โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโร 2016 รอบคัดเลือก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม A
  00:00 น.  สาธารณรัฐเช็ก Vs ลัตเวีย    ช่อง 3 เอสดี
  02:45 น.  ฮอลแลนด์ Vs ตุรกี     ช่อง 3, ช่อง 3 เอชดี
  22:00 น.  คาซัคสถาน Vs ไอซ์แลนด์    GMM ฟุตบอลยูโร เอชดี
  กลุ่ม B
  00:00 น.  อิสราเอล Vs เวลส์    GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า เอชดี
  02:45 น.  อันดอร์รา Vs บอสเนีย    ช่อง 3 เอสดี
  02:45 น.  เบลเยียม Vs ไซปรัส    GMM ฟุตบอลยูโร เอชดี
  กลุ่ม H
  00:00 น.  อาเซอร์ไบจาน Vs มอลตา    ช่อง 3 แฟมิลี่
  00:00 น.  โครเอเชีย Vs นอร์เวย์    GMM ฟุตบอลยูโร เอชดี
  02:45 น.  บัลแกเรีย Vs อิตาลี    ช่อง 3 แฟมิลี่

กระชับมิตรทีมชาติ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  กานา Vs เซเนกัล    
  03:00 น.  โมร็อกโก Vs อุรุกวัย    

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  ภาคเหนือ
  18:00 น.  ตาก ซิตี้ Vs ลพบุรี เอฟซี    
  18:00 น.  ลำปาง เอฟซี Vs เชียงราย ซิตี้    
  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  16:00 น.  สกลนคร เมืองไทย เอฟซี Vs ชัยภูมิ ยูไนเต็ด    
  17:00 น.  หนองคาย เอฟที Vs มุกดาหาร ลำโขง    
  18:00 น.  อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด Vs อำนาจ โปลี ยูไนเต็ด    
  18:00 น.  ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด Vs ขอนแก่น ยูไนเต็ด    
  ภาคกลางตะวันออก
  16:00 น.  ปทุมธานี ยูไนเต็ด Vs นครนายก เอฟซี    
  18:00 น.  ระยอง เอฟซี Vs สระแก้ว เอฟซี    
  กรุงเทพและภาคกลาง
  17:00 น.  บีซีซี-เทโร เอฟซี Vs ราชบุรี มิตรผล อาร์แบค    
  ภาคใต้
  16:00 น.  ชุมพร เอฟซี Vs ระนอง ยูไนเต็ด    
  16:00 น.  ยะลา ยูไนเต็ด Vs สตูล ยูไนเต็ด    
  ภาคกลางตะวันตก
  16:00 น.  นนทบุรี เอฟซี Vs เจ.ดับบลิว. โปลิส เอฟซี    
  16:00 น.  ธนบุรี ซิตี้ Vs กรุงธนบุรี เอฟซี    สยามสปอร์ตฟุตบอล ทรูวิชั่น694

ลีกวัน อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:00 น.  แบร็ดฟอร์ด Vs โอลด์แฮม    
  22:00 น.  บริสตอล ซิตี้ Vs บาร์นสลี่ย์    
  22:00 น.  เชสเตอร์ฟิลด์ Vs วอลซอลล์    
  22:00 น.  ครอว์ลี่ย์ Vs จิลลิ่งแฮม    
  22:00 น.  เลย์ตัน โอเรียนท์ Vs พอร์ท เวล    
  22:00 น.  มิลตัน คีนส์ Vs ดอนคาสเตอร์    
  22:00 น.  น็อตต์ส เคาน์ตี้ Vs สคันธอร์ป    
  22:00 น.  ปีเตอร์โบโร่ Vs โคเวนทรี    
  22:00 น.  รอชเดล Vs โยวิล    
  22:00 น.  เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด Vs ครูว์    

ลีกทู อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:00 น.  บิวรี่ Vs เซาธ์เอนด์    
  22:00 น.  ดาเกนแน่ม Vs วีคอมบ์    
  22:00 น.  เอ็กเซเตอร์ Vs มอร์แคมบ์    
  22:00 น.  ฮาร์ทลี่พูล Vs เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด    
  22:00 น.  แมนส์ฟิลด์ Vs ยอร์ค ซิตี้    
  22:00 น.  นอร์ทแธมป์ตัน Vs ลูตัน ทาวน์    
  22:00 น.  อ๊อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด Vs คาร์ไลส์    
  22:00 น.  พอร์ทสมัธ Vs ชรูว์สบิวรี่    
  22:00 น.  ทรานเมียร์ Vs เอเอฟซี วิมเบิลดัน    

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  วิเชนซ่า Vs คาร์ปิ    
  21:00 น.  สเปเซีย Vs เปสคาร่า    
  21:00 น.  โบโลญญ่า Vs ลิวอร์โน่    

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  อลาเวส Vs ราซิ่ง    
  00:00 น.  บาร์เซโลน่า เบ Vs เตเนริเฟ่    
  00:00 น.  เรอัล บายาโดลิด Vs อัลบาเซเต้    
  00:00 น.  ยากอสเตลา Vs ลูโก้    
  00:15 น.  อูเอลบา Vs เรอัล เบติส    
  02:00 น.  ซาบาแดล Vs เรอัล มายอร์ก้า    
  03:00 น.  ลาส ปัลมาส Vs ปอนเฟร์ราดิน่า    
  17:00 น.  โอซาซุน่า Vs สปอร์ติ้ง คิฆอน    
  22:00 น.  มิรันเดส Vs กิโรน่า    
  22:00 น.  เลกาเนส Vs นูมานเซีย    
  23:15 น.  เรอัล ซาราโกซ่า Vs อัลคอร์กอน    


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ วาเลโร เทกซัส โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โทรฟี่ ฮัสซาน เดอะ เซคันด์ ที่ประเทศโมร็อกโก
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เคีย คลาสสิก ที่่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 
 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไมอามี่ โอเพ่น ที่ไมอามี่ ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
- อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 22) พบ คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน,มือ 12)
- คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) พบ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 4)
- คริสติน่า มลาเดโนวิซ (ฝรั่งเศส) พบ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 9)
- คูรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) พบ ดาเรีย กาฟริโลว่า (รัสเซีย)
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 16) พบ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 23)
- คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 14) พบ พอลล่า บาโดซ่า กิแบร์ต (สเปน)
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 7) พบ ไอริน่า-คาเมเลีย เบอกู (โรมาเนีย,มือ 31)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 12) พบ มิคาอิล คูคุชกิ้น (คาซัคสถาน)
- เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส,มือ 31) พบ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย)
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 4) พบ มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย)
- อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย) พบ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 22)
- ดาบิด กอฟแฟง (เบลเยียม,มือ 18) พบ บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย)
- อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) พบ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน,มือ 16)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 5)
- กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 9) พบ วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา)
- เฟเดริโก้ เดลโบนิส (อาร์เจนตินา) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 6)
- พาโบล คูวาส (อุรุกวัย,มือ 19) พบ โธมัส เบลลุซซี่ (บราซิล)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ มาร์ติน คลิเซ่น (สโลวะเกีย)

 กีฬาอื่นๆ

แบดมินตัน"โยเน็กซ์ ซันไรซ์ อินเดีย โอเพ่น 2015"
รอบรองชนะเลิศ
ที่กรุงนิวเดลี ประเทศอินเดีย เริ่ม 15.30 น.
หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
(แข่งคู่ที่2) รัชนก อินทนนท์ (ไทย,มือ3) พบ คาโรลิน่า มาริน (สเปน,มือ2)

รถแข่งฟอร์มูล่า วัน รายการ มาเลเชียน กรังด์ปรีซ์ รอบแข่งขัน ที่ประเทศมาเลเซีย เริ่ม 15.30 น.

รถจักรยานยนต์โมโตจีพี รายการ กรังด์ปรีซ์ ออฟ กาตาร์ 2015 รอบคัดเลือก ที่ประเทศกาตาร์ เริ่ม 21.50 น.
 


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 
 กีฬาอื่นๆ

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 "จันทบูรเกมส์" ที่จังหวัดจันทบุรี 

วอลเลย์บอลไทย-เดนมาร์ค ซูเปอร์ลีก ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เวลา 11.00 น.

เทนนิสอาชีพหญิงช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์เวิลด์ สนุกเกอร์ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ เวลา 12.00 น.

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
- (คู่เอก) เพชรเมืองชล ภ.สวนทอง พบ หาญ บอสวิคคาร์ออดิโอ  
- เพชรพิมาย ท.เทพสุทิน พบ ฉัตรมงคลเล็ก เจริญกิตติกร
- มังกรทอง ภูเก็ตเกียรติธนะโชติ พบ อินทรีทอง ป.พีณภัทร
- นัมเบอร์วัน ไอร์แลนด์มวยไทย พบ มรกตดำ ส.เดชนะพันธ์
 
ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีมวยลุมพินี เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) ประกายเพชรเล็ก อีมิเน้นท์แอร์ พบ ธงชัย เพชรมณีรัตน์ 
- อภิรักษ์ เกียรติบุรินทร์ พบ เกียรติศักดิ์ จ.นพรัตน์ 
- ช้างเผือกเล็ก เกียรติทรงฤทธิ์ พบ ทอง รุ่งถาวร  
- ลมโชย เพชรรุ่งเรือง พบ เพชรธนา ยอดธนูNAF 
 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีมวยลุมพินี เวลา 23.25 น.
- (คู่เอก) เพชรอานนท์ ศิษย์ทองปอนด์ พบ เสน่ห์งามเล็ก ธ.แสงจันทร์
- เก้าแสน เดชอดุลย์ พบ กรเพชร ศิษย์ส.ท.เล็ก
- ใจเพชร บางกอก 2007 พบ พันกร ศักดิ์วารุณ
- พยัคฆ์จิ๋ว ส.พิราบสูง พบ กองทัพ เกียรติกองพล 
- เพชรสระแก้ว วงศ์กล้าศึก พบ ก้องศึก เกียรติกองพล
- แก่นศักดิ์ เดชอดุลย์ พบ พงษ์เทพ ลูกมาตุลี  
- ฟ้ามังกร ศิษย์ทองปอนด์ พบ สิทธิศักดิ์ ว.พ.ลำปาง

 กิจกรรม - สังคม

ประชุมใหญ่สามัญประจำปีสมาคมกรีฑา ที่โรงแรมโซล ทวินทาวเวอร์ เวลา 10.00 น.

ประชุมใหญ่สามัญประจำปีสมาคมฟันดาบ ที่อาคาร 25 ชั้น กกท. เวลา 13.00 น.

เลือกตั้งนายกสมาคมบาสเกตบอล ที่อาคาร 25 ชั้น กกท. เวลา 13.30 น.

แถลงข่าวการแข่งขันฟุตบอลกระชับมิตรระหว่างทีมชาติไทย พบ ทีมชาติแคเมอรูน ที่โรงแรมปทุมวัน ปริ๊นเซส เวลา 13.00 น.

งานวันนักกีฬายอดเยี่ยม ที่โรงแรมมิราเคิ่ล แกรนด์ เวลา 13.00 น.

ฟุตบอลมหากุศลนัดพิเศษ ระหว่าง ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยชุดชิงแชมป์โลก 2015 พบ ทีมรวมใจ ที่สนามกองทัพบก เวลา 15.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.