โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  เชลซี Vs สเปอร์ส    CTH สเตเดี้ยม 4

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  มาลาก้า Vs เลบันเต้    ทรูสปอร์ต 1,ทรูสปอร์ต HD2

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เจนัว Vs โรม่า  ลุยจิ แฟร์ราริส  beIN Sports
  02:00 น.  นาโปลี Vs อตาลันต้า  ซาน เปาโล  beIN Sports

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:15 น.  เบรเมน Vs สตุ๊ตการ์ท    ฟ็อกซ์ สปอร์ตส์ เอชดี

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:30 น.  ไบร์ทตัน Vs ดาร์บี้  สนาม : ดิ เอเม็กซ์ สเตเดี้ยม  
  22:45 น.  เบิร์นลี่ย์ Vs ควีนส์ปาร์ค  สนาม : เทิร์ฟ มัวร์  

ลีกวัน อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:15 น.  วอลซอลล์ Vs ฟลีตวู้ด    

สกอตติช พรีเมียร์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  ดันดี เอฟซี Vs ดันดี ยูไนเต็ด    

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  เชเซน่า Vs โปร แวร์เชลลี่    

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  แอธ.บิลเบา เบ Vs เลกาเนส    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  วาล็องเซียนส์ Vs น็องซี่    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:30 น.  คาร์ลสรูห์ Vs ซานด์เฮาเซ่น    

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  นอร์โคปิ้ง Vs เฮลซิงบอร์ก    
  00:00 น.  คัลมาร์ Vs โอเรโบร    
  00:00 น.  เอไอเค โซลน่า Vs ยอนโคปิ้ง    
  00:00 น.  เกเฟล Vs โกเตบอร์ก    
  00:00 น.  เยอร์การ์เด้น Vs ออสเตอร์ซุนด์    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  เบนฟิก้า Vs สปาร์ติ้ง บราก้า    


 ต่างประเทศ
 
 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์มูตัว มาดริด โอเพ่น ที่กรุงมาดริด ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก เริ่ม 17.00 น.
- เลโอนาร์โด เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน)
- ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ16) พบ มาร์กอส แบ็กห์ดาติส (ไซปรัส)
- ลูคัส ปุยเญ่ (ฝรั่งเศส) พบ เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม)
- กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) พบ เดวิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ9)
- มิลอส ราโอนิค (แคนาดา) พบ โธมัส เบลลุชชี่ (บราซิล)
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ10) พบ โรแบร์โต้ การ์บัลเยส บาเอน่า (สเปน)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง เริ่ม 17.00 น.
- คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ13) พบ คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐฯ)
- สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ) พบ แพทริเซีย มาเรีย ทิก (โรมาเนีย)
- เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน) พบ ดาเรีย กาฟริโลว่า (ออสเตรเลีย)
- เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) พบ เปตรา ควิโตว่า (เช็ก,มือ5)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ4) พบ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส)
- อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) พบ การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน)
- ลุยซ่า ชิริโก้ (สหรัฐฯ) พบ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย)


 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 
 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง ชิงแชมป์ประเทศไทย
ที่โรงยิม ม.รามคำแหง เวลา 09.00 น.

ยกน้ำหนักนานาชาติ ที่จ.นครราชสีมา เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 4 รอบคัดเลือก ที่สโมสร ที.บี.ซี. เวลา 10.00 น.

ศึกจิตรเมืองนนท์ เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ พบ พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
- เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ พบ รณชัย สันติอุบล
- วันฉลอง พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พบ เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 
- เพชร อ.พิมลศรี พบ หยาดฟ้า อาร์แอร์ไลน์ 
- พิชิตชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พบ เก่งกล้า ป.เป๊กโก้ 
- เพชรลำสินธุ์ ช.ห้าพยัคฆ์ พบ เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ 
- ทวน ก.กัมปนาท พบ เอ็กซ์ตร้า ส.ศิริลักษณ์
- ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ พบ แรมโบ้ ปตอ.พัน 6

 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวการแข่งขันเทนนิสเอเชียนเทนนิส ทัวร์ไทยแลนด์ ซีรี่ส์ ที่ทรูอารีน่า หัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เวลา 13.30 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.