โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  13:00 น.  วานูอาตู Vs นิวซีแลนด์    
  16:00 น.  โซโลมอน Vs ฟิจิ    

กระชับมิตรทีมชาติ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  00:00 น.  ลักเซมเบิร์ก Vs ไนจีเรีย    
  01:30 น.  ออสเตรีย Vs มอลตา    
  01:45 น.  ไอร์แลนด์ Vs เบลารุส    
  17:00 น.  เซอร์เบีย Vs อิสราเอล    
  18:00 น.  เวียดนาม Vs ซีเรีย    

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:30 น.  ตราปานี่ Vs สเปเซีย    


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 
 เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลมเฟร้นช์ โอเพ่น ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบสี่
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ โรแบร์โต้ บัวติสต้า อกุส (สเปน,มือ 14)
- ดาวิด กอฟแฟง (เบลเยียม,มือ 12) พบ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย)
- มาร์เซล กราโนลเลอร์ส (สเปน) พบ โดมินิค เธียม (ออสเตรีย,มือ 13)
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 11) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 7)
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส,มือ 9) พบ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 2)
- อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน) พบ สแตน วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสี่ 
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย,มือ 6) พบ ซาแมรธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 21) 5-3
- อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 2) พบ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) 6-2,3-0
- คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน,มือ 12) พบ ยูเลีย ปูตินเชว่า (คาซัคสถาน)
- กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์) พบ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ,มือ 15)
- เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) พบ เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 18)
- วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 9) พบ ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 8)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โบล โอเพ่น ที่ประเทศโครเอเชีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- แอนนา ตาติชวิลี่ (สหรัฐฯ) พบ พอลล่า คาเนีย (โปแลนด์)
- เอลิทซ่า คอสตาว่า (บัลแกเรีย) พบ เอคาเทริน่า อเล็กซานโดรว่า (รัสเซีย)
- เจนนิเฟอร์ บราดี้ (สหรัฐฯ) พบ แพทริเซีย มาเรีย ติก (โรมาเนีย,มือ 8)
- สเตาฟานี่ โวเกล (สวิตเซอร์แลนด์) พบ อันเดรีย มิตู (โรมาเนีย)
- อนา เวลยิซ (โครเอเชีย) พบ วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ,มือ 2)

 กีฬาอื่นๆ

แบดมินตัน "อินโดนีเซีย โอเพ่น ซูเปอร์ซีรีส์ พรีเมียร์"
ที่ประเทศอินโดนีเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
14.20 น. รัชนก อินทนนท์ (ไทย,มือ2) พบ ซุน หยู (จีน)


วอลเลย์บอลรายการพิเศษ "มงโทรซ์ วอลเลย์บอล มาสเตอร์2016"
ที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
21.30 น. เซอร์เบีย พบ สวิตเซอร์แลนด์
23.45 น. จีน พบ บราซิล
02.45 น. ตุรกี พบ เบลเยียม

 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลประชาชนหญิง ข ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ม.รามคำแหง เวลา 10.00 น. 

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รอบคัดเลือก รายการ 5 ที่ทีบีซี. เวลา 10.00 น.

ศึกเพชรเกียรติเพชร เวทีลุมพินี เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร พบ เพชรรุ่ง ส.จ.วิชิตแปดริ้ว
- เอกไพลิน ส.ศักดิ์เจริญ พบ ดาวใจ ศิษย์ลมหนาว
- เพชรสงวน เอราวัณ พบ เดชอุดม สิงห์นวอาวุธ
- คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ พบ กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว
- ขุนพล ศิษย์แก้วประพล พบ ห้าฉลาม ศิษย์ผู้พันตู่
- เพชรวิชิต ส.จ.วิชิตแปดริ้ว พบ เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง
- ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่ พบ วันมีโชค ภูหงส์ทอง

 กิจกรรม - สังคม

นักกีฬามวยปล้ำเยาวชนทีมชาติเดินทางไปแข่งขันรายการเยาวชนอาเซียนที่ประเทศฟิลิปปินส์ ที่ท่าอากาศนานาชาติสุวรรณภูมิ TG 620 เวลา 05.00 น.

พิธีเปิดการแข่งขันบาสเกตบอลนักเรียนสพฐ-เฉลิมพระเกียรติ ที่โรงเรียนสตรีวิทยา 2 เวลา 13.30 น.

 
  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.