โปรแกรมกีฬา   
 
วันที่ 24 เมษายน 2557
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  เซบีย่า Vs บาเลนเซีย    ทรูสปอร์ต 3
  02:00 น.  เบนฟิก้า Vs ยูเวนตุส     ทรูสปอร์ต 1


 ต่างประเทศ

 เทนนิส
- พีจีเอ ทัวร์ ซูริค คลาสสิก ออฟ นิว ออร์ลีนส์ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ สวิงกิ้ง สเคิร์ตส์ แอลพีจีเอ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ วอลโว่ ไชน่า โอเพ่น ที่ประเทศจีน
- เอเชียน ทัวร์ อินโดนีเซีย มาสเตอร์ส ที่ประเทศอินโดนีเซีย


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาร์เซโลน่า โอเพ่น บังก์ ซาบาเดลล์ ที่บาร์เซโลน่า ประเทศสเปน
ชายเดี่ยว รอบสอง เริ่ม 17.00 น.
- อันเดร โกลูเบฟ (คาซัคสถาน) พบ เคอิ นิชิโกริ (ญี่ปุ่น,มือ4)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน,มือ11) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ6)
- ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ5) พบ มาริน ซิลิช (โครเอเชีย,มือ12)
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ1) พบ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีอาร์ดี นาสตาเซ่ ติริแอค โทรฟี่ ที่บูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
ชายเดี่ยว รอบสอง เริ่ม 15.00 น.
- อาเดรียน อันกูร์ (โรมาเนีย) พบ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน)
- โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย,มือ2)
- กาเอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ3) พบ ริคาร์ดาส เบรันคิส (ลิทัวเนีย)
- มาริอุส โคปิล (โรมาเนีย) พบ ปอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส)

เทนนิสกรังด์ปรีซ์ เดอ ซาร์ ลา ปริ๊นเซสส์ ลัลลา เมอร์เยม ที่มาร์ราเกช ประเทศโมร็อคโก
หญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่ม 19.00 น.
- อีวอนเน่ มิวส์แบร์เกอร์ (ออสเตรีย,มือ3) พบ เอสเตรลล่า กาเบซ่า กันเดล่า (สเปน)
- ลาร่า อาร์รัวบาร์เรน่า เบซีโน่ (สเปน) พบ มาเรีย เตเรซ่า ตอร์โร่ (สเปน)
- โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลเวเนีย) พบ อลิสัน ฟาน อูต์แวงค์ (เบลเยียม)
- โรมิน่า โอปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) พบ เบียตริซ การ์เซีย บิดากานี่ (สเปน)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์พอร์ช เทนนิส กรังด์ปรีซ์ ที่สตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน
หญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่ม 17.30 น.
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ1) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี)
- อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ6)
- อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย,มือ9) พบ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมนี)
- อันเจลิก แคร์แบร์ (เยอรมัน,มือ4) พบ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน)
- ซเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) พบ ซิโมน่า ฮาเลป (โรมาเนีย,มือ2)
- เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย,มือ5) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี)

 กีฬาอื่นๆ
แบดมินตันชิงแชมป์เอเชีย 2014 ที่กิมชอน ประเทศเกาหลีใต้ เริ่ม 09.00น.
หญิงเดี่ยวรอบสอง
- พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข พบ ลี มิงจี (เกาหลีใต้)
- บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ พบ แบ ยองจู (เกาหลีใต้,มือ3) 
- รัชนก อินทนนท์ (ไทย,มือ2) พบ ซายากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น)

หญิงคู่ รอบสอง
- ดวงอนงค์ อรุณเกษร / กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) พบ จวาลา กัตตา / อาชวินี่ พอนนัพพา (อินเดีย)

ชายคู่ รอบสอง
- มณีพงศ์ จงจิตร / นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร (ไทย,มือ3) พบ ลี ชุนเฮ่ย / ฉาง ยุนหลุน (ฮ่องกง)
- ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม / วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ (ไทย) พบ ฮาชิโมโตะ ฮิโรคัตสึ / ฮิราตะ โนริยาสึ (ญี่ปุ่น,มือ4)

คู่ผสม รอบสอง
- สุดเขต ประภากมล / สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย,มือ2) พบ หลิน เซียะยู่ / หว่อง เพ่ยรอง (ไต้หวัน)
- นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชรกับ / พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย) พบ ชอย โซคู / แช ยุงจุง (เกาหลีใต้)

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐอเมริกา เพลย์ออฟ รอบแรก

- ชาร์ล็อตต์ บ๊อบแคทส์ พบ ไมอามี่ ฮีต
- ดัลลัส แมฟเวอร์ริกส์ พบ ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
- ปอร์ทแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส พบ ฮุสตัน ร็อกเกตส์


 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลสโมสรหญิง ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 201 ที่จังหวัดนครปฐม เวลา 10.00 น.  
รอบชิงอันดับ 9
10.00 น. เค เอส อี บี (อินเดีย) พบ วี เอ เอส (สิงคโปร์)

รอบจัดอันดับ 5-8
12.00 น. พีแอลดีที (ฟิลิปปินส์) พบ ธอง ธิน เลียนเวียดโพสแบงค์ (เวียดนาม)
14.00 น. นครราชสีมา (ไทย)  พบ  มาติน วาลามิน (อิหร่าน) 

รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. ฮิซามิสึ สปริงส์ (ญี่ปุ่น) พบ เชทิสซู (คาซัคสถาน)
18.00 น. โบไฮ่แบงค์ เทียนจิน (จีน) พบ ไทเป (ไต้หวัน)

วอลเลย์บอลเยาวชนชิงแชมป์ประเทศไทย
ที่ม.รามคำแหง เวลา 09.30 น.

เทนนิสอาชีพหญิงช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต วีค 1 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 3 ที่จังหวัดสุพรรณบุรี เวลา 10.00 น.

ศึกจิตรเมืองนนท์ เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ พบ เป็นไท สิงห์ป่าตอง
- ขุนหาญเล็ก เกียรติเจริญชัย พบ เอกชัย ศักดิ์รังสิต
- โจโฉ ส.พลับพลานารายณ์ พบ ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์
- เพชรนรินทร์ ลูกเขานาใน พบ แทนชัย สันติอุบล
- บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร พบ รณชัย สันติอุบล
- เมสซี่ ป.ประเสริฐยิม พบ พนมรุ้งเล็ก เกียรติเจริญชัย
- ศักดิ์นรินทร์น้อย อ.อ้วนสุวรรณ พบ ยางโทน ยอดอัศวินทรานสปอร์ต

 กิจกรรม - สังคม

สสส.สปอร์ตลีดเดอร์ซัมเมอร์แคมป์ ที่จังหวัดนครราชสีมา

สัมมนาบาสเกตบอลไทยแลนด์ลีก ที่ห้อง 222 ราชมังคลากีฬาสถาน เวลา 09.00 น.

ประกาศผลการประกวดแกรนด์สปอร์ตยังดีไซเนอร์ ที่ CDC ห้องคริสตัล แกรนด์ เวลา 13.30 น.

The TV Battle ไทยรัฐทีวี ที่เซ็นเตอร์พ้อยท์ สตูดิโอ สุขุมวิท 105 เวลา 17.30 น.

 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.