนน เริงศักดิ์น้อย ศิษย์นิวัฒน์
  • ร้อยเชิง สิงห์มาวิน ชนะคะแนน เพชรเกรียงไกร อาร์แอร์ไลน์
  • ยอดมงคล เมืองสีมา ชนะคะแนน หยาดฟ้า อาร์แอร์ไลน์

 

 

 

 กีฬาอื่นๆ

 

 

บาสเกตบอลธนาคารโรงเรียน ธนาคารออมสิน ประจำปี 2559 กลุ่ม 9 โซนภาคเหนือ ที่โรงยิมเนเซียม องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมชาย รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี

  • ร.ร.สามัคคีวิทยาคม จ.เชียงราย ชนะ ร.ร.ปงพัฒนาวิทยาคม 80-33

 

 

วอลเลย์บอลธนาคารโรงเรียน ธนาคารออมสิน ประจำปี 2559 กลุ่ม 9 โซนภาคเหนือ ที่โรงยิมเนเซียม องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมหญิง รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี

  • ร.ร.สตรีศรีน่าน จ.น่าน แพ้ ร.ร.ลำปางกัลยาณี จ.ลำปาง 0-3 เซต 9-25, 16-25, 12-25

 

 

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี "100 พลัส แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 4" ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

  • ทรรศพร นาคหล่อ (ไทย) ชนะ ริก้า ทานากะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 6-1
  • คิม อิกลูปาส (ฟิลิปปินส์) ชนะ ฟิเทรียนี ซาบิตานี่ (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-4

 

ประเภทชายเดี่ยว

  • พลภูมิ โควาพิทักษ์เทศ ชนะ นพดล น้อยกอ 2-0 เซต 6-4, 6-2
  • ต้นกล้า มุละดา ชนะ กิติรัตน์ เกิดลาภี 2-1 เซต 2-6, 6-1, 6-4

 

ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

  • ทรรศพร นาคหล่อ (ไทย)/คิม อิกลูปาส (ฟิลิปปินส์) ชนะ ฟิเทรียนี ซาบาตินี (อินโดนีเซีย)/ฟิเทรียนา ซาบรินี (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 7-6 (6), 6-4

 

ประเภทชายคู่

  • จอห์น ไบรอัน เดคาซา ออตติโค (ฟิลิปปินส์)/เซอิตะ วาตานาเบะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ต้นกล้า มุละดา (ไทย)/ศุภวิชญ์ แซ่อุ้ย (ไทย) 2-0 เซต 6-3, 6-3

 

 

จักรยานชิงแชมป์ประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทาน (คิงส์คัพ) ประจำปี 2559 ที่สนามแข่งขันอุทยานประวัติศาสตร์ ศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย
ประเภทถนน (ไทม์ไทรอัล) รุ่นประชาชน หญิง

  • 1 เพชรดารินทร์ สมราช 58 คะแนน
  • 2 ศุภักษร นันตะนะ 47 คะแนน
  • 3 สุธิมา โสภา 39 คะแนน


ประเภทรุ่นทั่วไป ชาย

  • 1 จ.ท.นวุติ ลี้พงษ์อยู่ 50 คะแนน

 

ประเภทรุ่นยุวชน ชาย

  • 1 มณฑณ แจ้งใจ 56 คะแนน

 

ประเภทรุ่นเยาวชน ชาย

  • 1 ธนาคาร ไชยยาสมบัติ 55 คะแนน

 

ประเภทรุ่นเยาวชน หญิง

  • 1 กัญญารัตน์ เกษทองหลาง 53 คะแนน

 

ประเภทรุ่นอายุ 30-39 ปี ชาย

  • 1 จ.อ.เสรี เรืองศิริ 53 คะแนน

 

ประเภทรุ่นอายุ 40-49 ปี ชาย

  • 1 ทรงยุทธ  ปูริเมฆ 45 คะแนน

 

ประเภทรุ่นอายุ 50 ปี ชาย

  • 1 ร.ต.ท.ธนกร วัฒนปรีดา 45 คะแนน

 

ประเภทรุ่นทั่วไป หญิง

  • 1 เพชรดารินทร์ สมราช 58 คะแนน

 

ประเภทรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ชาย

  • 1 ยุทธนา มะโน 49 คะแนน

 

 

เทควันโดรายการ "โคเรียนโอเพ่น 2016" ที่เมืองคยองจู ประเทศเกาหลีใต้

ประเภทรุ่นน้ำหนัก 54 กก.ชาย รอบแรก

  • รามณรงค์ เสวกวิหารี (ไทย) แพ้ ยอง ซึน เอียน (เกาหลีใต้) 22-10 คะแนน
  • ฐิติทัต สุขสวัสดิ์ ณ อยุธยา (ไทย) แพ้ ยอง คี โต (เกาหลีใต้) 4-16 คะแนน

 

ประเภทรุ่นน้ำหนัก 46 กก.หญิง

  • นภาพร จรณวัต (ไทย) ชนะ ชี เหว่ย เยียน (ไต้หวัน) 4-3 คะแนน ก่อนจะมาจอดป้ายแค่

 

ประเภทรุ่นน้ำหนัก 46 กก.หญิง รอบสอง

  • นภาพร จรณวัต (ไทย) แพ้ ยู ซู ยอน (เกาหลีใต้) (เนื่องจากเข่าบิด)

 

 

 

แบดมินตัน "ไชนิส ไทเป โอเพ่น กรังด์ปรีซ์ โกลด์" ที่กรุงไทเป ประเทศไต้หวัน
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

  • ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย) ชนะ หนาน เหว่ย (ฮ่องกง) 2-1 เกม 18-21, 21-13, 21-17
  • โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) แพ้ อิสกานด้า ไซนุดดิน (มาเลเซีย) 0-2 เกม 17-21, 18-21

 

ประเภทหญิงเดี่ยว

  • ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) ชนะ ซุน หยู (จีน) 2-0 เกม 21-19, 21-19
  • พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) แพ้ เหอ บิงเจียว (จีน) 1-2 เกม 21-8, 14-21, 21-8

 

ประเภทหญิงคู่

  • ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม/ผไทมาศ เหมือนวงศ์ (ไทย) ชนะ เฉิน ซู่ยู่/หลิน ชุนยู่ (ไต้หวัน) 2-0 เกม 21-16, 21-17

 

ประเภทชายคู่

  • บดินทร์ อิสสระ/นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร (ไทย) แพ้ ลี เชงมู่/ไถ้ เชี้ยะซิน (ไต้หวัน) 1-2 เกม 17-21, 21-16, 15-21

 

 

 
  สรุปผลกีฬา ผลบอล
 
ลิงก์ที่เกี่ยวข้อง : ผลบอล | โปรแกรมบอล | ตารางถ่ายทอดสด | วิเคราะห์บอล | Match Center | สถิติ | ผลกีฬาอื่นๆ |
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.