โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม A
  01:45 น.  โอลิมเปียกอส Vs ยูเวนตุส  สตาดิโอ จอร์กอส คาราอิสคาคิส  ทรูสปอร์ต 3
  01:45 น.  แอต.มาดริด Vs มัลโม่   เอสตาดิโอ บิเซนเต้ กัลเดร่อน  ทรูสปอร์ต เอชดี3
  กลุ่ม B
  01:45 น.  ลิเวอร์พูล Vs เรอัล มาดริด  แอนฟิลด์  ทรูสปอร์ต 1
  01:45 น.  ลูโดโกเร็ตส์ Vs บาเซิ่ล  สตาดิโอ วาซิล เลฟสกี้ (สนามกลาง)  ทรูสปอร์ต 2
  กลุ่ม C
  01:45 น.  เลเวอร์คูเซ่น Vs เซนิต  ไบ อารีน่า  ทรูสปอร์ต 5
  01:45 น.  โมนาโก Vs เบนฟิก้า  สต๊าด หลุยส์ II  ทรูสปอร์ต 7
  กลุ่ม D
  01:45 น.  กาลาตาซาราย Vs ดอร์ทมุนด์   เติร์ก เทเลคอม อารีน่า  ทรูสปอร์ต 6
  01:45 น.  อันเดอร์เลทช์ Vs อาร์เซน่อล   สต๊าด กงสต็องต์ ฟานเดน สต็อค  ทรูสปอร์ต เอชดี

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม L
  23:00 น.  เมตาลิสต์ Vs ลีเกีย วอร์ซอว์    ทรูสปอร์ต 2

ไทยพรีเมียร์ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  ชัยนาท ฮอร์นบิล Vs สุพรรณบุรี เอฟซี  เขาพลอง สเตเดี้ยม  ทรูสปอร์ต เอชดี 3 (668)
  18:00 น.  สงขลา ยูไนเต็ด Vs ปตท.ระยอง เอฟซี  ติณสูลานนท์  ทรูวิชั่นส์ 358
  18:00 น.  โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี Vs ชลบุรี เอฟซี  ราชมังคลากีฬาสถาน  ทรูสปอร์ต 2 (682)
  18:00 น.  ราชบุรี มิตรผล เอฟซี Vs บางกอกกล๊าส เอฟซี   กีฬากลาง จ.ราชบุรี  ทรูสปอร์ต เอชดี 2 (667)
  19:00 น.  สิงห์ ท่าเรือ Vs บีอีซี เทโรศาสน   แพท สเตเดี้ยม  ทรูสปอร์ต 5 (684)
  19:00 น.  จีเอสอี-สมุทรสงคราม เอฟซี Vs ทีโอที เอสซี   สนาม ธูปะเตมีย์   ทรูสปอร์ต 7 (008)
  19:00 น.  ศรีสะเกษ เอฟซี Vs แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี  ศรีนครลำดวน  ทรูวิชั่นส์ 352
  19:00 น.  เพื่อนตำรวจ Vs เชียงราย ยูไนเต็ด  ม.ธรรมศาสตร์(รังสิต)  ทรูสปอร์ต 6 (685)
  20:00 น.  อาร์มี่ ยูไนเต็ด Vs SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด  กองทัพบก  ทรูสปอร์ต 2 (682)
  20:00 น.  แบงค็อก ยูไนเต็ด Vs บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด  ไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง  ทรูสปอร์ต เอชดี 3 (668)


 ต่างประเทศ
 
 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์สวิส อินดอร์ส บาเซิ่ล ที่เมืองบาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
- เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย,มือ 6) พบ บอร์น่า คอร์นิค (โครเอเชีย)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ ชิลส์ ซิมง (ลักเซมเบิร์ก)
- อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน) พบ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 5)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ดาวิด กอฟแฟง (เบลเยียม) พบ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย)
- ปิแอร์-ฮูเกส เฮร์แบร์ต (ฝรั่งเศส) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาเลนเซีย โอเพ่น
ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- พาโบล อันดูยาร์ (สเปน) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 2)
- แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 1) พบ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี)
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) พบ โรแบร์โต้ บัวติสต้า อกุส (สเปน,มือ 6)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- พาโบล คาร์เรนโน่ บุสต้า (สเปน) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 4)
- ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) พบ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน)
 
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ ไฟน่อลส์ ที่ประเทศสิงคโปร์
ประเภทหญิงเดี่ยว
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 4)
- ยูเจนี่ บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 5) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 7)

 กีฬาอื่นๆ

มวยสากลศึกชิงแชมป์โลกไฟต์บังคับ ระหว่าง ชินสึเกะ ยามานากะ  แชมป์โลกรุ่นแบนตั้มเวตชาวญี่ปุ่น พบ สุริยัน ศ.รุ่งวิสัย ที่เวทีมวยโยโยกิยิมเนเซียม กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เวลา 18.00 น.

 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่จังหวัดจันทบุรี เวลา 10.00 น.

ศึกจารุเมือง เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์ พบ สมิงหยก ฮัวโรงน้ำแข็ง
- เด่นมุสลิม ป.กอบเกื้อ พบ สรพงศ์ ช.วิเชษยิม
- โชคทวี ชำ􀂟นาญแทน พบ คมแสน เมืองสีมา (อ.บุญช่วย)
- บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง พบ เมืองฟ้าเล็ก ป.เพชรศิริ
- จอมภพ ชูวัฒนะ พบ เพชรมะกอก ร.ร.กีฬาโคราช
- เด่นคีรี ส.สมหมาย พบ เทวราช ศิษย์เบญจม
- สิบหมื่น ส.ตะกรุดทอง พบ เพชรบุญชู ร.ร.กีฬาโคราช
 
 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวการแข่งขันบาสเกตบอล ACP บาสเกตบอลแชมเปี้ยนชิพ ที่โรงเรียนอัสสัมชัญ ประถม เวลา 11.00 น.

ประชุมคณะกรรมการจัดประชุมสมัชชาใหญ่สมาคมสหพันธ์โอลิมปิก ที่อาคารเฉลิมพระเกียรติ กกท. เวลา 13.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.