โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  ซันเดอร์แลนด์ Vs เชลซี  สเตเดี้ยม ออฟ ไลท์  CTH สเตเดี้ยม 4
  19:45 น.  เวสต์บรอมวิช Vs อาร์เซน่อล  เดอะ ฮอว์ธอร์นส์  CTH สเตเดี้ยม 3
  22:00 น.  แมนฯ ยูไนเต็ด Vs ฮัลล์ ซิตี้  โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด  CTH สเตเดี้ยม 1
  22:00 น.  เวสต์แฮม Vs นิวคาสเซิ่ล  โบลีน กราวน์  CTH สเตเดี้ยม 3
  22:00 น.  สวอนซี Vs คริสตัล พาเลซ  ลิเบอร์ตี้ สเตเดี้ยม  CTH สเตเดี้ยม 4
  22:00 น.  เบิร์นลี่ย์ Vs แอสตัน วิลล่า  เทิร์ฟ มัวร์  CTH สเตเดี้ยม 5
  22:00 น.  ลิเวอร์พูล Vs สโต๊ค ซิตี้  แอนฟิลด์  CTH สเตเดี้ยม 2
  22:00 น.  ควีนส์ปาร์ค Vs เลสเตอร์  ลอฟตัส โร้ด  CTH สเตเดี้ยม เอ็กซ์

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เอสปันญ่อล Vs เลบันเต้  เอสตาดิโอ กอร์เนญ่า-เอล ปราต  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  02:00 น.  มาลาก้า Vs เรอัล มาดริด  เอสตาดิโอ ลา โรซาเลด้า  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  04:00 น.  เซลต้า บีโก้ Vs เออิบาร์  เอสตาดิโอ เด บาลายดอส  ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  22:00 น.  เคตาเฟ่ Vs แอธ.บิลเบา  โคลีเซี่ยม อัลฟอนโซ่ เปเรซ  ทรูสปอร์ต เอชดี 2

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ซาสซูโอโล่ Vs เวโรน่า  ชิตตา เดล ตริโคโลเร่  ทรูสปอร์ต 1, ทรูสปอร์ต เอชดี 3
  02:45 น.  คิเอโว Vs ลาซิโอ  มาร์ค อันโตนิโอ เบนเตกอดี้  ทรูสปอร์ต 1

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:30 น.  ฮอฟเฟ่นไฮม์ Vs ฮันโนเวอร์  ไรน์ เนคคาร์ อารีน่า  GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า
  21:30 น.  ชาลเก้ 04 Vs ไมนซ์  เฟลตินซ์ อารีน่า  
  21:30 น.  เบรเมน Vs พาเดอร์บอร์น  เวเซอร์ สตาดิโอน  
  21:30 น.  เอาก์สบวร์ก Vs ฮัมบูร์ก  เอสจีแอล อารีน่า  
  21:30 น.  เลเวอร์คูเซ่น Vs โคโลญจน์  ไบ อารีน่า  GMM ฟุตบอล ยูโร
  21:30 น.  แฮร์ธ่า เบอร์ลิน Vs บาเยิร์น มิวนิค  โอลิมเปีย สตาดิโอน  GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  แร็งส์ Vs บาสเตีย  สต๊าด โอกุสต์ เดอโลน  
  02:00 น.  ตูลูส Vs ลอริยองต์  สตาเดียม มูนิซิปัล  
  02:00 น.  แรนส์ Vs โมนาโก  สต๊าด เดอ ลา รุต เดอ ลอริยองต์  GMM ฟุตบอล พลัส, GMM One
  02:00 น.  ก็อง Vs มงต์เปลลิเย่ร์  สต๊าด มิเชล ดอร์กนาโน่  
  02:00 น.  ล็องส์ Vs เม็ตซ์  สต๊าด เดอ ลา ลีกอร์น  
  23:00 น.  เปแอสเช Vs นีซ  ปาร์ก เดส์ แพร็งซ์  GMM ฟุตบอล พลัส

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  19:15 น.  ชาร์ลตัน Vs อิปสวิช    GMM ฟุตบอล พลัส
  22:00 น.  ไบร์ทตัน Vs ฟูแล่ม    
  22:00 น.  วัตฟอร์ด Vs คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้    
  22:00 น.  บอร์นมัธ Vs มิลล์วอลล์    
  22:00 น.  เบอร์มิงแฮม Vs ฟอเรสต์    
  22:00 น.  โบลตัน Vs ฮัดเดอร์สฟิลด์    
  22:00 น.  เบรนท์ฟอร์ด Vs วูล์ฟแฮมป์ตัน    
  22:00 น.  ลีดส์ ยูไนเต็ด Vs ดาร์บี้    
  22:00 น.  นอริช ซิตี้ Vs เร้ดดิ้ง    
  22:00 น.  ร็อตเธอร์แฮม Vs แบล็คพูล    
  22:00 น.  มิดเดิ้ลสโบรช์ Vs แบล็คเบิร์น    GMM คลับ แชนแนล
  22:00 น.  เชฟฯ เว้นส์เดย์ Vs วีแกน    

ลีกวัน อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:00 น.  โคเวนทรี Vs วอลซอลล์    
  22:00 น.  ครอว์ลี่ย์ Vs โคลเชสเตอร์    
  22:00 น.  จิลลิ่งแฮม Vs พอร์ทเวล    
  22:00 น.  บาร์นสลี่ย์ Vs สคันธอร์ป    
  22:00 น.  แบร็ดฟอร์ด Vs เลย์ตัน    
  22:00 น.  มิลตัน คีนส์ ดอน Vs โคลเชสเตอร์    
  22:00 น.  ครูว์ Vs ดอนคาสเตอร์    
  22:00 น.  โรชเดล Vs โอลด์แฮม    
  22:00 น.  สวินดอน Vs ฟลีตวู้ด    
  22:00 น.  โยวิล Vs เปรสตัน    

ลีกทู อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:00 น.  เซาเอ็นด์ Vs นอร์ทแธมป์ตัน    
  22:00 น.  ทรานเมียร์ Vs พอร์ทสมัธ    
  22:00 น.  เอเอฟซี วิมเบิลดัน Vs เคมบริดจ์    
  22:00 น.  บิวรี่ Vs ดาเกนแน่ม    
  22:00 น.  เชลท์แน่ม Vs อ๊อกซ์ฟอร์ด    
  22:00 น.  ฮาร์ทลี่พูล Vs วีคอมบ์    
  22:00 น.  ลูตัน ทาวน์ Vs แมนฟิลด์    
  22:00 น.  คาร์ไลส์ Vs นิวพอร์ท    
  22:00 น.  พลีมัธ Vs ยอร์ก ซิตี้    
  22:00 น.  ชรูว์สบิวรี่ Vs เบอร์ตัน    
  22:00 น.  สตีฟเนจ Vs มอร์แคมป์    

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:00 น.  คาร์ปิ Vs โฟรซิโนเน่    
  21:00 น.  ตราปานี่ Vs สเปเซีย    
  21:00 น.  ลาติน่า Vs โปร แวร์เชลลี่    
  21:00 น.  ลิวอร์โน่ Vs เปรูจา    
  21:00 น.  แตร์นาน่า Vs คาตาเนีย    
  21:00 น.  โครโตเน่ Vs โมเดน่า    
  21:00 น.  วาเรเซ่ Vs วิเซนซ่า    
  21:00 น.  ซิตตาเดลล่า Vs เบรสชา    
  21:00 น.  เอนเทลล่า Vs อเวลลิโน่    

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  โอซาซูน่า Vs คิโรน่า    
  00:00 น.  อลาเบส Vs นูมานเซีย    
  00:15 น.  ยากอสเตร่า Vs เบติส    
  02:00 น.  ซาบาเดลล์ Vs ลาส ปัลมาส    
  03:30 น.  เลกาเนส Vs บายาโดลิด    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  19:00 น.  อาเล่น Vs ดุสเซลดอร์ฟ    
  19:00 น.  อิงโกลสตัดท์ Vs โบคุ่ม    

เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  19:00 น.  ไทย Vs เมียนมาร์    ช่อง 7, ฟ็อกซ์สปอร์ต
  19:00 น.  สิงคโปร์ Vs มาเลเซีย    ฟ็อกซ์สปอร์ต 2


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- วันเอเชีย ทัวร์ เอมิเรตส์ ออสเตรเลีย โอเพ่น ที่ประเทศออสเตรเลีย
- เจแปน ทัวร์ คาซิโอ เวิลด์ โอเพ่น ที่ประเทศญี่ปุ่น

 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอลเยาวชนชิงแชมป์ประเทศไทย ยู-19 รายการ "โค้ก คัพ" ครั้งที่ 18 รอบคัดเลือกโซนภาคใต้ ที่ จ.ตรัง
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ที่สนามกีฬาเทศบาลนครตรัง

14.00 น. นรา ยูไนเต็ด พบ สมาคมกีฬา จ.พัทลุง
16.00 น. ตรัง เอฟซี พบ สุราษฎร์ธานี เอฟซี'

ที่สนามรังนกอีแอ่นรำลึก
13.00 น. ภูเก็ต เอฟซี พบ นครศรี เฮอริเทจ
15.00 น. กระบี่ เอฟซี พบ สงขลา ยูไนเต็ด


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลชายหาด ยูโร่เค้ก ไทยแลนด์ บีช วอลเลย์บอล รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่จังหวัดศรีสะเกษ เวลา 08.00 น.

เทนนิสช้าง ไอทีเอฟ โปรเซอร์กิต 2014 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ ที่จังหวัดเชียงใหม่ เวลา 10.00 น.

ธัญญปุระไตรกีฬา ที่จังหวัดภูเก็ต

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
- (คู่เอก) รุ่งราวี พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พบ ช้างเผือก มวยไทยอะคาเดมี่
- มรกต คมสายไหม พบ ยอดขุนพล ฟิล์มกรองแสงเอ็กซ์ตร้าโคล 
- เพชรสุภาพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง พบ เหล็กเพชร ป.เตละกุล  
- เหลี่ยมเพชร ส.พรเสน่ห์ พบ เด่นวิชิต ส.จ.วิชิตแปดริ้ว

ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี (รามอินทรา) เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) เพชรน้ำคำ พันธ์รักษ์รัตนบุรี พบ ดาวทอง ศิษย์พิชิตชัย
- ดาวเด่น ช.เกตุวีณา พบ เพชรประธาน ศักดิ์คาวบอย
- ก้องไกร ศิษย์บุญมี พบ รณชัย ลูกศักดิ์สุรินทร์ 
- แสนเก่ง จ.นพรัตน์ พบ ชนะศึก ลูกกันทระ
 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี (รามอินทรา) เวลา 20.30 น. 
- (คู่เอก) นิวแสงเทียน ปกรณ์พรสุรินทร์ พบ ฉมวกเพชร เกียรติประชา
- สั่งฟ้า ช.วสันต์ พบ ไผ่ทอง ศิษย์นายกพิเดช
- ใจเพชรเล็ก บางกอก 2007 พบ พันกร อำนาจยิม
- ยอดสยาม ส.จ.อวยพร พบ หยกนำชัย ท.มโนธรรมรักษา
- ประกายเพชร ส.วัฒนโส พบ ยูได หนุ่มพรเทพ
- สิงห์สยาม ส.จ.อวยพร พบ เหนือเมฆ ศิษย์เจ๊ปอนด์ 
- หุ่นยนต์ ศิษย์เจริญทรัพย์ พบ เพชรนำชัย ทรัพย์เรืองเนตร
- ฟ้าใส ส.สถาพร พบ บุญฤทธิ์ ส.กัตติกา

 กิจกรรม - สังคม

ขี่ม้าคัดเลือกนักกีฬาซีเกมส์ ที่ไทยโปโล พัทยา เวลา 08.00 น.

กิจกรรมโครงการพี่สอนน้องว่ายน้ำเป็นเล่นน้ำได้ ที่ศูนย์กีฬาประชานิเวศน์ เวลา 10.00 น.

วิ่งวีรัน ที่นิมิบุตร เวลา 21.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.