โปรแกรมกีฬา   
 
วันที่ 27 พฤษภาคม 2559
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

กระชับมิตรทีมชาติ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ไนจีเรีย Vs มาลี    
  01:00 น.  โมร็อกโก Vs คองโก    
  01:30 น.  โครเอเชีย Vs มอลโดวา    
  01:45 น.  ไอร์แลนด์ Vs ฮอลแลนด์    
  01:45 น.  ไอร์แลนด์เหนือ Vs เบลารุส    Astro Supersport 1 (ดาวเทียม)
  01:45 น.  อังกฤษ Vs ออสเตรเลีย    ช่อง 7
  20:00 น.  เคนยา Vs ซูดาน    
  22:30 น.  สโลวาเกีย Vs จอร์เจีย    
  23:00 น.  สาธารณรัฐเช็ก Vs มอลตา    
  23:00 น.  โตโก Vs แซมเบีย    

ยู-23 ตูลง ทัวร์นาเมนต์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:45 น.  โปรตุเกส Vs ปารากวัย    beIN Sports
  22:15 น.  ญี่ปุ่น Vs อังกฤษ    beIN Sports

ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:00 น.  ยูเครน Vs มาซิโดเนีย    


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ดีน แอนด์ เดลูก้า อินวิเตชันแนล ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ บีเอ็มดับเบิลยู พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศอังกฤษ
- แอลพีจีเอ ทัวร์ แอลพีจีเอ วอลวิค แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา


 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลมเฟร้นช์ โอเพ่น ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) พบ การ์บีเน่ มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 4)
- แอนนิก้า เบ๊ค (เยอรมัน) พบ ไอริน่า-คาเมเลีย เบอกู (โรมาเนีย,มือ 25)
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 6) พบ นาโอมิ โอซากะ (ญี่ปุ่น)
- เชลบี้ โรเจอร์ส (สหรัฐฯ) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 10)
- สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) พบ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ,มือ 19)
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก,มือ 30) พบ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 2)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 21) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (เช็ก,มือ 11)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 8) พบ อันเดร มาร์ติน (สโลวะเกีย)
- อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย,มือ 27) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2)
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 5) พบ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน)
- นิค คีร์จิออส (ออสเตรเลีย,มือ 17) พบ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 9)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 15) พบ เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย)
- เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส,มือ 30) พบ สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3)
- ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 16) พบ วิคตอร์ ทรอยกี (เซอร์เบีย,มือ 22)

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลประชาชนหญิง ข ชิงชนะลิศแห่งประเทศไทย ที่ม.รามคำแหง เวลา 09.00 น. 

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รอบคัดเลือก รายการ 5 ที่ทีบีซี. เวลา 10.00 น.

ตะกร้อลอดห่วงอาชีพเซอร์กิต 3
ที่กกท. เวลา 17.30 น.

ศึกขุนศึกตระกูลหยาง เวทีลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรกลางดง ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์ พบ เกล็ดแก้ว นาวีอันดามัน
- ปูซาน พิมายพงศธร พบ เพชรขอนแก่น เกียรติจันเขียว
- บัวขาวเล็ก ศิษย์ อ.บุญชอบ พบ บินเดี่ยว ต.แสลงพันธุ์
- เพชรปทุม ส.สมหมาย พบ วันพิชิต อ.ประเสริฐ
- มาลัยเงิน ศ.มาลัยเพชร พบ วันพิชิต ศิษย์กอบทรัพย์ 
- ศักดิ์ไพฑูรย์ เดชรัตน์ พบ ช้างเผือก ส.สมหมาย
- นิเชาว์(ป.โสภณ) ศิษย์ซ้ออึ่ง พบ ยอดพยัคฆ์(เด็ดดวง) ส.จ.เล็กเมืองนนท์

\
 กิจกรรม - สังคม

กอล์ฟการกุศลสมาคมทนายความ ที่สนามกอล์ฟศูนย์พัฒนากีฬากองทัพบก เวลา 10.00 น.

แถลงข่าวการแข่งขันบาสเกตบอลสพฐ-เฉลิมพระเกียรติ ที่ห้องประชุม โรงเรียนสตรีวิทยา 2 เวลา 13.00 น.

แถลงข่าวบาสเกตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบชิงชนะเลิศ ที่กกท. ชั้น 25 เวลา 13.30 น.

กระทรวงการต่างประเทศจัดเลี้ยงรับรองคณะวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ที่วิเทศสโมสร กระทรวงการต่างประเทศ ถ.พระราม 6 เวลา 18.30 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.