โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  เลบันเต้ Vs เออิบาร์  เอสตาดิโอ ซิวดาด เด บาเลนเซีย  ทรูสปอร์ต เอชดี 2

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  สตุ๊ตการ์ท Vs แฮร์ธ่า เบอร์ลิน  เมอร์เซเดส เบนซ์ อารีน่า  GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:30 น.  ตูลูส Vs มาร์กเซย  สตาเดียม มูนิซิปัล  GMM ฟุตบอลพลัส

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  ภาคกลางตะวันตก
  16:00 น.  เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี Vs สีหมอก เอฟซี    

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  ฟูแล่ม Vs บอร์นมัธ    GMM คลับ แชนแนล

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  วิลเล่ม ทเว Vs ทเวนเต้    


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ คาดิลแลค แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- พีจีเอ ทัวร์ เปอร์โตริโก โอเพ่น ที่ประเทศเปอร์โตริโก
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เอชเอสบีซี วีเมนส์ แชมเปี้ยนส์ ที่ประเทศสิงคโปร์

 เทนนิส

เทนนิสเดวิส คัพ 2015
กลุ่มเวิลด์ กรุ๊ป รอบแรก
- เยอรมัน พบ ฝรั่งเศส
- สหราชอาณาจักร พบ สหรัฐอเมริกา
- เช็ก พบ ออสเตรเลีย
- คาซัคสถาน พบ อิตาลี
- เซอร์เบีย พบ โครเอเชีย
- แคนาดา พบ ญี่ปุ่น
- เบลเยียม พบ สวิตเซอร์แลนด์

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อาบิเอร์โต้ มอนเตอร์เรย์ ที่มอนเตอร์เรย์ ประเทศเม็กซิโก
 
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีเอ็มดับเบิ้ลยู มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย


 กีฬาอื่นๆ
- แบดมินตันโยเน็กซ์ ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2015 ที่ประเทศอังกฤษ

 ในประเทศ


 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเดวิส คัพ โซนเอเชีย/โอเชียเนีย กรุ๊ป 1 ไทย พบ เกาหลีใต้
ที่สนามเทนนิสเมืองทองธานี เวลา 10.00 น.

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 1
ที่เมืองทอง เวลา 09.00 น.

กีฬานักเรียนคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 16 "เชียงรายเกมส์" ที่จังหวัดเชียงราย เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 2 ที่จังหวัดนครสวรรค์ เวลา 10.00 น.

ศึกลุมพินีแชมเปี้ยนเกริกไกร เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ขวัญข้าว ม.รัตนบัณฑิต พบ เพชรมรกต ว.สังข์ประไพ
- ไชโย เพชรยินดีอะคาเดมี่ พบ เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ 
- รุ้งนารายณ์ ม.รัตนบัณฑิต พบ คนคบได้ ว.วิวัฒนานนท์
- อรัญชัย เกียรติภัทรพรรณ พบ ยอดเหล็กเพชร อ.ปิติศักดิ์
- ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย พบ คชสาร ว.วิวัฒนานนท์
- ขวานเพชร ส.สุวรรณภักดี พบ เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว 
- สิงห์ดำ เกียรติหมู่ 9 พบ มานะศักดิ์ ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 
- สามเอ ไก่ย่างห้าดาว พบ พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
- เทวฤทธิ์ เดอะเบสอุดร พบ ฤทธิ์ ส.วิเศษกิจ
- วันชัย แรมโบ้อีสาน พบ สะท้านเมืองเล็ก หนุ่มพรเทพ
- ธนเดช ท.พราน 49 พบ สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่
- แสนสะท้าน ส.สุรเดช พบ เพชรบุญชู เอฟ.เอ.กรุ๊ป

 กิจกรรม - สังคม

งานประกาศรางวัลสยามกีฬา อวอร์ดส์ ครั้ง ที่ 9 ที่โรงละครอักษรา คิงเพาเวอร์ เวลา 14.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.