โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  19:00 น.  อาร์เซน่อล Vs เลสเตอร์    CTHสเตเดี้ยม 3
  21:05 น.  แอสตัน วิลล่า Vs ลิเวอร์พูล    CTHสเตเดี้ยม 2
  23:15 น.  แมนฯ ซิตี้ Vs สเปอร์ส    CTHสเตเดี้ยม 5

ลาลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:15 น.  เคตาเฟ่ Vs แอต.มาดริด    beIN Sports
  00:15 น.  เออิบาร์ Vs เลบันเต้    ทรูสปอร์ต 1
  02:30 น.  บาร์เซโลน่า Vs เซลต้า บีโก้    beIN Sports
  18:00 น.  เรอัล โซเซียดาด Vs กรานาด้า    beIN Sports
  22:00 น.  เซบีย่า Vs ลาส ปัลมาส    ทรูสปอร์ต 1

กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  ฟิออเรนติน่า Vs อินเตอร์ มิลาน    
  18:30 น.  เอซี มิลาน Vs เจนัว    
  21:00 น.  ปาแลร์โม่ Vs โตริโน่    
  21:00 น.  ซามพ์โดเรีย Vs อตาลันต้า    
  21:00 น.  อูดิเนเซ่ Vs โบโลญญ่า    

บุนเดสลีกา เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  21:30 น.  ฮัมบูร์ก Vs มึนเช่นกลัดบัค    ฟ็อกซ์ สปอร์ต เอชดี, พีพีทีวี
  23:30 น.  เอาก์สบวร์ก Vs บาเยิร์น มิวนิค    ฟ็อกซ์ สปอร์ต เอชดี

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  03:00 น.  นีซ Vs มาร์กเซย  เวลา : อัลลิอันซ์ ริเวียร่า  
  20:00 น.  โอลิมปิก ลียง Vs ก็อง  สนาม : ปาร์ก โอลิมปิก เลออนเน่ส์  beIN Sports
  23:00 น.  แซงต์ เอเตียน Vs โมนาโก  สนาม : สต๊าด เชฟฟรัว กีชาร์  

อุ่นเครื่อง
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:30 น.  บีอีซี เทโรศาสน Vs เชียงราย ยูไนเต็ด    ทรูสปอร์ต เอชดี 2
  19:00 น.  บางกอกกล๊าส เอฟซี Vs SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด    True4U,ทรูสปอร์ต เอชดี 2

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:30 น.  สเปเซีย Vs ลิวอร์โน่    

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:15 น.  นูมานเซีย Vs มายอร์ก้า    
  18:00 น.  กอร์โดบา Vs เรอัล ซาราโกซ่า    
  23:00 น.  เลกาเนส Vs โอซาซูน่า    
  23:00 น.  ลรากอสเตลา Vs อัลบาเซเต้    
  23:00 น.  เรอัล โอเบียโด้ Vs เตเนรีเฟ่    
  23:00 น.  อ้วยส์ก้า Vs กิโรน่า    

ลีกา 2 เยอรมัน
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  19:30 น.  ไฟร์บวร์ก Vs ดุสเซลดอล์ฟ    
  19:30 น.  บราวน์ชไวก์ Vs บีเลเฟลด์    
  19:30 น.  ยูเนี่ยน เบอร์ลิน Vs 1860 มิวนิค    

ซูเปอร์ลีกา โปรตุเกส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  เบาวิสต้า Vs อคาเดมิก้า    
  02:15 น.  มาริติโม่ Vs บราก้า    
  23:00 น.  อารัวก้า Vs มาไดร่า    
  23:00 น.  เอสโตริล Vs ทอนเดล่า    

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:30 น.  โครนิงเกน Vs อาแจ็กซ์    
  20:30 น.  ซโวลล์ Vs เฟเยนูร์ด    
  20:30 น.  เอ็กเซลเซอร์ Vs เดน ฮาก    
  22:45 น.  ไนจ์เมเก้น Vs พีเอสวี    


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เอที แอนด์ ที เพ็บเบิลบีช โปรแอม ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ ธวาเน่ โอเพ่น ที่ประเทศแอฟริกาใต้
- เอเชียน ทัวร์ บังกลาเทศ โอเพ่น ที่ประเทศบังกลาเทศ


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์อาร์เจนตินา โอเพ่น
ที่กรุงบัวโนส ไอเรส ประเทศอาร์เจนตินา
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 5) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน) 

เทนนิสเอทีพี ทัวร์เอบีเอ็น อัมโร่ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์นาเมนท์ ที่ร็อตเธอร์แฮม ประเทศเนเธอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- มาร์ติน คลิเซ่น (สโลวะเกีย) พบ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 5) 

เทนนิสเอทีพี ทัวร์เมมฟิส โอเพ่น ที่เมมฟิส ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก เลดี้ส์ โทรฟี่ ที่เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 1) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ไต้หวัน โอเพ่น ที่ประเทศไต้หวัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น,มือ 2)


 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่ประชานิเวศน์ เวลา 15.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่จ.ขอนแก่น เวลา 15.00 น.

ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 12.45 น.
- (คู่เอก) เก่งกล้า ป.เป๊กโก้ พบ จอมโหด อีมิเน้นท์แอร์
- สายฝน รัตนภานุ พบ ไผ่ทอง ส.สริญญา 
- ฤทธิชัย ศิษย์สารวัตรเสือ พบ คงฤทธิ์ ว.ปัญญาไวย์ 
- สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์ พบ หยกเพชร ยอดอัศวินทรานสปอร์ต

ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวยรังสิต เวลา 15.00 น.
- (คู่เอก) สิบแสน ส.แสนแก้ว พบ สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม
- เพชรเอก ลูกโปร่งเกตุ พบ เก้าพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์
- ดีที ไก่แจ้รังสิต พบ วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย
- เพชรศิริ ป.ศิริพงษ์ พบ เพชรมะกอก ร.ร.กีฬาโคราช
  
ศึกราชดำเนิน ซูเปอร์ไฟต์ เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 15.00 น.
- (คู่เอก) ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ พบ ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
- เสือน้อย ส.เสือเพชร พบ ยอดเพชร ส.ไกรเวช
- ดาวรุ่ง จิตรเมืองนนท์ พบ ยุทธการ สายธารบาโรย 
- มาประลอง ศ.บุญยงยศ พบ กุมารเงิน ลูกมะขามหวาน
 
ศึกคมชัดลึกมวยไทย เวทีมวยจิตรเมืองนนท์ เวลา 19.45 น.
- (คู่เอก) แลมพาร์ด ท.เทพสุทิน พบ วินัยเล็ก พ.รังสรรค์
- เพชรไพลิน ศิษย์นายกทวีปตะพง พบ กิตติชัย สาทิสซีดี
- ลมหวล ศิษย์ลมหนาว พบ ยอดซูซัน ส.โชคนิตยา  
- ดาวใจ ศิษย์ลมหนาว พบ เพชรนาทอง อ.เมืองกันตรัง

 กิจกรรม - สังคม


 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.