โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม A
  02:05 น.  บียาร์เรอัล Vs เอฟซี ซูริก    ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  02:05 น.  มึนเช่นกลัดบัค Vs อพอลลอน ลิมาสโซล    
  กลุ่ม B
  02:05 น.  คลับ บรูช Vs เอฟซี โคเปนเฮเก้น    
  02:05 น.  โตริโน่ Vs เอชเจเค เฮลซิงกิ    
  กลุ่ม C
  02:05 น.  สเปอร์ส Vs แอสเตราส ทริโปลิส    ทรูสปอร์ต 1,ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  02:05 น.  ปาร์ติซาน เบลเกรด Vs เบซิคตัส     ทรูสปอร์ต 3
  กลุ่ม D
  02:05 น.  ซัลซ์บวร์ก Vs ดินาโม ซาเกร็บ    
  02:05 น.  เซลติก Vs อาสตร้า    ทรูสปอร์ต 2
  กลุ่ม E
  02:05 น.  เอสโตริล Vs ดินาโม มอสโก    
  02:05 น.  พีเอสวี ไอน์ดโฮเฟ่น Vs พานาธิไนกอส    ทรูสปอร์ต 6, ASN (677)
  กลุ่ม F
  02:05 น.  อินเตอร์ มิลาน Vs แซงต์ เอเตียน    ทรูสปอร์ต เอชดี (666)
  02:05 น.  ดนิโปร Vs คาราบัค    
  กลุ่ม G
  00:00 น.  ริเยก้า Vs เฟเยนูร์ด    
  00:00 น.  สตองดาร์ ลีแอช Vs เซบีย่า    ทรูสปอร์ต เอชดี 3 (668)
  กลุ่ม H
  00:00 น.  ลีลล์ Vs เอฟเวอร์ตัน    ทรูสปอร์ต 1
  23:00 น.  คูบาน คราสโนดาร์ Vs โวล์ฟสบวร์ก    
  กลุ่ม I
  00:00 น.  สโลวาน บราติสลาวา Vs สปาร์ต้า ปราก     
  00:00 น.  ยัง บอยส์ เบิร์น Vs นาโปลี    ทรูสปอร์ต เอชดี (666)
  กลุ่ม J
  00:00 น.  อัลบอร์ก Vs ดินาโม เคียฟ     
  00:00 น.  สเตอัว บูคาเรสต์ Vs ริโอ อาฟ    ทรูสปอร์ต 6
  กลุ่ม K
  00:00 น.  ดินาโม มินส์ค Vs แก็งก็อง    
  00:00 น.  พีเอโอเค Vs ฟิออเรนติน่า    ทรูสปอร์ต 3, TRUE4U
  กลุ่ม L
  00:00 น.  แทร็บซอนสปอร์ Vs โลเคอเรน    


 ต่างประเทศ

 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ แม็คกลาเดรย์ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เพิร์ธ อินเตอร์เนชันแนล ที่ประเทศออสเตรเลีย
- แอลพีจีเอ ทัวร์ บลู เบย์ แอลพีจีเอ ที่ประเทศจีน
- เอเชียน ทัวร์ มาเก๊า โอเพ่น ที่มาเก๊า


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์สวิส อินดอร์ส บาเซิ่ล ที่เมืองบาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย) พบ อังเดร โกลูเบฟ (คาซัคสถาน)
- มิคาอิล คูคุซกิ้น (คาซัคสถาน) พบ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน)
- เคนนี่ เดอ เชพเพอร์ (ฝรั่งเศส) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย,มือ 8)
- โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 4)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาเลนเซีย โอเพ่น
ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ดูซาน ลาโยวิซ (เซอร์เบีย) พบ พาโบล อันดูยาร์ (สเปน)
- อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)
- แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ ฟาบิโอ ฟ็อจนินี่ (อิตาลี)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 1) พบ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน)
- โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล) พบ โรแบร์โต้ บัวติสต้า อกุส (สเปน,มือ 6)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ ไฟน่อลส์ ที่ประเทศสิงคโปร์
ประเภทหญิงเดี่ยว
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 6) พบ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 8)
- มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 2) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 3)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ ยูเจนี บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 5)


 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ
 
 ฟุตบอล
ฟุตซอล สตาร์ท พลัส ซิงค์ เอฟเอคัพ ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์
รอบ 32 ทีม
10.00 น. ชลบุรี บลูเวฟ พบ ศรีปทุม ศรีสะเกษ
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
14.00 น. ฟุตซอลโรงงานยาสูบ พบ สมุทรสาคร
18.00 น. สุดทางรัก KBU พบ ภูเก็ต ยูไนเต็ด

 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่จังหวัดจันทบุรี เวลา 10.00 น.

ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ชัยมงคล ซูจีบะหมี่เกี๊ยว พบ กุมารดอย ส.จิตรภักดี
- เมืองชลเล็ก เอกบางไทร พบ ธีรเดช พลโทสุพจน์
- เก้าเด้ง ซูจีบะหมี่เกี๊ยว พบ ปากกาเพชร ต.หลักสอง
- เด่นเกรียงไกร เกียรติพลทิพย์ พบ กิ่งซางเล็ก ต.หลักสอง
- ร้อยเชิง จ้อยนาทวี พบ ประกายทอง ส.จ.วิชิตแปดริ้ว
- เสือใหญ่ ลูกเมืองเพชร พบ เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง
- ยอดแสนเชิง ไฉนดอนเมือง พบ ปืนกล ต.สุรัตน์  
 

 กิจกรรม - สังคม

งานไทยแลนด์ อินเตอร์เนชั่นแนล สปอร์ต เอ็กซ์โป 2014 ที่ชาเลนเจอร์ ฮอลล์ 3 เมืองทองธานี

แถลงข่าวการแข่งขันรักบี้ฟุตบอลวชิราลงกรณ์ไทย-มาเลเซีย ที่โรงเรียนวชิราวุธวิทยาลัย เวลา 13.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.