โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  ราโย บาเยกาโน่ Vs ลา กอรุนญ่า  เอสตาดิโอ เตเรซ่า ริเบโร่  ทรูสปอร์ต เอชดี 2 (667)

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  โวล์ฟสบวร์ก Vs บาเยิร์น มิวนิค  โฟล์คสวาเก้น อารีน่า  GMMฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  เปแอสเช Vs แรนส์  ปาร์ก เดส์ แพร็งซ์  GMMฟุตบอล พลัส

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  บอร์นมัธ Vs วัตฟอร์ด  ดีน คอร์ต  GMMคลับ แชนแนล

สกอตติช พรีเมียร์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  แพททริค ทริสเทล Vs เซนต์ เมียร์เรน    

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  บารี่ Vs โฟรซิโนเน่    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  ตูร์ Vs อฌักซิโอ้    
  02:00 น.  กาเซเล็ก อฌักซิโอ้ Vs แกลร์กมงต์ ฟุต    
  02:00 น.  ลาวัล Vs ทรัวส์    
  02:00 น.  นิออร์ Vs เครเตย    
  02:00 น.  โซโชซ์ Vs อาร์กล์    
  02:00 น.  แบรสต์ Vs ออร์กเลอ็องส์    
  02:00 น.  นีมส์ Vs น็องซี่    
  02:00 น.  ชาโต้รูซ์ Vs อองเช่ร์    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  03:00 น.  บราก้า Vs โมไรเรนเซ่    

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  ดอร์เดรชท์ Vs ฮีเรนวีน    

เอเชียน คัพ 2015
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:00 น.  อิรัก Vs ยูเออี    ฟ็อกซ์ สปอร์ตส 2


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ฟีนิกซ์ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเมก้า ดูไบ เดสเสิร์ต คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
- แอลพีจีเอ ทัวร์ โคสต์ส กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลมออสเตรเลียน โอเพ่น ที่เมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 4)


 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลเยาวชนชิงแชมป์ประเทศไทย ยู 19 รายการ ''โค้ก คัพ'' ครั้งที่ 18 รอบรองชนะเลิศ นัดแรก
ที่สนามกีฬาเทศบาลนครเชียงใหม่
18.00 น. เชียงใหม่ เอฟซี พบ เอสซีจี เมืองทองยูไนเต็ด 
 
ที่สนามเขากระโดง
18.00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด พบ ระยอง ยูไนเต็ด 

ฟุตบอลอุดมศึกษา"TRUE U-CHAMPION CUP 2014" รอบซูเปอร์ลีก ที่สนาม ม.กรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต
16.00 น. จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย พบ ม.ราชพฤกษ์

 กีฬาอื่นๆ

กีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 36 "เชียงรายเกมส์" ที่จ.เชียงราย เวลา 08.00 น.

วิ่งมาราธอนผจญภัยเดอะนอท เฟช ที่จังหวัดนครราชสีมา

ศึกพุ่มพันธ์ม่วง+ภ.เจริญแพทย์ เวทีลุมพีนี(รามอินทรา) เวลา 18.30 น. 
- (คู่เอก) อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย พบ ฝนหลวง ศิษย์บุญมี
- เพชรเอก ป.ฉลาด พบ ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง
- เพชรพระนาง ส.สุรเดช พบ เป็นต่อ ท.พราน 49
- แสนพล ลูกบ้านใหญ่ พบ คมกริช อ.ขวัญทอง
- เข็มเพชร อ.สบายแท้ พบ สิงห์ทองน้อย เกียรติกิติพันธ์
- พนมรุ้งเล็ก ศิษย์ใบคาน พบ ฉมวกเพชร ลูกพระบาท
- ฉลามชล พุ่มพันธุ์ม่วง พบ ลมหวล ศิษย์ลมหนาว
- ศักดิ์สุริยา ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พบ ศิริมงคล พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม

 กิจกรรม - สังคม


 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.