สรุปผลกีฬา ผลบอล   
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ

 ผลฟุตบอล


 กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ 71 โอเพ่น ดิ อิตาเลีย ชิงเงินรางวัลรวม 1,500,000 ยูโร (ประมาณ 67.5 ล้านบาท) ที่สนาม เคียร์โคโล่ กอล์ฟ โตริโน่ ระยะ 7,208 หลา พาร์ 72 ในเมืองตูริน ประเทศอิตาลี หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม ที่ผ่านมา
  • 1. (-20) 268 - เฮนนี่ อ็อตโต้ (แอฟริกาใต้) 67-62-71-68
  • 2. (-18) 270 - เดวิด โฮเวลล์ (อังกฤษ) 73-67-67-63
  • 3. (-17) 271 - สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์) 72-65-69-65
  • 4. (-16) 272 - จูสต์ ลุยเท่น (เนเธอร์แลนด์) 69-68-70-65, ริชี่ แรมเซย์ (สกอตแลนด์) 67-69-66-70
  • 6. (-13) 275 - แบร์นด์ วีส์แบร์เกอร์ (ออสเตรีย) 66-66-71-72
  • 7. (-12) 276 - อันเดรียส ฮาร์ท (เดนมาร์ก) 70-69-70-67, ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ) 71-68-69-68, รอสส์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ) 69-66-70-71, ลี สลัตเทรี่ (อังกฤษ) 70-68-67-71

    อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
  • 35. (-7) 281 - มาร์ค วอร์เรน (สกอตแลนด์) 69-70-69-73
  • 54. (-5) 283 - มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี) 73-69-71-70
  • 59. (-4) 284 - ราฟาเอล กาเบรร่า-เบโย่ (สเปน) 73-63-75-73, เอโดอาร์โด้ โมลินารี่ (อิตาลี) 71-69-71-73

    กอล์ฟพีจีเอ ทัวร์ เฟดเอ็กซ์ คัพ เพลย์ออฟ รายการ ดอยท์ช แบงก์ แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 256 ล้านบาท) ที่สนาม ทีพีซี บอสตัน ระยะ 7,214 หลา พาร์ 71 เมืองนอร์ตัน รัฐแมสซาชูเซตต์ส ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบรอบ 3 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม ที่ผ่านมา
  • 1. (-12) 201 - รัสเซลล์ เฮนลี่ย์ 70-66-65
  • 2. (-11) 202 - บิลลี่ ฮอร์สเชล 69-66-67
  • 3. (-10) 203 - คริส เคิร์ก 73-66-64, รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 70-69-64, เจสัน เดย์ (ออสเตรเลีย) 66-68-69
  • 6. (-9) 204 - เว็บบ์ ซิมป์สัน 66-70-68
  • 7. (-8) 205 - เควิน สตรีลแมน 73-67-65, โน ซึง-ยูล (เกาหลีใต้) 69-68-68, คีแกน แบรดลี่ย์ 65-71-69, ไรอัน พาลเมอร์ 63-71-71
     อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
  • 11. (-7) 206 - ริคกี้ ฟาวเลอร์ 70-69-67, จอร์แดน สปีธ 67-70-69
  • 16. (-6) 207 - จิม ฟิวริค 72-66-69, มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมนี) 71-66-70
  • 21. (-5) 208 - แมตต์ คูชาร์ 69-66-73
  • 27. (-4) 209 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 73-68-68
  • 37. (-2) 211 - เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) 67-73-71
  • 40. (-1) 212 - บั๊บบ้า วัตสัน 72-71-69, เค.เจ. ชอย (เกาหลีใต้) 72-70-70
  • 50. (E) 213 - เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน) 70-70-73
  • 59. (+2) 215 - ฟิล มิคเคลสัน 74-69-72
  • 61. (+3) 216 - เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 72-71-73
  • 67. (+4) 217 - ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 69-74-74

    หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

  •  เทนนิส
    เทนนิส แกรนด์สแลม รายการ ยูเอส โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 18,102,000 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 579.26 ล้านบาท) ที่นครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทชายเดี่ยว รอบ 3
  • มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 14) ชนะ เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้, มือ 18) 3-1 เซต 6-3, 3-6, 6-3, 6-4
  • ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส, มือ 26) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) 3-1 เซต 6-3, 3-6, 6-1, 6-3
  • กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 7) ชนะ ดาวิด ก็อฟแฟ็ง (เบลเยียม) 3-1 เซต 0-6, 6-3, 6-4, 6-1
  • กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 20) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 12) 3-0 เซต 6-4, 6-2, 6-2
  • โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน, มือ 17) ชนะ อาดริย็อง ม็องนาริโน่ (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 7-5, 6-2, 6-3
  • โดมินิค เธียม (ออสเตรีย) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน, มือ 19) 3-0 เซต 6-4, 6-2, 6-3
  • โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2) ชนะ มาร์เซล กราโนเยร์ส (สเปน) 3-1 เซต 4-6, 6-1, 6-1, 6-1
  • โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) ชนะ เตย์มูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) 3-0 เซต 6-3, 6-2, 6-4
  • ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 4
  • เบลินด้า เบนชิช (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ เบลินด้า เบนชิช (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-6(8-6), 6-3
  • แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 10) ชนะ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 5) 2-1 เซต 6-4, 2-6, 6-2
  • ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 13) ชนะ มีร์ยาน่า ลูชิช-บาโรนี่ (โครเอเชีย) 2-1 เซต 6-3, 2-6, 6-0    
  • เผิง ฉ่วย (จีน) ชนะ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 14) 2-0 เซต 6-3, 6-4

  •  กีฬาอื่นๆ


     ในประเทศ

     ผลฟุตบอล
    ฟุตบอลนักเรียนกรมพลศึกษาประเภท ค ประจำปีการศึกษา 2557 ชิงถ้วยเกียรติยศกรมพลศึกษากระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ที่สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติคลอง 6 ธัญบุรี
    รอบแบ่งกลุ่ม
    รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
  • หนองโพวิทยา ชนะ ฤทธิยะวรรณาลัย (14-0)
  • อยุธยาวิทยาลัย ชนะ สมาคมไทย-ญี่ปุ่น (3-0)
  • กีฬา จ.ศรีสะเกษ ชนะ พลูตาหลวง (4-1)
    รอบแบ่งกลุ่ม
    รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี
  • เทพศิรินทร์ ร่มเกล้า ชนะ สารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ (13-0)
  • สวนป่าเขาชะอางค์ ชนะ ทีปังกรวิทยาพัฒน์ (9-0)
  • โพธาวัฒนาเสนี แพ้ เบญจมราชูทิศ จ.จันทบุรี (2-3)
    รอบแบ่งกลุ่ม
    รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
  • กีฬา จ.ศรีสะเกษ ชนะ สตรีอ่างทอง (5-0)
  • สุรวิทยาคาร ชนะ มัธยมวัดหนองจอก (4-2)


  •  มวยไทย
    ศึกวันทรงชัย เวทีมวยราชดำเนิน
  • เปเป้เล็ก ต.หลักสอง ชนะคะแนน ลาภผล ภพธีรธรรม
  • เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง ชนะน็อก เบียร์สิงห์ ก.กันแตง ยก 4
  • ร้อยเชิง จ้อยนาทวี ชนะคะแนน เทพบุตร ลูกเมืองเพชร
  • ลำน้ำมูลเล็ก ศักดิ์ชัยโชติ ชนะคะแนน ยอดแสนเชิง ไฉนดอนเมือง
  • โชติชัย ป.สุวรรณโชติ แพ้คะแนน จักรณรงค์เล็ก ต.ศิลาชัย
  • กำพลเล็ก อบต.กำพี้ ชนะน็อก เขมรน้อย เกียรติทรงฤทธิ์ ยก5
  • (คู่เอก)โจโจ้ ฮั้วโรงน้ำแข็ง แพ้คะแนน ปากกาเหล็ก ต.หลักสอง
     


  •  กีฬาอื่นๆ
    เบสบอลเยาวชนชิงเเชมป์เอเชีย อายุไม่เกิน 18 ปี ครั้งที่ 10 ประจำปี 2557 ที่สนามกีฬาเฉลิม
    พระเกียรติฯ คลอง 6 จ.ปทุมธานี
  • (ไทย) ชนะ ปากีสถาน (20-0 รัน)
  • ญี่ปุ่น ชนะ ฟิลิปปินส์ (11-0 รัน) 
  • เกาหลีใต้ ชนะ ไต้หวัน (9-1รัน) 
  • จีน ชนะ ศรีลังกา (5-4 รัน)

    ";สตาร์ท พลัส ซิงค์ ฟุตซอล เอฟเอ คัพ 2014";  ที่สนามม.เกษมบัณฑิต (ร่มเกล้า)
    รอบคัดเลือก
    รอบสอง
  • สน.บท.ธนบุรี กรมทางหลวง แพ้จุดโทษ อัสมัน (6-7)
  • ศูนย์พัฒนาและบริหารคลองเตย ชนะ สมาคมศิษย์เก่า ร.ร.ช่างการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค (6-1) 

    ฟุตซอลนักเรียน กรมพลศึกษา ประจำปี2557 ที่อาคารกีฬานิติบุตร
    รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ก
    รอบแรก
  • ร.ร.ปทุมคงคา ชนะ ร.ร.พระปฐมวิทยาลัย(2) (4-0)
  • ร.ร.พลูตาหลวง ชนะ ร.ร.แหลมฉบัง(3) (2-0)
  • ร.ร.กีฬาเทศบาลนครปฐม ชนะ ร.ร.วัดสุทธิวราราม (1-0)
  • ร.ร.ราชวินิตบางเขน ชนะ ร.ร.วัดป้อมแก้ว (6-0)
  • ร.ร.วัดเบญจมบพิตร แพ้จุดโทษ ร.ร.อัสสัมชัญ นครราชสีมา (4-6) (ในเวลาเสมอ 2-2)
  • ร.ร.ราชวินิตบางแก้ว แพ้ ร.ร.บางพลีราษฎร์บำรุง (2-3)
  • ร.ร.สุรศักดิ์มนตรี ชนะ ร.ร.นครนนท์วิทยา(6)  4-3

    วอลเลย์บอลเยาวชน ";กฟภ"; ครั้งที่ 10 ประจำปี 2557 ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี  ที่โรงยิมเนเซียมโรงเรียนภูเขียว จังหวัดชัยภูมิ 
    รอบคัดเลือกภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
    อายุไม่เกิน 18 ปี
    ประเภททีมหญิง 
  • ร.ร.เทศบาล 1 สว่างวิทยา ชนะ ร.ร.เพชรวิทยาคาร 3-2 เซต (15-25, 25-20, 25-22, 20-25)
  • ร.ร.สตรีสิริเกศ ชนะ ร.ร.ลำปางวิทยา 3-0เซต (25-18, 26-24, 25-20)
    ประเภททีมชาย
  • ร.ร.กันทรลักษณ์วิทยา ชนะ ร.ร.บุญถึงวิทยานุสรณ์ 3-0เซต (25-18, 25-16, 25-18)
  • ร.ร.กีฬาจังหวัดร้อยเอ็ด ชนะ ร.ร.โนนกอกวิทยา 3-0เซต (25-17, 25-12, 25-13)
  • ร.ร.หนองบัวพิทยาคาร ชนะ ร.ร.สตรีสิริเกศ 3-1เซต (25-16, 25-21, 25-18)
  • ร.ร.ร่องคำ ชนะร.ร.แวงใหญ่ 3-0เซต (25-16, 25-21, 25-18)
  • ร.ร.ชุมแพศึกษา ชนะ ร.ร.สตรีสิริเกศ 3-0เซต (25-10, 25-22, 25-17)
  • ร.ร.จังหารฐิตวิริยาประชาสรรค์ ชนะ ร.ร.ธาตุนารายณ์วิทยา 3-0เซต (25-20, 25-11, 25-10)
  • ร.ร.หนองกรุงศรีวิทยาคาร ชนะ ร.ร.เทศบาลบ้านสามเหลี่ยม 3-0เซต (25-19, 25-15, 25-14)
  • ร.ร.เมืองพล ชนะ ร.ร.กันทรลักษณ์ 3-1เซต (22-25, 25-14, 25-13, 25-15)
  • ร.ร.โนนศิลา ชนะ ร.ร.จังหารฐิตวิริยาประชาสรรค์ 3-0เซต (25-8, 25-17, 25-9)


    สนุกเกอร์ 6 แดง ชิงแชมป์โลก ";แสงโสม 6 เร้ด เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2014"; ครั้งที่ 6 ที่โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ พระราม 3
    รอบแรก
  • ";ต๋อง ศิษย์ฉ่อย";รัชพล ภู่โอบอ้อม(ไทย) ชนะ อเล็กซ์ บอร์ก(มอลตา) 5-4 เฟรม (41-1, 45-15, 16-47, 13-56, 48-7, 24-28, 26-37, 42-9, 43-11)
  • ";เช็ค นครนายก";รัชโยธิน โยธารักษ์(ไทย) แพ้ เบน จัดก์(ออสเตรเลีย) 2-5 เฟรม (34-31, 27-41, 13-40, 41-28, 32-34, 22-28, 32-33)
  • ";หมู ปากน้ำ";นพพล แสงคำ(ไทย) แพ้ ไมเคิ่ล ไวท์ (เวลส์) 4-5 เฟรม (19-32, 28-5, 48-6, 8-63, 41-0, 46-32, 0-53, 8-43, 0-50)
  • ";แมน นครปฐม";ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์(ไทย) แพ้ เหลียง เวน โบ (จีน) 1-5 เฟรม (0-48, 41-40, 0-72, 1-38, 41-42, 0-73)
  • ";ไฟฟ์ นครนายก";บุญญฤทธิ์ เกียรติกุล(ไทย) แพ้ จิมมี่ ไวท์ (อังกฤษ) 3-5 เฟรม (18-41, 12-41, 41-10, 0-51, 33-15, 36-43, 49-45, 2-38)
  • ";นุ้ก สากล";กฤษณัส เลิศสัตยาทร(ไทย) แพ้ เจมี่ คลาร์ก (เวลส์) 3-5 เฟรม (17-43, 34-17, 65-7, 9-39, 52-14, 0-56, 22-44, 28-35)
  • ";เอฟ นครนายก";เพทไชยา อุ่นหนู(ไทย) ชนะ ชีวาม อโรร่า(อินเดีย) 5-3 เฟรม (37-16, 25-32, 29-47, 40-28, 44-0, 9-38, 36-25, 74-8)
  • ";แจ๊ค สระบุรี";เดชาวัต พุ่มแจ้ง(ไทย) ชนะ แอนเดรียส โพลเนอร์(ออสเตรีย) 5-1 เฟรม (50-14, 0-45, 45-18, 59-8, 38-4, 36-30)
  • ";เช็ค นครนายก";รัชโยธิน โยธารักษ์(ไทย) แพ้ มาร์ค เดวิส(อังกฤษ) 3-5 เฟรม (68-0, 0-57, 42-0, 21-32, 39-13, 0-62, 11-40, 0-55)
  • ";ต๋อง ศิษย์ฉ่อย";รัชพล ภู่โอบอ้อม(ไทย) ชนะ สตีฟ โดโนฮอร์ (ออสเตรเลีย) 5-2 เฟรม (34-10, 31-14, 48-0, 56-7, 25-40, 6-42, 44-23)
  • ";หมู ปากน้ำ";นพพล แสงคำ(ไทย) ชนะ แอนดริว พาเก็ตต์ (เวลส์) 5-1 เฟรม (0-47, 61-0, 42-20, 40-32, 61-0, 36-1)
  • ";นุ้ก สากล";กฤษณัส เลิศสัตยาทร(ไทย) ชนะ เอเดรียน ริดเลย์ (ออสเตรเลีย) 5-1เฟรม (38-14, 45-32, 55-0, 1-52, 34-30, 46-5)
  • ";ไฟฟ์ นครนายก";บุญญฤทธิ์ เกียรติกุล(ไทย) แพ้ โมห์เซ่น บักไชชาล์(กาตาร์) 4-5 เฟรม (0-46, 14-42, 41-6, 18-43, 52-0, 41-4, 0-42, 51-16, 13-36)
  • ";แมน นครปฐม";ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์(ไทย) แพ้ เคซเปอร์ ฟิลิเพียค(โปรแลนด์) 2-5 เฟรม (41-6, 49-27, 8-43, 50-1, 0-44, 1-39, 6-35)
  • ";เอฟ นครนายก"; เทพไชยา อุ่นหนู(ไทย) ชนะ ฌอน เมอร์ฟี่ย์(อังกฤษ) 5-3 เฟรม (69-0, 44-6, 27-32, 0-63, 46-14, 51-15, 30-38, 65-0)  




  •  
      สรุปผลกีฬา ผลบอล
     
    © 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.