โปรแกรมกีฬา   
 


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพีทัวร์บาร์เซโลน่า โอเพ่น บังก์ ซาบาเดลล์ ที่บาร์เซโลน่า ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 4) พบ ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร)
- อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน,มือ 8) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน)
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 9) พบ ยูอิชิ ซูกิตะ (ญี่ปุ่น)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 13) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้)
- อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) พบ พาโบล การ์เรโน่ บุสต้า (สเปน,มือ 7)

เทนนิสเอทีพีทัวร์ฮังกาเรียน โอเพ่น ที่กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
- บียอร์น ฟราตานเจโล่ (สหรัฐฯ) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 5)
- เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) พบ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน)
- บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย) พบ ยิรี่ เวสลี่ย์ (เช็ก)
- ดิเอโก้ ชวาร์ซแมน (อาร์เจนตินา,มือ 8) พบ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์)
- มาร์ตัน ฟุคโซวิซ (ฮังการี) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์พอร์ช เทนนิส กรังด์ปรีซ์ ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมนี
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก 
- เจนนิเฟอร์ บราดี้ (สหรัฐฯ) พบ บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก)
- อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย)
- สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 8) พบ กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์)
- จาง ซุ่ย (จีน) พบ ลอร่า ซีเกมุนด์ (เยอรมัน)
- เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 7)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ทีอีบี บีเอ็นพี ปาริบาส อิสตันบูล โอเพ่น ที่เมืองอิสตันบูล ประเทศตุรกี
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย,มือ 7) พบ บาซาค อเรย์ดิน (ตุรกี)
- ฟิโอน่า เฟอร์โร่ (ฝรั่งเศส) พบ ซอราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย,มือ 5)
- ทัตยาน่า มาเรีย (เยอรมัน) พบ ไอริน่า-คาเมเลีย เบอกู (โรมาเนีย,มือ 3)
- ยูเจนี บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 4) พบ ยาน่า เคเพโลว่า (สโลวะเกีย)

    
 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลเยาวชนชาย ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบรองชนะเลิศ ที่ม.รามคำแหง เวลา 11.00 น.

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 2 ที่จ.สุรินทร์ เวลา 10.00 น.

ศึกเกียรติเพชร+ศิษย์หนุ่มน้อย เวทีลุมพินี เวลา 18.30 น. 
- (คู่เอก) ก้องศึก ศิษย์สารวัตรเสือ พบ ดอนคิงส์ หมอเบสกมลา 
- มนต์ พรัญชัย พบ เพชรรุ่ง สจ.เล็กเมืองนนท์
- เพชรเอก ช.พีระชัย พบ ฉกาจ หมอเบสกมลา
- มูเซอร์ดำ ต.ผิวหล่อภักดี พบ พญาเม่น ศิษย์ลมหนาว
- เพชรบ้านไร่ สิงห์มาวิน พบ เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ 
- เปรี้ยว พรัญชัย พบ ยอดภานุ ศิษย์ดาบไหม 
- ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน พบ เพชรภูไท ภ.ศรีสุขกาญจน์
 กิจกรรม - สังคม

สมาคมกีฬาฟุตบอลทำบุญครบรอบ101ปี ที่สมาคมกีฬาฟุตบอล เวลา 07.00 น.

สสส.ค่ายผู้นำและเยาวชนกีฬาเพื่อสุขภาพ ที่จังหวัดกระบี่

แถลงข่าวการแข่งขันจักรยาน Bike 4 All ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่โรงแรมอมารี วอเตอร์เกท เวลา 14.00 น.

 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.