โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยูโรปา ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  สตรอมก็อดเซต (นอร์เวย์) Vs เอฟเค ปาร์ติซาน (แอลเบเนีย)    
  00:00 น.  เชริฟฟ์ (มอลโดวา) Vs อ็อดด์ เกรนลันด์ (นอร์เวย์)    
  01:00 น.  พับลิคุม เซลเย่ (สโลวีเนีย) Vs สลาร์ค (โปแลนด์)    
  01:00 น.  โก อเฮด (ฮอลแลนด์) Vs เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี)    
  01:45 น.  เวสต์แฮม (อังกฤษ) Vs ลูซิตานส์ (อันดอร์รา)    
  02:05 น.  สเคนดิย่า (มาซิโดเนีย) Vs อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)    
  23:00 น.  ไซนาโจกี้ (ฟินแลนด์) Vs ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์ (ไอซ์แลนด์)    
  23:00 น.  วิคินกูร์ (หมู่เกาะแฟโร) Vs โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์)    
  23:00 น.  วีพีเอส (ฟินแลนด์) Vs เอไอเค โซลน่า (สวีเดน)    
  23:00 น.  ซานต์ จูเลีย (อันดอร์รา) Vs แรนเดอร์ส (เดนมาร์ก)    
  23:00 น.  ลาห์ติ (ฟินแลนด์) Vs เอล์ฟส์บอร์ก (สวีเดน)    
  23:30 น.  ซิลลาเมีย คาเลฟ (เอสโตเนีย) Vs ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย)    

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  บุเทนโพสต์ (ฮอลแลนด์) Vs ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)    
  22:00 น.  โลซาน (สวิส) Vs ดินาโม บูคาเรสต์ (โรมาเนีย)    
  23:00 น.  ไกเซอร์สเลาเทิร์น (เยอรมัน) Vs ออฟเฟ่นบัค (เยอรมัน)    

ฟุตบอลหญิง ชิงแชมป์โลก 2015
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  06:00 น.  ญี่ปุ่น Vs อังกฤษ    ช่อง 3 เอสดี


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ กรีนไบรเออร์ คลาสสิก ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลสตอม โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ ที่ประเทศฝรั่งเศส


 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน ที่เมืองวิมเบิลดัน ประเทศอังกฤษ 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) พบ แองเจลิค เคอร์แบร์ (เยอรมัน,มือ 10)
- คริสติน่า แมคฮาล (สหรัฐฯ) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน,มือ 18)
- เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย,มือ 8) พบ แม็กดาเลน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย)
- ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 15) พบ ซิลเวีย โซแลร์-เอสปิโนซ่า (สเปน)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 28) พบ เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย)
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 13) พบ อัจล่า ทอมล์ยาโนวิซ (ออสเตรลีย)
- คูรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 2)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- เจมส์ วาร์ด (สหราชอาณาจักร) พบ ยิรี่ เวสลี่ย์ (เช็ก)
- ดัสติน บราวน์ (เยอรมัน) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 10)
- โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3)
- วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) พบ ฟาบิโอ ฟ็อจนินี่ (อิตาลี,มือ 30)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บีโนลาส (สเปน,มือ 13)
- บลาซ คาฟซิซ (สโลวีเนีย) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 12)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 18) พบ เอเดรียน มองนาริโน่ (ฝรั่งเศส)
- อเล็กซานเดร์ ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) พบ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย,มือ 23)
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 6) พบ นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส)


 
 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล
ฟุตบอล"อลิอันซ์ อยุธยา จูเนียร์ ฟุตบอล แคมป์ 2015" รอบชิงชนะเลิศ ที่สนาม ประชานิเวศน์ 1, สนาม กกท. 1 การกีฬาแห่งประเทศไทย, สนามเทพหัสดิน


 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง ลอนเทนนิส ไอทีเอฟ จูเนียร์ ที่ลอนเทนนิส เมืองทอง เวลา 09.00 น. 

แบดมินตันเอสซีจี เอเชีย จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ศูนย์ฝึกแบดมินตัน ถ.นางลิ้นจี่ เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น สนาม 7 ที่จังหวัดเชียงใหม่ เวลา 13.00 น.

ศึกต.ชัยวัฒน์ เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย พบ เมืองไทย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
- เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว พบ โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง
- เพชรมรกต ทีเด็ด99 พบ ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
- สปริ้นเตอร์ แป๋งกองปราบ พบ วันฉลอง พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
- พระจันทร์ฉาย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม พบ เก่งกล้า ป.เป็กโก้   
- พันธุ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ พบ ปากกาเหล็ก ต.หลักสอง
- แสน พรัญชัย พบ แสงมณี ส.เทียนโพธิ์
 
 กิจกรรม - สังคม

แถลงข่าวเทนนิสอาชีพหญิงแซท แอลทีเอที เซอร์กิต ที่ลอนเทนนิสสมาคม เวลา 11.30 น.

สมาคมฟุตบอลประชุมสภากรรมการ ที่สมาคมฟุตบอล เวลา 13.00 น.
 
มีตเดอะเพรสโตโยต้าไทยพรีเมียร์ลีก ที่สมาคมฟุตบอล เวลา 13.00 น.

แถลงข่าววอลเลย์บอลเวิล์ด กรังด์ปรีซ์ 2015
ที่โรงแรมโกลเด้นทิวลิป ซอฟเฟอริน เวลา 13.30 น.

สมาคมว่ายน้ำมอบเงินอัดฉีดให้นักกีฬาซีเกมส์ ที่โรงแรมโกลเด้นทิวลิป ซอฟเฟอริน เวลา 18.00 น.

 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.