โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ชัคตาร์ Vs พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น    
  00:00 น.  เชริฟฟ์ Vs ริเยก้า    
  00:00 น.  ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท Vs ดนิโปร    
  00:00 น.  รอสตอฟ Vs แทร็บซอนสปอร์    
  00:30 น.  มัคคาบี้ เทลอาวีฟ Vs แอสเตราส     
  00:30 น.  ทเวนเต้ Vs คาราบัค    
  01:00 น.  เฟเยนูร์ด Vs ซอร์ย่า    
  01:00 น.  มิดทิลแลนด์ Vs พานาธิไนกอส    
  01:30 น.  โตริโน่ Vs อาร์เอ็นเค สปลิท    
  01:30 น.  เดเบรเซน Vs ยัง บอยส์ เบิร์น    
  01:30 น.  สปาร์ต้า ปราก Vs ซโวลล์    
  01:30 น.  แซงต์-เอเตียน Vs คาราบัคสปอร์    
  01:30 น.  ราปิด เวียนนา Vs เอชเจเค เฮลซิงกิ    
  01:30 น.  เอฟซี ซูริค Vs สปาร์ตัก เทอร์นาวา    
  01:45 น.  ฮัลล์ ซิตี้ Vs โลเคอเรน    
  01:45 น.  นาซิอองนาล Vs ดินาโม มินส์ค    
  01:45 น.  มึนเช่นกลัดบัค Vs ซาราเยโว    
  01:45 น.  สเปอร์ส Vs เออีแอล ลิมัสโซล    ทรูสปอร์ต 1
  01:45 น.  อินเตอร์ มิลาน Vs เซนต์ยาร์นาน    
  01:45 น.  บียาร์เรอัล Vs อัสตานา    
  02:00 น.  คลับ บรูช Vs กราสฮอปเปอร์ ซูริค    
  02:00 น.  ดินาโม ซาเกร็บ Vs เปโตรลุล    
  02:00 น.  ลีเกีย วอร์ซอว์ Vs อัคโทเบ    
  03:15 น.  ริโอ อาฟ Vs เอล์ฟส์บอร์ก    
  22:00 น.  โลโคโมทีฟ มอสโก Vs อพอลลอน    
  23:00 น.  เมตาลิสต์ คาร์คีฟ Vs รุช ชอร์ซอฟ    
  23:00 น.  คราสโนดาร์ Vs เรอัล โซเซียดาด    
  23:00 น.  โอโมเนีย นิโคเซีย Vs ดินาโม มอสโก    
  23:00 น.  เนฟต์ชี่ บากู Vs ปาร์ติซาน    
  23:15 น.  พีเอโอเค Vs ซิมบรู    
  23:45 น.  อาสตร้า Vs ลียง    


 ต่างประเทศ


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ด๊อยท์ช แบงก์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเพ่น ดิ อิตาเลีย ที่ประเทศอิตาลี
- แอลพีจีเอ ปอร์ตแลนด์ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา


 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่นิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 11) พบ เชลบี้ โรเจอร์ส (สหรัฐฯ)
- คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ) พบ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 16)
- คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 8)
- นิโคล กิ๊บส์ (สหรัฐฯ) พบ อนาสเตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 23)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ วาเนีย คิง (สหรัฐฯ)
- เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 3) พบ เปตร้า เซ็ตคอฟสก้า (เช็ก)
- อเล็กซานดร้า ครูนิค (เซอร์เบีย) พบ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 27)
- โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) พบ ยูเจนี บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 7)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน,มือ 22) พบ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส)
- แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) พบ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน,มือ 28)
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 10) พบ พาโบล อันดูยาร์ (สเปน)
- แยน-เลนนาร์ด สตรัฟฟ์ (เยอรมัน) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 13)
- ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) พบ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ 16)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 9) พบ อเล็กซานเดร เนดอฟเยซอฟ (คาศัคสถาน)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ พอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส)
- มัทธิอัส บาชินเกอร์ (เยอรมัน) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 8)
- ปีเตอร์ โกยอฟซิค (เยอรมัน) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 5)

 กีฬาอื่นๆ

กีฬาโอลิมปิกเยาวชนฤดูร้อน 2014
ที่เมืองหนานจิง ประเทศจีน

แบดมินตันชิงแชมป์โลก "BWF Li Ning World Championships 2014" ที่โคเปนเฮเก้น ประเทศเดนมาร์ก เริ่ม 18.00 น.
หญิงคู่ รอบสาม
18.00 น. ดวงอนงค์ อรุณเกษร / กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) พบ เถียน หยิง กับ เจ้า หยุนเล่ย (มือ5)

หญิงเดี่ยว รอบสาม
- รัชนก อินทนนท์ (ไทย,มือ4) พบ มินาซึ มิตานิ (ญี่ปุ่น,มือ16)

ชายเดี่ยว รอบสาม
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย) พบ เอริค แป็ง (เนเธอร์แลนด์)

ชายคู่ รอบสาม
- วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ / ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม (ไทย) พบ แองก้า พราตาม่า / ไรอัน อากุน ซาปูตรา (อินโดนีเซีย,มือ11)

คู่ผสม รอบสาม
- มณีพงศ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย,มือ16) พบ โจอาชิม ฟิชเชอร์ นีลเซ่น / คริสติน่า พีเดอร์เซ่น (มือ3)
- สุดเขต ประภากมล / สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย,มือ7) พบ แอนเดรียส คริสเตียนเซน / จูลี่ ฮูแมน (เดนมาร์ก)


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลแชมป์กีฬา 7 สี วอลเลย์บอลอุดมศึกษา ที่ม.ศรีปทุม เวลา 12.30 น.

วอลเลย์บอลแชมป์กีฬา 7 สี วอลเลย์บอลอุดมศึกษา ที่ม.รัตนบัณฑิต เวลา 12.30 น.

เทนนิสเอทีพีชาลเลนเจอร์ ช้าง-แซท แบงค็อก โอเพ่น ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

บาสเกตบอลอาเซียน ลีก ที่อาคารกีฬาเวสน์ 1 เวลา 19.00 น.

ศึกวันกิ่งทอง เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) พลังพล เพชรยินดีอะคาเดมี่ พบ สะท้านเมืองเล็ก เจนวิทย์ก่อสร้าง
- อิเซ (ญี่ปุ่น) เอ็กซินดีคอนยิม พบ แซมซั่น โนนแดงยิม
- เรืองเดช ศักดิ์วิเชียร พบ เก็บตะวัน น.ศรีผึ้ง
- ถั่วเขียว เกียรติกำพล พบ เสือใหญ่ ลูกเมืองเพชร
- เพชรปราบ ไก่ย่างห้าดาวยิม พบ เพชรลูกฟ่าง ช.พิณราช 
- รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9 พบ ขุนหาญ ศิษย์ธงศักดิ์ 
- วันชัย แรมโบ้อีสาน พบ ธนเดช ท.พราน 49
 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวเปิดตัวการชมคอนเท้นต์ BPL ในสื่อดิจิตอล ที่โรงแรมW Bangkok ถ.สาทรเหนือ เวลา 10.00 น.

แถลงข่าวการแข่งขันเบสบอลชิงแชมป์เอเชีย ที่ห้องประชุมศุภชลาศัย เวลา 12.30 น.

ประชุมสภากรรมการฟุตบอล ที่โรงแรมโกลเด้นทิวลิป ซอฟเฟอริน เวลา 13.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.