โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

อินเตอร์เนชันแนล แชมเปี้ยนส์ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:05 น.  เซลติก (สกอตแลนด์) Vs บาร์เซโลน่า (สเปน)    PPTV HD
  02:00 น.  เรอัล มาดริด (สเปน) Vs เชลซี (อังกฤษ)    PPTV HD
  04:00 น.  อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) Vs บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)    PPTV HD

โตโยต้า ไทยลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  เชียงราย ยูไนเต็ด Vs อาร์มี่ ยูไนเต็ด  สนาม ยูไนเต็ด จ.เชียงราย  ทรูสปอร์ต 6
  18:00 น.  บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด Vs บีบีซียู เอฟซี  สนาม ไอโมบาย สเตเดี้ยม จ.บุรีรัมย์  ทรูสปอร์ต 2
  19:00 น.  สุโขทัย เอฟซี Vs นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี  สนาม ทุ่งทะเลหลวง จ.สุโขทัย  ทรูสปอร์ต 7
  19:00 น.  สุพรรณบุรี เอฟซี Vs ซุปเปอร์ พาวเวอร์ สมุทรปราการ  สนาม กีฬา จ.สุพรรณบุรี  ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  20:00 น.  ชลบุรี เอฟซี Vs SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด  สนาม ชลบุรี สเตเดี้ยม จ.ชลบุรี  True4U,ทรูสปอร์ต 2

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์) Vs เรอัล โซเซียดาด (สเปน)    
  01:30 น.  แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) Vs กาลาตาซาราย (ตุรกี)    
  02:00 น.  ชีวาส กัวดาลาฮาร่า (เม็กซิโก) Vs อาร์เซน่อล (อังกฤษ)    
  15:00 น.  เซาท์ ไชน่า (จีน) Vs ยูเวนตุส (อิตาลี)    PPTV HD
  18:00 น.  อิลเวส (ฟินแลนด์) Vs บาเลนเซีย (สเปน)    
  18:30 น.  เอฟเวอร์ตัน (อังกฤษ) Vs เรอัล เบติส (สเปน)    
  21:00 น.  เดรสเดน (เยอรมัน) Vs เบรเมน (เยอรมัน)    
  21:00 น.  ควีนส์ปาร์ค (อังกฤษ) Vs วัตฟอร์ด (อังกฤษ)    
  21:00 น.  วูล์ฟแฮมป์ตัน (อังกฤษ) Vs สวอนซี (อังกฤษ)    
  21:00 น.  บอร์นมัธ (อังกฤษ) Vs คาร์ดิฟฟ์ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  โบลตัน (อังกฤษ) Vs เปรสตัน (อังกฤษ)    
  21:00 น.  สตีฟเนจ (อังกฤษ) Vs มิลตัน คีนส์ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  แอสตัน วิลล่า (อังกฤษ) Vs มิดเดิ้ลสโบรช์ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  ฟอเรสต์ (อังกฤษ) Vs ฮัลล์ ซิตี้ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  เรนเจอร์ส เอฟซี (สกอตแลนด์) Vs เบิร์นลี่ย์ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  เบอร์มิงแฮม (อังกฤษ) Vs โรด้า เจซี (อังกฤษ)    
  21:00 น.  พอร์ทสมัธ (อังกฤษ) Vs บริสตอล ซิตี้ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  ปีเตอร์โบโร่ (อังกฤษ) Vs บาร์นสลี่ย์ (อังกฤษ)    
  21:00 น.  มิลล์วอลล์ (อังกฤษ) Vs เบรนท์ฟอร์ด (อังกฤษ)    
  23:30 น.  พลีมัธ (อังกฤษ) Vs เวสต์บรอมวิช (อังกฤษ)    

โคปปา อิตาเลีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  เลชเช่ Vs วิเชนติโน่    
  23:00 น.  คัมโปดาร์เซโก้ Vs มาเชคาราเตเซ่    

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  เร้ด สตาร์ Vs โอแซร์    

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  20:00 น.  เอชไอเอฟเค Vs ไซนาโจกิ    
  20:00 น.  พีเอส เคมี่ Vs วีพีเอส    

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  ซันด์สวาลล์ Vs นอร์โคปิ้ง    
  21:00 น.  เกเฟล Vs ฮัมมาร์บี้    
  23:00 น.  ออสเตอร์ซุนด์ Vs เอล์ฟส์บอร์ก    

ซูเปอร์ลีก เดนมาร์ก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  เอฟซี โคเปนเฮเก้น Vs นอร์เชลลันด์    

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:00 น.  ไวกิ้ง Vs โรเซนบอร์ก    

ฟุตบอลหญิงชิงแชมป์อาเซียน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:30 น.  ไทย Vs เวียดนาม    ช่อง3 SD (ช่อง28)

พรีเมียร์ลีก รัสเซีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  อันจิ Vs ซีเอสเอเค มอสโก    
  19:00 น.  กาโซวิค โอเรนเบิร์ก Vs รอสตอฟ    
  21:30 น.  เซนิตฯ Vs โลโคโมทีฟ มอสโก    


 ต่างประเทศ

 
 กอล์ฟ
- กอล์ฟเมเจอร์ พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- กอล์ฟเมเจอร์ วีเมนส์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศอังกฤษ


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ
ที่โตรอนโต ประเทศแคนาดา
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 3) พบ สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2) 
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 4) หรือ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 10)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โรเจอร์ส คัพ ที่มอลทรีอัล ประเทศแคนาดา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ 
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 5) พบ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 2) 
- คริสติน่า คูโคว่า (สโลวะเกีย) หรือ โยฮันน่า คอนต้า (สหราชอาณาจักร,มือ 15) พบ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 10)


 กีฬาอื่นๆ
รถแข่งฟอร์มูล่า วัน เยอรมัน กรังด์ปรีซ์ รอบควอลิฟาย เริ่ม 18.30 น.

 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ "ไทยแลนด์ ยูธ ลีก 2016" รอบเพลย์ออฟ
รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนภาคเหนือ
ที่สนามโรงเรียน อบจ.เชียงราย
10.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด พบ สมาคมกีฬาจังหวัดสุโขทัย
ที่สนาม ม.ราชภัฏลำปาง
15.00 น. ลำปาง เอฟซี พบ อุตรดิตถ์ เอฟซี

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนกรุงเทพฯ ตะวันออก
ที่สนามกองเรือยุทธการ
16.00 น. กองเรือยุทธการ พบ สมุทรปราการ ยูไนเต็ด

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนตะวันตก
ที่สนามกีฬา จ.ราชบุรี
14.00 น. สมุทรสาคร เอฟซี พบ สมุทรสงคราม บีทียู เอฟซี
ที่สนาม ม.กรุงเทพธนบุรี
18.00 น. บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด พบ สีหมอก เอฟซี

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ที่สนามเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ
10.00 น. สมาคมกีฬาแห่ง จ.อำนาจเจริญ พบ สมาคมกีฬาแห่ง จ.มหาสารคาม
ที่ สนามกีฬากลาง จ.กาฬสินธุ์
14.00 น. กาฬสินธุ์ เอฟซี พบ ขอนแก่น เอฟซี
ที่สนามกีฬากลางจังหวัดหนองบัวลำภู
16.00 น. หนองบัวพิชญ เอฟซี พบ มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
ที่สนามทุ่งบูรพา
16.00 น. อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด พบ ศรีสะเกษ เอฟซี

รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี โซนภาคเหนือ
ที่สนามกีฬากลาง จ.อุทัยธานี
15.00 น. อุทัยธานี เอฟซี พบ เชียงราย ยูไนเต็ด

รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ที่สนามกีฬากลาง จ.สุรินทร์

09.00 น. สุรินทร์ เอฟซี พบ มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
ที่สนามกีฬากลาง จ.กาฬสินธุ์
10.00 น. กาฬสินธุ์ เอฟซี พบ หนองบัวพิชญ เอฟซี
ที่สนาม ม.ราชภัฏศรีสะเกษ
14.00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี พบ ขอนแก่น เอฟซี
ที่สนามเทศบาลเมืองสวนพญาแถน จ.ยโสธร
14.00 น. สมาคมกีฬาแห่ง จ.อำนาจเจริญ พบ สกลนคร เมืองไทย เอฟซี
ที่สนามโรงเรียนชุมชนวังสะพุง
15.30 น. สมาคมกีฬาแห่ง จ.เลย พบ สมาคมกีฬาแห่ง จ.สุรินทร์
ที่ สนามกีฬา อบจ.ยโสธร
16.00 น. ยโสธร เอฟซี พบ เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์

รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี โซนภาคตะวันตก
ที่สนามเฉลิมพระเกียรติบางบอน
15.00 น. ม.ราชพฤกษ์ เมืองนนท์ ยูไนเต็ด พบ สุพรรณบุรี เอฟซี
ที่สนามซ้อมเมืองทอง 2
15.30 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด พบ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด
ที่สนาม สพล.สมุทรสาคร
16.00 น. ไอพีที สมุทรสาคร ยูไนเต็ด พบ วานา นาวา หัวหิน ซิตี้

รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ที่สนามกีฬากลางจังหวัดมุกดาหาร
- มุกดาหาร ลำโขง เอฟซี พบ สมาคมกีฬาแห่ง จ.ศรีสะเกษ
ที่สนาม ม.ราชภัฏ อุบลราชธานี
10.00 น. อุบลราชธานี เอฟซี พบ ขอนแก่น เอฟซี
ที่สนามกีฬากลาง จ.สุรินทร์
13.00 น. สมาคมกีฬาจังหวัดสุรินทร์ พบ เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์
ที่สนามกีฬากลาง จ. ชัยภูมิ
13.00 น. มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี พบ สมาคมกีฬาแห่ง จ.หนองคาย
ที่สนามกีฬากลาง จ.สุรินทร์
15.00 น. สุรินทร์ ซิตี้ พบ สกลนคร เมืองไทย เอฟซี
ที่สนามกีฬากลาง จ.อำนาจเจริญ
16.00 น. สมาคมกีฬาแห่ง จ.อำนาจเจริญ พบ  หนองบัวพิชญ เอฟซี
ที่สนาม ม.ราชภัฏศรีสะเกษ
16.00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี พบ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ที่สนามกีฬากลาง จ.เลย
16.00 น. เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ พบ อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
ที่สนาม ม.ราชภัฏอุบลราชธานี
16.00 น. อุบลราชธานี เอฟซี พบ ขอนแก่น ยูไนเต็ด
ที่สนามกีฬากลาง จ.สุรินทร์
17.00 น. สุรินทร์ ซิตี้ พบ ขอนแก่น  เอฟซี

 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลหญิงอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 18  ที่จ.นครราชสีมา
ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์นครราชสีมา
รอบจัดอันดับ 5-8

11.30 น. อินเดีย พบ ไต้หวัน
14.00 น. คาซัคสถาน พบ เกาหลีใต้

รอบรองชนะเลิศ

16.00 น. ญี่ปุ่น พบ เวียดนาม
18.00 น. ไทย พบ จีน

ที่ยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยราชภัฎนครราชสีมา
รอบชิงอันดับ 13

14.00 น. ฮ่องกง พบ นิวซีแลนด์
รอบชิงอันดับ 11
16.00 น. ออสเตรเลีย พบ มาเก๊า
รอบชิงอันดับ 9
18.00 น. อิหร่าน พบ ฟิลิปปินส์

กีฬาโรงเรียนกีฬาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 19 "สามมุขเกมส์" ที่จ.ชลบุรี เวลา 08.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
- (คู่เอก) อรุณเดช เพชรสุภาพรรณ พบ ณัฐเกียรติ ท.พราน 26
- หยกดำ เกียรติไพรสณฑ์ พบ นิเชาว์ สุวิทย์ยิม
- พญาหลวง ฟลุ๊คบะหมี่เกี๊ยว พบ สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม 
- เพชรสองคม ศิษย์เจริญทรัพย์ พบ ชัย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
   
ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวยมนตรีสตูดิโอ เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) ประจัญบาน ส.จ.วิชิตแปดริ้ว พบ ชัยมงคล ป.อ่าวทะเลบางเสร่ 
- ผึ้งหลวง เพชรสี่หมื่น พบ จินตศักดิ์ 13 เหรียญเอ็กซ์เพรส
- ตองเอ ก.กัมปนาท พบ เปเป้เล็ก ต.หลักสอง
- เกรียงไกร ต.ศิลาชัย พบ สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ

ศึกไบรท์ทีวี เวทีมวยลุมพินี เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) มิว ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พบ เด่นสุรินทร์ ส.ส.ปกรณ์
- ก้องจักรวาล ท.พราน49 พบ เพชรบ่อทอง พยัคฆ์บ่อทอง
- อีสานเขียว หนุ่มพรเทพ พบ พยัคฆ์ชุมพล ศิษย์จำรูญ
- เพชรเรืองฤทธิ์ ศิษย์ปานแดง พบ ขุนรอง พยัพคำพันธ์
 
ศึกมวยไทยลุมพินี ช่อง 5 เวทีมวยลุมพินี เวลา 16.30 น.
- (คู่เอก) โชคนำชัย ส.เสือเพชร พบ ฟ้าเป็นหนึ่ง ภ.หลักบุญ
- แสงอันดา ราชานนท์ พบ เพชรสีหมอก ว.วิจิตโปรโมชั่น
- เพชรนิรันดร์ ดาบรันสารคาม พบ เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 
- ไซง่อน ศิษย์จำรูญ พบ เพชรกงหรา ศูนย์กีฬาคำนวณ 

ศึกมวยไทยลุมพินี CTH เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) สิงห์ดำ โชคสกุลชิน พบ ธงเพชร ศรีสุวรรณ
- เกราะเพชร ศิษย์จ่าชาติ พบ โกมินทร์ อีมิเน้นท์แอร์
- ยอดแสนชัย นายกเอท่าศาลา พบ ยอดธงทอง ศรีสุวรรณ 
- เพชรฆาต คงสุผลมวยไทยยิม พบ สเตฟาน เกียรติพลทิพย์

 กิจกรรม - สังคม

ประชุมอาเซียนพาราเกมส์ ที่โรงแรมอโนมา เวลา 09.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.