โปรแกรมกีฬา   
 
       โปรแกรมกีฬาวันนี้


 ต่างประเทศ

 ฟุตบอล


 กอล์ฟ


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์บีเอ็นพี ปารีบาส มาสเตอร์ส ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 3) พบ ลูคัส โรซอล (เช็ก)
- จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ,มือ 13) พบ  มิชาล เพอร์ซีเซียสนี่ (โปแลนด์)
- นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 15)
- สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 7) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน)
- มาริน เซลิค (โครเอเชีย) พบ ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนตินา,มือ 4)
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ มาร์เกล กราโนลเลอร์ส (สเปน)
- ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) พบ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน,มือ 11)
- พาโบล อันดูยาร์ (สเปน) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (เช็ก,มือ 6)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 5) พบ เควิน อันเดอร์สัน (แอฟริกาใต้)
- มิลอส ราโอนิค (แคนาดา,มือ 10) พบ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) 

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ หนานจิง ที่เมืองหนานจิง ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง 
- จาง ใสใส (จีน) พบ อัลล่า คุดร์ยาฟเซว่า (รัสเซีย)
- ไอริน่า-คาเมเลีย เบอกู (โรมาเนีย) พบ แอนนา ชมิดโลว่า (สโลวะเกีย,มือ 8)
- จูเลีย คลัชโก้ (อิสราเอล) พบ จาง ซุ่ย (จีน,มือ 3)
- อัจล่า ทอมล์ยาโนวิช (โครเอเชีย,มือ 7) พบ แอนนา-ลีน่า ฟรีดซอม (เยอรมัน)
- หวัง หย่าฟาน (จีน) พบ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม,มือ 2)
- อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น,มือ 4) พบ เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ทัวร์นาเมนต์ ออฟ แชมเปี้ยนส์ โซเฟีย ที่เมืองโซเฟีย ประเทศบัลแกเรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่มเซรเด็ทส์
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 4) พบ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย,มือ 5)
ประเภทหญิงเดี่ยว กลุ่มเซอร์ดิก้า
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 1) พบ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 7)
- เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน) พบ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 6) 


 กีฬาอื่นๆ


 ในประเทศ

 ฟุตบอล


 กีฬาอื่นๆ

แบดมินตันเยาวชนชิงแชมป์โลกเอสซีจี จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่อินดอร์ หัวหมาก เวลา 09.00 น.

วอลเลย์บอลเยาวชน กฟภ. รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่จ.ศรีสะเกษ เวลา 08.30 น.

วอลเลย์บอลชายหาดหญิงอาชีพเวิลด์ทัวร์ "ภูเก็ต ไทยแลนด์ โอเพ่น" ที่หาดกะรน จ.ภูเก็ต เวลา 09.00 น.

ศึกชูเจริญมวยไทย เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรทักษิณ ส.สมหมาย พบ อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย
- มีฤทธิ์ ส.เพ็ญประภา พบ เพชรวายุ ร.ร.กีฬาโคราช 
- เพชรบุญชู ร.ร.กีฬาโคราช พบ เอกนิมิต ม.กรุงเทพธนบุรี
- เรียวไผ่ อ.สนิทพันธ์ พบ ดวงสมพงษ์ ส.ประสพโชค
- เด่นหนองแก มหาชัยพัฒนา พบ เหล็กไหล ส.ตระกรุดทอง
- ชัย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว พบ เจริญทรัพย์ เพชรศิริยิม
- วันวิเศษ ว.วิวัฒนานนท์ พบ ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม

 กิจกรรม - สังคม


 

  โปรแกรมกีฬา
Recommend on Google
 
© 2008 www.siamsport.co.th : Siam Sport Syndicate Public Co.,Ltd. All rights reserved.