โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล
ยู-19 นัดกระชับมิตร
22.00 น. สโลวีเนีย - สโลวาเกีย  
00.00 น. โปรตุเกส - สวิตเซอร์แลนด์

พรีเมียร์ลีก ไอร์แลนด์
02.00 น. ดันดอล์ก - แชมร็อก

ดิวิชั่น 1 ไอซ์แลนด์
01.15 น. กรินดาวิก - โอลาฟสวิก

เดนมาร์ก คัพ รอบสอง

22.15 น. เฟรเดนสบอร์ก - บี 1908
22.15 น. เฟรเดริคซุนด์ - โคเก้
22.15 น. ฮิลเลลรอด - เฮลซิงกอร์
22.15 น. ไลเซง - โคลดิ้ง
22.15 น. มาเรียนยิส - วีบอร์ก
22.15 น. ไรชอจ - โซลเลรอด
22.15 น. ซีดดิ้ง - ลีสต์รูป
22.15 น. โซอุส - เอสเบิร์ก
22.15 น. สเวนด์บอร์ก - ซิลเคบอร์ก
22.15 น. เวจการ์ด - ซิดเวสต์
22.15 น. เฮอร์ลุฟส์โฮล์ม - นอร์ดจีแลนด์
23.00 น. โฮลบีค - บี 93
23.00 น. ธิสเต็ด - ซอนเดอร์ยีสเค่
00.00 น. เฮอร์ลูฟโฮล์ม - บรอนชอจ


 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลมยูเอส โอเพ่น ที่นิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- มาริน่า เอราโควิซ (นิวซีแลนด์) พบ ซิโมน่ ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 2)
- อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย) พบ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน,มือ 11)
- ลูซี่ ซาฟาโรว่า (เช็ก,มือ 6) พบ ลีเซีย ซูเรนโก้ (ยูเครน)
- ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 14) พบ บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (เช็ก)
- คาริน่า วิตต์โฮฟท์ (เยอรมัน) พบ การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 9)
- วิคตอรเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 20) พบ ลูซี่ ฮราเดคก้า (เช็ก)
- เจมี่ ล็อบ (สหรัฐฯ) พบ คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 4)
- ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี,มือ 16) พบ มาโย ฮิบิ (ญี่ปุ่น)
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 18) พบ คาโรไลน์ การ์เซีย (ฝรั่งเศส)
- เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 5) พบ ลอร่า ซีเกมุนด์ (เยอรมัน)

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 11)
- นิค คีร์กิออส (ออสเตรเลีย) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3)
- เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้,มือ 15) พบ อังเดร รูเบลฟ (รัสเซีย)
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 6) พบ บียอร์น ฟราตันเจโล่ (สหรัฐฯ)
- วิคตอร์ เอสเตลล่า เบอร์กอส (โดมินิกัน) พล แจ๊ค ซอค (สหรัฐฯ,มือ 28)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 13) พบ มาเล็ค จาซิรี่ (ตูนีเซีย)
- สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 5) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน)


 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย 2015 "ฟีบ้า เอเชีย วีเมนส์ แชมเปี้ยนชิพ 2015" ที่เมืองอู่ฮั่น ประเทศจีน
15.00 น. อินเดีย - ไทย 


 ในประเทศ
 
 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสอาชีพช้าง-แซท เอทีพี ทัวร์
ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.
 
สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น สนามที่ 13 ที่จังหวัดอุบลราชธานี เวลา 10.00 น.

ศึกแสงมรกต เวทีลุมพินี (รามอินทรา) เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ลมหวล ศิษย์ลมหนาว พบ พรชัยน้อย ทีเด็ด 99
- ก้องหนองยาง ส.บุญเยี่ยม พบ ก้านทอง ท.เมืองชุมพร 
- มะแวน้อย ต.ละงู พบ เอกราช (เอกนที) ม.กรุงเทพธนบุรี
- ยอดเกรียงไกร ฟ้าคำอินทร์ พบ ชนะเลิศ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
- แบรนด์ไทย กีล่าสปอร์ต พบ กิตติชัย สาทิสซีดี 
- ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง พบ กล้าผจญ ลูกบ้านใหญ่
- เพชรพันฤทธิ์ ภ.หลักบุญ พบ ขาวสนิท ดราก้อนมวยไทย 

 กิจกรรม - สังคม


 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.