โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  อตาลันต้า Vs เอซี มิลาน  แอตเลติ อัซซูรี่ ดา อิตาเลีย  ทรูสปอร์ต 1
  23:00 น.  เวโรน่า Vs ยูเวนตุส  มาร์ค อันโตนิโอ เบนเตกอดี้  ทรูสปอร์ต 1

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  ภาคเหนือ
  16:00 น.  น่าน เอฟซี Vs พะเยา เอฟซี    
  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  16:00 น.  มุกดาหาร ลำโขง Vs ชัยภูมิ ยูไนเต็ด    
  17:00 น.  หนองคาย เอฟที Vs ขอนแก่น ยูไนเต็ด    
  18:00 น.  อุบลราชธานี เอฟซี Vs อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด    SMMTV
  18:00 น.  อุดรธานี เอฟซี Vs นครพนม เอฟซี    

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:30 น.  ซิดนีย์ เอฟซี (ออสเตรเลีย) Vs สเปอร์ส (อังกฤษ)    Astro SuperSport 1 (ดาวเทียม)
  18:00 น.  ไทยแลนด์ ออลสตาร์ Vs เชลซี    ไทยรัฐทีวี,ทรูวิชั่น694/695,T-Spot

เอฟเอ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:30 น.  อาร์เซน่อล Vs แอสตัน วิลล่า  เวมบลี่ย์ สเตเดี้ยม  ช่อง7

โกปา เดล เรย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  แอธ.บิลเบา Vs บาร์เซโลน่า  คัมป์ นู  Astro SuperSport 3 (ดาวเทียม)

เดเอฟเบ โพคาล
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ดอร์ทมุนด์ Vs โวล์ฟสบวร์ก  โอลิมเปียสตาดิโอน เบอร์ลิน  ช่อง7,Bugaboo.TV

เฟร้นช์ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  โอแซร์ Vs เปแอสเช  สต๊าด เดอ ฟร้องค์  บีอินสปอร์ต เอชดี

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  ฮัมมาร์บี้ Vs ฮาล์มสตัด    
  21:00 น.  นอร์โคปิ้ง Vs คัลมาร์    
  21:00 น.  ฟัลเคนเบิร์ก Vs ซันด์สวาลล์    
  21:00 น.  วาซาลุนด์ Vs คาร์ลสตัด    

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:30 น.  เฮาเกซุนด์ Vs สตาร์ต    
  22:15 น.  โมลด์ Vs ซานเดฟยอร์ด    

ยู-20 ชิงแชมป์โลก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  08:00 น.  นิวซีแลนด์ Vs ยูเครน    ช่อง 3 SD
  10:00 น.  อาร์เจนตินา Vs ปานามา    Astro SuperSport 2 (ดาวเทียม)

สกอตติช เอฟเอ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  ฟัลเคิร์ก Vs อิเวอร์เนสส์    

ฟุตบอล ซีเกมส์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม B
  19:30 น.  มาเลเซีย Vs ติมอร์-เลสเต    

พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  17:30 น.  ดินาโม มอสโก Vs คราสโนดาร์    
  17:30 น.  คูบาน Vs อาร์เซน่อล ตูลา    
  17:30 น.  รอสตอฟ Vs ซีเอสเคเอ มอสโก    
  17:30 น.  อูฟา Vs รูบิน คาซาน    
  17:30 น.  สปาร์ตัก มอสโก Vs อัมคาร์    
  17:30 น.  เทเร็ค กรอซนี่ Vs อูรัล    
  17:30 น.  ตอร์ปิโด มอสโก Vs มอร์โดเวีย    
  17:30 น.  เซนิต Vs โลโคโมทีฟ มอสโก    


 ต่างประเทศ

 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เอที แอนด์ ที ไบรอน เนลสัน ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ ดูไบ ดิวตี้ ฟรี ไอริช โอเพ่น ที่ประเทศไอร์แลนด์เหนือ
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ช็อปไรท์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลมเฟร้นช์ โอเพ่น ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 4) พบ ไอริน่า-คาเมเลียเบอกู (โรมาเนีย,มือ 30)
- อันเดรีย มิตู (โรมาเนีย) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี)
- ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 23) พบ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 16)
- อลิวัน ฟาน อุตแวนค์ (เบลเยียม) พบ คริสติน่า มลาเดโนวิซ (ฝรั่งเศส)
- สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) พบ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 27)
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 10) พบ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี,มือ 17)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ ธานาซี่ ค็อกคินาคิส (ออสเตรเลีย)
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 20) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 15)
- อังเดร คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 6)
- แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย,มือ 29)
- แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ) พบ บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย)
- ดาบิด กอฟแฟง (เบลเยียม,มือ 17) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)
- ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 7)

 กีฬาอื่นๆ


 
 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร "มวก.นนทบุรี คัพ" ครั้งที่ 23
รุ่นประชาชน ที่สนามนนทบุรี
16.00  น. พีทียู พบ ม.นอร์ทกรุงเทพ

รุ่นเยาวชน 16 ปี ที่สนามโพธิมิมิตร
14.00 น. อสช.ธนบุรี พบ สุรศักดิ์มนตรี
16.00 น. ช้างจูเนียร์ พบ บีบีซียูนครนนท์


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลอะคาเดมี่ลีก ที่BGHall ปทุมธานี เวลา 11.00 น.

เทนนิสอาชีพหญิง ช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์อาชีพเก็บสะสมคะแนน รายการที่ 4 ทรู หัวหิน คัพ 2015 รอบชิงชนะเลิศ ที่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เวลา 12.00 น.

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
- (คู่เอก) ขุนศึก ภ.สวนทอง พบ ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร
- บุญหลง ศิษย์เบญจม พบ เทพบุตร ลูกเมืองเพชร
- ฌอนซ์ ส.สุมาลี พบ แซมซั่น ส.สมพงษ์  
- หม่ำหม่ำ เอกบางไทร พบ โบนันซ่า ส.กิจรุ่งโรจน์  

ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีมวยลุมพินี เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี พบ เพชรไพลิน ศิษย์นายกทวีปตะพง
- เพชรดำ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ พบ อุดมเล็ก ลูกเขาขวาง
- ก้องบูรพา ส.จ.หลายปราจีน พบ เพชรเมืองเก่า ต.ทักษิณ  
- หยกไทย ส.ธรรมรัตน์ พบ เพชรพิปูน ก.กัมปนาท
 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีมวยลุมพินี เวลา 23.00 น.
- (คู่เอก) นาวิน สาธิตหนองคาย พบ ดาวดัง บริพัฒน์บุรีรัมย์
- แสงบัวงาม ลูกบ้านใหญ่ พบ ดาววิเศษ บริพัฒน์บุรีรัมย์
- มณีแดง ดาบโยธิน พบ มงคลฟิล์ม ศิษยฺครูเอ๋ 
- แดนไทย เจริญเกษม พบ ก้องเมืองพจน์ เกียรติเมืองปรางค์
- วาเลนไทน์ เพชรยุทธพงษ์ พบ วีระเพชร เกียรติเมืองปรางค์ 
- เสมาทอง ส.บุญจันทร์ พบ เผด็จศึก ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 
- พูลทวี ภพธีรธรรม พบ ไทสัน ดาบโยธิน

 กิจกรรม - สังคม

โครงการหล่อสวยด้วยวิทยาศาสตร์การกีฬา ที่อาคารนิมิบุตร เวลา 09.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.