โปรแกรมกีฬา   
 
วันที่ 20 เมษายน 2557
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  นอริช ซิตี้ Vs ลิเวอร์พูล  แอนฟิลด์  CTH สเตเดี้ยม 2
  20:05 น.  ฮัลล์ ซิตี้ Vs อาร์เซน่อล  เคซี สเตเดี้ยม   ช่อง9,CTH สเตเดี้ยม 3
  22:10 น.  เอฟเวอร์ตัน Vs แมนฯ ยูไนเต็ด  กูดิสัน พาร์ค  CTH สเตเดี้ยม 1

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เซบีย่า Vs กรานาด้า  เอสตาดิโอ ราม่อน ซานเชซ ปิซฆวน  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  02:00 น.  บาร์เซโลน่า Vs แอธ.บิลเบา  เอสตาดิโอ คัมป์ นู  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  17:00 น.  อัลเมเรีย Vs เซลต้า บีโก้  เอสตาดิโอ เด โลส ฆวยโกส  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  22:00 น.  ราโย บาเยกาโน่ Vs เรอัล เบติส  เอสตาดิโอ เตเรซ่า ริเบโร่  ทรูสปอร์ต เอชดี 2

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:30 น.  เนิร์นแบร์ก Vs เลเวอร์คูเซ่น  กรุนดิก สตาดิโอน  GMM ฟุตบอลแม็กซ์
  22:30 น.  สตุ๊ตการ์ท Vs ชาลเก้ 04   เมอร์เซเดส เบนซ์ อารีน่า  GMM ฟุตบอลแม็กซ์

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  บอร์กโดซ์ Vs แก็งก็อง  สต๊าด ชาบ็อง เดลมาส   
  02:00 น.  มาร์กเซย Vs ลีลล์  สต๊าด เวโลโดรม  GMM ฟุตบอลแม็กซ์
  02:00 น.  วาล็องเซียนส์ Vs น็องต์  สต๊าด ดู เอโน่ต์   
  02:00 น.  ลอริยองต์ Vs มงต์เปลลิเย่ร์  สต๊าด อีฟส์ อัลแล็งม่าต์   
  02:00 น.  แร็งส์ Vs โซโชซ์  สต๊าด โอกุสต์ เดอโลน  
  19:00 น.  โมนาโก Vs นีซ  สต๊าด หลุยส์ II  GMM คลับ แชนแนล
  22:00 น.  บาสเตีย Vs อฌักซิโอ้  สต๊าด อาร์กม็องด์ เซซารี่  GMM คลับ แชนแนล

ไทยพรีเมียร์ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี Vs บีอีซี เทโรศาสน   สนามราชมังฯ กกท. หัวหมาก  ทรูสปอร์ต 2
  18:00 น.  ศรีสะเกษ เอฟซี Vs บางกอกกล๊าส เอฟซี   สนามศรีนครลำดวน   ทรูวิชั่นส์10
  19:00 น.  แบงค็อก ยูไนเต็ด Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี  สนามไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง   ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  19:00 น.  ทีโอที เอสซี Vs เพื่อนตำรวจ  สนามทีโอที สเตเดี้ยม แจ้งวัฒนะ   ทรูสปอร์ต 6
  20:00 น.  อาร์มี่ ยูไนเต็ด Vs ปตท.ระยอง เอฟซี  สนามกีฬากองทัพบก ถ.วิภาวดี-รังสิต   ทรูสปอร์ต 2

ยามาฮ่าลีกวัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:00 น.  ศรีราชา บ้านบึง เอฟซี Vs กระบี่ เอฟซี    ทรูสปอร์ต 5
  18:00 น.  ตราด เอฟซี Vs ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด    
  18:00 น.  เชียงใหม่ เอฟซี Vs ภูเก็ต เอฟซี    
  18:00 น.  ขอนแก่น เอฟซี Vs ยาสูบ-ศุลกากร เอฟซี    ทรูสปอร์ต 5
  19:00 น.  พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี Vs ราชนาวี เอฟซี    

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  ภาคใต้
  16:30 น.  นรา ยูไนเต็ด Vs พัทลุง เอฟซี  กีฬา อบจ.นราธิวาส  
  17:30 น.  ประจวบ เอฟซี Vs ยะลา เอฟซี    
  18:00 น.  ระนอง เอฟซี Vs หาดใหญ่ เอฟซี    

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  อัลคอร์กอน Vs ซาบาแดล    
  17:00 น.  เรอัล มายอร์ก้า Vs ลา กอรุนญ่า    
  22:00 น.  สปอร์ติ้ง คิฆอน Vs เรอัล มูร์เซีย    
  22:00 น.  อูเอลบา Vs อลาเบส    
  23:00 น.  เตเนริเฟ่ Vs นูมานเซีย    
  23:15 น.  เรอัล ซาราโกซ่า Vs เรอัล ฆาเอน    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:30 น.  ไกเซอร์สเลาเทิร์น Vs เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต    
  18:30 น.  อาเล่น Vs อิงโกลสตัดท์    
  18:30 น.  พาเดอร์บอร์น Vs กรอยเธอร์ เฟือร์ธ    

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  คาลมาร์ Vs โกเตบอร์ก    
  20:00 น.  ฮาล์มสตัด Vs เฮลซิงบอร์ก    
  22:30 น.  มาลบี้ Vs ฮัคเค่น    
  22:30 น.  เอไอเค โซลน่า Vs นอร์โคปิ้ง    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เบนฟิก้า Vs โอลฮาเนนเซ่    GMM ยูโรสปอร์ต

ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  เวสต์เชลลันด์ Vs โอเดนเซ่    
  22:30 น.  อัลบอร์ก Vs แรนเดอร์ส    

ดัตช์ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:00 น.  อาแจ็กซ์ Vs ซโวลล์     

พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:30 น.  รูบิน คาซาน Vs สปาร์ตัก มอสโก    
  19:00 น.  ดินาโม มอสโก Vs คราสโนดาร์    
  21:30 น.  คูบาน Vs ซีเอสเคเอ มอสโก    ฟ็อกซ์สปอร์ต


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ อาร์บีซี เฮอริเทจ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เอเชียนทัวร์ เมย์แบงก์ มาเลเชียน โอเพ่น ที่ประเทศมาเลเซีย

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มอนติ-คาร์โล โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่มอนติคาร์โล ประเทศโมนาโก
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ 
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 4)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บีเอ็มดับเบิ้ลยู มาเลเซีย โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 1) พบ ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย,มือ 7)

เทนนิสชิงแชมป์โลก ประเภททีมหญิง "เฟดคัพ 2014"
กลุ่มเวิล์ดกรุ๊ป รอบรองชนะเลิศ
- สาธารณรัฐเช็ก พบ อิตาลี
- ออสเตรเลีย พบ เยอรมัน

เทนนิสชิงแชมป์โลก ประเภททีมหญิง "เฟดคัพ 2014" เพลย์ออฟ เวิลด์กรุ๊ป 2 สวีเดน พบ ไทย ที่สปาร์บานเคน ลิดโคปิง อารีน่า เมืองลิดโคปิง ประเทศสวีเดน เริ่ม 17.00น.
ประเภทเดี่ยวชนมือ
- โยฮันนา ลาร์สสัน (มือ1สวีเดน,มือ88โลก) พบ ลักษิกา คำขำ (มือ1ไทย,มือ106โลก)
- โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (มือ2 สวีเดน,มือ146โลก) พบ นพวรรณ เลิศชีวกานต์ (มือ2ไทย,มือ214โลก)
ประเภทคู่
- ฮิลดา เมแลนเดอร์ / รีเบ็คกา ปีเตอร์สัน (สวีเดน) พบ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ / วรัชญา วงค์เทียนชัย (ไทย)

 
 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐอเมริกา เพลย์ออฟ รอบแรก
- บรู๊คลิน เนตส์ พบ โตรอนโต้ แร็พเตอร์ส
- โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส พบ ลอสแอนเจลิส คลิปเพอร์ส
- แอตแลนต้า ฮอว์กส์ พบ อินเดียน่า เพเซอร์ส
- เมมฟิส กริซลี่ย์ส พบ โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ส

รถสูตรหนึ่งฟอร์มูล่าวัน ไชนิส กรังด์ปรีซ์ รอบแข่งขัน เริ่ม 13.00 น.

 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอลอาชีพ ไทยแลนด์ลีก
ที่อาคารพลศึกษาเทศบาลนครนครราชสีมา  จ.นครราชสีมา
15.00 น. (หญิง) นครราชสีมา พบ อยุธยา A.T.C.C.
15.00 น. (ชาย) นครราชสีมา พบ กรุงเก่า - แอร์ฟอร์ซ

ที่สพล.อุดรธานี
15.00 น. (หญิง)  อุดรธานี VC พบ สุพรีม ชลบุรี

ที่ศูนย์กีฬากาญจนาภิเษกรัชกาลที่ 9 ม.แม่โจ้ จ.เชียงใหม่
16.00 น. (ชาย) มหาวิทยาลัยแม่โจ้ VC พบ พิบูลสงคราม พิษณุโลก

วอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2014 ที่จ.นครปฐม เวลา 11.30 น.

เทนนิสอาชีพหญิงไอทีเอฟโปรเซอร์กิต ที่รามาการ์เด้นท์ เวลา 10.00 น.

ตะกร้อลอดห่วงอาชีพ เซอร์กิต 5 ที่กกท. เวลา 17.00 น.

เซ็นทรัลเทเบิลเทนนิสคัพ 2014 ที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ เวลา 09.00 น.

คาราเต้โดน้ำสิงห์ทีมชิงชนะเลิศประเทศไทย ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ เวลา 12.00 น.
- (คู่เอก) เขียวไพลิน ส.กิตติชัย พบ สิงห์พยัคฆ์ ศิษย์ราวีน้อย 
- อนุชัย ส.กิตติชัย พบ รักสุดสุด อุ้มควนเนียง 
- หยกมงคล ภ.เมืองหลังสวน พบ สามารถ ภ.มีบุญ

ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 13.00 น.
- (คู่เอก) วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง พบ ชนะศึก ลูกกันทระ 
- ลมหวล ศิษย์ลมหนาว พบ เด่นคลองแห จ่ายุทธกองสืบ
- พยัคฆ์คำรณ ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง พบ เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา
- เพชรช่อฟ้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พบ เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน
 
ศึกยอดมวยไทยราชดำเนิน เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) นครทอง โยธารักษ์มวยไทย พบ ยอดสนั่น แฟร์เท็กซ์
- ยอดแสน อ.บุญช่วย พบ พนมรุ้งเล็ก สุรเกรียงไกร 
- เอฟ 16 ม.วัฒนชัย พบ อเล็กซ์ ลูกพระบาท
- รุ่งเพชร เกียรตินะดีย์ พบ เพชรขุนราม ลูกโปร่งเกตุ 
- เดชรุ่งเรือง ศักดิ์สมพร พบ อโยธยา นครมวยไทย
- ดอนคิงส์ เกียรตินะดีย์ พบ มาพิชิต ศิษย์เจ๊น้อย 
- กาเซ็มน้อย ส.แก่นใจ พบ มงคลชัย ม.วัฒนชัย
- ยอดเพชร ศิษย์ครูแหลม พบ เลิศเพชร อ.บางบัวทอง 
- ครูบ้านนอก ส.บริสุทธิ์ พบ เพชรริมโดม ศักดิ์สมพร

 กิจกรรม - สังคม


 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.