โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ลินคอล์น(ยิบรอลตาร์) Vs ซานตา โคโลมา (อันดอร์รา)    
  01:45 น.  ครูเซเดอร์ส (ไอร์แลนด์เหนือ) Vs เลวาเดีย (เอสโตเนีย)    
  23:00 น.  เอฟซี พุนนิค (อาร์เมเนีย) Vs โฟลโกเร่ (ซาน มารีโน)    

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  โปรเกรส (ลักเซมเบิร์ก) Vs แชมร็อก (ไอร์แลนด์)    
  02:00 น.  เรโนว่า (มาซิโดเนีย) Vs อดาเซีย (มอลโดวา)    
  23:00 น.  บัลซัน (มอลตา) Vs เซลเยซนิการ์ (บอสเนียฯ)    

ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  โปรตุเกส Vs สวีเดน    PPTV HD

โคปา อเมริกา
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  06:30 น.  ชิลี Vs เปรู    ทรูสปอร์ต 1, ทรูสปอร์ต เอชดี 2


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 
 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน ที่เมืองวิมเบิลดัน ประเทศอังกฤษ เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 2)
- คาริน่า วิตโฮฟต์ (เยอรมัน) พบ แองเจลิค เคอร์แบร์ (เยอรมัน,มือ 10)
- ฮีตเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) พบ คาโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส,มือ 32)
- ยาน่า เคเพโลว่า (สโลวะเกีย) พบ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 3)
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 13) พบ ลูซี่ ฮราเดคก้า (เช็ก)
- ต่วน หยิง-หยิง (จีน) พบ ยูเจนี บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 12)
- เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย,มือ 8) พบ ซาเชีย วิคเครี่ (สหรัฐฯ)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 5) พบ จาง ใสใส (จีน)
- จาร์มิล่า กาจโดโซว่า (ออสเตรเลีย) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน,มือ 18)
- สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย,มือ 26) พบ ลอร่า ซีเกมุนด์ (เยอรมัน)
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ดามีร์ ดุมเฮอร์ (บอสเนียฯ) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- มิคาอิล คูคุชกิ้น (คาซัคสถาน) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3)
- เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 15) พบ สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม)
- โทมัส เบลลุซซี่ (บราซิล) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 10)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 13) พบ ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 12)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 18) พบ พาโบล คาร์เรโน่ บุสต้า (สเปน)
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 6) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)
- ลูก้า วานนี่ (อิตาลี) พบ เจมส์ วาร์ด (สหราชอาณาจักร) 

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอล"อลิอันซ์ อยุธยา จูเนียร์ ฟุตบอล แคมป์ 2015" รอบชิงชนะเลิศ ที่สนาม ประชานิเวศน์ 1, สนาม กกท. 1 การกีฬาแห่งประเทศไทย, สนามเทพหัสดิน


 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง ลอนเทนนิส ไอทีเอฟ จูเนียร์ ที่ลอนเทนนิสฯ เมืองทอง เวลา 09.00 น. 

แบดมินตันเอสซีจี เอเชีย จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ศูนย์ฝึกแบดมินตัน ถ.นางลิ้นจี่ เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น สนาม 7 ที่จังหวัดเชียงใหม่ เวลา 10.00 น.

ศึกเกียรติเพชร+แขก พี.เค. เวทีลุมพินี(รามอินทรา) เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ยอดวิชา ภ.บุญสิทธิ์ พบ แสนสะท้าน ส.สุรเดช
- อองรี ส.เดชะพันธ์ พบ รักเต็มร้อย วิสูตรเจริญยนต์
- จตุคาม เพชรรุ่งเรือง พบ ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ 
- เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต พบ เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง
- ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ พบ พลกฤต ก.กัมปนาท 
- เพชร อ.พิมลศรี พบ ประกายเพชร นิติสมุย 
- ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ พบ มงคลชัย เพชรสุภาพรรณ 
- ก้องศักดิ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พบ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม

 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวความพร้อมทรูออลสตาร์ลิเวอร์พูล ที่เซ็นทรัลเวิลด์ ชั้น 1 เวลา 13.00 น.

หนังสือพิมพ์ข่าวสดจับรางวัลกิจกรรมร่วมใจเชียร์นักกีฬาไทยคว้าชัยซีเกมส์ ที่หนังสือพิมพ์ข่าวสด เวลา 13.00 น.

แถลงข่าวไอ-โมบายสนุกกับชีวิตสมาร์ท ที่โรงแรมเอส 31 สุขุมวิท 31 เวลา 13.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.