โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

สกอตติช พรีเมียร์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  รอสส์ เคาน์ตี้ Vs ฮาร์ทส์    

เอฟเอ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  ปีเตอร์โบโร่ Vs เวสต์บรอมวิช    

โกปา เดล เรย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  03:00 น.  บาเลนเซีย Vs บาร์เซโลน่า    

เดเอฟเบ โพคาล
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  ไฮเดนไฮม์ Vs แฮร์ธ่า เบอร์ลิน    Bugaboo.tv
  02:30 น.  โบคุ่ม Vs บาเยิร์น มิวนิค    ช่อง 7

เฟร้นช์ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:00 น.  บอร์กโดซ์ Vs แอฟเซ น็องต์    
  01:00 น.  ทรัวส์ Vs แซงต์-เอเตียน    
  01:00 น.  ซาร์-ยูนิยง Vs ลอริยองต์    
  03:05 น.  เปแอสเช Vs โอลิมปิก ลียง    

โปรตุกีส ลีก คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:45 น.  มาริติโม่ Vs ปอร์ติโมเนนเซ่    


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 
 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์อาร์เจนตินา โอเพ่น ที่กรุงบัวโนส ไอเรส ประเทศอาร์เจนตินา
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง 
- เฟเดริโก้ เดลโบนิส (อาร์เจนตินา) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน)
- กัสเตา เอเลียส (โปรตุเกส) พบ โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 5)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 4) พบ ดูซาน ลาโยวิซ (เซอร์เบีย)
- เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) พบ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 3)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์เอบีเอ็น อัมโร่ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์นาเมนท์ ที่ร็อตเธอร์แฮม ประเทศเนเธอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เจา ซูซ่า (โปรตุเกส) พบ โรแบร์ต้า บัวติสต้า อกุส (สเปน,มือ 6)
- วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) พบ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมัน)
- อังเดร คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) พบ วิคตอร์ ทรอยกี (เซอร์เบีย,มือ 8)
- โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 3)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) พบ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน)
- ชิลส์ มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก) พบ มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 2)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) พบ บอร์น่า โคริค (โครเอเชีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์เมมฟิส โอเพ่น ที่เมมฟิส ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- มิคาอิล คูคุชกิ้น (คาซัคสถาน) พบ เดนิส คุดล่า (สหรัฐฯ,มือ 5)
- โยชิฮิโตะ นิชิโอกะ (ญี่ปุ่น) พบ อิลย่า มาร์เชนโก้ (ยูเครน)
- แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ,มือ 4) พบ เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์)
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 1) พบ ไรอัน ฮาร์ริสัน (สหรัฐฯ)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก เลดี้ส์ โทรฟี่ ที่เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- ลอร่า ซีเกมุนด์ (เยอรมัน) พบ คริสติน่า มลาเดโนวิซ (ฝรั่งเศส,มือ 7)
- แพทริเซีย มาเรีย ติก (โรมาเนีย) พบ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย)
- โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวะเกีย) พบ เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย)
- คริสเตน ฟลีเก้นส์ (เบลเยียม) พบ ดาเรีย คาซัตกิน่า (รัสเซีย)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- มาร์การิต้า กาสปาร์ยาน (รัสเซีย) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 4)
- ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ไต้หวัน โอเพ่น ที่ประเทศไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- หวัง ย่าฟาน (จีน) พบ แม็กดา ลิเน็ตต์ (โปแลนด์)
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ ลี เป่ย-ฉี (ไต้หวัน)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- เอลิซาเบต้า คูลิชโคว่า (รัสเซีย) พบ ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน,มือ 4)
- ยูเลีย ปูตินเซว่า (คาซัคสถาน,มือ 3) พบ มิยู คาโตะ (ญี่ปุ่น)
- อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) พบ ดอนน่า เวคิซ (โครเอเชีย)
 

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

แบดมินตันปรินเซส สิริวัณณวรี ไทยแลนด์ มาสเตอร์ส 2016 ที่อาคารนิมิบุตร เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์อาชีพเก็บสะสมคะแนน รายการที่ 1 แสงโสม สุพรรณบุรี คัพ ที่โรงแรมพชร จ.สุพรรณบุรี เวลา 11.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่จ.นครราชสีมา เวลา 15.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่จ.ราชบุรี เวลา 15.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่จ.พิษณุโลก เวลา 15.00 น.

บาสเกตบอล ABL ที่ม.ศรีปทุมและไฮเทค ทุ่งครุ เวลา 14.00 น.

ศึกส.สมหมาย เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ก้องศักดิ์ ส.ศาสตรา พบ ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
- เห่าดง เกียรติบ้านหลา พบ ลม ป.อ่าวทะเลบางเสร่
- ช้างเผือก ส.สมหมาย พบ น้ำทิพย์ ส.พรทิพย์
- ต้อมน้อย ป.อ่าวทะเลบางเสร่ พบ เพชรศิวะ ส.กิตติชัย 
- ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์ พบ เพชรตาแมว ส.ศาสตรา
- วีระชัย ศิษย์ก้องสยาม พบ เพชรรุ่งโรจน์ ร.ร.กีฬาโคราช
- ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์ พบ ฤทธิ์ จิตรเมืองนนท์ 

 กิจกรรม - สังคม

ประชุมคณะกรรมการกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ที่โรงแรมเอสซี ปาร์ค เวลา 10.45 น.

แถลงข่าวฟุตบอล 5 คน ที่โรงแรมสวิสโฮเตล ปาร์คนายเลิศ เวลา 14.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.