โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  ฮัลล์ ซิตี้ Vs ลิเวอร์พูล  เคซี สเตเดี้ยม   CTH สเตเดี้ยม 2

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  บาร์เซโลน่า Vs เคตาเฟ่    ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  03:00 น.  แอธ.บิลเบา Vs เรอัล โซเซียดาด    ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  03:00 น.  เลบันเต้ Vs กอร์โดบา    ทรูสปอร์ต เอชดี 4

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  อูดิเนเซ่ Vs อินเตอร์ มิลาน    ทรูสปอร์ต 1, ทรูวิชั่นส์ 670

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  เปแอสเช Vs เม็ตซ์    GMM ฟุตบอลพลัส

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  ร็อตเธอร์แฮม Vs เร้ดดิ้ง    

ลีกวัน อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  โคลเชสเตอร์ Vs สวินดอน    

เดเอฟเบ โพคาล
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  บาเยิร์น มิวนิค Vs ดอร์ทมุนด์    ช่อง 7

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  ลิวอร์โน่ Vs โมเดน่า    
  01:30 น.  ชิตตาเดลล่า Vs สเปเซีย    
  01:30 น.  โครโตเน่ Vs อเวลลิโน่    
  01:30 น.  ตราปานี่ Vs ลันชาโน่    
  01:30 น.  ลาติน่า Vs เปรูจา    
  01:30 น.  เปสคาร่า Vs โปร แวร์เชลลี่    
  01:30 น.  แตร์นาน่า Vs โฟรซิโนเน่    
  01:30 น.  เบรสชา Vs วิเชนซ่า    
  01:30 น.  เอนเตลล่า Vs วาเรเซ่    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  กาเซเล็ก อฌักซิโอ้ Vs ตูร์    
  01:30 น.  ดิฌง Vs อาร์กล์    
  01:30 น.  วาล็องเซียนส์ Vs น็องซี่    
  01:30 น.  เครเตย Vs แบรสต์    
  01:30 น.  โอแซร์ Vs ลาวาล    
  01:30 น.  อฌักซิโอ้ Vs ออร์เลียงส์    
  01:30 น.  นิออร์ Vs ชาโต้รูซ์    
  01:30 น.  เลอ อาฟร์ Vs นีมส์    
  01:30 น.  ทรัวส์ Vs อองเช่ร์    


 ต่างประเทศ

 
 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บีเอ็มดับเบิ้ลยู โอเพ่น ที่เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมัน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก 
- ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) พบ ลูคัส โรซอล (เช็ก,มือ 9)
- วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) พบ โดมินิค เธียม (ออสเตรีย)
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) พบ เบอร์นาร์ด โตมิค (ออสเตรเลีย,มือ 6)
- ฟาร์รุกห์ ดุสตอฟ (อุซเบกิสถาน) พบ ราเด็ค สเตปาเน็ก (เช็ก)
- ดัสติน บราวน์ (เยอรมัน) พบ ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี)
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน,มือ 5) พบ ยิรี่ เวสลี่ย์ (เช็ก)
- ฟาบิโอ ฟ็อจนินี่ (อิตาลี,มือ 8) พล บาสเตียน ทรินเกอร์ (ออสเตรีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์มิลเลเนียม เอสโตริล โอเพ่น ที่ประเทศโปรตุเกส
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) พบ มารินโก้ มาโตเซวิซ (ออสเตรเลีย)
- เคนนี่ เดอ เชฟเพอร์ (ฝรั่งเศส) พบ กัสโต เอเลียส (โปรตุเกส)
- โรแบร์โต้ การ์บัลเลส แบนา (สเปน) พบ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน)
- สเตฟาน โรแบร์ (ฝรั่งเศส) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน)
- รุย มาชาโด้ (โปรตุเกส) พบ เจา ซูซ่า (โปรตุเกส)
- อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน) พบ นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย,มือ 7)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ทีอีบี บีเอ็นพี พาริบาส อิสตันบูล โอเพ่น ที่เมืองอิสตันบูล ประเทศตุรกี
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- บลาซ คาฟซิค (สโลวีเนีย) พบ ดิเอโก้ ชวาร์ซแมน (อาร์เจนตินา,มือ 8)
- อเล็กซานเดร เนดอฟเยซอฟ (คาซัคสถาน) พบ มิคาอิล คูคุซกิ้น (คาซัคสถาน,มือ 6)
- ดามีร์ ดุมเฮอร์ (บอสเนียฯ) พบ อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย)
- ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน) พบ เซม อิลเคล (ตุรกี)
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) พบ สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม)
- อังเดร คุตเน็ตซอฟ (รัสเซีย) พบ เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย)
- มาร์เซล อิลฮาน (ตุรกี) พบ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์)
- อันเดรียส ไฮเดอร์-เมาเร่อ (ออสเตรีย,มือ 5) พบ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์กรังด์ปรีซ์ เดอ ซาร์ ลา ปริ๊นเซสส์ ลัลลา เมอร์เยม ที่มาร์ราเคซ ประเทศโมร็อคโก 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- ทิเมีย บาบอส (ฮังการี) พบ โมนา บาร์เทล (เยอรมัน,มือ 5)
- คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ) พบ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย)
- ดอนน่า เวคิซ (โครเอเชีย) พบ เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 4)
- การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 1) พบ ดาเรีย คาซัตกิน่า (รัสเซีย)
- เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย) พบ ทิเมีย บาคศินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- อลิสัน ฟาน อุตแวนค์ (เบลเยียม) พบ โมนิก้า ปุก (เปอร์โตริโก,มือ 8)
- ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี,มือ 3) พบ โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย)
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 6) พบ เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เจแอนด์ที บานก้า ปราก โอเพ่น ที่กรุงปราก ประเทศสาธารณรัฐเช็ก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 1) พบ แอนนิก้า เบ๊ค (เยอรมัน)
- เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 7) พบ อนา คอนจูห์ (โครเอเชีย)
- อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) พบ ลูซี่ ฮราเดคก้า (เช็ก)
- เมดิสัน เบรนเกิ้ล (สหรัฐฯ) พบ บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก,มือ 3)
- เทเรซ่า สมิตโคว่า (เช็ก) พบ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (เช็ก,มือ 2)

 กีฬาอื่นๆ
แบดมินตันระดับกรังด์ปรีซ์ โกลด์ "สกายซิตี้ นิวซีแลนด์ แบดมินตัน โอเพ่น" ที่ประเทศนิวซีแลนด์


 ในประเทศ

 
 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสอาชีพชายช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต เอฟ 2
 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอล"ซีเล็คทูน่า"เยาวชนหญิงชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่โรงยิม 2 ม.รามคำแหง เวลา 10.00 น.

ศึกเพชรปิยะ เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) โทมัส ส.ชัยเจริญ พบ เพชรงาม ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์
- มงคลทรัพย์ ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ พบ วีระพล ลูกโคกรัก 
- เอกมงคล ศิษย์ทองปอนด์ พบ สิงห์อีสาน ศรีบุญเรืองรุ่งโรจน์
- ฟ้าแสนชัย ธนสุรนคร พบ สะท้านฟ้า หมู่บ้านศิริลักษณ์
- โดโด้ ลูกโคกรัก พบ แสนศักดิ์ ศิษย์จ่าหมู
- สมรักษ์น้อย ป.ธวัชชัย พบ จอมทอง ศักดิ์วิเชียร
- เทพวาฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย พบ ของฝาก ส.ชัยโรจน์ 
 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวโครงการกีฬานันทนาการท้องถิ่นสัมพันธ์ ที่โรงแรมเดอะทวินทาวเวอร์ ห้องกษัตริย์ศึก 3 เวลา 10.00 น.

ประชุมสามัญสมาคมขี่ม้าโปโล ที่คิงเพาเวอร์ เวลา 11.00 น.

แถลงข่าวการแข่งขันวิ่งดอกบัวคู่ ที่บริษัทดอกบัวคู่ สวนหลวง เวลา 13.30 น.

แถลงข่าวการแข่งขันฟุตบอลไนกี้ ที่บริษัทไนกี้ ชั้น 12 เวลา 14.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.