โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  เวสต์บรอมวิช Vs แมนฯ ยูไนเต็ด  เดอะ ฮอว์ธอร์นส์  CTH สเตเดี้ยม 1

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  เรอัล โซเซียดาด Vs เคตาเฟ่  เอสตาดิโอ อโนดเต้  ทรูสปอร์ต เอชดี 2

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  เจนัว Vs เอ็มโปลี  ลุยจิ แฟร์ราริส  ทรูสปอร์ต 1

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  ชิตตาเดลล่า Vs เอ็นเตลล่า    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:15 น.  วาล็องเซียนส์ Vs ดิฌง    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:15 น.  ดุสเซลดอร์ฟ Vs ซังต์.เพาลี     

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ฟัลเคนเบิร์ก Vs เฮลซิงบอร์ก    
  00:00 น.  เยอร์การ์เด้น Vs โอเรโบร    

ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เอสเบิร์ก Vs โอเดนเซ่    

พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  อูฟา Vs ตอร์ปิโด มอสโก    
  22:30 น.  รูบิน คาซาน Vs มอร์โดเวีย    


 ต่างประเทศ
 
 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาเลนเซีย โอเพ่น ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ชายเดี่ยว รอบแรก เริ่ม 16.00 น.
- เยิ่น-ซุน ลู่ (ไต้หวัน) พบ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน)
- มาร์เซล กราโนลเยอร์ส (สเปน) พบ ปาโบล การ์เรโน่ บุสต้า (สเปน)
- สเตฟาน คอซลอฟ (สหรัฐฯ) พบ มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์สวิส อินดอร์ บาเซิ่ล ที่บาเซิ่ล ประเทศสวิตเซฮร์แลนด์
ชายเดี่ยว รอบแรก เริ่ม 19.30 น.
- การ์ลอส เบอร์ล็อค (อาร์เจนตินา) พบ โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ)
- ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ2)
- เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม,มือ7) พบ โดมินิค เธียม (ออสเตรีย)
- ปิแอร์-ฮิวจ์ เฮอร์แบร์ต (ฝรั่งเศส) พบ เอดูอาร์ด โรเช่ร์-วาสเซแล็ง (ฝรั่งเศส)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ ไฟน่อลส์ ที่ประเทศสิงคโปร์
หญิงเดี่ยว รอบแรก เริ่ม 18.30 น.
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ1) พบ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย,มือ7) 
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ4) พบ ยูเจนี่ บูชาร์ด (แคนาดา,มือ5)
 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลชายหาดยูโร่เค้ก ไทยแลนด์ บีช วอลเลย์บอล
ที่จังหวัดอุตรดิตถ์ เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น สนาม 15
ที่จังหวัดจันทบุรี เวลา 10.00 น.

ศึกส.สมหมาย เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรมรกต ร.ร.กีฬาโคราช พบ คิงส์ เกียรติเจริญชัย
- ณรงค์เดช อ.วันเชิด พบ ฟ้ากระจ่าง ไทเกอร์มวยไทย
- ณรงค์ฤทธิ์ อ.วันเชิด พบ ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง
- เพชรรุ่งโรจน์ ร.ร.กีฬาโคราช พบ สานิตย์ สุวิทย์ยิม
- ยอดปาดัง เกียรติบรรจง พบ เชอรี่ ศิษย์ดาบอ้วน
- คนคบได้ ว.วิวัฒนานนท์ พบ เคน ม.อันดามัน 
- เดชศักดา ศิษย์สองพี่น้อง พบ ลมทะเล ศิษย์ซ้ออึ่ง
 
 
 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าววิ่งคนเหล็ก ที่โรงแรมฮอลิเดย์ อินน์ เวลา 13.30 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.