โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

โตโยต้า ไทยลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  18:00 น.  สุพรรณบุรี เอฟซี Vs เชียงราย ยูไนเต็ด  สนามกีฬากลางจังหวัดสุพรรณบุรี   ทรูสปอร์ต 2
  18:00 น.  สุโขทัย เอฟซี Vs ศรีสะเกษ เอฟซี  สนามทุ่งทะเลหลวง จ.สุโขทัย  ทรูสปอร์ต 6
  18:00 น.  โอสถสภา เอ็ม-150 Vs บางกอกกล๊าส เอฟซี   สนามเอ็ม เพาเวอร์ สเตเดี้ยม จ.สมทุรปราการ   ทรูสปอร์ต 7
  19:00 น.  พัทยา ยูไนเต็ด Vs ชลบุรี เอฟซี  สนามเทศบาลหนองปรือ พัทยา จ.ชลบุรี   ทรูสปอร์ต 5
  19:00 น.  บีบีซียู เอฟซี Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี  สนามเฉลิมพระเกียรติ เทศบาลนครนนทบุรี   ทรูสปอร์ต HD3
  20:00 น.  SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด Vs นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี  สนามเอสซีจี สเตเดี้ยม เมืองทองธานี   True4U, ทรูสปอร์ต2

ยูโร 2016
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:00 น.  โครเอเชีย Vs โปรตุเกส  0  ช่อง 3 เอสดี (28)
  20:00 น.  สวิตเซอร์แลนด์ Vs โปแลนด์  0  ช่อง 3 เอชดี (33)
  23:00 น.  เวลส์ Vs ไอร์แลนด์เหนือ  0  ช่อง 3 เอสดี (28)


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ควิกเคน โลนส์ เนชันแนล ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ บีเอ็มดับเบิลยู อินเตอร์เนชันแนล โอเพ่น ที่ประเทศเยอรมัน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ วอลมาร์ท เอ็นดับเบิลยู อาร์คันซอส์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์เอกอน โอเพ่น น็อตติ้งแฮม ที่น็อตติ้งแฮม ประเทศอังกฤษ
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- สตีฟ จอห์นสัน (สหรัฐฯ,มือ 6) พบ พาโบล คูวาส (อุรุกวัย,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เอกอน อินเตอร์เนชั่นแนล ที่อีสต์บอร์น ประเทศอังกฤษ
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ 
- โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 12) พบ คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (เช็ก,มือ 10) 

 กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอลหญิงเวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2016 สัปดาห์ที่ 3 ที่ประเทศญี่ปุ่น
13.00 น. ไทย - รัสเซีย
16.00 น. ญี่ปุ่น - เซอร์เบีย


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ที่เมืองทอง เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ 6 แดง ชิงแชมป์ประเทศไทย รอบคัดเลือก ที่สโมสรทีบีซี. เวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลประชาชน ชาย ก ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ม.รามคำแหง เวลา 11.30 น.

วอลเลย์บอลนครนนท์ทัวร์นาเมนต์รอบรองชนะเลิศ ที่เทศบาลนครนนท์ เวลา 10.00 น.

บาสเกตบอลไทยแลนด์บาสเกตบอลลีก ที่สนามสเตเดี้ยม 29 เวลา 12.30 น.

เสือภูเขาล้านนานานาชาติ สนาม 2 ที่จังหวัดเชียงราย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
- (คู่เอก) ณพกฤต ก.กัมปนาท พบ วาฮิต แสงมรกต
- เอกอนันต์ เจ.เอส.พี. พบ นิเชาว์ สุวิทย์ยิม
- อินทรี สมภพรุ่งเรือง พบ แดนชัยเล็ก ต.ศิลาชัย 
- ใจเด็ด ศักดิ์หอมศีล พบ เพชรใหม่ ช.ณรงค์ศักดิ์ 

ศึกยอดมวยไทย เวทีมวยรังสิต 14.00 น.
- (คู่เอก) เพชรแท้ เพชรยินดีอะคาเดมี่ พบ โผน เมืองละโว้ 
- โรเบิร์ต ไฟต์เตอร์มวยไทย พบ ปลื้ม ศิษย์พนัญเชิง
- ฤทธิ์ (กัมพูชา) ส.วิเศษกิจ พบ ณรงค์ชัย ศิษย์จอมยุทธ
- ซุปเปอร์แจ๊ค ศิษย์คำนวณ พบ เพชรวัชระ ศูนย์กีฬาทุ่งหมู 
 
ศึกยอดมวยไทยรัฐทีวี เวทีมวยมนตรีสตูดิโอ เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว พบ ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์
- เพชรเมืองย่า สุดสาครมวยไทย พบ แสนชัยน้อย นิธิพัฒน์ทนายความ 
- เริงชัย ศิษย์นิวัฒน์ พบ เพชรผดุง เพชรสี่หมื่น
- จอมกิตติ ศิษย์ประกายฟ้า พบ ศรีธนญชัย ศิษย์บุญมี 

ศึกไบรท์ทีวี เวทีมวยลุมพินี เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) พยัคฆ์ชุมพล เกียรติจำรูญ พบ เพชรสีหมอก ส.วิจิตรโปรโมชั่น
- วุฒิเดช ส.เสือเพชร พบ เด็กระเบิด ต้อยธุรกิจบันเทิง
- อีสานเขียว หนุ่มพรเทพ พบ แสงอันดา ราชานนท์ 
- ก้านทอง ท.เมืองชุมพร พบ เดชพิชิต ก.การุณ 
 
ศึกมวยไทยลุมพินี ช่อง 5 เวทีมวยลุมพินี เวลา 16.30 น.
- (คู่เอก) ฟ้าเป็นหนึ่ง ภ.หลักบุญ พบ วรวุฒิ บ่าววียีนส์ 
- กายสิทธิ์ เกียรติเจริญชัย พบ นพรัตน์ ศักดิ์บุรีรัมย์
- มังกรทอง ซีด้ากบวัสดุภัณฑ์ พบ ขุนพล ศิษย์แก้วประพล 
- สิงห์เดช ก.การุณ พบ มังกรดำ จิตรเมืองนนท์
 
ศึกมวยไทยลุมพินี CTH เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรนำชัย ป.เป๊กโก้ พบ เพชรเรืองฤทธิ์ ศิษย์ปานแดง
- ฟิลลิป (สวีเดน) จิตรเมืองนนท์ พบ โรรันโซ่ (บราซิล) ศศิประภายิม
- ไกรทอง จิตรเมืองนนท์ พบ ณัฐเดช ช.เรืองรัมย์ 
- จอมจันทร์ฉาย นครมวยไทย พบ เพชรกงหลา ศิษย์นายกเตี้ย

 กิจกรรม - สังคม

งานไทยแลนด์ อินเตอร์เนชั่นแนล สปอร์ตเอ็กซ์โป ที่ฮอล์ 2-3 เมืองทองธานี เวลา 10.30 น.

งานบางกอกอินเตอร์ เนชั่นแนล ออโต้ ซาลอน
ที่ฮอล์ 2-3 เมืองทองธานี เวลา 10.30 น.

เดิน-วิ่งเดย์รัน ที่จังหวัดเชียงราย
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.