โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

อินเตอร์เนชันแนล แชมเปี้ยนส์ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  09:00 น.  ลิเวอร์พูล (อังกฤษ) Vs เอซี มิลาน (อิตาลี)    PPTV HD
  11:00 น.  เปแอสเช (ฝรั่งเศส) Vs เลสเตอร์ (อังกฤษ)    PPTV HD

โตโยต้า ไทยลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  พัทยา ยูไนเต็ด Vs ชัยนาท ฮอร์นบิล  สนาม หนองปรือ พัทยา จ.ชลบุรี  ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  18:00 น.  ศรีสะเกษ เอฟซี Vs บีอีซี เทโรศาสน   สนาม กีฬา จ.ศรีสะเกษ   ทรูสปอร์ต 6
  19:00 น.  ราชนาวี เอฟซี Vs บางกอกกล๊าส เอฟซี   สนาม กีฬา กม.5 สัตหีบ จ.ชลบุรี   ทรูสปอร์ต 2
  19:00 น.  แบงค็อก ยูไนเต็ด Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี  สนาม มธ.รังสิต  True4U,ทรูสปอร์ต เอชดี2

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  ฟิออเรนติน่า (อิตาลี) Vs เซลต้า บีโก้ (สเปน)    
  01:45 น.  โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส) Vs เบนฟิก้า (โปรตุเกส)    
  02:00 น.  กิมาไรช์ (โปรตุเกส) Vs ปอร์โต้ (โปรตุเกส)    
  11:00 น.  เมลเบิร์น วิคตอรี่ (ออสเตรเลีย) Vs แอต.มาดริด (สเปน)    
  17:00 น.  เปสคาร่า (อิตาลี) Vs คาตันซาโร่ (อิตาลี)    
  21:00 น.  น็อตต์ส เคาน์ตี้ (อังกฤษ) Vs แบล็คเบิร์น (อังกฤษ)    
  21:00 น.  เดอ กราฟสคัป (ฮอลแลนด์) Vs มายอร์ก้า (สเปน)    
  21:00 น.  ไบรท์ตัน (อังกฤษ) Vs ลาซิโอ (อิตาลี)    
  22:30 น.  เชฟฯ เว้นส์เดย์ (อังกฤษ) Vs พอร์ท เวล (อังกฤษ)    

โคปปา อิตาเลีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  บาสซาโน่ Vs อันเรดีย    
  01:30 น.  โคเซนซ่า Vs เนรอสเตลรานี่    
  01:30 น.  เครโมเนนเซ่ Vs เฟร์มาน่า    
  01:30 น.  ฟอจจา Vs ปอนเตเดร่า    
  01:30 น.  มาเตรร่า Vs คารอนเนเซ่    
  01:30 น.  ปอร์เดโนเน่ Vs กรอสเตเซโต้    
  02:00 น.  เซียน่า Vs เมสซิน่า    
  20:00 น.  คาแซร์ตาน่า Vs ตุตโตกวอโย่    
  22:00 น.  อเลสซานเดรีย Vs เตราโม่    
  22:30 น.  โคโม่ Vs มอนเตคาตินี่    
  23:00 น.  คาร์ราเรเซ่ Vs อเรซโซ่    
  23:00 น.  เฟรัลปิซาโล่ Vs เรจจาน่า    
  23:00 น.  โมเนดา Vs ฟรังคาลิลล่า    
  23:00 น.  ปาโดวา Vs เซเรกโน่    
  23:30 น.  อันคอน่า Vs ซุดติโรล    

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:30 น.  ลาห์ติ Vs มารีฮาล์ม    
  22:30 น.  คูพีเอส Vs โรพีเอส    
  22:30 น.  อินเตอร์ ตูร์คู Vs เฮลซิงกิ    

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  ยอนโคปิ้ง Vs โกเตบอร์ก    
  22:30 น.  เอไอเค โซลน่า Vs ฟัลเคนเบิร์ก    
  22:30 น.  ฮัคเค่น Vs เฮลซิงบอร์ก    

ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  17:00 น.  ซอนเดอร์ยีสเค่ Vs ลุงบี้    
  19:00 น.  มิดทิลแลนด์ Vs ซิลเคบอร์ก    
  21:00 น.  บรอนด์บี้ Vs ฮอร์เซ่นส์    
  23:00 น.  อาร์ฮุส Vs แรนเดอร์ส    

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  สตรอมก็อตเซต Vs สตาบีค    
  20:30 น.  อาเลซุนด์ Vs ลีลล์สตรอม    
  23:00 น.  โบโด กลิมท์ Vs ทรอมโซ่    
  23:00 น.  เฮาเกซุนด์ Vs ซอนดาล    
  23:00 น.  อ็อดด์ Vs บรานน์    

พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  เทเร็ค กรอซนี่ Vs ครีเลีย โซเวตอฟ    
  19:30 น.  อูรัล Vs เอฟซี อูฟา    
  22:00 น.  สปาร์ตัก มอสโก Vs อาร์เซน่อล ตูล่า    


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- กอล์ฟเมเจอร์ พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- กอล์ฟเมเจอร์ วีเมนส์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศอังกฤษ


 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่โตรอนโต ประเทศแคนาดา
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 3)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โรเจอร์ส คัพ ที่มอลทรีอัล ประเทศแคนาดา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 10) พบ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 5)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บราซิล เทนนิส คัพ ที่ประเทศบราซิล
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- เวโรนิก้า เคเพด รอยจ์ (ปารากวัย) พบ มาเรีย เฟร์นานโด อัลเวส (บราซิล)
- นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น,มือ 8) พบ อนา โซเฟีย ซานเชซ (เม็กซิโก)



 กีฬาอื่นๆ
รถแข่งฟอร์มูล่า วัน เยอรมัน กรังด์ปรีซ์ รอบแข่งขัน เริ่ม 18.30 น.


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ "ไทยแลนด์ ยูธ ลีก 2016" รอบเพลย์ออฟ
รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนภาคเหนือ
ที่สนามกีฬากลาง จ.กำแพงเพชร

16.00 น. กำแพงเพชร พบ นครสวรรค์

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนตะวันตก
ที่สนามพิทักษ์นนทเขต

15.30 น. นนทบุรี เอฟซี พบ เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
ที่สนามเขาตะเกียบ
16.00 น. วานา นาวา หัวหิน ซิตี้ พบ ม.ราชพฤกษ์ เมืองนนท์ ยูไนเต็ด

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

ที่สนามกีฬากลางจังหวัดร้อยเอ็ด
09.00 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด พบ เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์
ที่สนามกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ
15.30 น. สนามกีฬาแห่ง จ.ศรีสะเกษ พบ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
ที่สนามกีฬา ร.ร.กีฬาขอนแก่น
16.00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด พบ อำนาจ โปลี ยูไนเต็ด
ที่สนามกีฬา ม.ราชภัฏอุบลฯ
16.00 น. อุบลราชธานี เอฟซี พบ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเลย

รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี  โซนภาคเหนือ

ที่สนาม สพล. สุโขทัย
16.00 น. สมาคมกีฬาแห่ง จ.สุโขทัย พบ แพร่ ยูไนเต็ด
ที่สนามกีฬากลาง จ.ลำพูน
16.00 น. สมาคมกีฬาแฟ่ง จ.ลำพูน พบ เชียงใหม่ เอฟซี
ที่สนามกีฬากลาง จ.อุตรดิตถ์
17.00 น. อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ ลำปาง เอฟซี

รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี  โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

ที่สนามกีฬากลาง จ.อำนาจเจริญ
10.00 น. อำนาจ โปลี ยูไนเต็ด พบ ขอนแก่น ยูไนเต็ด
ที่สนาม ม.ราชภัฏศรีสะเกษ
14.00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี พบ ขอนแก่น เอฟซี

รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

ที่สนามกีฬากลาง จ.อำนาจเจริญ
16.00 น. อำนาจ โปลี ยูไนเต็ด พบ ยโสธร เอฟซี
ที่สนามกีฬากลาง จ.ร้อยเอ็ด
16.00 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด พบ ขอนแก่น ยูไนเต็ด
 
รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ที่สนามกีฬากลาง จ.ร้อยเอ็ด

18.00 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด พบ กาฬสินธุ์ เอฟซี

 กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอลหญิงอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 18  ที่จ.นครราชสีมา
ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์นครราชสีมา
รอบชิงอันดับ 7
11.30 น. อินเดีย - คาซัคสถาน
รอบชิงอันดับ 5
14.00 น. ไต้หวัน - เกาหลีใต้
รอบชิงอันดับ 3
16.00 น. เวียดนาม - ไทย
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ญี่ปุ่น - จีน

กีฬาโรงเรียนกีฬาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 19 "สามมุขเกมส์"
ที่จ.ชลบุรี เวลา 08.00 น.

เทนนิสอาชีพหญิงไอทีเอฟ วีเมนส์ เซอร์กิต ที่เมืองทองธานี เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

ศึกมวยไทย7สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 12.45 น.
- (คู่เอก) ฤทธิเทวดา ส.นิภาพร พบ ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
- วันพิชิต ศรีกระนวนยิม พบ เอกชัย ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 
- แทนชัย สันติอุบล พบ เพชรเอก ป.ฉลาด
- เทพบุตร ศิษย์อุ๊อุบล พบ พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง
 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวยรังสิต เวลา 15.00 น.
- (คู่เอก) ยอดบัวแดง ส.จ.วิชิตแปดริ้ว พบ ฉมวกเพชร สิงห์ตลาดไท
- รัชฎา ส.ท.เล็กภูเก็ต พบ ชนะเลิศ ส.จ.เหว่าแปดริ้ว
- เหนือเพชร ศิษย์ลมหนาว พบ แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง
- สิงห์ราชสาสน์ ส.จ.วิชิตแปดริ้ว พบ เพชรเกรียงไกร ราชานนท์
 
ศึกราชดำเนินซูเปอร์ไฟต์ เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.20 น.
- (คู่เอก) ขวัญ ส.เพลินจิต พบ ก้องนภา ศรีมงคล
- มณีเจ็ดแสง ศักดิ์วิเชียร พบ วีไอพี (ฟ้ามีชัย แก้วสัมฤทธิ์) ศิษย์ ส.ท.เล็ก 
- โทมัส ศ.ชัยเจริญ พบ ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธ์
- รุ่งเพชร (ว.สังข์ประไพ) ไฟต์เตอร์มวยไทย พบ อีที ปตท.ทองทวี

ศึกคมชัดลึกมวยไทย เวทีมวยคมชัดลึกเวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เทพบุตร ศิษย์อุ๊อุบล พบ มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล
- เพชรสยาม พิทักษ์ทางหลวง พบ สุวิทย์เล็ก ทีเด็ด99
- มหามงคล ส.ยิ่งเจริญการช่าง พบ ปราบ ดาบรัตน์เมืองตรัง
- รถถัง จิตรเมืองนนท์ พบ สิงห์ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง
- ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร พบ หยกเพชร เกียรติวินัย
 

 กิจกรรม - สังคม

กีฬาอเมซซิ่ง ล้านนา แอดเวนเจอร์ ที่จังหวัดเชียงใหม่

กิจกรรมช้างเอฟเวอร์ตันแอดวานซ์ฟุตบอลคลินิก ที่สนามทบ. เวลา 07.30 น.

นักกีฬาโอลิมปิกยกน้ำหนักและแบดมินตันเดินทาง ที่ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เที่ยวบินที่ EK 385 เวลา 01.15 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.