โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  เอสปันญ่อล Vs กอร์โดบา    ทรูสปอร์ต เอชดี 2

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  บาเยิร์น มิวนิค Vs โคโลญจน์  อัลลิอันซ์ อารีน่า  GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  มาร์กเซย Vs ก็อง  สต๊าด เวโลโดรม  GMM ฟุตบอลพลัส

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กรุงเทพและภาคกลาง
  16:00 น.  ทหารบก เอฟซี Vs แบงค็อก ยู.เดฟโฟ เอฟซี    
  19:00 น.  อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด Vs ม.เกษตรศาสตร์    สยามสปอร์ต ฟุตบอล ทรูวิชั่นส์694

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ลาติน่า Vs ตราปานี่    
  03:00 น.  โบโลญญ่า Vs วิเชนซ่า    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  นิออร์ Vs ทรัวส์    
  02:00 น.  ชาโต้รูซ์ Vs นีมส์    
  02:00 น.  ตูร์ Vs น็องซี่    
  02:00 น.  เลอ อาฟร์ Vs อฌักซิโอ้    
  02:00 น.  เครเตย Vs ดิฌง    
  02:00 น.  กาเซเล็ก อฌักซิโอ้ Vs ออร์กเลอ็องส์    
  02:00 น.  แกลร์กมงต์ ฟุต Vs วาล็องเซียนส์    
  02:00 น.  ลาวัล Vs อาร์กล์    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  ไกเซอร์สเลาเทิร์น Vs กรอยเธอร์ เฟือร์ธ    
  00:30 น.  ดาร์มสตัดท์ Vs เบราน์ชไวก์    
  00:30 น.  โบคุ่ม Vs เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  03:30 น.  กิมาไรช์ Vs มาริติโม่    

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  ดอร์เดรชท์ Vs อีเกิลส์    


 ต่างประเทศ

 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ ฮอนด้า คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โจเบิร์ก โอเพ่น ที่ประเทศแอฟริกาใต้


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพีทัวร์ดูไบ ดูตี้ ฟรี เทนนิส ที่ดูไบ ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 4) 

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์อาบิเอร์โต เม็กซิกาโน เทลเซล ที่ประเทศเม็กซิโก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 5) พบ เซซิล คาราตันเชว่า (บัลแกเรีย) 
- มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 1) พบ คาโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส,มือ 3) 
 
เทนนิสเอทีพี ทัวร์อาร์เจนตินา โอเพ่น ที่บัวโนส ไอเรส ประเทศอาร์เจนตินา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) พบ พาโบล คูวาส (อุรุกวัย,มือ 3)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน) พบ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ 2)
- คาร์ลอส เบอร์ล็อค (อาร์เจนตินา) พบ บลาซ โรล่า (สโลวีเนีย)
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ เฟเดริโก้ เดลโบนิส (อาร์เจนตินา)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์กาตาร์ โทเทิ่ล โอเพ่น ที่โดฮา ประเทศกาตาร์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน,มือ 9) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (เช็ก)
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 7) พบ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส) 

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ
กอล์ฟแอลพีจีเอ ทัวร์ ฮอนด้า แอลพีจีเอ ไทยแลนด์ ที่จ.ชลบุรี

ศึกแสงมรกต เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) อาวุธเล็ก เกียริตเจริญชัย พบ ยุทธการ ท.เทพสุทิน
- เอกลักษณ์ ส.สมานชัย พบ เพชรเกรียงไกร ศิษย์บุญชนะ
- เพชรเอก ลูกหนองยายเทียม พบ ชูเพชร ศิษย์พนัญเชิง
- ประกายเพชร อู่อนันต์การช่าง พบ เพชรน้อย ดวงใจพ่อ 
- ดาวพระศุกร์ โฮคิทเช่น พบ ชายน้อย วรวุฒิ
- ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง พบ ปลากัด ป.พีณภัทร 
- เพชรพระยาไกร ภ.เจริญแพทย์ พบ เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย
- รุ่งเพชร เกียรติเจริญชัย พบ เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ 

 กิจกรรม - สังคม

นักกีฬาเปตองเดินทางไปแข่งขันรายการนานาชาติที่ประเทศมาเลเซีย ที่ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เวลา 08.00 น.


แถลงข่าวการแข่งขันบาสเกตบอลชิงชนะเลิศแห่งเอเชียครั้งที่ 7 ที่โรงแรมโกลเด้นทิวลิป ซอฟเฟอริน เวลา 11.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.