โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  เซลต้า บีโก้ Vs อัลเมเรีย  เอสตาดิโอ เด บาลายดอส  ทรูสปอร์ต เอชดี 2

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  ไมนซ์ Vs บาเยิร์น มิวนิค  โคเฟซ อารีน่า  GMM ฟุตบอลเอ๊กซ์ตร้า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  ล็องส์ Vs นีซ  สต๊าด เดอ ลา ลีกอร์น  GMM ฟุตบอลพลัส

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  มิลล์วอลล์ Vs โบลตัน    GMM คลับแชนแนล

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ลันชาโน่ Vs คาร์ปิ    
  03:00 น.  อเวลลิโน่ Vs โบโลญญ่า    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  ลาวัล Vs วาล็องเซียนส์    
  02:00 น.  โอแซร์ Vs นิออร์    
  02:00 น.  ตูร์ Vs เลอ อาฟร์    
  02:00 น.  นีมส์ Vs ออร์กเลอ็องส์    
  02:00 น.  น็องซี่ Vs แกลร์กมงต์ ฟุต    
  02:00 น.  ชาโต้รูซ์ Vs ดิฌง    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  ไฮเดนไฮม์ Vs บราวน์ชไวก์    
  00:30 น.  ดุสเซลดอร์ฟ Vs ยูเนี่ยน เบอร์ลิน    
  00:30 น.  คาร์ลสรูห์ Vs เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  03:30 น.  ปอร์โต้ Vs เซตูบัล    

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  ฮีเรนวีน Vs เดน ฮาก    


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- เอเชียน ทัวร์ ดูไบ โอเพ่น ที่สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

 กีฬาอื่นๆ
แบดมินตัน  บีดับเบิลยู เอฟ ดูไบ เวิลด์ ซูเปอร์ ซีรีส์ ไฟนัล 2014 ที่ฮามดาม สปอร์ต คอมเพล็กซ์ ดูไบ สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

กีฬามหาวิทยาลัยอาเซียน ครั้งที่ 17 ที่ประเทศอินโดนีเซีย 

 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลนักเรียนกรมพลศึกษา รุ่นอายุ 18 ปี ก. ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
ที่สนาม เทพหัสดิน

13.00 น. อัสสัมชัญ - กีฬาขอนแก่น
15.00 น. สารวิทยา - เทพศิรินทร์

ที่สนาม เฉลิมพระเกียรติ 1
13.00 น. ชลราษฎรอำรุง - โพธินิมิตวิทยาคม
15.00 น. ภัทรบพิตร - สุรศักดิ์มนตรี

 กีฬาอื่นๆ

กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 43 "นครราชสีมาเกมส์" ที่จังหวัดนครราชสีมา เวลา 08.00 น.

ศึกเพชรปิยะ
เวทีลุมพีนี (รามอินทรา) เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรยะโส ดาบรันสารคาม พบ ศิลปะไทย ศิษย์เชียงรุ้ง 
- จอมทอง ศักดิ์วิเชียร พบ มรดกไทย ศิษย์เชียงรุ้ง
- สันติชัย รัตนภาณุ พบ กู้เกียรติ โนนแดงยิม
- คมอาวุธ เอฟ.เอ.กรุ๊ป พบ ซุปเปอร์เจ๋ง ศิษย์นายกพิเดช
- แก่นอุบล อุบลสันติสุข พบ ชวาฤทธิ์ ณัฐกินปลา
- ดาร์กี้ เอกบางไทร พบ ยุทธภูมิ ศิษย์บ้านดอน
- เรืองเดช ศักดิ์วิเชียร พบ หยกทอง ปิ่นสินชัย

 กิจกรรม - สังคม

สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ดร่วมลงนามสัญญา MOU กับบริษัทมาสเตอร์ กรุ๊ป ที่อาคารทรูฯ ชั้น 21 ถ.รัชดาภิเษก เวลา 10.00 น.

แถลงข่าวการแข่งขันจักรยานเซ็นทารา แบงค็อก ไซคลิ่ง ที่ห้องไชน่า โรงแรมเซ็นทารา เซ็นทรัล สเตชั่น เวลา 10.00 น.

พิธีลงนามความร่วมมือระหว่างสมาคมยกน้ำหนักและสถาบันการพลศึกษา ที่อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้น 24 กกท. เวลา 14.30 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.