โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  บาเยิร์น มิวนิค Vs ปอร์โต้    ทรูสปอร์ต 3
  01:45 น.  บาร์เซโลน่า Vs เปแอสเช    ทรูสปอร์ต 1,True4U

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  แบล็คเบิร์น Vs มิลล์วอลล์    

ลีกวัน อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  มิลตัน คีนส์ Vs ดอนคาสเตอร์    
  01:45 น.  สวินดอน ทาวน์ Vs วอลซอลล์    
  01:45 น.  น็อตต์ส เคาน์ตี้ Vs เปรสตัน    
  01:45 น.  สคันธอร์ป Vs แบร็ดฟอร์ด    
  01:45 น.  รอชเดล Vs เลย์ตัน    

ลีกทู อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  บิวรี่ Vs เซาธ์เอนด์    

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:30 น.  โรพีเอส Vs อินเตอร์ ตูร์คู    
  22:30 น.  ลาห์ติ Vs มารีฮามน์    
  22:30 น.  เอชไอเอฟเค Vs เฮลซิงกิ    
  22:30 น.  คูพีเอส Vs วีพีเอส    
  22:30 น.  อิลเวส Vs เคทีพี    
  22:30 น.  จาโร Vs ไซนาโจกิ    

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:30 น.  เอล์ฟส์บอร์ก Vs เอไอเค โซลน่า    

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:30 น.  เวสเทิร์น ซิดนี่ย์ Vs คาชิม่า แอนท์เลอร์ส    ฟ็อกซ์สปอร์ต
  17:30 น.  เอฟซี โซล Vs กว่างโจว    ฟ็อกซ์สปอร์ต 2
  18:30 น.  ปักกิ่ง กั๋วอัน Vs บริสเบน รอร์    ฟ็อกซ์สปอร์ต


 ต่างประเทศ


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาร์เซโลน่า โอเพ่น บังก์ ซาบาเดลล์ ที่บาร์เซโลน่า ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ริคาร์ดาส เบรินกิส (ลิทัวเนีย) พบ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน)
- อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย) พบ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน)
- เปาโล ลอเรนซี่ (อิาตาลี) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน)

ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล) พบ โรแบร์โต้ บัวติสต้า อกุส (สเปน,มือ 7)
- ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ 9) พบ มิคาอิล คูคุชกิ้น (คาซัคสถาน)
- เปาโล คูวาส (อุรุกวัย,มือ 10) พบ โรแบร์โต้ คาร์บัลเลส แบนา (สเปน)
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 1) พบ เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บีอาร์ดี นาสตาเซ่ ติริแอค โทรฟี่ ที่บูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
- อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) พบ อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเร่อ (ออสเตรีย)
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) พบ สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม)
- กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน,มือ 5) พบ ลอเรนโซ่ กุสติโน่ (อิตาลี)
- ซิโมเน่ โบลเลลลี่ (อิตาลี,มือ 8) พบ อังเดร โกลูเบฟ (คาซัคสถาน)
- ดิเอโก้ ชวาร์ซแมน (อาร์เจนตินา) พบ ยิรี่ เวสลี่ย์ (เช็ก,มือ 7)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ โธมัส ฟาบเบียโน่ (อิตาลี)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์พอร์ช เทนนิส กรังด์ปรีซ์ ที่สตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก) พบ การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน)
- คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน,มือ 8) พบ เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย)
- คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (เช็ก)
- คาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 5)
- เบตานี่ แมตเทค-แซนด์ส (สหรัฐฯ) พบ เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย,มือ 6)


 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอล"อลิอันซ์ อยุธยา จูเนียร์ ฟุตบอล แคมป์ 2015" รอบคัดเลือกภูมิภาค โซนภาคอีสาน ตอนบน ที่สนาม อบจ.ขอนแก่น จ.ขอนแก่น
13.00 น. กาฬสินธุ์ พบ มุกดาหาร
15.00 น.  บึงกาฬ พบ ขอนแก่น


 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนม.รามคำแหง โอเพ่น ที่ม.รามคำแหง เวลา 09.00 น.

แบดมินตันบ้านทองหยอด โอเพ่น ที่สนามบ้านทองหยอด เวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลซีเล็คทูน่า เยาวชน ชาย-หญิง ที่ม.รามคำแหง เวลา 10.00 น.

ศึกพุ่มพันธุ์ม่วง เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี  พบ เจนณรงค์ ต.ทักษิณ 
- แสงสุริยา เอราวัณ พบ สิงห์น้อย ส.เฮงเจริญ
- เพชรสายฝน เอราวัณ พบ เมืองชัย ทนายมิเชล
- เอกชัย ส.จ.เล็กเมืองนนท์ พบ ปักธงชัย ภ.เจริญแพทย์
- แสบ พรัญชัย พบ เสาเอก เกียรติประภัสร์
- แสนพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ พบ คมกริช อ.ขวัญมือง 
- จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย พบ ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา 
 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวการแข่งขันมหกรรมกีฬาแอร์ซีแลนด์ ที่ชั้น 24 อาคารราชมังคลากีฬาสถาน เวลา 10.00 น.

พิธีพระราชทานเพลิงศพ "โค้ชแต๊ก" อรรถพล ปุษปาคม ที่เมรุวัดธาตุทอง เวลา 19.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.