โปรแกรมกีฬา   
 


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพีทัวร์เยอรมัน เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่ฮัมบูร์ก ประเทศเยอรมนี
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง   
- เฟเดริโก้ เดลโบนิส (อาร์เจนตินา) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 8)
- เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) พบ นิโคลัส คิกเกอร์ (อาร์เจนตินา)
- คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย,มือ 3) พบ อัลยาซ เบเดน (สหราชอาณาจักร)
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 4)
- เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) พบ แยน-เลนนาร์ด สตรัฟฟ์ (เยอรมัน)

เทนนิสเอทีพีทัวร์บีบีแอนด์ที แอตแลนต้า โอเพ่น ที่แอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ไรอัน ฮาร์ริสัน (สหรัฐฯ,มือ 4) พบ จอห์น มิลแมน (ออสเตรเลีย)
- ปีเตอร์ โกโยสกี้ (เยอรมัน) พบ ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร,มือ 5)
- คริสโตเฟอร์ อูแบงค์ (สหรัฐฯ) พบ จาเร็ด โดนัลด์สัน (สหรัฐฯ,มอ 8)
- แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล)

เทนนิสเอทีพีทัวร์สวิส โอเพ่น ที่กาสต๊าด ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- เปาโล โลเรนซี่ (อิตาลี,มือ 5) พบ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย)
- นอร์เบิร์ต กอมบอส (สโลวะเกีย) พบ ฟาบิโอ ฟ็อจนินี่ (อิตาลี,มือ 4)
- เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 3) พบ ยานนิค ฮานฟ์มานน์ (เยอรมัน)
- เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์) พบ เจา ซูซ่า (โปรตุเกส,มือ 8)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์อีริคส์สัน โอเพ่น ที่บาสตัด ประเทศสวีเดน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน,มือ 5) พบ อลิส เมอร์เท่นส์ (เบลเยียม)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ วิคตอริย่า โกลูบิซ (สวิตเซอร์แลนด์)
- กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์,มือ 6) พบ บาร์บอร่า คราจซิโคว่า (เช็ก)
- คาเทริน่า คอซโลว่า (ยูเครน) พบ โมนา บาร์เทล (เยอรมัน)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เจียงซี โอเพ่น ที่เมืองหนานฉาง ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง 
- ลู่ จิง-จิง (จีน) พบ เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 6)
- เทเรซ่า มาร์ตินโคว่า (เช็ก) พบ เผิง ซ่วย (จีน,มือ 2)
- ชาง ไค่-เฉิน (ไต้หวัน) พบ หวัง หย่าฟาน (จีน)
- คริสติน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 3) พบ นาโอะ ฮิบิโนะ (ญี่ปุ่น) 
 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

กีฬาโรงเรียนกีฬาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 20 "นครสวรรค์พลบดีเกมส์" ที่จ.นครสวรรค์ เวลา 08.00 น.

แบดมินตันเอสซีจี ออล ไทยแลนด์ แบดมินตันแชมเปี้ยนชิพ ที่ศูนย์ฝึกแบดมินตัน ถ.นางลิ้นจี่ เวลา 10.00 น.

ศึกส.สมหมาย เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ชนะศึก ก.กัมปนาท พบ เพชรมรกต แม็กจันดี
- นพเดชเล็ก แดงเขาทราย พบ หนึ่งอุบล โชคบัญชา
- โชคดี จำรัสค้าแป้ง พบ ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว
- ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์ พบ ธนเดช ท.พราน 49
- ลำน้ำมูลเล็ก ทีเด็ด 99 พบ ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง
- เพชรน้ำงาม อ.ขวัญเมือง พบ เพชรงาม เกียรติกำพล
- ซุปเปอร์แบงค์ ทีเด็ด 99 พบ ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
 กิจกรรม - สังคม


 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.