โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  16:00 น.  เกาหลีเหนือ Vs ฟิลิปปินส์  ราชมังคลากีฬาสถาน   ทรูวิชั่นส์694, ทรูวิชั่นส์695
  19:00 น.  ไทย Vs กัมพูชา  ราชมังคลากีฬาสถาน   ไทยรัฐทีวี,ทรูวิชั่น694,ทรูวิชัน695

ยูโร 2016 รอบคัดเลือก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม C
  02:45 น.  มาซิโดเนีย Vs เบลารุส    
  02:45 น.  สโลวาเกีย Vs ลักเซมเบิร์ก    GMM สปอร์ต พลัส
  02:45 น.  สเปน Vs ยูเครน     ช่อง 3, ช่อง 3 เอชดี
  กลุ่ม E
  02:45 น.  อังกฤษ Vs ลิทัวเนีย    GMM ฟุตบอลยูโร เอชดี
  02:45 น.  สโลเวเนีย Vs ซาน มาริโน่    
  02:45 น.  สวิตเซอร์แลนด์ Vs เอสโตเนีย    ช่อง 3 เอสดี
  กลุ่ม G
  02:45 น.  ลิกเตนสไตน์ Vs ออสเตรีย    ช่อง 3 แฟมิลี่
  02:45 น.  มอลโดวา Vs สวีเดน    GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า เอชดี
  02:45 น.  มอนเตเนโกร Vs รัสเซีย    GMM ฟุตบอล พลัส

กระชับมิตรทีมชาติ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  03:30 น.  แคนาดา Vs กัวเตมาลา    
  03:30 น.  ตรินิแดด Vs ปานามา    
  17:30 น.  ญี่ปุ่น Vs ตูนิเซีย    
  18:00 น.  เกาหลีใต้ Vs อุซเบกิสถาน    
  18:00 น.  จีน Vs บาห์เรน    

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กรุงเทพและภาคกลาง
  16:00 น.  ม.เกษตรศาสตร์ Vs แบงค็อก ยู.เดฟโฟ เอฟซี    
  16:00 น.  ม.นอร์ทกรุงเทพ Vs ม.รังสิต    
  17:00 น.  จามจุรี ยูไนเต็ด Vs โดม เอฟซี    
  19:00 น.  อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด Vs ม.เกษมบัณฑิต    

ลีกทู อังกฤษ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  02:45 น.  แอคคริงตัน Vs นิวทาวน์    


 ต่างประเทศ
 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ วาเลโร เทกซัส โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โทรฟี่ ฮัสซาน เดอะ เซคันด์ ที่ประเทศโมร็อกโก
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เคีย คลาสสิก ที่่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไมอามี่ โอเพ่น ที่ไมอามี่ ประเทศสหรัฐอเมริกา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง 
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 3) พบ นิโคล ไวดิโซว่า (เช็ก)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 20) พบ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส)
- ไอริน่า ฟัลโคนี่ (สหรัฐฯ) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 5)
- สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ) พบ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 17)
- ทัตยาน่า มาเรีย (เยอรมัน) พย ยูเจนี บูชาร์ด (แคนาดา,มือ 6)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง 
- ทอม สมีเซ็ค (สหรัฐฯ) พบ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 11)
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 8) พบ ชุง ฮยอน (เกาหลีใต้)
- เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 15) พบ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ)
- โดมินิค เธียม (ออสเตรีย) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 10)
- โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3)
- สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 7) พบ คาร์ลอส เบอร์ล็อค (อาร์เจนตินา)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 17) พบ ฟิลิป คราจ์โนวิซ (เซอร์เบีย)
- นิโคลัส อัลมาโกร (สปน) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย,มือ 14) พบ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา)
- ฟาบิโอ ฟ็อจนินี่ (อิตาลี,มือ 21) พบ แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ)
 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 "จันทบูรเกมส์" ที่จังหวัดจันทบุรี 

วอลเลย์บอลไทย-เดนมาร์ค ซูเปอร์ลีก ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เวลา 11.00 น.

เทนนิสอาชีพหญิงช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์เวิลด์ สนุกเกอร์ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ เวลา 14.30 น.

ศึกเกียรติเพชร เวทีมวยลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ พบ เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย
- เพชรเกรียงไกร ศิษย์บุญชนะ พบ เพชรเอก ร.ร.กีฬาโคราช 
- ศักดิ์กรินทร์ แป๋งกองปราบ พบ คมไผ่ มหาชัยพัฒนา
- กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช พบ แทนชัย สันติอุบล
- เพชรเอก ลูกหนองยายเทียม พบ เสาโท เกียรติประภัสร์ 
- วันชนะ ลูกหนองยายเทียม พบ ปักธงชัย ภ.เจริญแพทย์
- ไมค์ ศิษย์ ต. พบ ขุนหาญเล็ก เกียรติเจริญชัย

 กิจกรรม - สังคม

กรีฑาคัดเลือกนักกีฬาชุดซีเกมส์ ที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต เวลา 09.00 น.
 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.