โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เออีเค ลาร์นาก้า (ไซปรัส) Vs ฟอลโกเร่ (ซาน มารีโน)    
  00:00 น.  กาบาล่า (อาเซอร์ไบจาน) Vs ซามเตรเดีย (จอร์เจีย)    
  00:00 น.  คูเคซี่ (แอลเบเนีย) Vs เอฟเค รูดาร์ (มอนเตเนโกร)    
  00:00 น.  มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก) Vs ซูดูวา (ลิทัวเนีย)    
  00:00 น.  อ็อดด์ (นอร์เวย์) Vs มารีฮามน์ (ฟินแลนด์)    
  00:15 น.  มัคคาบี้ เทล อาวีฟ (อิสราเอล) Vs โกริก้า (สโลวีเนีย)    
  00:30 น.  เบโร (บัลแกเรีย) Vs ราดนิค (บอสเนียฯ)    
  01:00 น.  ดอมเซล (สโลวีเนีย) Vs ลูซิตานอส (อันดอร์รา)    
  01:15 น.  คอนนาห์ส คอย (เวลส์) Vs สตาบีค (นอร์เวย์)    
  01:15 น.  เทอร์นาวา (สโลวาเกีย) Vs ฮิเบอร์เนียนส์ (มอลตา)    
  01:30 น.  ลา โฟลติต้า (ซาน มารีโน) Vs เดเบรเซน (ฮังการี)    
  01:45 น.  อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์) Vs ฟลอร่า เอสช์ (ลักเซมเบิร์ก)    
  01:45 น.  ลินฟิลด์ (ไอร์แลนด์เหนือ) Vs คอร์ก ซิตี้ (ไอร์แลนด์)    
  02:00 น.  ฮาร์ทส์ (สกอตแลนด์) Vs อินโฟเนต (เอสโตเนีย)    
  02:00 น.  แชมร็อก (ไอร์แลนด์) Vs โรพีเอส (ฟินแลนด์)    
  02:00 น.  สเคนดิย่า (มาซิโดเนีย) Vs คราโคเวีย (โปแลนด์)    
  02:15 น.  ไบรดาบลิก (ไอซ์แลนด์) Vs เจลกาวา (ลัตเวีย)    
  02:15 น.  เคอาร์ เรคยาวิก (ไอซ์แลนด์) Vs เกลนาวอน (ไอร์แลนด์เหนือ)    
  04:00 น.  วาลูร์ (ไอซ์แลนด์) Vs บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก)    
  21:00 น.  อัคโทเบ (คาซัคสถาน) Vs เอ็มทีเค บูดาเปสต์ (ฮังการี)    
  22:00 น.  แอดมิร่า (ออสเตรีย) Vs ไมยาว่า (สโลวาเกีย)    
  22:00 น.  ซานตา โคโลม่า (อันดอร์รา) Vs โลโคโมทิว่า (โครเอเชีย)    
  23:00 น.  แอตแลนตาส (ลิทัวเนีย) Vs เอชเจเค เฮลซิงกิ (ฟินแลนด์)    
  23:00 น.  บัลซัน ยูธส์ (มอลตา) Vs เนฟต์ซี่ บากู (อาเซอร์ไบจาน)    
  23:00 น.  บานานต์ส (อาร์เมเนีย) Vs โอโมเนีย นิโคเซีย (ไซปรัส)    
  23:00 น.  ดินาโม มินส์ค (เบลารุส) Vs สปาร์ตักส์ เจอร์มาล่า (ลัตเวีย)    
  23:00 น.  เลวาเดีย ทาลลินน์ (เอสโตเนีย) Vs เอชบี ทอร์ชาฟน์ (หมู่เกาะแฟโร)    
  23:00 น.  สโลโบดา (บอสเนียฯ) Vs ไบตาร์ เยรูซาเลม (อิสราเอล)    
  23:00 น.  ตราไค (ลิทัวเนีย) Vs นอมเม่ คาลจู (เอสโตเนีย)    
  23:00 น.  วิดีโอตอน (ฮังการี) Vs ซาเรีย บัลติ (มอลโดวา)    
  23:30 น.  เอไอเค โซลน่า (สวีเดน) Vs บาล่า ทาวน์ (เวลส์)    
  23:30 น.  คอลเลจ ยูโรปา (ยิบรอบตาร์) Vs พุนนิค (อาร์เมเนีย)    
  23:30 น.  โกเตบอร์ก (สวีเดน) Vs ลานดุดโน (เวลส์)    
  23:30 น.  สลาเวีย โซเฟีย (บัลแกเรีย) Vs ซาเกลบี้ ลูบิ้น (โปแลนด์)    

ยูโร 2016
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  โปแลนด์ Vs โปรตุเกส  0  ช่อง 3 เอสดี(28)


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- พีจีเอ ทัวร์ บาร์ราคูด้า แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเพ่น เดอ ฟร้านซ์ ที่ประเทศฝรั่งเศส
- แอลพีจีเอ ทัวร์ แกมเบีย พอร์ตแลนด์ คลาสสิค ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลมวิมเบิลดัน ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ดาเนียล อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร) พบ อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน,มือ 30)
- ฌูเลียง บองเนอตู (ฝรั่งเศส) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 5)
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 9) พบ เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน)
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 7) พบ มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน)
- อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 6)
- กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 16)
- ราดู อัลบ็อต (มอลโดว่า) พบ เบอร์นาร์ด โตมิค (ออสเตรเลีย,มือ 19)
- โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 8) พบ ยิรี่ เวสลี่ย์ (เช็ก)
- ลู เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 11) พบ ลักษิกา คำขำ (ไทย)
- ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) พบ แอนนิก้า เบ๊ค (เยอรมัน) 3-6,6-0,1-0
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- ยูเจนี บูชาร์ด (แคนาดา) พบ โยฮันน่า คอนต้า (สหราชอาณาจักร,มือ 16)
- ยาน่า เคเพโลว่า (สโลวะเกีย) พบ การ์บีเน่ มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 2)
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 5) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี)
- จูเลีย โบสรัพ (สหรัฐฯ) พบ เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 7)
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 3) พบ อนา คอนจูห์ (โครเอเชีย)

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ที่เมืองทอง เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ 6 แดง ชิงแชมป์ประเทศไทย รอบคัดเลือก ที่สโมสร ทีบีซี. เวลา 10.00 น.

ศึกบางระจัน เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) แสงทองน้อย ธนสุรนคร พบ ขุมทรัพย์ อีเกิ้ลมวยไทย
- เจ็ดดาว เพชรชุมแสง พบ เพชรมณี ส.สมหมาย
- เพชรดำ เพชรนพเก้า พบ มาลัยเงิน ศ.มาลัยทอง
- เลิศชาย เอ็นแอนด์พีบ๊อกซิ่งยิมส์ พบ ศักดิ์มงคล ส.สมหมาย
- เมืองฟ้าเล็ก ป.เพชรศิริ พบ ดวงสมพงษ์ ส.ประสพโชค
- โตโต้ ต.ท่าวัด พบ ก้าวไกล ส.ธารทิพย์ 
- เพชรศิลา พ.ภัทร พบ ราชสีห์ ไอที 2000

 กิจกรรม - สังคม

ประชุมทีมนักกีฬาชุดกีฬามหาวิทยาลัยอาเซียน ที่ห้องประชุม 4 ศูนย์กีฬา จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เวลา 09.30 น.

มีตเดอะเพรสฟุตบอลไทยลีก ที่สมาคมกีฬาฟุตบอล สนามศุภชลาศัย เวลา 13.00 น.

แถลงข่าวแสดงความยินดีแก่นักกีฬายูโดโอลิมปิก ที่ศาลากวนอิม ม.รังสิต เวลา 13.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.