โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:45 น.  เวสต์แฮม Vs แมนฯ ซิตี้  โบลีน กราวน์  CTH สเตเดี้ยม 5
  21:00 น.  ลิเวอร์พูล Vs ฮัลล์ ซิตี้  แอนฟิลด์  CTH สเตเดี้ยม 2
  21:00 น.  ซันเดอร์แลนด์ Vs อาร์เซน่อล  สเตเดี้ยม ออฟ ไลท์  CTH สเตเดี้ยม 3
  21:00 น.  เซาธ์แฮมป์ตัน Vs สโต๊ค ซิตี้  เซนต์ แมร์รี่ส์  CTH สเตเดี้ยม 4
  21:00 น.  เวสต์บรอมวิช Vs คริสตัล พาเลซ  เดอะ ฮอว์ธอร์นส์  CTH สเตเดี้ยม 1
  23:30 น.  สวอนซี Vs เลสเตอร์  ลิเบอร์ตี้ สเตเดี้ยม  CTH สเตเดี้ยม เอ็กซ์

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  บาเลนเซีย Vs เอลเช่  เอสตาดิโอ เมสตาย่า  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  03:00 น.  กอร์โดบา Vs เรอัล โซเซียดาด  เอสตาดิโอ นวยโบ อาร์กานเคล  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  03:00 น.  เออิบาร์ Vs กรานาด้า  เอสตาดิโอ อิปูรัว  ทรูสปอร์ต เอชดี3
  21:00 น.  อัลเมเรีย Vs แอธ.บิลเบา  เอสตาดิโอ เด โลส ฆวยโก  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  23:00 น.  เรอัล มาดริด Vs บาร์เซโลน่า  เอสตาดิโอ ซานติอาโก้ เบร์นาเบว  ทรูสปอร์ต เอชดี 2

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  ซามพ์โดเรีย Vs โรม่า  ลุยจิ แฟร์ราริส  ทรูสปอร์ต 1
  20:00 น.  เอ็มโปลี Vs กายารี่  คาร์โล คาสเตลลานี่  ทรูสปอร์ต 1
  23:00 น.  ปาร์ม่า Vs ซาสซูโอโล่   เอ็นนิโอ ตาร์ดินี่  ทรูสปอร์ต 1

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:30 น.  เอาก์สบวร์ก Vs ไฟร์บวร์ก  เอสจีแอล อารีน่า  
  20:30 น.  แฟร้งค์เฟิร์ต Vs สตุ๊ตการ์ท  คอมแมร์ซบังก์ อารีน่า  GMM ฟุตบอล ยูโร
  20:30 น.  แฮร์ธ่า เบอร์ลิน Vs ฮัมบูร์ก  โอลิมเปีย สตาดิโอน  
  20:30 น.  ฮอฟเฟ่นไฮม์ Vs พาเดอร์บอร์น  ไรน์ เนคคาร์ อารีน่า  
  20:30 น.  ดอร์ทมุนด์ Vs ฮันโนเวอร์  ซิกนัล อิดูน่า พาร์ค  GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า
  23:30 น.  เลเวอร์คูเซ่น Vs ชาลเก้ 04   ไบ อารีน่า  GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ก็อง Vs ลอริยองต์  สต๊าด มิเชล ดอร์กนาโน่   
  01:00 น.  แร็งส์ Vs มงต์เปลลิเย่ร์  สต๊าด โอกุสต์ เดอโลน  
  01:00 น.  บาสเตีย Vs โมนาโก  สต๊าด อาร์กม็องด์ เซซารี่  GMM ฟุตบอล พลัส
  01:00 น.  เอวิยอง Vs น็องต์  ปาร์ก เดส์ สปอร์  
  22:00 น.  เปแอสเช Vs บอร์กโดซ์  ปาร์ก เดส์ แพร็งซ์  GMM ฟุตบอล พลัส

ยามาฮ่าลีกวัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:00 น.  บางกอก เอฟซี Vs เชียงใหม่ เอฟซี  เฉลิมพระเกียรติฯ บางมด  ทรูสปอร์ต 2
  16:00 น.  พัทยา ยูไนเต็ด Vs ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด  สนามหนองปรือ พัทยา  ทรูวิชั่นส์ 695
  16:00 น.  ขอนแก่น เอฟซี Vs นครปฐม ยูไนเต็ด   อบจ. ขอนแก่น  ทรูวิชั่นส์ 352
  16:00 น.  ยาสูบ-ศุลกากร เอฟซี Vs พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี  สนามลาดกระบัง 54  ทรูสปอร์ต2
  16:00 น.  กระบี่ เอฟซี Vs ราชนาวี เอฟซี  กีฬากลาง จ.กระบี่  ทรูสปอร์ต 1
  16:00 น.  ภูเก็ต เอฟซี Vs อยุธยา เอฟซี  สุระกุล จ.ภูเก็ต  ทรูสปอร์ต 5
  16:00 น.  อ่างทอง เอฟซี Vs กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี  สนามกีฬาจังหวัดอ่างทอง  ทรูสปอร์ต เอชดี 2 (667)
  16:00 น.  บีบีซียู เอฟซี Vs นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี  เฉลิมพระเกียรติ ท.นครนนท์  ทรูสปอร์ต เอชดี 3 (668)
  16:00 น.  ศรีราชา บ้านบึง เอฟซี Vs ตราด เอฟซี  สพล.ชลบุรี  ทรูวิชั่นส์ 358

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม A
  16:00 น.  วานา นาวา หัวหิน ซิตี้ Vs ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด    
  18:00 น.  อุดรธานี เอฟซี Vs ประจวบ เอฟซี    
  18:00 น.  บีซีซี-เทโร เอฟซี Vs พิจิตร เอฟซี    SMMTV

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:15 น.  มิลล์วอลล์ Vs คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้  เดอะ เดน   GMM ฟุตบอล พลัส
  21:00 น.  ไบร์ทตัน Vs ร็อตเธอร์แฮม  ดิ เอเม็กซ์ สเตเดี้ยม  
  21:00 น.  โบลตัน Vs เบรนท์ฟอร์ด   รีบ็อค สเตเดี้ยม   
  21:00 น.  อิปสวิช Vs ฮัดเดอร์สฟิลด์  พอร์ทแมน โร้ด  
  21:00 น.  เชฟฯ เว้นส์เดย์ Vs นอริช ซิตี้  ฮิลส์โบโร่ สเตเดี้ยม  
  21:00 น.  เบอร์มิงแฮม Vs บอร์นมัธ  เซนต์ แอนดรูว์  
  21:00 น.  ดาร์บี้ Vs วีแกน  ไอโปร สเตเดี้ยม  
  21:00 น.  ฟอเรสต์ Vs แบล็คเบิร์น  ซิตี้ กราวนด์  
  21:00 น.  เร้ดดิ้ง Vs แบล็คพูล   มาเดจสกี้ สเตเดี้ยม   
  21:00 น.  ลีดส์ ยูไนเต็ด Vs วูล์ฟแฮมป์ตัน  เอลแลนด์ โร้ด  GMM คลับ แชนแนล
  21:00 น.  มิดเดิ้ลสโบรช์ Vs วัตฟอร์ด   ริเวอร์ไซด์ สเตเดี้ยม   

ลีกวัน อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  บาร์นสลี่ย์ Vs บริสตอล ซิตี้    
  21:00 น.  โคเวนทรี Vs ปีเตอร์โบโร่    
  21:00 น.  ดอนคาสเตอร์ Vs เอ็มเค ดอนส์    
  21:00 น.  จิลลิ่งแฮม Vs ครอว์ลี่ย์    
  21:00 น.  โอลด์แฮม Vs แบร็ดฟอร์ด    
  21:00 น.  เปรสตัน Vs ฟลีตวู้ด    
  21:00 น.  สคันธอร์ป Vs น็อตต์ส เคาน์ตี้    
  21:00 น.  โยวิล Vs รอชเดล    
  21:00 น.  สวินดอน Vs โคลเชสเตอร์    
  21:00 น.  ครูว์ Vs เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด    
  21:00 น.  พอร์ท เวล Vs เลย์ตัน โอเรียนท์    
  21:00 น.  วอลซอลล์ Vs เชสเตอร์ฟิลด์    

ลีกทู อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด Vs ฮาร์ทลี่พูล    
  21:00 น.  คาร์ไลส์ Vs อ๊อกซ์ฟอร์ด    
  21:00 น.  ลูตัน ทาวน์ Vs นอร์ทแธมป์ตัน    
  21:00 น.  นิวพอร์ท Vs แอคคริงตัน    
  21:00 น.  พลีมัธ Vs เชลท์แน่ม    
  21:00 น.  เซาธ์เอนด์ Vs บิวรี่    
  21:00 น.  เอเอฟซี วิมเบิลดัน Vs ทรานเมียร์    
  21:00 น.  สตีฟเนจ Vs เบอร์ตัน    
  21:00 น.  ยอร์ค ซิตี้ Vs แมนส์ฟิลด์    
  21:00 น.  ชรูว์สบิวรี่ Vs พอร์ทสมัธ    
  21:00 น.  วีคอมบ์ Vs ดาเกนแน่ม    

สกอตติช พรีเมียร์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  ดันดี เอฟซี Vs ฮามิลตัน    
  21:00 น.  อินเวอร์เนสส์ Vs ดันดี ยูไนเต็ด    
  21:00 น.  แพททริค ทริสเทล Vs เซนต์ จอห์นสโตน    
  21:00 น.  เซนต์ เมียร์เรน Vs รอสส์ เคาน์ตี้    

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  คาตาเนีย Vs วิเชนซ่า    
  20:00 น.  โครโตเน่ Vs ชิตตาเดลล่า    
  20:00 น.  เอ็นเตลล่า Vs โฟรซิโนเน่    
  20:00 น.  ลิวอร์โน่ Vs สเปเซีย    
  20:00 น.  เปสคาร่า Vs คาร์ปิ    
  20:00 น.  วาเรเซ่ Vs บารี่    
  20:00 น.  ลาติน่า Vs เบรสชา    
  20:00 น.  อเวลลิโน่ Vs ลันชาโน่    
  20:00 น.  โปร แวร์เชลลี่ Vs เปรูจา    

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ปอนเฟร์ราดิน่า Vs ลาส ปัลมาส    
  21:00 น.  เรอัล มายอร์ก้า Vs ซาบาเดลล์    
  23:00 น.  ราซิ่ง ซานตาเดร์ Vs อลาเบส    
  23:15 น.  เรอัล เบติส Vs อูเอลบา    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  19:00 น.  ทรัวส์ Vs ดิฌง    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  ไกเซอร์สเลาเทิร์น Vs ดุสเซลดอร์ฟ    
  18:00 น.  ซังต์.เพาลี Vs คาร์ลสรูห์    

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  คูพีเอส Vs วีพีเอส    
  18:00 น.  ลาห์ติ Vs ฮอนก้า    
  18:00 น.  ไซนาโจกิ Vs ไมปา    
  18:00 น.  อินเตอร์ ตูร์คู Vs จาโร    
  18:00 น.  มารีฮามน์ Vs ทีพีเอส    

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  ฮัคเค่น Vs เกเฟล    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:15 น.  อารัวก้า Vs ปอร์โต้    
  22:00 น.  โมไรเรนเซ่ Vs กิล วิเซนต์     
  22:00 น.  เบาวิสต้า Vs ปากอส    

ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:00 น.  ซอนเดอร์ยีสเค่ Vs มิดทิลแลนด์    

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:30 น.  เฮาเกซุนด์ Vs สตรอมก็อดเซต    

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:45 น.  อัลค์มาร์ Vs โครนิงเก้น    
  00:45 น.  เฮราเคิ่ลส์ Vs วิลเล่ม ทเว    
  01:45 น.  อาแจ็กซ์ Vs อีเกิ้ลส์    ฟอกซ์ สปอร์ตส เอชดี (680)
  23:30 น.  วิเทสส์ Vs เบรด้า    

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  15:30 น.  เวสเทิร์น ซิดนีย์ Vs อัล ฮิลาล    ฟอกซ์ สปอร์ตส 2

พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  17:00 น.  อัมคาร์ Vs รอสตอฟ    
  20:00 น.  ตอร์ปิโด มอสโก Vs คูบาน    


 ต่างประเทศ


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ แม็คกลาเดรย์ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เพิร์ธ อินเตอร์เนชันแนล ที่ประเทศออสเตรเลีย
- แอลพีจีเอ ทัวร์ บลู เบย์ แอลพีจีเอ ที่ประเทศจีน
- เอเชียน ทัวร์ มาเก๊า โอเพ่น ที่มาเก๊า


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์สวิส อินดอร์ส บาเซิ่ล ที่เมืองบาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ 
- ดาวิด กอฟแฟง (เบลเยียม,มือ 7) พบ บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย)
- อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาเลนเซีย โอเพ่น ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 1) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) 
- เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) พบ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ ไฟน่อลส์ ที่ประเทศสิงคโปร์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 8)
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 4) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 6)

 กีฬาอื่นๆ

แบดมินตัน"โยเน็กซ์ เฟร้นช์ โอเพ่น ซูเปอร์ ซีรีส์ 2014" ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เริ่มแข่งขันคู่แรกเวลาประมาณ 20.00 น. ตามเวลาประเทศไทย 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- หลี่ เสี่ยวเร่ย (จีน,มือ 1) พบ รัชนก อินทนนท์ (ไทย,มือ 4) * แข่งเป็นคู่ที่ 3 ของคอร์ต

 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่จังหวัดจันทบุรี เวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพ ไทยแลนด์ ลีก ที่จังหวัดนครราชสีมา เวลา 14.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพ ไทยแลนด์ ลีก ที่จังหวัดขอนแก่น เวลา 16.00 น.

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น. 
- (คู่เอก) พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก พบ ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร
- มรกต คมสายไหม พบ ฉมวกเพชร ลูกพระบาท
- ฉัตรชัยน้อย ศิษย์เบญจม พบ ชนะเพชร 91รุ่งโรจน์
- จักรณรงค์เล็ก ต.ศิลาชัย พบ อรัญประเทศ ส.กิจรุ่งโรจน์ 
 
ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี (รามอินทรา) เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) มาประลอง ส.บุญยงยศ พบ กวางเงิน ม.ราชภัฏจอมบึง
- วันชนะ ลูกหนองยายเทียม พบ เพชรเอก ป.ฉลาด 
- เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ พบ สมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร 
- ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี พบ ธนาเพชร พรใจจิตร
 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี(รามอินทรา) เวลา 20.30 น.
- (คู่เอก) แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย พบ ยอดชิงชัย สิทธิกุล
- สามารถเล็ก มวยไทยเทเลคอม พบ มรดกเงิน เพชรบ้านถ้ำ
- สิงห์ดำ สิงห์สมัย พบ แก่นศักดิ์ กีล่าสปอร์ต
- 191 เกียรติเจริญชัย พบ เหนือเพชร ศิษย์ลมหนาว
- นาทีทอง ส.เฮงเจริญ พบ สมชาย พิทักษ์ชายแดน
- ปัญญาวุฒิ เกียรติเจริญชัย พบ หาญชัย อั๋นสุขุมวิท
- เลิศชาย พุ่มพันธุ์ม่วง พบ พงษ์เพชร เอ็ม.ยุ.เด็น  
- เพชรวันใหม่ ช.ชาพานทอง พบ วังทอง ศิษย์พนันเชิง

 กิจกรรม - สังคม

งานไทยแลนด์ อินเตอร์เนชั่นแนล สปอร์ต เอ็กซ์โป 2014 ที่ชาเลนเจอร์ ฮอลล์ 3 เมืองทองธานี

 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.