สรุปผลกีฬา ผลบอล   
 
       สรุปผลกีฬา ผลบอล
 ต่างประเทศ

 ผลฟุตบอล


 กอล์ฟ

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เวเนเตียน มาเก๊า โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 900,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 28.8 ล้านบาท) ที่สนาม มาเก๊า กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 71 เขตปกครองพิเศษมาเก๊า หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 ตุลาคม ที่ผ่านมา
  • 1. (-10) 61 - อาเนียร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย)
  • 2. (-9) 62 -  สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย)
  • 3. (-7) 64 - แซม บราเซล (ออสเตรเลีย) 
  • 4. (-6) 65 - อดัม กรูม (ออสเตรเลีย), มาร์กแต็ง โรแมงเช่ร์ (สวิตเซอร์แลนด์) 

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 6. (-5) 66 -  อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย)
  • 10. (-4) 67 -  ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย)
  • 12. (-3) 68 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย), ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย)
  • 34. (-1) 70 - ชัพชัย นิราช (ไทย), เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้), ธงชัย ใจดี (ไทย)

    กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ไอเอสพีเอส ฮันดา เพิร์ธ อินเตอร์เนชันแนล  ชิงเงินรางวัลรวม 1.75 ล้านเหรียญออสเตรเลีย (ประมาณ 50 ล้านบาท) ที่สนาม เลค คาร์รินยุป คันทรี คลับ พาร์ 72 เมืองเพิร์ธ ประเทศออสเตรเลีย หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 ตุลาคม ที่ผ่านมา
  • 1. (-8) 64 - จอห์น เวด (ออสเตรเลีย), ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก)
  • 3. (-6) 66 - ไมเคิ่ล ซิม (ออสเตรเลีย), ปีเตอร์ ไวท์ฟอร์ด (สกอตแลนด์), คิม ซี-ฮวอน (เกาหลีใต้), ทอม ลูอิส (อังกฤษ)

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 25. (-3) 69 - สกอตต์ เจมีสัน (สกอตแลนด์)
  • 38. (-2) 70 - เจสัน ดัฟเนอร์ (สหรัฐฯ)


    กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ บลู เบย์ แอลพีจีเอ ชิงเงินรางวัลรวม 2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 64 ล้านบาท) ที่สนาม เจียน เลค บลุ เบย์ กอล์ฟ คอร์ส พาร์ 72 เกาะไหหลำ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 ตุลาคม ที่ผ่านมา 
  •  1. (-6) 66 - เจสซิก้า คอร์ด้า (สหรัฐฯ)
  •  2. (-5) 67 - จอดี้ เอวาร์ธ ชาดอฟฟ์ (อังกฤษ), บริตธานี่ แลง (สหรัฐฯ), เฟิ่ง ฉานฉาน (จีน), แคโรไลน์ มาสซอง (เยอรมัน), ลี-แอนน์ เพซ (แอฟริกาใต้), มิเชล วี (สหรัฐฯ)
  • 8. (-4) 68 -  ดาเนียลเล่ คัง (สหรัฐฯ), คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ), เชลล่า ชอย (เกาหลีใต้), ไอ.เค. คิม (เกาหลีใต้), เดวี่ แคลร์ ชรีเฟิล (เนเธอร์แลนด์), แคโรไลน์ เฮดวอลล์ (สวีเดน)

  •  อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
  • 14. (-3) 69 - ลิเดีย โค (นิวซีแลนด์), โมรียา จุฑานุกาล (ไทย)
  • 22. (-2) 70 - ธิฎาภา สุวรรณปุระ (ไทย)
  • 59. (+1) 73 -  พัชรจุฑา คงกระพันธ์ (ไทย)
  •  เทนนิส

    เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ ไฟนัลส์ ชิงเงินรางวัลรวม 6,500,000 เหรียญสหรัฐ (ราว 208 ล้านบาท) ที่ประเทศสิงคโปร์ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 ตุลาคม ที่ผ่านมา
     ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มสีแดง
  •  เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ ยูจีนี่ บูชาร์ด (แคนาดา, มือ 5) 2-0 เซต 6-1, 6-1
  •  ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มสีขาว
  • เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 3) ชนะ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) 2-0 เซต 6-3, 6-2
  • แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 8) ชนะ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 6) 2-0 เซต 7-5, 6-3


    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ สวิส อินดอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 1,458,610 ยูโร (ประมาณ 46.7 ล้านบาท) ที่เมืองบาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ เมื่อวันพุธทื่ 22 ตุลาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ ชิลล์ส มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก) 2-0 เซต 6-2, 6-1
  • เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ เยอร์ซี่ ยาโนวิคซ์ (โปแลนด์) 2-0 เซต 6-1, 6-1
  • บอร์น่า โคริช (โครเอเชีย) ชนะ เออร์เนสต์ส กุลบิส (ลัตเวีย, มือ 6) 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-3
  • อันเดรย์ โกบูเลฟ (คาซัคสถาน) ชนะ เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
  • กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 5) ชนะ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี) 2-1 เซต 2-6, 6-4, 6-2
    รอบ 2
  • ดาวิด กอฟฟิน (เบลเยียม, มือ 7) ชนะ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-0 เซต 7-6 (7-0), 6-4
  • ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ ปิแอร์-อูเกส เอร์แบร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-1, 6-1

    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ บาเลนเซีย โอเพ่น 500 ชิงเงินรางวัลรวม 1,496,095 ยูโร (ประมาณ 67.3 ล้านบาท) ที่เมืองบาเลนเซีย ประเทศสเปน เมื่อวันพุธทื่ 22 ตุลาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
  • ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 1) ชนะ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3, 7-5          
  • โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน, มือ 6) ชนะ ซานติอาโก กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4
  • แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3       
  • โธมัซ เบลลุชชี่ (บราซิล) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5, 6-3     
  • ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน) ชนะ โธมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 2) 2-0 เซต 6-3, 6-2
    รอบ 2
  • ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-2, 6-4            
  • ปาโบล การ์เรโน่-บุสต้า (สเปน) ชนะ เฟลิเซียโร่ โลเปซ (สเปน, มือ 4) 2-0 เซต 6-4, 6-4       

     กีฬาอื่นๆ


     ในประเทศ

     ผลฟุตบอล
    ศึกสตาร์ท พลัส ซิงค์ ฟุตซอลเอฟเอ คัพ 2014 ที่ชั้น 3 ห้างแฟชั่น ไอส์แลนด์
  • แบงค็อก เอฟซี ชนะจุดโทษ กรมทางหลวง 6-4 (ในเวลาเสมอ2-2)
  • สมุทรสาคร ชนะ โรงงานยาสูบ 7-1
  • ชลบุรี บลูเวฟ ชนะ ศรีปทุม ศรีสะเกษ 7-2
  • แม่วรพรรณ แพ้ แคท เอฟซี 3-5
  • ภูเก็ต ยูไนเต็ด ชนะจุดโทษ สุดทางรัก 5-4 (ในเวลาเสมอ 2-2)




     มวยไทย
    ศึกวันทรงชัยสนามมวยเวที ราชดำเนิน
  • (คู่เอก) ชัยมงคล ซูจีบะหมี่เกี๊ยว แพ้คะแนน กุมารดอย ส.จิตรภักดี 
  • ธีระเดช พลโทสุพจน์ แพ้คะแนน เมืองชลเล็ก เอกบางไทร
  • เก้าเด้ง ซูจีบะหมี่เกี้ยว ชนะคะแนน ปากกาเพชร ต.หลักสอง 
  • เด่นเกรียงไกร เกียรติพลทิพย์ แพ้คะแนน กิ่งซางเล็ก ต.หลักสอง
  • ร้อยเชิง จ้อยนาทวี ชนะคะแนน ประกายทอง ส.จ.วิชิตแปดริ้ว
  • เสือใหญ่ ลูกเมืองเพชร แพ้น็อก เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง ยก4
  • ปืนกล ต.สุรัตน์ แพ้คะแนน ยอดแสนเชิง ไฉนดอนเมือง 


     กีฬาอื่นๆ
    เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ";ช้าง-แอลทีเอที-ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 2"; ที่ศูนย์พัฒนากีฬาเทนนิสแห่งชาติ เมืองทองธานี
    รอบ 8 คนสุดท้าย
    ประเภทชายเดี่ยว
  • นวกานต์ ขุนจันทร์ ไทย ชนะ เซียะ จาว ติง  2-1 เซต (2-6, 6-1,6-2)
  • หลอ เชียน ซุน ชนะ อเล็กซ์ โซเลนกี้ 2-1เซต (5-7, 6-3,7-6(7-4))
  • ดูร์เบ็ค การิมอฟ ชนะ ไฮยิน แอนดริว ลี 2-0เซต (6-0, 6-0)
  • ไบรอัน ทราน ชนะ อาเล็กซี่ โปคอฟชุก 2-0เซต (6-2,6-4)
    ประเภทหญิงเดี่ยว
  • ซีซ่าร์ อันเรนจาฟิทริโม่ ชนะ โกเซล ไอนิทดิโนว่า 2-0เซต (6-0, 6-1)
  • ดีเรีย นูร์ ฮาริซ่า ชนะ อิคาเธอรีน คาซอลโนว่า (รัสเซีย) 2-1เซต (4-6, 6-3, 6-1)
  • ปันจาลา ยาดลาฟแอลลี่ ชนะ ดูชิมา 2-0เซต (7-5, 6-4)
  • อีเดน ริชาร์สัน ชนะ คลอเรีย สปาร์คแมน 2-0เซต (6-3,6-3)

    วอลเลย์บอลยุวชน ";เอส โคล่า"; อายุไม่เกิน 16 ปี ครั้งที่ 25 ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2557 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือกภาคเหนือ ที่โรงยิมฯ สนามกีฬาริมปิง จังหวัดกำแพงเพชร
    รอบสอง
    ประเภททีมชาย
  • ร.ร.จักรคำคณาทร ชนะ ร.ร.เม็งรายมหาราชวิทยาคม 3-1เซต (25-9, 25-22, 23-25, 25-22)
  • ร.ร.นวมินทราชูทิศ มัชฌิม ชนะ ร.ร.ทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์ 3-0 เซต (25-14, 25-20, 25-15)
  • ร.ร.หางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ ชนะ ร.ร.เสริมงามวิทยาคม 3-0 เซต (25-15, 25-12, 25-19)
  • ร.ร.พญาลอวิทยาคม ชนะ ร.ร.บ้านตากประชาวิทยาคาร 3-0 เซต (25-22, 25-13, 25-22)

    สนุกเกอร์สะสมคะแนน ";ไทยแลนด์ แรงกิ้ง"; ศึกชิงแชมป์ประเทศไทย ที่โรงแรมมณีจันท์ รีสอร์ท จังหวัดจันทบุรี
    รอบ 16 คนสุดท้าย
  • ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ ชนะ กอบกิจ พลาจิณ 4-0 เฟรม (78-27, 128-1, 117-20, 69-26)
  • วิสิษฐ์ จันทร์ศรี ชนะ ประมวล จันทร์ทัด 4-1เฟรม (82-16, 75-46, 112-5, 44-56,140-0)
  • นพดล แสงนิล ชนะ ภาสกร สุวรรณวัฒน์ 4-3 เฟรม (98-81, 82-21, 74-8, 38-76, 19-75, 18-66, 67-44)
     
  •  
      สรุปผลกีฬา ผลบอล
     
    © 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.