โปรแกรมกีฬา   
 
วันที่ 24 กรกฎาคม 2557
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) Vs อัสตานา (คาซัคสถาน)     
  00:00 น.  โกเตบอร์ก (สวีเดน) Vs กียอร์ (ฮังการี)    
  00:00 น.  สโลวาน ลิเบอเรช (เช็ก) Vs โคซิเซ่ (สโลวาเกีย)     
  00:00 น.  เลช พอซนัน (โปแลนด์) Vs นอมเม่ คาลจู (เอสโตเนีย)    
  00:00 น.  ทรอมโซ่ (นอร์เวย์) Vs วิคินกูร์ (หมู่เกาะแฟโร)    
  00:00 น.  เอไอเค โซลน่า (สวีเดน) Vs ลินฟิลด์ (ไอร์แลนด์เหนือ)    
  00:00 น.  ชัคตาร์ โซลิกอร์สค์ (เบลารุส) Vs เดอร์รี่ ซิตี้ (ไอร์แลนด์)    
  00:00 น.  โกรดิก (ออสเตรีย) Vs คูคาริคกี้ (เซอร์เบีย)    
  00:00 น.  ชิคฮูร่า (จอร์เจีย) Vs บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี)     
  00:00 น.  วาดุซ (ลิกเตนสไตน์) Vs รุช ชอร์ซอฟ (โปแลนด์)     
  00:00 น.  ฟลามูร์ตารี่ (แอลเบเนีย) Vs เปโตรลุล (โรมาเนีย)    
  00:00 น.  ซิมบรู (มอลโดวา) Vs ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย)    
  00:30 น.  โครนิงเกน (ฮอลแลนด์) Vs อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)    
  00:30 น.  สปาร์ตัก เทอร์นาวา (สโลวาเกีย) Vs เซสตาโฟนี่ (จอร์เจีย)    
  00:30 น.  ซอร์ย่า (ยูเครน) Vs ลาซี่ (แอลเบเนีย)    
  01:00 น.  วอจโวดิน่า (เซอร์เบีย) Vs เทรนซิน (สโลวาเกีย)    
  01:00 น.  ซลิโก้ โรเวอร์ส (ไอร์แลนด์) Vs โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์)    
  01:00 น.  แอสเตราส (กรีซ) Vs โรพีเอส (ฟินแลนด์)    
  01:00 น.  ซาวิสซ่า (โปแลนด์) Vs ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม)    
  01:15 น.  ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย) Vs ดันดอล์ก (ไอร์แลนด์)    
  01:30 น.  โกริก้า (สโลวีเนีย) Vs โมลด์ (นอร์เวย์)     
  01:30 น.  จาโกดิน่า (เซอร์เบีย) Vs ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย)    
  01:30 น.  ซิโรกี้ บริเย็ก (บอสเนียฯ) Vs มลาด้า โบเลสลาฟ (เช็ก)    
  01:30 น.  ดิออสกียอร์ (ฮังการี) Vs ลิเท็กซ์ โลเวช (บัลแกเรีย)    
  01:30 น.  โคเปอร์ (สโลวีเนีย) Vs เนฟต์ชี่ (อาเซอร์ไบจาน)    
  01:30 น.  เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี) Vs ริเยก้า (โครเอเชีย)    
  01:45 น.  เซนต์ จอห์นสโตน (สกอตแลนด์) Vs ลูเซิร์น (สวิส)    
  01:45 น.  ครูเซเดอร์ส (ไอร์แลนด์หนือ) Vs บรอมมาปอจคาร์น่า (สวีเดน)    
  02:05 น.  ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์ (ไอซ์แลนด์) Vs นีมัน กรอดโน่ (เบลารุส)    
  02:05 น.  ซังต์ โพลเท่น (ออสเตรีย) Vs โบเตฟ พลอฟดิฟ (บัลแกเรีย)    
  02:15 น.  เซนต์ยาร์นาน (ไอซ์แลนด์) Vs มาเธอร์เวลล์ (สกอตแลนด์)    
  19:30 น.  ชัคตาร์ คารากันดี้ (คาซัคสถาน) Vs แอตแลนตาส (ลิทัวเนีย)    
  20:30 น.  ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า (อิสราเอล) Vs อาร์เอ็นเค สปลิท (โครเอเชีย)    
  22:30 น.  ไมปา (ฟินแลนด์) Vs ดินาโม มินส์ค (เบลารุส)    
  23:00 น.  เอสเบิร์ก (เดนมาร์ก) Vs ไครัต อัลมาตี้ (คาซัคสถาน)     
  23:00 น.  โอโมเปีย นิโคเซีย (ไซปรัส) Vs บูดัคนอสต์ (มอนเตเนโกร)    
  23:00 น.  อินเตอร์ บากู (อาเซอร์ไบจาน) Vs เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)    
  23:00 น.  เฮาเกซุนด์ (นอร์เวย์) Vs ซาราเยโว (บอสเนียฯ)    
  23:00 น.  คราสโนดาร์ (รัสเซีย) Vs ซิลลาเมีย คาเลฟ (เอสโตเนีย)    

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  06:00 น.  โตรอนโต เอฟซี (แคนาดา) Vs สเปอร์ส (อังกฤษ)    
  06:30 น.  โคลัมบัส ครูว์ (สหรัฐฯ) Vs คริสตัล พาเลซ (อังกฤษ)    
  06:30 น.  ลิเวอร์พูล (อังกฤษ) Vs โรม่า (อิตาลี)    
  07:00 น.  เอฟซี ดัลลัส (สหรัฐฯ) Vs แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ)    
  08:00 น.  แคนซัส ซิตี้ (สหรัฐฯ) Vs แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ)    
  09:30 น.  แอลเอ แกแล็กซี่ (สหรัฐฯ) Vs แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)    


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ รายการ แคนาเดี้ยน โอเพ่น ที่ ออนตาริโอ ประเทศ แคนาดา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ อินเตอร์เนชันนั่ล คราวน์ ที่ แมรี่แลนด์ ประเทศ สหรัฐฯ
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ รัสเซี่ยน โอเพ่น ที่ มอสโก ประเทศ รัสเซีย


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บีบีแอนด์ที แอตแลนต้า โอเพ่น ที่เมืองแอตแลนต้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิสเอทีพี ทัวร์เครดิต อากริโคเล่ สวิส โอเพ่น กัสตาด ที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
 
เทนนิสเอทีพี ทัวร์เวเกต้า โครเอเชีย โอเพ่น อูเม็ก ประเทศโครเอเชีย

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์บาคู คัพ ที่เมืองบาคู ประเทศอาร์เซอร์ไบจาน

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เจียงซี อินเตอร์เนชั่นแนล วูเม่นส์ เทนนิส โอเพ่น ที่เมืองนานจิง ประเทศจีน

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลนักเรียนอายุไม่เกิน 18 ปี ประเภท ข ที่สนาม 1 สนามเฉลิมพระเกียรติฯ สมเด็จพระนางเจ้า พระบรมราชินีนาถ 60 พรรษา
10.00 น. เทศบาลแหลมฉบัง ๓  - ว.เทคนิคฯ โพลีกรุงเทพ
11.30 น. ปทุมวิไล - สวนกุหลาบ นนทบุรี
13.00 น. ศาลาตึกวิทยา - ว.พณิชยการจำนงค์

 กีฬาอื่นๆ

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น สนามที่ 9 ที่จังหวัดสุโขทัย เวลา 10.00 น.

แบดมินตันเยาวชนกองทัพอากาศ ที่สนามทอ.ท่าดินแดง เวลา 10.00 น. 
 
รักบี้ 15 คนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย
ที่โรงเรียนนายเรืออากาศ เวลา 15.00 น.

รักบี้ 15 คนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ราชกรีฑาสโมสร เวลา 18.00 น.

ศึกเพชรเจ้าพระยา เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ลำน้ำมูล ศักดิ์ชัยโชติ พบ ลำน้ำพอง หนุ่มยีนส์ตะวันนา
- โชคทวี ทีเด็ด99 พบ วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
- พรชัยน้อย ทีเด็ด99 พบ หยกเพชร เกียรติพลทิพย์
- อสูรกายณ์ ทีเด็ด99 พบ แก้วสัมฤทธิ์ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว 
- โอเล่ย์เล็ก เพชรสี่หมื่น พบ เพชรวินิจ ส.กิตติชัย
- ลำน้ำมูลเล็ก หนุ่ยกาแฟโบราณ พบ ชูพงษ์เล็ก อบต.กำพี้
- สิงห์สุริยา ม.อาแบกยิม พบ ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์ 



 กิจกรรม - สังคม

ประชุมคณะกรรมการโอลิมปิก ที่บ้านอัมพวัน เวลา 09.30 น.

ประชุมมีตเดอะเพรสโตโยต้าไทยพรีเมียร์ลีก ที่ห้องประชุมรอดโพธิ์ทอง สมาคมฟุตบอล เวลา 13.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.