โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  เกนท์ (เบลเยียม) Vs ครีเลีย โซเวตอฟ (รัสเซีย)    
  00:30 น.  โรซาแลร์ (เบลเยียม) Vs คลับ บรูช (เบลเยียม)    
  00:30 น.  วีวีโอจี (ฮอลแลนด์) Vs ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)    
  17:00 น.  โมนาโก (ฝรั่งเศส) Vs ชัคตาร์ โดเนตส์ค (ยูเครน)    
  23:00 น.  1860 มิวนิค (เยอรมัน) Vs บาเซิ่ล (สวิส)    
  23:30 น.  อาร์เฮเด้ (เยอรมัน) Vs ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน)    
  23:30 น.  สเคนเดอร์บู (แอลเบเนีย) Vs ดินาโม เคียฟ (ยูเครน)    

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ซาร์ปส์บอร์ก Vs โมลด์    


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ กรีนไบรเออร์ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลสตอม โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ ที่ประเทศฝรั่งเศส


 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน ที่เมืองวิมเบิลดัน ประเทศอังกฤษ 
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย,มือ 26) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 7)
- มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) พบ ดาบิด กอฟแฟง (เบลเยียม,มือ 16)
- กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 11) พบ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 21)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ เบอร์นาร์ด โตมิค (ออสเตรเลีย,มือ 27)
- เลโอนาร์โด เมเยอร์ (อาร์เจนตินา,มือ 24) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 14)
- เดนิส คุดล่า (สหรัฐฯ) พบ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย)
- สแตน วานรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 4) พบ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน)
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 9) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 17)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม 
- มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 4) พบ ไอริน่า-คาเมเลีย เบอกู (โรมาเนีย,มือ 29)
- โคโค่ แวนเดอแว็กห์ (สหรัฐฯ) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 22)
- คริสติน่า มลาเดโนวิซ (ฝรั่งเศส) พบ วิคตอรเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 23)
- เบลินดา เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 30) พบ เบตานี่ แมตเทค-แซนด์ส (สหรัฐฯ)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ ฮีตเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร)
- อเล็กซานดร้า ครูนิค (เซอร์เบีย) พบ วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 16)
- ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) พบ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 14)

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอล"อลิอันซ์ อยุธยา จูเนียร์ ฟุตบอล แคมป์ 2015" รอบชิงชนะเลิศ ที่สนาม ประชานิเวศน์ 1, สนาม กกท. 1 การกีฬาแห่งประเทศไทย, สนามเทพหัสดิน


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลหญิงเวิลด์ กรังด์ ปรีซ์ 2015
ที่อินดอร์สเตเดี้ยม หัวหมาก
16.00 น. ไทย พบ เซอร์เบีย
18.30 น. บราซิล พบ ญี่ปุ่น

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง ลอนเทนนิส ไอทีเอฟ จูเนียร์ ที่ลอนเทนนิส เมืองทอง เวลา 09.00 น. 

แบดมินตันเอสซีจี เอเชีย จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ศูนย์ฝึกแบดมินตัน ถ.นางลิ้นจี่ เวลา 09.00 น.

ศึกเพชรยินดี  เวทีลุมพินี (รามอินทรา) เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ขวานเพชร ส.สุวรรณภักดี พบ หนึ่งเทพ อีมิเน้นท์แอร์
- มดแดง ส.สุพัตรา พบ เหลี่ยมเพชร ศิษย์แสนพล
- ตุ๊กตาเพชร ศ.เกียรติวัฒน์ พบ นิวแสนชัย ปกรณ์พรสุรินทร์
- มรดกไทย ศิษย์เชียงรุ้ง พบ ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่ 
- เพชรนคร ส.วันมีชัย พบ อีที ศิษย์เจ๊กานต์
- ฤทธิ์ ส.วิเศษกิจ(กัมพูชา) พบ ซุปเปอร์นิว โนนแดงยิมส์
- ศิลปไทย ศิษย์เชียงรุ้ง พบ ซุปเปอร์เจ๋ง ศิษย์นายกพิเดช
- น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์ พบ หยกมรกต ว.สังข์ประไพ

 กิจกรรม - สังคม

จับสลากประกบคู่ฟุตบอลโตโยต้าลีกคัพ รอบ 16 ทีม ที่สมาคมฟุตบอล ห้องศุภชลาศัย เวลา 13.00 น.

 
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.